Hà Nội: Thanh lý MHS Spectra Dew 350, địu Mother care, đồ chế biến ăn dặm Pigeon,..

Thảo luận trong 'ĐỒ THANH LÝ' bởi Lamby, 27/10/2014.

1. Lamby

Lamby Thành viên đạt chuẩn

Đồ em mua cho bé chủ yếu là hàng xách tay Nhật, toàn hứng lên mua nhưng lại ít dùng nên thanh lý lại cho mẹ nào cần ạ. Cm cứ để lại cmt hoặc inbox cho em nhé, em ở Xuân Thủy giờ hchinh ạh. Giá e để rẻ nhất có thể rồi nên cm vui lòng KO mặc cả ạ

Nhiều mẹ hỏi quá nên em trả lời lun ở đây ạ:
    - Bình đa số là used (tất nhiên là ko bị vấn đề hư hỏng gì), cm mua núm mới thay vào là dùng yên tâm vô tư nhé, vậy nên em để giá rất rẻ rồi ạ (đặc biệt là bình Dr.Brown, giá new ~360k)
    - Để so sánh thì cũng khó vì còn tùy vào bé nhà các mẹ chịu ti bình nào, như con em thì chỉ chịu Pigeon,
    1. Bình comotomo bằng silicone nên bơm đc sữa vào miệng bé mà ko cần bé mút - thik hợp với các bé lười ăn bỏ bú, nhưng như con em thì chê vì núm dài và mềm quá.
    2. Dr.Brown thì núm cứng, nhưng hệ thống van chống sặc thì rất ok, bé mút ko bao h bị bọt trong bình (có thể kết hợp bình dr.brown và núm Pigeon vì lắp vừa)
    3. Bình NUK thì ko hiểu sao bé nhà em ti hay bị sặc vì sữa tự chảy khi dốc bình, nên bình 240ml thì mới tinh còn bình 120ml thì em có lắp ti Pigeon vào xài đc vài lần. Do thủy tinh cầm nặng nên cũng xếp xó luôn, đổi hết sang bình Pigeon :(
    4. Bình Playtex cổ cong cũng có hệ thống thông hơi rất ok, nhưng núm lại cứng quá, và to hơn size núm Pigeon nên ko thay đc

- Đồ chế biến ăn dặm, khay ăn còn mới nguyên vì e mua định theo ADKN nhưng bỏ cuộc rồi ah :(

1. Cốc nấu cháo Pigeon em mua về dùng đc 1,2 lần rồi chuyển nấu cháo nồi luôn nên thanh lý - SOLD

2. Set chế biến ăn dặm Le Petit Ange, thanh lý vì sau 1,2 lần dùng em đã đầu hàng ăn dặm kiểu Nhật T_T - SOLD các shop bán 720k ạ.
    Gồm 6 món dùng chế biến thức ăn dặm Kiểu Nhật cho bé,được làm bằng chất liệu nhựa an toàn ko BPA

- 1 Chén: Dùng đựng thức ăn cho bé
    - 1 Rây lọc: dùng để lọc thức ăn sau khi làm nhỏ
    - 1 Nắp đậy: dùng đậy thức ăn trên chén
    - 1 Bàn mài: Dùng mài các loại củ quả
    - 1 Khay rây thức ăn
    - 1 thìa rây thức ăn

3. Bình Comotomo loại 150ml - 200k cho nhanh ạ, màu hồng, bình ít dùng nên ko bị sao cả, nhưng e vẫn recommend cm nên thay núm khác dùng cho yên tâm :D - SOLD

4. Bình NUK thủy tinh cổ rộng loại 120ml và 240ml - bình nhỏ 100k màu xanh lá cây. bình to 150k màu trắng, bình to chưa dùng lần nào ạh - SOLD

5. Bình Playtex cổ rộng 250ml màu xanh, new - SOLD

6. Bình Dr. Brown cổ rộng nhựa PES loại 120ml - SOLD.
    Ngoài ra em còn 1 bộ van chống sặc của bình Dr. Browns cổ rộng (do 1 bình của em bị nứt phải bỏ đi nên dư ra), mẹ nào dùng bình này bị mất bộ van chống sặc này thì có thể mua riêng, đỡ phải mua lại cả bình ạ - 50k (gồm cái cao su gắn ở miệng bình và cái ống thông hơi màu xanh). riêng cái cao su em thấy có web bán 130k ạ :-ss

7. Núm Pigeon hàng nội địa Nhật sz SS cho bé từ 0-1m, new 100% vì em mua bình rồi lắp ti sz to vào dùng nên ti sz bé của bình ko dùng đến - SOLD Núm Pigeon nội địa Nhật quá nổi tiếng rồi ah. chuyên dành cho bé không chịu ti bình/ti bình và ti mẹ song song. Núm này lắp vừa bình NUK cổ rộng, bình Avent, bình Dr. Brown nhé các mẹ.

