PDA

View Full Version : mẹ nào có kinh nghiệm giảm cân sau sinh thì vào đây cho cả nhà xin ít kinh nghiệm nhé !

nhosochn09
06-19-2010, 10:49 AM
chào cả nhà, e với ngụ ý lập toppic này để giúp các bà mẹ sau sinh có được thân hình thon gọn như ý với những ý kiến được đóng góp và đúc kết kinh nghiệm từ các mẹ tiền bối,lỗi lo sau sinh luôn làm cho các mẹ lo lắng và em cũng ko nàm trong ngoại lệ đó, bé nhà em được 11tháng rùi vậy mà em chẳng giảm đi được 1 kg nào cả, chán ghê, trước khi lấy chồng em cũng thuộc dạng hơi béo, cao 1m57 nặng 57kg . nói chung cũng béo nhưng ko đến nỗi nào, vậy mà sau khi cưới 2 tháng em có bầu luôn, tăng lên 21 kg khi lên bàn đẻ là 78 kg -> 80kg sợ khiếp, bi giờ đẻ xong thì cũng giảm đi được 1 ít, nhưng cũng chẳng ăn thua gì, vẫn gần 70kg. em đang lo quá , mình thì thấp mà béo quá nên đi lại hơi nặng nề mà mua hè năm nay lại nóng nực quá thể, em con nhỏ nên các mẹ đừng khuyên em đi tập thể dục thẩm mỹ ở trung tâm nhé, em muốn giảm kg quá cơ, em định uống megaT ko biết đã uống được chưa nhỉ? chỉ sợ ảnh hưởng đến con nên chưa giám, mẹ nào có bí quyết giảm cân thì giúp em với, em làm văn phòng nên đi lại ít, đi làm cả ngày, tối về tất bận con ăn uống ,hpục vụ cả nhà, sáng dạy tinh mơ đi chợ nấu nướng cháo não cho con, cứ quay cuồng ngày này sang ngày khác, giờ nhìn lại thấy mình già đi nhiều quá, hu..hu viết tâm sự hơi dài các mẹ đọc thông cảm nha, mẹ nào có bí quyết giảm cân thì bảo em với nha .em cảm ơn cả nhà

heosua2010
06-20-2010, 10:03 PM
Trước đây mình có 49kg thôi,khi sanh bé xong thì leo lên bàn cân nhìn muốn chóng mặt với số kg là 68kg .Bé được 6 tháng mình quyết tâm giảm cân để lấy lại dáng bằng cách,hai mẹ con mỗi ngày địu nhau đi công viên 30 phút.Mẹ thì giảm cân rất tốt,bé cũng được hít thở không khí trong lành.Hiện giờ bé heo mình đã 18 tháng,còn mình giảm xuống còn 53 kg.Đó là cách giảm cân của mình,rất tốt cho sức khỏe của cả mẹ và bé.Mình nghĩ bạn không cần phải dùng thuốc giảm cân,khi chăm bé mình cần có sức khỏe nhiều hơn.Chúc bạn thành công.

nhosochn09
06-21-2010, 03:34 PM
ẩcm ơn bạn nha , cách đấy cũng tốt đấy nhỉ, nhưng giảm cân như thế thì lâu quá nhỉ? hi..hi mình muốn tìm cách nào giảm thật nhanh cơ ...

BEYEUCUAME'S SHOP
06-21-2010, 03:42 PM
cách giảm cân nhanh nhất là tập thể dục kết hợp chế độ ăn giảm tinh bột, đường và chất béo.
mình giờ mỗi bữa ăn giảm đi một bát cơm và không ăn đồ ngọt nên sau 01 tháng mà thấy giảm hẳn được gần 02 kg. cũng giảm nhanh đấy chứ phải không các mẹ.

bettyvn20
06-21-2010, 09:41 PM
Giảm cân (giảm bụng) sau khi sinh không dùng thuốc lại đẹp da , đây là bí quyết của mình

Mình sanh baby xong lên 20 kgs chóng mặt luôn. Mình thấy chị hàng xóm có dáng đẹp sau khi sinh nên mình bắt chước. Sau 2 tháng, bữa nay không ai nhận ra mình đã có baby khi mặc váy công sở luôn, và đặc biệt baby của mình ít khi nào bệnh, mình uống sinh tố HBL theo công thức ,chỉ mất 5 phút cho bữa ăn:

Buổi 1: Uống AloE + dùng sinh tố HBL
Buổi 2: dùng HBL
Buổi 3: Ăn uống bình thường
Đêm : dùng HBL (nếu bạn thức đến 12h)
Uống 1 ly trà thảo mộc cô đặc 1 ngày

Giữa các buổi có thể ăn thêm trái cây, có thể bổ sung vitamin

Extra: Uống AloE vào mỗi buổi sáng trước khi ăn sáng hoặc uống HBL, để vệ sinh toàn bộ bộ máy tiêu hoá, tuần hoàn , ..

Ghi chú: 3 buổi có thể thay đổi vị trí cho nhau, HBL thay thế được bữa ăn , không có cảm giác đói và đảm bảo cung cấp đầy đủ Vitamin, đạm , béo, khoáng, vi chất của 1 bữa ăn.

Cách pha HBL: 2 muỗng HBL + 200ml nước (có thể thay nước bằng sữa đậu nành/chuối/xoài/dâu/đu đủ... làm sinh tố sẽ ngon và không ngán.

Bằng cách này bạn sẽ làm mất mỡ thừa tích luỹ dưới da, nách, ... và TÍCH LUỸ CƠ làm cho bạn mập ra, duy trì cơ thể cân bằng không tăng giảm nữa. Đặc biệt bạn sẽ không cần phải tập thể dục, tốn tiền đi gặp bác sĩ thẩm mỹ vì da bạn còn đẹp ra . Kết quả sau 1 tháng sẽ cảm thấy.

Thắc mắc email mình nhé (bettyvn20@gmail.com). Chúc các mẹ thành công .

Ranh ngôn:
Lúc khoẻ , lúc trẻ làm lấy Sức Khoẻ mua Vàng đeo.
Lúc già, bán Vàng mua Sức Khoẻ -- Đã Muộn

nhosochn09
06-22-2010, 02:41 PM
mẹ nó ơi ,mẹ nó có thể nói kĩ hơn cho mọi ngườ biết được ko ,mẹ nó viết tắt quá, tớ và mọi người ko dịch được

thuthuy175
06-25-2010, 10:51 AM
mình chả biết HBL là gì cả? bạn nói rõ đi

nhosochn09
06-26-2010, 01:20 PM
ít mẹ biết cách giảm cân sau sinh nhỉ? các mẹ ơi giúp em với bụng em kinhkhủng luôn mà em ko biết làm thế nào để giảm cân, định dợi cho bé cai sữa rùi uống thuốc giảm cân nhưng mà lâu quá, mà sao đẻ xong chị em phụ nữ mình lại xuống sắc nhanh như thế nhỉ? hic,,hic nhìn lại mình em thấy mình cứ như cô nào >30 tuổi vậy ,....sợ quá

ut_cung
06-27-2010, 12:45 PM
Bạn ơi bạn có cho bé bú ko? Nhưng bây giờ con bạn 11 tháng rồi nhỉ, cho bú ko còn tác dụng nhiều nữa. Trước khi có bầu mình cũng hơi mập, có bầu mình tăng 17kg nhưng sau sinh, mình cho bé bú nhiều + ăn kiêng (ăn thật ít cơm + nhiều thịt cá, canh rau để có nhiều sữa), nên sau khoảng 2-3 tháng mình đã trở lại như cũ. (đương nhiên là cân nặng như cũ thôi, chứ vòng 1 thì phải đổi áo hết).
Kinh nghiệm mình ko có gì nhiều, chỉ xin chia sẻ vậy nhé.
Chúc bạn mau giảm cân như ý.

nhosochn09
06-27-2010, 06:08 PM
thực ra hồi mình chưa lấy chồng mình cũng hơi mập rùi,nhưng ko đến nỗi béo lắm, vẫn mặc được quần áo bò, mặc đồ hiphop vẫn ok , nhưng bi giờ tăng kinh khủng ,đẻ xong rùi mà mình vẫn 70kg, chán ghê, mình đi làm rùi ,bé nhà mình cũng 11 tháng rùi, cung ko thể cho bé bú nhiều nữa, tại bé cũng ăn cơm, ăn cháo nữa, với lại lượng sữa ko còn nhiều như cũ rùi. mình tính tập thể dục nhưng nói thật mệt quá, nói thì nói vậy thôi nhưng thời gian tới tớ sẽ cố gắng dành thời gian tập thể dục vậy , cảm ơn bạn nhé. nếu bạn nào đã uống mega T rùi hay thuốc giảm cân nào khác thì cho mình xin ít kinh nghiệm và cho mình lời khuyên nhé

mai_lan
07-01-2010, 05:48 AM
hi.em cũng đang quá đà về số đo kg đây.thanks.

quanthuha
07-01-2010, 05:58 AM
Chị tham khảo dịch vụ giảm béo thông khí huyết tại Key 24b ngõ 36 Đào Tấn nha, điện thoại 0906179692 cô giáo giỏi lắm đấy ah :D

Mẹ em Chinsu
07-01-2010, 12:23 PM
mấy hôm nữa mát giờ có lẽ đi làm về sớm cũng phải địu con ra hồ chứ mẹ đẻ xong béo quá thể đáng.
Hồi trước em có 47kg-1m60 mà h em 59kg :((/
Em đăng ký 1 lớp belly dance, tối nay tập buổi đầu tiên, chả biết có ăn thua j với cái bụng như bầu 6m của em ko nữa, huhu

Mẹ em Chinsu
07-01-2010, 12:25 PM
HBL là cái gì hả mẹ nó? Nếu uống mà ko ăn j thì làm sao có sữa cho con bú, em vẫn đgan cho con bú mà. hic

Mẹ yêu Bean Bun
07-01-2010, 01:03 PM
Chả bù cho tớ tí nào, tớ sinh xong Bean Bun mà cứ sau mỗi lần sinh lại gầy đi 1 tý, hichic. Bí quyết của tớ là thức đêm nhiều, ăn uống không điều độ. Đùa thế thôi, mẹ Chinsu đang cho con bú thì vẫn phải ăn uống cho đủ chất để có sữa tốt cho con, chứ ăn ít để giảm béo mà con không có sức đề kháng thì nguy lắm. Nếu có điều kiện về thời gian thì đăng kí lớp tập thể dục thẩm mỹ, dần dần sẽ giảm, đừng sốt ruột.

metitmit2010
07-01-2010, 01:14 PM
em từ 52kg xuống còn có 39kg , ai xin kinh nghiệm ko ah

Mẹ yêu Bean Bun
07-01-2010, 01:17 PM
Giảm như thế thì khủng khiếp wa', thôi, hổng dám xin đâu.

Tiểu hổ
07-10-2010, 09:43 PM
Công cuộc giảm cân của chị e mình công nhận là gian nan thật.
Mình cg mới sinh đc gần 2 tháng, lúc mang thai mình cũng tăng gần 20kg cơ.Lúc chưa mang thai dáng mình cg k đến nỗi nào, cao 1m58 nặng 49kg. Thế mà khi có thai mình nặng sấp sỉ 70kg. Choáng!!!!!!!!!!!!!!!!1
Lúc đầu mình nghĩ cố đẻ thường vì nghe nói đẻ mổ xong béo lắm, nhưng vì con mình to quá (4.1kg) nên phải sinh mổ.
Không biết có fải vì đẻ mổ fải ăn kiêng khem nhiều hay vì fải chịu đau nhiều hơn mà khi về nhà nhảy lên cân mình giảm tận 12kg. Rồi 2 tuần sau đó, mặc dù đc bà ngoại bồi bổ rất nhiệt tình mình vẫn tiếp tục giảm thêm 2kg nữa và từ đó đến giờ thì chỉ giảm đc 1kg nữa thôi. Bây giờ con mình đc 1 tháng 21 ngày rùi thì mình còn 55kg, cg k đến nỗi béo phải ko?
Theo như mình là các mẹ vừa đẻ xong hoặc các mẹ đã đẻ lâu hàng ngày cứ uống thật nhiều nước lọc vào, vừa đẹp da lại nhanh lây lại đc vóc dáng. Hơn nữa các mẹ mới sinh cg k cần fải ăn kiêng khem kỹ quá đâu. Cứ ăn uống thật nhiều rau củ quả mát đẻ giúp tiêu hoá tốt nhé. K bị táo bón trong thời gian mới sinh cg là 1 cách để giảm cân đấy các mẹ ah.
Chết thật, mình hơi bị lắm mồm nhỉ?

nhosochn09
07-10-2010, 10:17 PM
tớ thấy công cuộc giảm cân này khó lắm, chán! mãi chẳng giảm được cân nào,hôm rùi tập thể dục erobic cung giảm được 1 kg nhưng cũng ko ăn thua gì,em vẫn béo lắm các mẹ ah, nhất là phần bụng ấy ,to kinh khủng, ko hểu sao bụng mãi chẳng giảm tí nào mà cứ như người chửa 6 tháng ấy, đi chợ mà mọi người cứ tưởng em có thêm baby nữa cơ,hic,,,hic

me_bau05
07-11-2010, 12:45 AM
Các mẹ thư ngâm cứu top nay thử nhé http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?113918-Em-xin-chia-s%E1%BA%BB-PP-gi%E1%BA%A3m-c%C3%A2n-hi%E1%BB%87u-qu%E1%BA%A3-ko-%C4%83n-kem thấy cũng hiệu quả lắm, cơ mà em không phải tín đồ của thịt nên chỉ theo được 4 ngày (giảm 1kg) là đầu hàng rồi.Nhưng mẹ nào mới sinh mà theo được thì nhanh lấy lại thân hình lắm đấy ạ.Chúc các mẹ thành công.

