PDA

View Full Version : Hà Nội: Mẹ nào có hộp xốp không? Mua giống cây ở đâu nhỉ?

Annhi2010
07-13-2010, 08:12 PM
Không biết post ở đâu,đành post mục này vậy.
Tình hình là em đang định trồng cây trong hộp xốp,mẹ nào có hộp xốp không dùng thì cho em xin với ạ. Hihi.

Em cũng muốn mua một vài giống cây như: cải, mồng tơi và một vài cây khác.Mẹ nào có không nhỉ? Hoặc có biết ở đâu bán không vậy? Em trồng cho bé nhà em ăn dặm ạ. Chịu khó tí nhưng được rau sạch. ;)

huephuong
07-13-2010, 09:01 PM
Tình hình là em đang định trồng cây trong hộp xốp,mẹ nào có hộp xốp không dùng thì cho em xin với ạ. Hihi.

Em cũng muốn mua một vài giống cây như: cải, mồng tơi và một vài cây khác.Mẹ nào có không nhỉ? Hoặc có biết ở đâu bán không vậy? Em trồng cho bé nhà em ăn dặm ạ. Chịu khó tí nhưng được rau sạch. ;)
hộp thì xin mấy chị bán hoa quả í,nhiều lắm, còn giống cây thì em vào chợ hà đông mà mua, đủ các laọi rau luôn.

dohuong143
07-13-2010, 09:37 PM
Nếu ở Hà Nội thi qua chỗ Phạm ngọc Thạch mua giống rau nhé, gần cầu Trung tự nhé

Annhi2010
07-13-2010, 10:01 PM
hộp thì xin mấy chị bán hoa quả í,nhiều lắm, còn giống cây thì em vào chợ hà đông mà mua, đủ các laọi rau luôn.
Hì, ko biết họ có cho ko nhỉ? Em chưa đi chợ Hà Đông bao giờ, ko bít nó ở đâu nữa cơ.

Nếu ở Hà Nội thi qua chỗ Phạm ngọc Thạch mua giống rau nhé, gần cầu Trung tự nhé
He he, mai mốt lượn đó xem thế nào. Cảm ơn mẹ nó.

hoaanh2912
07-13-2010, 10:46 PM

Lên chợ Bưởi vào các ngày phiên 4, 9, 14, 19, 24, 29. Giống cây gì cũng có.

Mẹ nghé yêu
07-13-2010, 10:52 PM
ra chợ nào cũng có cả mẹ nó ạ. MÌnh cũng muốn trồng mà chẳng có hộp xốp để trồng, còn mấy chị bán hoa quả thì mình ngại k dám xin, hihi

me.lala
07-14-2010, 08:52 AM
Mình cũng mới thử nghiệm trồng cây rau mầm trong hộp xốp với mùn cưa. Hạt giống thì có thể mua ở mấy cửa hàng rau sạch Phạm Ngọc Thạch....Hộp xốp thì ở chợ đầu mối Long Biên - ĐỒng Xuân nhiều lắm, mẹ nó có thể mua 15K 1 hộp to đùng, hộp nhỏ hơn thì khoảng 5k-10k/hộp

Mẹ Ku Tũn
07-14-2010, 11:32 AM
cho em hỏi xin mùn cưa ở đâu ạ? ngoài ra thfi trồng với cái gì dc ạ? em cũng cần quá

ararechan
07-14-2010, 11:55 AM
chậu nhựa vỡ hỏng, hộp sữa to loại 1.5kg có thể dùng được. Đất có trộn sẵn phân bón mua ở chợ tạm đoạn đầu Kim Ngưu nối với Lò Đúc nhưng đắt kinh.

