PDA

View Full Version : Kinh doanh chỉ với số vốn rất nhỏ : 10 triệu đồng ???

Pages : 1 [2] 3 4 5 6 7 8

Me_Ốc
12-22-2010, 02:58 PM
có ý tưởng kinh doanh này không biết các bạn có thích ko, thích hợp cho bạn nào đang ở nhà ko có việc ... vi nó băt nguồn từ nhu cầu của mình

chuyện là mình đang định mua vài hộp quà, để làm demo thử cho các mẹ vì mình bán quần áo trẻ con. Dự tính là như thế, đến khi bắt tay vào việc, đi hỏi giá hộp thì mới phát hiện ra là hộp quà khá đắt, từ 35-40k/ hộp. Lúc đấy mình mới dẹp, lên google search thì thấy có 1 bạn nhận làm hộp quà với giá cả cũng ko rẻ. Với công thức là chiều cao + chiều dài + chiều rộng -5 = giá hộp, mình thấy bạn ý kinh doanh khá tốt vì các mẫu mã đẹp, mà các bạn trẻ tặng quà thì nhiều. Sau 1 thời gian ngâm cứu vẫn thấy đắt, thế là mẹ cháu tự mò ra Hàng mã mua giấy về tự gấp hộp thì thành phẩm ra cũng ko tệ ^^

thế nên mình nghĩ bạn nào vốn ít, thời gian nhiều thì thử kế hoạch kinh doanh này xem sao, chỉ cần chịu khó 1 chút. Hơn nữa sắp đến mùa tặng quà rùi, nhanh tay thì bán được cũng nhiều đó

Oánh dấu, ý tưởng của mẹ nó hay. Mình cũng đang có ý định tự doanh online, vốn siêu ít thôi mừ chưa tìm đc mặt hàng gì, lấy nguồn hàng ở đâu

trúc hà
12-24-2010, 01:30 PM
e cũng rất máu KD online vì mình làm văn phòng thì thjan rãnh và onlnie cũng nhiều, nhưng quan trọng là tìm nguồn hàng chất lượng 1 chút và giá bình dân 1 chút, câu này hơi khó nhưng k biết có chị nào chia sẻ nguồn hàng k nhỉ, e tính KD ở quê, k cạnh tranh với các chị đâu ạ hihi. Giúp e gái với nào.

NGOC-MIT
12-24-2010, 04:00 PM
Đánh dấu nghiên cứu, đang loay hoay loay hoay đây các mẹ ơi..................

phuong_gpmb
12-30-2010, 04:29 PM
cũng ham hố mà ko biết làm gì, hôm qua hỏi ý kiến đứa em nó lại bảo làm gì thì làm nhưng phải hợp với tính cách và con người thì mới thành công, rồi nó lại nói tướng chị nhàn nhã phù hợp với công việc nhàn nhã, hic hic chắc nó ko muốn nói thẳng là mình ko hợp cv kinh doanh...huhu....

jackieharry
12-30-2010, 05:18 PM
e cũng rất máu KD online vì mình làm văn phòng thì thjan rãnh và onlnie cũng nhiều, nhưng quan trọng là tìm nguồn hàng chất lượng 1 chút và giá bình dân 1 chút, câu này hơi khó nhưng k biết có chị nào chia sẻ nguồn hàng k nhỉ, e tính KD ở quê, k cạnh tranh với các chị đâu ạ hihi. Giúp e gái với nào.

he..he....., câu hỏi này thì ai cũng hỏi cả... nguồn hàng với giá có thể Bán Tốt được luôn là mơ ước của tất cả mọi người làm kinh doanh đấy.

jackieharry
12-30-2010, 05:21 PM
cũng ham hố mà ko biết làm gì, hôm qua hỏi ý kiến đứa em nó lại bảo làm gì thì làm nhưng phải hợp với tính cách và con người thì mới thành công, rồi nó lại nói tướng chị nhàn nhã phù hợp với công việc nhàn nhã, hic hic chắc nó ko muốn nói thẳng là mình ko hợp cv kinh doanh...huhu....

Trừ Phi Em gái bạn là 1 nhà tướng số chuyên nghiệp, nếu không, thì bạn nên tin vào chính mình hơn vào bất cứ người nào....... Nếu bạn làm, bạn sẽ có cơ hội thắng (hoặc thua), nhưng nếu bạn không bắt tay vào làm thì chắc chắn thì Câu Nói em gái bạn là đúng đấy.... Tự tinh lên và bắt đầu đi bạn àh.
Chúc bạn thành công...

Me cua soc
12-30-2010, 09:57 PM
Mình chuyên bán lẻ và bán buôn về hàng VNXK, nếu bạn nào muốn làm cùng thì PM cho mình. Trong link mình là các mẫu với giá bán lẻ. Nếu bạn nào muốn cộng tác với mình thì có thể lấy hàng trong link rao bán. Nếu bán được thì sẽ được hưởng %.

vanhang
01-02-2011, 10:41 PM
Với số vốn 10tr mình thấy quá đủ để KD online rùi, cách đây 2 tháng mình cũng bắt đầu với cái nhỏ nhỏ như vậy đó, chủ yếu là nguồn nhập hàng được đổi mới hoặc trả lại thì lúc nào mình cũng có hàng luân chuyển, không lo bị đọng vốn.
Mình đang tìm thêm ĐL đổ sỉ, ai có nhu cầu xem trong chữ ký sp của mình và liên lạc để mình gửi báo giá nha.

Mimosa2009
01-02-2011, 11:55 PM
có ý tưởng kinh doanh này không biết các bạn có thích ko, thích hợp cho bạn nào đang ở nhà ko có việc ... vi nó băt nguồn từ nhu cầu của mình

chuyện là mình đang định mua vài hộp quà, để làm demo thử cho các mẹ vì mình bán quần áo trẻ con. Dự tính là như thế, đến khi bắt tay vào việc, đi hỏi giá hộp thì mới phát hiện ra là hộp quà khá đắt, từ 35-40k/ hộp. Lúc đấy mình mới dẹp, lên google search thì thấy có 1 bạn nhận làm hộp quà với giá cả cũng ko rẻ. Với công thức là chiều cao + chiều dài + chiều rộng -5 = giá hộp, mình thấy bạn ý kinh doanh khá tốt vì các mẫu mã đẹp, mà các bạn trẻ tặng quà thì nhiều. Sau 1 thời gian ngâm cứu vẫn thấy đắt, thế là mẹ cháu tự mò ra Hàng mã mua giấy về tự gấp hộp thì thành phẩm ra cũng ko tệ ^^

thế nên mình nghĩ bạn nào vốn ít, thời gian nhiều thì thử kế hoạch kinh doanh này xem sao, chỉ cần chịu khó 1 chút. Hơn nữa sắp đến mùa tặng quà rùi, nhanh tay thì bán được cũng nhiều đó

Bạn ơi không biết ở HN có không, chứ ở SG mình mua hộp quà rất rẻ, họ làm sẵn hết và xếp gọn lại, rất rẻ, khoảng vài trăm 1 hộp thôi, khách mua hàng mình gói vào gói quà đó khách rất hài lòng.

thoitrangcongsoDaisy
01-04-2011, 07:00 PM
Cho mình tham gia hội này với, ngay nào cũng suy nghĩ KD gì mà ít vốn đây, nghĩ đủ nghề, và sợ đủ thứ, bán cái này cái kia. dù vẫn đi làm với mức lương tàm tạm, nhưng thích KD, Dù gì riêng cho mình vẫn thích hơn. ui cha ngày nào cũng tính hết:), mới ra thời trang online, lại bán mực ngào ngày tết không biết mình còn tính bán gì nữa không đây?

violet_vn
01-06-2011, 08:44 PM
Bạn ơi không biết ở HN có không, chứ ở SG mình mua hộp quà rất rẻ, họ làm sẵn hết và xếp gọn lại, rất rẻ, khoảng vài trăm 1 hộp thôi, khách mua hàng mình gói vào gói quà đó khách rất hài lòng.

Bạn mua hộp quà ở đâu mà rẻ vậy? cho mình địa chỉ với. cảm ơn bạn.

koreashop
01-06-2011, 10:09 PM
Vốn nhỏ kinh doanh mỹ phẩm xách tay là em thấy hợp lý nhất các bác ạ, nguồn hàng bây giờ dễ lấy mà nhu cầu cũng cao

SUTU-KHANHCHI
01-07-2011, 03:18 PM
đánh dầu, mình cũng đang nghiên cứu vụ này nhưng chưa tìm thấy nguồn hàng thích hợp.

toivaem
01-08-2011, 09:41 AM
rất khó, nhưng vẫn làm được. có bạn j ở trên nói về bán hàng online đó. bạn tham khảo.
Nên bán nhưng mặt hàng độc một chút thì sẽ có hiệu quả cao hơn

vành khuyên
01-08-2011, 01:25 PM
rất khó, nhưng vẫn làm được. có bạn j ở trên nói về bán hàng online đó. bạn tham khảo.
Nên bán nhưng mặt hàng độc một chút thì sẽ có hiệu quả cao hơn

Mình thấy mặt hàng nào cũng có rồi, mà nhiều nhất là quần áo với thực phẩm. Làm đẹp cũng có đủ các hãng mỹ phẩm rồi, với lại từ đầu đến giờ mình chỉ có đi thanh lý mà đã thấy vất vả rồi, huhu

jackieharry
01-08-2011, 03:10 PM
Mình thấy mặt hàng nào cũng có rồi, mà nhiều nhất là quần áo với thực phẩm. Làm đẹp cũng có đủ các hãng mỹ phẩm rồi, với lại từ đầu đến giờ mình chỉ có đi thanh lý mà đã thấy vất vả rồi, huhu

Đúng rồi bạn àh, Vạn Sự Khởi Đầu Nan mà..... Nhưng cố lên bạn àh.... Phải có bắt đầu rồi mới có cơ hội đến đích (hoặc rớt lại).

quyosac
01-08-2011, 10:35 PM
Topic Này khá hay, mình ủng hộ. 2 Vợ chồng Mình cũng tập tành kinh doanh online mới vài tháng nay…. Đến giờ vẫn chưa lời nhiều (nhưng cũng chưa lỗ). Xin chia sẽ với mọi người 1 ít kinh nghiệm:

- Mình nghĩ: Số vốn đầu tư không quan trọng bằng Ý Tưởng Kinh Doanh và Uy Tính/sự Chân thành trong việc Bán Hàng (2 cái này là Tiên Quyết), Giá cả cũng là 1 quyết định quan trọng. Với 3 tiêu chí trên, Mình đã khá thành công khi có được những khách hàng cực lớn (Rất chân thành cám ơn nếu các chị đang Ủng Hộ mình có đọc được bài này nhé). Gần đây, mình không còn hàng để “Up” bán online cho những khách khác nữa… vì đã có những “Khách Lẽ” gần như gom trọn hàng của mình….. Mình rất cảm động. Trong kinh doanh “Word of Mouth” là quan trọng nhất…. nên hãy trân trọng tất cả các khách hàng của mình….

- Khi bạn đã phóng lao… vào kinh doanh có thể bạn sẽ không thoát ra được, ban đầu bạn có thể chỉ nghĩ rằng đầu tư 10tr, nhưng mình chắc chắn với mọi người, sau khi công việc trôi chảy bạn sẽ phải đầu tư nhiều hơn để mặt hàng phong phú hơn, Như bọn mình nè: Ban đầu chỉ Bán Áo Sơ Mi, nhưng sau đó Bon Chen thêm Áo Gió (http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?186447-S%C6%A1-Mi-Nam-%C3%81o-Gi%C3%B3-(Jacket)-Gi%C3%A1-Si%C3%AAu-R%E1%BA%BB-Th%C6%B0%C6%A1ng-Hi%E1%BB%87u-N%E1%BB%95i-Ti%E1%BA%BFng-Qu%E1%BB%91c-T%E1%BA%BF-(Ch%C3%ADnh-H%C3%A3ng)-130K-c%C3%A1i&p=3584824#post3584824), rồi Đồ Trẻ Em, và bây giờ lại đang chuẩn bị về Đồ Sơ Sinh (http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?188628-Qu%E1%BA%A7n-%C3%81o-%C4%90%E1%BA%A7m-Tr%E1%BA%BB-Em-C%E1%BB%B1c-Cute-Si%C3%AAu-R%E1%BA%BB-d%C3%A0nh-ri%C3%AAng-cho-c%C3%A1c-Angels&p=3619672#post3619672), Giầy Hiệu…. nữa… (sự đầu tư này có khi chiếm hết tài sản của bạn, nên Người Giàu/người làm kinh doanh mới có chuyện phá sản, còn người nghèo thì hiếm khi đúng không?).

- “It always seems impossible until it is done”: Nếu bạn đã có ý tưởng… thì đừng do dự… hay làm ngay… 10tr có thể là 1 số tiền lớn với rất nhiều người, nhưng… tiền sẽ kiếm lại được, cơ hội trôi qua thì sẽ ít khi quay lại…

Chúc mọi người đều thành công….. :D

Theo mình hiểu thì vật chất quyết định ý thức còn nếu ngược lại sẽ thành không tưởng. Nên bắt tay vào làm ngay và cần kiên trì nếu làm mà khối lượng công việc cứ lớn dần lên, đầu tư nhiều lên tất nhiên kèm theo là hiệu quả thì bạn đang đi trên con đường tiến đến thành công rùi đó

jackieharry
01-08-2011, 11:23 PM
Theo mình hiểu thì vật chất quyết định ý thức còn nếu ngược lại sẽ thành không tưởng. Nên bắt tay vào làm ngay và cần kiên trì nếu làm mà khối lượng công việc cứ lớn dần lên, đầu tư nhiều lên tất nhiên kèm theo là hiệu quả thì bạn đang đi trên con đường tiến đến thành công rùi đó

Bạn lý luận rất logic.... (và mình cũng rất thích các món hàng bạn đang bán he.he..)

nguyenthuy12584
01-17-2011, 08:53 AM
Hi mình cũng đang kinh doanh nè. Nhưng với số tiền còn ít hơn bạn nữa.và mình còn phải giấu gia dình vìm ọi người đều muốn mình đi làm côgn an lương thôi à ( mình làm kế toán). Nhưng mình cũng đang cố gắng đây. cố lên bạn nhé. Chúc thành công
tưng chút một

milkshop
01-18-2011, 10:30 AM
hic, em cũng tập tọe kinh doanh nhưng lỗ to do phải thuê địa điểm, đến khi CH bắt đầu đông khách thì bị chủ nhà đòi nhà để bán, kinh nghiệm xương máu ko bao h quên, h e quyết tâm 1 là bán ko cần thuê địa điểm, 2 là khi nào vốn lớn thuê hẳn shop trong các siêu thị lớn, hừm hừm! Chúc các mẹ làm ăn ngày càng khấm khá!

mebimbeo
01-21-2011, 09:11 AM
Chị cũng khởi nghiệp kinh doanh online từ 10tr đây em. Ngày trước cũng nghĩ 10tr chẳng làm được gì. Vậy mà được sự ủng hộ của xã cũng bắt tay vào kinh doanh. Xoay xở, xoay xở. Lấy công làm lãi và cố gắng. Trộm vía sau 3 tháng nó cũng sinh sôi nảy nở thêm 1 chút, và chưa đến nỗi như xã đe "Anh coi như mất số tiền này rồi". Hihi.

Buôn bán online thì ko mất tiền thuê mặt bằng, tiền thuê NV, điện nước, tiền đủ thứ... Mặt hàng chị bán cũng ko đến nỗi bị ôi thiu, vậy là ổn rồi. Cầu Trời khấn Phật mọi chuyện tốt đẹp :D

Mình cũng đang bắt đầu kinh doanh với 10tr đồng ban đầu đây.

Suteki Mall
01-23-2011, 03:31 PM
Tớ nghĩ là hoàn toàn kinh doanh được với số vốn nhỏ, nhưng có một kinh nghiệm xương máu là làm gì cũng phải quyết tâm và tập trung vì nếu bạn chỉ hứng lên trong vài ngày, khi gặp khó khăn thì xẹp ngay ý chí hoặc dành quá ít thời gian cho business của mình thì sẽ thành kiểu đầu voi đuôi chuột thôi...Chúc tất cả chúng ta đều thành công nha!!

MeMocCun
01-23-2011, 09:05 PM
Nguyên văn bởi jackieharry:"Topic Này khá hay, mình ủng hộ. 2 Vợ chồng Mình cũng tập tành kinh doanh online mới vài tháng nay…. Đến giờ vẫn chưa lời nhiều (nhưng cũng chưa lỗ). Xin chia sẽ với mọi người 1 ít kinh nghiệm:

- Mình nghĩ: Số vốn đầu tư không quan trọng bằng Ý Tưởng Kinh Doanh và Uy Tín/sự Chân thành trong việc Bán Hàng (2 cái này là Tiên Quyết), Giá cả cũng là 1 quyết định quan trọng..."

Mình xin thêm 1 tiêu chí nữa đó là sự đam mê (nôm na là phải tâm huyết, yêu cái nghề mình đã chọn), vì sao mình nói vậy? Bởi lẽ ko phải ai ra KD cũng thành công. Có người có khách hàng ngay và cũng có lợi nhuận dù ít ỏi nhưng có khi mình bán hàng ko được may mắn như vậy hoặc lợi nhuận quá ít ỏi, có thể bạn sẽ nản, nhất là bạn phải thuê cửa hàng.
Mình khởi đầu cũng may mắn là có 1 lượng khách nhất định ngay từ tuần đầu, tháng đầu thì đã có chút lợi nhuận vì mình còn lợi thế là ko mất tiền thuê cửa hàng, nhưng bán hàng cũng phải có lúc này lúc kia, vắng khách thời gian ngắn thôi là mình đã hoang mang: liệu mình đã làm điều gì để khách chưa hài lòng? Nếu bạn bán được số lượng hàng quá ít, khách đến xem và mua hàng thưa thớt thì được bao lâu bạn sẽ bỏ cuộc nếu ko phải là yêu thích cái loại mặt hàng mình đã chọn để KD, mình nghĩ vậy.
Để có được những người khách hàng thân thiết, nhiều khách còn thành bạn bè, thực sự rất cần sự chân thành như bạn jackieharry nói đấy, và có phong cách riêng 1 chút. Mình đã từng ko ít lần tri ân tới tất cả các bạn đã từng ủng hộ mình trong suốt thời gian qua và cũng nhân đây tiện đôi lời với bạn, mình tranh thủ dịp này để cảm ơn họ lần nữa.

.Sonic.
01-23-2011, 09:18 PM
Nguyên văn bởi jackieharry:"Topic Này khá hay, mình ủng hộ. 2 Vợ chồng Mình cũng tập tành kinh doanh online mới vài tháng nay…. Đến giờ vẫn chưa lời nhiều (nhưng cũng chưa lỗ). Xin chia sẽ với mọi người 1 ít kinh nghiệm:

- Mình nghĩ: Số vốn đầu tư không quan trọng bằng Ý Tưởng Kinh Doanh và Uy Tín/sự Chân thành trong việc Bán Hàng (2 cái này là Tiên Quyết), Giá cả cũng là 1 quyết định quan trọng..."

Mình xin thêm 1 tiêu chí nữa đó là sự đam mê (nôm na là phải tâm huyết, yêu cái nghề mình đã chọn), vì sao mình nói vậy? Bởi lẽ ko phải ai ra KD cũng thành công. Có người có khách hàng ngay và cũng có lợi nhuận dù ít ỏi nhưng có khi mình bán hàng ko được may mắn như vậy hoặc lợi nhuận quá ít ỏi, có thể bạn sẽ nản, nhất là bạn phải thuê cửa hàng.
Mình khởi đầu cũng may mắn là có 1 lượng khách nhất định ngay từ tuần đầu, tháng đầu thì đã có chút lợi nhuận vì mình còn lợi thế là ko mất tiền thuê cửa hàng, nhưng bán hàng cũng phải có lúc này lúc kia, vắng khách thời gian ngắn thôi là mình đã hoang mang: liệu mình đã làm điều gì để khách chưa hài lòng? Nếu bạn bán được số lượng hàng quá ít, khách đến xem và mua hàng thưa thớt thì được bao lâu bạn sẽ bỏ cuộc nếu ko phải là yêu thích cái loại mặt hàng mình đã chọn để KD, mình nghĩ vậy.
Để có được những người khách hàng thân thiết, nhiều khách còn thành bạn bè, thực sự rất cần sự chân thành như bạn jackieharry nói đấy, và có phong cách riêng 1 chút. Mình đã từng ko ít lần tri ân tới tất cả các bạn đã từng ủng hộ mình trong suốt thời gian qua và cũng nhân đây tiện đôi lời với bạn, mình tranh thủ dịp này để cảm ơn họ lần nữa.

Đồng ý với ý kiến của mẹ nó, muốn bán hàng thì cần:
1. Tâm huyết
2. Kiên trì
3. Sáng tạo (tìm ra pp để thu hút khách hàng)
4. dịch vụ chăm sóc khách hàng
Mình nghĩ đủ các yêu tố trên là cơ bản sẽ thành công

muasam24.vn
01-23-2011, 10:10 PM
Em tham gia diễn đàn cũng là lần đầu tiên buôn bán ol. Em chọn bán ổi vì sẵn ổi ở quê nhà, và ổi là hoa quả sạch mà em có thể kiểm chứng được. Vốn ban đầu cũng chỉ chưa đến 1 triệu. Bán hết 1 đợt, em lại dùng tiền đó để lấy đợt mới.

Em cố gắng thực hiện phương châm: "quả ổi có thể có quả không ngon, nhưng nhất định phải sạch, và cách phục vụ của mình phải tốt". Có lẽ lợi nhuận từ ổi sẽ không nhiều nhưng cái quan trọng là có sự bắt đầu để có những bước tiếp theo.

Theo em, để kinh doanh ol thành công thì phải tạo dựng được uy tín. Uy tín là gì: uy tín là chất lượng hàng hóa và phong cách phục vụ. Nếu tạo được uy tín thì em nghĩ là sẽ thành công.

Chúc các mẹ thành công với việc kinh doanh ol của mình.

Mimosa2009
01-23-2011, 11:32 PM
Em tham gia diễn đàn cũng là lần đầu tiên buôn bán ol. Em chọn bán ổi vì sẵn ổi ở quê nhà, và ổi là hoa quả sạch mà em có thể kiểm chứng được. Vốn ban đầu cũng chỉ chưa đến 1 triệu. Bán hết 1 đợt, em lại dùng tiền đó để lấy đợt mới.

Em cố gắng thực hiện phương châm: "quả ổi có thể có quả không ngon, nhưng nhất định phải sạch, và cách phục vụ của mình phải tốt". Có lẽ lợi nhuận từ ổi sẽ không nhiều nhưng cái quan trọng là có sự bắt đầu để có những bước tiếp theo.