Me cua Tommy
07-11-2010, 07:19 PM
Giảm nhanh thì chỉ có uống trà giảm cân thui, nếu bạn sợ thì ăn giảm đi là gầy ngay!
tớ lúc chưa bầu cao 1m68, nặng 50kg( gầy, thấy ông xã bảo thế). Bầu lúc sinh là 68kg, sinh xong 3 ngày còn 58kg.
sau 6 tháng tớ không còn sữa,con không ty mẹ nữa, thế là tớ ăn giảm đi để giảm mấy cân chứ tớ đã cao thì chớ lại 58kg, trông cứ to to thế nào ý.
sau 1 thắng ăn cơm giảm đi, ăn nhiều hoa quả, uống nhiều nước, tớ còn 55kg cao 1 m68....

olivo
07-11-2010, 07:40 PM
Bạn có thể giảm béo bằng thông khí huyết với chị Tú ở 24b ngõ 36 Đào Tấn
Rôi tập luyện để giữ
Tập yoga aerobic, dance.... rất nhiều môn TDTM giữ dáng, đẹp da và tinh thần thoải mái :D

Sâu Sâu' Family
07-11-2010, 09:04 PM
Ôi, chả biết thế nào. Em vẫn đang cho con ti mà cân thì cứ giảm đều đều. Giờ sắp đạt chuẩn trước sinh rùi. Còn mỗi cái v2 là ko chấp nhận được thôi. Hic!

cun@
07-11-2010, 10:26 PM
oanh dau de nghien cuu..............

mesusu76
07-12-2010, 02:36 AM
Giảm nhanh thì chỉ có uống trà giảm cân thui, nếu bạn sợ thì ăn giảm đi là gầy ngay!
tớ lúc chưa bầu cao 1m68, nặng 50kg( gầy, thấy ông xã bảo thế). Bầu lúc sinh là 68kg, sinh xong 3 ngày còn 58kg.
sau 6 tháng tớ không còn sữa,con không ty mẹ nữa, thế là tớ ăn giảm đi để giảm mấy cân chứ tớ đã cao thì chớ lại 58kg, trông cứ to to thế nào ý.
sau 1 thắng ăn cơm giảm đi, ăn nhiều hoa quả, uống nhiều nước, tớ còn 55kg cao 1 m68....

Dáng bạn này như người mẫu luôn í.vì nếu tính thì bạn phải cân nặng 58 kg mới đúng,nhưng như vậy là ao ước của nhiều người rồi.

rongcon2000
07-12-2010, 07:41 AM
Em và mấy mẹ ở CQ dùng Giảm cân Meiji và thấy rất hiệu quả, cụ thể em giảm được 5kg sau 1.5 tháng, Perfect result!!!!!!!!!!

Me cua Tommy
07-12-2010, 09:52 AM
Dáng bạn này như người mẫu luôn í.vì nếu tính thì bạn phải cân nặng 58 kg mới đúng,nhưng như vậy là ao ước của nhiều người rồi.
cám ơn mẹ nó! lúc đầu tớ cũng định để 58kg, nhưng mà mua quần áo khó quá! size L thì hơi to mà size M thì hơi chật nên phải giảm bớt mấy kí.
giờ 55kg, tớ cũng không muốn giảm thêm nữa, phụ nữ có con rồi nên mỡ màng 1 chút nhìn mới đằm thắm không nên gầy.
Nhà tớ mấy bà chị họ sinh xong cũng toàn về mo hết nhưng than phiền là V1 bị teo nhiều quá nên tớ sợ không dám giảm nhiều.
mình khuyên chân thành bạn chủ thớt cứ ăn uống giảm đi từ từ, mỗi ngày giảm 1 ít để luyện cho dạ dày mình thích nghi từ từ nhé!
Uống trà giảm cân thì hay bị tác dụng phụ mà gầy đi ngừoi cứ bủng beo ý.

nghesun0410
07-13-2010, 08:41 AM
Nghe các mẹ tăng cân nhanh mà em thèm quá. Trước khi bầu bí em 42 kg. Giờ sinh xong vẫn 42kg.hic..Vòng ngực cũng vẫn thế nhưng có phần chảy hơn.:(

ngongioto
07-13-2010, 08:54 AM
cám ơn mẹ nó! lúc đầu tớ cũng định để 58kg, nhưng mà mua quần áo khó quá! size L thì hơi to mà size M thì hơi chật nên phải giảm bớt mấy kí.
giờ 55kg, tớ cũng không muốn giảm thêm nữa, phụ nữ có con rồi nên mỡ màng 1 chút nhìn mới đằm thắm không nên gầy.
Nhà tớ mấy bà chị họ sinh xong cũng toàn về mo hết nhưng than phiền là V2 bị teo nhiều quá nên tớ sợ không dám giảm nhiều.
mình khuyên chân thành bạn chủ thớt cứ ăn uống giảm đi từ từ, mỗi ngày giảm 1 ít để luyện cho dạ dày mình thích nghi từ từ nhé!
Uống trà giảm cân thì hay bị tác dụng phụ mà gầy đi ngừoi cứ bủng beo ý.

Uống các loại thuốc hay trà giảm cân đều da xấu người bủng beo... giảm cân chỉ nên tập luyện và giảm ăn từ từ thôi ạ

Me cua Tommy
07-13-2010, 06:47 PM
mẹ nhosochn09 đã bắt đầu tập luyện và ăn giảm đi chưa??????????

da.healthcare@gmail.com
07-13-2010, 08:41 PM
Chào cả nhà!
khi còn con gái mình chỉ có 49-50 kg thôi.
Lúc mình có bầu rồi đẻ thì được chồng, mẹ đẻ và mẹ chồng chăm quá trời luôn nên đẻ con 5 tháng rồi mà mình vẫn 64 kg STRESS kinh dị luôn.
Đọc sách, hỏi những người có kinh nghiệm rồi mình cũng thử nhiều cách để giảm cân bây giờ mình chỉ khoảng 49-50 cân thôi.
1. Không có cách nào giảm cân nhanh và tốt hơn cách nhịn ăn và ăn chủ yếu là rau xanh.

2. Không có cách nào tăng cân nhanh và tốt hơn cách ĂN VẶT

3. Không có cách nào chữa béo được cho người không chiến thắng được bản thân mình.

4. Béo XẤU, gầy XẤU, vừa vừa mới tốt.

==> Giảm khẩu phần ăn : Bữa sáng và trưa chỉ 1 bát cơm + thức ăn (ít thôi) + rau xanh (ăn tới khi hết đói) ; Bữa tối chỉ ăn rau thôi.
==> Tuyệt đối không ăn vặt : Đói thì uống nước lọc.
==> Kết hợp đi bộ để săn chắc da.
Hết !!!

có gì các bác góp ý thêm nhé ! (Em đã thành công rồi đấy)

quanthuha
07-25-2010, 12:58 PM
Chào cả nhà!
khi còn con gái mình chỉ có 49-50 kg thôi.
Lúc mình có bầu rồi đẻ thì được chồng, mẹ đẻ và mẹ chồng chăm quá trời luôn nên đẻ con 5 tháng rồi mà mình vẫn 64 kg STRESS kinh dị luôn.
Đọc sách, hỏi những người có kinh nghiệm rồi mình cũng thử nhiều cách để giảm cân bây giờ mình chỉ khoảng 49-50 cân thôi.
1. Không có cách nào giảm cân nhanh và tốt hơn cách nhịn ăn và ăn chủ yếu là rau xanh.

2. Không có cách nào tăng cân nhanh và tốt hơn cách ĂN VẶT

3. Không có cách nào chữa béo được cho người không chiến thắng được bản thân mình.

4. Béo XẤU, gầy XẤU, vừa vừa mới tốt.

==> Giảm khẩu phần ăn : Bữa sáng và trưa chỉ 1 bát cơm + thức ăn (ít thôi) + rau xanh (ăn tới khi hết đói) ; Bữa tối chỉ ăn rau thôi.
==> Tuyệt đối không ăn vặt : Đói thì uống nước lọc.
==> Kết hợp đi bộ để săn chắc da.
Hết !!!

có gì các bác góp ý thêm nhé ! (Em đã thành công rồi đấy)

Giảm khẩu phần ăn thì chưa đủ chị à
Cần tập luyện nữa
Không thì chịu khó đi bộ vậy

meLamKhue
07-31-2010, 03:57 PM
trước khi có bầu mình khoảng 49kg, 1m64, lên bàn đẻ 63kg. đẻ xong 2 thág, cứ cháo chân giò với thuốc bắc mà giã, lại 63kg. đi làm lại cả cơ quan kéo ra xem, cười rũ, mình cười mà lòng đau như cắt, huhu. đi may quần áo mới (vì có vừa cái nào nữa đâu) chị thợ may sờ người mình rồi kêu tạng này thì khó giảm cân đây.
Thế mà được cái con 8 tháng mình đã về lại khoảng 52kg và con 1 tuổi lại 49-50kg như thường.
Mình k có bí quyết gì đặc biệt vì tạng người mình vốn k thích ăn tinh bột, như bây giờ cả ngày mình cũng chỉ ăn sáng bún, phở và nửa bát cơm buổi trưa, tối k ăn tinh bột. do duy trì như thế từ hồi con gái rồi nên bị nhồi cháo 3-4 cữ 1 ngày mình mới phì ra ngay lập tức, mà theo mình hiểu sữa cho con chả vì thế mà tăng nhiều. Thôi cháo móng giò là tự giảm cân, chứ k cần kiêng. Rồi ngủ ít, chăm con...cũng làm giảm cân nhanh.
Nhưng chặng đường từ khoảng 55kg về 50kg thì đúng là cần tập luyện và ăn uống bớt đi. Cai sữa (mình cai hơi sớm, con mới chừng 10 tháng) là mình lại ăn như hồi con gái, ít tinh bột, nhiều rau và trà xanh. Giảm cân nhanh thì người dễ nhão và lỏng lẻo, nên giảm cân được rồi thì lại phải tranh thủ tập thể dục. Mình vốn thích earobic và chạy nên cứ tranh thủ được lúc nào là tập lúc đấy. Cô em họ mình còn hoành tráng hơn, giảm được từ gần 80kg về khoảng 55kg nhưng vì k tập tành gì nên bắp tay và da bụng nhẽo nhẽo, mặc áo k tay k đẹp và sờ vào cứ như sờ vào da bà cụ ấy.
Nói chung là k cần cầu kỳ, nhưng cũng phải quyết tâm, oài bây giờ sắp lên tinh thần làm tập 2 cứ nghĩ đến bộ mặt béo ú của mình hồi mới sinh mà lại ngại, hi hi

quanthuha
07-31-2010, 07:15 PM
trước khi có bầu mình khoảng 49kg, 1m64, lên bàn đẻ 63kg. đẻ xong 2 thág, cứ cháo chân giò với thuốc bắc mà giã, lại 63kg. đi làm lại cả cơ quan kéo ra xem, cười rũ, mình cười mà lòng đau như cắt, huhu. đi may quần áo mới (vì có vừa cái nào nữa đâu) chị thợ may sờ người mình rồi kêu tạng này thì khó giảm cân đây.
Thế mà được cái con 8 tháng mình đã về lại khoảng 52kg và con 1 tuổi lại 49-50kg như thường.
Mình k có bí quyết gì đặc biệt vì tạng người mình vốn k thích ăn tinh bột, như bây giờ cả ngày mình cũng chỉ ăn sáng bún, phở và nửa bát cơm buổi trưa, tối k ăn tinh bột. do duy trì như thế từ hồi con gái rồi nên bị nhồi cháo 3-4 cữ 1 ngày mình mới phì ra ngay lập tức, mà theo mình hiểu sữa cho con chả vì thế mà tăng nhiều. Thôi cháo móng giò là tự giảm cân, chứ k cần kiêng. Rồi ngủ ít, chăm con...cũng làm giảm cân nhanh.
Nhưng chặng đường từ khoảng 55kg về 50kg thì đúng là cần tập luyện và ăn uống bớt đi. Cai sữa (mình cai hơi sớm, con mới chừng 10 tháng) là mình lại ăn như hồi con gái, ít tinh bột, nhiều rau và trà xanh. Giảm cân nhanh thì người dễ nhão và lỏng lẻo, nên giảm cân được rồi thì lại phải tranh thủ tập thể dục. Mình vốn thích earobic và chạy nên cứ tranh thủ được lúc nào là tập lúc đấy. Cô em họ mình còn hoành tráng hơn, giảm được từ gần 80kg về khoảng 55kg nhưng vì k tập tành gì nên bắp tay và da bụng nhẽo nhẽo, mặc áo k tay k đẹp và sờ vào cứ như sờ vào da bà cụ ấy.
Nói chung là k cần cầu kỳ, nhưng cũng phải quyết tâm, oài bây giờ sắp lên tinh thần làm tập 2 cứ nghĩ đến bộ mặt béo ú của mình hồi mới sinh mà lại ngại, hi hi