ngongioto
07-14-2010, 01:00 PM

Tất cả đều có trên chợ Bưởi ấy chị gái ah

Annhi2010
07-14-2010, 02:22 PM
Hihi. Cảm ơn mọi ng. Hôm nào thử đi tới PHạm Ngọc Thạch với KIm Ngưu coi chứ chợ Bưởi thì xa xôi quá là xa xôi. Nàng kia mới 4 tháng, mẹ chả muốn đi đâu xa. Hihi.

papa-map
07-14-2010, 06:23 PM
Mẹ nó ra chợ Bưởi nhiều lắm, đất thì ra sông Hồng lấy free , hộp xốp thì mua của những người bán hoa quả rồi đục lỗ cho đăt vào
Nhà mình trồng rồi, trộm vía rau cải và mồng tơi mọc nhanh lắm ý

caphe55
07-15-2010, 02:41 PM

Cách đây khoảng 6 tháng bố mình mua hộp xốp ở chỗ hồ Láng Thượng, gần chùa Láng ý, bố mình mua 2 ngàn đồng 1 cái, bố mình bảo muốn mua bao nhiêu cũng có, cái đẹp 2 ngàn, cái hơi xấu tí thì 1 ngàn.

me_vietanh
07-15-2010, 04:20 PM
Mình xin được hộp xốp của cô đẩy xe rác lúc đi ..đổ rác..hi...( chắc của nhà nào ko dùng nên vứt). Mình ra chợ bưởi mua loại đất dinh dưỡng về trồng, hình như 30k/ 10 cân ý loại đó có sẵn dinh dưỡng rồi chỉ việc trồng thôi. Lúc đầu mình hăng hái lắm nào trông mướp, trồng rau cải, lúc đầu cây lớn nhìn thích lắm nhưng 1 thời gian chả thấy lên nữa chết héo dần, hóa ra vì sân thượng nhà mình ko có nắng..hic..( chả có kinh nghiệm trồng cây). Mình đành mang xuống sân tầng 1 chuyển sang trồng hành hẹ, ớt, gừng , được vài hôm hàng xóm vác lên 2 chú gà chọi con thế là nó xông vào mổ toe hoe "vườn cây" của mình và thùng xốp, thế là dự án trồng cây của mình cũng toi theo luôn..hic...

giaogiao
07-15-2010, 05:15 PM

cần gì hộp xốp mẹ nó, lấy cái rổ nhựa vuông hoặc cái khay úp chén có thể tháo ráp đó, mẹ nó có thể lót miếng nilon ở dưới cho khỏi đổ đất, có thể đục vài lỗ cho thoát nước, sau đó cho đất xốp vào gieo trồng thôi

hoanang1
07-16-2010, 08:55 AM
cái này gian nan lắm à nha, tớ cũng đú đởn theo các mẹ trồng rau. Ban đầu thấy rau lên sướng lắm ý, dưng mà dần dần nó cứ héo hắt rồi chết lúc nào ko hay. Đúng là làm cái gì cũng phải chuyên tâm, he he. Tớ thì tắc bụp nên chả hiệu quả đc, giờ thì mỗi thứ đi 1 nơi chả còn ý định trồng rau, huhuhu

Annhi2010
07-16-2010, 02:55 PM
Cử thử xem sao, biết đâu lại thành công. HIhi.

huephuong
07-16-2010, 03:11 PM
Cử thử xem sao, biết đâu lại thành công. HIhi.

hào hứng đựoc vài bữa đầu thui em gái ơi, rùi chán ngay mà, hi hi.

longtham
07-16-2010, 04:24 PM
hơ hơ, thế mà hok biết chị cần hộp xốp, nhà em vừa cho ra đi 2 hộp. hạt giống thì mẹ nó ra đường Hoàng Hoa Thám mua , rẻ lắm, 5k/1 túi hoặc 10k/ 1 túi đủ các loại. Em vừa sắm tháng trước. ăn đc 1 mẻ rồi ah,

