Bé 10 tháng đã uống được sữa tươi chưa?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi Ninh Tú Uyên, 14/7/2010.

1. Ninh Tú Uyên

Ninh Tú Uyên Tú Hạnh

chào các mẹ, bé Cua nhà em được 10 tháng, bé ko chịu ăn sữa công thức, hôm trước em thử cho bé hút sữa tươi Mộc Châu thì thấy bé có vẻ thích thú, và cũng hút được 1 ít. Em ko biết là bé 10 tháng thì đã dùng được sữa tươi chưa? các mẹ tư vấn giúp em với. Cảm ơn !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Ninh Tú Uyên
    Đang tải...

2. me_nhukhanh

me_nhukhanh Thành viên tập sự

Ðề: Bé 10 tháng đã uống được sữa tươi chưa?

Bé Lily nhà mình cũng 12 tháng tuổi rồi, rất không thích uống sữa bột, định sẽ chuyển sang sữa tươi cho bé uống cho đỡ ngán nhưng không biết cháu đã uống được chưa (sợ cháu bị tiêu chảy). Mẹ nào có kinh nghiệm xin cho ý kiến ạ. Cám ơn các Mẹ nhiều!

3. Tit_kute

Tit_kute Thành viên tích cực

Bé nhà mình ngày còn 7-8 tháng cũng k chịu uống sữa bột.Mình cho nghĩ uống sữa những 1 tháng.Sau thấy k ổn nên chuyển sang dùng sữa tươi.Trộm vía ngày cũng đc hơn 400ml.Sau khi cai sữa ( 13 tháng ) bé lại chuyển qua sữa bột.Dùng Dielac 123 đến gần 20 tháng thì mình lại chuyển về dùng sữa tươi.Và giờ thì dùng hẳn sữa tươi luôn. 1 ngày cũng phải 5-6 hộp.
    Bây giờ gần 22 tháng.Mọi chuyển vẫn ok.

4. mama_map

mama_map Thành viên chính thức

nếu bé nhà bạn đã 10 tháng tuổi là đã có thể dùng sữa tươi được rồi.vì theo mình biết cũng có khá nhiều loại sữa tươi dành cho bé từ 8 tháng trở lên.chúc bé nhà bạn hay ăn chóng lớn

5. meoluoi118

meoluoi118 Tất cả các loại ômai mứt

6. vivian cat tuong

vivian cat tuong Thành viên tích cực

Con gái mình cũng vừa tròn 12 tháng,mình mới bắt đầu cho con dùng sữa tươi,mình ở Nauy và bác sĩ trẻ em nói như thế,mẹ nó tham khảo thêm nhé.

7. Syringa

Syringa Thành viên chính thức

Theo mình, để an toàn nhất thì các mẹ hãy đợi đến khi bé tròn 1 tuổi hãy cho bé uống sữa tươi nhé. Bé nhà mình bỏ sữa mẹ lúc 8 tháng, được 9 tháng tuổi thì bỏ luôn sữa công thức. Mình vẫn phải kiên trì cho bé ăn các sản phẩm khác từ sữa như sữa chua, pho mai, váng sữa thay vì uống sữa bột như các bạn. Tới khi bé tròn 12 tháng mới dám cho bé uống sữa tươi tiệt trùng của Úc, mà mãi tới lúc 14 tháng bé mới thực sự uống sữa trở lại đấy. Suốt khoảng 6 tháng ấy thật stress, nhưng mình vẫn đều đặn pha sữa bột hàng ngày cho bé với hy vọng bé chịu uống, bé từ chối thì mẹ lại uống hộ. Đến khi bé uống được sữa tươi rồi thì mình cho bé dùng cả sữa tươi và sữa bột luân phiên nhau trong ngày, để bé làm quen với các vị sữa. May mắn là bây giờ bé nhà mình chịu và thích uống cả hai loại.

Mình không cho bé uống sữa thanh trùng vì ngại chẳng biết rõ khâu thu mua, thanh trùng, đóng hộp/chai và bảo quản có đảm bảo an toàn vệ sinh thực phẩm hay không.

8. shop3me-bimchip

shop3me-bimchip Hàng xách tay Đức

Đúng rồi, đợi bé đến 12 tháng đã. Vì bé dưới 1 tuổi hệ tiêu hóa chưa đủ ổn định để hấp thu sữa tươi và nhu cầu các dưỡng chất bé cần cũng cao hơn lượng dưỡng chất mà sữa tươi có thể cung cấp.
    Sữa tươi cũng không nên dùng làm nguồn thực phẩm chính hàng ngày cho các bé thay cho sữa bột đến khi bé tới 3 tuổi, chỉ dùng để giải khát và bổ sung thôi. Sữa tươi loãng và không cân đối đủ chất theo lứa tuổi như sữa bột công thức.

9. mekhunglong07

mekhunglong07 THE GARNET SHOP

Thỉnh thoảng đi chơi cho tiện lợi mình vẫn mang theo sữa tươi cho bé uống. Thấy output bình thường.