PDA

View Full Version : Cần giúp: sữa Pedia care của Viện dinh dưỡng mẹ nào biết chỉ giúp

chich 1b
07-07-2010, 08:24 AM
Chào các mẹ.
Tớ được tư vấn dùng sữa pedia care cho con nhưng loại này thấy bảo chỉ bán ở VDD, tớ đã đi hỏi mấy shop sữa nhưng ko bán. các bạn nào biết nơi bán thì chỉ cho mình với. Mình ở Cầu diễn.

haanh09
07-07-2010, 10:13 AM
Hôm qua mình phải lên Viện DD mua cho con Pediacare đấy, mua thử cho con uống xem thế nào, mấy hàng sữa quanh khu Hoàng Quốc Việt và Cầu Giấy không có đâu bạn ah. Chác phải chịu khó lên đấy thôi. Sữa này có đạm đạu nành, là loại sữa cao năng lượng nhưng không ngọt như pediasure, nói chung là hoi khó uống hơn các sữa khác,...

chich 1b
07-07-2010, 11:01 AM
ôi phải lên đấy cơ à, chán nhỉ. Mà Viện dinh dưỡng ở đâu mẹ haanh chỉ cho tớ với. tks bạn.

Bé Tôm
07-07-2010, 05:39 PM
Thấy có mẹ chỉ là mua ở cửa hàng Thu Thủy ở 114 Mai Dịch bán đó. Mẹ nó thử qua xem sao. Mình hay mua sữa ở hàng này nhưng đợt này còn sữa ko phải mua chứ nếu ko thì cũng hỏi hộ mẹ nó.

hoalt
07-07-2010, 05:42 PM
ôi phải lên đấy cơ à, chán nhỉ. Mà Viện dinh dưỡng ở đâu mẹ haanh chỉ cho tớ với. tks bạn.
Số 1 yesanh, cạnh vườn hoa Pax tơ, cuối đường Lò Đúc.

me_bonggau
07-07-2010, 09:49 PM
Chào các mẹ.
Tớ được tư vấn dùng sữa pedia care cho con nhưng loại này thấy bảo chỉ bán ở VDD, tớ đã đi hỏi mấy shop sữa nhưng ko bán. các bạn nào biết nơi bán thì chỉ cho mình với. Mình ở Cầu diễn.

ở vân anh 150b Ngọc hà có đấy mẹ nó hộp 900g là 230k, tớ cũng mới mua cho con tớ

chich 1b
07-08-2010, 08:14 AM
cám ơn các mẹ nhé. Chiều về tớ sẽ qua Mai dich trước nếu ko có sẽ lôn lên ngọc hà. các mẹ đã cho bé dùng loại này thấy thế nào, có khó uống lắm ko? vị nó thế nào? mình chỉ uống độc loại này hay xen kẽ với sữa bột khác, ý tớ là 1 ngày thì 1 loại này + 2 loại khác ý và thời gian thì cứ vô tư nếu bé hợp à?
Tks các mẹ.

me_bonggau
07-08-2010, 09:45 AM
nếu bé nhà mẹ nó ngày chỉ uống 1 bình thì uống mỗi loại này cũng được, nhưng nếu uống hơn 1 bình thì nên xen kẽ loại khác, vì sữa này hàm lượng các chất rất cao, uống vào thời gian dài nó ảnh hưởng đến thận của bé đấy. Mà uống sữa này các bé cũng lười ăn bôt hơn (vì nhiều chất nên tiêu hóa làm gì kịp). Tớ thì ban này cho nó uống insulac, trước khi đi ngủ làm 1 bình PC để bé ngủ ngon hơn thui
Tớ toàn gọi sữa mang đến nhà, chẳng phải đi đâu hết, mẹ nó ở mạn nào, tí tớ tìm sdt rùi mẹ nó gọi họ mang tận nhà cho

chich 1b
07-08-2010, 10:18 AM
Cảm ơn me_ bonggau, tí cho tớ số ĐT nhé. Đúng là cho nó 1 bình trước khi đi ngủ cho chắc dạ chứ đêm chả ăn gì sợ nó đói. sữa này vị thế nào cho dễ uống ko?

