Cần giúp: bé 3-4 tháng bỏ bú bình

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi nana xinh, 15/7/2010.

1. nana xinh

nana xinh 3 cô công chúa

bé mình bú bình hoàn toàn từ lúc sinh, tự nhiên khoảng 2 tháng nay bé bú giảm hẳn, mỗi ngày chưa đến 500ml sữa, mình đi khám BS ở Nhi Đồng, TT Dinh Dưỡng cho thuốc bổ vẫn không có tác dụng , đổi rất nhiều sữa, rồi lại bình sữa vẫn không ăn thua, chắc mình stress vì con mất thôi

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nana xinh
    Đang tải...

2. hamilk

hamilk Đủ quyền lập Họ

Ðề: bé 3-4 tháng bỏ bú bình

Bé nhà mình được 3 tháng mấy ngày. Nửa tháng trước cũng rơi vào tình trạng giống bé nhà bạn: Bỏ bú bình. Từ lúc mới sinh bé được bú bình và bú mẹ, bé tỏ ra thích bú bình hơn ti mẹ. Mỗi lần bú được 120ml, một ngày mình chỉ cho uống 3 lần, chủ yếu là bú mẹ. Không biết có phải bé càng lớn càng thay đổi thói quen k hay do mình nhiều hôm cắt không cho bú bình mà chỉ cho bú mẹ cả ngày mà đến bây giờ bé không chịu bú bình nữa. Mỗi lần đưa bình sữa vào mồm bé đều ưỡn người, quay mặt rồi khóc, ép thế nào cũng không uống. Nhưng khi mẹ đưa ti vào mồm thì mút chùn chụt một cách thích thú. Một tháng nữa mình đi làm lại mà chưa tìm được giải pháp. Vừa rồi mình đã gửi Mail cho tạp chí Mẹ&Bé để nhờ tư vấn về vấn đê này. Nếu nhận được Mail trả lời mình sẽ post lên cho mẹ của bé cùng tham khảo nhé.​

3. thoax

thoax Bắt đầu nổi tiếng

Hồi trước em thấy có mẹ cứ phải đút thìa cho con vì con bỏ bú đó chị

4. hamilk

hamilk Đủ quyền lập Họ

Mình thử cách đút thìa rồi nhưng không hiệu quả. Mình để ý cún nhà mình 2 hôm nay lúc bú bình, mới đầu ngúng nguẩy, phun phì phì nhưng mình vẫn nhét vào mồm, đấu tranh mãi cuối cùng cũng bú hết. Thì ra dạo này nàng ấy mải chơi, cứ vừa bú vừa ê a, vừa lăn bên này bên kia đòi lẫy, làm như vậy chán mới lăn ra bú tiếp. Nhờ Giời, tuy mỗi lần cho bú mất thời gian hơn trước nhưng vẫn còn hơn là không bú tí nào.

5. meomapu2108

meomapu2108 Bắt đầu tích cực

con mình cũng thế. huhu. hồi 2-3 tháng vẫn bú bình uk. bi h 4 tháng thì chỉ ti mẹ thui. mình sắp đi làm rùi. làm tn bi h.:((

6. MeCuaTuan

MeCuaTuan Thành viên đạt chuẩn

Bé nhà em vừa bú mẹ vừa bú bình từ lúc mới sinh,bé bú rất ngoan.Nhưng khoảng 3 tháng trở đi,có lúc thức bé nhất quyết ko chịu bú bình,chi chịu bú khi ngủ thôi.Em rất căng thẳng ,ko hiểu tại sao lại như vậy,càng ép bú bé càng khó chịu và bỏ bú,đành phải đút thía,đút được 1 ít thì nản.Vì bé ăn được ít mà nhổ ra thì nhiều.Em đành kệ vậy,ép bú đươc tý nào hay tý đó.Tự nhiên 1 thời gian sau bé chịu bú trở lại và bú nhiều hơn trước.Theo em nghĩ có thể do bé khó chịu trong người nên tạm thời chán ăn.Quan trọng là mẹ phải kiên nhẫn chờ con vượt qua giai đoạn đó.Bé sẽ ăn ngoan như trước thôi

7. hoahoctro

hoahoctro Banned

Con mình cũng giống như bé nhà bạn, bây giờ mải chơi hơn bú, cứ thả xuống giường là đòi lật, mà không cho lật là khóc. Nên mình cứ cho chơi đã rồi mới cho bú, lúc đó bé mới chịu bú hết bình.

8. khite

khite Yeu nghe con cua me nhat

Bè nhà mình ngày bé cũng có 1 thời kỳ như thế, đúng là đành vật với con khi đang bú bình mà lại bỏ, chẳng có cách nào khác là đút bằng thìa, cái loại thìa của sữa Meiji ý ạ . Nhà mình ngày đó cứ cho vào bình ko ty, lại đổ ra cốc cho ân bằng thìa,ăn vào miệng thì ít mà rớt xuống cổ, xuống ào thì nhiều, mà trời rét nên sữa nhanh nguội nên phải hâm đi hâm lại nhiều lần. Nhưng gd đó rồi cũng qua thôi mẹ nó ạ, giờ cu con muốn uống sữa là tự lấy bình , bê hộp sữa mang cho bà pha, rồi tay tự cầm tỉn một mạch hết liền.
    Chúc mẹ nó sớm hết stress nhé.

9. hoahoctro

hoahoctro Banned

COn mình lười bú mình không dám đút sữa bằng thìa vì sợ con quen, sau này cứ bắt đút bằng thìa thì cực lắm vì con nhỏ bạn mình bị như vậy. Mỗi lần cho bú nhìn 2 mẹ con vật lộn thấy thương lắm.

10. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

Bé nhà mình cũng thế. lười ăn kinh khủng