Theo em, để kinh doanh ol thành công thì phải tạo dựng được uy tín. Uy tín là gì: uy tín là chất lượng hàng hóa và phong cách phục vụ. Nếu tạo được uy tín thì em nghĩ là sẽ thành công.

Chúc các mẹ thành công với việc kinh doanh ol của mình.

Bạn đang ở bước kiên trì như .Sonic đầ cập đến. Bán ổi tuy lời ít nhưng dễ bán, nghe đến ổi là mình muốn có được 1 trái ngay rồi.

muasam24.vn
01-24-2011, 10:20 PM
Bạn đang ở bước kiên trì như .Sonic đầ cập đến. Bán ổi tuy lời ít nhưng dễ bán, nghe đến ổi là mình muốn có được 1 trái ngay rồi.

Thực ra bán ổi cũng như bán các loại thực phẩm khác, có quả ngon, quả không ngon, không thể có chuyện trăm quả ngon cả trăm được. Nếu chẳng may dính phải đợt ổi không ngon thì dễ bị khách hàng quay lưng lại. Phương châm của em là làm ít ít nhưng cố gắng chọn ổi để giảm thiểu số quả không ngon hay quả hư hỏng, để tạo được niềm tin nơi khách hàng.

minhhuyvip
01-25-2011, 11:59 AM
mình nghĩ 10tr đồng có thể kinh doanh kiểu bán hàng online như thời trang, hoặc bán hoa.. hoặc bạn có thể mở chung với 1 người khác, vốn nhỏ thì buôn bán nhỏ, nhưng nói chung số nếu 10tr thi ít quá thật.

.Sonic.
01-25-2011, 12:37 PM

Theo em thì kinh doanh ko nhất thiết là phải lãi nhiều, miễn là mình có hứng thú với mặt hàng mình kinh doanh, chỉ cần lãi ít mà đông khách còn hơn lãi nhiều mà ít khách, rùi mang tiếng là bán giá cao chị nhỉ

.Sonic.
01-25-2011, 12:39 PM
Thực ra bán ổi cũng như bán các loại thực phẩm khác, có quả ngon, quả không ngon, không thể có chuyện trăm quả ngon cả trăm được. Nếu chẳng may dính phải đợt ổi không ngon thì dễ bị khách hàng quay lưng lại. Phương châm của em là làm ít ít nhưng cố gắng chọn ổi để giảm thiểu số quả không ngon hay quả hư hỏng, để tạo được niềm tin nơi khách hàng.

Đúng rùi, mặt hàng nào thì cũng ko thể tròn trịa 100% được, nhưng mình phải cố gắng giảm thiểu mức độ khiến khách hàng phiền lòng, đối với bất cứ sp nào thì người bán chỉ cần quảng cáo thật, bán hàng đúng như quảng cáo và chăm sóc khách hàng tốt, sẵn sàng chấp nhận và biết lắng nghe khiếu naiij của khách hàng thì nhất định người đó sẽ bán hàng tốt

hongyen
01-25-2011, 01:02 PM
Cho mình chia sẻ suy nghĩ với các bạn nhé!
Với số vốn nhỏ, điều cần thiết là:
1. Phải quay vòng vốn nhanh để chốt lời. Bạn cần phải có chiến lược kinh doanh, chớp cơ hội khi thời điểm đến. Ví dụ: thời điểm là những ngày kỉ niệm: ngày phụ nữ VN 8-3, ngày nhà giáo VN 20-11, ngày valungtung, 14-2 các bạn cần chọn phương án kinh doanh ngắn hạn chốt lời = cách bán hoa. Hoa phải đẹp, tươi, nên tìm mối cung cấp từ trước, tốt nhất là tìm đến các khu vực trồng hoa vì mình k chỉ bán 1 lần mà 1 năm có đến vài ngày kỉ niệm như thế.
2. Phong phú các mặt hàng cung cấp. Nếu bạn có số vốn ít, bạn nên nắm bắt một số mặt hàng bán trong thời gian ngắn tùy theo nhu cầu thị trường đang hào hứng và khi nhu cầu giảm bạn chuyển sang mặt hàng khác. Ví dụ: gần Tết mặt hàng thịt bò ngâm mắm tự làm đang được nhiều người lựa chọn, bưởi,mứt Tết và một số mặt hàng Tết nhu cầu tiêu dùng tăng cao. (Đặc biệt người tiêu dùng hiện nay thích hàng tự nhà làm). Công việc này hơi khó, đòi hỏi bạn có tính sáng tạo và quan trọng là khi kết thúc mặt hàng bạn phải để lại ấn tượng tốt trong lòng khách hàng để người ta hào hứng ủng hộ các mặt hàng tiếp theo của bạn.
3. Chu đáo, nhiệt tình: lúc bạn ít khách thì nhiệt tình, lúc đông thì kiêu kì với khách, người ta sẽ dần bỏ bạn mà đi.
Đây là một số kinh nghiệm mình chia sẻ cùng các bạn.
Chúc các bạn kinh doanh tốt!

bongbangBaoNgoc
01-25-2011, 01:29 PM
Ít hay nhiều tùy thuộc vào mặt hàng bạn lựa chọn nữa. Vd KD quần áo dòi hỏi mẫu mã đa dạng thì không thể. Nhưng ngược lại nhận oder các mặt hàng rau quả sạch thì hoàn toàn có thể.Tuy nhiên không phải o có cái khó của nó: chi phí vận chuyển phải cân đối sao cho phù hợp với mặt hàng của mình. Thời gian gom đơn hàng cũng vậy. Ít quá không bù được chi phí. Thời gian lâu qua với mặt hàng đò ăn thường khách ko thích. Lại còn phụ thuộc mùa vụ và người cung cấp nữa.Có đảm bảo không khi lượng hàng tiêu thụ nhiều. Mối lấy buôn nào tin cậy.Etc rất nhiều yế tố mà các bạn phải cân nhắc.
Hihi Mình thì đã từng làm quần áo trẻ em với số vốn 10 triệu và thất bại.
Niềnm đam mê thật quan trọng, thôi thúc mình tìm hiểu về lĩnh vực mình đang làm. Kiến thức về lĩnh vực đó là công cụ để mình tiến xa bạn ah. Bài học về " ưu thế người đi đầu" mình thấy luôn hữu ích.Thanks.Chúc chúng tả đủ kiên trì và đam mê để thành công!!!!!!!

MeMocCun
01-25-2011, 04:05 PM
Theo em thì kinh doanh ko nhất thiết là phải lãi nhiều, miễn là mình có hứng thú với mặt hàng mình kinh doanh, chỉ cần lãi ít mà đông khách còn hơn lãi nhiều mà ít khách, rùi mang tiếng là bán giá cao chị nhỉ

Sonic chỉ được cái nói đúng. Chúc chị em mình cứ mãi giữ phong độ nhể!

.Sonic.
01-25-2011, 04:10 PM
Sonic chỉ được cái nói đúng. Chúc chị em mình cứ mãi giữ phong độ nhể!

he he, thanks chị nhiều, chị em mình cùng bắt tay nhau để ko những giữ phong độ mà còn phát huy hơn nữa nhỉ

cabasa84
02-10-2011, 02:49 PM
Đọc hết 29 trang bài viết, nhiều ý kiến và kinh nghiệm các mẹ chia sẻ, mình thấy có động lực hơn để khởi nghiệp. Cảm ơn các mẹ.

Vũ Điệu Trang Sức
02-11-2011, 09:40 PM
Vào đọc các bài viết của các mẹ thấy rất bổ ích và việc thực, cho mình một chân học hỏi và cùng trao đổi nhé ạ.

Bên mình thì có nhiều đại lý cá nhân mua buôn, số vốn cũng không cần quá nhiều, đủ để được hưởng một mức chiết khấu nào đó. Vì mặt hàng bên mình tính chất là trang sức thời trang, những người dùng thì gu thẩm mỹ, nhu cầu và mức chi dùng cho trang sức cũng rất đa dạng.

Chính các vị đại lý cá nhân này họ hiểu rõ khách hàng nhất và có mối quan hệ, độ tin cậy với khách hàng và họ qua chỗ mình lựa chọn sản phẩm phù hợp nhất cho khách hàng của họ. Thông thường khách mua buôn của bọn mình ở các tỉnh phục vụ cho khách hàng quen biết, chứ họ không đầu tư bày bán cửa hàng, mà đến tận nơi khách hàng bán trực tiếp luôn. Các đại lý cá nhân nội tỉnh thì họ cũng lấy hàng bên mình để khai thác hệ thống khách hàng quen đã có của họ. Các đại lý cá nhân này sử dụng hệ thống quảng bá sản phẩm của chúng mình trên trang web, kênh truyền hình chuyên đề đặt riêng về sản phẩm bên mình.

Còn các đại lý lớn được bên mình hỗ trợ của bên mình về cách thức tiến hành công việc kinh doanh đặc thù về trang sức, sửa chữa, bảo hành hàng hóa, sử dụng thương hiêu, quảng bá thông tin về địa chỉ cửa hàng với tư cách như một đại lý phân phối.

Mình thấy hình thức hợp tác kinh doanh này hiệu quả cho cả đôi bên, có thể giúp được những người muốn khởi nghiệp một công việc kinh doanh mà thực sự phần khó nhất và tốn kém nhất là vốn và quảng cáo đã được giảm tải rất nhiều, làm cho công việc kinh doanh an toàn và thuận lợi hơn rất nhiều.

phuongthuy
02-12-2011, 02:14 PM
Mình cho rằng quan trọng nhất phải xác định được mặt hàng kinh doanh.
Từ đó mới tính ra khoản vốn ban đầu cho phù hợp.
Vốn ít thì làm ăn nhỏ,vốn lớn thì làm ăn nhớn.
Số vốn ban đầu 10tr cũng tạm ổn đấy chứ.

Mẹ yêu Chou
02-12-2011, 02:25 PM

Em cũng khởi đầu bán hàng onl với số vốn 3 triệu đồng và lúc nào cũng suy nghĩ như chị, đôi khi hoang mang tột độ, mình đã làm gì khiến khách không hài lòng? Và nhiều khi khách đến, ở lại 1, 2, 3, và thành thân thiết, nhưng cũng có khách đến và không quay lại, PM, SMS cũng bặt tin, buồn và hoang mang lần nữa, dù em vẫn phục vụ như nhau.
Hoang mang dễ làm em chán nản, nhưng rồi lại gắng, lại xoay xở, tìm kiếm cách chăm sóc khách hàng.
Đọc cm của các chị em cũng thấy tự tin hơn.
Cả nhà mình cùng thành công nhé!

phuongthuy
02-12-2011, 02:25 PM
Tớ đã từng tự kinh doanh từ 1 triệu đồng, từ gom từng 200 đồng khi bán 1 bao thuốc lá thăng long, 10 triệu đồng làm vốn thì bây giờ tớ mới có 10 triệu gọi là làm vốn với đúng nghĩa của nó. Quan điểm của tớ là mình làm và mình kinh doanh trên chính vốn của mình là chính, liệu cơm mà gắp mắm, tớ là dân kỹ thuật nhưng phải bán hàng giúp gia đình từ khi học cấp 1, hình như, ý tưởng kinh doanh nó tồn tại sẵn trong người.

Mình đi bán hàng phụ mẹ từ khi học lớp 7, nên máu kinh doanh có sẵn trong người rồi.
Lần đầu mình "kinh doanh" với số vốn hơn chục nghìn VND ý chứ, tiền triệu như các bạn là quá nhiều.
Năm đấy chắc là năm 1994,mình học lớp 5 (Mình không nhớ chính xác thời gian nữa)
Mình mua vài tấm đề can,trên mỗi tấm có nhiều hình nhỏ các nhân vật hoạt hình,con thú...
về cắt lẻ ra bán.
Cũng có lãi chứ bộ.

thoitrangcongsoDaisy
02-20-2011, 11:58 PM
he he, thanks chị nhiều, chị em mình cùng bắt tay nhau để ko những giữ phong độ mà còn phát huy hơn nữa nhỉ

cho mình vào hội với 2 mẹ nó với nè.ý tưởng lớn gặp nhau ko biết khi nào thành công đây:)

tomato123
02-21-2011, 09:12 AM
với số vốn 10tr thì ít quá mình nghĩ cũng chỉ kinh doanh onl là còn có cơ hội nhưng cũng còn tùy là bạn kinh doanh vào lĩnh vực nào.

bongbangBaoNgoc
02-21-2011, 12:13 PM
Có người đã nói với mình" vốn là 1 chuyện, con người mới là điều quyết định". Các mẹ hãy cố lên nhé.

tranvananh_vn
02-21-2011, 05:41 PM
mình theo dõi topic này từ lâu rồi nhưng hôm nay mới dám lên tiếng , he :D
kinh nghiệm trong vốn hiểu biết của mình , mình muốn chia sẻ thì nhiều nhưng kinh nghiệm duy nhất mình thấy hay nhất với bản thân mình , xin chia sẻ với các mẹ:

"ta cứ theo đuổi 1 đam mê mà ta coi nó luôn có khả thi thì chắc chắc nó sẽ khả thi, chỉ cần biết chọn lọc tốt. giống như 1 vòng tròn xoay vòng, công việc kinh doanh của ta liên quan tới mặt hàng nào thì ta sẽ có nhiều kinh nghiệm tự rút ra từ đó, ta k tìm tới nó tự nó sẽ tìm tới ta"

mình tự nhận trong công việc kinh doanh của mình chưa thể gọi là có lần thất bại, chỉ có lãi ít hay lãi nhiều, or hòa vốn chứ bao giờ lỗ vốn :D
tính mình KD theo sở thích và cảm hứng nhưng luôn để ý đến thời điểm hiện tại, có thể lúc này ta bán mặt hàng này k phù hợp nhưng tại thời điểm khác thì rất phát triển

lấy 1 ví dụ điển hình luôn từ bản thân tớ, có thể nó sẽ giúp ích cho nhiều bạn
thời điểm 1.5 năm về tr'c, khi đó bé nhà mình mới 4-5m, ở đọ tuổi đó, đồ chơi bằng vải rất phù hợp cho trẻ, bé nhà mình lại rất thích sách, lấy từ nguồn cảm hứng đó + với cái duyên đưa đẩy mình tìm đc nguồn nhập SÁch Vải phong phú, mình kinh doanh SÁch vải, phải nói thật cái ngày đó tình yêu con khi nhìn con chơi sách , mình có cảm hứng rất nhiều về sách vải, bắt đầu tìm hiểu kinh nghiệm bằng chính time chơi + dạy con bằng sách vải, rồi cứ hễ nhìn thấy sách vải là mê miết, thích lắm thành thử khi bán hàng có khá nhiều khả năng chia sẻ với các mẹ muốn mua sách cho con. mình kbg mời khách mua quyển này quyển kia, thậm chí khách muốn mua loại này nhưng mình cảm thấy k phù hợp với độ tuổi mình sẽ tư vấn k nên mua, chỉ chỉ ra những đặc điểm nổi bật và khác nhau để khách hàng tìm hiểu nếu khách yêu cầu
mình chỉ chuyên sách vải , tính đến thời điểm này, dân mua hàng online muốn mua sách vải ở đâu cũng chỉ có thể tìm đến địa chỉ duy nhất là shop tranvananh_vn. các chỗ khác có thể có nhưng k phong phú như mình, mỗi lần nhập hàng đều gần trăm mẫu khác nhau, có thể mọi người sợ kinh doanh sách vải or đơn giản là k có duyên vì lý do dễ hiểu, sách vải dành cho trẻ có thời điểm của nó, ở độ tuổi này trẻ thích nhưng sang giai đoạn khác trẻ lại k thích nữa, mua thì chỉ mua 1 vài quyển chứ k như quần áo hay các loại đồ chơi khác có thể mua nhiều lần. thế nhưng mình đã thành công với sách vải, vì nguồn phong phú nên 1 số trường mầm non đặt hàng số lượng lớn, đó cũng là 1 nguồn triển vọng

NHƯNG, cái nhưng này to đùng, tớ đã nghỉ bán hàng sách vải đc gần 1 năm rồi dù công việc phát triển, lý do như mình nói ở trên mình kinh doanh theo cảm hứng thời điểm, bây giờ bé nhà mình hơn 2t rồi, thích đọc sách, truyện tranh bằng giấy, bé có ý thức k xé sách nữa, vẫn chơi sách Bathtime khi tắm, nhưng k thích sách vải + time đó mình bị khủng khoảng về chuyện gia đình thành ra mình k buôn nữa. hiện giờ Sách vải vấn là triển vọng cho ai muốn kinh doanh :D

tr'c kia mới kinh doanh mình cũng phải lấy hàng qua tay người khác, sau time buôn bán nhiều, nguồn nhập trực tiếp tự tìm đến với mình hay mình tự tìm thấy nó, hiểu theo cách nào cũng đc :D
"không ai dạy mình đi buôn" mà

1 vấn đề nữa, k phải mê tín đâu nhưng là sự thật đấy, đó là cái DUyên nữa

p/s: gặp mẹ bongbangBaoNgoc ở đây rồi, mình vẫn còn nợ mẹ nó 35k từ hồi xưa mẹ mua sách vải cho Bống đấy nhé, còn nhớ chứ ;)

lesonnamdong
02-21-2011, 09:59 PM
@ tranvananh_vn: thanks ban , một bài tâm sự rất thật tâm của một người làm kinh doanh,,,đúng là khi tư vấn khách hàng nên có sự tâm huyết với hàng hóa mình bán ra , điều đó cũng chính là mình đang xây dựng uy tín của mình trong mắt khách hàng đó,,,

ilovechocolate
02-23-2011, 03:02 PM
1 vấn đề nữa, k phải mê tín đâu nhưng là sự thật đấy, đó là cái DUyên nữa

Em thấy câu này rất đúng. Có khi cùng một mặt hàng chất lượng như nhau, giá cả một bên có thể thấp hơn bên kia nhưng nhà bán đắt hơn có khi vẫn đông khách ngùn ngụt, còn người bán rẻ hơn mà vẫn vắng khách như thường. Người ta thường nói có duyên bán hàng hay có lộc bán hàng là như thế. Em đã chứng kiến nhiều trường hợp như thế này rồi.

frankychip
02-24-2011, 11:08 AM
Em thấy câu này rất đúng. Có khi cùng một mặt hàng chất lượng như nhau, giá cả một bên có thể thấp hơn bên kia nhưng nhà bán đắt hơn có khi vẫn đông khách ngùn ngụt, còn người bán rẻ hơn mà vẫn vắng khách như thường. Người ta thường nói có duyên bán hàng hay có lộc bán hàng là như thế. Em đã chứng kiến nhiều trường hợp như thế này rồi.
bạn này nói quá chính xác ............................

frankychip
02-24-2011, 11:09 AM
bạn này nói quá chính xác ............................

anhtho_lucky
02-25-2011, 09:57 AM
em cũng đang tích cóp, cơ mà khó ở chỗ là tìm được địa điểm, e rủ được vài bạn nhưng còn gian nan việc thuê cửa hàng, chỉ cần nhỏ thôi cũng đc. có mẹ nào có cửa hàng cho thuê nhỏ nhỏ thôi k? cho em tý kinh nghiệm ạ

Bongtit_baby
02-25-2011, 05:51 PM
Lần đầu tiên em tham gia diễn đàn lamchame này. hehe! Em lang thang trên mạng thế là vớ ngay được cái topic này đọc một mạch 30tr hết một buổi chiều và đăng kí làm thành biên luôn. Trước đây em cũng ko thích kd lắm, nhưng đọc xong top này e máu me cực luôn. Phục các mẹ nhà ta quá đi! E cũng muốn kd nữa nhưng chả bít bắt đầu từ đâu? từ cái gì nữa? Vốn khoảng 10tr thì em xoay đc nhưng mà e chả nghĩ ra dc la kd cài gì bi giờ? mà lấy hàng ở đâu nữa? Còn phải học hỏi các mẹ nhìu nhìu nữa. hic! Còn nữa, e cũng chả biết là e có duyên bán hàng nữa ko vì ngày xưa hồi còn sinh viên e có đi làm thêm phục vụ bàn, cứ hôm nào em trực ca thì khách vắng teo, còn hôm nào e ko phải trực thì đông khách cực kì. Dưng mà cứ khi nào e mà đi ăn uống ở đâu thì hàng đó lại đông khách lắm. ^_^

frankychip
02-25-2011, 10:22 PM
Lần đầu tiên em tham gia diễn đàn lamchame này. hehe! Em lang thang trên mạng thế là vớ ngay được cái topic này đọc một mạch 30tr hết một buổi chiều và đăng kí làm thành biên luôn. Trước đây em cũng ko thích kd lắm, nhưng đọc xong top này e máu me cực luôn. Phục các mẹ nhà ta quá đi! E cũng muốn kd nữa nhưng chả bít bắt đầu từ đâu? từ cái gì nữa? Vốn khoảng 10tr thì em xoay đc nhưng mà e chả nghĩ ra dc la kd cài gì bi giờ? mà lấy hàng ở đâu nữa? Còn phải học hỏi các mẹ nhìu nhìu nữa. hic! Còn nữa, e cũng chả biết là e có duyên bán hàng nữa ko vì ngày xưa hồi còn sinh viên e có đi làm thêm phục vụ bàn, cứ hôm nào em trực ca thì khách vắng teo, còn hôm nào e ko phải trực thì đông khách cực kì. Dưng mà cứ khi nào e mà đi ăn uống ở đâu thì hàng đó lại đông khách lắm. ^_^

hì, bùn cười wa(đoạn chữ đậm đó)

trabong2102
03-02-2011, 02:52 PM
Theo dõi Topic này từ đầu giờ e mới dám có ý kiến. Ngày trước em cũng từng kinh doanh rùi, năm 2006 ý, em kinh doanh trực tiếp. Lần đó e cũng bán quần áo, vốn lúc đầu cũng chỉ có 10tr thui, nhập hàng cũng hết 7tr rùi, còn 3 tr trả tiền nhà. chủ nhà đòi 3 tháng nhưng năn nỉ gẫy lưỡi xin hạn đến tháng sau trả hết. Ngày đó nhập hàng 7tr cũng chưa được nhiều lắm có đâu được hơn trăm cái hàng, nhưng em cứ lấy xoay vòng thui, may mắn tháng sau e đã lấy đc lại vốn và có chút lời, dần dần hàng hóa của e cũng nhiều lên. Việc kinh doanh của em cũng tạm ổn, nhưng năm sau bà chủ nhà thấy e bán đông khách quá bà ý tăng tiền nhà, từ 3tr lên đến 4,5tr và bắt e trả luôn 6 tháng hic. Nói thật e kinh doanh xoay vòng, tiền dư hồi cũng đâu được nhiều lắm mà bà ý bắt e trả liền hai mấy triệu tiền nhà như thế, vậy là e đành ngậm ngùi thanh lý sang tên cửa hàng hic. giờ có chút tiền trong tay lại ngồi ngẫm nghĩ xem mình nên kinh doanh thế nào với số vốn ít ỏi đó đây(10tr) so với thời bão giá như bây giờ hic. Em cũng muốn tìm lấy hàng quần áo trẻ em TQ. Mẹ nào xem có nguồn hàng và kinh nghiệm về mặt hàng này thì tư vấn e cái nhé?

tranvananh_vn
03-03-2011, 11:59 AM

cái chữ ký của bạn làm mình "khoái chí" quá :D

lesonnamdong
03-03-2011, 01:02 PM

Đọc hết 29 trang bài viết, nhiều ý kiến và kinh nghiệm các mẹ chia sẻ, mình thấy có động lực hơn để khởi nghiệp. Cảm ơn các mẹ.