Annhi2010
07-16-2010, 04:36 PM
hào hứng đựoc vài bữa đầu thui em gái ơi, rùi chán ngay mà, hi hi.
Hih. E có 1 cây bí đỏ cũng tốt tốt rùi. Thích lắm. Khoái vụ này, ko biết bao giờ chán nữa.

hơ hơ, thế mà hok biết chị cần hộp xốp, nhà em vừa cho ra đi 2 hộp. hạt giống thì mẹ nó ra đường Hoàng Hoa Thám mua , rẻ lắm, 5k/1 túi hoặc 10k/ 1 túi đủ các loại. Em vừa sắm tháng trước. ăn đc 1 mẻ rồi ah,
HIhi, ok. Sẽ nhờ bạn ở gần đó mua vậy. Xa nhà quá.

vitcononline812
07-16-2010, 08:51 PM
e thấy mẹ e htrc mua 1 bó rau muống già(về để cho mọc mầm càng tốt) , cây giống mồng tơi ở chợ Hà Đông. Về mẹ e gieo lên xanh tốt lắm.ngày tưới 2 lần. rau muống lên hơi chậm chứ mồng tơi và rau đay lên nhanh lắm a. Nhưng nhà có 4 ng lớn nên thỉnh thoảng mới đủ 1 bữa:D. c cho bé ăn dặm thì phù hợp đấy a

Kun-Tin
07-20-2010, 11:05 PM
Đây có 2 thùng xốp nhé, bà qua mà lấy.

Annhi2010
07-21-2010, 09:14 AM
Đây có 2 thùng xốp nhé, bà qua mà lấy.

Hèm hèm. Tối qua tìm nhà bà 30p trong tập thể ý mà ko thể nào tìm ra nhá. Alo thì cũng ko được luôn. Huhu. Vìa nhà con khóc thét vì đói.

hoangsic48
04-14-2011, 01:34 PM
Các mẹ không phải đi đâu hết, cứ gọi vào số của công ty Thế giới nông nghiệp này là họ giao tại nhà.( mình không nhớ, cả nhà click vào đây :www.thegioinongnghiep.com)

nohope
04-14-2011, 02:42 PM
Tớ vừa alo cho Thegioinongnghiep, Cty này có bán bọ kit để trồng rau đấy, 58k/1 bộ nhưng ít nhất phải 5 bộ người ta mới giao (+15k tiền ship), có mẹ nào muốn mua chung ko (tớ chỉ muốn mua 2,3 bộ thui). Thấy các mẹ nói chuyện trồng rau lại thấy hay hay.

bameyeutomnhat
04-14-2011, 02:46 PM
Mình có 1 hộp xốp đấy. Mẹ nó cần thì qua mình .

thunglungxanh_bn
04-14-2011, 02:47 PM
cho em hỏi xin mùn cưa ở đâu ạ? ngoài ra thfi trồng với cái gì dc ạ? em cũng cần quá
mẹ nó hỏi đúng nhà sản xuất rùi, Xưởng mình nhìu mùn cưa lắm, mẹ nó đánh cả o tô tải đến lấy nha. Ah, nếu mẹ nó qua thật thì alo trước cho mình, mình mang tặng mẹ nó ít hạt rau giống về trồng cho cún. nhà mình cũng bán hạt rau giống mà.

Annhi2010
04-14-2011, 02:52 PM
Mình có 1 hộp xốp đấy. Mẹ nó cần thì qua mình .
Nhà mẹ nó có xa ko? Em bon chen. Nhà em giờ có 2 hộp xốp + vài ba chậu cảnh đã trồng được 1 ít rau, thích lắm.

mẹ nó hỏi đúng nhà sản xuất rùi, Xưởng mình nhìu mùn cưa lắm, mẹ nó đánh cả o tô tải đến lấy nha. Ah, nếu mẹ nó qua thật thì alo trước cho mình, mình mang tặng mẹ nó ít hạt rau giống về trồng cho cún. nhà mình cũng bán hạt rau giống mà.
Mẹ nó ở đâu, cho mình xin với. Hihi, đang chăm sóc cho "vườn" tại gia nè.