me_bonggau
07-08-2010, 10:30 AM
sữa này ngọt đấy mẹ nó nhé, bé nhà mẹ nó có quen uống ngọt k

chich 1b
07-08-2010, 11:01 AM
Chả biết nữa nhưng nói chung là thích ngọt. Từ trước đến giờ chưa từ chối sữa nào. (trộm vía con) hy vọng nó hợp tác với mình

Bé Tôm
07-09-2010, 07:01 PM
Mẹ nó mua được chưa? mình vừa qua hàng THu THủy ko có sữa đó bạn ạ nhưng bạn đi quá lên một đoạn thì thấy bên tay trái là cổng chợ Đồng Xa bên tay phải là siêu thị nhánh của siêu thị Cầu Giấy,trong đó có sữa pedia care đấy bạn ạ, mình vừa qua xong. Mỗi tội siêu thị đó bán sữa đắt hơn bên ngoài đấy! gần thì mua đắt mẹ nó ạ! :(

chich 1b
07-10-2010, 07:57 AM
Thế à. Tớ định chiều nay sẽ qua đo mua đây. tớ biết chỗ ấy rồi, ở đó đắt nhiều ko ấy ơi. mình chả lên được VDD đành cho họ chém vây.

Bé Tôm
07-10-2010, 01:49 PM
HÌnh như cũng tùy loại sữa có loại đắt thêm vài nghìn, có loại đắt thêm cả chục nghìn 1 hộp

chich 1b
07-13-2010, 08:24 AM
Tớ đã qua Fivimax mai dịch mua sữa pedia care. 145k/ hộp 400g, loại 900g ko có. mẹ nào biết chỗ có hộp to chỉ cho tớ với.

me_bonggau
07-14-2010, 09:33 PM
mẹ nó ơi, e mới lấy đây này, 242k, mai mẹ nó lấy k. Mai em bảo giao luôn cho. À, S26 thì mua 5 hộp được tặng 1 hộp đấy, có mẹ nào uống s26 không

Nhi_Bống
07-23-2010, 09:38 AM
cái hàng sữa ngay đầu hàng buồm cũng có sữa này các mẹ ạ..

MeThaiCoi
07-23-2010, 02:37 PM
Sữa PC này hơi khó uống các mẹ ạ, hôm trước e cho con đi khám dinh dưỡng cũng mua 3 hộph 400gram ở viện dinh dưỡng ( ko có hộp to) 140k/hộp
Trong hướng dẫn ghi 150ml nước cho 5 hay 6 muỗng gì đó e cho thử nhưng ngọt kinh, con ko chịu uống nên giờ e toàn pha 150ml nước cho 3.5 thìa mà vẫn ngọt hơn sữa khác, e cũng chỉ cho bé uống 1 bình vào trước khi đi ngủ nhưng bé có vẻ không thích bằng những sữa khác

me_bonggau
07-23-2010, 04:32 PM
Sữa PC này hơi khó uống các mẹ ạ, hôm trước e cho con đi khám dinh dưỡng cũng mua 3 hộph 400gram ở viện dinh dưỡng ( ko có hộp to) 140k/hộp
Trong hướng dẫn ghi 150ml nước cho 5 hay 6 muỗng gì đó e cho thử nhưng ngọt kinh, con ko chịu uống nên giờ e toàn pha 150ml nước cho 3.5 thìa mà vẫn ngọt hơn sữa khác, e cũng chỉ cho bé uống 1 bình vào trước khi đi ngủ nhưng bé có vẻ không thích bằng những sữa khác

ơ, loại hộp với loại giấy có khác nhau k nhỉ, tớ pha loại hộp là 190ml nước/6 thìa cơ, mà uống thấy cũng bình thường, thơm hơn gain, s26, độ ngọt thì như insulac nhưng k ngọt bằng dumex 3, càng k bằng pediasure úc (abbott ) (đó là những loại tớ đã cho con dùng), tớ cũng chỉ pha 1 lần/ ngày thui

let it be
07-23-2010, 05:26 PM
các mẹ ơi cho em hỏi sữa này cũng là giống dạng pediasure dành cho các bé còi ạ? sữa này do nước nào sản xuất thế các mẹ? sao mỗi viện dinh dưỡng bán ạ?