Chị có muốn tập yoga giảm béo không ạ
Tại Key club 24b ngõ 36 Đào Tấn một địa chỉ đang rất HOT có lớp yoga hoặc aerobic giảm cân nhanh, khoa học
Và bằng tập luyện thì chắc chắn không có tác dụng phụ như nhịn ăn hay uống thuốc....
Chị quan tâm thì pm em nhé, :D

menhimchip
08-15-2010, 03:26 PM
Chia sẻ kinh nghiệm giảm cân với mẹ nó. Trước đây khi còn con gái mình 54kg mà cao có 1m55, khi mang thai có bầu đẻ 2 lần xong cũng đạt đến kịch sàn 60kg trông thật sự rất hãi. Mình xem trên truyền hình dạy cách giảm cân ntn:
- Lá sen mua về (càng nhiều càng tốt) nếu có cả rễ thì hơn, rửa thật sạch thái nhỏ phơi khô hàng ngày đun nước uống thay nước trắng.
Lá sen mát và không hề gây tác dụng phụ và tốt cho tất cả mọi người nên đang cho con bú cũng uống rất tốt.
Mình làm theo liền vì thấy ko khó lắm
Kết quả là giờ mình còn 45kg và vòng eo chỉ có 64 - 65 gì đó và người rất khoẻ mạnh. Bạn thử áp dụng xem sao nhé! Và đặc biệt các mẹ đang cho con bú thì yên tâm ko hại gì và các mẹ không cần phải ăn kiêng nhé.

uyenvi
08-15-2010, 06:16 PM
Chia sẻ kinh nghiệm giảm cân với mẹ nó. Trước đây khi còn con gái mình 54kg mà cao có 1m55, khi mang thai có bầu đẻ 2 lần xong cũng đạt đến kịch sàn 60kg trông thật sự rất hãi. Mình xem trên truyền hình dạy cách giảm cân ntn:
- Lá sen mua về (càng nhiều càng tốt) nếu có cả rễ thì hơn, rửa thật sạch thái nhỏ phơi khô hàng ngày đun nước uống thay nước trắng.
Lá sen mát và không hề gây tác dụng phụ và tốt cho tất cả mọi người nên đang cho con bú cũng uống rất tốt.
Mình làm theo liền vì thấy ko khó lắm
Kết quả là giờ mình còn 45kg và vòng eo chỉ có 64 - 65 gì đó và người rất khoẻ mạnh. Bạn thử áp dụng xem sao nhé! Và đặc biệt các mẹ đang cho con bú thì yên tâm ko hại gì và các mẹ không cần phải ăn kiêng nhé.

Chị ơi! Chị áp dụng cái này trong bao lâu ạ??? Gần nhà em có chị bán sen và thấy có nhiều lá sen lắm, nếu được thì để em mua em uống.
Em trước khi có bầu thì 44kg, khi lên bàn đẻ 64kg. Hí hí, em cao có 1m53 thôi ah. Đẻ xong em còn chẵn sáu chục (con em có 2,7kg, mẹ ăn hấp thụ hết vào mẹ:p), ôi chao mỡ không là mỡ, khi con em 3 tháng em vẫn y nguyên.
Khi con em được 6 tháng, em cho cháu uống thêm sữa công thức ngày 2 lần, cộng với ăn dặm, em bắt đầu lên chế độ giảm cân. Em thì thích cái gì cũng phải nhanh, nhất là giảm cân nên em chỉ tìm những phương pháp giảm cân nhanh thôi.
Em tìm hiểu thấy có phương pháp ăn súp 7 ngày giảm cân và chế độ 13 ngày, em áp dụng chế độ 7 ngày vì thời gian áp dụng ngắn hơn, nhanh, gọn. Em ăn theo chế độ này được 4 ngày, đến ngày thứ 5 thì ngán cái món đó kinh khủng, ngày ăn có 1 lần, còn đâu uống nước. Đến hôm được 7 ngày thì em phá giới ăn bình thường, tổng cộng đến ngày thứ 7, có nghĩa là em áp dụng triệt để 4 ngày còn 2 ngày cuối ăn 1 lần/ngày giảm 4,5kg ( cái súp đó ăn nhiều mới giảm cân đó ạ, đói cái ăn ngay, ăn bao nhiêu cũng được miễn đừng để bị đói). Em còn 55kg-vẫn béo, nhưng phải nghỉ ngơi ăn hẳn hoi để có sữa cho con bú nữa, em tạm nghỉ hơn 1 tháng, ăn ít cơm đi và bớt ăn đồ ngọt để không bị tăng cân.
Khi con em được 8 tháng em lại giảm cân một lần nữa, em vẫn ăn súp cải bắp giảm cân, nhưng chỉ ăn được 3 ngày em giảm được 2kg, thèm ăn quá lại ăn lại bình thường 2 ngày, nhưng vẫn là ăn ít cơm và ít đường. Trông vòng 2 tuần liền em cứ ăn 3 ngày súp thì lại ăn bình thường 1 ngày hoặc 2 ngày cho đến khi em giảm xuống còn 50kg. Nói chung cơ địa của em xương nhỏ mỡ nhiều nên dễ giảm cân, em ăn thế chả theo sách nào cả, cũng may là cân nó xuống không thì đến mệt.
Khi con em được 9 tháng em lại nghiên cứu cách giảm cân lowcab, em ăn 4 ngày giảm 2 kg xuống còn 48kg, nhưng khổ nỗi là vừa tốn kém vừa bất tiện, em không ăn được pho mai bò cười, không ăn được bơ ( vẫn đang còn trong tủ 2 hộp pho mai bò cười và gần cả miếng bơ). Em không ăn theo chế độ này nữa, ăn lại bình thường, vô tội vạ cơm, bánh mỳ và cái gì thích là em ăn, hậu quả là tăng lên 50kg.
Thứ 4 tuần này em đã ăn lại chế độ ăn kiêng mô li phê theo kiểu của em, chỉ ăn rau và hoa quả, hiện tại em đang 47,5kg. Em cần giảm khoảng 2 kg nữa là em ngừng. Tìm cách giữ cân.
Em nghĩ chỉ có 1 nguyên tắc để giảm cân tối thiếu ai muốn giảm cân cũng phải biết đó là hạn chế tinh bột và đường. Các mẹ thử xem nhé.

menhimchip
08-15-2010, 06:59 PM
Chị ơi! Chị áp dụng cái này trong bao lâu ạ??? Gần nhà em có chị bán sen và thấy có nhiều lá sen lắm, nếu được thì để em mua em uống.
Em trước khi có bầu thì 44kg, khi lên bàn đẻ 64kg. Hí hí, em cao có 1m53 thôi ah. Đẻ xong em còn chẵn sáu chục (con em có 2,7kg, mẹ ăn hấp thụ hết vào mẹ:p), ôi chao mỡ không là mỡ, khi con em 3 tháng em vẫn y nguyên.
Khi con em được 6 tháng, em cho cháu uống thêm sữa công thức ngày 2 lần, cộng với ăn dặm, em bắt đầu lên chế độ giảm cân. Em thì thích cái gì cũng phải nhanh, nhất là giảm cân nên em chỉ tìm những phương pháp giảm cân nhanh thôi.
Em tìm hiểu thấy có phương pháp ăn súp 7 ngày giảm cân và chế độ 13 ngày, em áp dụng chế độ 7 ngày vì thời gian áp dụng ngắn hơn, nhanh, gọn. Em ăn theo chế độ này được 4 ngày, đến ngày thứ 5 thì ngán cái món đó kinh khủng, ngày ăn có 1 lần, còn đâu uống nước. Đến hôm được 7 ngày thì em phá giới ăn bình thường, tổng cộng đến ngày thứ 7, có nghĩa là em áp dụng triệt để 4 ngày còn 2 ngày cuối ăn 1 lần/ngày giảm 4,5kg ( cái súp đó ăn nhiều mới giảm cân đó ạ, đói cái ăn ngay, ăn bao nhiêu cũng được miễn đừng để bị đói). Em còn 55kg-vẫn béo, nhưng phải nghỉ ngơi ăn hẳn hoi để có sữa cho con bú nữa, em tạm nghỉ hơn 1 tháng, ăn ít cơm đi và bớt ăn đồ ngọt để không bị tăng cân.
Khi con em được 8 tháng em lại giảm cân một lần nữa, em vẫn ăn súp cải bắp giảm cân, nhưng chỉ ăn được 3 ngày em giảm được 2kg, thèm ăn quá lại ăn lại bình thường 2 ngày, nhưng vẫn là ăn ít cơm và ít đường. Trông vòng 2 tuần liền em cứ ăn 3 ngày súp thì lại ăn bình thường 1 ngày hoặc 2 ngày cho đến khi em giảm xuống còn 50kg. Nói chung cơ địa của em xương nhỏ mỡ nhiều nên dễ giảm cân, em ăn thế chả theo sách nào cả, cũng may là cân nó xuống không thì đến mệt.
Khi con em được 9 tháng em lại nghiên cứu cách giảm cân lowcab, em ăn 4 ngày giảm 2 kg xuống còn 48kg, nhưng khổ nỗi là vừa tốn kém vừa bất tiện, em không ăn được pho mai bò cười, không ăn được bơ ( vẫn đang còn trong tủ 2 hộp pho mai bò cười và gần cả miếng bơ). Em không ăn theo chế độ này nữa, ăn lại bình thường, vô tội vạ cơm, bánh mỳ và cái gì thích là em ăn, hậu quả là tăng lên 50kg.
Thứ 4 tuần này em đã ăn lại chế độ ăn kiêng mô li phê theo kiểu của em, chỉ ăn rau và hoa quả, hiện tại em đang 47,5kg. Em cần giảm khoảng 2 kg nữa là em ngừng. Tìm cách giữ cân.
Em nghĩ chỉ có 1 nguyên tắc để giảm cân tối thiếu ai muốn giảm cân cũng phải biết đó là hạn chế tinh bột và đường. Các mẹ thử xem nhé.

Mình cũng ko biết nữa, chỉ biết rằng mình áp dụng cách đó trong vòng 8t mình chỉ uống nước lá sen là chính thay cho nước lọc. Cách giảm cân của mình ko nhanh nhưng nó duy trì mãi thế và không ảnh hưởng đến quá trình nuôi và cho con bú(điều này mình nghĩ là quan trọng nhất với các mẹ mà) và bạn có thể ăn tất cả những gì tốt để cho con hấp thu được dinh dưỡng (trong lá sen có chất làm cho cơ thể mình ko thể hấp thu được chất dinh dưỡng trong thức ăn nên mình nghĩ nó sẽ chuyển hoá ra sữa cho con mình). Và bạn biết không mình vẫn cho con bú tôt và cân nặng dần giảm, bụng ko to và quan trọng cả mẹ và bé đều khoẻ đẹp.

meoluoi118
08-15-2010, 07:01 PM
Mình cũng ko biết nữa, chỉ biết rằng mình áp dụng cách đó trong vòng 8t mình chỉ uống nước lá sen là chính thay cho nước lọc. Cách giảm cân của mình ko nhanh nhưng nó duy trì mãi thế và không ảnh hưởng đến quá trình nuôi và cho con bú(điều này mình nghĩ là quan trọng nhất với các mẹ mà) và bạn có thể ăn tất cả những gì tốt để cho con háp thu được dinh dưỡng(trong lá sen có chất làm cho cơ thể mình ko thể hấp thu được chất dinh dưỡng nên mình nghĩ nó sẽ chuyển hoá ra sữa cho con mình. Và bạn biết không mình vẫn cho con bú tôt và cân nặng dần giảm, bụng ko to và quan trọng cả mẹ và bé đều khoẻ đẹp

Thế thì chè vằng lại tốt hơn chị ah

menhimchip
08-15-2010, 07:06 PM
THì mỗi mẹ có một cách khác nhau mà. tớ thì đã thử uồng chè vằng, chè đắng các loại từ hồi con gái nhưng ko đạt được mong muốn. Có thể cơ thể mẹ nó hợp và mình thì thấy cách mình học đc rất tốt, giờ bé thứ 2 nhà mình 2t rồi nhưng mình vẫn chưa thấy bị tăng cân trở lại.

coolmomof2
08-16-2010, 09:41 AM
Chào nhosochn09,

Mình mới sinh xong trông cũng khiếp lắm nhưng cứ cho bú tới 2 năm thì chẳng còn gì. Nếu bạn đã cai sữa cho cháu rồi thì phải chịu khó thể dục và ăn ít đi thôi. Mỗi ngày người châu Á mình nhỏ bé thì chỉ cần ăn 1500 calories là đủ. Bạn có thể nghiên cứu trên Internet xem ăn gì mỗi ngày để không vượt quá số calories đó.