Em cũng khởi đầu bán hàng onl với số vốn 3 triệu đồng và lúc nào cũng suy nghĩ như chị, đôi khi hoang mang tột độ, mình đã làm gì khiến khách không hài lòng? Và nhiều khi khách đến, ở lại 1, 2, 3, và thành thân thiết, nhưng cũng có khách đến và không quay lại, PM, SMS cũng bặt tin, buồn và hoang mang lần nữa, dù em vẫn phục vụ như nhau.
Hoang mang dễ làm em chán nản, nhưng rồi lại gắng, lại xoay xở, tìm kiếm cách chăm sóc khách hàng.
Đọc cm của các chị em cũng thấy tự tin hơn.
Cả nhà mình cùng thành công nhé!

rất ủng hộ các chị em làm giàu,,,
chữ ký của bạn Bongtit_baby thật ý nghĩa, tư duy rất hiện đại và thực tế nhưng không phải không logic mà ngược lại,,,
Đừng tự hào mình nghèo mà học giỏi
Hãy tự hỏi sao giỏi mà vẫn nghèo ^^
chúc các chị em kinh doanh thắng lợi , may mắn nhiều nhiều,,,

thuynghia
03-03-2011, 09:31 PM
Cho mình đánh dấu! Hôm nào mình rảnh, mình cũng sẽ chia sẻ thêm về hành trình kinh doanh của mình
10t----> 2t------> n xt ( ngày hôm nay)

lanbaby
03-03-2011, 10:48 PM
Còn nữa, e cũng chả biết là e có duyên bán hàng nữa ko vì ngày xưa hồi còn sinh viên e có đi làm thêm phục vụ bàn, cứ hôm nào em trực ca thì khách vắng teo, còn hôm nào e ko phải trực thì đông khách cực kì. Dưng mà cứ khi nào e mà đi ăn uống ở đâu thì hàng đó lại đông khách lắm. ^_^

đọc câu này của bạn này mà thấy vui vui ... có khi phải rủ rê bạn này làm khách hàng nhà mình cho có duyên mất thôi hihi

hoangphuong12
03-07-2011, 09:26 AM
đọc câu này của bạn này mà thấy vui vui ... có khi phải rủ rê bạn này làm khách hàng nhà mình cho có duyên mất thôi hihi

Cái duyên cực quan trọng trong việc bán hàng đấy cac mẹ ạh, giờ thì e đã biết, e thích cái topic này lắm, các chị vào tám cho nó rôm rả nhé!

HẰNG NGA
03-07-2011, 11:54 AM

Câu này chuẩn quá, cái duyên bán hàng quan trọng cực. Nhưng phải thử mới biết :D

sway
03-08-2011, 03:13 PM
Tớ chỉ cần 1/2 số vốn đó thôi :) Đấy là vốn tiền mặt nhé. Còn công cụ để làm việc à 1 chiếc điện thoại, 1 chiếc laptop.
Thời gian bạn có đã là một nguồn vốn rồi.
1. Điều quan trọng nhất là bạn cần có 1 tầm nhìn (Đọc sách và học hỏi). Ko thì bắt chước người ta làm nhưng theo Style của bạn.
2. Một ý tưởng.
3. Một kế hoạch cụ thể và chi tiết.

Có dịp mình sẽ cùng thảo luận kỹ hơn nhé

sumotintin
03-08-2011, 04:05 PM
E tham gia dd cũng 1 thời gian rồi,nhiều khi cũng muốn thử kinh doanh 1 mặt hàng gì đó nhưng vốn ko có mà cũng chả biết kd gì vì mặt hàng nào cũng nhiều mẹ bán.Hơn nữa e cũng ko biết bắt đầu từ đâu,nguồn hàng như nào?hic hic,e đang đứng giữa ngã 3 đường mà thấy ngổn ngang quá,các mẹ giúp e với huhu

bimiki
03-10-2011, 02:46 PM
Mình thấy kinh doanh online cũng hay đấy, sẽ bớt chi phí thuê cửa hàng, điện nước ... bạn thử xem :)

vành khuyên
03-10-2011, 09:17 PM
Mình thấy kinh doanh online cũng hay đấy, sẽ bớt chi phí thuê cửa hàng, điện nước ... bạn thử xem :)

Vấn đề nan giải nhất lại là ship hàng đấy............... hic hic

thegioicuabe.com
03-10-2011, 09:55 PM
Mình cũng đang tập tành kinh doanh từ số vốn nhỏ, vào bàn luận với các mẹ cho vui nào.

Chilisauce
03-11-2011, 10:07 AM
Tớ thấy quan trọng nhất là tìm được mặt hàng mình định kinh doanh (điều kiện tiên quyết là mình phải "yêu" nó , phải hết lòng với nó) xác định được mặt hàng rồi thì mọi việc còn lại sẽ rất đơn giản .Tớ may mắn là mặt hàng chọn tớ, lúc đó tớ cũng chỉ có hơn 10tr một tẹo thôi, rồi đi vay thêm và làm đến bây giờ.Tớ kinh doanh trực tiếp.

mama's baobei
03-11-2011, 10:29 PM
Mình cũng đang tập tành đây, đang chọn ngày mai để khai trương. Hy vọng sẽ thuận lợi. Toàn tiền đi vay, cứ liều thử 1 phen xem the nào.

bimiki
03-11-2011, 11:04 PM
Mình cũng đang tập tành đây, đang chọn ngày mai để khai trương. Hy vọng sẽ thuận lợi. Toàn tiền đi vay, cứ liều thử 1 phen xem the nào.

Hihi, mai chị định khai trương mặt hàng gì đấy, giới thiệu để bọn em còn vào ủng hộ ạ :) Chúc chị ngày khai trương may mắn, thuận lợi, đắt hàng nhé :)

nghia6666
03-12-2011, 12:12 PM
Chào cả nhà.Mình nghĩ 10 Tr đàu tư còn nhiều đó.Nhưng các bạn có làm được hok? với 10Tr rất đơn giản để KD thui.Cài này là bí mật nên bạn nào muốn làm điện mình nhé.làm ăn đoang hoàng, công ty lớn đứng sau.đơn giản bạn chỉ cần mang được 1-5 hợp đồng về thì mình bảo đảm 10Tr của bạn sẽ tang vài chục và 10tr ban đầu hok mất đi.(hok fải: bảo hiểm,hàng đa cấp sinh lời)
LH:Nghĩa: 0972908363 ( Nếu tự tin mình KD tốt bán được hàng nhé)

mama's baobei
03-12-2011, 02:58 PM
Hihi, mai chị định khai trương mặt hàng gì đấy, giới thiệu để bọn em còn vào ủng hộ ạ :) Chúc chị ngày khai trương may mắn, thuận lợi, đắt hàng nhé :)

Thanks bạn nhé, mình mới lập topic sáng nay, là đồ bơi cho bé bạn ạ. Mong các bạn ngo nghiêng, ủng hộ mình nhé.

dauxanh2011
03-13-2011, 01:28 PM
mình thấy 10 tr có thể mở hàng ăn nhỏ gần nhà tận dụng được chỗ không mất tiền thuê mặt bằng nhiều. Gần nhà mình có mấy quán bán cháo chai, trứng ngải cứu, bún riêu chỉ bán chiều tối thôi mà đông nghìn nghịt người ăn, mình nghĩ số vốn ko đến 10 triệu mà lãi lắm nhé, mỗi ngày phải mấy trăm ý chứ. Khi mình 18 tuổi, vừa thi đại học xong ở nhà chờ kết quả chán quá chẳng biết làm gì, máu kiếm tiền nổi lên thế là mở quán bún đậu mắm tôm bán cho người dân ở cùng khu thôi nhé, bán vớ vẩn nửa ngày thôi trong 1 tháng tiễn lãi mỗi ngày được 20k ( ko mất tiền thuê ) một tháng kiếm được 600k, 600k cách đây 10 năm cũng bằng tháng lương của công chức. Nhưng 1 tháng sau mình biết tin thi đỗ, lịch kịch chuẩn bị nhập học rồi cũng giải nghệ quán luôn. Bạn nào thích nấu nướng,nấu được một chút cũng có thể bán hàng kiểu đó. Bạn mình trước cũng có người là giáo viên nhé, nhưng lương thấp quá ko chịu nổi cũng bon chen ra ngoài, sau này thành cô bán bún riêu, nghe thì ko oai như cô giáo nhưng mà kiếm được nhiều tiên hơn. Việc làm gì là lựa chọn của mỗi người thôi. Mình nghĩ làm gì cũng tốt nều mình cảm thấy hài lòng với công việc mình làm, ko nhất thiết trí thức thì cứ phải làm việc đầu óc để rồi đầu óc cũng chẳng được yên ổn khi còn phải lo cơm áo gạo tiền.

nguyenthuy12584
03-30-2011, 01:33 PM
Em thì bán mía và các thứ nông sản như mằng, mật ong, gà đồi... chị em ủng hộ em nhé

cutyxinhxinh
03-31-2011, 01:15 PM
Mình đang làm kinh doanh với khởi điểm dưới 10 triệu, tuy ko được nhiều lãi vì chỉ bán trên mạng nhưng cũng khá hài lòng. Bạn định kd gì thì cũng phải chọn sp thật tốt, bởi với 10tr chỉ nên kd online

tcamtrang
03-31-2011, 01:32 PM
Đúng là có địa điểm mà bán hàng ăn thì kiếm tiền nhanh nhất nhỉ? Mà bán trà đá cũng lãi lắm các mẹ ạ.

mama's baobei
03-31-2011, 01:38 PM
hi hi, mới ti toe được tí, giờ chỉ mong hòa vốn không biết có được không đây. Thời buổi khó khăn, làm gì cũng khó. Không tính kỹ là chít dở.

ilovechocolate
03-31-2011, 01:51 PM
Đúng là có địa điểm mà bán hàng ăn thì kiếm tiền nhanh nhất nhỉ? Mà bán trà đá cũng lãi lắm các mẹ ạ.
Bán hàng ăn công nhận là lãi lắm. Hàng xóm nhà em bán hàng ăn mỗi hôm lãi xấp xỉ 3 triệu/ngày. Nhưng tất nhiên là cũng phải đông người phục vụ. Được cái nhà họ toàn nhân công gia đình cả nên ko mất tiền thuê người. Hic. Trông người mà nghĩ đến ta...

o_ma_mi
04-03-2011, 02:04 PM
Em cũng đang muốn kinh doanh với số vốn 10tr đây ạ?
Đánh dấu học hỏi kn các mẹ.

thangtvhau
04-04-2011, 02:39 AM
Mình tư vấn cho bạn một số mô hình KD:

Trước hết với số vốn đó bạn sẽ hạn chế về thuê mặt bằng và giá trị đầu tư tài sản cố định ban đầu.Vậy bạn nên:

1. Chọn KD vỉa hè (chỉ cần ngoại giao cho CA khu vực vài k/tháng): Giầy dép, ăn sáng (Xôi, B.Mì), quần áo ngủ...

2. Đầu tư hàng ăn (cơm B/dân; chè, nước mía; cháo, Xôi, chứng vịt..) nếu khu vực bạn ở đông SV và người LĐ.

3. Bán hàng trực tuyến qua mạng.

4.Làm CTV của các Ship...
5. Bán chả xiên.
6. Xạp hàng rau, củ quả tại các chợ.
7. Gian hàng tại các chợ đêm
8. Bán hàng rong các hàng tiêu dùng
..................

Chúc bạn thành công!

tranvananh_vn
04-08-2011, 02:05 PM
..........umh.....
thấy nhiều mẹ trăn trở về vần về vốn - nguồn nhập quá nhỉ?
vốn ít k biết kinh doanh cái gì...?
tr'c tiên hay xác định đc cho mình: bạn thích KD cái gì đã, sau đó mói nói đến vốn
thực tế KD cái gì cũng có lợi nhuận cả thôi, lợi nhuận nhiều hay ít thì k phải ai cũng giống nhau, nó tùy thuộc vào nhiều vấn đề khác nữa...
thứ 2: 1 mặt hàng tạo ra nhiều lợi nhuận thì chắc chắn sẽ co nhiều người bán mặt hàng đó, làm sao ta có thể bán 1 mặt hàng đang rất Hot mà chỉ có mình ta bán k có ai bán? mặt hàng HOt mà lại ít vốn, điều này trên Thực tế là có nhưng đc xét trong diện hiếm rồi các mẹ ạ
ta chỉ la người bình thường thôi cách tốt nhất là tạo ra 1 cá tính đọc đáo cho riêng shop mình
cũng 1 người bán giầy, mình cũng bán giầy, nhưng sao người ta đông khách, mình vắng khách?or sao người ta đông khách bên muare, mình ít khách bên muare, nhưng ngược lại người ta ít khách bên LCM, mình đông khách,sao bên LCM có người nổi tiếng mà bên muare nói đến tên thì mọi người nghe lạ hoắc. chợ online cũng giống như chợ thật ở điểm đó

.... và .... nhiều vấn đề ... : có thể họ đông khách vì họ có duyên, có thể vì họ bán rẻ hơn ta, có thể vì hàng nhà họ đẹp hơn, chất lượng hơn, thương hiệu cũng tạo ra số đông mà .
bạn mặc hang hiệu ra đường mà đi xe wave thì k ai quan tâm đến bộ đồ trị giá hàng triệu của bạn, nhưng có khi bạn mặc bộ đồ giá 100k ở chợ đêm đi SH, thì nhìn vào ai cũng tưởng bộ đồ hàng hiệu này giá nhiêu tiền lắm đây
Nhìn bề ngoài k thể biết rõ bên trong đc, muốn biết số vốn mình cần bỏ ra bao nhiêu (theo mình <10 là ok rồi) để KD online 1 mặt hàng mình yêu thích, chí ít là có thể nhập đc hàng giá rẻ hơn nhiều so với việc đi nhập lại hàng từ shop khác về bán thì liên hệ với mình nhé. bạn xác định đc bán cái gì, mình sẽ xác định đc số vốn cho bạn - trong khả năng của mình!

ngoan_hien
04-08-2011, 04:52 PM
Chào các mẹ, em cũng mới lập gia đình thui, em đi làm giờ hành chính, cũng rảnh rang nhiều lúc, ở cơ quan thì cả ngày ngồi ôm máy tính, về nhà cũng ôm lap cả tối. Em cũng thích kinh doanh lắm lắm lắm, có nhiều thứ muốn bán mà cứ sợ, chưa dám thử, nên lang thang trên diễn đàn học hỏi kinh nghiệm các mẹ ^^ Em đang định kd onl nhưng chưa bít phải bắt đầu từ đâu, các mẹ cho em xin ý kiến với.
Thanks các mẹ nhìu nhìu :x:x:x

lesonnamdong
04-08-2011, 09:42 PM
mình thì vẫn chốt lại 1 chữ DUYÊN , có mọi yếu tố mà thiếu DUYÊN thì cũng không ổn ,,, có duyên thì (hình như) các yếu tố khác cũng thuận thuận theo hay sao đó ???

enterbuy
04-08-2011, 09:47 PM
Xin chào các mẹ, lang thang thấy cái chủ đề hay hay nên em ghé vô xí một chân

enterbuy
04-08-2011, 09:48 PM
mình thì vẫn chốt lại 1 chữ DUYÊN , có mọi yếu tố mà thiếu DUYÊN thì cũng không ổn ,,, có duyên thì (hình như) các yếu tố khác cũng thuận thuận theo hay sao đó ???

Đúng là cái Duyên rất quan trọng,nhưng mà kiến thức trong lĩnh vực kinh doanh cũng quan trọng k kém phần, phải k ạ?

enterbuy
04-08-2011, 09:50 PM
Em kinh doanh online được một thời gian rồi. Em thấy đây là một lĩnh vực rất hay và có cơ hội phát triển. Mẹ nào có máu kinh doanh mà ít vốn thì kinh doanh online rất thích hợp. Ví dụ như em nè!!!!!!!!:p:p:p:p:p:p:p:p:p

enterbuy
04-08-2011, 09:55 PM

Đúng rồi, bán trà đá có vị trí đẹp (cổng các công ti đông công nhân) thì siêu lợi nhuận. Chả thế mà mấy chị bán trà đá trước cổng công ty Rạng Đông mình làm trước đây toàn đắp chiếu cho em SH to oành. Trong khi đó, mấy chị ấy là nhân lực chính kiếm ra xiền, còn mấy ông chồng phụ trách vận chuyển trà và đá:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

me_vietanh
04-09-2011, 01:17 AM
Em kinh doanh online được một thời gian rồi. Em thấy đây là một lĩnh vực rất hay và có cơ hội phát triển. Mẹ nào có máu kinh doanh mà ít vốn thì kinh doanh online rất thích hợp. Ví dụ như em nè!!!!!!!!:p:p:p:p:p:p:p:p:p

Ôii, mẹ này ít vốn mà KD cả tivi plasma, máy rửa bát, lò nướng... cơ à?

huongscarlet
04-09-2011, 04:25 AM
Ôii, mẹ này ít vốn mà KD cả tivi plasma, máy rửa bát, lò nướng... cơ à?
Chắc là bán hàng hưởng theo %, chị đoán thế. Bây giờ ít vốn có thể cộng tác với 1 cửa hàng nào đó, chụp hình đưa lên mạng, khách mua thì đến lấy đem đi giao, lãi ít nhưng ko mất vốn.

BEYEUCUAME'S SHOP
04-09-2011, 07:34 AM
Chắc là bán hàng hưởng theo %, chị đoán thế. Bây giờ ít vốn có thể cộng tác với 1 cửa hàng nào đó, chụp hình đưa lên mạng, khách mua thì đến lấy đem đi giao, lãi ít nhưng ko mất vốn.

Đúng rùi. Còn nếu mà số vốn khoảng 10 tr đổ xuống thì có thể buôn những đồ phụ kiện nhẹ nhàng cho mẹ và bé như băng đô kẹp tóc rùi dây lưng hay legging,.... đấy. Thấy nhiều mẹ buôn mấy cái này cũng có lãi phết mà số vốn bỏ ra nhỏ.

BEYEUCUAME'S SHOP
04-09-2011, 07:51 AM
sao k có ai cùng ý tưởng với em nhỉ? KD trực tiếp với vốn 10tr ạ?

Với số vốn này nếu kinh doanh trực tiếp ko đủ tiền thuê cửa hàng em ạ. Chỉ có chiếm dụng vỉa hè làm chỗ bán hàng thì công an nó đi duổi cho thì chạy suốt ngày. ( Một số mặt hàng thường thấy với số vốn ít như thú bông hay thiệp chúc mừng đấy,....)

huehue
04-09-2011, 04:27 PM
hjhj thật sự là rất khâm phục các mẹ. e tôt nghiệp chuyên ngành kế toán. ấy thế mà toàn xin đi làm bán hàng. không pit có pải chử DUYÊN không nữa. em kủng đang ấp ủ để có được một cửa hàng. Nhưng wa thực tế để làm được e thấy rất khó khăn. bước khởi đầu chắc phải học hỏi các mẹ mình phải bò trước đã.

mama's baobei
04-09-2011, 04:54 PM
hi hi vụ đầu của tớ đang đi vào chỗ thu hồi vốn không biết có được không. Vụ này đang làm hi vọng sáng sủa hơn. Nói chung chẳng có gì dễ dàng cả. Phải cố gắng thôi.

hoangphuong12
04-09-2011, 05:14 PM
Phải mất bao nhiêu lâu để biết mình có thể thành công trong kinh doanh online ạ?

Khi nào mà tiền tăng từ 10tr lên 100tr thì biết ngay í mà.

aqsavn
04-10-2011, 10:43 PM
Mẹ nào muốn kinh doanh với số vốn 10tr thì liên hệ với mình nhé, mặt hàng của mình thì các mẹ nhìn dưới chữ ký đó, bảo đảm mặt hàng dễ bán, ít cạnh tranh nhé.

nguoi co lieu_dn
04-13-2011, 09:37 AM
Đèn đá muối là gì vậy chị?chị có thể nói rõ hơn cho mọi người cùng biết được ko?

Mẹ của Châu Anh
04-13-2011, 10:03 AM
Ngày còn là SV, em để dành và tiết kiệm được khoảng 10tr đồng. Và vốn mê kinh doanh, làm ăn, trong em luôn nung náu ý tưởng làm sao để 10tr đó sinh sôi nảy nở. Sau này vì 1 số lý do riêng, 10tr đó k còn. Mà rồi, lo toan cho cuộc sống, em cũng chưa bao giờ có lại được số tiền đó cho riêng mình để thỏa mãn ý nguyện KD.
Nhưng ý tưởng KD từ số vốn chỉ 10tr đồng luôn khắc khoải, thôi thúc em dành dụm. Và có rất nhiều tưởng hiên ra trong đầu em. Chỉ khi nào có đủ 10tr, em sẽ xúc tiến. Vậy ai có cùng đam mê giống em, cùng vào đây sẻ chia với ý tưởng : KINH DOANH TỪ SỐ VỐN CHỈ 10TR ĐỒNG.
NÀO XIN MỜI CẢ NHÀ Ạ!

Hi Hi, mình cũng có ý tưởng đó, nhưng chưa biết kinh doanh mặt hàng gì với số tiền ít như vậy, ôi trời, lực bất tòng tâm.

aqsavn
04-13-2011, 12:10 PM
Đèn đá muối là gì vậy chị?chị có thể nói rõ hơn cho mọi người cùng biết được ko?