Bé Tôm
07-23-2010, 05:51 PM
Các mẹ cho con uống sữa này lâu lâu rồi vào ý kiến giúp xem sữa này tăng cân có tốt ko ạ?Hic hic có con còi nên cứ phải lê la hóng hớt hết loại này đến loại khác!

let it be
07-23-2010, 06:37 PM
haizz, ra vào topic này mà chưa thấy có mẹ nào trả lời, con em còi nên cũng hóng xem có sữa nào giúp bé bụ hơn 1 tí ko

me_bonggau
07-23-2010, 08:31 PM
hihi, con mình còi đây này, trộm vía ăn pediasuare úc thấy tạm ổn, nhưng đau ví quá (nơi bán rẻ nhất đã 520k), nên tớ chuyển sang pedia care này, xem hàm lượng dinh dưỡng thì k chênh nhau mấy, thơm.
Trộm vía cũng đang tạm ổn, nên mẹ nó cứ thử đi

me_bonggau
07-23-2010, 08:35 PM
các mẹ ơi cho em hỏi sữa này cũng là giống dạng pediasure dành cho các bé còi ạ? sữa này do nước nào sản xuất thế các mẹ? sao mỗi viện dinh dưỡng bán ạ?

mạn phép trả lời nhé, sữa này cũng có hàm lượng dinh dưỡng tương tự như pediasure cho bé còi, một số cái thấp hơn nhưng k đáng kể, sữa này của vinamilk đấy mẹ nó nhé, viện dinh dưỡng cứ bé nào còi dều kê loại này, nhưng ở viện dinh dưỡng toàn hộp giấy mà lại đắt, tớ toàn mua hộp 900gr có 242k thui nhé (trong khi VDD 400gr hộp giấy đã 140k)

let it be
07-24-2010, 02:38 AM
mạn phép trả lời nhé, sữa này cũng có hàm lượng dinh dưỡng tương tự như pediasure cho bé còi, một số cái thấp hơn nhưng k đáng kể, sữa này của vinamilk đấy mẹ nó nhé, viện dinh dưỡng cứ bé nào còi dều kê loại này, nhưng ở viện dinh dưỡng toàn hộp giấy mà lại đắt, tớ toàn mua hộp 900gr có 242k thui nhé (trong khi VDD 400gr hộp giấy đã 140k)

vâng em cám ơn chị, chị mua ở đường ngọc hà như chị nói ở trên hả chị? mua mấy hộp thì người ta đi giao cho mình hả chị? chị cho em số đt của chị bán hàng với
2 bé nhà chị là sinh đôi ạ? ảnh chụp lúc 2 bé mấy tháng đấy chị? bác đẻ 1 lần là xong lun nhé, hi hi

MeThaiCoi
07-24-2010, 09:00 AM
Viện dinh dưỡng bán có phải hộp giấy đâu mẹ nó. Cách đây khoảng 1/2 tháng mình có cho con đi khám mua 3 hộp toàn là hộp sắt mà, 140k/hộp. Nghe nhân viên quầy thuốc bán hàng sữa nói sữa này là nguyên liệu nhập từ Mỹ ( Chả biết Mỹ thật hay Mỹ Tho) còn đóng gọi tại VN

me_bonggau
07-24-2010, 09:08 AM
Viện dinh dưỡng bán có phải hộp giấy đâu mẹ nó. Cách đây khoảng 1/2 tháng mình có cho con đi khám mua 3 hộp toàn là hộp sắt mà, 140k/hộp. Nghe nhân viên quầy thuốc bán hàng sữa nói sữa này là nguyên liệu nhập từ Mỹ ( Chả biết Mỹ thật hay Mỹ Tho) còn đóng gọi tại VN

hi, cái này tớ k biết, hỏi nó thfi nó bảo hộp sắt cháy hàng, tớ cũng chẳng biết là thật hay giả, nhưng mà tớ thấy mua hộp 900 thì lợi hơn, mà rõ ràng tớ thấy là của vinamilk, còn nguyên liệu nhập từ cái gì thì chỉ họ bít, hihi

me_bonggau
07-24-2010, 09:12 AM
vâng em cám ơn chị, chị mua ở đường ngọc hà như chị nói ở trên hả chị? mua mấy hộp thì người ta đi giao cho mình hả chị? chị cho em số đt của chị bán hàng với
2 bé nhà chị là sinh đôi ạ? ảnh chụp lúc 2 bé mấy tháng đấy chị? bác đẻ 1 lần là xong lun nhé, hi hi

