Cần giúp: chọn sữa nào tốt cho bé!!!!

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi meyeutre, 7/7/2010.

1. meyeutre

meyeutre Thành viên mới

Bé nhà mình được 4 tháng tuổi rùi ,đã uống sữa Nan của Hà Lan rất hợp nhưng bây giờ các đại lý toàn lấy của philippin ve thui. Bé nhà mình uống thử bị táo. Mình đang không biết chuyển sang loại sữa nào vừa tốt đày đủ dưỡng chất lại vừa mát cho bé. hix. Mẹ nào biết thì chỉ co mình với!!!!:(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meyeutre
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. puppup

puppup www.hangucxachtay.com

Chào bạn
    bạn đổi sữa qua Bellamy's Organic đi sữa này mát, thơm ngon , gần giống sữa mẹ vì bò được nuôi ăn cỏ tự nhiên đến 1 time nào đó lấy sữa nên rất tốt, mình đã giới thiệu cho nhiều mẹ dùng rồi, các mẹ đều thích , bé hưởng ứng và ko bị táo nhé,...hihih
    bạn thử xem , nhé Vn có bán sữa này

meyeutre thích bài này.
  3. BEYEUCUAME'S SHOP

BEYEUCUAME'S SHOP Contributor-016.333.69035

Nan là dòng mát nên mẹ nó nên chọn một dòng sữa tương tự. Theo mình biết thì karicare của Úc , hay XO cũng là dòng mát đấy.

meyeutre thích bài này.
  4. meyeutre

meyeutre Thành viên mới

thanks các mẹ nha. mà các sữa đó mình có thể mua ở đâu nhỉ?các hàng mình mua đều hok thấy có.
    XO mình cũng đã từng cho bé uống rùi nhưng hok hợp.

5. puppup

puppup www.hangucxachtay.com

Hi bạn !
    Nêu bạn mua Bellamy's Organic thì hôm bữa 1 chi bạn nói là ở Colour full gi đấy có bán hay chị Thủy 0912966438 bán đây đủ hết bạn ah

6. minhly2010

minhly2010 Banned

bạn cho bé uống sữa nhập từ Úc đi sữa đó dinh dưỡng cao, giá cả so với các loại sữa ngoại khác lại rẻ hơn: Vd sữa S26, Nurture gold, hoặc Kaicare, bạn có thể điện thoại số 094.4549.262 gặp chị Kim

7. BEYEUCUAME'S SHOP

Đúng rồi đó bạn. Sữa úc giá thành chỉ tương đương như các dòng sữa Nhập trong nước thôi.
    Mình biết Shop này bán giá thấp chỉ 280k/h này 900g hàng Karicare ấy, loại này mát mà tăng cân rất tốt.01679557607.

8. mebetan

mebetan Thành viên tập sự

Mình hiện nay có 2 bé. ! bé 4tuổi và 1 bé 2 tháng. Trước đây mình cho bé uống sữa của hãng abbot nhưng giờ mình thấy sữa delac là hợp với bé nhà mình nhất. Bé nhà mình uống rất hợp và rất bụ bẫm. Thắng lớn từ ngày đổi sữa cháu lại thích uống sữa và thích ăn cơm lắm các mẹ ah. Các mẹ thử mua cho bé dùng thử xem. Nhưng btheo mình chẳng biết nên chọn sữa nào cho đúng và tốt hết chủ yếu có hợp với bé nhà mình ko thôi.

9. Coc_cu

Coc_cu Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: chọn sữa nào tốt cho bé!!!!

Sữa Physiolac là lựa chọn không tồi mẹ nó ạ, rất tốt cho bé đấy ạ.

10. Tungdzin

Tungdzin Thành viên sắp chính thức

Ui, mình cũng có một số kinh nghiệm trinh chiến với ông con khó tính. He he, giờ hành trình tìm sữa tốt đang dừng lại ở Irceo.
    Theo mình, Aptamil (Anh, Đức), Sữa Pháp ( Modilac, Gallia, Picot), sữa Nhật ( Icreo, Mori, Wakodo) đều là dòng sữa mát, nhạt nhạt như sữa mẹ.

11. Vinacua

Vinacua Hotline: 0967.538.709

Mình thấy dòng các loại sữa của Nhật đều tốt, mát và dễ uống. Bé nàh mình chuyên uống Meji, giờ chuẩn bị hcuyển sang Moỉnaga.

12. smartbabysuanon

smartbabysuanon Banned

Các mẹ nên cho bé dùng sữa smartbaby sữa non vì trong sữa có sữa non (Colostrum) của bò. Sữa non của bò có công dụng đặc trưng tương tự như sữa non của bà mẹ . Đặc biệt các nhà khoa học chứng minh sữa non (Colostrum) của bò có các kháng thể cao hơn gấp nhiều lần so với sữa non của mẹ , Bổ sung DHA , Vitamin D3, Bổ sung các Vitamin nhóm A, B (B1, B2, B6) và Canxi(Ca), các khoáng chất và Acid amin khắc phục tính biếng ăn ở trẻ .Giúp trẻ phát triển khỏe mạnh một cách toàn diện. Bạn tham khảo thêm : smartbabysuanon.com.vn

babe2010 thích bài này.
  13. sua_mat_nactalia_organic

sua_mat_nactalia_organic Thành viên tập sự

Như vậy là bé của bạn bây giờ được 11 tháng tuổi rồi. Về sữa mát thì mình thấy sữa của Pháp là niềm tin số 1 của các bà mẹ. Bé 11 tháng bạn thử cho bé sử dụng Nactalia công thức 2 xe sao. Sữa Nactalia công thức 2 được điều chỉnh phù hợp với độ thẩm thấu thận chưa trưởng thành ở trẻ nhỏ: 99 mOsm/l.