Chúc bạn chóng có được thân mình mong muốn.

HaLien
08-16-2010, 03:42 PM
Ăn ít cũng chưa đủ đâu, sinh xong kiểu gì người cũng không thể săn chắc như thời con gái nên em khuyên các mẹ chịu khó tập tành đi ah
Địa chỉ tập thì các mẹ cũng đã mách nhau đủ nơi rùi nhưng cái chính là có chịu đi không và có kiên trì theo đến cùng không thui
Cố lên các mẹ, em tập yoga với chị Tú ở Key cũng gần năm nay rùi nhưng tự thấy vẫn chưa đạt, híc

tuongds
08-16-2010, 10:19 PM
giảm cân sau sinh không phải dễ dàng với đại đa số các mẹ.để đạt được hiệu quả như mong muốn cần có sự kết hợp của nhiều yếu tố các mẹ ah.tùy đặc thù công việc mà cần 1 chế độ ăn uống, tập luyện phù hợp.có như vậy thì cân nặng mới giảm theo hướng có lợi cho sức khỏe.mình thấy có nhiều mẹ mới chỉ đề cập tới 1 góc nhỏ của vấn đề.mong sẽ được trao đổi nh hơn.chúc các mẹ mau lấy lại vóc dáng

me LeAnh
08-17-2010, 10:47 AM
Đúng là làm gì cũng phải quyết tâm, nếu các mẹ muốn giảm cân linh hoạt theo điều kiện bản thân mà không có tác dụng phụ thì mời các mẹ dùng thử sản phẩm Cambridge Diet. Sau khi sinh xong tập 2 được 18 tháng mà tớ vẫn 62kg, trong khi hồi trước là 45kg. Tớ cũng nghiên cứu kinh nghiệm các mẹ và quyết định dùng CD. Bây giờ thành công mĩ mãn, tớ hiện tại về dáng chuẩn 52 kg, tự tin hơn rất nhiều. Tớ dùng tổng cộng cũng chỉ hết 3 hộp thôi trong vòng 1,5 tháng. Vừa hiệu quả, vừa kinh tế. Mẹ nào cần chia sẻ kĩ hơn thì liên lạc với tớ nhé. (0913557210)

nhosochn09
08-17-2010, 01:27 PM
các mẹ ơi, hôm trước mình có thu thập được 1 ít tài liệu về giảm cân nên chia sẻ với các mẹ, bắt đầu từ hôm nay mình sẽ quyết tâm cao độ để nhịn ăn giảm cân, mình thực hiên dần dần thôi, mình nghĩ chỉ có cách nhịn ăn thì mới giảm cân được nhanh nhất , có gì các mẹ cho ý kiến để cùng tham khảo nhé
mình thu thập trên trang dân trí đấy

Ai cũng ngạc nhiên khi gặp lại chị Ngọc, sếp một công ty kinh doanh nhà ở Thuỵ Khuê, Hà Nội sau một tuần nhịn ăn giảm béo theo phương pháp tiết thực. Bà mẹ hai con sau mấy năm trời vật vã "chiến đấu" với những ký lô mỡ thừa bằng đủ các bài tập thể dục và thực phẩm dinh dưỡng nhưng thất bại, đã giảm được 5 kg.
Nhìn chị Ngọc rất nhanh nhẹn, tươi tắn, không hề có dấu hiệu suy nhược vì thiếu ăn. Ngày hôm qua, chị vô cùng sung sướng khi mặc vừa những chiếc áo sơ mi size M, thay vì những chiếc áo to tướng cỡ XL vẫn mặc.
Chị cho biết những ngày nhịn ăn hoá ra không khó khăn và nặng nề như chị và nhiều người tưởng. Ngược lại, chị cảm thấy rất khoẻ mạnh và những bệnh cũ có vẻ được cải thiện nhiều.

Bác sĩ Dư Quang Châu, Giám đốc trung tâm nghiên cứu và ứng dụng dưỡng sinh năng lượng, Chủ nhiệm Bộ môn Cảm xạ học (thuộc Liên hiệp Khoa học công nghệ tin học ứng dụng VN) đã hướng dẫn rất nhiều người áp dụng phương pháp nhịn ăn để chữa bệnh và giảm béo. Phương pháp này thường được gọi là tuyệt thực (nếu chỉ uống nước lọc trong những ngày nhịn ăn) hay tiết thực (dùng nước hoa quả thay nước lọc).
Sau hàng chục năm trời nghiên cứu, khảo nghiệm và bản thân áp dụng, bác sĩ Châu đi đến kết luận rằng nhịn ăn là cách hữu hiệu nhất nhằm gột rửa các chất độc ra khỏi cơ thể, cân bằng âm - dương, cải thiện sự tuần hoàn và hô hấp. Sinh lực đáng lẽ phải dồn vào trong công việc tiêu hóa thức ăn nay được dành để chữa trị, bù đắp các tạng phủ, cơ quan bị suy tổn. Thần kinh hệ được thư giãn, bắp thịt thoải mái nghỉ ngơi, các nội tạng làm việc ít đi, sinh lực con người được cải tạo, nhờ đó mà ảnh hưởng tốt đến trí não và nhận thức.
Trong mỗi tế bào, mỗi cơ quan trong cơ thể người đều có "thức ăn dự trữ" để sử dụng trong những lúc con người bị đói. Hàng ngày, chúng ta ăn đều đặn; sự thừa mứa, tích tụ quá lâu các thức ăn dự trữ mà không được dùng đến sẽ dễ biến thành bệnh tật. Sức khỏe con người bị suy giảm phần lớn không phải vì thiếu ăn mà vì tích trữ quá nhiều chất độc trong người. Khi nhịn ăn, bên ngoài cơ thể sẽ gày dần đi, còn bên trong cơ thể sẽ "đốt" những thức ăn thừa thãi, vô bổ, thậm chí có hại ấy để nuôi các cơ quan trọng yếu và tích cực bài thải cặn bã ra ngoài.
Những người mập sẽ sụt cân nhanh hơn những người gầy và càng hoạt động nhiều thì sự sụt cân càng chóng. Những người mập nước, thịt mềm, nhão sẽ sụt cân nhanh hơn những người thịt chắc, cứng. Có nhiều yếu tố chi phối sự sụt cân của người nhịn ăn: người nóng nảy, đa cảm mất cân nhanh hơn những người bình tĩnh, có tinh thần điều hoà; những người thoải mái, nghỉ ngơi chậm sút cân hơn những người thần kinh căng thẳng hoặc hoạt động nhiều; người uống nước nhiều trong lúc nhịn ăn thì thấy sức nặng không xuống mấy vì các mô chứa giữ một số nước... Phụ nữ chậm sụt cân hơn đàn ông vì sự biến dưỡng thấp hơn.
Thời gian nhịn ăn càng dài thì sự sụt cân càng ngày càng chậm bớt lại: trong 2-3 ngày đầu nhịn ăn, có người sụt đến 2-3 kg/ngày. Nhưng sự sụt cân này không phải vì tiêu hao thịt mà phần lớn là do thực phẩm và phân trong dạ dày và ruột được tống thải ra mà không được thay thế. Những ngày sau có thể mỗi ngày chỉ giảm được khoảng 125gr.
Thời gian đầu tiên nhịn ăn đối với nhiều người không phải là dễ dàng. Chị Ngọc, người giảm được 5 kg sau 7 ngày tiết thực, kể lại rằng chị đã cảm thấy ba ngày đầu tiên vô cùng khổ sở, vất vả bởi thói quen đòi hỏi thức ăn của cơ thể dường như nổi loạn và chống lại chị. Thậm chí, chị cảm thấy rất mệt mỏi, chóng mặt, miệng hôi, lưỡi đóng cặn... một số bệnh cũ của chị cùng lúc tái phát nặng khiến chị có lúc xỉu đi. Nhưng chỉ qua ngày thứ ba, chị cảm thấy nhẹ nhõm, khoẻ mạnh hơn nhiều, các cơn thèm ăn không còn hành hạ nữa, những bệnh cũ tái phát tự dưng biến mất, hơi thở sạch sẽ, da mịn màng. "Tôi có cảm giác cơ thể chuyển sang một hệ hoạt động khác. Tôi thấy rất khoẻ mạnh, nhẹ nhàng, hàng ngày tôi vẫn làm việc ở công ty, làm việc nhà và chăm sóc con cái bình thường. Đến hôm nay là 7 hôm, tôi không ăn gì, chỉ uống nước. Tôi đã sụt 5 kg, nhưng điều đặc biệt là chỉ những chỗ trước đây rất nhiều mỡ như bụng, mông, đùi là nhỏ đi đáng kể", chị Ngọc nói. Sau khi tham khảo ý kiến của bác sĩ Dư Quang Châu, chị cho biết sẽ kết thúc đợt nhịn ăn 7 ngày này bằng cách ăn bắt đầu ăn lại, với những thức ăn từ lỏng đến mềm, từ lỏng đến đặc.
Theo bác sĩ Châu, ai cũng có thể nhịn ăn để giảm béo, chữa bệnh, song không thể nhịn tùy tiện, mà cần phải tuyệt đối tuân theo những hướng dẫn cụ thể. Nên thực hiện đầy đủ bốn giai đoạn của một đợt nhịn ăn: chuẩn bị, nhịn ăn chính thức, chuẩn bị ăn lại và bắt đầu ăn bình thường. Những người không nên áp dụng phương pháp nay gồm: người bị ốm bệnh, thân thể đang suy kiệt, người bị những bệnh cấp tính, ác tính, người đang có thai, cho con bú... Người nhịn ăn sẽ trải qua một giai đoạn không có cảm giác thèm ăn và hoàn toàn cảm thấy khoẻ mạnh, nhưng một khi thấy bắt đầu thèm ăn trở lại hoặc có dấu hiệu mệt mỏi thì phải từ từ ăn lại tiến tới ăn uống bình thường để đảm bảo sức khoẻ, tốt nhất là thực hiện dưới sự tư vấn và theo dõi của người có chuyên môn.
Trong thời gian nhịn ăn, nên nghỉ ngơi hoặc hoạt động vừa phải trong đó đi bộ được xem là tốt hơn cả. Mọi cử động đột ngột đều nên tránh, ví dụ đang nằm mà vùng đứng dậy có thể sinh ra xây xẩm mặt mày trong chốc lát... Tùy khả năng và điều kiện sinh hoạt, có thể nhịn ăn hoặc 7, 14, 21 hay 28 ngày hoặc hơn thế nữa... Nếu để giảm béo, bác sĩ Châu khuyên nên nhịn 5-7 ngày và thực hiện lại mỗi 6 tháng hoặc 1 năm.
Những cuộc nhịn ăn ngắn hạn có thể thực hành lúc nào cũng được mà không cần ngưng công việc sinh hoạt hàng ngày. Nhịn ăn ngắn hạn có thể là mỗi tuần 1 ngày hoặc mỗi tháng 2-3 kỳ, mỗi kỳ 3 ngày... tùy sở thích, kinh nghiệm của từng người.
Cách ăn uống sau thời kỳ nhịn ăn phải được chăm sóc kỹ lưỡng không kém gì sự chăm sóc trong lúc nhịn ăn. Sự tái tạo các tế bào quan trọng không kém gì sự gột rửa các tế bào. Sau khi đã thực hiện thành công nhịn ăn để giảm béo, chữa bệnh, mọi người nên "bảo trì" cơ thể bằng chế độ ăn uống cân đối, kết hợp luyện tập thể dục và các phép dưỡng sinh khác.
Sau đây là thực đơn tiết thực
- Ngày thứ nhất đến ngày thứ ba
Sáng: 2 củ khoai luộc nhỏ.
Trưa: Súp rau củ nấu nhừ.
Tối: Cháo hoa và chút đường, muối.
- Ngày thứ tư đến ngày thứ sáu
Sáng: 1 củ khoai luộc nhỏ.
Trưa: Nước sinh tố hoa quả, hoặc nước mía, nước chanh có pha chút đường.
Tối: Súp rau củ nấu nhừ.
- Ngày thứ sáu đến ngày thứ chín
Uống nước lọc (Nếu mệt có thể uống nước mía nước sinh tố hoa quả).
- Ngày thứ 10
Uống nước trà gạo rang. (Gạo rang pha lấy nước uống như trà).
Ngày thứ 11
Ăn cháo loãng nấu nhừ.
Ngày thứ 12
Ăn cháo đậu đỏ, đậu đen nấu nhừ, súp rau (không thịt).
Chú ý:
Khi thực hiện súp cháp phải nấu nhừ, hoa quả cho vào máy xay xay nhuyễn.
Khi ăn lại ngày thứ 10, 11,12 ăn ít một, không nên ăn no. Không nên ăn thịt ngay.
(Bạn có thể tham khảo thêm hướng dẫn tại trang www.camxahoc.vn , mục Năng lượng cảm xạ, phần Tuyệt thực).

