Kinh nghiệm: Bé uống sữa mà không tăng cân

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi minhmeo3210, 5/7/2010.

1. minhmeo3210

minhmeo3210 Thành viên đạt chuẩn

Chào các mẹ! Em mới tham gia diễn đàn mong mẹ nào có kinh nghiệm chỉ dùm em với ạ. Bé nhà em được 5 tháng 2 ngày rồi ạ. Em đang cho bé uống sữa Wakodo của Nhật. Hôm rồi cân cho bé lại bị sụt mất 5 lạng, buồn quá các mẹ ạ. Cũng 1 phần do bé bị ốm mất mấy ngày. Em cũng đang định cho bé ăn dặm mà chưa biết dùng loại bột của hãng nào. Em phân vân quá. Mẹ nào có kminh nghiệm giúp em với ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi minhmeo3210
    Đang tải...

2. Mamyan

Mamyan Thành viên đạt chuẩn

Bạn ơi uống Wakado không tăng nhiều cân đâu bạn ạ, mình cũng đang cho con uông loại đó nhưng dùng song song với S26. Loại đó chỉ mát và dễ tiêu hóa thôi. Bạn thử cho con dùng kèm với 1 loai khác nữa xem.

3. mẹ bé Bin còi

mẹ bé Bin còi Banned

Chính xác ạ. Dòng Nhật không chú trọng tăng cường cân nặng đâu. Dòng Úc mới chú trọng cân nặng. Trong đó có một số loại sữa được các mẹ tin dùng là S26, Karicare, Nurture Gold,...Trong số đó Karicare được đánh giá là tăng cân tốt hơn cả.

4. ly xinh

ly xinh Thành viên sắp chính thức

mình thì dùng dielac alpha cho bé nhà mình. bé tăng cân đều, lại tiết kiệm money cho mẹ nữa.

minhmeo3210 thích bài này.
  5. Aerith

Aerith *steady me*

Uống sữa nhiều thường k tăng cân mà giúp bé dài ra,sữa Nhật k tăng đâu sữa Úc thì tăng cân

minhmeo3210 thích bài này.
  6. minhmeo3210

Mẹ nó ơi, sữa S26 có đắt lắm không. Mua ở đâu hả mẹ nó. Chắc mình phải cho uống song song thôi chứ mỗi sữa wakodo bé không hề tăng cân mấy. Cám ơn mẹ nó.

7. minhmeo3210

Cám ơn các mẹ cho mình lời khuyên nhé.

8. Mamyan

Mamyan Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Bé uống sữa mà không tăng cân

Minh da cho con minh dung ca S26 cua Sing- hang Lien doanh co chu Tieng Viet la 360k
    Còn hàng xách tay của Úc là 410k,mình mua ở các đại lý bán sữa thôi. Nhưng mình thấy sữa Úc con ăn output tốt hơn. Mình dùng kết hợp cả Wakado và S26 của Sing thì con đi 2 ngày /lần. Nhưng dùng của Úc thì ngày 1-2 lần, phân rât mềm, k nát quá, và không bi thành khuôn như khi dùng 2 loại kia. CÓ thể con mình uống hết hộp Wakado đang dùng dở thì thôi k dùng loại này nữa. Mình sẽ chỉ dùng S26 của Úc. Tháng trước con mình phải uống KS và tiêm phòng nên lên được có 9 lạng. Tháng này trộm vía nhìn xỉnh hơn nhưng chưa đầy tháng nên chưa dám cân. Bạn thử thay đổi cho con xem sao. S26 của Úc thì nhiều chất béo và kẽm (hình như thế vì mình thấy tanh hơn của Sing) nhưng bạn pha ấm hơn 1 chút rồi để vừa cho con ăn. Mình cũng đã cho con ăn Hipp , con có vẻ thích nhưng k thấy lên cân nhiều và output k tốt bằng S26 Úc nên mình k cho con ăn Hipp nữa . Chúc bé nhà bạn hợp sữa và tăng kg. COn lớn nhà mình hồi trước cũng thế nên mình hiểu cảm giác của bạn lắm. Đứa 2 trộm vía đỡ hơn. Nhưng cũng có thể do từng cơ địa và khả năng hấp thụ của từng bé. Bạn đừng lo lắng qua.
    Thân.

Chuột đeo kính thích bài này.
  9. kimloan8585

kimloan8585 Thành viên rất tích cực

không hiểu thế nào mà cơ quan em có 1 chị cho con uống wakado từ khi lọt lòng sữa mẹ chỉ là giả khát thôi thế mà chộm vía 3 tháng con nhà chị ấy đã 8.5kg rồi
    cho nên cũng do từng cơ thế bé hấp thu chất dinh dưỡng thế nào thôi

10. Mẹ Sâu đo

Mẹ Sâu đo Thành viên chính thức

Đúng rồi. Tùy từng bé hợp với loại sữa nào thôi.

