Cần giúp: Sữa

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi violet_funny2009, 16/7/2010.

1. violet_funny2009

violet_funny2009 Thành viên chính thức

Chào các mẹ, mẹ nào có kinh nghiệm chọn sữa cho bé cho mình hỏi chút. Con gái mình 17 tháng tuổi, 8.5kg (huhu, ròm dễ sợ), cao có 75cm (hic, hơi bị lùn). Mình đã đổi nhiều loại sữa, nhưng bé cũng không hợp tác mấy trong việc uống sữa. Vài tháng trước có cho uống dialac anpha, bé cũng chịu uống, cũng tăng cân, nhưng chiều cao thì không ổn vì sữa VN hàm lượng canxi không bằng sữa ngoại. Mẹ nào biết chỉ dùm sữa nào vừa thơm ngon, vừa giúp tăng cân vừa phát huy chiều cao... Bé nhà mình dạo này thích vị sữa ngọt nên đang cho uống Pedisure, ngày chừng 300ml à.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi violet_funny2009
    Đang tải...

2. me cua 83

me cua 83 Thành viên chính thức

Ðề: Sữa

mẹ nó chỉ nên cho uống Pedia Sure bổ sung thôi. Mình biết dòng này tăng chiều cao ổn là meiji của nhật
    hoặc vừa tăng cân vừa tăng chiều cao có Karicare của úc hoặc S26 của úc
    Mình hay mua tại địa chỉ 449 Ngọc Lâm của nick Beyeucuame's shop số của bạn ấy là 0987176529 giá thành phải chăng mà lại có giao hàng tại nhà đấy.

violet_funny2009 thích bài này.
  3. Estella Nguyen

Estella Nguyen Thành viên sắp chính thức

Chị dùng thử sữa Blédilait của Pháp xem sao. Sữa vị thanh như sữa mẹ, bé dễ hấp thụ và đặc biệt ko gây táo bón cho bé. Em dùng sữa này cho bé nhà em. Cân nặng và chiều cao tăng đều. Mặc dù lúc mới sinh bé bị thiếu tháng nhưng giờ bé cao hơn mức trung bình luôn.

Ah, em thấy có trang Vesta NF này https://www.facebook.com/vesta.nf/ do 1 chị tiến sĩ Pháp mở ở VN có vẻ uy tín. Với lại hình như đang có chương trình trải nghiệm miễn phí sản phẩm đó. Chị xem thử xem.