nhosochn09
08-17-2010, 01:30 PM
Thực đơn giảm cân nhanh
Chế độ ăn với các loại rau, trái cây giúp làm đầy dạ dày, mất cảm giác đói nhưng cung cấp
năng lượng không đáng kể
Nguồn: corbis.coms
Dành cho người:
- Béo phì thấy nóng, khát nước nhiều.
- Đau nhức các khớp.
- Khó thở khi đi cầu thang.
- Muốn giảm cân nhanh vì lý do riêng (đám cưới, đám hỏi, chuẩn bị đi biểu diễn...).
Ăn súp rau
- Rau xanh: chọn loại rau bạn thích ăn chừng 2 kg, có thể chọn nhiều loại (rau muống, rau cải, bắp cải, cải bó xôi, tần ô, bí xanh, mướp, su hào, su su, cà rốt...).
- Muốn ăn chua thì mua thêm cà chua.
Thực hiện:
- Rửa rau thật sạch bằng cách nhặt bỏ lá già, lá úa rồi cho vào một thau nước lớn rửa nhẹ tay tránh dập rau. Rửa nhiều lần dưới vòi nước rồi ngâm nước ngập rau, chừng 30 phút rửa lại một lần. Mục đích là để các chất độc mà chúng ta không nhìn thấy hòa tan trong nước và hết dần.
- Xắt các loại rau thành những đoạn nhỏ rồi đổ nước xâm xấp vào, đun lửa lớn trong vòng 10 phút, sau đó để lửa liu riu cho đến khi rau mềm.
- Nêm muối, bột ngọt cho vừa ăn, nếu bạn quen ăn cay thì bỏ ớt vào.
Món súp này có thể ăn bất cứ khi nào đói và bất cứ khi nào bạn muốn, kể cả buổi tối vì món súp này làm đầy dạ dày, mất cảm giác đói nhưng cung cấp năng lượng không đáng kể.
Có thể thay súp bằng trái cây?
Nếu muốn làm đầy bao tử bằng trái cây, bạn có thể sử dụng các loại sau: bưởi, táo, dưa leo, mận, sơri, cà chua chín, cà rốt, khổ qua. Những loại trái cây này có thể ăn thoải mái vào bất cứ khi nào bạn muốn. Hết sức tránh những trái cây ngọt vì đường hoa quả khi vào cơ thể sẽ biến thành glucose, bước tiếp theo là biến thành mỡ.
Nên uống loại nước gì?
Trà xanh, nước lọc, bạn uống bao nhiêu cũng được, không hạn chế số lượng. Buổi tối nếu đói, bạn có thể uống một ly nước lọc, cảm giác đói sẽ mất nhanh. Nhiều người lo sợ uống nhiều nước sẽ làm bụng to ra. Thực tế không phải thế. Nước rất cần cho cơ thể, không nên nhịn uống với hy vọng sẽ giảm cân. Hết sức tránh các loại nước ngọt, r***, bia, chính chúng mới làm tích mỡ ở bụng, làm bụng bạn to ra. Nếu bạn có thói quen uống cà phê mỗi sáng thì nên dùng đường ăn kiêng có tên gọi aspartam, không dùng đường cát trắng.
Đây là chế độ ăn nhằm thanh lọc một số chất độc trong cơ thể và làm tiêu mỡ rất nhanh. Trong ba ngày đầu bạn sẽ thấy khó chịu, ngày thứ tư thấy nhẹ nhõm, từ ngày thứ năm trở đi sẽ thấy khỏe, dễ chịu. Chính vì vậy bạn sẽ thấy giảm khó thở, giảm đau nhức, hết nặng đầu sau 1 tuần thực hiện.
Chế độ ăn này bản thân nó đã làm bạn giảm cân. Nếu bạn phối hợp đi bộ 1 giờ/ngày để lưu thông khí huyết thì có thể giảm 3 - 4 kg/tuần mà không thấy mệt.
Không áp dụng thực đơn này cho trẻ dưới 15 tuổi.
Chế độ ăn dưới đây sẽ giúp các bạn tham khảo:
Ngày Chế độ ăn
1 Nấu súp rau ăn suốt ngày. Trái cây: bưởi, táo, dưa leo, mận, sơri, cà chua. Buổi tối bạn có thể ăn 1 củ khoai lang, 1 trái bắp luộc
2 Ăn như ngày thứ nhất
3 Ăn như ngày thứ hai
4 Ăn súp như 3 ngày trên + 2 ly sữa đậu nành không đường + các loại trái cây như đã nói ở trên, buổi sáng có thể ăn 2 củ khoai lang luộc.
5 300g các loại rau nào bạn thích nấu lẩu + bún tươi ăn với cải bó xôi, rau cải, rau nhút, tần ô... + trái cây: bưởi, táo mận, cóc chín, ổi. Nước uống: ưu tiên nước suối có nhiều chất kiềm để rửa acid uric trong máu. Khi đói bạn vẫn ăn súp rau.
6 300g cá hấp, nướng hoặc nấu lẩu ăn với bún tươi + nhiều rau. Khi đói bạn vẫn ăn súp rau. Trái cây: bưởi, táo, mận, cóc, ổi, cà chua, khổ qua.
7 1 chén cơm ăn với thịt nạc hoặc cá + nhiều rau. Súp rau ăn khi đói. Trái cây: đu đủ, bưởi, thơm, cóc, táo, dưa leo, mận.[/size]

nhosochn09
08-17-2010, 01:31 PM
Topic này chia sẻ những kinh nghiệm giảm cân/ giảm béo hiệu quả mà các mẹ từng áp dụng với chính bản thân. Trong vòng từ 01 tuần - 01 tháng, các bạn nếu theo đúng chỉ dẫn thì có thể giảm được:

Lưu ý: Không dùng cho người có huyết áp thấp, máu lưu thông lên não kém, người không đủ sức khỏe tim mạch.

Phương pháp 1: Tốc độ: Trong vòng 01 tuần giảm từ 1kg - 5kg tùy thể trạng.

- Dùng Cà rốt, cả ngày, cà rốt và cần tây. Bạn ăn cà rốt sáng, trưa, chiều, bất cứ lúc nào đói hãy ăn 1 củ vừa vừa.

Ngày đầu tiên, ăn cho đủ no.

Ngày thứ hai, ăn cho vừa đủ no.

Lượng giảm dần.

Sau 01 tuần đảm bảo các bạn sẽ đối diện với các triệu chứng sau: tay run, da hơi vàng, thấy cà rốt là muốn chạy. AI huyết áp thấp sẽ xảy ra tình trạng chóng mặt, hoa mắt. Luôn cảm thấy trong người yếu sức. Tuy nhiên, cách này giúp bạn ko bị mất nước, duy trì cơ thể và ép nó phải sử dụng lượng nguyên liệu thừa từ mỡ.

Trong lúc áp dụng cách này, bạn nên để cơ thể nghỉ ngơi, đừng làm gì quá mạnh. Nếu quá ngán cà rốt, bạn có thể xen kẽ dưa chuột, cần tây, rau xà lách ( trộn cùng chút xíu xiu dấm, muối và tiêu, tuyệt đối ko có dầu, đường). Uống nhiều nước. Càng nhiều nước thì cơ thể càng lọc chất nhanh.

PP 2: Cắt giảm chất theo chu kỳ luân phiên: cách này phải tính bằng số tháng.

Nguyên tắc: bạn luôn cần 3 chất căn bản: chất xơ, chất bột và chất đường cho các bữa ăn. Khi chúng quyện với nhau sẽ tạo thành năng lượng. Năng lượng đốt không hết sẽ bị ứ đọng, thành mỡ. Protein thành Lipid.

Ngày 1: Cơm + Thịt nạc
Ngày 2: Cơm + rau
Ngày 3: rau + thịt nạc
Ngày 4: rau
Ngày 5: Thịt
Ngày 6: Cá + rau ( 1 lát duy nhất cá ko mỡ )

Không bao giờ được ăn rau, cơm, thịt cùng 1 lúc. Lượng tối đa cho mỗi bữa là 1 chén cơm, 2 lát thịt nạc rim khô, tuyệt đối ko chiên, rau luộc 1 dĩa nhỏ. Không nuông chiều bao tử. Tuyệt đối tuân thủ giờ ăn. Sáng: 07 giờ, Trưa: 11h30, chiều: 16h30. KHÔNG ăn sau 17 giờ.

Cách này giảm cân hiệu quả, đồng thời dễ chịu vì ko gây sốc cơ thể. Thời gian đầu bao tử sẽ luôn kêu gào nhưng sẽ hết sau 1 tuần.

Sau 01 tháng ít nhất ( với những ca khó ), sẽ giảm được 1k - 2kg.

Từ tháng thứ hai, hết hợp tập thể dụng vùng bụng khoảng 30ph/ ngày.

Sau 06 tháng, bạn sẽ gọn và khỏe mạnh.

Cách này được chia sẻ như là 1 cách khoa học nhẹ nhàng nhất, chỉ cần ý chí của đầu óc.

PP 3: Trái cây: Cách này thì...heheh... mình cũng sợ, y chang cách cà rốt.

PP 4: Mì trộn

Món này của người Sơn La. Mình học lỏm trong thời gian là SV: mì, miến, chút xíu hành phi khô, rau thơm , giá, dấm chua, chút xíu xiu nước mắm. Xong ! Trộn lên và ăn.

Một lần ăn 01 chén. Dễ ăn vô cùng và dễ chịu vô cùng. Tuy nhiên, nếu áp dụng thường xuyên, make sure các bạn

cuncon_hn
08-26-2010, 03:22 PM
Em cũng sinh cháu đc 10 tháng. em cao 1m61, trc chưa lấy chồng nặng 53kg, giờ sinh xong là 56kg. trc ng em cũng ko đến nỗi béo lắm đâu. giờ thì sinh xong tăng lên có 3 kg mà thấy kinh quá. béo toàn vào bụng. em thấy giảm cân cũng tốt nhưng với các mẹ còn cho con bú thì hơi khó vì ko ăn kiêng đc. Đi làm với thân hình ko đc thon thả như ngày xưa cũng khiến nhiều chị em tự ti lắm. quần áo ngày trc mặc giờ cũng xấu hơn. nhiều kiểu quần áo thích lắm nhưng ko mặc đc vì cái bụng cứ lòi ra. Và em thấy là chỉ có thay đổi về cách ăn mặc, diện những bộ đồ hợp với các mẹ mũm mĩm sẽ giúp các mẹ tự tin hơn, giúp vòng 2 thon gọn hơn.
Để chọn cho mình những chiếc quần size to (kể cả 30-34), những chiếc áo, váy dành cho chị em hơi to bụng, mời các mẹ vào đây tham khảo các kiểu quần áo dành Bigsize dành cho các mẹ từ 45-85kg nhé.
Địa chỉ ở dưới chữ ký của em đó ạ. cảm ơn các mẹ đã quan tâm.

lamphan
08-31-2010, 05:48 PM
Chuyện giảm cân cũng tùy cơ địa từng người nữa các mẹ ơi, em sinh được bé đã hơn 10 tháng, cũng chả có thời gian tập tành gì vì quá bận, mà cứ xuống cân ào ào, bây giờ số cân bằng với số cân lúc em ốm nhất trước khi sinh, ai cũng hỏi bí quyết, mà thật ra em chả có bí quyết gì, nhưng có điều em ăn hơi ít thật và từ nhỏ đã như thế, em thấy mấy cái bí quyết giảm cân cái nào cũng khổ sở quá, hic. Em thì đã từng tập yoga 1 thời gian trước khi sinh, không biết cái đó có ảnh hưởng gì đến chuyện giàm cân sau này không. :-)

meoluoi118
09-02-2010, 10:11 AM
- Ngày thứ nhất đến ngày thứ ba
Sáng: 2 củ khoai luộc nhỏ.
Trưa: Súp rau củ nấu nhừ.
Tối: Cháo hoa và chút đường, muối.
- Ngày thứ tư đến ngày thứ sáu
Sáng: 1 củ khoai luộc nhỏ.
Trưa: Nước sinh tố hoa quả, hoặc nước mía, nước chanh có pha chút đường.
Tối: Súp rau củ nấu nhừ.
- Ngày thứ sáu đến ngày thứ chín
Uống nước lọc (Nếu mệt có thể uống nước mía nước sinh tố hoa quả).
- Ngày thứ 10
Uống nước trà gạo rang. (Gạo rang pha lấy nước uống như trà).
Ngày thứ 11
Ăn cháo loãng nấu nhừ.
Ngày thứ 12
Ăn cháo đậu đỏ, đậu đen nấu nhừ, súp rau (không thịt).
Chú ý:
Khi thực hiện súp cháp phải nấu nhừ, hoa quả cho vào máy xay xay nhuyễn.
Khi ăn lại ngày thứ 10, 11,12 ăn ít một, không nên ăn no. Không nên ăn thịt ngay.