mình mua ở ngọc hà, thường thì mua 5 hộp thì họ mang đến, nhưng mình lấy sữa nhà nó cũng nhiều nên nhiều lúc 3 hộp nó cũng mang (thỉnh thoảng gọi hộ chị hàng xóm). đt là 0438231511, bảo là chị Diệp gt, chị nhớ để giá tốt (thường thì nó chiết khấu cho mình gần như hết luôn đấy), vì 2 bé nhà mình sinh đôi nên cứ phải tìm chỗ nào rẻ để mua
2 bé nhà mình chụp hồi 1 tuổi, hi

chich 1b
07-24-2010, 11:04 AM
Tớ đã cho con tớ dùng dòng sp này rồi, nói chung ngọt. nếu mẹ nào con không thích ngọt mấy thì có thể dùng sang Dielac Pedia cũng của Vinamilk, loại này thì dễ mua hơn. giá thì tầm >230k/hộp 900g (ăn thử thì mua hộp bé).
Nhân đây mình xin chia sẻ với các mẹ có con còi vụ ăn uống của con bé nhà tớ mà theo cảm nhận của tớ là ok.
bé nhà tớ trước cũng toàn dùng sữa ngoại đắt tiền mà cân chả thấy lên. Chán đời tớ chuyển sang dùng dielac. Cạnh nhà tớ có con bé cũng còi (1 tuổi 8kg), đi khám VDD họ bảo về đun nước gạo lứt pha sữa cho nó uống, thế là tớ bắt chước (con tớ tầm 3 tháng nay chả ăn gì cả, lúc thì biếng ăn sinh lý, khỏi, ăn lại được 1 tuần thì mọc răng). hơn 1 tuổi mà cả ngày ko nổi 10 miếng cháo đâu đến nối tớ chán chả nấu gì, đến bữa xúc của trẻ nhà hàng xóm 1-2 miếng cho qua bữa. Tớ pha sữa với nước gạo lứt được hơn 1 tháng rồi (nhà tớ là gạo bắc mẹ tớ xát gửi ở quê lên, mối ngày đun 2 nắm lấy tầm 800ml nước), nước này có ưu điểm là nó ko bị sánh như nước cơm, mùi thơm. nàng nhà tớ cứ ko ăn là tớ cho bình sữa này. Tối đi ngủ tgif cho uống Dielac Pedia cho chắc bụng.
Chả biết có phải vì sữa hợp hay vì gạo lứt mà bé nhà tớ ăn uống thế nhưng trôm vía con tớ thấy khá hẳn, có mông có má và vận động khiếp lắm nên tớ cứ yên tâm coi đây là giải pháp tạm thời trong thời gian con mọc răng ko ăn thì con ko bị sút cân là ok rồi (trước cứ lo 1 tuổi có nổi 9kg ko nhưng giờ thì khá hớn rồi, 12.5 tháng cũng gần 10kg, cao tầm 75cm nên mình thấy nhẹ lòng lắm)
Mong 1 ngày con ăn lại để mẹ đỡ vất vả.
vài lời chia sẻ với các mẹ vậy. mong các con hay ăn chóng lớn.

Bé Tôm
07-24-2010, 02:20 PM
hi, cái này tớ k biết, hỏi nó thfi nó bảo hộp sắt cháy hàng, tớ cũng chẳng biết là thật hay giả, nhưng mà tớ thấy mua hộp 900 thì lợi hơn, mà rõ ràng tớ thấy là của vinamilk, còn nguyên liệu nhập từ cái gì thì chỉ họ bít, hihi
Mẹ nó ơi, sữa cao năng lượng của vinamilk là dielac pedia còn sữa pedia care này là của vita dairy.