11. me_2be

me_2be Thành viên tích cực

Cháu mình uống mãi Pedia sure mà 4 tuổi vẫn 15 kg, từ 3 đến 4 tuổi chẳng tăng cân nào. Vừa mẹ cháu cho uống sữa dê Kabrita 3 thì thấy có vẻ ổn (trộm vía). Các mẹ thử xem sao.

12. me_ngancoi

me_ngancoi Thành viên sắp chính thức

tùy vào từng bé, có bé hợp laọi sữa này, có bé hợp sữa kia. nhưng uống sữa mà tăng cân nhanh qua em cũng sợ lắm.

13. Coc_cu

Coc_cu Bắt đầu nổi tiếng

Các mẹ thử nghiên cứu sữa Physiolac của Pháp xem thế nào các mẹ nhé,out put tốt lắm, bé nào hợp lên cân đều đều đấy ah

14. kimloan8585

kimloan8585 Thành viên rất tích cực

sữa nay em cho bé nhà em thử rồi , dòng này mát quá nên bé bị đi ngoài uống similac có mùi tanh và rất khó uống nên em mới chuyển qua wakado rồi ạ mới uống nhưng trộm vía cu cậu thích uống nhất trong tât cả các loịa mà em cho uống ạ vị nhạt nhạt thơm thơm ạ

15. Coc_cu

Coc_cu Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó ơi, có thể bé nhà mẹ nó không hợp sữa hoặc thôi chứ chưa ai nói sữa này mát quá mà bé bị đi ngoài cả mẹ nó ạ. Hihi.

16. heo_con

heo_con Thành viên tập sự

Uống Wakodo chỉ làm mát và dễ tiêu hóa thôi bạn ạ. Nếu muốn bé tăng cân thì nên lựa chọn loại sữa nào nhiều đạm, và các chất dinh dưỡng khác như Diealac hoặc XO uống rất được đấy bạn. Bé nhà tớ uống thì tăng cân rất đều :)

17. tranngocanh

tranngocanh Thành viên sắp chính thức

Tớ thấy quan trọng nhất là việc bé có hợp sữa hay không thôi mẹ ạ. Bé không lên cân có thể là do không hợp với công thức sữa của Wakado, thế thì bạn có thể đổi sang 1 loại sữa khác để xem bé có hợp hay không nhé như Cô gái hà lan hoặc Friso tớ thấy cũng ok ^^

à, tớ thấy có web Học Cùng Bé có mục giúp mẹ chọn sữa theo độ tuổi và chất dinh dưỡng rất hay đấy, mẹ nào quan tâm có thể check thử này: http://www.hoccungbe.com//dinhduongthongminh#navigator

Ngoc Bich Ha thích bài này.
  18. baby_2010

baby_2010 Thành viên sắp chính thức

Mẹ Tranngocanh nói đúng đấy ạ. Việc bé có hợp sữa hay không rất là quan trọng nhé các mẹ, như cu Tủn nhà em lúc trước cũng uống Meiji vì nghe mọi người khuyên bảo uống tốt lắm, con lên cân vèo vèo. Nhưng mà thực sự khi uông thì bé lại chả lên cân mà thỉnh thoảng còn bón nữa (dù Meiji rất mát) thế là mẹ phải chạy đôn chạy đáo khắp nơi để mà tìm ra sữa phù hợp cho cu cậu. Cuối cùng thì cu Tủn lại kết sữa Gold của Duch Lady dù trc đây mình luôn cảm thấy sữa Duch Lady ko ok tẹo nào cả. Đúng là con nít chả biết đâu mà lần =.="

19. whattime

whattime Banned

Uống sữa Cô Gái là ok rồi ^^ Bé Quyên nhà mình cũng uống 123 rất là ok, ăn tốt, lên cân đều, output ok luôn :D

À, mà đang có chương trình khuyến mãi thẻ cào đấy, mẹ nào cũng đang dùng sữa Ducth Lady thì nhanh tay nhé vì hình như chỉ đến 20/11 thôi: http://bit.ly/kyniem10nam

20. hakut3

hakut3 Thành viên mới

mình nghĩ pé ko tăng cân là do nhiều nguyên nhân có thể là do hệ tiêu hóa của bé ko tốt,hoặc sữa đó ko hợp với pé...
    Classic Prom Dresses
    fulvic minerals