Help !!!!!!! help !!!!! Help

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi Hong van, 24/4/2008.

1. Hong van

Hong van Thành viên mới

Chào các Chị!!!
    Những ai có con trong độ tuổi mọc răng hãy tư vấn giúp tôi xem tôi phải làm gì trong trường hợp này với,
    Tôi có 1 con trai , cháu được gần 15 tháng rồi nhưng mà mãi cháu chưa mọc răng , lợi của cháu rất cứng rồi,
    Hãy giúp tôi với, các bạn nào có kinh nghiệm hãy chỉ giúp tôi , tôi lo lắm
    Liệu cháu không mọc răng không? Hiện tại cháu đang bị bệnh bại não thể co cứng, cháu mới chỉ biết trườn thôi, cháu chưa thể ngồi được,
    Thực sự GĐ tôi rất cần được giúp đỡ , hãy giúp GĐ tôi với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Hong van
    Đang tải...

2. mekhanhchip

mekhanhchip Ruốc ngon cho mọi nhà

Các Mẹ có nhiều kinh nghiệm đi đâu hết rồi, tư vấn cho Hong Van nào .
    Với các bé bình thường thì chỉ 5-6 tháng là mọc răng rồi, bé nào chậm thì cũng 7-9 tháng, ở gần nhà mình có bé 2 tuổi mà mới mọc được 1 cái răng mà mãi vẫn chưa mọc cái thứ 2, Mẹ bé đó đã cho bé đi khám và bác sỹ cho uống can xi, bây giờ mọc được nhiều răng rồi . Bạn nên cho bé đi khám bác sỹ nhé . Chúc Be ngoan khoe.

Hong van thích bài này.
  3. le loan

le loan Thành viên mới

Con tớ khi đẻ ra đã có hai cái răng rồi, thế mà bây giờ chỉ có 8 cái thôi. 18 tháng rồi mà chả mọc thêm cái nào nữa mặc dù tớ vẫn bổ xung cho cháu canxi đầy đủ đấy, nhưng trộm vía vẫn gặm chân gà, đùi gà rau ráu. Chắc sắp tới tớ phải cho cháu đi khám ở nha khoa quá. Có mẹ nào có địa chỉ nha khoa tốt k, chỉ cho tớ với nhá. Tớ cảm ơn trước nhá!

4. Hong van

Hong van Thành viên mới

Cam on cac me nhieu nhe, BOB nha toi da moc rang roi, chau moc lien 4 cai 2 cai ham tren va 2 cai ham duoi, nhung tu khi co rang be an kem hon va , hay bi tro lam, co cach khac khong ? de chau an khong vi tro
    Cam on cac me chi bao

5. bqsonline

bqsonline Đủ quyền lập Họ

bạn có thể cho bé gặm mía hay bánh kẹo cứng để nướu bé mềm ra cho răng mọc dễ hơn đồng thời bổ xung vitamin D và C tăng canxi

6. rieu_xinh

rieu_xinh Love doesn't ask Why...

Be nha em mai hon 10T moi moc rang va be moc 1 luc 8 cai luon, tu khi 5-6T loi be da rat cung, cho 1-2 hat com vao mieng be nhai = loi ngon lanh, tromvia moc 8c rang ma be khong sot, chi hoi bieng an 1 chut thoi, sau do be lai moc 4 rang ham 1 luc, bi gio be 20T da moc them 4 rang nanh 1 luc, con em chi 3 dot moc rang ma khong sot lan nao, may qua! Con moc rang cham khong sao dau a, em di bac sy vien dinh duong noi vay do! Gio be nha em an duoc com roi, be nhai rat tot, hi`, an duoc ca mia, muc nuong,...
    Chuc cac be moc rang khoe! Be nha em moc rang thi co kem an nhung khong thay bi tro, chi thu tim hieu xem co nguyen nhan khac khien be bi vay ko?

7. Sunny

Sunny Thành viên chính thức

Be bieng an thi chi nen bo sung them dinh duong cho be, vi co uong thuoc nhieu di nua cung ko co tac dung gi, con minh bi tro sua tu nho, di bac si nhieu lam, uong du loai thuoc ma van bi, ma be lai bieng an lam, minh cho ngam keo Kids lam tu rau cu qua va uong them mat ong , giup be khoe ma an ngon hon nua, khi be khoe roi minh thay no it tro sua hon va het dan , ma ko can uong thuoc cua bac si nua, nhieu khi co the be thieu chat hay an ko ngon cung lam no kho chiu va oi.

8. concobebexinhxinh

concobebexinhxinh Thành viên mới

Trong thời gian bé mọc răng, hầu hết các bé đều ăn kém, có cháu trớ nhiều và thậm chí sút cân. Nếu bạn thấy bé ăn uống kém thì không nhất thiết phải ép bé ăn như khi bé khoẻ, mà hãy cho bé ăn ít một, chia làm nhiều bữa, đừng ép bé như vậy chỉ làm bé chán ăn và trớ nhiều hơn mà thôi.
    Các loại bánh ăn dặm cho bé như: Milas, Growsura, hipp, đều kích thích cho sự phát triển răng của bé. Tuy nhiên, nếu bé chưa thích ứng thì bạn hãy cho bé gặm nhấm bánh này khi bé đói, chú ý đừng cho bé ăn lúc no, dễ bị trớ lắm.