Cần giúp: Sữa gì tốt cho bé sơ sinh ???.

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi mesus, 21/7/2010.

1. mesus

mesus Thành viên tập sự

Mình sắp sinh rồi . Vì đây là đứa đầu lòng nên mình chưa có kinh nghiệm chọn sữa cho con . Mình đang băn khoăn không biết nên cho con dùng sữa nội hay sữa ngoại . Phải chọn sữa ngay từ bây giờ đề phòng sau khi sinh khônhg có đủ sữa cho con bú . Mình nghe người lớn bảo rằng sữa nội hay sữa ngoại gì cũng y như nhau . Sữa nội mát hơn sữa ngoại. Sữa ngoại có giá thành mắc là bởi vì cộng vào thuế nhập khẩu. Thu nhập của mình cũng thuộc vào hạng trung nên cũng muốn chọn sữa ngoại cho con . Mình đang băn khoăn giữa friso gold và gain của abbout .. Các mẹ nào có kinh nghiệm gì thì giúp mình với .!! à mà mình cũng nghe nói nhiều về sữa nan nữa . Mình nghe nói sữa nan chỉ dành cho những em bé thiếu tháng và không đủ ký thôi đúng không ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mesus
    Đang tải...

2. let it be

let it be Thành viên rất tích cực

Ðề: Sữa gì tốt cho bé sơ sinh ???.

ôi nhắc đến sữa thì muôn hình vạn trạng lắm, tốt nhất là bạn cố gắng ăn uống đầy đủ trong mấy tháng đầu để con đủ sữa bú, sữa mẹ tốt gấp ngàn lần sữa bò mà(kể cả bò này đã đc bổ sung vitamin và khoáng chất:D:rolleyes: ), còn nếu ko đủ sữa thì bạn chọn những hãng sữa uy tín mà mua cho con: abbott, dumex, ... bạn cứ cho bé uống thử 1 hộp, bé lên cân đều đều thì cứ tiếp tục cho dùng

3. Annhi2010

Annhi2010

Đồng ý với mẹ let it be. Sữa mẹ là tốt nhất. Mẹ ko có sữa mới tính sữa ngoài chứ. Nhưng nếu sinh mà sữa mẹ chưa về có thể dùng tạm NAN của Nga cho con ti. Sữa mẹ về thì bú sữa mẹ cho nhìu chất và nhìu kháng thể.

4. bongbong2009

bongbong2009 Mẹ Bông & Bống yêu

Nhà tớ ko có sữa mẹ nên cho 2 bé dùng Nan (VN thôi) tớ thấy cũng rất okie, sữa vị nhạt nên bé có thể vừa uống sữa mẹ + sữa ngoài, lại mát nên bé ko bị táo bón. Một số mẹ cho rằng sữa Nan nhiều chất xơ nên bé ko tăng cân như các sữa khác nhưng 2 bé nhà mình dùng sữa này từ bé rất hợp, tăng cân rất đều, 3 tháng đầu mỗi tháng tăng 1.3kg, từ khi ăn dặm thì mỗi tháng cứ đều đều 0.5kg

5. Goute1983

Goute1983 Thành viên tích cực

Mình cho con dùng NAN - Nga. Sữa này mát nên bé đi ị đều và không sợ bị táo bón. Mình đã thử cả NAN VN và NAN Nga nhưng thấy NAN VN sau khi pha thấy có nhiều bọt và ko tan hết ( vẫn thấy những hạt nhỏ trên thành bình). Vậy nên h cho con uống NAN Nga thôi. Mình cũng vẫn có sữa nên 1 ngày chỉ cho con ăn thêm khoảng 60-120ml sữa ngoài nên thấy OK lắm.

6. mesus

mesus Thành viên tập sự

Mình cũng nghe nhiều về sữa nan lắm. Nhưng ở sài gòn thì sữa nan của nga bán ở đâu vậy ? Sao mình vô siêu thị thì chỉ toàn thấy sữa của việt nam. Mình cũng muốn cho con bú sữa mẹ nhưng mà mình chưa biết có đủ sữa cho con bú không nữa nên phải tìm chọn sữa phù hợp ngay từ bây giờ . Với lại công việc của mình là buôn bán nên không có nhiều thời gian bên cạnh con bởi vậy phải bổ sung thêm sữa ngoài . Sữa nan của nga có mắc không các mẹ ? Có tương đương với abbout ???

7. Annhi2010

Annhi2010

8. Coc_cu

Coc_cu Bắt đầu nổi tiếng

Dạ, các mẹ đã cho bé dùng sữa Physiolac, sữa số 1 của Pháp chưa ah.