Bé Tôm
07-24-2010, 03:02 PM
Tớ đã cho con tớ dùng dòng sp này rồi, nói chung ngọt. nếu mẹ nào con không thích ngọt mấy thì có thể dùng sang Dielac Pedia cũng của Vinamilk, loại này thì dễ mua hơn. giá thì tầm >230k/hộp 900g (ăn thử thì mua hộp bé).
Nhân đây mình xin chia sẻ với các mẹ có con còi vụ ăn uống của con bé nhà tớ mà theo cảm nhận của tớ là ok.
bé nhà tớ trước cũng toàn dùng sữa ngoại đắt tiền mà cân chả thấy lên. Chán đời tớ chuyển sang dùng dielac. Cạnh nhà tớ có con bé cũng còi (1 tuổi 8kg), đi khám VDD họ bảo về đun nước gạo lứt pha sữa cho nó uống, thế là tớ bắt chước (con tớ tầm 3 tháng nay chả ăn gì cả, lúc thì biếng ăn sinh lý, khỏi, ăn lại được 1 tuần thì mọc răng). hơn 1 tuổi mà cả ngày ko nổi 10 miếng cháo đâu đến nối tớ chán chả nấu gì, đến bữa xúc của trẻ nhà hàng xóm 1-2 miếng cho qua bữa. Tớ pha sữa với nước gạo lứt được hơn 1 tháng rồi (nhà tớ là gạo bắc mẹ tớ xát gửi ở quê lên, mối ngày đun 2 nắm lấy tầm 800ml nước), nước này có ưu điểm là nó ko bị sánh như nước cơm, mùi thơm. nàng nhà tớ cứ ko ăn là tớ cho bình sữa này. Tối đi ngủ tgif cho uống Dielac Pedia cho chắc bụng.
Chả biết có phải vì sữa hợp hay vì gạo lứt mà bé nhà tớ ăn uống thế nhưng trôm vía con tớ thấy khá hẳn, có mông có má và vận động khiếp lắm nên tớ cứ yên tâm coi đây là giải pháp tạm thời trong thời gian con mọc răng ko ăn thì con ko bị sút cân là ok rồi (trước cứ lo 1 tuổi có nổi 9kg ko nhưng giờ thì khá hớn rồi, 12.5 tháng cũng gần 10kg, cao tầm 75cm nên mình thấy nhẹ lòng lắm)

Mẹ nó ơi, tối mẹ nó mới cho uống sữa dielac pedia, còn cả ngày uống sữa gì hả mẹ nó. Mẹ nó pha sữa gì với nước gạo lứt. Hic hic chỉ mong con 1 tuổi đc 9 kg thôi mà chắc ko đc rồi!!! :(

let it be
07-24-2010, 03:53 PM
em phải thử theo pp này mới đc, trước thì em cũng chỉ pha nước lọc với sữa vì thấy bảo ko nên pha nước khác ngoài nước lọc, nhưng nghe mẹ nó bảo bé nhà mẹ nó lên cân như thế em cũng thèm, con em 1t có 8,5kg, em strees vô cùng, hu hu, mà trộm vía con em ăn uống ngoan ngoãn chứ có lười ăn đâu

chich 1b
07-24-2010, 03:56 PM
nhà tớ dùng toàn bộ vinamilk mẹ nó ạ, đang dùng sữa số 3. ấy chịu khó đun nước gạo lứt đi nó ko sánh đâu. Kiên trì một tí vì con tớ uống hơn 1 tháng rồi. mẹ bé SDD cạnh nhà mình chị ấy bảo con chi ấy ko thể được thế này nếu ko có nước gạo lứt. nhà chị ấy thì dùng Nan. bé nhà mình giờ cũng chỉ uống 700-800ml thôi không nhiều đâu.

let it be
07-24-2010, 03:56 PM
Mẹ nó ơi, sữa cao năng lượng của vinamilk là dielac pedia còn sữa pedia care này là của vita dairy.

cái bọn vinamilk này chả bao giờ thấy quảng cáo, hic, hnay em mới biết, con nhà em thì sữa ngoại nội đủ cả mà chả thấy sữa nào lên cân, cả dielac cũng dùng qua rùi mà cũng chả thấy lên cân, hy vọng cái dielac pedia này hợp

let it be
07-24-2010, 04:07 PM
nhà tớ dùng toàn bộ vinamilk mẹ nó ạ, đang dùng sữa số 3. ấy chịu khó đun nước gạo lứt đi nó ko sánh đâu. Kiên trì một tí vì con tớ uống hơn 1 tháng rồi. mẹ bé SDD cạnh nhà mình chị ấy bảo con chi ấy ko thể được thế này nếu ko có nước gạo lứt. nhà chị ấy thì dùng Nan. bé nhà mình giờ cũng chỉ uống 700-800ml thôi không nhiều đâu.