8. Chia sữa KUKU - 50k

9. Khay ăn Boon, màu đỏ, dùng 1 lần, rất thik hợp với cm cho con ăn dặm kiểu Nhật ah - 100k

10. Núm thay Combi sz M thì phải, loại của bình Combi thủy tinh vương miện mới ra ấy ạ. t mua 2c thì 1c dùng 1 lần 1 cái mới tinh. Ti này lắp vừa bình Pigeon cổ rộng đấy ạ

11. Nắp thay bình uống nước Pigeon Mag Mag cho bé từ 8m+, đây là loại tập cho bé dùng tập uống, mình mua để lắp vào bình Mag Mag nhưng chưa kịp dùng thì bình bị mất rồi :((((( mua hơn 300k e ko nhớ nữa -> 200k cho nhanh

12. Máy hút sữa Spectra Dew 350. Hết bảo hành rùi nhưng dùng vẫn bình thường nhé cm. Mua 2650k, để lại 1200k cho nhanh, bt tooàn thấy mọi ng thanh lý >1tr6, mình bán rẻ cho cm mua thêm bộ bình, dây, van mới dùng cho yên tâm. Hình mình lấy trên mạng thôi nhưng còn đầy đủ các phụ kiện như ban đầu đấy ạ

Ghế ăn Carter còn rất mới vì con em ko chịu ngồi ghế :(( - mua 7-800k gì đó e ko nhớ, 500k cho nhanh ạ - SOLD

Địu Mother care 4 tư thế, lúc mua hơn 400k thì phải em cũng ko nhớ nữa. New 100% vì cái tội mua về xong lười chả dùng, bh con lớn rồi mới thấy để không phí quá :(((( - 300k cho nhanh ạ. Của em màu xanh tím than rất tây nhé.
    • Địu trẻ em Mothercarecó thể sử dụng ở nhiều vị trí như: cho bé úp mặt vào mẹ, cho bé quay mặt ra ngoài, địu bé sau lưng, và bé có thể nằm nghiêng để bú mẹ.
    • Dành cho bé từ sơ sinh đến 12 kg.
    • Địu cho bạn thoải mái đôi tay.
    • Địu có thể điều chỉnh được độ rộng chật thoải mái cho bạn.
    • Địu có thể mở phẳng ra thuận tiện khi bé mới sinh.
    • Giặt ở nhiệt độ 40 độ C.
    • Mầu sắc: có 2 mầu đỏ và xanh tím than

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Lamby
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 18/9/2015
    sushi8690 thích bài này.
  2. trangpooh1987

trangpooh1987 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Thanh lý bình sữa (NUK, Dr.Brown, Playtex, Comotomo) đồ chế biến ăn dặm cho bé (Pigeon

bạn ơi, cho mình xin hình bình Nuk với nhá. Thanks bạn

3. Lamby

Ðề: Thanh lý bình sữa (NUK, Dr.Brown, Playtex, Comotomo) đồ chế biến ăn dặm cho bé (Pigeon

Híc t search mãi ko thấy hình bình ý, đều là bình thủy tinh cổ rộng núm silicone. Bình nhỏ màu xanh lá, bình to màu trắng b ạh

4. thanhmai03

thanhmai03 0982845458

Bình sữa toàn của Nhật hả c???? E quan tâm c có fix k ?? E lấy mấy c

5. trangpooh1987

trangpooh1987 Bắt đầu nổi tiếng

chắc tớ lấy cái bình to thoai, bình nhỏ giờ ko dùng được nữa. Bạn ở đâu vậy bạn? Có fs đến Khuất duy tiến được không bạn?????????

6. Lamby

Éc t đi làm cả ngày ko đi ship đc b ạ. b chịu khó qua cuối Xuân Thủy lấy đc hem?