14. gdhphuc

gdhphuc Banned

Đang có topic khá hot về sữa Nactalia đấy mẹ nó ơi, mẹ nó vào tham khảo xem thế nào nhé!

15. syoss

syoss syoss

Mình toàn cho bé uống Nan của Nga, tốt lắm ý. Có lẽ do bé hợp với sữa này

16. PGsua

PGsua Banned

Các mẹ và các bé yêu ! Các mẹ tham khảo sữa siêu sạch Nactalia ( nhập khẩu từ pháp) này nhé
    Thứ nhất là Nactalia được sản xuất trên dây chuyền hiện đại của Nutribio. Xét về khoản chứng chỉ về chất lượng, Nactalia chẳng thua bất cứ nhãn sữa uy tín nào trên thị trường Việt Nam với các cơ quan kiểm định hàng đầu châu Âu cũng như thế giới như:
    ISO 9001 v2000
    • IFS5 (upper level) - BRC5 (grade A)
    • ISO 22000 – in progress for 2010
    • Organic Products (AB) (cái này rất đáng chú ý bởi đây là thời đại của sản phẩm Organic, sản phẩm siêu sạch)
    • Halal products
    . HACCP

- Thứ hai là thành phần gần giống sữa mẹ theo khuyến cáo nhi khoa gần đây nhất với Protein gần giống với protein trong sữa mẹ: Protein hàm lượng thấp, phù hợp nhất với trẻ nhỏ theo khuyến cáo nhi khoa mới nhất. Tỷ lệ “Caseins/whey proteins” tương đương sữa mẹ (40/60). 2 protein đặc biệt trong tự nhiên được lựa chọn có trong thành phần sữa mẹ:
    • Alpha-lactalbumin – thành phần whey protein chính trong sữa mẹ – đặc biệt giàu amino acids thiết yếu và tryptophan.
    • Beta-casein – thành phần casein chính trong sữa mẹ ít gây dị ứng và tiêu hóa dễ hơn các casein khác.

- Thứ ba là Nguồn carbohydrate đa dạng giúp tiêu hóa tốt hơn: FOS (Fructo-oligosaccharides) là các sợi của chuỗi fructose ngắn. Những sợi này tác động đến prebiotic. Chúng có tác dụng kích thích sự phát triển của bifidobacteries giúp chống lại sự nhiễm trùng. Chúng giúp cho tiêu hóa tốt hơn và giải quyết những vấn đề về hấp thu .
    - Thứ 4 Nactalia có vị nhạt, mát là đặc trưng ( gần giống sữa mẹ) nên trẻ sẽ ko bỏ bú mẹ khi sử dụng sữa Nactalia
    - Thứ năm là Nếu các mẹ đơn giản là muốn đổi sữa cho con vì đã dùng qua các loại sữa nhưng chưa có kết quả như ý thì không nên bỏ qua anh chàng lính mới này. Với các tiêu chuẩn chất lượng và hệ thống kiểm định của châu Âu quy định ra như tỷ lệ vi sinh, cân nặng v.v. Thêm nữa, sản phẩm được nhập khẩu nguyên lon từ Pháp nên không sợ hàng giả, hàng xách tay đâu. Hi vọng rằng sữa Nactalia sẽ được phục vụ các bé yêu và đáp ứng cũng như làm hài lòng các mẹ
    Hiện nay sữa đã có ở 169B Thái Hà

Sửa lần cuối: 11/12/2010
    TuUyen_010409 thích bài này.
  17. BEYEUCUAME'S SHOP

Ui. Thằng cháu mình Uống Organic thì lại táo dã man. mà Uống Meiji và Aptamil lại ok. Công nhận là các dòng mát bây giờ được nhiều mẹ dùng nhất là Aptamil, Karicare.

18. toanymail

toanymail Thành viên chính thức

Nhật lại "uýnh" Pháp rồi kìa :D Chẳng biết đường nào mà lần ekj

19. minhminh19

minhminh19 Thành viên tích cực

Bạn cho em bé dùng thử dòng Bio (organic) xem, công thức giống sưã mẹ, bé dễ uống lại tốt cho tiêu hóa. Ở VN mình đang có sưã Gittis của Áo ấy. Bé nhà mình rất thích sữa này đó. Trẻ em Vn thường thích đường và thích ngọt vì thế sẽ rất tốt nêú mình hướng con ngay từ bé xíu ko ăn uống đồ ngọt. Sẽ tạo cho bé thói quen tốt đâý. Bạn có gì cần tư vấn thêm về sưã Gittis thì gọi theo số 37833949 gặp c. hằng nhé. Hiiiii...

20. melinhchuot

melinhchuot Thành viên chính thức

Theo mình chủ yêu các bé có hợp sữa hay không! Mình thấy trong thành phần sữa Nhật thì nhiều DHA và tăng chiều cao và cung mát. Còn thành phần sữa Úc thì nhiều chất béo và chất xơ. Miễn là con mình thấy hợp. Cún con nhà mình uống meiji thấy tăng cần đều và không bị táo. Tháng thứ nhất và tháng thứ hai mỗi tháng tăng 1 kg 7.