chị pha diela pedia với nước gạo lứt hả chị, lấy 2 nắm gạo đun cùng 800ml nước, đun còn khoảng bao nhiu nước hả chị? bé nhà em trộm vía vẫn ăn cháo tốt, có sợ ăn nước gạo lứt nhiều chất bị đầy bụng ko ăn đc cháo nữa ko nhỉ
cám ơn chị đã share cho knghiem hay nhé

chich 1b
07-26-2010, 08:03 AM
Chị hay lấy 2 nắm gạo, đổ nước đun sôi rồi đun nhỏ lửa tầm nửa tiếng. cũng chẳng đong nước bao giờ. Hôm nào đun dặc thì cứ pha BT, thiếu thì thêm nước sôi thôi.
Thôi em cứ chịu khó ninh nước gạo cho nó một thời gian xem thế nào. Con nhà chị có đợt ăn lại cháo chị vẫn thấy nó uống sữa bt.
Con nhà chị còi nên ai bảo gì mình cũng thử, chỉ có điều nó không chịu uống thuốc nên chả dùng thuốc bổ bao giờ. Lên cân châm lắm, tháng chỉ 2-3 lạng là kịch (đấy là đợt ăn được ngày 3 bát bột + 500ml sữa). Hôm qua cân được 9.8kg, dài 76cm. tính ra 1.5 tháng tăng được 1.1kg+3cm. Chả mong gì hơn.
nếu con em ko thích ngọt thì em cứ dùng sữa thường thôi. sữa kia nó ngọt hơn mà nhiều tinh bột (lúa mạch thì phải) nên ngán lắm. nhà chị mới dùng pedia được khoảng 1 tuần thôi, con hci nó uống được nên ko ăn thì cho bình sữa này, ngày 1-2 bình, thường là vào sáng và tối vì ở nhà bà ko cho ăn được nên sáng mình cho 1 bình 250ml là yên tâm.

let it be
07-26-2010, 08:41 AM
Chị hay lấy 2 nắm gạo, đổ nước đun sôi rồi đun nhỏ lửa tầm nửa tiếng. cũng chẳng đong nước bao giờ. Hôm nào đun dặc thì cứ pha BT, thiếu thì thêm nước sôi thôi.
Thôi em cứ chịu khó ninh nước gạo cho nó một thời gian xem thế nào. Con nhà chị có đợt ăn lại cháo chị vẫn thấy nó uống sữa bt.
Con nhà chị còi nên ai bảo gì mình cũng thử, chỉ có điều nó không chịu uống thuốc nên chả dùng thuốc bổ bao giờ. Lên cân châm lắm, tháng chỉ 2-3 lạng là kịch (đấy là đợt ăn được ngày 3 bát bột + 500ml sữa). Hôm qua cân được 9.8kg, dài 76cm. tính ra 1.5 tháng tăng được 1.1kg+3cm. Chả mong gì hơn.nếu con em ko thích ngọt thì em cứ dùng sữa thường thôi. sữa kia nó ngọt hơn mà nhiều tinh bột (lúa mạch thì phải) nên ngán lắm. nhà chị mới dùng pedia được khoảng 1 tuần thôi, con hci nó uống được nên ko ăn thì cho bình sữa này, ngày 1-2 bình, thường là vào sáng và tối vì ở nhà bà ko cho ăn được nên sáng mình cho 1 bình 250ml là yên tâm.

ái chà chà, nàng này nhà chị tu 1 bình 250cc cơ à, trộm vía giỏi quá, con em sáng ra chỉ đc 150 thui, còn các bữa trưa tối chỉ 100ml , hic, ngày trước cũng mỗi lần đều 200ml chả hiểu sao càng ngày càng đuối
em là em chỉ mong cái đỏ đỏ kia của nhà bác thui, bác còn mong j hơn nữa, he he