Đèn được làm từ mỏ muối đá dưới chân núi Himalaya, có tác dụng giúp chon người giảm mệt mỏi, stress, và nhiều tác dụng khác cho sức khỏe, lại là một vật trang trí hết sức ấn tượng cho căn phòng của bạn. Bạn xem thêm ở link bên dưới nhé.

lesonnamdong
04-13-2011, 12:20 PM
thế này cũng chỉ là bàn bạc và ... bàn bạc tiếp , sau đó bàn bạc tiếp thôi ,,,
theo mình nên lập ra 1 cái top đại loại như : gom người đánh hàng túi xách , số lượng dự tính 500 chiếc , vốn tối thiểu 10 triệu , thì chắc sẽ nhanh chóng gop được 7-8 người ghóp vồn đầu tư đó ,,, cụ thể luôn nguồn , đơn giá tương đối (sai lệch ít) , các chi phí ,,,
cá nhân mình thấy như thế nó thực tế hơn , khi đủ người thì có thể xúc tiến ngay , vì nếu 1 người thì khó xoay xở , chứ 6-7-8 người thì số vốn sẽ khả thi hơn , hiện thực cv dễ hơn , và tránh tình trạng kiểu như , khảo giá (khảo giá rất nhiều và không làm) , thăm dò thông tin (hỏi nhiều mà không tham gia , mệt ...) , đồng thời gom ghóp được nhiều thông tin trao đổi từ các thành viên nhóm ,,,
đó cũng là một hướng mà ,,,,,,,

lyly84
04-13-2011, 01:19 PM
Cảm ơn các mẹ, em bắt đầu nhem nhúm ý tưởng kinh doanh online. Đọc bài của các mẹ rất hữu ích, hi vọng là em có thể thành công được như các mẹ. EM nghĩ điều quan trọng là phải kiên trì.

Em có cô bạn đang sống bên Pháp, nên 2 đứa đang bàn nhau sẽ đánh hàng về VN bán. Cô đó có quen một số mối có thể lấy hàng được chiết khấu nên nếu tính cả tiền ship về VN thì cũng vẫn rẻ hơn giá cửa hàng. Trước mắt em định làm hàng mỹ phẩm, nước hoa. Mục tiêu là bán được đã, còn lời lãi thì chắc lấy tí xíu gọi là. Các mẹ có kinh nghiệm gì thì cho em với nhé. Thank U!

lesonnamdong
04-13-2011, 01:51 PM
Cảm ơn các mẹ, em bắt đầu nhem nhúm ý tưởng kinh doanh online. Đọc bài của các mẹ rất hữu ích, hi vọng là em có thể thành công được như các mẹ. EM nghĩ điều quan trọng là phải kiên trì.

Em có cô bạn đang sống bên Pháp, nên 2 đứa đang bàn nhau sẽ đánh hàng về VN bán. Cô đó có quen một số mối có thể lấy hàng được chiết khấu nên nếu tính cả tiền ship về VN thì cũng vẫn rẻ hơn giá cửa hàng. Trước mắt em định làm hàng mỹ phẩm, nước hoa. Mục tiêu là bán được đã, còn lời lãi thì chắc lấy tí xíu gọi là. Các mẹ có kinh nghiệm gì thì cho em với nhé. Thank U!

hơ hay quá lại có bạn đề cập đến vấn đề này ,
mình có ông chú (...xã hội) gợi ý chuyển ,mỹ phẩm và mấy thứ nước hoa ,,, bên Đức theo dạng gửi hàng , hoặc xách tay về để bán thử , mà ông ý hỏi bên mình thích hãng nào , nhãn hàng nào thì mình ... tịt...do lười , chưa đi tham khảo thị trường , tiện đây bạn cho mình hỏi vấn đề này với (mình là nam giới nên cũng không rành chuyên môn này...)??
nếu không biết hoặc có gì ngại thì bạn pm mình nhé,
many thanks !

MeBeCuncon1
04-13-2011, 02:21 PM
nhà mình làm hàng ko nhiều , trước cũng tính buôn bán thêm gì đó , vì tiền lương thu ko đủ chi , trước cũng tính chuyện nhập mỹ phẩm Nhật về bán vì bản thân rất thích dùng . Cũng tính toán đến lợi thế của mình là : bán hàng có hóa đơn , ship 2 đầu rẻ , lãi tí teo gọi là nhưng cuối cùng so giá thì hàng của mính đắt gấp đôi các bạn bán trên này hic hic . Đúng là thời buổi người khôn của khó , làm cái gi cũng khó khăn . thế nên lại ngồi ủng hộ các mẹ buôn bán . Có mẹ nào biết mặt hàng nào hot hot , các em tiếp viên có thể xách về từ châu Âu thì tư vấn mình với ... tks

huong177
04-13-2011, 05:21 PM
E khởi nghiệp với số vốn 0đ, ko mất 1 xu vốn nào, chỉ đi mượn hàng thôi, sau 1,5 tháng bán hàng cũng đã có trong tay 1 số tiền kha khá để tái đầu tư và cất ra 1 chút tiền.

mesoc_va_bi
04-13-2011, 05:27 PM
E khởi nghiệp với số vốn 0đ, ko mất 1 xu vốn nào, chỉ đi mượn hàng thôi, sau 1,5 tháng bán hàng cũng đã có trong tay 1 số tiền kha khá để tái đầu tư và cất ra 1 chút tiền.
Mẹ nó giỏi quá. Nhưng đúng là người ta nói phải có duyên kinh doanh đấy. Có người có vốn mà cũng không kinh doanh được ấy chứ.

lesonnamdong
04-14-2011, 08:50 PM

rất phục những người như bạn , tay trắng nên nghiệp ... nghe hơi to tát , nhưng mà đi lên từ con số không , là một nỗ lực rất lớn đó ,,,

cachua_carot
04-15-2011, 10:37 AM

Mình cũng chẳng có vốn toàn nhận đồ ký gửi hoặc toàn làm marketing, môi giới, tư vấn nhưng sau 06 tháng mình vẫn chưa đủ tiền ăn chứ đừng nói là tiền đầu tư lại còn cất ra chút tiền nữa. Chắc bạn có ông thàn Tài phù trợ đóng đúng cung Bản mệnh rùi. Hì hì

cachua_carot
04-15-2011, 10:41 AM

Mình cũng chẳng có vốn toàn nhận đồ ký gửi hoặc toàn làm marketing, môi giới, tư vấn nhưng sau 06 tháng mình vẫn chưa đủ tiền ăn chứ đừng nói là tiền đầu tư lại còn cất ra chút tiền nữa. Chắc bạn có ông thàn Tài phù trợ đóng đúng cung Bản mệnh rùi. Hì hì

mesoc_va_bi
04-15-2011, 10:47 AM
10tr thì thật khó các mẹ nhỉ. Thời buổi trượt giá thấy mà sợ quá.

giangtute2007
04-15-2011, 01:18 PM
Khâm phục các chị, em xin phép học hỏi kinh nghiệm các chị để tích cóp kinh nghiệm cho mình.

huong177
04-15-2011, 01:22 PM

E ko biết :D. Nhưng có lẽ e đc hậu thuẫn khá nhiều từ 2 ông bố. Tuy nhiên số tiền tái đầu tư của e chỉ tầm 15t. Và cất đi đc 3 chỉ vàng thui :D. K nhiều nhặn to tát gì với mọi người. Nhưng với e thì là 1 số tiền lớn :)

my july
04-15-2011, 01:50 PM
Topic này hay quá. Em đam mê làm đẹp và kinh doanh lắm, từ nhỏ đã thích đi chọn đồ, mua đồ, làm đẹp cho người khác. Bản thân mình thì vừa lùn vừa xấu lại không chăm lo mấy ^^ cứ thích làm cho người khác thôi. ^^. Em định mở 1 shop mỹ phẩm, ở chỗ em ở ít chỗ bán mỹ phẩm tin cậy lắm, hàng độc cũng ít, em toàn phải đi mua các chị từ Hà Nội, Sài Gòn, chịu tiền ship cũng khá là nhiều đấy ạ. Nên em muốn chia sẻ cho các bạn gái chỗ em có chỗ để làm đẹp tin cậy hơn. Các chị ơi cho em hỏi, em ra chợ cũng thấy người ta có mấy sản phẩm xách tay ( Bath & Body, Victoria Secret, Olay Mỹ, Shiseido, Kose, Tsubaki...) hình như là hàng thật, vậy thì nguồn hàng ấy ở đâu ra ? có phải cũng có mối xách tay rồi ra các chợ lớn rồi phân phối lại cho các tiệm nhỏ không? hay có đường dây nhập khẩu ? vì em thấy có vài sản phẩm họ bán giá rẻ thật, rẻ hơn các chị nhà mình xách tay về mới chết. Anyway, chúc các chị buôn bán mau mắn

hanglt88
04-15-2011, 01:52 PM
Mình nghĩ với thời buổi bão giá này thì phải 20 triệu mới khởi đầu kinh doanh được, 10 triệu thì gần như chẳng có gì để bán.

Yeutranh.com
04-15-2011, 01:57 PM
Chưa biết đâu được bạn ạ. 7 năm trước mình khởi nghiệp kinh doanh online với số vốn vài trăm k thôi đấy. Mà thu nhập thì ko tồi .

Mình nghĩ với thời buổi bão giá này thì phải 20 triệu mới khởi đầu kinh doanh được, 10 triệu thì gần như chẳng có gì để bán.

lesonnamdong
04-15-2011, 02:30 PM
Topic này hay quá. Em đam mê làm đẹp và kinh doanh lắm, từ nhỏ đã thích đi chọn đồ, mua đồ, làm đẹp cho người khác. Bản thân mình thì vừa lùn vừa xấu lại không chăm lo mấy ^^ cứ thích làm cho người khác thôi. ^^. Em định mở 1 shop mỹ phẩm, ở chỗ em ở ít chỗ bán mỹ phẩm tin cậy lắm, hàng độc cũng ít, em toàn phải đi mua các chị từ Hà Nội, Sài Gòn, chịu tiền ship cũng khá là nhiều đấy ạ. Nên em muốn chia sẻ cho các bạn gái chỗ em có chỗ để làm đẹp tin cậy hơn. Các chị ơi cho em hỏi, em ra chợ cũng thấy người ta có mấy sản phẩm xách tay ( Bath & Body, Victoria Secret, Olay Mỹ, Shiseido, Kose, Tsubaki...) hình như là hàng thật, vậy thì nguồn hàng ấy ở đâu ra ? có phải cũng có mối xách tay rồi ra các chợ lớn rồi phân phối lại cho các tiệm nhỏ không? hay có đường dây nhập khẩu ? vì em thấy có vài sản phẩm họ bán giá rẻ thật, rẻ hơn các chị nhà mình xách tay về mới chết. Anyway, chúc các chị buôn bán mau mắn

mình thì chả tin , đoán là hàng rởm , hàng nhái thôi , bạn mà có sang cái chợ MP bên QC thì ban ngã ngửa người ra ,,,

daubepviet
04-15-2011, 06:27 PM
Bọn em làm catering (phục vụ tiệc các nơi), số vốn lúc đầu xét về tiền là rất nhỏ (mua một số dụng cụ làm bếp và dụng cụ phục vụ, còn lại đi thuê), chủ yếu vốn là... người.

Sau vài năm thì lượng khách hàng đã rất đông (ví dụ khách hàng với em chủ yếu là khách hàng cũ, trước kia em làm F&B Manager ở một khách sạn cũng... lớn), dụng cụ sắm sửa thêm cũng chẳng đáng bao (vì thêm dụng cụ sẽ cần thêm người bảo quản, thêm kho chứa), nghĩa là vốn cũng ko lớn hơn nhiều, vài người bảo cần mở rộng làm nhà hàng và sẵn sàng đầu tư, nhưng bọn em thì chưa hề tính chuyện đó (vì công việc bây giờ đã rất nhiều, làm thêm sẽ cần tìm thêm người trong khi chưa biết những người mới sẽ ra sao), cho nên số vốn đang đầu tư thực ra vẫn là rất nhỏ so với những số vốn cả tỉ đồng mà nhiều người làm kinh doanh bỏ ra.

Em nghĩ cách của bọn em cũng có thể phù hợp với mẹ nào thích nấu nướng và bày biện. Các mẹ có thể chọn học và làm riêng một vài món ăn thật ngon (theo em nên là thực phẩm chế biến sẵn, như giò chả, thực phẩm xông khói hay là muối - ko khó làm đâu các mẹ ạ), cung cấp cho các nhà hàng, khách sạn và siêu thị (cái này em biết chắc là bán được, tại vì cũng nhiều nơi đặt hàng bọn em mà bọn em ko có thời gian làm).

Về lợi nhuận thì lúc đầu sẽ ít, càng về sau khách hàng đông thì lợi nhuận cũng rất đáng kể, nhất là nếu so với số vốn đã bỏ ra. Khách hàng như của bọn em cũng rất thân thiện và dễ chịu với mình.

Vài lời với các mẹ, chúc các mẹ tháo vát nghĩ thêm nhiều cách kinh doanh mới.

giangtute2007
04-16-2011, 08:55 AM
sao k có ai cùng ý tưởng với em nhỉ? KD trực tiếp với vốn 10tr ạ?
Kinh doanh trực tiếp với số vốn 10tr thi kinh doanh mặt hàng gì được hả chị? vốn có vẻ ít quá, chị tư vấn cho em đi, nhà em có sẵn địa điểm kinh doanh rồi ạ. mong tin chị 0948869656

giangtute2007
04-16-2011, 09:13 AM
chỉ cần khoảng 8tr thôi ^^
em hiện đang có lô hàng bộ đồ (quần ngố,áo cộc tay vải co giãn 2 chiều), váy ngủ mặc nhà thanh lí với giá siêu rẻ. các mẹ nào có nhu cầu lấy về bán đổ đống alo em nhé.
nhà mẹ nào trong ngõ cũng đc miễn là có người qua lại vứt ra bán đổ đống .
cái quan trọng là em nhận lại hàng tồn nhé - nếu ko bán hết em nhận lại hàng
bộ đồ có 3 mẫu có mầu: xanh,đỏ,cam,hồng mười giờ,vàng,hồng sen ....
bộ đồ có size M-L
váy có hình thỏ ,ếch , hoa... nhiều màu
giá giao buôn : bộ đồ : 50n - váy ngủ :35n
em cũng đang bán dưới Thanh Xuân 2 tháng nay khá ổn , giá em bán lẻ bộ đồ 60 ,váy 40 nhé
ai quan tâm liên hệ trực tiếp với em sẽ rõ hơn : Thu 0932227489 thanks

chị up hình lên đi, em quan tâm mặt hàng này đấy ạ

my july
04-16-2011, 09:26 AM
mình thì chả tin , đoán là hàng rởm , hàng nhái thôi , bạn mà có sang cái chợ MP bên QC thì ban ngã ngửa người ra ,,,

Vậy hả chị, chậc, thời buổi này sao mà điên đảo quá, vậy các shop mỹ phẩm trên phố cũng hàng giả như chơi rồi, khó tin thật ><

cachua_carot
04-16-2011, 10:57 AM
E ko biết :D. Nhưng có lẽ e đc hậu thuẫn khá nhiều từ 2 ông bố. Tuy nhiên số tiền tái đầu tư của e chỉ tầm 15t. Và cất đi đc 3 chỉ vàng thui :D. K nhiều nhặn to tát gì với mọi người. Nhưng với e thì là 1 số tiền lớn :)

thế là quá siêu chỉ có 2 tháng mà kiếm được 30tr thì thu nhập bạn quá cao với 1 người mới khởi nghiệp rùi, đến như mình môi giới bất động sản hoặc tư vấn luật mỗi vụ cứ cho10-20tr đi nhưng theo đuổi mệt mỏi, chán chê hàng tháng chứ có đơn giản là ngày nào cũng có khách hoặc làm 1 tháng là xong ngay đâu, còn vụ KD Spa của mình cả 3 tháng đầu còn lỗ sau đó chỉ hòa vốn ấy chứ, vậy bạn kinh doanh mặt hàng gì vậy? tì hưu à? vậy thì trình độ Pr của bạn hơi siêu đấy, mình ngưỡng mộ bạn luôn, 10 năm làm marketing mình cũng không thành công bằng 2 tháng làm việc của bạn ấy chứ.

Tuyet Trang
04-16-2011, 11:18 AM
Mình cũng đang loay hoay tìm nguồn hàng để KD đây. Vào đây hóng hớt để học hỏi kinh nghiệm của các bố, các mẹ xem có thể làm được gì không, đi làm thuê mãi cũng chán...

lesonnamdong
04-16-2011, 11:41 AM
Vậy hả chị, chậc, thời buổi này sao mà điên đảo quá, vậy các shop mỹ phẩm trên phố cũng hàng giả như chơi rồi, khó tin thật ><

không dám nói quá đâu , bạn muốn order nhãn hiệu nào mà họ chả sản xuất , cái chính là bạn đpas ứng đủ số lượng sp minimum của nhà máy họ thôi ,,,
trước mình cũng ghóp ý với 1 bạn trên này muốn sang quảng châu lấy mỹ phẩm về bán lẻ và bán online là : mặt hàng này nhạy cảm quá , ảnh hưởng tới sức khỏe mọi người , nên nếu có thể chuyển sang mặt hàng khác ít ảnh hưởng sk mọi người hơn mà buôn ,,, vì đồ bên đó , nhiều khi rẻ đến "kỳ lạ" mà dính đến hóa chất thì khó nói trước điều gì lắm bạn ạ,,,
còn hàng hóa quảng châu , chắc bạn cũng nghe nhiều rồi ?? tất cả các lĩnh vực , các ngành nghề , các chủng loại mặt hàng có mặt tại HN hiện nay , đều đã len lỏi đưng cạnh rồi , đâu phải ai cũng đủ tinh tường và chuyên ,môn để phân biệt ,,, Mỹ & Châu Âu còn không ngăn được nữa là chúng ta ngya giáp cạnh họ ,,,

cinbaby
04-17-2011, 12:33 AM
hihi vào hóng hớt tí. Nhà mình ngay gần chợ quần áo, thấy họ bán quần áo rẻ bèo, nhưng mờ lãi lắm, bán hàng ăn vặt thì thôi rồi, các em sv ăn quà kinh luôn hehje, nên chắc lãi của họ cũng to to mà tiền vốn cũng chỉ tầm hơn 10m (còn tiền vốn mở hàng ăn vặt thì chỉ vài m)

nhim.shop
04-17-2011, 10:16 AM
e thì chỉ có hơn 3tr mà cũng đang tập tành kd đây; hix; 10tr thì cũng là lớn rồi đó

lesonnamdong
04-17-2011, 08:56 PM
nhà mình làm hàng ko nhiều , trước cũng tính buôn bán thêm gì đó , vì tiền lương thu ko đủ chi , trước cũng tính chuyện nhập mỹ phẩm Nhật về bán vì bản thân rất thích dùng . Cũng tính toán đến lợi thế của mình là : bán hàng có hóa đơn , ship 2 đầu rẻ , lãi tí teo gọi là nhưng cuối cùng so giá thì hàng của mính đắt gấp đôi các bạn bán trên này hic hic . Đúng là thời buổi người khôn của khó , làm cái gi cũng khó khăn . thế nên lại ngồi ủng hộ các mẹ buôn bán . Có mẹ nào biết mặt hàng nào hot hot , các em tiếp viên có thể xách về từ châu Âu thì tư vấn mình với ... tks

đúng là thời đại bây giờ làm gì cũng gặp cạnh tranh khốc liệt luôn ,,,
có cái top nào mình không nhớ , có bạn tâm sự , buôn hàng về bán giai đoạn đầu , ăn lãi 5000 đ / cái ... mà chạy phục vụ khách hàng tận nơi , khâm phục thật ,,,
dù sao cũng xin cổ vũ , chia sẻ với các bố mẹ 1 câu , nào,,, cùng nhau cố gắng kiếm tiền , nhiều tiền còn nuôi con khôn lớn ,,,

methoxinh1985
04-19-2011, 04:24 PM
e thì chỉ có hơn 3tr mà cũng đang tập tành kd đây; hix; 10tr thì cũng là lớn rồi đó

Tớ tập tành kinh doanh với chỉ có 98k thôi, nên thấy 10 tr là nhiều rồi ý (về vấn đề kinh doanh chỉ với 98k, ai có nhu cầu thì PM tớ). Đúng như nhiều mẹ nói, bi giờ kinh doanh online là lựa chọn tốt: ko mất tiền thuê mặt bằng, ko cần phải lấy nhiều sản phẩm, có khách thì order. Tùy theo vốn mà chọn lựa sản phẩm kinh doanh và làm sao để giữ uy tín làm ăn lâu dài mới quan trọng.

Ngoài ra theo tớ nghĩ, mình có 10 tr thì có thể ít, nhưng cùng góp vốn với nhóm bạn nào đó mỗi người 10tr cũng có thể kinh doanh được kha khá. Nhất là trong nhóm có bạn nào nhà mặt ngõ rộng. :)

binhyenmotthoang
04-19-2011, 04:31 PM
Mình có nguồn hàng quần áo thời trang nữ, hàng Quảng Châu, chất lượng và giá cực ổn, mình để lại toàn bộ lô hàng mình mới nhập về chỉ thu hồi đủ gốc (toàn bộ là 6triệu) cho bạn nào muốn mở shop hoặc bán hàng online, mẫu hàng của mình toàn là hàng hot nhất phù hợp với giới trẻ, teen. Bạn nào có nhu cầu liên hệ mình tonicvachocolate@yahoo.com. ĐT 0936458668

nhim.shop
04-19-2011, 04:56 PM
Tớ tập tành kinh doanh với chỉ có 98k thôi, nên thấy 10 tr là nhiều rồi ý (về vấn đề kinh doanh chỉ với 98k, ai có nhu cầu thì PM tớ). Đúng như nhiều mẹ nói, bi giờ kinh doanh online là lựa chọn tốt: ko mất tiền thuê mặt bằng, ko cần phải lấy nhiều sản phẩm, có khách thì order. Tùy theo vốn mà chọn lựa sản phẩm kinh doanh và làm sao để giữ uy tín làm ăn lâu dài mới quan trọng.

Ngoài ra theo tớ nghĩ, mình có 10 tr thì có thể ít, nhưng cùng góp vốn với nhóm bạn nào đó mỗi người 10tr cũng có thể kinh doanh được kha khá. Nhất là trong nhóm có bạn nào nhà mặt ngõ rộng. :)

mẹ nó chia sẻ trên này luôn đi ạ; e cũng muốn học hỏi nữa

methoxinh1985
04-19-2011, 05:11 PM
mẹ nó chia sẻ trên này luôn đi ạ; e cũng muốn học hỏi nữa

Mẹ nó gọi là kinh nghiệm làm tớ ngại quá, tớ cũng chỉ mới tập tành thôi.

Tớ chỉ cần có 98k để đăng ký thành viên và rồi làm shop online như trong chữ ký của tớ, các mẹ cứ click vào xem.

Tất nhiên trước khi đăng ký tớ cũng là khách mua hàng và thấy sản phẩm của nó được giá cả lại phải chăng (chứ cũng không nên đăng ký bán hàng 1 mặt hàng mà mình chưa rõ có tốt hay không, có hợp lý với túi tiền và nhu cầu không) Mà công việc của tớ cũng khá nhàn nên có thời gian rảnh rỗi đầu tư trên mạng để up ảnh ...

