cho em lời khuyên về thuốc giảm cân ạ

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi pthtnts, 25/4/2008.

1. pthtnts

pthtnts Thành viên tập sự

e thừa độ 5kg các chị ạ em buồn lắm ý . căn bản là em đã nhùn rồi lại còn béo nữa k thể mê đc các chị ạ . bạn trai e thì chả ý kiến gì đâu nhưng mà em chán em lắm ý . e thấy 1 em bên mủare bán thuốc giảm cân 400/20v của đài loan mà k biết có tác dụng phụ hay như thế nào k ? các chị có biết ai đã uống hay c nào đã uong cho em lời khuyên với . chứ bụng 1 rổ thế này em khó chịu quá . các chị đừng khuyên e tập thể dụng chả ích gì đâu . tạng ng em dễ béo lắm ý nói như chị M.Vượng là hít không khí cũng béo . e khổ tâm lắm ý . nghe em ý quảng cáo mà ham quá nh em chỉ sợ tiền mất tật mang . c chị cho e lời khuyên nha !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi pthtnts
    Đang tải...

2. nhatlongvn

nhatlongvn Bắt đầu tích cực

Còn em thì đang gầy , cần hỏi kinh nghiệm tăng cân ạ :( nhìn người gầy đét trông buồn lắm í :((

3. debui

debui Thành viên rất tích cực

mình là tv trang web này,nhưng chỉ vô đọc ít có viết bài,tại vì lười lăm...nhưng nay ráng siêng 1 bữa .......hihih.Hiện tại cô em họ của mình đang nằm bệnh viện,lí do đau bao tử rất nặng,bs đang theo doi.Còn chị của cô ấy thì mệt mõi,ở nhà,nhưng cũng kg đến nỗi nhập viên.Có thể kể ra khó ai tin,nhưng chuêỵn trong gd mình ,mình cứ kể cho bạn nghe hen.cách đây 2 năm,mỗi ngày hai chị em cứ uống thuốc giảm béo,rất có hiệu quả,giảm cân,đi tiểu ,đi tiêu rất nhiều,nghe đâu vừa uống thuốc vô sau vài phút nó làm sạch ruột mình luôn,biếng ăn....giảm cân rõ lắm,2 chị em mừng rơn.......kéo dai....dẫn đến đau bao tử,mệt moi......kq bây giờ là thế đây.Thuốc gì cũng có lợi và hại hết bạn ơi.Gìơ em họ mình thà cho phì ra,không dám uống thuốc đó nưa.Tuỳ bạn suy nghĩ và hỏi thêm các chị khác xem sao.Còn bản thân mình ốm bẩm sinh rui.........

4. Amethyst

Amethyst Thành viên tích cực

Gửi mẹ pthtnts,

Tớ chẳng có kinh nghiệm gì về chuyện giảm cân cả, tớ khẳng khiu như Oliver nhà Popeye ý, nhưng tớ biết 1 chị chuyên bán những sản phẩm dinh dưỡng dành cho người muốn giảm và cả muốn tăng cân, nhà tớ cũng đã có người dùng rồi, và có ít nhiều hiệu quả. Nhưng cũng như mẹ debui đã nói, thuốc gì cũng có 2 mặt cả, mẹ pthtnts thử cân nhắc xem sao.
    To me debui va Nhatlongvn: tớ gầy lắm, hay là anh em lập thành club đi cho no’ hoành tráng :p Về vụ tăng cân, tớ sưu tầm được tài liệu Làm thế nào để tăng cân đấy, có thích thì tớ post lên đây để anh em cùng chiêm ngưỡng. Tớ thực hiện chế độ ăn uống như hướng dẫn và thấy ổn đấy, mặc dù anh em ở cty vẫn khen "Sao dạo này bác gầy thế", ko sao, tớ thấy bản thân mình gain weight là đươc. Bác nào thích alo tớ post nhé :mrgreen:
    Sozi mẹ pthtnts, chạy ngay đây, lạc đề :twisted:

5. pthtnts

ui nghe c ke ma em so quạ.. thui thi ke vay . danh gam nham noi buon huhu

6. debui

debui Thành viên rất tích cực

hi Amethyst..........i kiến hay đó ,hay là mẹ ấy mở topic dành cho người gầy đi .......mình cũng muốn béo lên chút chút nhưng khổ nỗi tạng người cứ "minhon" vậy đó ,tớ cao 1,7m,nặng 50kg ,........ăn nhiều nhưng nó chạy đi đâu mất tiêu ,không phát triển chiều ngang lẫn chiều dài ........