haanh09
07-27-2010, 10:18 AM

Đúng đấy, thấy nhiều mẹ nhầm lẫn giữa hai loại sữa này quá. Loại của Vita dairy mình chỉ thấy hộp sắt thôi, mà cũng không thấy có hộp 900g. Còn ở Viện dinh dưỡng có bán một loại sữa nữa của Đức tên là berlamin, cũng dòng cao năng lượng. Cô bán hàng nói berlamin và pediacare đều như nhau nhưng berlamin thì nhạt còn pediacare thì ngọt. mình cho con mình uống thử cả hai loạii rồi, berlamin dễ uống hơn. Tóm lại thấy bảo phải uống đựoc 400-500ml một ngày (chưa kể ăn cháo) thì mới tăng cân. Con nhà mình cho uống thử khoảng 3 tuần, mỗi ngày cố gắng cũng chỉ được 350-380ml, kết quả lên được 1 lạng (coi như không lên cân).
Chẳng lẽ lại cho uống thử dielac pedia ?????

chich 1b
07-27-2010, 12:27 PM
mình thì chả biết có phải tại sữa ko vì con mình cũng mới dùng sữa này. Uống dielac từ hồi 9 tháng nhưng tăng cân chậm. Mình thiên về tác dụng của nước gạo lứt nhiều hơn. Sữa con uống output đều đẹp là ok rồi chả nên đổi làm gì.

Bé Tôm
07-28-2010, 08:56 AM
Mình thì xin có 1 ý kiến thế này về việc uống sữa cao năng lượng(CNL) ? (Lợi hại của việc dùng sữa cao năng lượng nhiều thì các mẹ tìm trên mạng bác sĩ nói rất nhiều)
Như nàng nhà mình lúc còn 8,9 tháng mình cho uống sữa Similac neosure cũng là dạng sữa CNL cho trẻ dưới 1 tuổi nhưng mình thấy bé tăng cân chẳng ăn thua gì, đợt vừa rồi mình cho bé nhà mình uống cansua 3 đồng thời mình cũng chuyển cho bé nhà mình uống dielac 2 + trộm vía là đợt này nàng ăn được cháo+ mỗi ngày 1 hộp sữa chua(trước ko chịu ăn) tháng vừa rồi nàng ý cũng tăng được 6 lạng (thế là mừng lắm rồi). Bởi vậy mình nghĩ rằng quan trọng là bé ăn uống cháo bột thế nào, hợp sữa nào thôi (kể cả ko phải sữa CNL) thì bé vẫn tăng cân tốt.Nếu hợp thì sữa thường còn tăng cân tốt hơn sữa CNL ko hợp. Như trước đây mình cũng sốt ruột lắm, chỉ nghĩ đến hết loại sữa CNL này đến thử loại sữa CNL khác nhưng h mình nghĩ khác rồi.Câu quen thuộc mà các mẹ hay truyền nhau :D : phải hợp sữa thì mới tăng cân (ko quan trọng là sữa CNL nhé, mà ko phải là sữa CNL càng tốt :D)!

lanchuot99
07-31-2010, 10:50 PM
hôm qua mình mua 1 hộp dialac pedia để cho bé uống buổi tối trước khi đi ngủ, còn trong ngày thì uống dialac123 thì có đc ko hay phải uống dialac pedia hết, các mẹ cho ý kiến với

let it be
08-10-2010, 10:08 AM
Mình thì xin có 1 ý kiến thế này về việc uống sữa cao năng lượng(CNL) ? (Lợi hại của việc dùng sữa cao năng lượng nhiều thì các mẹ tìm trên mạng bác sĩ nói rất nhiều)
Như nàng nhà mình lúc còn 8,9 tháng mình cho uống sữa Similac neosure cũng là dạng sữa CNL cho trẻ dưới 1 tuổi nhưng mình thấy bé tăng cân chẳng ăn thua gì, đợt vừa rồi mình cho bé nhà mình uống cansua 3 đồng thời mình cũng chuyển cho bé nhà mình uống dielac 2 + trộm vía là đợt này nàng ăn được cháo+ mỗi ngày 1 hộp sữa chua(trước ko chịu ăn) tháng vừa rồi nàng ý cũng tăng được 6 lạng (thế là mừng lắm rồi). Bởi vậy mình nghĩ rằng quan trọng là bé ăn uống cháo bột thế nào, hợp sữa nào thôi (kể cả ko phải sữa CNL) thì bé vẫn tăng cân tốt.Nếu hợp thì sữa thường còn tăng cân tốt hơn sữa CNL ko hợp. Như trước đây mình cũng sốt ruột lắm, chỉ nghĩ đến hết loại sữa CNL này đến thử loại sữa CNL khác nhưng h mình nghĩ khác rồi.Câu quen thuộc mà các mẹ hay truyền nhau :D : phải hợp sữa thì mới tăng cân (ko quan trọng là sữa CNL nhé, mà ko phải là sữa CNL càng tốt :D)!
em cũng hay đổi sữa cho con xem con hợp loại nào, nhưng cứ 3,4 tháng em mới đổi(chứ ko phải đổi liên tục)nếu cảm thấy bé ko tăng cân, nhưng hình như rốt cuộc lại con em là dạng ko hấp thu vì sữa nào cũng chả thấy lên cân, còi vẫn hoàn còi
em đang học theo pp của mẹ chichb1, em đc dì họ ở quê cho gạo lứt vừa mới cấy, còn thơm mùi gạo lắm, thử đun nước cho bé uống xem có khá khẩm hơn ko