Tớ suy từ bản thân mình ra, đi làm về đã muộn, có hôm còn phải đi học, muốn mua thứ gì đó mà phải xách xe đi xem hết hàng này đến hàng khác, vừa tốn thời gian lại chưa chắc được cái mình thích. Tớ vào mạng, lướt web, so sánh giá, a lô, thế là có hàng --> thấy tiện ích của việc bán hàng online ... được! thế là tiến hành.

Tớ bán hàng cho hãng SOPHIE có kính, túi, ví, dây lưng, phụ kiện và mỹ phẩm. Tuy nhiên trên thị trường có rất nhiều mặt hàng để các bạn sinh viên lựa chọn. Ai quan tâm đến mặt hàng SOPHIE thì PM tớ mới nói rõ được, dài dòng lém. hì hì!

me_vietanh
04-19-2011, 05:49 PM
Riêng nhà tớ, 10trieu thì ko thể đủ bán online..hic...Cũng đang muốn nhập thêm vài thứ nữa về bán cho nó ...xôm.

nhim.shop
04-19-2011, 06:28 PM
Mẹ nó gọi là kinh nghiệm làm tớ ngại quá, tớ cũng chỉ mới tập tành thôi.

Tớ chỉ cần có 98k để đăng ký thành viên và rồi làm shop online như trong chữ ký của tớ, các mẹ cứ click vào xem.

Tất nhiên trước khi đăng ký tớ cũng là khách mua hàng và thấy sản phẩm của nó được giá cả lại phải chăng (chứ cũng không nên đăng ký bán hàng 1 mặt hàng mà mình chưa rõ có tốt hay không, có hợp lý với túi tiền và nhu cầu không) Mà công việc của tớ cũng khá nhàn nên có thời gian rảnh rỗi đầu tư trên mạng để up ảnh ...

Tớ suy từ bản thân mình ra, đi làm về đã muộn, có hôm còn phải đi học, muốn mua thứ gì đó mà phải xách xe đi xem hết hàng này đến hàng khác, vừa tốn thời gian lại chưa chắc được cái mình thích. Tớ vào mạng, lướt web, so sánh giá, a lô, thế là có hàng --> thấy tiện ích của việc bán hàng online ... được! thế là tiến hành.

Tớ bán hàng cho hãng SOPHIE có kính, túi, ví, dây lưng, phụ kiện và mỹ phẩm. Tuy nhiên trên thị trường có rất nhiều mặt hàng để các bạn sinh viên lựa chọn. Ai quan tâm đến mặt hàng SOPHIE thì PM tớ mới nói rõ được, dài dòng lém. hì hì!

e thấy reg nick free mà chị; hihi; e cũng rảnh rang nhưng mà nói thật là cái máu đó phải có trong ng mình từ khi nào ấy; k là dễ nản lắm

methoxinh1985
04-19-2011, 06:40 PM
đúng là thời đại bây giờ làm gì cũng gặp cạnh tranh khốc liệt luôn ,,,
có cái top nào mình không nhớ , có bạn tâm sự , buôn hàng về bán giai đoạn đầu , ăn lãi 5000 đ / cái ... mà chạy phục vụ khách hàng tận nơi , khâm phục thật ,,,
dù sao cũng xin cổ vũ , chia sẻ với các bố mẹ 1 câu , nào,,, cùng nhau cố gắng kiếm tiền , nhiều tiền còn nuôi con khôn lớn ,,,

Lúc đầu mình cũng vậy nè, suốt ngày bị chồng nói là "nhàn cư vi bất thiện", làm ăn linh ta linh tinh, lãi chẳng được mấy đồng, ở nhà cho mọi người nhờ.
Hôm qua vào hội làm quen các bạn mới tập tọe kinh doanh than vãn là "trời mưa, bụng chửa, phải đi đưa hàng... hix" (mặc dù đưa hàng chỉ vì tiện đường thôi)
Rồi mọi khó khăn sẽ qua thôi. Hiện tại tớ kinh doanh vì ...mình thích thế, chưa nghĩ tới lời lãi nhiều. Mấy nữa sinh em bé thì kinh doanh mạnh hơn nữa ... vì con. :D

nhim.shop
04-19-2011, 06:53 PM
Lúc đầu mình cũng vậy nè, suốt ngày bị chồng nói là "nhàn cư vi bất thiện", làm ăn linh ta linh tinh, lãi chẳng được mấy đồng, ở nhà cho mọi người nhờ.
Hôm qua vào hội làm quen các bạn mới tập tọe kinh doanh than vãn là "trời mưa, bụng chửa, phải đi đưa hàng... hix" (mặc dù đưa hàng chỉ vì tiện đường thôi)
Rồi mọi khó khăn sẽ qua thôi. Hiện tại tớ kinh doanh vì ...mình thích thế, chưa nghĩ tới lời lãi nhiều. Mấy nữa sinh em bé thì kinh doanh mạnh hơn nữa ... vì con. :D
e cũng vì con là chính đó chị; chứ k thì mình cũng k có cái mục tiêu để phấn đấu

thaotruong88
04-20-2011, 10:09 AM
bán hàng onl là tốt nhất không tốn tiền mặt bằng và tiền thuế

huongscarlet
04-22-2011, 03:54 AM
bán hàng onl là tốt nhất không tốn tiền mặt bằng và tiền thuế

Tớ bán ở cửa hàng 2 năm rồi cũng chả mất đồng thuế nào :D.

BEYEUCUAME'S SHOP
04-22-2011, 08:10 AM

Thế này là sao chị nhỉ? Tức là cửa hàng nhà chị hay là thế nào?

MeNa08
04-29-2011, 09:43 AM
Em thấy bán hàng online cũng tiện đấy chứ, không mất thuế và chi phí nhiều!!! Một cách cho những ai muốn khởi nghiệp ma ít vốn!!!

HaDung
04-29-2011, 09:46 AM
ối giời....khu Nhân Chính nhà em mà cũng đi thu thuế cửa hàng sửa chữa quần áo cơ chị ạ......

mẹ_chôm_chôm
05-04-2011, 11:27 AM
đánh dấu học hỏi các mẹ ...........

hoanglanauto
05-04-2011, 11:47 AM
ối giời....khu Nhân Chính nhà em mà cũng đi thu thuế cửa hàng sửa chữa quần áo cơ chị ạ......

Ối chà, em chưng biển lên thế ko biết có bị thu thuế không, mà bao nhiêu thế mẹ nó ơi.

yeumypham
05-04-2011, 02:34 PM
Hãy bắt đầu từ việc kinh doanh Mỹ phẩm xem sao các chị, mỹ phẩm chính hãng giá rất phù hợp với chiết khấu cao - không tốn chi phí nhập hàng.
Số vốn bắt đầu khởi nghiệp: đam mê kinh doanh và yêu mỹ phẩm, chi tiết tại www.banmypham.vn - yahoo: quocthu090@yahoo.com

Roby
05-05-2011, 03:27 PM
Theo mình nghĩ nếu ở HN thì bán trà đá vỉa hè + thuốc lào, ở HCM thì bán cafe cóc vỉa hè, nước ngọt , vừa ít vốn mà thu hoạch ác :D

Roby
05-05-2011, 03:36 PM
Hay các Mẹ bán cơm văn phòng đi, quan hệ với các tòa nhà văn phòng đó, làm cơm trưa cho họ, cũng không mất nhiều thời gian, chỉ bán 1 buổi, yêu cầu giá cả 1 chút + sạch sẽ là bán được thôi, giao hàng tận nơi ...Vốn ít nữa :)

yeumypham
05-06-2011, 01:53 PM
Với tầm vốn này chỉ kinh doanh online là tiện lợi và thời gian thôi.
Mở hàng ăn hoặc hàng uống vốn không cao nhưng không dễ dàng vì cực nhọc lắm vả lại cần phải biết chế biến.
Mở shop online bán hàng tại nhà là chắc ăn nhất. mời các mẹ tham khảo web www.123mua.vn khá đông các shop kinh donh tại nhà với số vốn vừa phải

duyyeu
05-06-2011, 05:48 PM
em cũng đang tập tành kinh doanh. Em mở cửa hàng mỹ phẩm được 1 tháng rồi. Vốn ít, ita hàng. Khách vào hỏi toàn hàng mình không có. Em muốn lấy thêm hàng nhưng cũng khó tìm được nhà phân phối nữa. Lấy hàng ngoài thì sợ bị lừa, hàng giả. Lo cho cửa hàng bé của mình quá. hic.

methoxinh1985
05-07-2011, 06:55 PM
Với tầm vốn này chỉ kinh doanh online là tiện lợi và thời gian thôi.
Mở hàng ăn hoặc hàng uống vốn không cao nhưng không dễ dàng vì cực nhọc lắm vả lại cần phải biết chế biến.
Mở shop online bán hàng tại nhà là chắc ăn nhất. mời các mẹ tham khảo web www.123mua.vn khá đông các shop kinh donh tại nhà với số vốn vừa phải

phải đấy, còn nếu quan tâm đến việc kinh doanh sản phẩm của Sophie thì pm mình nhé!
đăng ký thành viên SOPHIE (http://www.raovat30s.com/toan-quoc/my-pham-quangcao/dang-ky-thanh-vien-sophie-paris-voi-triet-khau-len-toi-333-98159-xem.aspx)

hoanglanauto
05-07-2011, 08:00 PM
Mười triệu mà đang bão giá thế này thì khó quá. Giá mà được bán hàng ký gửi nhỉ

mama's baobei
05-08-2011, 03:39 PM

Tớ vừa PM cho bạn đấy, nếu ok mình cùng hợp tác nhé.

mama's baobei
05-08-2011, 04:00 PM
Kinh doanh không cần vốn đây ạ. Các mẹ quan tâm PM tớ nhé. Sản phẩm của tớ bước đầu là Ghế gội đầu cho bé, sau tớ sẽ tìm thêm các sản phẩm tiện ích cho các bé nữa nhé. Cùng nhau vượt qua bão giá nào các mẹ.

hoang.nhat
05-09-2011, 09:39 AM
10tr thời buổi này thì đúng là khó mà kinhh danh thật. Hình thức thì tin chắc là bám vào kinh doanh online thôi

mình nghĩ bạn nên lập 1 website, mua cái domain rồi mày mò nghiên cứu làm cái web trên nền wordpress hoặc joomla, sau đó chiến đấu 1 cái gì đó, hoặc cho thuê sách, truyện chẳng hạn :)

yeumypham
05-10-2011, 09:01 AM
Đúng là thời bão giá nhưng vốn 10 triệu vẫn có thể kinh doanh được nhiều thứ các mẹ ah.:
- VD: kinh doanh hàng trang sức inok - chỉ cần 1 tủ kính và sp inok - đăng bán trên mạng 123mua.vn
- Kinh doanh áo quần thời trang teen: Lấy hàng với giá vừa phải - Nếu thương lượng được với bên cung với hình thức trả sau thì tốt - Makerting sp online
- Kinh doanh Mỹ phẩm: Chỉ cần catalogue hoặc online xem hàng - có nhiều bạn để tám và giới thiệu bán hàng - giao hàng tận nơi và chiết khấu dựa trên đơn hàng từ cty mỹ phẩm (Hình thức này các mẹ cần phải có nhiều bạn gái dùng mỹ phẩm)
- Kinh doanh nước mía sạch: mua máy ép nước mía sạch (khoản 6-7 triệu), 2 bàn nhựa và ghế nhựa , hình thức này đòi hỏi phải có mặt tiền hẻm hoặc xin đặt nơi thoáng mát.
- Cho vay tiền (chỉ cho người quen và uy tín vay thôi) hình thức này rủi ro cao và lời ít (lời 5%)
Các mẹ góp ý thêm nhé - mong có việc kinh doanh nhỏ với số vốn nhỏ là rất hay - ít nước lợi nhà mà :)

next
05-10-2011, 09:56 AM
10t là quá lớn đển kinh doanh, mình thấy có nhiều người làm lên từ tay trắng.
Để kinh doanh cái vốn lớn hơn đòi hỏi có là 1 đam mê không bao giờ từ bỏ và làm việc không biết mệt mỏi.
Mình biết có nhiều người khởi nghiệp từ con số "ÂM" rất lớn. Nhưng họ không bao giờ từ bỏ mục tiêu mà họ đã định, sẵn sàng hành động ko chần trừ khi có cơ hội.

aqsavn
05-10-2011, 10:00 AM

Hàng của mình không ký gửi nhưng bạn có thể đặt cọc 5-10tr lấy hàng, sau một thời gian thỏa thuận nếu không bán được có thể trả lại hàng nhé.

Xem chi tiết dưới chữ ký của mình.

coca3437
05-13-2011, 01:13 PM
Tớ cũng đang tập tành kinh doanh ol đây, vốn của tớ còn ít hơn 10tr nhiều lắm (chỉ có 1tr thui nhá) :D , đương nhiên tớ cũng có một số lợi thế vì hàng của tớ k bị đụng hàng và tớ lại có nguồn hàng giá cực kỳ hợp lý, lãi k nhiều nhưng cảm thấy vui vui vì tự nhiên mỗi tháng có thêm một khoản, cũng ky cóp, mở hẳn một TK riêng để cất riêng khoản tiền dành cho kinh doanh ol.
có thể nói chuyện cho tớ nghe thêm về việc KD onl của bạn k? vợ chồng tớ cũng đang khó khăn, tớ cũng nghĩ là kinh doanh onl nhưng mà chưa nghĩ ra cụ thể thế nào? bạn chỉ cho tớ những bưcớ cơ bản đc k ? cảm ơn bạn

vitcon6127
05-13-2011, 01:16 PM
Mình cũng đang muốn kinh doanh kiếm thêm thu nhập trong thời bão giá này. Với số vốn 20Tr mình muốn kinh doanh sữa có được ko nhỉ? Chắc chỉ ol thôi vì ko có mặt bằng, với lại còn phải đi làm nữa. Các mẹ có kinh nghiệm tư vấn giúp mình với!

coca3437
05-13-2011, 01:36 PM
Tớ cũng vậy, đang bụng chửa mà nghxi ngợi kiếm tiền k thì toi. Có j ủng hộ mẹ con tớ với nhé? à bjo tớ mới bắt tay vào KD online, bạn chỉ tớ mấy bước cơ bản tý nhé?

hoanglanauto
05-13-2011, 02:04 PM
Hàng của mình không ký gửi nhưng bạn có thể đặt cọc 5-10tr lấy hàng, sau một thời gian thỏa thuận nếu không bán được có thể trả lại hàng nhé.

Xem chi tiết dưới chữ ký của mình.

Em đánh dấu tìm hiểu thị trường miền bắc đã nhé

me_ku_ti
05-17-2011, 06:49 PM
chào các mẹ.em cũng dang bụng mang dạ chửa đi kd đây..hhihi.được cái là ã lại ủng hộ.còn jup nữa.đánh dấu để làm wen với các mẹ

methoxinh1985
05-17-2011, 09:48 PM
toàn các mẹ bầu bí với cả có chửa nhỉ? chúc các mẹ tìm được mặt hàng phù hợp và kinh doanh thành công!

aqsavn
05-17-2011, 10:29 PM
Em đánh dấu tìm hiểu thị trường miền bắc đã nhé

Bạn cứ tìm hiểu nhé, nếu thích thì liên lạc với mình.

TAMHANG
05-18-2011, 07:54 AM
Bạn ơi. Minh cung cấp hạt mê thi cho những người mắc bệnh tiểu đường. Giá 320.000/kg. Nếu bạn bán được mình sẽ chiết khấu 10% nhé. Nếu cần liên hệ
Tâm 093626 7798.

mehatdau
05-20-2011, 02:01 PM
Cách đây nhiều năm mình cũng từng khởi nghiệp kinh doanh quần áo trẻ em với số vốn 8 triệu đồng. Vất vả kinh khủng luôn nhưng thời đó làm ăn dễ hơn bây giờ nhiều vì người mua nhiều, người bán ít. Công việc tiến triển khá tốt đẹp và tất nhiên cũng có những cú vấp kha khá nhưng mọi việc rồi cũng dần ổn hơn.
Bây giờ mình có sự nghiệp kha khá rồi và hiện chuyên bán buôn quần áo cho các shop kinh doanh quần áo trẻ em toàn quốc.
Bạn nào thật sự đam mê kinh doanh, đặc biệt là kinh doanh thời trang trẻ em có thể liên lạc trực tiếp với mình. Mình đã dành riêng một vị trí cho những người ham thích kinh doanh mà không có vốn. Hy vọng có thể giúp mọi người thành công!

Roby
05-20-2011, 06:39 PM
Mở gian hàng online bán mỹ phẩm được không?

HNF
05-21-2011, 02:30 PM
Mình cũng đang muốn kinh doanh kiếm thêm thu nhập trong thời bão giá này. Với số vốn 20Tr mình muốn kinh doanh sữa có được ko nhỉ? Chắc chỉ ol thôi vì ko có mặt bằng, với lại còn phải đi làm nữa. Các mẹ có kinh nghiệm tư vấn giúp mình với!

Bên mình kinh doanh hàng chính gốc Pháp rất nhiều loại: Lactel, Nutribén, Bledina,...
Mình bỏ sỉ cho mẹ giá mềm để mẹ bán lại nhé
Mẹ có cần thì để lại số di động, mình gọi điện cho nhé

vitcon6127
05-21-2011, 07:00 PM
Bên mình kinh doanh hàng chính gốc Pháp rất nhiều loại: Lactel, Nutribén, Bledina,...
Mình bỏ sỉ cho mẹ giá mềm để mẹ bán lại nhé
Mẹ có cần thì để lại số di động, mình gọi điện cho nhé

Cảm ơn bạn. Loại sữa này mới quá, mình sẽ tìm hiểu thị trường miền Bắc xem sao nhé.
Bạn có thông tin về những loại sữa này thì gửi cho mình nhé! Thanks

truong ngoc duong
05-23-2011, 02:47 PM
mình tự giới thiệu mình tên là dương.mình hiện dang làm tại tphcm.mình có một đam mê về kinh doanh nhưng cũng như các bạn băn khoăn,mình không có nhiều tiền,minh lên mạng và đã thấy diễn dần này mình rất thích.mình hy vọng các bạn có ai có những ý kiến hoặc đường lối kinh doanh hợp lý và ít vốn thì reply cho minh qua dia chỉ:truongduong0908@gmail.com
cảm ơn và mong muốn được tìm hiểu nhiều hơn về lỉnh vực này

Loly21
05-23-2011, 09:47 PM
Quá ít, tốt nhất mở hàng trứng vịt lột gần trường đại học bạn ạ ^.^ hoặc bánh mỳ pate, với những loại mặt hàng như thế bạn dễ thu hồi vốn mà biết mình lãi bao nhiều, lỗ bao nhiêu ngay trong ngày ^.^. Vì bạn còn là sinh viên nên cố gắng giảm tối đa thiệt hại sau khi hay nhỡ có chán kinh doanh bạn ạ. Không thì mở trà chanh, cà phê sinh viên.

phomaisua1982
05-30-2011, 12:35 AM
Cho mình buôn than 1 tí. Trường hợp của mình: Bụng chửa, nhà thuê, sức khỏe yếu buộc phải nghỉ việc k thưởng, k phúc lợi...
1. Bán hàng online thì ế ẩm k đi giao dc, thuê xe ôm thì các bác toàn hét trên 50k 1 điểm giao, giao 2-3 điểm thì tình gộp 100k. Bán có lãi đc nhiều thế k? Dùng chuyển phát nhanh thì khách hỏi vài câu rồi thôi chẳng ai mặn mà việc mua hàng qua ck ngân hàng vì cho là bất tiện mặc dù mình có 1 lô tk ngân hàng các kiểu.
2. Mình chuyển qua mua 1 xe bánh mì thanh lý, thuê 1 góc phố ngồi bán cả ngày. Mấy hnay mưa gió quá. Vất vả vô cùng. ( Đi chợ làm pate, đồ chua, bơ, nước sốt bở hơi tai luôn).
Thời buổi đúng khó khăn cả nhà ạh

frankychip
05-30-2011, 08:50 AM
các mẹ ơi, m hiện nay đang giao buôn các sp mỹ phẩm , đồ ăn Đức, balan và anh . lấy buôn hàng 10 sp cùng chủng loại trở lên( do chú ruột chồng mình đang sinh sống ở balan chuyển về , hàng mua trong các siêu thị và store chứ k phải hàng ăn cắp hay vớ vẩn gì đâu , có cả hóa đơn mua hàng ở bên đó đó ạ .) trc e có giữ lại 1 lô cho m để bán lẻ do tham mua thêm cho con bịch bỉm hay hộp sữa, nhưng nay bé nhà e cũng chiếm hết cả thời gian của e, còn cv , gd nữa , k thì chồng con đều chán nên e chỉ tập trung nhận đăt hàng và giao luôn cho các mối buôn thôi. nay e cần giải tán quốc hội , thanh lý gấp lô hàng này, date còn đến tận cuối năm 2012 cơ ạ . lô hàng này của e trị giá còn 9865k , mẹ nào ủng hộ e , e để giá 9.2 triệu nha ( đúng tiêu chí topic này đó ạ )
các mẹ thương e , k thì chồng e cho e ra ngoài đường cùng với cái bao tải mỹ phẩm của e để e nhai mất, hức hức
mọi chi tiết mọi ng xem tại link , liên lạc e theo số 01254440525 nhé
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?302482-thanh-l%C3%BD-m%E1%BB%B9-ph%E1%BA%A9m-%C4%91%E1%BB%A9c-v%C3%A0-balan-c%E1%BB%91-g%E1%BA%AFng-freeship&p=5442908#post5442908
p/s: e vẫn nhận đặt và giao buôn nha, mẹ nào có nhu cầu sp gì thì đặt , từ 10sp cùng loại trở lên ạ , thế thì chú em mới gửi về đc rẻ, thuận tiện cho đôi bên

ilovechocolate
05-30-2011, 09:39 AM
Cho mình buôn than 1 tí. Trường hợp của mình: Bụng chửa, nhà thuê, sức khỏe yếu buộc phải nghỉ việc k thưởng, k phúc lợi...
1. Bán hàng online thì ế ẩm k đi giao dc, thuê xe ôm thì các bác toàn hét trên 50k 1 điểm giao, giao 2-3 điểm thì tình gộp 100k. Bán có lãi đc nhiều thế k? Dùng chuyển phát nhanh thì khách hỏi vài câu rồi thôi chẳng ai mặn mà việc mua hàng qua ck ngân hàng vì cho là bất tiện mặc dù mình có 1 lô tk ngân hàng các kiểu.
2. Mình chuyển qua mua 1 xe bánh mì thanh lý, thuê 1 góc phố ngồi bán cả ngày. Mấy hnay mưa gió quá. Vất vả vô cùng. ( Đi chợ làm pate, đồ chua, bơ, nước sốt bở hơi tai luôn).