7. mechichuot

mechichuot Thành viên chính thức

Bình Comtomo còn núm và còn nguyên hộp không bạn? tình trang mới bao nhiêu %? bạn không để sddt để mọi ngwowif dễ inbox,
    inbox m vào 09368 ba khong ba 80 nhé

Sửa lần cuối: 27/10/2014
  8. N2M

N2M Bắt đầu nổi tiếng

núm pig nhật về chọc thêm lỗ đc k mn, bé nhà m 4m rồi, mà giờ ku cậu đang bỏ ti bình :(

9. chom_chom

chom_chom Guest

Inbox cho mình địa chỉ của bạn ở Xuân Thủy, mai tiện mình qua xem, gần nhà mình.

10. Lamby

Á, ko. Chỉ có núm Pigeon, cốc nấu cháo vs bộ chế biến ăn dặm là hàng Nhật xtay thui ấy ah. Còn lại là t mua ở đây :D, con nhà t chỉ chịu bình Pigeon nên 1 đống bình mua bị vứt xó :(

11. Lamby

Tớ chưa thử chọc bao h, vì nếu tự chọc thì sữa sẽ tự chảy (núm nguyên thì chỉ chảy khi nào bé mút thôi). hồi con t 4m cũng vẫn xài đc núm SS đấy! Còn nếu mn muốn chọc núm thì phải tầm >1 tuổi hẵng chọc, bé mới ko bị sặc. tớ thấy ở Hà Diện hình như bán cái chọc núm đấy. Con t chỉ chịu bình Pigeon thui :(

12. mebeo80

mebeo80 Thành viên tích cực

Re: Thanh lý bình sữa (NUK, Dr.Brown, Playtex, Comotomo) đồ chế biến ăn dặm cho bé (Pigeon

Hộp thư của e đầy c k nhắn tin đc.
    C bên long biên. E có gần chỗ 302 Cầu giấy k? C nhờ chồng c lấy hộ. Bình của em vẫn mới 100% chứ?

13. Lamby

ko có hộp b ah. t cũng ko bit nói là mới bn % nữa vì bình ko bị sao cả. ku nhà t hồi ý bỏ bú nên t dùng bình ý để bóp cho sữa chảy vào mồm nó, dùng ít lắm. Đến lúc chịu ti bình Pigeon thì bình í bị để ko luôn

14. muatinhyeu42

muatinhyeu42 Thành viên chính thức

bạn xóa bớt tin nhắn trong hộp thư đi nha. mình gửi tin nhắn mà ko gửi được. bạn đã bán cốc nấu cháo chưa? chưa thì fix giá mình lấy.

15. Lamby

Ðề: Re: Thanh lý bình sữa (NUK, Dr.Brown, Playtex, Comotomo) đồ chế biến ăn dặm cho bé (Pi

Ủa e có mỗi vài msg thôi mà nhỉ. e ở 239 Xuân Thủy ạ. Bình NUK to ý new 100% nhưng e bóc nó ra khỏi cái hộp giấy rồi, tại con nhà e bú bình nhỏ NUK bị sặc nên bình to cũng để ko luôn T_T

16. Lamby

Tớ xóa bớt rùi :D, cốc nấu cháo còn b ạ nhưng t hem fix đc nữa vì mua cũng tầm 350k rùi ý

17. mebeo80

mebeo80 Thành viên tích cực

Re: Ðề: Re: Thanh lý bình sữa (NUK, Dr.Brown, Playtex, Comotomo) đồ chế biến ăn dặm cho bé

Ok. Vậy e qua chỗ đó đưa cho anh nhà c giúp c đc k? Lúc nào đưa đc e nhắn tin cho c để c bảo anh ra lấy. Ở đó là công trường đang xây dựng.

18. bongxinh711

bongxinh711 Bắt đầu nổi tiếng

bạn ơi, bạn còn những bình nào? mấy h bạn có nhà để m qua xem? cho m xin số đt nhe

19. Lamby

Ðề: Re: Ðề: Re: Thanh lý bình sữa (NUK, Dr.Brown, Playtex, Comotomo) đồ chế biến ăn dặm ch

E lại ko qua đc c ah :(, c nhờ anh qua lấy giúp em đc ko? trc 17h30 hàng ngày là ok ạ

20. Lamby

tớ vẫn còn tất cả mấy bình trên b ah. b xem bình nào thì để t mang đến cty nhé chứ ở nhà t bận nên ko bán đc :(, trong h hành chính ok b ạh