Đánh dấu học hỏi

meoluoi118
09-02-2010, 10:11 AM
Nhưng theo em muốn giảm cân cái chính vẫn nên tập tành chút nhỉ

HƯƠNGGIANG
09-15-2010, 07:56 AM
Cảm ơn bài viết của mẹ nhosochn09. Mình sẽ áp dụng súp rau ăn với trái cây. Có kết quả sẽ thông báo cho các mẹ. Nhưng mình muốn hỏi bạn một chút. Thay vì nước không làm canh mình có thể thêm chút thịt nạc không mỡ không?

nhosochn09
09-15-2010, 04:21 PM
chào mẹ nó, báo với mẹ nó 1 tin vui là tớ đã giảm được 6 kg rùi, từ 69kg giờ tớ giảm còn 63kg thôi .lúc đầu tớ thực hiện chế độ ăn ít một ,vì từ trước tớ ăn 2 bát, sau cai sữa tớ giảm khẩu phần ăn luôn , từ 2 bát xuống 1 bát ,rùi từ 1 bát xuống nửa bát, rùi thành không ăn luôn. tớ tập trong vòng 3 tuần giảm được 5 kg đấy, mà giảm rất khỏe, không hề mệt mỏi đâu, tớ không ăn cơm trưa nhưng vẫn ăn canh và thức ăn bình thường ( ăn ít thôi - thấy có cảm giác no là dừng ngay) , ko ăn quà vặt , tuyệt đối đấy,lúc đầu buổi tối tớ ăn canh sau rùi không ăn cơm tối luôn . bi giờ cũng thành quen đấy, ko đói đâu, nếu đói tớ ăn 1 cái bánh AFC mặn là ok . tất nhiên cũng tập thể dục , tớ chỉ lắc vòng thôi. sau 3 tuần ăn ít , tớ đã quen ,sau đó tớ quyết định uống mega T , bi giờ giảm thêm được 2kg nữa, tớ uống được 6 ngày rùi. hiệu quả lắm mà không mệt mỏi gì đâu, có gì cần kinh nghiệm cứ alo tớ nhé, tớ giờ đang quyết tâm giảm cân cao độ lắm. cố gắn lên mẹ nó nhé

cun@
01-02-2011, 03:43 PM
minh thi tung theo LC va cung giam duoc tuong doi, gio van du khoang 7kg nhung nghi LC phai an nhiu thay on wa nen dang tinh dung pp khac, co dieu van dang cho em be ti nen khong bit dung the nao cho hop li day, cac me giup minh voi..

Electric
01-04-2011, 10:03 AM
minh thi tung theo LC va cung giam duoc tuong doi, gio van du khoang 7kg nhung nghi LC phai an nhiu thay on wa nen dang tinh dung pp khac, co dieu van dang cho em be ti nen khong bit dung the nao cho hop li day, cac me giup minh voi..

Công nhận ăn LC một thời gian rồi thì cứ nhìn thấy thịt là tớ muốn... khóc. Tớ giờ ăn nhiều rau quả, tập tành, hạn chế nhất có thể các loại tinh bột thôi, tớ tập với một thầy giáo của spa one, điện thoại 043715 3668.

cun@
01-05-2011, 09:58 AM
hic...cam on me no nhe,to thi o sg co,voi lai k co thoi gian tap tanh vi trong con nho,to chi be con di bo thui

Electric
01-14-2011, 03:59 PM
hic...cam on me no nhe,to thi o sg co,voi lai k co thoi gian tap tanh vi trong con nho,to chi be con di bo thui

Trong SG cũng nhiều trung tâm tập luyện có tiềng mà, chịu khó tập ở Trung tâm một thời gian, rồi tự tập tại nhà sau chứ ngay từ đầu thì chưa tập đúng động tác chưa nên tự tập tại nhà, hihi

Khoai Tay iuiu
01-15-2011, 11:32 AM
Em cũng là một bà mẹ trẻ quá ký đây ạ.Sinh xong em 70kg,con em được 2 tháng.Bây giờ không biết làm cách nào để xuống cân.Em nghe thông tin một số chị bạn bảo là ở Mommy Spa có liệu pháp hút mỡ cân không,và massager rất mau hồi phục.Em thì chi tin 50% thôi.Không biết ở đây có chị nào co kinh nghiệm về vụ này cho em lời khuên vơ`i ạ.Làm vậy không biết có ảnh hương gì tới baby của mình không vả co dáng đồng tiên không ạ.?

nguyenkim197764
01-15-2011, 01:25 PM
Em cũng là một bà mẹ trẻ quá ký đây ạ.Sinh xong em 70kg,con em được 2 tháng.Bây giờ không biết làm cách nào để xuống cân.Em nghe thông tin một số chị bạn bảo là ở Mommy Spa có liệu pháp hút mỡ cân không,và massager rất mau hồi phục.Em thì chi tin 50% thôi.Không biết ở đây có chị nào co kinh nghiệm về vụ này cho em lời khuên vơ`i ạ.Làm vậy không biết có ảnh hương gì tới baby của mình không vả co dáng đồng tiên không ạ.?

Bạn qua Key 24b ngõ 36 Đào tấn hoặc alo 37667616 hà nội nhé, để tham khảo đi, spa khác mình không biết nhưng Key thì nhiều người giảm oki lắm, mình cũng đang theo học thể dục thẩm mỹ, thích vô cùng, sạch sẽ thơm tho nhân viên nhiệt tình. Key mới có thêm dịch vụ tại nhà cho các mẹ bận bịu hoặc lười đi đấy

luyenk55
01-20-2011, 08:18 AM
Chào các mẹ, em mới sinh được 12 tháng, trước khi chửa em có cân nặng là 50kg, khi chửa tăng 16kg, sinh xong em về đúng cân ban đầu. Lý do là hàng ngày em ăn bưởi các mẹ ạ. Mỗi ngày em ăn 2 quả bưởi, có thể ép nước ra uống ( là tốt nhất), ăn bưởi vừa giảm béo lại nhuận tràng, tiêu hóa tốt thức ăn. Các mẹ mua ăn thử xem sao nhé. Em biết một chỗ chuyên bán buôn và bán lẻ rẻ lắm - 83 Trần Quốc Hoàn or phòng 1415 - tòa nhà a - bộ tổng tham mưu- nhân mỹ - mỹ đình - ĐT: 0979 76 81 18
yahoo: docquyen_daxanh_namroi. Mẹ nào có sở thích hay nhu cầu liên hệ để mua nhé.
Chúc các mẹ luôn trẻ và có dáng đẹp, chuẩn như mong muốn nhé.

chuotnhat07
01-20-2011, 10:55 AM
Sao các mẹ không uống giấm táo mèo nhỉ, nếu ai không bị đau dạ dày thì đây là phương pháp nhanh nhất đấy. Lần này sinh xong tớ cũng quyết tâm uống giấm táo mèo để giảm cân cho nhanh đây. Khi vừa có thai tớ đã ngâm sẵn 1 bình giấm táo mèo to tướng để sinh xong cai sữa bé xong tớ sẽ uống. Tặng các mẹ công thức để ngâm giấm táo mèo nhé:
1. 3kg táo mèo tươi, rửa sạch rồi ngâm muối đặc 1 chút trong 15 phút, vớt ra để ráo, rồi thái mỏng.
2. 2 quả chuối tây thật chín, bóc vỏ, thái mỏng
3. 3lít nước đun sôi để nguội còn hơi ấm
4. Cho hỗn hợp táo mèo + chuối + nước ấm cho vào bình to ngâm trong 03 tháng trở ra là dùng được
Chú ý: nhìn thấy con giấm nhé, nếu có bọ bay ra là đã bị hỏng hoặc bị bẩn ở 1 khâu nào đó phải bỏ đi nhé
Công thức giấm táo uống giảm cân nè:
01 thìa giấm táo mèo + 01 thìa mật ong + 1/2 cốc nước sạch, ngày uống 03 cốc là ok, gầy quá đừng bắt đền tớ nhé, sinh bé trước là tớ cũng uống cái món này, giờ tập 2 tớ lại tiếp tục chiến dịch giảm cân. Hhihi.

ngongioto
01-21-2011, 07:54 PM
Tổng hợp mấy kinh nghiệm hóng được nè :
- Uống chè vằng, vừa lợi sữa vừa tiêu mỡ
- Chườm nóng vùng bụng bằng gừng muối
- Tập yoga (sau 2 tháng có thê tập rùi http://xinhxinh.com.vn/Can-nang/72293/Phu-nu-sau-khi-sinh-2-thang-nen-lam-gi-de-giam-beo.xinh)
- Ăn giảm bột đường, tăng rau củ quả... uống nhìu nước
- ....

meoluoi118
01-22-2011, 09:01 PM
- Tập yoga (sau 2 tháng có thê tập rùi http://xinhxinh.com.vn/Can-nang/72293/Phu-nu-sau-khi-sinh-2-thang-nen-lam-gi-de-giam-beo.xinh)
- ....

Chuẩn........................................... ..........................

lavender83
01-25-2011, 12:12 PM
Chào các mẹ!
Vấn đề tăng cân và giảm cân sau sinh là cả 1 vấn đề rất rất rất nan giải với nhiều mẹ và đặc biệt là em. Hồi con gái e khoảng 59kg cao 1.67m, nói chung là cũng mũm mĩm ạ, nhưng vẫn có đường cong ah ( đấy là theo mọi người comment thế). Hic thế mà lúc có bầu e tăng phát hơn 20kg, lên bàn đẻ chừng 82-83kg ý ạ. Bác sĩ bệnh viện Viêt- Pháp phát sốt phát rét với em vì tăng cân nhiều wa ( ở VP các bác sĩ chỉ khuyên tăng 10-12kg thôi). mà nói thực em ăn cũng k khỏe đâu ạ, mà k uống sữa bầu nhé, mà sao nso cứ tăng vùn vụt ấy ạ. Zai nhà em thì cứ an ủi vợ , thôi cho con nó khỏe, rồi đẻ xong ta giảm cân sau. Hic e cũng quyết tâm vì tương lai con em chúng ta nên e cứ nhắm mắt cho wa. Ấy mà sau khi sinh xong 1 tháng e xuống còn 73 kg, hỡi ôi cái cân đó nó đằng đẵng theo em gần năm trời k hề suy chuyển ạ. Em thử đủ mọi cách ạ: low cab ( ban đầu cũng sướng nhưng mà toàn thấy ăn thịt là thịt mà xót thương hầu bao wa e k chịu nổi);tập thể dục đi bộ cũng có giảm nhưng k ăn thua ạ. Có 1 ngừoi bạn của em nó giới thiệu cho em Herbalife ( mà có 1 mẹ viết tắt là HBL ấy ạ), nó là thực phẩm chức năng cho người ăn kiêng. Vì là thử mọi cách k ăn thua nên em hễ có ai mách pp j là em thử luôn. Cái này có 3 vị ạ : Vani; Dâu; và socôla. Em thử vị dâu , ban đầu cũng chua quen nhưng lâu dần k uống k thể chịu được. Em uống nó vào buổi sáng ( thay bữa sáng) và buổi tối ạ. Kết quả e không ngờ tới là em giảm đuợc 2 kg trong tuần đầu tiên e dùng. Em mới dùng được hơn 1 tháng thôi các mẹ ạ. Giờ em còn 63kg. mà hoàn toàn khỏe mạnh ( đính chính là em chúa lười tập thể dục). Bụng em theo chồng em nhận xét là thon đi nhiều rồi. Còn vài cân nữa là em về phom cũ roài ạ. Nhân đây em muôn chia sẻ với các mẹ vì em biết vấn đề này rất nan giải với nhiều mẹ. Sau khi sinh phụ nữ hay bị trầm cảm , 1 mặt con cái, 1 mặt tự ti về thân hình mình. Em giờ đã khắc phục được rồi cac mẹ ạ. Địa chỉ mail của em ; vantranghp@yahoo.com ạ ( các mẹ rỗi rãi thì chat nhé). Em cũng mua cho mấy đứa cháu ăn k biết no của em uống, giờ chúng nó kìm được cơn đói và k tăng cân nữa. Em thấy sản phẩm nó rất tốt vì bản thân mình và người thân của mình đã là chuột bạch hìhì nên em muốn chia sẻ với mọi người ạ.
Mỗi 1 cty có hình thức kinh doanh riêng, bên cty Herbalife theo hình thức kinh doanh mạng, kinh doanh đa cấp nghĩa là từ sự thực tế dùng sản phẩm của người này , giới thiệu cho người khác nếu bản thân họ thấy có kết quả tốt. Nhiều người thấy k thích hình thức kinh doanh này đều nói là giá trị sản phẩm là 1 nhưng theo hình thức kinh doanh này thì giá trị của sản phẩm đội lên 10---> chất lượng có vấn đề. Một vấn đề mà mọi người k để ý là với các hình thức kinh doanh khác họ muốn promote sản phẩm của họ thì họ phải quảng cáo, mà chi phí quảng cáo sản phẩm thì quá nhiều. Thử hỏi cái chi phí đó họ cộng vào sản phẩm mà chúng ta mua thì liệu giá trị thực của sản phẩm là bao nhiêu.Hìhì em lan man wa, bệnh nghề nghiệp ma sorry các mẹ.
EM chia sẻ với các mẹ có cùng mong muốn giảm cân như vậy ạ. Các mẹ muốn hỏi j em thì PM hoặc là chát với em nhé.

phuc1986
01-25-2011, 09:57 PM
- ....