Hic nghe chị kể em thấy vất vả quá. Mà em xem chị bán rất nhiều mặt hàng hay đấy chứ, sao lại ko có khách mua nhỉ?

Me Uyen
05-30-2011, 10:27 AM
Mình cũng muốn thử kinh doanh trên mạng đỡ tiền sữa cho con, nhưng chưa biết chọn mặt hàng gì.

phomaisua1982
05-30-2011, 10:47 AM
Hic nghe chị kể em thấy vất vả quá. Mà em xem chị bán rất nhiều mặt hàng hay đấy chứ, sao lại ko có khách mua nhỉ?
Vì mình k giao đc đó em.. trc đây khi chưa mang thai thằng nhóc thì bán k kịp đấy. Ngày trc dù tiêu chí của chị là bán hàng có sẵn nhưng list khách order dài kín sổ. Bg chị vừa ở xa trung tâm vừa k giao đc, nên khách ít đi rất nhiều. Trc kia thì cũng ở xa trung tâm nhưng mình còn khỏe nên đi giao cả ngày luôn.
1 phần do thị trường hiện nay khá yên ắng.
Ý chị là tình hình buôn bán bg khó khăn, con số 10tr thật ra k hề nhỏ trong thời buổi này, các chị em cố gắng xoay sở chứ đừng ham bỏ vốn to, mệt lắm.

longlinhdangyeu
05-30-2011, 01:30 PM
Em bên Đông Anh, đang đi làm cơ quan được nghỉ chiều T7 & CN. Nhà ngay đầu làng 2 mặt tiền, cánh đồng bát ngát, đường trục chính liên thôn. Giờ dân trí cũng khấm khá vì bán đất nhiều, em đang tính tối bán thêm cafe, sinh tố, trà sữa, sữa chua... liệu có hợp lý không ạ? Mong các mẹ có kinh nghiệm chỉ giáo giúp em với, em cảm ơn nhiều.

frankychip
05-30-2011, 01:43 PM
Mình cũng muốn thử kinh doanh trên mạng đỡ tiền sữa cho con, nhưng chưa biết chọn mặt hàng gì.

mẹ uyên nhập lại hàng của m nha, vì m k có thời gian , bận tối mắt tối mũi, cả tuần k đc gội đầu, thôi đành chờ con lớn hơn

phuongttt
05-30-2011, 01:58 PM

Mình thấy bán online với số vốn = 0 luôn í, Ví dụ như mặt hàng mình đang bán nè....Chỉ bỏ thời gian online tư vấn cho khách hàng tí xíu thôi...
Hàng = có cty
Ship hàng cũng cty
Cv này mình thấy rất hợp với các mẹ có con nhỏ, ko có thời gian..

CV như mẹ nó cũng ổn mà....Bg nhiều bạn nhận ship hàng giá rẻ trên LCM lắm...

phuongttt
05-30-2011, 02:00 PM
Em bên Đông Anh, đang đi làm cơ quan được nghỉ chiều T7 & CN. Nhà ngay đầu làng 2 mặt tiền, cánh đồng bát ngát, đường trục chính liên thôn. Giờ dân trí cũng khấm khá vì bán đất nhiều, em đang tính tối bán thêm cafe, sinh tố, trà sữa, sữa chua... liệu có hợp lý không ạ? Mong các mẹ có kinh nghiệm chỉ giáo giúp em với, em cảm ơn nhiều.

Làm cf, hay đồ uống cũng mất nhiều tg lém đó...Mẹ nó tính lại nha..........

phomaisua1982
05-30-2011, 03:01 PM
Làm cf, hay đồ uống cũng mất nhiều tg lém đó...Mẹ nó tính lại nha..........
giống mình đang bán bánh mì nè.. bận rộn lắm ý.. chắc phải nghỉ

aqsavn
05-31-2011, 10:11 PM
mình tự giới thiệu mình tên là dương.mình hiện dang làm tại tphcm.mình có một đam mê về kinh doanh nhưng cũng như các bạn băn khoăn,mình không có nhiều tiền,minh lên mạng và đã thấy diễn dần này mình rất thích.mình hy vọng các bạn có ai có những ý kiến hoặc đường lối kinh doanh hợp lý và ít vốn thì reply cho minh qua dia chỉ:truongduong0908@gmail.com
cảm ơn và mong muốn được tìm hiểu nhiều hơn về lỉnh vực này

Các mẹ muốn thử mặt hàng mới thì PM cho mình, mình bảo đảm các mẹ có chiết khấu hấp dẫn nhé.

Suteki Mall
06-01-2011, 01:00 AM
Mình có công việc kinh doanh có thể bắt đầu với số vốn rất rất nhỏ. Bạn nào thực sự yêu thích kinh doanh và thời trang thì liên hệ với mình, số điện thoại: 0934.690.889 nhé. Warmly welcome!!!

phomaisua1982
06-08-2011, 02:44 PM
em thì thấy 10tr chẳng ít chút nào hết.. chỉ là tgian hơi lâu. Chị em nên kiên nhẫn

aqsavn
06-08-2011, 03:07 PM
Các mẹ đã tìm được công việc thích hợp chưa, mẹ nào quan tâm vui lòng liên hệ với mình nha.

Shop_Bay
06-08-2011, 04:00 PM
Quan trọng là khát vọng, chứ 10tr cũng đã có thể KD rồi.
Vấn đề ở đây là chọn mặt hàng nào có nhu cầu cao và giá thành thấp.
Bạn cũng nên áp dụng triệt để phương thức trả chậm (với nguồn hàng), và cố gắng tìm khách hàng mua trước rồi mới lấy hàng để hạn chế đọng vốn vào 1 vụ nào đó

phomaisua1982
06-09-2011, 03:13 PM
Quan trọng là khát vọng, chứ 10tr cũng đã có thể KD rồi.
Vấn đề ở đây là chọn mặt hàng nào có nhu cầu cao và giá thành thấp.
Bạn cũng nên áp dụng triệt để phương thức trả chậm (với nguồn hàng), và cố gắng tìm khách hàng mua trước rồi mới lấy hàng để hạn chế đọng vốn vào 1 vụ nào đó

Dùng pp trả chậm thì chết người bán sỉ hả chị, qua topic bán sỉ xem các chị bên ấy k thích khách trả chậm đâu vì căn bản bán sỉ k lãi nhiều. Vốn ít thì mình chịu khó lấy công làm lời, vất vả 1 chút tgian đầu mới đc. Em vẫn thấy 10tr đâu có ít đâu ta, mà chủ top dành dụm đc 10tr thì quả là nhiều chứ em trc giờ.. hihi, chưa bg cầm đc cỡ đó xiền trong tay.
( bây giờ thì cả nhà giày và quần áo đây, xem chữ kí em í.. huzz.. vẫn k có đc 10tr trong tay)

Shop_Bay
06-09-2011, 03:42 PM
Dùng pp trả chậm thì chết người bán sỉ hả chị, qua topic bán sỉ xem các chị bên ấy k thích khách trả chậm đâu vì căn bản bán sỉ k lãi nhiều. Vốn ít thì mình chịu khó lấy công làm lời, vất vả 1 chút tgian đầu mới đc. Em vẫn thấy 10tr đâu có ít đâu ta, mà chủ top dành dụm đc 10tr thì quả là nhiều chứ em trc giờ.. hihi, chưa bg cầm đc cỡ đó xiền trong tay.
( bây giờ thì cả nhà giày và quần áo đây, xem chữ kí em í.. huzz.. vẫn k có đc 10tr trong tay)

Đấy là mình nói trên cở sở người đi mua hàng.
Bạn đi mua hàng có muốn mua thấp không? có muốn trả chậm không? Mình nghĩ là do khả năng đàm phán của mõi người thôi. Phải thử sức chứ.

phomaisua1982
06-09-2011, 04:04 PM
Hnay nhân dịp vắng khách, ngoài trời cứ oi thế kia ai mà đi mua sắm chứ. Tớ 888 chuyện của tớ, các chị em đánh giá xem tớ thành công hay thất bại và có rút ra đc knghiệm gì k, có góp ý cho tớ đc gì không? Hiện tại tớ bán giày và quần áo trẻ con là chủ yếu. Tớ có cửa hàng online trên enbac, 123mua và có cửa hàng ofline trong hẻm lại xa trung tâm khó tìm ( vì nhà chồng tớ ở đấy, xuất giá tòng phu).
Step 1: Nhớ lại tgian này 1 năm trc khi tớ còn làm phiên dịch trong xưởng may, 2 vợ chồng tớ lương k đến mức đóng thuế nữa kìa. Ở Sgon làm phiên dịch trong xưởng lương bèo lắm còn kiêm đủ thứ như nhân sự, kế toán. Bọn tớ muốn đám cưới mà lo mãi k biết lấy đâu ra tiền. Bên xưởng tớ có ng bên Nhật đến đặt hàng, họ đem theo vài đôi giày mẫu. Tớ thấy xinh quá ( mà thật ra bữa giờ cũng nung nấu mún kiếm thêm cái gì đó làm để kiếm tiền ra giêng tớ cưới chàng.. hihi), tớ hỏi mua lại. Ông ấy bảo tao chẳng xách về làm gì đâu, nhưng k cho mày đc vì làm lộ mẫu của bọn tao. Nhưng k hiểu sao đến hôm cuối cùng khi tớ tiễn ông ấy về thì ông ấy lại đồng ý bán cho tớ ( bữa trc nói là k cho đc hihii.. hnay lại bán đc hihi.. ). Và tớ bắt đầu với 25 đôi giày. Giá cả lô lúc ấy tớ nhập là khoảng 3triệu mấy ( bởi thế tớ mới bảo 10tr là k ít)
Step 2: Tớ đăng tin lên wtt thì bị xóa, khóa mất cái nick, đau buồn nản chí ghê. Đăng trên 5giay ngày ngày up miệt mài mà hok ai hỏi đến cả. Vô tình tớ biết đến diễn đàn lcm. Vừa đăng tin xong khoảng 20p thì có 1 chị gọi mua cho nhóc đi chơi mà bảo mình là giao liền nha vì nhóc nhà chị ấy 1 tiếng nữa đi chơi cần giày.. trong khi ngoài trời mưa tầm tã. Mình lóc cóc chuồn khỏi cty đi giao hàng.. Ôi mưa thế mà mình trong bụng mừng vui phấn khởi kiểu gì ấy.. cám ơn ng khách mở hàng. Và trong suốt tuần đó topic của mình ở đây các mẹ pm liên tục, các chị ngoài Hnoi mua giúp mình nhiều lắm. 1 đôi giày mình lãi đc 15-20k tùy mẫu. Topic của mình trên diễn đàn 1 ngày có khi tăng 7 trang. Mình cứ đi giao, đi nhận tiền, đi ship. Kể cả các mẹ ở tỉnh chỉ cần bảo mình chỗ nào nhận tiền là mình đến tận nơi nhận tiền và ship= Viettel chứ k cần ck luôn đấy ( lấy công làm lời mà) .. 5 ngày thì mình bán hết 25 đôi giày đầu tiên kể cả những đôi số nhỏ nhất, và 1 lô lốc order nhớ k hết.
Khi xưởng mình bắt đầu làm có hàng mình lại gạ chủ để mua lại, chủ cũng thương nên cho lấy, mình lấy cả quần áo. Đc 1 tuần thì có 1 mẹ ở Hnoi gọi mua buôn. Mình lúc ấy cứ ngơ ngác chẳng biết phải bán như thế nào. Cuối cùng thì nhờ mẹ ấy chỉ bảo đường đi nước bước, mẹ ấy gửi tiền trc cho mình lấy hàng trong xưởng ra 1 đôi mình đc đâu 5-7 ngàn.. Mẹ ấy giỏi thật 1 lần lấy vài thùng, và mình cũng đc kha khá. Và nhiều mẹ khác ở miền Tây gọi mình.. Thật tình cho đến bg mình vẫn hết sức biết ơn các mẹ ấy, những bạn hàng đầu tiên cũng là những ng thầy chỉ dạy cho mình bước vào thế giới kinh doanh.. Mà số mình may, khách mình toàn ck trước, chuyển mười mấy hai mươi triệu mà k 1 chút nghi ngờ ( ơn trời và đó cũng là cái duyên giữa người này và người kia trong xã hội).
Và như tớ nói trên kia, tớ chưa bao giờ đc cầm trong tay số tiền đến 10tr, vì cứ bán đc bao nhiêu tớ lại gom hàng, tiền đặt hàng giùm các mẹ dư ra tớ cũng lấy hàng cho tớ... vốn nhồi vốn và bg tớ có 1 nhà giày- quần áo. Vì hàng bên xưởng tớ là hàng mẫu, hàng dư khi sxuat theo mùa và đơn hàng của đối tác nếu k lấy để dành thì chỉ loáng 1-2 ngày chẳng còn gì hết.
Và tớ có đủ tiền để theo chồng. Nhưng cũng vì vất vả quá mà sau đám cưới 1 tuần tớ đi khám bsi thì đc báo là thai 5 tuần tuổi, mẹ bị viêm phổi. Bsi khuyên nghỉ ngơi 1 tgian. Lúc này tớ cũng xích mích với cty, ng quản lý của tớ thấy tớ buôn bán hàng cty đc quá nên k thích tớ, bà ấy k cho nghỉ tạm thời mà bảo 1 làm tiếp, 2 xin nghỉ luôn. Lúc đó còn 1 tháng nữa là thưởng tết, cty khôn lắm ép thế để mình k đc hưởng phúc lợi. Vì con mà tớ thôi cứ nghỉ, ghét cái thái độ của bà ấy và nghỉ ngay hôm đó.
Step 3: Tớ mở cửa hàng bán đồ trẻ em.. thuê vài em sinh viên. Cửa hàng của tớ rất nhỏ nhưng em nào vào xin việc tớ cũng nhận. Có em chỉ làm 1 ngày vài tiếng tớ cũng cho ăn ở miễn phí trong tiệm. Mà điều này làm tớ thất vọng vô cùng, các chị em chú ý kinh nghiệm, k phải cứ mình thương mình đối xử tốt với ng khác thì ng ta thương lại mình nhé.. quản lý nhân viên là phải chặt và lạnh. Tớ cảm thấy mình thành công trong 2 step đầu nhưng đến step thứ 3 này thì thất bại. Tiền của trc đây dành dụm đc bnhieu thì bg thất thoát gần hết.. Các em ấy ở trong tiệm mà download MP3 ( tăng phí internet) sdung điện nước gấp 2 lần nhà tớ 5 người, dẫn bạn bè về ở, bẻ khóa tủ, làm mất hàng, làm mất lòng khách, tự ý đóng cửa tiệm nghỉ bán...
Kết quả là bg tớ còn vài tuần nữa sinh mà 1 mình tớ với cái tiệm. Mùa này bán buôn ế ẩm, đối tác bên Nhật do ảnh hưởng của động đất mà k sang đặt hàng ( tớ mất mối lấy hàng sỉ, do k có hàng để lấy giùm các mẹ) .. nên tớ khá stress. Tiệm tớ mỗi tháng kết sổ lỗ toàn tập, tớ phải lấy tiền chồng bù vào tiền thuê nhà. Tháng trc tớ bắt đầu bán thêm bánh mì ( vốn ít có thể bán bánh mì nha các chị em).. có ai ngờ xe bánh mì lại cứu shop quần áo k.. Tiền bán bánh mì lãi đc tớ dùng trả tiền thuê tiệm, điện nước.. Và chèo chống chờ tgian sau xem có biến chuyển gì khác k.. Nhưng hết tháng này chắc tớ cũng phải nghỉ bán bánh mì rồi vì sắp đc gặp mặt con iu.
----

Đến đây là hết rùi ah, hnay đúng ngày thanh toán tiền nhà huzzz.. tiếc tiền quá...

phomaisua1982
06-09-2011, 04:21 PM
Đấy là mình nói trên cở sở người đi mua hàng.
Bạn đi mua hàng có muốn mua thấp không? có muốn trả chậm không? Mình nghĩ là do khả năng đàm phán của mõi người thôi. Phải thử sức chứ.

Câu hỏi của bạn mình trả lời luôn là: Mình k làm vậy. Vì cái gì mình k muốn xảy ra với mình thì k nên làm với ng khác. Với lại quan niệm của người ở chỗ mình là lấy hàng về bán phải nhanh chóng, mua dễ sẽ bán dễ. Mình mà lấy hàng đc trả chậm thì đừng nghĩ là mình đám phán giỏi. 1 vài trường hợp là chủ hàng thương hoàn cảnh của mình mà thông cảm ( tình người, quan hệ bạn bè ng ta muốn giúp đỡ mình ).. Còn k thì do hàng đó khó bán, hàng tồn. Dv khách trả chậm chủ hàng ít để cho hàng hot, khi bạn gọi lấy hàng mới ng ta thường trả lời: hàng chưa về or có ng đặt rồi v..v..
Mình vẫn quan niệm, tiền ít thì cứ kinh doanh nhỏ mà lên, chứ k lại nợ đầu này vay đầu kia mà lại gây ấn tượng k tốt trong giới.

phomaisua1982
06-09-2011, 04:42 PM
post trùng ùi mà k biết xóa sao huzz

BaoKhang2008
06-10-2011, 02:06 PM
10 tr để kinh doanh là nhiều rồi chứ các mẹ, như mình lúc đầu chả có tý vốn nào, cũng may là có duyên buôn bán , nên giờ đã tạm ổn rồi, giờ 10 tr thì các mẹ KD tốt rồi đấy chứ, rất nhiều mặt hàng để các mẹ KD...

shophangdepgiare
06-10-2011, 02:19 PM
mẹ nó có kinh doanh chứng khoán ko? liện hệ em hướng dẫn mở ạ.

phomaisua1982
06-10-2011, 10:50 PM
mẹ nó có kinh doanh chứng khoán ko? liện hệ em hướng dẫn mở ạ.

khi nào em có kha khá thì mở ngay.. giờ em chẳng có u teng

rubyshop.net
06-17-2011, 02:46 PM
Ngày còn là SV, em để dành và tiết kiệm được khoảng 10tr đồng. Và vốn mê kinh doanh, làm ăn, trong em luôn nung náu ý tưởng làm sao để 10tr đó sinh sôi nảy nở. Sau này vì 1 số lý do riêng, 10tr đó k còn. Mà rồi, lo toan cho cuộc sống, em cũng chưa bao giờ có lại được số tiền đó cho riêng mình để thỏa mãn ý nguyện KD.
Nhưng ý tưởng KD từ số vốn chỉ 10tr đồng luôn khắc khoải, thôi thúc em dành dụm. Và có rất nhiều tưởng hiên ra trong đầu em. Chỉ khi nào có đủ 10tr, em sẽ xúc tiến. Vậy ai có cùng đam mê giống em, cùng vào đây sẻ chia với ý tưởng : KINH DOANH TỪ SỐ VỐN CHỈ 10TR ĐỒNG.
NÀO XIN MỜI CẢ NHÀ Ạ!

Cách đây 1 năm, mình cũng bối rối như bạn, muốn kinh doanh mà vốn ít ỏi. Và mình đã kinh doanh quà lưu niệm online. Bạn có thể vào trang web của mình tham khảo. Chúc bạn tìm dc hướng đi mới!

Tt.store
06-17-2011, 02:55 PM
Cách đây 1 năm, mình cũng bối rối như bạn, muốn kinh doanh mà vốn ít ỏi. Và mình đã kinh doanh quà lưu niệm online. Bạn có thể vào trang web của mình tham khảo. Chúc bạn tìm dc hướng đi mới!

Mình cũng nghĩ quà lưu niệm làm thích hợp nhất!

rubyshop.net
06-17-2011, 02:59 PM
Các bạn có thể vào website của mình tham khảo. Mình cũng co cung cấp sỉ. Nếu ai có nhu cầu, tụi mình có thể trao đổi hàng hoa để bán, nhờ đó shop sẽ phong phú mặt hàng hơn

