Sữa hay thực phẩm nào tốt cho chiều cao và cân nặng của bé không?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi me _cu_bin, 20/7/2010.

1. me _cu_bin

me _cu_bin Thành viên mới

Bé nhà tớ thấp và còi quá. 18 tháng cao 70cm, nặng 9kg. Tớ muốn tìm mua một sản phẩm sữa hay thực phẩm chức năng nào đó có thể giúp cu Bin nhà tớ phát triển chiều cao tốt và lên cân đều. Có mẹ nào biết, giới thiệu giúp tớ nhé. Cảm ơn nhiều !:eek:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me _cu_bin
    Đang tải...

2. chich 1b

chich 1b Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Sữa hay thực phẩm nào tốt cho chiều cao và cân nặng của bé không?

Bạn có đo nhầm chiều cao của con ko đấy. về cân năng thì chả bàn vì mình thấy đầy bé còn nhẹ cân hơn mà bạn cũng ko nên lo lắng về cân nặng chỉ có điều nếu 18 tháng mà đúng 70cm thì thấp quá. Mình thì chả có Kn gì đâu mình chỉ khuyên bạn cho con uống nhiều sữa và các chế phẩm từ sữa nó giầu Canxi, ngoài ra bổ sung vitamin D3 giúp con hấp thu Ca tốt hơn. Bạn thử cho con uống Cansua 3 xem thế nào.
    Còn nữa phải kiểm tra chiều cao của con hàng tháng để biết mà điều chỉnh, nếu mấy tháng vẫn ko cao lên cho dù ăn uống tốt thì phải đưa đi khám xem có rối loạn 1 tuyến nào đó ko.
    Con ngủ ngon và ngủ sớm cũng giúp con phát triển chiều cao.
    Vài lời chia sẻ với bạn.

Chuột đeo kính thích bài này.
  3. Kều&NấmSHOP

Kều&NấmSHOP Đủ quyền lập Họ

Bạn đã tìm hiểu về sữa dê chưa? cái này canxi trôị hơn sữa bò nhiều kèm vơí Vitamin D cao, đặc biệt đạm nó mềm, mịn nên hấp thu tối đa Vit và dưỡng chất. Được đánh giá là gần giống sữa mẹ nhất.

4. Enfa

Enfa Thành viên rất tích cực

Bé phát triển chiều cao còn phụ thuộc nhiều yếu tố, tối quan trọng là cho bé tắm nắng thường xuyên từ 7-9h sáng bạn ạ. Vì ánh nắng mặt trời cung cấp Vitamin D giúp bé không bị còi xương mà còn giúp hấp thu tốt Canxi.
    Thứ hai là chế độ ăn của bé phải giàu can xin bạn ạ. Nếu làm cháo cho bé bạn nên cho bé ăn từ 2-3 ngày ăn tôm, cua, mỗi tuần. Nếu ăn trứng gà thì phải cho ăn lòng trắng nhé vì lòng trắng nhiều can xi lắm.
    Thứ ba về cơ bản các loại sữa có những tỷ lệ nhất định về dinh dưỡng nên sữa cũng chỉ là một phần thôi.
    Theo mình biết các mẹ thường hay ca ngợi sữa Nhật tăng chiều cao như Meiji và sữa Úc thì tăng cân nặng như Karicare.
    Chúc bé mau lớn.

5. Thỏ Mốc

Thỏ Mốc Guest

Để tăng chiều cao của bé các mẹ thường hay dùng nhất đó là Hươu Cao Cổ bạn ạ, sữa này chỉ chú trọng đến chiều cao của bé, bé uống hươu cao cổ cứ cao vống lên mà gầy nhẳng nhẳng, muốn béo chút thì cần bổ sung sữa khác. À, Hươu Cao Cổ là tên thông dụng hay gọi, còn trên hộp ghi là Nurture Gold (có 3 số 1, 2 và 3) và in hình đầu hươu cao cổ nên gọi là HCC. 18 tháng mà 70cm thì có thể bạn nên đưa con đi khám bác sỹ bạn ạ, xem con có rối loạn tuyến nào đó không nhé.