Tranh luận: sữa XO và Meji. sữa nào tốt hơn ạ?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi hien_honey, 5/7/2010.

1. hien_honey

hien_honey Thành viên tích cực

cho em hỏi mẹ nào đã dùng qua hai loại này chưa ạ? em thấy đây là hai loại khá phổ biến và cũng nhiều mẹ tin dùng. nhưng em muốn các mẹ đưa ra ý kiến so sánh về hai loại sữa này ạ!
    bé nhà em cho uống hipp hồng thì đặc quá nên không thích, uống similac cũng không chịu. em đang định đổi sang XO hoặc Meji.
    các mẹ vào cho xin ý kiến ạ! thank các mẹ nhiều

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hien_honey
    Đang tải...

2. minhmeo3210

minhmeo3210 Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng không rõ về sữa Meji lắm nhưng sữa XO thì tốt mẹ nó ạ, nhiều chất. Em bé nhà bạn mình cũng cho dùng sữa đó bé chắc lắm.

3. mekubean

mekubean Thành viên chính thức

Bé nhà mình đã dùng cả 2 loại sữa này. ban đầu dùng meiji, nhưng bé bị táo chuyển sang dùng XO thì có khá hơn, XO có nhiều chất (hình như đến 53 loại chất và vitamin thì phải) nhưng giờ thì mình chuyển qua friso cho con rồi - bé nhà mình hợp hơn -. Bạn cần chú ý chọn sữa nào con bạn ăn được và ko bị táo, tăng cân đều là OK.

4. phuong_mai

phuong_mai http://myngheviet.com.vn

Để đánh giá các loại sữa nào hơn hay kém thì chắc là rất khó, chỉ là cảm nhận chủ quan thôi, như mình dùng nhiều loại sữa cho con rồi như: S26, Karicare, Meji, Morigana, Ekochan, Abbort, Hipp, thế mà mình còn ko đánh giá được cái nào tốt hơn cái nào.
    Chỉ có cảm giác thôi: bé nhà mình ko thích Hipp, còn các loại kia thì chắc là như nhau. Thi thoảng đổi vị sữa để cho con được thay đổi, uống 1 loại mãi cũng chán.
    Mình có 2 bà chị, 1 bà thì thích Abbort vì bảo con uống thấy tăng cân tốt, nhiều chất (biểu hiện là khó tan); 1 bà lại thích sữa Nhật, vì cho rằng tiêu chuẩn an toàn của Nhật là tốt nhất và Nhật rất coi trọng vấn đề phát triển chiều cao (mà bà ấy cần nhất là phát triển chiều cao cho con)
    Túm lại là cảm nhận hết thôi mà, mẹ nó cứ cho con dùng thử đi, theo dõi các phản ứng của con, thích hay ko, hấp thu hay ko, đi ngoài có ổn ko.
    Chúc bé con hay ăn chóng lớn!

5. puppup

puppup www.hangucxachtay.com

Theo tờ mỗi loại sữa đều có những thành phần chất cố định và đầy đủ để phát triển tốt nhất cho bé, ko có sữa nào tốt hơn sữa nào, quan trọng bé hấp thụ sữa đó như thế nào thôi ah, có bé hợp sữa này mà ko hợp sữa kia
    Sữa tốt nhất là sữa thích hợp với con bạn , bé ăn , input vá output tốt là được và tăng cân nữa chứ

6. hien_honey

hien_honey Thành viên tích cực

cảm ơn các chị đã cho ý kiến ạ! cháu nhà em thuộc dạng thiếu rất nhiều chất. híc. ngày xưa chửa mẹ nó không chịu uống thuốc bổ xung như sắt hay vitamin gì đâu ạ. bây giờ sinh ra cũng vậy. một ngày cho ăn 2 bữa bột là hết. sữa cũng không chịu cho con ăn. em mua thử hipp và similac về cho bé uống thử thì bé chưa thích loại nào cả. đang cho uống nốt similac để đổi sang sữa khác. nên em muốn tư vấn của các mẹ đã có kinh nghiệm. chứ cháu em 7 tháng rồi mà cũng chỉ được có 6.5kg. mà đầu lúc nào cũng nghếch nghếch, miệng lúc nào cũng há và chảy nước bọt. phản ứng rất chậm.

7. puppup

puppup www.hangucxachtay.com

HI bạn !\
    Bạn có thể đổi sang sữa Bellamy's Organic cho bé sữa này made in Úc, sữa này ngon, mát, gần giống sữa mẹ, thơm, DỄ HẤP THỤ
    sữa này các thành phần chất trong sữa cao hơn sữa khác , vì sữa này bò nuôi ăn cỏ tự nhiên đến 1 lúc nào đó họ lấy sữa nên yên tâm nhé
    Mình giới thiệiu cho nhiều mẹ và được các bé hưởng ứng tích cực lắm nhé.....hihih
    bạn thử xem nhé

8. BEYEUCUAME'S SHOP

BEYEUCUAME'S SHOP Contributor-016.333.69035

Theo mình mỗi loại sữa đều có tiêu chuẩn riêng, nhưng nên xem con hợp loại nào.
    Sữa nhật chú trọng phát triển chiều cao. ưu điểm của Sữa này thơm, nhanh tan, dễ uống vị không bị ngấy. Nhưng không chú trọng vào tăng cân.
    Sữa Úc thì tăng cân tốt hơn đặc biệt là Karicare, S26,..
    XO thì con mình cũng từng dùng rồi sữa này sánh nhưng khó uống hơn sữa Nhật được cái nếu bé hợp thì tăng ôn cũng được.