NGOC-MIT
06-17-2011, 03:23 PM
Hnay nhân dịp vắng khách, ngoài trời cứ oi thế kia ai mà đi mua sắm chứ. Tớ 888 chuyện của tớ, các chị em đánh giá xem tớ thành công hay thất bại và có rút ra đc knghiệm gì k, có góp ý cho tớ đc gì không? Hiện tại tớ bán giày và quần áo trẻ con là chủ yếu. Tớ có cửa hàng online trên enbac, 123mua và có cửa hàng ofline trong hẻm lại xa trung tâm khó tìm ( vì nhà chồng tớ ở đấy, xuất giá tòng phu).
Step 1: Nhớ lại tgian này 1 năm trc khi tớ còn làm phiên dịch trong xưởng may, 2 vợ chồng tớ lương k đến mức đóng thuế nữa kìa. Ở Sgon làm phiên dịch trong xưởng lương bèo lắm còn kiêm đủ thứ như nhân sự, kế toán. Bọn tớ muốn đám cưới mà lo mãi k biết lấy đâu ra tiền. Bên xưởng tớ có ng bên Nhật đến đặt hàng, họ đem theo vài đôi giày mẫu. Tớ thấy xinh quá ( mà thật ra bữa giờ cũng nung nấu mún kiếm thêm cái gì đó làm để kiếm tiền ra giêng tớ cưới chàng.. hihi), tớ hỏi mua lại. Ông ấy bảo tao chẳng xách về làm gì đâu, nhưng k cho mày đc vì làm lộ mẫu của bọn tao. Nhưng k hiểu sao đến hôm cuối cùng khi tớ tiễn ông ấy về thì ông ấy lại đồng ý bán cho tớ ( bữa trc nói là k cho đc hihii.. hnay lại bán đc hihi.. ). Và tớ bắt đầu với 25 đôi giày. Giá cả lô lúc ấy tớ nhập là khoảng 3triệu mấy ( bởi thế tớ mới bảo 10tr là k ít)
Step 2: Tớ đăng tin lên wtt thì bị xóa, khóa mất cái nick, đau buồn nản chí ghê. Đăng trên 5giay ngày ngày up miệt mài mà hok ai hỏi đến cả. Vô tình tớ biết đến diễn đàn lcm. Vừa đăng tin xong khoảng 20p thì có 1 chị gọi mua cho nhóc đi chơi mà bảo mình là giao liền nha vì nhóc nhà chị ấy 1 tiếng nữa đi chơi cần giày.. trong khi ngoài trời mưa tầm tã. Mình lóc cóc chuồn khỏi cty đi giao hàng.. Ôi mưa thế mà mình trong bụng mừng vui phấn khởi kiểu gì ấy.. cám ơn ng khách mở hàng. Và trong suốt tuần đó topic của mình ở đây các mẹ pm liên tục, các chị ngoài Hnoi mua giúp mình nhiều lắm. 1 đôi giày mình lãi đc 15-20k tùy mẫu. Topic của mình trên diễn đàn 1 ngày có khi tăng 7 trang. Mình cứ đi giao, đi nhận tiền, đi ship. Kể cả các mẹ ở tỉnh chỉ cần bảo mình chỗ nào nhận tiền là mình đến tận nơi nhận tiền và ship= Viettel chứ k cần ck luôn đấy ( lấy công làm lời mà) .. 5 ngày thì mình bán hết 25 đôi giày đầu tiên kể cả những đôi số nhỏ nhất, và 1 lô lốc order nhớ k hết.
Khi xưởng mình bắt đầu làm có hàng mình lại gạ chủ để mua lại, chủ cũng thương nên cho lấy, mình lấy cả quần áo. Đc 1 tuần thì có 1 mẹ ở Hnoi gọi mua buôn. Mình lúc ấy cứ ngơ ngác chẳng biết phải bán như thế nào. Cuối cùng thì nhờ mẹ ấy chỉ bảo đường đi nước bước, mẹ ấy gửi tiền trc cho mình lấy hàng trong xưởng ra 1 đôi mình đc đâu 5-7 ngàn.. Mẹ ấy giỏi thật 1 lần lấy vài thùng, và mình cũng đc kha khá. Và nhiều mẹ khác ở miền Tây gọi mình.. Thật tình cho đến bg mình vẫn hết sức biết ơn các mẹ ấy, những bạn hàng đầu tiên cũng là những ng thầy chỉ dạy cho mình bước vào thế giới kinh doanh.. Mà số mình may, khách mình toàn ck trước, chuyển mười mấy hai mươi triệu mà k 1 chút nghi ngờ ( ơn trời và đó cũng là cái duyên giữa người này và người kia trong xã hội).
Và như tớ nói trên kia, tớ chưa bao giờ đc cầm trong tay số tiền đến 10tr, vì cứ bán đc bao nhiêu tớ lại gom hàng, tiền đặt hàng giùm các mẹ dư ra tớ cũng lấy hàng cho tớ... vốn nhồi vốn và bg tớ có 1 nhà giày- quần áo. Vì hàng bên xưởng tớ là hàng mẫu, hàng dư khi sxuat theo mùa và đơn hàng của đối tác nếu k lấy để dành thì chỉ loáng 1-2 ngày chẳng còn gì hết.
Và tớ có đủ tiền để theo chồng. Nhưng cũng vì vất vả quá mà sau đám cưới 1 tuần tớ đi khám bsi thì đc báo là thai 5 tuần tuổi, mẹ bị viêm phổi. Bsi khuyên nghỉ ngơi 1 tgian. Lúc này tớ cũng xích mích với cty, ng quản lý của tớ thấy tớ buôn bán hàng cty đc quá nên k thích tớ, bà ấy k cho nghỉ tạm thời mà bảo 1 làm tiếp, 2 xin nghỉ luôn. Lúc đó còn 1 tháng nữa là thưởng tết, cty khôn lắm ép thế để mình k đc hưởng phúc lợi. Vì con mà tớ thôi cứ nghỉ, ghét cái thái độ của bà ấy và nghỉ ngay hôm đó.
Step 3: Tớ mở cửa hàng bán đồ trẻ em.. thuê vài em sinh viên. Cửa hàng của tớ rất nhỏ nhưng em nào vào xin việc tớ cũng nhận. Có em chỉ làm 1 ngày vài tiếng tớ cũng cho ăn ở miễn phí trong tiệm. Mà điều này làm tớ thất vọng vô cùng, các chị em chú ý kinh nghiệm, k phải cứ mình thương mình đối xử tốt với ng khác thì ng ta thương lại mình nhé.. quản lý nhân viên là phải chặt và lạnh. Tớ cảm thấy mình thành công trong 2 step đầu nhưng đến step thứ 3 này thì thất bại. Tiền của trc đây dành dụm đc bnhieu thì bg thất thoát gần hết.. Các em ấy ở trong tiệm mà download MP3 ( tăng phí internet) sdung điện nước gấp 2 lần nhà tớ 5 người, dẫn bạn bè về ở, bẻ khóa tủ, làm mất hàng, làm mất lòng khách, tự ý đóng cửa tiệm nghỉ bán...
Kết quả là bg tớ còn vài tuần nữa sinh mà 1 mình tớ với cái tiệm. Mùa này bán buôn ế ẩm, đối tác bên Nhật do ảnh hưởng của động đất mà k sang đặt hàng ( tớ mất mối lấy hàng sỉ, do k có hàng để lấy giùm các mẹ) .. nên tớ khá stress. Tiệm tớ mỗi tháng kết sổ lỗ toàn tập, tớ phải lấy tiền chồng bù vào tiền thuê nhà. Tháng trc tớ bắt đầu bán thêm bánh mì ( vốn ít có thể bán bánh mì nha các chị em).. có ai ngờ xe bánh mì lại cứu shop quần áo k.. Tiền bán bánh mì lãi đc tớ dùng trả tiền thuê tiệm, điện nước.. Và chèo chống chờ tgian sau xem có biến chuyển gì khác k.. Nhưng hết tháng này chắc tớ cũng phải nghỉ bán bánh mì rồi vì sắp đc gặp mặt con iu.
----

Đến đây là hết rùi ah, hnay đúng ngày thanh toán tiền nhà huzzz.. tiếc tiền quá...

KINh doanh được như bạn cũng là có phần may mắn, vì bạn mới chỉ mơ ứoc thì đã gặp được nguồn hàng rồi, chúc mừng bạn lần nữa! Như vậy là đã có kinh nghiệm kinh doanh, sinh xong em bé, nghĩ ngơi rồi ta lại tiếp tục, sẽ thành công thôi, cố lên bạn ạ!

aqsavn
06-20-2011, 11:11 PM
Lâu quá không ai ngó ngàng đến top này, mình up lên phụ các mẹ nào.

naxinhxinh
06-21-2011, 10:36 AM
vạn sử khởi đầu nang nào cả nhà ơi.....................

HẰNG NGA
06-21-2011, 10:39 AM
Kinh doanh đôi khi cũng cần có may mắn và cái duyên nữa cơ.

NGOC-MIT
06-21-2011, 10:40 AM
10 tr để kinh doanh là nhiều rồi chứ các mẹ, như mình lúc đầu chả có tý vốn nào, cũng may là có duyên buôn bán , nên giờ đã tạm ổn rồi,
giờ 10 tr thì các mẹ KD tốt rồi đấy chứ, rất nhiều mặt hàng để các mẹ KD...

Mẹ nó kể kinh nghiệm của mẹ nó đi, hihi,học tập và ngưỡng mộ nào!

HẰNG NGA
06-21-2011, 10:44 AM
Đúng là với 10tr là có thể đủ để kinh doanh cái gì đó rồi, nhưng tìm ra được "cái gì" đó cũng không phải là dễ, rất nhiều mặt hàng để lựa chọn nhưng quan trọng là mình có duyên với mặt hàng đó hay không nữa cơ.

frankychip
06-21-2011, 10:52 AM
có mẹ nào quan tâm đến những sp của m đang kd không ạ , nếu mẹ nào quan tâm hãy pm lại cho m nhé

su mi
06-21-2011, 12:29 PM
Chào các mẹ.
Có mẹ nào có ý tưởng mở quán bánh như bánh bèo, xèo... không vậy? Vốn ít thì thuê mặt bằng bé thôi. Nếu cùng ý tưởng thì liên lạc với mình nha ;) Mình ở Tp HCM.

hoamuoigio
06-21-2011, 12:43 PM
Ở thời buổi làm phát này, với 10tr có thể kinh doanh đc cái gì, mẹ nào có í tưởng chỉ cho e với

africa
06-21-2011, 12:50 PM
Chào các mẹ.
Có mẹ nào có ý tưởng mở quán bánh như bánh bèo, xèo... không vậy? Vốn ít thì thuê mặt bằng bé thôi. Nếu cùng ý tưởng thì liên lạc với mình nha ;) Mình ở Tp HCM.
Chồng mình cũng bảo mình mở quán bánh xèo, nhưng ở Hà Nội: Bán bánh xèo Nha Trang. HIhi
Nhưng mà cái khó là...nguyên liệu làm bánh, toàn hải sản: mực, tôm -> ở Hà Nội đắt lắm mà không tươi.
bánh xèo ở Hà Nội làm khác bánh xèo Nha Trang lắm: bánh xèo Hà Nội toàn thịt thôi.
Mở ra rùi...có chịu khó dậy sớm ...ko nữa.
haiz. Kiếm tiền từ đồng vốn ít thì công sẽ bỏ ra nhiều, vất vả lắm đấy.

bimiki
06-21-2011, 01:28 PM
Nghe chị kể mà gian nan vất vả quá :) Em thì cũng đang tập tành kd nhưng chỉ là nghề tay trái thôi, chưa được chuyên nghiệp như mẹ nó :) Mong mẹ phomaisua sớm ổn định lại công việc kd và mẹ tròn con vuông nhé :)

----

fashion2T
06-21-2011, 03:22 PM
Đúng là có 10 triệu thì nên kinh doanh online. Từ khi có dịch vụ này mình được mua hàng rẻ hơn hẳn. Mua hàng online như một cách để xả stress ý. Tìm được hàng đẹp , giá hợp lí là sướng hơn bắt được tiền

Me Ku ti
06-21-2011, 11:11 PM
Topic này hay quá, mình đọc say sưa,hihi. Mình thì cũng bắt đầu kd online được hơn 1 tháng nay và số vốn của mình là chỉ hơn 100k thôi nhé (mình bán đĩa học tạp cho các bé), tuy nhiên vốn nhỏ nên lãi cũng không được nhiều. Bây giờ mình cũng đang muốn tìm 1 mặt hàng khác để kinh doanh mà chưa nghĩ ra được là mặt hàng nào? Thời buổi khó khăn người mua thì ít mà người bán thì nhiều, hix hix/

me_pe_chit
06-21-2011, 11:38 PM
em cũng kinh doanh với 10tr vốn đây ạ. hjc hjc. nhưng khổ thân em với 10tr đấy mà em phải lo đủ thứ. giá mà số tiền đấy chỉ để kinh doanh thôi. Tính ra thì em kinh doanh có lãi, nhưng tiền lãi bị tiêu hết, rùi tiền vốn cũng đi luôn. hjc hjc

thaovi00
06-21-2011, 11:45 PM
vốn của em bắt đầu cũng chỉ có gần chục tr thôi . bán online không được lãi nhiều , nhưng cũng có thêm đồng ra đồng vào , đủ tiền ăn quà vặt :)

thang nam
06-22-2011, 01:07 AM
Lâu quá ko vào topic, giờ lại sôi sục ý chí muốn thử sức kinh doanh các mẹ ợ mà chưa biết bắt đầu từ đâu :(

nguoi co lieu_dn
06-22-2011, 09:39 AM
hi,thì chọn cho mình 1 hướng đi,có thể chia sẻ,học hỏi kinh nghiệm với các mẹ trên này mà.Vốn nhỏ nhưng chí thì không nhỏ,mọi người có nghe câu:tích tiểu sẽ thành đại.Cố gắng lên nha!

NGOC-MIT
06-22-2011, 09:48 AM
Học tập kinh nghiệm của mọi người, hay quá hay quá!

xuha
06-22-2011, 12:39 PM
Ôi các mẹ ơi, em cũng thích kinh doanh lắm, nhưng nhát gan. Ban đầu thì thích mở cửa hàng photo hoặc bán hàng tạp hóa nhưng ko có người làm vì 2 vợ chồng đi làm cả ngày, chả lẽ chỉ làm buổi tối, mà hàng họ ở nhà ko có người trông thì sợ mất trộm :( Mấy hôm vừa rồi em cũng nghĩ hay mở cửa hàng bán bánh mì pate, chỉ cần bán buổi chiều và tối cũng đc, vì hồi đi học em thấy mấy quán bánh mì cổng trường làm ăn lãi lắm. Nhưng chồng em ko thích nên giờ vẫn dậm chân tại chỗ các mẹ ạ. Các mẹ có ý tưởng kinh doanh gì thì cho em học theo với.

thang nam
06-22-2011, 01:43 PM
hihi, em đã thử sức bắt đầu kinh doanh từ đây, với số vốn rất nhỏ, cả nhà động viên em nha!

binbin_xinhxinh
06-22-2011, 04:19 PM
em cũng kinh doanh với 10tr vốn đây ạ. hjc hjc. nhưng khổ thân em với 10tr đấy mà em phải lo đủ thứ. giá mà số tiền đấy chỉ để kinh doanh thôi. Tính ra thì em kinh doanh có lãi, nhưng tiền lãi bị tiêu hết, rùi tiền vốn cũng đi luôn. hjc hjc

Chị kinh doanh hàng gì mà mất cả vốn lẫn lời vậy chị!? :(

Ngày trước em cũng mới tập tành bán hàng online, khi ấy em bán cây cảnh, lúc đầu mới bán hàng này, em chỉ bỏ vốn có khoảng 300k thôi, bán thấy hiệu quả, lại bán nhanh và khách hỏi nhiều, đầu tư vào chắc cũng khảong 1 triệu. Một thời gian, hàng này cạnh tranh ghê gớm, các shop khác vừa bán vừa cho (họ có nhiều vốn), dần dà...hàng em còn tồn lại, thế là chán... chẳng bán nữa...Để dành ở nhà trồng luôn.

Sau nhiều lần bán online trên mạng em rút ra đựoc cái kinh nghiệm là: Bán hàng online cần có thêm 1 cái mặt bằng nhỏ nhỏ, không cần hoành tráng chỉ cần có nơi sạch sẽ, trưng bày hàng hóa để khách hàng dễ dàng đến xem và chọn hàng. Như vầy, không những chỉ có những khách hàng online có thể mua hàng mà cả khách hàng bên ngoài họ cũng dễ dàng mua, tiện cả đôi đường.

Giờ với số vốn em có là 10 triệu, khảong 2 tháng nữa em sẽ mở 1 cái tiệm nhỏ nhỏ "nói cho hoành tráng là 1 cái shop nhỏ nhỏ" để bày bán các mặt hàng hiện có. Lấy công làm lời là chủ yếu, các chị nhà ở gần trường Nguyễn Hữu Cảnh, Biên Hòa, Đồng Nai. Ghé ủng hộ em nhé

"Có chí thì nên" Em tâm đắc câu này!;)

vitcon6127
06-22-2011, 04:21 PM
Mẹ nó kinh doanh mặt hàng gì thế? Xem có học hỏi được tí gì ko? Mình cũng có máu kinh doanh lắm đây

thang nam
06-22-2011, 04:24 PM
Mẹ nó kinh doanh mặt hàng gì thế? Xem có học hỏi được tí gì ko? Mình cũng có máu kinh doanh lắm đây
Không biết chị hỏi ai ạ, tại ko có quotec:)

vitcon6127
06-22-2011, 04:25 PM
Không biết chị hỏi ai ạ, tại ko có quotec:)
Hi, hỏi mẹ nó đấy! Vừa gõ xong thì bị nhảy bài thành ra thế này. :)

thang nam
06-22-2011, 04:32 PM
Hi, hỏi mẹ nó đấy! Vừa gõ xong thì bị nhảy bài thành ra thế này. :)
Hhii, em KD "ĐẸP MÀ THẬT" như chữ ký của em đó chị, em được giới thiệu, dùng thử thấy ok quá thế là bán ngay, người bạn đó lại đang mệt nên muốn nghỉ bán, em được thừa hưởng chỗ hàng của bạn ý, nói chung là khá may mắn khi có hàng, mình biết hàng, chính mình dùng hàng nên rất tự tin giới thiệu cho mọi người. Quan điểm của em là phải thực sự tự tin về công dụng của sản phẩm mình kinh doanh thì mới yên tâm làm được chị ạ :)

vitcon6127
06-22-2011, 04:37 PM
Hhii, em KD "ĐẸP MÀ THẬT" như chữ ký của em đó chị, em được giới thiệu, dùng thử thấy ok quá thế là bán ngay, người bạn đó lại đang mệt nên muốn nghỉ bán, em được thừa hưởng chỗ hàng của bạn ý, nói chung là khá may mắn khi có hàng, mình biết hàng, chính mình dùng hàng nên rất tự tin giới thiệu cho mọi người. Quan điểm của em là phải thực sự tự tin về công dụng của sản phẩm mình kinh doanh thì mới yên tâm làm được chị ạ :)
Chúc mẹ nó thành công nhé!
Mình vẫn đang loay hoay tìm kiếm mặt hàng kinh doanh đây.

phomaisua1982
06-23-2011, 01:31 AM
Chồng mình cũng bảo mình mở quán bánh xèo, nhưng ở Hà Nội: Bán bánh xèo Nha Trang. HIhi
Nhưng mà cái khó là...nguyên liệu làm bánh, toàn hải sản: mực, tôm -> ở Hà Nội đắt lắm mà không tươi.
bánh xèo ở Hà Nội làm khác bánh xèo Nha Trang lắm: bánh xèo Hà Nội toàn thịt thôi.
Mở ra rùi...có chịu khó dậy sớm ...ko nữa.
haiz. Kiếm tiền từ đồng vốn ít thì công sẽ bỏ ra nhiều, vất vả lắm đấy.

chị order gửi từ Nha Trang ra đc k? HCM gần Nha Trang hơn nên chị chồng em bán bún cá toàn lấy trực tiếp từ Nha Trang

phomaisua1982
06-23-2011, 01:41 AM
Ôi các mẹ ơi, em cũng thích kinh doanh lắm, nhưng nhát gan. Ban đầu thì thích mở cửa hàng photo hoặc bán hàng tạp hóa nhưng ko có người làm vì 2 vợ chồng đi làm cả ngày, chả lẽ chỉ làm buổi tối, mà hàng họ ở nhà ko có người trông thì sợ mất trộm :( Mấy hôm vừa rồi em cũng nghĩ hay mở cửa hàng bán bánh mì pate, chỉ cần bán buổi chiều và tối cũng đc, vì hồi đi học em thấy mấy quán bánh mì cổng trường làm ăn lãi lắm. Nhưng chồng em ko thích nên giờ vẫn dậm chân tại chỗ các mẹ ạ. Các mẹ có ý tưởng kinh doanh gì thì cho em học theo với.
sao chồng e k thích vậy? k thích vợ là ng bán bánh mì ah? chị bán nè

xuha
06-23-2011, 08:22 AM
sao chồng e k thích vậy? k thích vợ là ng bán bánh mì ah? chị bán nè
Ko phải đâu chị ơi, chồng em sợ em vất vả nên mới ko thích chị ạ. Chứ bán bánh mì cũng là nghề mà chị :) Chồng em thích em nhận việc về nhà làm thêm, nhưng giờ khó tìm lắm.

africa
06-23-2011, 08:35 AM
chị order gửi từ Nha Trang ra đc k? HCM gần Nha Trang hơn nên chị chồng em bán bún cá toàn lấy trực tiếp từ Nha Trang
Ôi nhắc đến bún cá Nha Trang lại thấy thèm...
Chắc mình order cả bà ngoại ra luôn quá. hihi

thang nam
06-23-2011, 08:50 AM
Ko phải đâu chị ơi, chồng em sợ em vất vả nên mới ko thích chị ạ. Chứ bán bánh mì cũng là nghề mà chị :) Chồng em thích em nhận việc về nhà làm thêm, nhưng giờ khó tìm lắm.
Chị muốn tìm việc làm thêm gì vậy? giờ muốn làm thêm cũng khó nhỉ?

MẹBillbu
06-23-2011, 09:16 AM
Hay quá nhỉ, sv mà tiết kiệm được tận 10 tr đồng thì quả là bái phục

NÀO XIN MỜI CẢ NHÀ Ạ!

foreverqt23
06-23-2011, 09:21 AM
Nếu có 10tr rồi thì người ta có thể có thêm nữa, nhưng vì mình cũng ko biết kinh doanh nên từ 10 lại trở về số 0 huhu...

funny_frog
06-23-2011, 09:38 AM
Em xin kể câu chuyện của hàng xóm nhà em. Với số vốn 2 triệu đồng nhưng có thu nhập 10 triệu/tháng. Nhà bạn này ở trong ngõ, cũng không được học hành gì nhiều, trước giờ lấy chồng rồi ở nhà chăm con, kinh tế hoàn toàn phụ thuộc chồng. Khi con bạn 2 tuổi bạn mở quán "trà chanh Hà Nội". Nhà em ở mặt đường, buổi tối không sử dụng nên bạn ấy mượn để bán.
Bạn ấy chỉ bán trà chanh, nước me, hạt hướng dương và xoài xanh. Mua thêm chục cái bàn nhựa, ghế và thế là thành quán.
5.000/cốc, ngày đầu tiên khai trương bạn ấy thu về 1 triệu, những ngày sau được trung bình khoảng 700 nghìn /tối. Bán từ 8h tối đến tầm 11 - 12h đêm. Tất nhiên làm như vậy thì cũng có vất vả và mang tính thời vụ (chỉ bán được vào mùa hè) nhưng phải thật sự khâm phục vì vốn ít mà thu được nhiều.
Nên không chỉ cần đến 10 tr, chỉ cần ta có ý chí làm giầu, chăm chỉ và một chút may mắn nữa là sẽ thành công :-\

Mẹ của Châu Anh
06-23-2011, 09:52 AM
Em xin kể câu chuyện của hàng xóm nhà em. Với số vốn 2 triệu đồng nhưng có thu nhập 10 triệu/tháng. Nhà bạn này ở trong ngõ, cũng không được học hành gì nhiều, trước giờ lấy chồng rồi ở nhà chăm con, kinh tế hoàn toàn phụ thuộc chồng. Khi con bạn 2 tuổi bạn mở quán "trà chanh Hà Nội". Nhà em ở mặt đường, buổi tối không sử dụng nên bạn ấy mượn để bán.
Bạn ấy chỉ bán trà chanh, nước me, hạt hướng dương và xoài xanh. Mua thêm chục cái bàn nhựa, ghế và thế là thành quán.
5.000/cốc, ngày đầu tiên khai trương bạn ấy thu về 1 triệu, những ngày sau được trung bình khoảng 700 nghìn /tối. Bán từ 8h tối đến tầm 11 - 12h đêm. Tất nhiên làm như vậy thì cũng có vất vả và mang tính thời vụ (chỉ bán được vào mùa hè) nhưng phải thật sự khâm phục vì vốn ít mà thu được nhiều.
Nên không chỉ cần đến 10 tr, chỉ cần ta có ý chí làm giầu, chăm chỉ và một chút may mắn nữa là sẽ thành công :-\

Đúng vậy, có người kinh doanh bắt đầu từ con số 0 cơ mà, Billgate có vốn trong tay cả triệu đô đâu nhỉ!

phomaisua1982
06-23-2011, 12:21 PM

Phải chịu vất vả thôi mẹ các cháu nhỉ.. có con rồi thì càng phải chấp nhận vất vả hơn..
@ Chị Africa còn phải order cả bà ngoại ra nữa ah.. hihiheheheh

xuha
06-23-2011, 12:37 PM
Chị muốn tìm việc làm thêm gì vậy? giờ muốn làm thêm cũng khó nhỉ?
Em muốn nhận việc kế toán về làm thêm chị ạ. Trước bạn em cũng giới thiệu 1 cty nhưng hồi ấy vừa học, vừa làm bận nên thôi. Giờ muốn thì chẳng tìm đc :(

xuha
06-23-2011, 12:38 PM
Bán nước chè lãi lắm mà chị. Nhưng bán đến 11-12h đêm thì cũng khá vất vả chị nhỉ?

hoamuathu84
06-23-2011, 12:38 PM
NÀO XIN MỜI CẢ NHÀ Ạ!

thực chất ko cần đến 10tr đâu bạn, như mình nè, khởi nghiệp kinh doanh với số vốn 0đ, mih nói thật 100% đấy, nhưng được cái mình có cái lợi thế là nhà mình ở gần ngay cửa khẩu Lao Bảo nên lấy được hàng thái lan giá rẻ nhất, thế là ban đầu mình post thông tin lên mạng, ko ngờ cũng có nhiu ng quan tâm, người ta đặt hàng, chuyển tiền rùi mình đi lấy, nói túm lại là ko bỏ vốn chỉ bỏ công, đến thời điểm này thì mình cug kd được hơn 1 năm rùi đó. ban đầu cũng hơi vất vả, vì mọi người ko tin tưởng lắm, thứ nhất mình ko ở HN hay TPHCM để mọi ng đến xem hag trực tiêp, thứ 2 mọi ng cũng ko đủ sự tin tưởng để ck trước nên ban đầu thì mua ít ít thui, sau này thấy ok nên mọi ng mua nhiều nhiều lên, đến bây giờ thì thậm chí khách hàng lẻ mình cũng lười bán lắm mà chỉ ổn định với các khách hàng sỹ thôi, hiii. có mấy bạn lấy hàng mình về bán online, ban đầu lấy hàng cũng chỉ tầm 5,7trieu thui, sau đó bán hết số hàng đó thì lấy tiếp, có bạn mới báncj vài tháng mà tăng mức lấy hàng lên đến mấy chục tr luôn. vì vậy, nếu bạn kiên nhẫn, chịu khó thì ko cần nhiu tièn đâu bạn h

africa
06-23-2011, 12:49 PM
các mẹ thật là giỏi.
Tiền kinh doanh của các mẹ còn cao hơn lương chính em làm.
Hix. em nào đâu mơ đến mấy chục triệu / tháng. hix

hula.vn
06-23-2011, 01:49 PM
Đọc topic nhớ lại thời kỳ cách đây 2 năm khi mới khởi nghiệp, 2 anh em đi làm thuê lương không đủ sống, thỉnh thoảng lại phải ngửa tay xin mẹ tiền tiêu, có cái duyên từ kỹ thuật chuyển qua làm công ty online tìm hiểu về internet, lúc đầu mò mẫm đăng bán hàng trên các site rao vặt, hàng thì quen anh bạn để giá sỉ cho, may mà cty ngay mặt tiền đường nên khách chạy tới và lén giao hàng cho khách may mà sếp cũng thương tình bỏ qua vì cũng không làm ảnh hưởng đến công việc, tối về thì lọ mọ giao hàng lấy tiền ship và lời, tính ra 1 tháng cũng được ít cho cuộc sống dễ thở hơn.