Bổ xung thêm là aerobic cũng giảm cân cực kỳ nhé ạ, có điều chắc 2 tháng sau sinh thì chưa được, phải 4 tháng mới tập nhỉ các mẹ nhỉ. Các mẹ kết aerobic có số này alo nghe tư vấn giảm cân nhé 0437153668

olivo
01-26-2011, 07:49 PM
Yoga hoặc aerobic đều giảm cân tốt, ngoài ra thì có mỹ phẩm Body wave hỗ trợ giảm cân nữa ạ, sản phẩm của Mỹ, dạng kem, thấm nhanh không nhờn rất tác dụng trong việc tiêu mỡ chống nhăn da khi giảm cân, các chị pm cho em để được giảm 10-15% hoặc alo để được tư vấn số O9O6 179692.

vuha1818
01-26-2011, 08:10 PM
- ....

Nếu cần có thể massage thêm nữa, cho đẹp và căng da khi giảm kg nhé

tròn lú lu
01-28-2011, 10:00 PM
Đánh dấu theo dõi thôi chứ em chưa sinh nở gì nhưng em cũng mún giảm kg

Bé Savio
02-12-2011, 09:53 AM
Mình nhận tư vấn giảm cân sau sinh cho các mẹ ở sài gòn nhé (mình ở sài gòn nên chỉ nhận tư vấn cho các mẹ ở sài gòn thôi nhé). Sản phẩm của mình bán hoàn toàn có nguồn gốc từ thiên nhiên, sử dụng ko những giảm cân mà còn đảm bảo sức khỏe tốt và làn da đẹp nữa (các mẹ đang cho bé bú vẫn có thể sử dụng được luôn). Ko những thế, các mẹ giảm cân mà còn giảm được luôn cả vùng mỡ vòng bụng vì trong sản phẩm có những thành phần đào thải mỡ rất mạnh.
Vế chất lượng sản phẩm thì mình hoàn toàn bảo đảm vì chính bản thân mình đã sử dụng qua rồi, mình thấy tốt nên bắt đầu cung cấp sản phẩm này luôn. Lúc trước mình chỉ có 54kg thôi, nhưng từ lúc mang bầu đến lúc sinh thì ngót nghét 82kg thôi à (đau khổ). Sau sinh thì mình bắt đầu giảm cân luôn và sau 4 tháng cố gắng mình đã xuống được gần 20kg, hiện tại thì mình 62kg và vẫn đang cố gắng trở lại như cũ.
Các mẹ quan tâm có thể liên lạc với em qua số điện thoại 0902.912.123 (Huyền)

nhosochn09
09-07-2011, 10:12 AM
chào các mẹ !
em thấy đề tài của em bị trôi đi xa quá, con em đc 25,5 tháng rùi. nhưng công cuộc giảm cân của em vẫn trường kỳ kháng chiến lắm. Dù giảm đi đc nhiều nhưng em vẫn còn béo lắm. em mới phát hiện ra 1 loại thuốc giảm cân không cần ăn kiêng nhiều, cái gì mà slim của mỹ ấy ạ, có mẹ nào biết thì mách giùm cả nhà nhé. Mà lâu rùi không biết công cuộc giảm cân của các mẹ thế nào rùi. có gì kể cho cả nhà nghe nữa nhé

Pretty Shop
09-07-2011, 10:20 AM
Mình chia sẻ kinh nghiệm của mình nhé, bé nhà mình được 4,5 tuổi rồi mà gần đây mình mới giảm cân được. Trong 4 tháng mình giảm được 8kg, không cảm thấy mệt, vẫn khoẻ mạnh và làm việc bình thường.
Mình nghĩ đầu tiên là quyết tâm giảm cân quan trọng lắm, nếu ko quyết tâm là có thể bỏ ngang giữa chừng. Để tăng quyết tâm thì ngày nào cũng phải cân, khi cân biết mình giảm được mấy lạng cũng thấy phấn khởi rồi, còn nếu ko giảm mà tăng mấy lạng là mình cũng cần phải tăng quyết tâm hơn.
Kinh nghiệm của mình đơn giản lắm: Ko ăn đồ ngọt, tuyệt đối là bánh kẹo, socola, không ăn đồ béo, nhiều cholesterol, buổi tối không ăn cơm mà chỉ ăn vài miếng thịt/cá, canh + rau + hoa quả.
Ăn sáng no (có thể ăn sáng 1 bát cơm với thức ăn), trưa ăn 1 bát cơm và thức ăn như bình thường. Khi cảm thấy đói có thể uống sữa đậu nành không đường (nhà tự làm là tốt nhất)
Và để tăng cường thể chất có thể tập đĩa của Kỳ Duyên, mỗi ngày chỉ cần 15-20 phút tập là đủ
http://www.youtube.com/watch?v=OJovCrirQNA
Mình đã giảm từ 66kg xuống còn 58kg, mình biết giảm như thế không nhiều như 1 số người, nhưng mình thấy rất an toàn và hiệu quả. Còn uống thuốc giảm cân hay sữa giảm cân thì mình không có kinh nghiệm gì, nhưng đa phần những người mình biết thì sau 1 thời gian giảm được khá nhiều cân lại quay trở lại cân nặng cũ...

mevittytach
09-07-2011, 03:05 PM
chào các mẹ !
em thấy đề tài của em bị trôi đi xa quá, con em đc 25,5 tháng rùi. nhưng công cuộc giảm cân của em vẫn trường kỳ kháng chiến lắm. Dù giảm đi đc nhiều nhưng em vẫn còn béo lắm. em mới phát hiện ra 1 loại thuốc giảm cân không cần ăn kiêng nhiều, cái gì mà slim của mỹ ấy ạ, có mẹ nào biết thì mách giùm cả nhà nhé. Mà lâu rùi không biết công cuộc giảm cân của các mẹ thế nào rùi. có gì kể cho cả nhà nghe nữa nhé
Chia sẽ chương trình giảm cân hiệu quả của ông xã mình nhé:
1. Uống trà thảo môc cô đặc của HERBALIFE vào giữa buổi sáng và buổi chiều >>>> cái này giúp thanh lọc cơ thể làm giảm lượng mỡ thừa không cần thiết ah
2. Ăn bữa trưa dinh dưỡng bằng sinh tố Herbalife >>>> cái này cực kỳ thích hợp cho dân văn phòng đấy ah, bữa ăn lý tưởng với đầy đủ vitamin và khoáng chất đấy, giá trị chỉ bằng 1 bữa ăn cơm văn phòng của các mẹ thôi, nhưng các mẹ không phải đi ra ngoài nắng nóng và liệu bữa cơm văn phòng các mẹ hay ăn có đủ dinh dưỡng và sạch không nhie ( cái này khó kiểm chứng nha :) )
Sau 1 tháng ông xã mình sử dụng liệu pháp này đã giảm đc 4 cm vòng bụng và 4 kg cân nặng.
Các mẹ tham khảo nhé, đây là liệu pháp giảm cân rất tốt đấy không nên bỏ qua đâu ah, đặc biệt giảm cân nhưng vẫn duy trì được sức khỏe ổn định và làn da khỏe mạnh chứ không bị mệt và tốn thời gian như các hình thức giảm cân khác.
Các mẹ có thể call cho mình để được chia sẻ thêm liệu pháp giảm cân này nhé. thanks

me_soc_nhi
09-07-2011, 03:33 PM
Em đang cần ngâm cứu vụ này đây ! Mới mang bầu tháng thứ 7 mà đã tăng 12kg rồi :(. Chắc sau sinh phải tính giảm cân sớm

refrain_of_love
09-20-2011, 03:58 PM
Sau khi sinh e bé xong mình cũng thuộc dạng quá béo (150cm, 60kg). Sau khi bé hết bú, mình uống nước lá giảo cố lam nguyên chất để giảm mỡ. Trước đấy, nhà mình cũng hay mua hộ các ông bà già hàng xóm chữa mỡ máu, huyết áp (vì quê mình ở tuyên quang, người nhà lấy giảo cổ lam tươi ở vùng núi tam đảo làm thành loại khô bán cho công ty tuệ linh gì đó thì phải). Mình sau khi sinh em bé xong mới thử dùng vì hy vọng giảm cân. Kết hợp tập thể dục và uống giảo cổ làm hàng ngày, mình đã giảm được từ 60kg xuống 48kg trong khoảng 8 tháng. Hiện nay, mình vẫn uống hàng ngày vì mình bị tăng huyết áp nữa. cân nặng vẫn duy trì ở mức 47-48kg mặc dù mình ăn uống rất thoải mái.Có thể cơ địa mình hợp với loại lá giảo cổ lam này. Thấy mấy chị cũng mua cho các ông chồng bụng bia nữa )
Mình thì nghĩ cái gì cũng phải từ từ, nhất là đang cần sức khỏe để chăm con. giảm cân nhanh quá cũng không tốt đâu bạn à

giongyeu
09-20-2011, 04:13 PM
mình cũng vậy chả kiên chì được. Bà ngoại suốt ngày bảo tập thể dục để bụng bớt đi nhưng chỉ tập được 1 vài ngày rồi nghỉ cả tháng (kiểu như là 1 ngày quăng chài 72 ngày phơi lưới í). Giờ thì kệ chả tập tành gì hết, mà ngày xưa rõ là chăm chỉ tập thể dục thẩm mỹ ấy nhé, thế mà có con xong dọa ra thế đấy các mẹ ạ.

refrain_of_love
09-20-2011, 04:25 PM
hihi, mình giờ cảm thấy ngon rồi nên cũng lười chẳng tập thể dụng nữa, chỉ uống giảo cổ lam hàng ngày thôi, được cái ko kiêng gì mà ko bị tăng cân trở lại :D

huongkh009
09-20-2011, 05:11 PM
Mình cao khiêm tốn 1m50 Lúc con gái mình 42kg
Khi lên bàn để 63kgs
sau sinh dư thừa một đống mỡ bụng cùng chân tay bự luôn
Con thì suốt ngày ti mẹ nên chả có uống thuốc giảm kgs được
Giờ con 24 tháng mà bụng vẫn như bầu í ! Chán kinh khủng
Có mẹ nào có phương pháp gì chia sẻ nhé mà không phải nhịn ăn => vì mình không chịu được đói.Không tập thể dục được vì không có thời gian.

thuyha1961
09-20-2011, 05:23 PM
Em chịu khó đi tập earobic nhanh giảm cân lắm

heocoi_883
09-20-2011, 05:28 PM
Hihi, em lạc đề tý, Thấy tiêu đề các bác giảm cân sau sinh. Còn em thì sinh xong bắt đầu đi làm xuống đến 10kg rồi giờ còn có 42kg thôi ạ. Thèm được mũm mĩm như các bác thía không biết!!!!

huongkh009
09-21-2011, 09:26 AM
Em chịu khó đi tập earobic nhanh giảm cân lắm
Dạ em đi tập một tháng tăng 2 kg ạ, thế là thui em ở nhà luôn ạ

daobong
09-21-2011, 11:30 AM
Oánh dấu cái, chiều đọc!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

mevittytach
09-21-2011, 12:15 PM
Mình cao khiêm tốn 1m50 Lúc con gái mình 42kg
Khi lên bàn để 63kgs
sau sinh dư thừa một đống mỡ bụng cùng chân tay bự luôn
Con thì suốt ngày ti mẹ nên chả có uống thuốc giảm kgs được
Giờ con 24 tháng mà bụng vẫn như bầu í ! Chán kinh khủng
Có mẹ nào có phương pháp gì chia sẻ nhé mà không phải nhịn ăn => vì mình không chịu được đói.Không tập thể dục được vì không có thời gian.
liên hệ với mình nhé, có cách cho bạn đấy :)

daobong
09-21-2011, 02:47 PM
kinh nghiệm của tớ là: cứ tập TD, sáng ngủ dậy tranh thủ vừa quấy bột cho con vừa tập vài động tác, trc khi đi ngủ cũng tập vài động tác, sau 11 tuần, người chắc lại, nhỏ đi, cân vẫn 55kg nhưng nhỏ, gọn rất nhiều! Bao h con tớ cai sữa tớ mới tính đên giảm cân, bây h cứ ăn cho có sữa cho con bú đã!!!

me_soc_nhi
10-06-2011, 02:13 PM
Em ngồi hóng vì em sắp sinh rồi ạ :D

mecuabe2009
10-06-2011, 03:01 PM
Em có kinh nghiệm chia sẻ đây a
1. đẻ xong nên xông hơi cho giảm nước nhe
2. ăn uống vừa phải, cho bé bú thật nhiều
3. Uống nước rau ngót xay ah, ( đây là kinh nghiệm cổ truyền của nhà em) trung bình 50 lần, sẽ giảm đc 4kg a
chống chỉ định: da sẽ bị xanh xao a

mevittytach
10-06-2011, 03:31 PM
Em có kinh nghiệm chia sẻ đây a
1. đẻ xong nên xông hơi cho giảm nước nhe
2. ăn uống vừa phải, cho bé bú thật nhiều
3. Uống nước rau ngót xay ah, ( đây là kinh nghiệm cổ truyền của nhà em) trung bình 50 lần, sẽ giảm đc 4kg a
chống chỉ định: da sẽ bị xanh xao a