7. Hai Anh

Hai Anh 0904173789

Thử dùng trà MegaT đi em, có hiệu quả đó .

8. MeCop

MeCop Thành viên tích cực

Mình chia sẻ với bạn kinh nghiệm giảm béo của mình .
    Mình cao 1m53 nặng 57 kg . Đã được gọi là béo chưa nhỉ :)
    Mình ăn kiêng như sau :

Sáng ăn bánh quy, xôi, phở, cháo, bún, cơm nguội,mì tôm, bánh đa,... (tuỳ theo) nhưng ít thôi và uống một cốc sữa bôt. Sau đó có thể ăn thêm một quả chuối hoặc một quả quýt .

Trưa: ăn cơm chú ý ăn nhiều thức ăn:tôm, thịt, trứng, cá, lạc,rau... (nếu mỗi thứ một ít là lý tưởng nhất) . Mình ăn cơm bụi ở công ty nên ăn được nhiều thứ . Cơm chỉ ăn 1 bát thôi
    Sau đó có thể ăn thêm sữa chua.

Từ sau bữa trưa trở đi : ăn vặt các loại quả ,
    Tuyệt đối không ăn các loại có chất bột và nhiều đường như:chè, xôi chè, bánh trôi, bánh chay, cháo sườn, cháo trai, bánh lá các loại, quẩy, bánh quy, ....
    Các loại quả ăn không giới hạn

Bữa chiều: ăn các loại quả nhà có, ăn canh, ăn rau, ăn các thức ăn trong mâm cơm, các món xào và khôgn ăn một hạt cơm nào . Mục đích để no bụng nhưng không có chất bột .

Hôm sau lại tiếp tục như thế .
    Sau 3 tháng xuống 2 kg . Bi giờ mình 55kg . Sẽ còn phải chiến đấu tiếp để còn 53kg

Lưu ý : Lúc mới đầu nhịn không ăn cơm tối thì thèm cơm lắm nhưng sau vài tuần sẽ quen đi và bụng sẽ đỡ sôi .Lưu ý uống nhiều nước nhất là trước bữa ăn.

9. pthtnts

ui c mecop oi nghe c bay thi cung de su dung day ạ. mai e thu lun . hihi.e cam on cac chi nhieu a

10. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Em mà ăn như MeCop thì em sẽ béo quay cun cút luôn. Tạng người của em là uống nước cũng béo. ::):)(

11. MeCop

He he. Thế N có thấy chị khác (gầy đi) so với hồi cuối năm ngoái không? Chị áp dụng từ tết đấy . Mấy hôm tết nghỉ ở nhà là bắt đầu luôn . Còn sữa bột là sữa "quá đát" của chúng mình đấy .:)

12. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Mẹ Cọp ơi, em cũng giống mẹ Golden đấy, thuộc dạng hấp thụ tốt, nên uống nước cũng béo ạ :D Cái này chỉ lợi ở chỗ đỡ tốn cơm. Cho nên nếu theo menu của chị thì chắc em tăng vài cân luôn.

13. MeCop

Ở chỗ làm tớ có 1 chị "béo mãi mà không chán". Cao cũng 1m53 mà nặng 57-59 cân gần 20 năm rồi nhé .Khi tớ nghỉ đẻ xong đi làm thì tớ 59 cân và trông to hơn chị ấy rất nhiều .Chị ấy thấy tự tin hẳn vì được tớ "soán ngôi" . Ấy vậy mà khi tớ bắt đầu ăn kiêng, tớ xuống cân luôn và mặc vừa váy cũ (tất nhiên là cái váy rộng nhất ngày xưa) . Chị ấy bắt đầu suy nghĩ và quyết định ăn kiêng . Sau khoảng 2 tháng thì có xuống khoảng 1,5 kg.
    Nói thêm là chị ấy cũng là một loại mà chỉ hít thở không khí thôi cũng lên cân và ngủ cực tốt .
    Mọi người thấy chế độ ăn của tớ vẫn nhiều chất quá thì bữa trưa ăn nửa bát cơm thôi và ăn tăng rau lên . Sở dĩ tớ ăn nhiều đạm vì để không thiếu chất và để cơ thể muốn tiêu được chỗ đạm đấy thì phải mất rất nhiều calo .

14. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Có 1 dạo em dùng thuốc Mega-T, thì cũng có kết quả tốt lắm, cân nặng thì xuống chậm thôi nhưng được cái bụng dưới phẳng lì (có mẹ HA làm theo rồi nhé). Nhưng chưa đủ liều thì đến giai đoạn chuẩn bị cho tập 2 nên thôi. Lần này hoàn thành xong nghĩa vụ sẽ kiên trì theo Mega-T bác ạ.

15. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Kiểu này cai sữa cho con Bảo Anh xong, mình cũng phải theo Mega-T thôi. Bây giờ nghe cái gì giảm cân giảm béo là a dua theo ngay.

16. Mushroom

Mushroom Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng đang trăn trở vụ giảm cưn đây, đứa đầu lên 17kg, ở viện về còn 10kg, sau 4 tháng còn 7kg, đứng luôn ở đó đến cai sữa, con 1 tuổi cai sữa vì đi công tác nhiều quá, tớ thực hiện nhịn ăn và chạy bộ bằng máy tập, 3 tháng sau về luôn vị trí cũ, thấy nhịn ăn từ từ cho dạ dày quen với lượng thức ăn hấp thụ cug hiệu quả phết, còn giờ tập 2 rồi, người nhẽo quá, vif lên nhiều kg, 26kg mà, giờ con được đúng 3 tháng mà mẹ còn 9kg nữa, theo dõi cân nặng thì thấy 1 tuần nay chưa giảm tý nào, đang buồn lắm, nó mà đứng ở đó đến lúc cai sữa thì buồn chít mất, và k biết tập 2 và tập 1 cơ chế giảm kg có khác nhau k nữa.

Mega T co tác dụng phụ gì k? Cũng phải ăn kiêng đúng k, gì chứ mà bụng phẳng như mẹ golden nói là e ham lắm vì giai nhà e ghet nhất vợ đi biển mặc 1 mảnh, chỉ thích bi hay ít ra là tankini thôi, mà bụng tập 2 giờ phèo phọt lắm,

17. pthtnts

cac c oi e tthuc hien dc 2 hom ma thay them an kinh khụng..chac e chet qua . hixxx

18. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Ở trong hướng dẫn sử dụng thuốc đó có đầy đủ về thực đơn ăn uống và bài tập thể dục cơ, nhưng tớ lười chỉ uống mỗi thuốc đúng giờ thôi nên tốc độ xuống chậm. Có 2 loại Mega-G thì uống trước bữa ăn nửa tiếng (cái này đối với tớ kô ăn thua gì vì nửa tiếng với người tớ chẳng ngấm nổi thuốc nên đến giờ ăn tớ vẫn thèm ăn như thường) và loại này kô dành cho người bị đau dạ dày vì nó là tinh dầu bưởi. Còn cái Mega-T (tinh dầu trà xanh) thì uống vào 10a AM và 4h PM đến lúc ăn thì có cảm giác no và háo nước do đó chỉ thèm uống nước thôi, có ăn thì chỉ là an ủi mình ăn cho có chất chứ kô thèm đâu. Tớ uống 2 hộp Mega-T thì thấy bụng dưới xuống rõ luôn, quần Jean rộng rinh hết ra, nhưng ngực, vai, đùi thì kô thấy xuống mấy, cân nặng cũng vậy xuống chậm lắm.

19. yeunhimyeu

yeunhimyeu Thành viên mới

hic, kiểu này sáng mai trên đường đi làm em phải mua ngay Mega - T để kịp uống lúc 10am thôi; Em sinh Nhím xong tăng tất cả có 4 cân, cai sữa lại được khuyến mại thêm 2kg nữa :mad:, bây h nặng 53kg nhưng đi làm được 3 tháng rồi, ăn ít ngủ ít mà chả giảm được lạng nào; em cao 1m55, cân kiếc thì ko đến nỗi serious lắm nhưng khổ nỗi trong kg kia thì có đến 1 nửa là xuống bụng mới thảm chứ
    Quả này quyết tâm uống 1 liều Mega - T + hạn chế ngồi gù lưng ở Cty

20. pthtnts

c oi mega T tốt hay mega G tốt hả chi ? và giá cả thế nào hả chi ?