me-bap
04-14-2011, 03:04 PM
Oh cho Mình bon chen với. Nhưng mà trồng trên mùn cưa thì có cần đất nữa không nhỉ :(

nga77
04-14-2011, 03:16 PM
Con trai cũng sắp cho an dặm nên cũng muốn trồng một ít. Nhưng ban công nhà mình trật nên muốn xin vỏ hộp sữa loại to. Mẹ nào có thì cho mình nhé.
to methunglungxanh_bh: nhà mẹ nó ở đầu mình qua xin ít mùn cưa ah.
Cám ơn các mẹ trước

thunglungxanh_bn
04-14-2011, 03:49 PM
mình ở Đức Giang _ Long Biên, có gì alo cho mình

smanno1
12-16-2011, 01:14 PM
Chị nào có nhu cầu về hạt giống, hộp xốp hay trồng rau tại nhà thì alo em nhé, em ở đại học nông nghiệp 1, lấy giống từ nguồn nên các chị yên tâm về chất lượng và giá cả nhé. Ship hàng tận nhà, free ship nội thành Hà Nội với các đơn hàng trên 200k ạ.
Cảm ơn các chị đã quan tâm.

thao_vtp
12-16-2011, 01:29 PM

Mẹ nó ở đâu? Mình ở Cầu Giấy cũng đang quan tâm trồng rau nè! Mình đang định cuối tuần này về nhà mua ít hạt giống rau (hạt giống mà các cụ ở quê mua về gieo ở ruộng đó) nghe nói rẻ lắm định mua ít mang lên trồng. Nếu mẹ nó gần mình mình mua về chia đôi. Vì nhà có 2 vợ chồng ko tính trồng nhiều.
Còn nếu mẹ nó thích trồng rau giống mà trên mạng rao bán thì mẹ nó qua Hoàng Hoa Thám chỗ gần chợ bưởi thấy các chị ở cty mình nói ở đó cũng bán nhiều hoặc lấy của một mẹ trên LCM link của mẹ ấy là: meheocon địa chỉ 34 ngõ 55 nguyễn ngọc nạ.

tunghoanganh
12-16-2011, 02:51 PM
các chị qua công ty An Sinh Việt ở 183 Nguyễn Ngọc Nại ấy nhé! bên ấy chuyên cung cấp mấy laọi đấy, chuyên nghiệp cự kỳ luôn. các chị tham khảo w: ansinhviet.com.vn nhé! ngày trc em làm ở đấy nhưng giờ không làm nữa rồi. hì hì .

girl_hp_90
12-16-2011, 07:54 PM
hì. các chị sang trường ĐH Nông Nghiệp, có bán cả hạt giống và đất trồng nữa đấy ak. Em chưa mua bao h nên cũng ko rõ giá lắm. nhưng chắc ko đắt đâu

bome1trai1gai
12-17-2011, 12:10 AM
Mách cho mẹ nào muốn có thùng xốp to bự mà ko muốn mất tiền nè
Các mẹ đi vào Cổng ra của BX MD, gửi xe máy bên ngoài hoặc bảo người nhà đứng ngoài chờ cho đỡ mất 5k gửi xe, đi vào cổng BX (ở phía cổng ra nhé) rẽ trái, đi thằng chừng 100m, có 1 cái quán bán đồ ăn uống linh tinh ấy, họ vứt đầy thùng xốp, chắc tầm 10 cái, trong đó có thùng xốp nhà em vẫn đang nằm ở đó, em ngại mang về. Em KD mà, tuần nào cũng ra BX MD lấy hàng nên em biết. Các mẹ nhặt thoải mái, chỉ sợ ko khuân đc thôi

mekubin_2209
12-17-2011, 09:18 AM

ko biết mẹ nó ở quận nào, nếu ở khu Ngã tư sở, hay Trường Chinh....quanh quanh đó thì qua Nguyễn Ngọc Nại, hình như số nhà là 183 thì phải chỗ đó bán cây giống, ở đó chuyên bán đồ trồng rau sạch đó mẹ nó ạ.