E áp dụng 2 cách trên của mẹ nó + dùng kết hợp sp dinh dưỡng tốt cho mẹ và bé, vừa đủ thành phần chát dinh dưỡng cho cơ thể mà o thừa calo >>> nguyên nhân gây béo ah.J e 2 con rồi mà bụng vẫn ngon
Chứ uống nước rau ngót thì e chịu ngang lắm ah :)

mekecon
03-10-2012, 01:53 PM
ui e tìm đc toppic này mà mừng, e đọc hết toppic e thấy e đã áp dụng tất cả cá fuong fap rồi ạ. E sinh e bé đc gần 4th rồi, trc khi sinh e 1m55 nặng 45kg nh ng e chắc nịch có thể do cơ địa hay e tập nh,v2 6,v390(hơi bị quá cỡ ạ), e bâu tăng 14kg(mng nói là k nhiều lắm) nh tạng ng e bé xương nên nhìn khiếp lắm các mẹ ạ, e sinh xong con 54kg lại ít sữa+tự nhiên chán ăn nên đc hơn 2th con e ch thèm bú nữa dù e làm đủ mọi cách vừa tốt cho con vừa để mẹ giảm béo.bg con e đc gần 4th mà e chỉ giảm có 1 kg dù con k bú e cg k ăn luôn e ăn toàn rau, uống nc k ăn cơm, ăn ít thức ăn, nh vẫn k ăn thua.Hqua e đã mua đĩa về tự tập rồi nh chưa bt tn,chán kinh khủng các mẹ ạ e định uống trà hay thuốc giảm cân.Các mẹ có kinh nghiệm cse e với ạ, thanks các mẹ!!!

mebehanah
03-11-2012, 01:08 AM
Chăm con mệt là lập tức giảm mẹ nó ạ. Nhất là lúc nó bắt đầu tập đi, là mình giảm rõ rệt, vì chạy lăng xăng suốt ngảy với nó.

mekecon
03-11-2012, 12:30 PM
con e quấy lắm e quần quật cả ngày với nó, đêm thức ngày ăn ít, e thuộc tang ng uống nc cg tăng cân nên ng e chắc mà vẫn béo,các mẹ có bí kíp gì k giúp e với

Anna Duong
03-12-2012, 04:55 PM
con e quấy lắm e quần quật cả ngày với nó, đêm thức ngày ăn ít, e thuộc tang ng uống nc cg tăng cân nên ng e chắc mà vẫn béo,các mẹ có bí kíp gì k giúp e với
mẹ nó cứ chăm con và nuôi con sữa mẹ nhé! sau khi cai sữa thì cân sẽ giảm nhanh hơn lúc đó mẹ nó kêt hpwj một sos biện pháp nữa sẽ nhanh có kết quả ạ!

huongkh009
03-13-2012, 08:25 AM

Nếu mẹ đang cho con bú thì không nên nghĩ đến việc ăn kiêng nhé,

Sau khi cai sữa bé mẹ ăn như sau nhé

Sáng : có thể ăn 01 quả trứng vịt lộn hoặc không ăn

Trưa : mẹ nó ăn cơm bình thường nhưng chỉ ăn 01 bát cơm với đầy đủ thức ăn nhưng không quá nhiều

Tối : Vì mẹ nó thuộc tạng người khó giảm cân nên buổi tối không nên ăn cơm , chỉ ăn 01-02 quả trứng luộc , hoặc thịt nhưng chỉ ít thôi nhé, tương đương với 2 quả trứng dlà được,

Đảm bảo 01 tuần mẹ nó sẽ giảm kgs luôn, nếu 01 tuần sau thấy thực đơn trên ít quá mẹ nó thấy mệt thì ăn tăng lên một chút nữa để huyết áp đỡ tụt nhé

Chúc mẹ nó thành công

mekecon
03-13-2012, 11:12 AM
mẹ nó cứ chăm con và nuôi con sữa mẹ nhé! sau khi cai sữa thì cân sẽ giảm nhanh hơn lúc đó mẹ nó kêt hpwj một sos biện pháp nữa sẽ nhanh có kết quả ạ!

ối e cg tha thiết muốn nuôi con bằng sữa mẹ, e đã làm đủ mọi cách kể cả uống thuốc bắc(cây nhà lá vườn) nh vẫn k đủ sữa cho con e, mỗi lần ti mẹ nó cáu đếch thèm ti nữa, bg con e gần 4th nh 1 tháng rồi nuôi bộ hoàn toàn,nên mục tiêu giảm cân của e nó cứ xa vời du e ăn ít, hichic

mekecon
03-13-2012, 11:23 AM
Nếu mẹ đang cho con bú thì không nên nghĩ đến việc ăn kiêng nhé,

Sau khi cai sữa bé mẹ ăn như sau nhé

Sáng : có thể ăn 01 quả trứng vịt lộn hoặc không ăn

Trưa : mẹ nó ăn cơm bình thường nhưng chỉ ăn 01 bát cơm với đầy đủ thức ăn nhưng không quá nhiều

Tối : Vì mẹ nó thuộc tạng người khó giảm cân nên buổi tối không nên ăn cơm , chỉ ăn 01-02 quả trứng luộc , hoặc thịt nhưng chỉ ít thôi nhé, tương đương với 2 quả trứng dlà được,

Đảm bảo 01 tuần mẹ nó sẽ giảm kgs luôn, nếu 01 tuần sau thấy thực đơn trên ít quá mẹ nó thấy mệt thì ăn tăng lên một chút nữa để huyết áp đỡ tụt nhé

Chúc mẹ nó thành công
e cảm ơn mẹ nó mấy hôm nay e "bạc tóc" vì ngâm cứu fuong fap giảm cân phù hợp đây ạ, e đã thực hiện pp giảm mỡ low card, e ăn đc 3 ngày rồi hơi ngấy nh e sẽ cố có kết quả e sẽ báo cáo các mẹ, nếu thành công thì e lại truyền bí kíp, hihi

bittercandy
03-13-2012, 11:48 AM
hic, các mẹ sao không dùng đai giảm eo ấy nhỉ, đai giảm eo vibroaction ấy

mekecon
03-13-2012, 12:21 PM
hic, các mẹ sao không dùng đai giảm eo ấy nhỉ, đai giảm eo vibroaction ấy
mẹ tớ dùng đai cuốn eo từ lâu lắm rồi mẹ nó ạ, từ hồi ở Vn chưa phổ biến cơ ạ, nh nói thật là ch có tdung gì, hic hic, òa me nó tly đai giảm eo à mẹ nó dùng có hiệu quả k? để tớ nói mẹ tớ dùng lại?

giahanlehuynh
03-13-2012, 01:16 PM
đánh dấu thôi mình cũng gót gần 70kg, buồn quá chừng, đúng là như mẹ nào nói giảm cân phải có lòng quyết tâm, khổ nổi phòng mình ngày nào moị người cũng ăn chè, huhu làm sao để mình thoát khỏi cảnh này, mục tiêu của mình trước mắt là phải giảm xuống còn 60kg sao đó mới tính tiếp được. Tạng người của mình cũng là lên nhanh chậm xuống mới chết chứ.

hangchuan102
07-28-2013, 01:53 AM
tốt nhất là mẹ ko nên ăn nhiều đồ ngọt, cố gắng mỗi ngày 1 cốc nước chanh hoặc sấu

mecun14410
08-09-2013, 11:25 AM
ăn ít đi 1 chút , ngủ ít đi 1 chút và chăm tập thể dục là giảm cân ngay í mà, chúc bạn giảm cân thanh công

tuyet.mai_85
08-09-2013, 11:29 AM
Me nó ăn chế độ + tập thể dục 30 phút/ ngày nhé giảm được 6.7kg/ tháng đấy

đánh dấu thôi mình cũng gót gần 70kg, buồn quá chừng, đúng là như mẹ nào nói giảm cân phải có lòng quyết tâm, khổ nổi phòng mình ngày nào moị người cũng ăn chè, huhu làm sao để mình thoát khỏi cảnh này, mục tiêu của mình trước mắt là phải giảm xuống còn 60kg sao đó mới tính tiếp được. Tạng người của mình cũng là lên nhanh chậm xuống mới chết chứ.

mienkhuc.1986
08-09-2013, 12:35 PM

Đúng là lên cân được thì khó xuống quá ạ :(

Mình thì lại không có chút gì là quyết tâm , dễ bị dụ dỗ nữa nên nhiều khi thấy vô vọng quá :(

Hiện giờ mình nặng đến 95 kg , quá nghiêm trọng rồi , không còn cách nào khác là cố kiếm cách giảm cân cho bằng đc hết :((

quỳnhvip143
08-13-2013, 10:40 AM
đừng dùng thuốc có hại lắm..................................

Mẹ con nhà Cốm
08-13-2013, 11:21 AM
này này, mẹ nó, tớ cũng tình trạng tương tự như mẹ nó đây ( 1m58, 64 kg) bầu bí tăng lên 23 cân. Nhưng mà ko đc uống thuốc giảm cân khi cho con bú đâu đấy. Dù gì thì con cũng vẫn là mối quan tâm lớn nhất mà.

balebala
05-05-2014, 09:11 AM
ôi.. cái sự hy sinh của chị em mình sao mà nó lớn đến thế chứ. EM hồi chưa bầu chỉ có 42kg thôi.. đẻ xong em tăng hẳn lên 53kg.. trời ạ.. mà em cao 1m54 thôi.. sau một thời gian đi làm lại em giảm đi còn 48 kg.. Ui.. Mà khổ nôi ngừoi em thì nhìn béo bình thường nhưng cái mặt với cái bụng thì to thôi rồi.. ôi mẹ ơi!! cái bụng , cái bụng.. mục tiêu của em là giảm được cái bụng rồi ắt cái mặt se giảm được.. đúng là số khổ? toàn béo mặt.. ăn bao nhiêu đắp hết vào mặt..

nguyenvan157
05-05-2014, 10:39 AM
các mẹ đã biết đến phương pháp giảm cân, làm đẹp mới và hiệu quả nhất cho chị em phụ nữ mình chưa? ai sử dụng rồi đều phản ánh là kết quả rất tốt và ko hề hại sức khỏe nhé. cô của em làm bên mĩ phẩm OHUI 10 năm rồi mà giờ bỏ hẳn OHUI vì dùng phương pháp mới hiệu quả hơn nhiều. Em biết nhiều mẹ dùng rồi và mỗi lần nhìn đều thấy các chị trẻ, đẹp hơn thon gọn hơn hẳn. em ko nói điêu đâu nhé.
Em đang cố gắng chắt chiu để dùng cho đẹp hơn đây.
\em chia sẻ để các mẹ nghiên cứu xem nhé, bao nhiều người biết đến rồi sao mình lại ko biết đúng ko?

vuthuha79207
05-05-2014, 12:53 PM
em chưa có kinh nghiệm vụ này nhưng cũng vào đây hóng các mẹ

tương ớt tương bần xanh
08-19-2014, 04:27 PM
mình chả biết HBL là gì cả? bạn nói rõ đi

Chắc là sửa giảm cân herbalife (thực phẩm chức năng ) của Mỹ đó bạn .

Hà Phương 1989
08-19-2014, 05:07 PM
em hay uống thực phẩm chức năng herbalife ạ

vyvy0301
08-20-2014, 04:21 PM
Chế độ ăn uống phù hợp, tránh ăn nhiều đồ béo nha mn, cộng với tập luyện thể dục thể thao, tập Yoga,...thì từ từ mn sẽ lấy lại vóc dáng nhanh thôi. À, mà tránh gấp gáp, vì sẽ ảnh hưởng đến sức khỏe mn đó, từ từ thôi nha

Minh Trang HVNG
08-20-2014, 04:31 PM
tại sao toàn kinh nghiệm giảm cân mà ko ai chia sẻ kinh nghiệm tăng cân nhỉ?

Bach_Hoa2010
10-22-2014, 12:27 PM
Mình cũng mới vừa giảm được cân xong , thử 1 tháng thấy rất hiệu quả , các mẹ tham khảo nhé.

hanhbk412
10-22-2014, 12:37 PM
Với mình thì cân tự nhiên nó giảm thôi. Cũng có thể do mấy tháng đầu con mình quấy quá. Hik, mình thậm chí có thời gian còn ít cân hơn trước lúc bầu (Trước bầu thì mình cũng hơi mũm mĩm rồi:rolleyes:). Nhưng mà giờ thì cái bụng thì vẫn lình phình >.<

meocon0818
10-22-2014, 01:48 PM
mình muốn giảm V2 thôi, hóng kinh nghiệm các mẹ .

Merucon
10-22-2014, 02:07 PM
Hic hic, sau sinh mình chỉ mong được tăng cân mà không thể. Cứ gầy tong teo các mẹ ah.

Lợn bay
10-22-2014, 02:16 PM
Em hóng với, chưa có gd mà tròn quay ah :(