Sau đó tầm 2 3 tháng, để ổn định nội dung quyết định ra mua 1 cái host cùi nhất và 1 domain vn.com cùi cho đỡ tốn tiền, cũng hai thằng loay hoay tìm cách up hình, viết nội dung biên tập sản phẩm, giờ làm việc thì trực chat online, xì pam để bán hàng. Có tiền lời thì dành dụm mua ít hàng ngoài về bán thêm cho có này có kia, đồng thời có thêm nhiều bài học xương máu, lúc này cũng có thể thuê 1 chú giao hàng vì còn tay trong tay ngoài. Được một thời gian, vốn liếng cũng kha khá mở được 1 cửa hàng trong hẻm để khách cảm giác tin tưởng khi mua máy mp3, lúc này thì chuyên về nó do dễ làm và lời cũng khá. Lúc này là thời kỳ huy hoàng khi thăng quan và cũng được tăng lương tương ứng còn công việc làm ngoài cũng khá khi hàng tháng bỏ túi đủ để sống và đi du lịch. Lúc này cũng chưa bỏ vốn mà vẫn phè phỡn qua ngày.

Đùng 1 cái nguyên team bị ra rìa, thế là bơ vơ, đi làm nữa thì ngán cảnh xin việc...thế là quyết định ở nhà lập nghiệp, cũng nghe lời mở công ty hoành tráng lúc này thì cần đầu tư thực sự và nghĩ bình thường là hàng lãi 30% thì vay 5% tính ra vẫn còn lời nhưng khi vào thực tế thì khác hẳn vì bình thường đi làm có hưởng lương còn giờ thì nhăn răng chưa kể phải đầu tư bàn ghế, giấy tờ.. làm tốn hàng tháng mớ tiền và thực tế tiền kiếm ít hơn ngày xưa và công việc thì cực hơn. Lao vào làm mới sợ không dám bỏ thời gian đi chơi nữa, suốt ngày tính toán, suy nghĩ.. bán hàng gì, bán ra sao, quản lý nhân viên thế nào. Từng bước từng bước, làm sai thì sửa sau đó ngẫm nghĩ ra những bài học xương máu, may mà tiền không mất đi mà chỉ loanh quanh ở bước đủ ăn nhưng bù lại có cả hệ thống từ nhân viên đến quản lý cũng tạm ổn nhưng tới lúc này phải giải bài toán mệt hơn nữa khi chịu áp lực để duy trì nó, chỉ cần sơ sẩy là lãnh đủ, áp lực thực là ghê ghớm nhưng có những cảm giác khi đạt từng mốc.

Nhình chung làm online thì chi phí đầu tư không cao nhưng phải bỏ chất xám rất nhiều do toàn phải mò mẫm tự học là chính, còn kinh doanh thì thuận gì làm đó gọi là sở trường còn sau đó thì phải tùy cơ ứng biến. Như ban đầu em chỉ bán máy nghe nhạc sau đó vì cạnh tranh nên phải bán trang sức rồi quà tặng còn giờ thì nhảy vào bán thời trang nói chung nhìn lại thì web thành hổ lốn bán từa lưa hat dưa nhưng biết đâu đó là lợi thế. Còn ngẫm lại một câu đúng " Nợ là tài sản" làm càng lớn nợ càng nhiều. Em ăn cơm đã, chiều rảnh post tiếp.

Em kinh nghiệm xương máu cũng cao, anh chị nào muốn làm quen liên hệ với YM em quocanhnt@yahoo.com

Cảm ơn mọi người

Madmeo
06-26-2011, 06:24 PM
Ui, ạnh có kinh nghiệm xương máu thật. Em cũng đang cùng 1 cô bạn định mở 1 quán cà phê. Mà kinh nghiệm chưa có luôn. Nhưng vì thích quá. Nên quyết làm liều. ^^ Nhưng vẫn phải hơn 10tr rồi.

ruby8690
06-29-2011, 01:31 PM
hi bạn ! trc mình chỉ có số vốn ban đầu là 3 triệu đồg thôi..vì có nhiều time online mình đi tìm tòi tham khảo các wb bán hàng , kinh nghiêm kinh doanh..mình dùng số tiền ít ỏi đó lấy 1 sốmaaiu quần áo về bán qua mạng với giá ban đầu rất phải chăng đôi khi con lỗ xíu,bán rấ chạy, sau mình tìm mối làm ăn quen , lấy thêm nhiều mẫu, nhiều mặt hàng cũng chỉ với số tièn đó + vói số lãi ban đầu,, h thì mình đã cóc chỗ dựa vững chắc...nếu bạn thậth sự muôn làm,,hay liên lạc với mình nhé..ruby_stupid_90 hoặc 0936 240612,..ghé qua shop mình ở chữ kí để tham khảo..tks bạn

vmhung
08-13-2011, 10:38 PM
Chao cac anh chi! E la thanh vien moi, mong cac anh chi chi them cho em voi!
E hien dang la sv truong CD giao thong van tai, nganh xd cau duong. Em dang tham gia vao nhom hoc bong cua sinh vien Quang Ngai. Nhom hb giao cho em tim hinh thuc kinh doanh cho SV voi so von ho tro khoan 4tr. E mong cac anh chi chi giup em, voi so von nhu vay em co the kinh doanh gi la tot nhat? Em cam on! co gi cu mail cho em qua email vomanhhung.qnvn@gmail.com

aqsavn
08-13-2011, 11:32 PM
Lâu lắm mới có người kéo topic này lên, các mẹ vào tiếp tục thảo luận nào.

vuoanh.hp
08-15-2011, 10:15 AM
thực chất ko cần đến 10tr đâu bạn, như mình nè, khởi nghiệp kinh doanh với số vốn 0đ, mih nói thật 100% đấy, nhưng được cái mình có cái lợi thế là nhà mình ở gần ngay cửa khẩu Lao Bảo nên lấy được hàng thái lan giá rẻ nhất, thế là ban đầu mình post thông tin lên mạng, ko ngờ cũng có nhiu ng quan tâm, người ta đặt hàng, chuyển tiền rùi mình đi lấy, nói túm lại là ko bỏ vốn chỉ bỏ công, đến thời điểm này thì mình cug kd được hơn 1 năm rùi đó. ban đầu cũng hơi vất vả, vì mọi người ko tin tưởng lắm, thứ nhất mình ko ở HN hay TPHCM để mọi ng đến xem hag trực tiêp, thứ 2 mọi ng cũng ko đủ sự tin tưởng để ck trước nên ban đầu thì mua ít ít thui, sau này thấy ok nên mọi ng mua nhiều nhiều lên, đến bây giờ thì thậm chí khách hàng lẻ mình cũng lười bán lắm mà chỉ ổn định với các khách hàng sỹ thôi, hiii. có mấy bạn lấy hàng mình về bán online, ban đầu lấy hàng cũng chỉ tầm 5,7trieu thui, sau đó bán hết số hàng đó thì lấy tiếp, có bạn mới báncj vài tháng mà tăng mức lấy hàng lên đến mấy chục tr luôn. vì vậy, nếu bạn kiên nhẫn, chịu khó thì ko cần nhiu tièn đâu bạn h

Chị ơi, em cũng muốn kinh doanh một số mặt hàng của thái lan. Em ko link vào trang web của chị được. Chị gửi cho em xin chi tiết về các sản phẩm của chị nhé. Mail của em là vuoanh.hp@gmail.com

ngohalinh1610
08-15-2011, 12:08 PM
mình cũng đang muốn thử bán hàng ol nhưng chưa biết kinh doanh mặt hàng gì và phải bắt đầu từ đâu. Hic hic. Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giáo cho em với. Vốn của mình chắc khoảng 10-15t thôi ạ

aqsavn
08-15-2011, 01:33 PM
Bán hàng ol cũng không cần vốn nhiều lắm đâu 10-15tr là ok, hay có thể là quá đủ rồi mà.

venus_angel
08-17-2011, 03:50 PM
Sau liền tù tỳ 1 buổi chiều đọc cái topics này, mình mạnh dạn thừa nhận mình kinh doanh kém cỏi,
Với một số vốn lớn gấp nhiều lần 10tr, m cũng đánh hàng Mỹ, cuối cùng, tồn 1 đống hàng, nhiều nhất là giầy dép, Chồng mình hay mắng: Đã ko biết kinh doanh mà ng` khác góp ý còn ko nghe (chồng mình vốn phản đối vụ bán giầy dép)
Đọc xong topic này mình đã thêm 1 lần mở topic thanh lý, mong thu hồi vốn và sẽ bắt đầu với con số nhỏ hơn.
Mong các mẹ các bố trong topic này ủng hộ mình nhé
Đây là link, chỉ một cái click chuột và vài lời ủng hộ cũng làm tăng thêm cho mình sự tự tin để tiếp tục kinh doanh:

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/354469-T%E1%BB%9B-kh%C3%B4ng-gi%E1%BB%8Fi-kinh-doanh-m%E1%BB%9F-topic-thanh-l%C3%BD-ch%E1%BA%A5m-d%E1%BB%A9t-s%E1%BB%B1-nghi%E1%BB%87p-b%C3%A1n-gi%E1%BA%A7y-c%C3%A1c-m%E1%BA%B9-%E1%BB%A7ng-h%E1%BB%99/page2

Thanks all

HẰNG NGA
08-17-2011, 04:21 PM
Kinh doanh không phải ai cũng làm được, phải cần có duyên và lộc kinh doanh nữa cơ.

hodantam
08-17-2011, 04:34 PM
----

Đọc bài này xong thấy xúc động ghê, đúng là quản lí con người là khó nhất

Chị đang đi làm, lương cao, nhưng sang năm chị có tập 2, cũng suy nghĩ phải kiếm gì buon bán để không phải đi làm thuê nữa, chủ yếu ở nhà đưa rước tập 1 đi học, chăm sóc tập 2.

Đang tính buôn đồ chơi cho trẻ em và bán tạp hóa, chị ở trong khu chung cư. Vậy có ai có kinh nghiệm gì về:
- mối lấy hàng đồ chơi trẻ em
- quản lý bán hàng tạp hóa

thì tư vấn với nhé :D

butstre
08-17-2011, 04:38 PM
Mình đang có 10 triệu đồng, không biết làm gì để nó sinh sôi nảy nở ngoài gửi tiết kiệm.

Hơn 10 năm ra trường mà chỉ toàn làm công ăn lương, chưa bít kinh doanh là cái gì cả.

Nếu bạn có ý tưởng gì, hãy pm để cùng kết hợp làm ăn.

chippeo
08-17-2011, 04:57 PM
Đọc thấy nhiều người kinh doanh giỏi quá . Với số vốn nhỏ như vậy em thấy kinh doanh thật khó

echopxanh
08-19-2011, 10:20 AM
cái khó ló cái khôn ,kinh doanh không nên có quá nhiều tiền mà chỉ nên có vừa đủ thôi để cố mà phát triển

haicongchua
08-19-2011, 01:12 PM
[QUOTE=hodantam;6471463]Đọc bài này xong thấy xúc động ghê, đúng là quản lí con người là khó nhất

ui, em đọc xong mà thấy phục chị ghê! Em cũng bán hàng quần áo trẻ em online trên lcm 3 tập, kể cả enbac nữa, nhưng lần nào em cũng thất bại, không bán lấy được 1 cái, hàng thì còn đầy ra đấy. Cứ hết đợt này thanh lý lỗ vốn, đến lượt khác. Buốn wa, hu hu.... Nhưng em rất đam mê nghề kinh doanh online này, có lẽ sang tháng 8 (AL) này em sẽ tiếp tục thử vận may tập 4.

mainguyen.gt
08-21-2011, 05:47 PM
[QUOTE=hodantam;6471463]Đọc bài này xong thấy xúc động ghê, đúng là quản lí con người là khó nhất

ui, em đọc xong mà thấy phục chị ghê! Em cũng bán hàng quần áo trẻ em online trên lcm 3 tập, kể cả enbac nữa, nhưng lần nào em cũng thất bại, không bán lấy được 1 cái, hàng thì còn đầy ra đấy. Cứ hết đợt này thanh lý lỗ vốn, đến lượt khác. Buốn wa, hu hu.... Nhưng em rất đam mê nghề kinh doanh online này, có lẽ sang tháng 8 (AL) này em sẽ tiếp tục thử vận may tập 4.

Chúc bạn may mắn. Mình cũng rất thích kinh doanh nhưng còn gian nan quá. Không biết thế nào

timviecnganhang
08-23-2011, 08:53 AM
Thư ngỏ cùng góp vốn đầu tư thị trường Forex

Kính gửi: Quý Nhà Đầu tư

Đầu thư xin gửi đến Quý Nhà đầu tư lời chào thân ái, sức khỏe và thành công !
Hiện tôi đang là nhà phân tích và tư vấn thị trường Forex (thị trường ngoại hối ) ,tôi mở tài khoản bên Fxpro.com đoàn bấy 1:500 .Forex nói chung và thị trường tài chính phái sinh khác đang là một công cụ đầu tư rất hiệu quả về những ai đã am hiểu về nó và biết cách sử dụng đoàn bẩy tài chính hợp lý.với mục đích kềt nối và tạo ra lợi nhuận giữa tôi và chính các anh/chị.tôi viết lên đây với mong muốn tạo ra sức mạnh liên kết đầu tư hiệu quả rõ rệt giữa chính tôi và các bạn.
Tôi cam kết sẽ đầu tư và đầu cơ 1 cách hiệu quả(tôi tham gia thị trường này 2 năm rồi ) và đang là nhân viên tư vấn cho forex qua sms và điện thoại
Tôi viết lên đây với mong muốn các cá nhân,tổ chức thật sự muốn tìm hiểu và đầu tư về thị trường này để tạo ra lợi nhuận nhanh và hiệu quả rõ rệt khi mà các kênh đầu tư khác như :chứng khoán,bất động sản ,gửi tiết kiện thì cuộc chạy đua tăng lãi suất không hề giảm ... không thể sinh lời vì kinh tế Châu Âu đang nợ công quá lớn,Mỹ thì đang có dấu hiệu chững lại sau suy thoái.
Thế nhưng Bạn lại hỏi tôi tại sao kinh tế thế giới càng ngày càng xấu đi,tôi lại kêu gọi Bạn đầu tư vào thị trường này làm gì ?!.tôi trả lời rằng :Forex là thị trường đầu tư và đầu cơ 2 chiều : cho ta mua lên và bán khống xuống.vậy là bạn chỉ cần mua - bán đúng sóng và đúng điểm vào của thị trường là bạn có lợi nhuận và điều cốt lõi của thị trường là Bạn phải có " Kỹ năng quản lý vốn ".

Thông tin :
- Số tiền tối thiểu là 1000$ để biết hiệu quả trong 1 tháng và thấy được hiệu quả đó sẽ đầu tư mạnh và lâu dài hơn.
- Lợi nhuận cam kết 10% đến 15%/ tháng.tất nhiên lợị nhuận sẽ không bao giờ là thế vì đó là cam kết để thực hiện giao dịch được thoải mái và hiệu quả tốt hơn.
- Sẽ có giấy hợp đồng giữa tôi và Bạn (bao gồm :giấy nhận tiền,giấy hợp đồng thoả thuận ).bao gồm trách nhiệm và quyền lợi các bên tham gia
- Các tranh chấp sẽ giải quyết : theo thương lượng và theo trình tự pháp luật
Website fxpro :http://www.fxpro.com/
Blog của tôi chuyên tư vấn :http://thongtindautu.blogspot.com/
Mục tìm hiểu về thị trường ngoại hối :http://thongtindautu.blogspot.com/2010/05/muc-tong-hop-kinh-nghiem-vao-thi-truong.htm
Mẫu hợp đồng "hợp đồng hợp tác đầu tư " :http://www.mediafire.com/?9q0sst3w9cq6ec3
Hẹn Bạn chiều thứ 7 hoặc sáng chủ chật (vì các ngày khác trong tuần tôi bận không thể thu xếp được ), sau khi Bạn tìm hiểu sơ qua về thị trường forex này.tôi sẽ nói cách thức đầu tư và đầu cơ từ thị trường này, Fxpro thuộc NFA nên đây là công ty rất uy tín Bên Anh quốc.Mình tự nộp và rút tiền thông qua ngân hàng tại Việt Nam sau khi mở thẻ visa debit card,visa debit

mainguyen.gt
08-24-2011, 10:58 PM
Các mẹ ơi, em định mở cửa hàng rau sạch, em đoán là không cần nhiều vốn lắm (vì sau rẻ mà), nhưng em không biết cần bao nhiêu? Có mẹ nào có kinh nghiệm cho em biết xem một cửa hàng rau bình thường ở chợ mỗi ngày bán được khoảng bao nhiêu kg/ bao nhiêu tiền rau không ạ?
Bạn mình có mở một công ty chuyên về rau sạch hẳn hỏi nhưng bán được ít lắm do giá cả đắt hơn nhiều. Chủ yếu là bán xuất khẩu thôi. Mình ko chắc là nó dễ làm

ThuHa.112
08-25-2011, 08:51 PM
Em thấy ở Tân Bình có nhiều xưởng may quần jean với kaki lắm. Giá của họ tốt hơn ở các chợ bán sĩ nữa. Mỗi mẫu phải lấy đủ 5 size từ 26 - 30. Nhưng mẫu nào ko có đủ 5 size họ lại bán giá rẻ hơn nữa.

Các mẹ ở gần trường học có thể nhập hàng ở đây về bán đc đấy. Nếu tính toán kỹ chắc cũng ko đến nỗi nào đâu ạ.

kathy2101
08-29-2011, 04:44 PM
Cũng định knh doanh để thêm tiền sữa cho con, vốn rất thích kinh doanh mặt hàng mỹ phẩm hàn quốc xách tay, nhưng mò mẫm hoài vẫn chưa tìm được mối bỏ sỉ giá cả hợp lý, mà có giá hợp lý thì đòi số vốn gấp 3 lần số vốn ban đầu của mình. haiz nhà chồng có mặt bằng định kinh doanh online và cả offline nhưng cứ bế tắc nguồn hàng như thế này ko biết đến bao giờ mới thực hiện ý tưởng này. Với mình khó khăn ko phải là vốn mà là nguồn hàng, nhìn mọi người kinh doanh mỹ phẩm mà mình thầm phục họ sao họ lại có những mối hàng tốt thế

Me Ku Ty
08-30-2011, 03:51 PM
B ơi m cũng có số vốn 10 triệu mà cũng đang đau đầu tính cách sinh lãi đây.
Cũng đang bao nhiêu ý định trong đầu và cũng chắc chỉ kinh donh online đc thôi :(
Bạn có chia sẻ gì thì cùng chia sẻ nhé,cam ơn b nhiều

thuyha1961
08-30-2011, 03:57 PM
có 1o tr đồng bạn muốn kinh doanh có lãi thì bạn kiếm một chỗ nào đó bán trà đá vỉa hè, bán quà vặt: mùa đông ốc luộc, ngô nướng, mùa hè bán chè thập cẩm. Sau khi có một số vốn khá hơn tính tiếp

luccic
08-30-2011, 03:59 PM
B ơi m cũng có số vốn 10 triệu mà cũng đang đau đầu tính cách sinh lãi đây.
Cũng đang bao nhiêu ý định trong đầu và cũng chắc chỉ kinh donh online đc thôi :(
Bạn có chia sẻ gì thì cùng chia sẻ nhé,cam ơn b nhiều

Bạn ở mạn nào nhỉ, có muốn cùng kinh doanh mơ với trứng cáy của nhà mình không bạn? Bạn xem hai đừong link dưới chữ ký mình nhé, thk bạn.