Cần giúp: Thi vào lớp chuyên Anh của Ams cuối lớp 7 thế nào?

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi me_xitin, 8/7/2010.

1. me_xitin

me_xitin Thành viên tập sự

Có mẹ nào có con học Ams chuyên Anh cấp 2 ko cho em hỏi kinh nghiệm với.
    Cách cách nhà em năm nay học lớp 7 trường Ams. Mà mẹ nào có con học Ams thì đều biết trường này cuối lớp 7 mới thi phân loại học sinh vào các lớp chuyên. Em có kì vọng cho con gái vào chuyên Anh. Con em năm nay lên lớp 7 rồi, cuối năm nay sẽ thi. Hiện nay em cũng cho cháu học TA ở Language Link và mời 1 cô giáo TA đến nhà dậy. Sở dĩ như vậy vì cô giáo cũng tư vấn cho em là học Language LInk thì sẽ giúp cháu có điều kiện học nghe và nói tốt nhưng ngữ pháp và từ vựng thì vẫn phải nhờ cô củng cố và cho làm bài tập. Tuy nhiên em băn khoăn là hình thức thi vào chuyên Anh AMs liệu có gì cao xa hơn ko vì cô giáo dạy cháu ở nhà ko phải là GV trường AMs, và em lo bởi hình thức thi cử ở Việt Nam vẫn rất hay học 1 đằng, thi 1 nẻo, nhất là các kì thi trường chuyên lớp chọn. Thật ra đây cũng là vấn đề em lo xa thôi chứ em cũng rất yên tâm về việc học của cháu ở cả Language Link và cả cô giáo dậy cháu tại nhà vì bản thân cháu cũng rất thích cô và việc học ở trung tâm. Tuy nhiên em cũng rất mong được mẹ nào có con trải qua kì thi thế rồi thì tư vấn giúp em.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me_xitin
    Đang tải...

2. Mimi Se7enteeN

Mimi Se7enteeN Nga - 0915 577 566

Nếu em nhà mình đã học TA tốt rồi thì chị ko cần quá lo lắng chị nhé! Chỉ cần tìm 1 số đề thi các năm để cô trò trao đổi cho thêm phần yên tâm là được. Đi thi thì tinh thần thoải mái là quan trọng nhất chị nhé! Còn nếu chị cần 1 đ/c cho em học thêm thì em xin giới thiệu với chị 1 đ/c nhé:

Ngay gần trường Ams có trung tâm Minh Anh của thầy Thoại (1 thầy giáo trường Ams mở ra) để giúp các em luyện thi vào ams và ở đó cũng có rất nhiều hs ams theo học với đội ngũ giáo viên đa số là từ trường ams, tổng hợp và sư phạm dạy. Ở đó có các lớp cho bé từ lớp 2 đến lớp 12, và nhiều môn như Toán, Lý, Hóa, Văn, Anh, Sinh. Các thầy cô ở đó rất có kinh nghiệm dạy cho học sinh trường ams cũng như các kiểu đề thi tuyển, phân lớp ở ams chị nhé!
    Sở dĩ em biết để đến trung tâm đó để chỉ cho chị vì em cũng từng học ở đó đấy ạ. Lúc em học ở đó cũng bằng tuổi em nhà mình, và thời điểm đó thì có lớp chuyên Anh (em cũng tham gia lớp đó) còn hiện tại có ko thì em ko được rõ nữa.
    Lúc em học thì đ/c trung tâm là khu tập thể C5 Giảng Võ chị nhé! Còn hiện tại thì ko rõ trung tâm còn ở đó ko. Nếu chị quan tâm có thể đến đó hỏi thăm, em nghĩ là ở khu Giảng Võ thì lớp của thầy Thoại rất nổi tiếng ạ, hỏi chắc là ai cũng biết đấy ạ.
    P/s: Gọi là trung tâm nhưng thực chất các thầy cô chỉ thuê vài phòng họp ủy ban hoặc nhà riêng rộng rãi quanh khu Giảng Võ để mở lớp dạy thêm cho các em thôi ạ!

Cuối cùng! Xin chúc 2 mẹ con thoải mái tinh thần để thi cử được thuận lợi ạ!

3. me_xitin

Cảm ơn Mimi nhưng chỉ là chị chỉ muốn hỏi dạng đề thôi bới vấn đề học thêm hiện nay của cháu chị rất yên tâm rồi. Chị quan niệm là ko cần phải học thầy cô nổi tiếng mà chỉ cần cháu tiếp thu tốt và hợp với cô giáo đang dậy cháu là đc.Như ngày trc chị cho cháu ôn thi vào lớp 6 trg Ams, chị cũng ko cho cháu học lò gì đâu, chỉ cho cháu ôn tập của 1 cô giáo thôi. Chị sợ cảnh cho con học lò rồi ai học thì học ai chơi thì chơi lắm.
    Chị muốn tham khảo xem mẹ nào có kinh nghiệm thì cho chị vài lời khuyên giúp con gái thi tốt hơn thôi.

4. Mimi Se7enteeN

Mimi Se7enteeN Nga - 0915 577 566

Ðề: Thi vào lớp chuyên Anh của Ams cuối lớp 7 thế nào?

Dạng đề của Ams thì có lẽ trên website/forum trường sẽ có thôi chị :) Giờ các em cấp 2 cũng tiếp cận với CNTT từ rất sớm mà. Hoặc nếu ko em nghĩ chị gặp cô giáo dạy T.A của cháu ở trường và xin cô thì cô cũng nhiệt tình cho thôi chị ạ :)
    Chúc em nhà mình sẽ đạt kết quả tốt ạ!

5. Me Kiens

Me Kiens Thành viên đạt chuẩn

--------------Đánh dấu để xem.
    ----------------

Thanks.

6. me_xitin

mẹ nó có con học trg Ams à? mình hỏi tuần nay rồi mà thấy đc ít tư vấn viên quá :p mỗi em mimi :X