NgaLi
01-03-2012, 04:00 PM
Các mẹ cứ vào http://rausach.com.vn/default.asp mà tìm. Thông tin về Rau, củ, quả có hết.

Annhi2010
01-03-2012, 04:35 PM
Hihi, cảm ơn các mẹ quá. Em đợt rồi đi mua 2 hộp xốp hết 15K, hic. Hì hụi đào đất, cũng trồng được 1 số rồi, hihi.

mechua1983
03-07-2012, 03:42 PM
Hihi, cảm ơn các mẹ quá. Em đợt rồi đi mua 2 hộp xốp hết 15K, hic. Hì hụi đào đất, cũng trồng được 1 số rồi, hihi.
Mẹ nó mua ở đâu đấy? Cho tớ địa chỉ với.

thuhuong214
03-07-2012, 07:28 PM
chợ bưởi hoặc kim ngưu đầy mà,ra đó tha hồ hjhj

xanhthuynguyen
03-07-2012, 07:29 PM
Em có hộp xốp đấy có qua em nhé !

anhcuZin
03-08-2012, 09:33 AM
annhi ơi, mua hạt giống, đất trồng rau và cả chậu nhựa trồng rau ở phạm ngọc thạch í, bách hóa cạnh siêu thị unimart nhé, tớ mua ở đấy đủ cả cũng đang trồng rau cho con

Kem mama
03-08-2012, 10:04 AM
Không biết mẹ nó ở đâu nếu gần cầu giấy thi ra trung tâm giống cây trồng qua Câu Diễn ấy

thanh93nb
03-08-2012, 10:17 AM
Em có hộp xốp đấy có qua em nhé !

Chị ơi còn hộp xốp không cho e xin với.Em cũng đang muốn trồng ít rau.

doixongpha
03-08-2012, 10:52 AM
mình xin được ít hộp xốp của 1 chị bán hoa quả, cũng khá nhiều.
Về lấy đât, trộn phân vi sinh, hoặc NPK, linh tinh cả.
Rùi cũng gieo rau. Được 2 lứa rau rùi, cải cúc,cải thảo, mớp đang lên rât nhiều.
Ngoài ra mình còn trồng cả khoai lang, hành, hẹ, tỏi, ướt, cả húng chanh để chữa ho cho con nữa.
Hiện các hộp xốp được tận dụng tối đa.
Chỗ mình mua phân bón hoá học cũng đơn giản, mua hạt giống cũng đơn giản. Mà mình chỉ tranh thủ t7 hoặc cn mới chăm sóc được cây cối thui.
Nên phải kêu gọi sự giúp đỡ thêm từ ông xã nữa, hihi.

Năm ngoái nhiều hạt mùng tơi lém, nhưng m lười chẳng hái, nên chỉ được có 1 ít thui ạ, chả bit ông xã để đâu mất roài.
Được cái ông xã mình nhiệt tình, mấy khoản này thấy có ích nên toàn làm giúp vợ thui ah.

Chúc vườn cây nhà bạn xanh tốt nhé

bemiu
03-08-2012, 02:16 PM
Nhà mình có khoảng chục hộp xốp mẹ nào thích trồng rau qua mình khuân về nhé :D

thanh93nb
03-08-2012, 11:28 PM
Nhà mình có khoảng chục hộp xốp mẹ nào thích trồng rau qua mình khuân về nhé :D

Chị ơi chị cho em nhé, Chủ nhật em qua lấy. nhà em ngay ở Khuất Duy Tiến.

tomyphuong
05-08-2012, 04:35 PM
Em cũng đang định bon chen trồng cây, lalala