Kinh nghiệm: Xét nghiệm máu phát hiện thiếu canxi cho bé ở đâu tốt?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi GiaDao, 2/7/2010.

1. GiaDao

GiaDao Thành viên mới

Cu tí nhà em 11,5 tháng, 8kg, cao 72cm đang có một số dấu hiệu của thiếu caxi như ra mồ hôi trộm, răng mọc chậm (bây giờ mới mọc 2 răng), ngủ không ngon giấc ( 1 đêm bé dậy 4,5 lần lăn lộn 1 chút rồi em cho ti lại ngủ tiếp), bé lười ăn cháo, ngày uống được khoảng 300ml sữa chưa kể bú mẹ, ăn 1 hộp váng sữa và 1 hộp sữa chua của Đức. Trước đây em đã cho bé uống 2 đợt canxi corribe dạng ống 5ml kết hợp cùng Vitamin D3. Em đang muốn cho bé đi làm xét nghiệm máu để xác định xem có đúng là bé bị thiếu canxi không nhưng chưa biết địa chỉ nào tin cậy. Có mẹ nào biết địa chỉ nào thì nhắn giúp em với. Cảm ơn các mẹ nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi GiaDao
    Đang tải...

2. bonbon08

bonbon08 Em Bon Lịch Tịch Bịchhhhh

Bạn ơi nếu ở Hà Nội thì vào bệnh viện nhi TW hoặc bạn thử gọi đến số này hỏi xem họ có làm ko 3.7162066 (trung tâm Melatech, mình ko nhớ rõ cách viết nhưng chỗ này có nhận lấy mẫu xét nghiệm tại nhà)

3. GiaDao

GiaDao Thành viên mới

Cảm ơn bạn nhiều! mình sẽ gọi đến đó hỏi xem sao.

4. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

xét nghiệm xong thì vẫn cần ng đọc kết quả xét nghiệm thì vẫn pải đến gặp bs chuyên khoa => chẳng khác j đi khám nhỉ

5. GiaDao

GiaDao Thành viên mới

Không đâu mẹ nó ơi, mình chỉ yêu cầu xét nghiệm thành phần canxi trong máu nên họ chỉ xét nghiệm theo tiêu chí đó thôi. Trong bảng kết quả cũng sẽ thể hiện bao nhiêu là bình thường mà. Em mới phải đưa bé nhà em vào viện vì sốt cao quá, bác sĩ cho xét nghiệm máu nhưng vì đang lo con ốm quá chẳng yêu cầu xét nghiệm canxi nữa.

6. sofadep

sofadep CHẤT LƯỢNG NHƯ CAM KẾT

bé nhà tớ đầy đủ dấu hiệu của thiếu caxi, tớ cho đi XN máu, thì lại ko thiếu , thậm chí ở mức top( 2,6)
    chả hiểu