MeThaiCoi
08-19-2010, 09:36 AM
Hôm nay e cho bé ăn Pediacare được 1 tháng rồi đấy các mẹ ah. Trộm vía nghìn lần con thấy tăng được 0.5kg. Lâu lắm mới thấy con tăng cân, đổi đủ các loại sữa ngoại. Thôi chắc con mình người VN thì chuộng hàng VN

hoaanh2912
08-23-2010, 05:05 PM
Hôm nay e cho bé ăn Pediacare được 1 tháng rồi đấy các mẹ ah. Trộm vía nghìn lần con thấy tăng được 0.5kg. Lâu lắm mới thấy con tăng cân, đổi đủ các loại sữa ngoại. Thôi chắc con mình người VN thì chuộng hàng VN
Trộm vía bé nhà mình mới uống được 20 ngày (3 hộp) cũng đã tăng được 0.8kg trong khi các tháng trước lẹt đẹt tăng 0.3-0.4kg thôi (bé nhà mình 14 tháng). Chắc con hợp sữa này.

milkshop
10-06-2010, 08:58 PM
E tưởng sữa này của Mỹ ạ? http://www.pediacare.com/index.html

ANH_TQT
10-09-2010, 05:19 PM
E tưởng sữa này của Mỹ ạ? http://www.pediacare.com/index.html
Mình thấy bảo là nguyên liệu nhập từ Mỹ thôi còn đóng hộp ở Việt Nam. Trên vỏ lon cũng thấy có địa chỉ nơi sản xuất mà (chắc là nơi đóng hộp)!

Ngocdieplinh
02-20-2012, 02:03 PM
Chào các mẹ, các mẹ cần mua sữa Pediacare thì liên hệ với em nhé. Gian hàng của em cũng có ở trên này lâu rồi ạ, ...các mẹ xem chữ ký nha.

binhcoi84
10-23-2012, 02:24 PM
huhu hnay nhà m cũng cho con đến VDD khám và cũng đc tư vấn dùng sữa này! cũng đang tính kết hợp cho con uống sữa này kèm theo sữa đang dùng xem có kết quả gì ko đây!

mun_thoi
11-05-2012, 10:20 AM
Chào các mẹ.

Pediacare là dòng dinh dưỡng đặc biệt, thành phần chứa nhiều đạm đậu nành dành cho trẻ biếng ăn, giúp hấp thụ thức ăn, và hỗ trợ tiêu hóa.
Nhà mình bán đó, lon 400g giá 168k. Các mẹ quan tâm mua ủng hộ mình nhá!

ha.vi2011
11-05-2012, 01:46 PM
hóng cái vụ này ah..........................

vongdautam
11-05-2012, 03:21 PM
em cũng vào hóng....................

me yeu nghe
10-10-2013, 10:04 AM
Chào các mẹ, các mẹ cần mua sữa Pediacare thì liên hệ với em nhé. Gian hàng của em cũng có ở trên này lâu rồi ạ, ...các mẹ xem chữ ký nha.

oánh dấu mẹ nó! nhà e còn nhiều pedia sure , rồi dialac, phrisolac quá, hay cứ lấy thêm 1 hộp Pedia care uống thử nhỉ!