9. BEYEUCUAME'S SHOP

BEYEUCUAME'S SHOP Contributor-016.333.69035

Bạn đừng lo lắng quá nhé. Đối với các bé sơ sinh sữa mẹ vẫn là tốt nhất vì nó không chỉ mang lại kháng thể cho bé chống bệnh tật mà còn dễ tiêu hóa nhất tránh cho bé các vấn để về tiêu hóa. Trong giai đoạn sơ sinh bé được bú 100% sữa mẹ là tốt nhất bạn ạ. Còn nếu trong trường hợp mẹ không có nhiều sữa thì cần cho bé ăn thêm sữa ngoài thì bạn nên chọn các sữa có tính mát giúp bé dễ tiêu hóa.

10. Monalisa Miky

Monalisa Miky Hotline: 0906242868

Tốt nhất mẹ nó cứ ăn uống đầy đủ để bé có thể bú mẹ hoàn toàn ít nhất trong 3 tháng đầu tiên.
    Còn sau đấy thì mẹ có thể cho bé uống thêm sữa ngoài.
    Nhà mình bán sữa nên thấy các mẹ hay mua sữa Nam- Nga cho bé ss.
    Nếu hệ tiêu hóa of bé nhà bạn tốt, k bị táo thì có thể uống Nan thường.Còn Nan chua thì chuyên đặc trị cho bé bị táo bón.Vì Nan chua thường rất mát.
    Trong sữa có nhiềug men vi sinh tốt cho đường ruột.
    Khi bé bị táo thì nên kết hợp cả Nan chua lần Nan thường.
    Nhưng tốt nhất mẹ nó nên cho bé uống thử vì có thể bé hợp hoặc k hợp.

11. Tungdzin

Tungdzin Thành viên sắp chính thức

Em vote cho sữa Nhật :) , con em sau một chặng đường ngoằn nghèo, giờ đang tạm dừng ở Icreo Nhật

12. Vinacua

Vinacua Hotline: 0967.538.709

Mình cũng vote sữa Nhật. Bé nhà mình lúc mới sinh, mẹ 3 ngày sau mới có sữa, mình cũng chuẩn bị sẵn 1 hộp S26 bố cháu xách tay từ Úc về, nhưng bác sỹ ở PSHN khuyên là uống sữa Meji hoặc Moỉnaga mát và hợp với trẻ sơ sinh hơn. Bé nhà mình cả năm đầu đều sữa Meji, giờ mình chuyển sang Morinaga.

13. smartbabysuanon

smartbabysuanon Banned

các mẹ thử cho bé dùng sữa non SMARTBABY xem.

14. mecuncon_10

mecuncon_10 Banned

Các mẹ thử cho con dùng sữa non xem, nghe nói sữa non có nhiều chất dinh dưỡng rất tốt cho cơ thể của bé. Sữa non có tác dụng tăng cường hệ thống miễn dịch cho bé, và giúp bé tăng trưởng phát triển toàn diện. Nhưng trên thị trường hiện nay có rất nhiều loại sữa non như Ausome, GH,...các mẹ hãy sáng suốt lựa chọn nhé. Chúc các mẹ có những đứa con khỏe mạnh

15. Me Bo Bi

Me Bo Bi 0977.69.8448

Bé sơ sinh thì cứ dòng sữa nào mát, tốt cho tiêu hóa mà dùng bạn ah. Mình thấy Nan và các dòng sữa của Nhật đều mát. Nhưng b lưu ý thường sữa mát như Nan sẽ ko tăng cân nhiều (vì trong sữa nhiều chất sơ, ko nhiều đạm). Cho nên có thể dùng đến tháng thứ 3, khi hệ tiêu hóa của con ổn định rồi thì chuyển sữa nhiều đạm hơn để tăng cân tốt.
    Ngoài ra, những bé ăn sữa ngoài từ nhỏ sẽ thiếu đề kháng từ sữa mẹ, dẫn đến hệ miễn dịch yếu, hay bị các bệnh về viêm nhiễm như viêm họng, viêm mũi, viêm phế quản, dễ ốm đau, khó hấp thụ thức ăn,... DO vậy bạn có thể chọn thêm Sữa non cho bé ăn kèm sữa công thức. Nếu b quan tâm mời b ghé shop mình đọc thêm thông tin tham khảo nhé! Thanks và chúc 2 mc bạn luôn khỏe mạnh

16. dauxanh2011

dauxanh2011 Bắt đầu nổi tiếng

Cu nhà mình khi nhỏ mẹ ko đủ sữa nên cũng uống sữa ngoài thêm, mình cho con uống Abbot nhưng ko thấy tăng cân mấy, uống các sữa khác cũng ko ăn thua thế là mình mua Cô gái Hà Lan 123 và Dielac, lúc đó cứ áy náy trong lòng là cho con uống sữa rẻ tiền ko yên tâm nhưng thấy con uống vào tăng cân hơn sữa đắt tiền nên mình cứ cho uống tiếp, lúc lớn ăn được bột thì tăng cân nhanh nên khi mấy tháng rất bụ. Qua giai đoạn ăn bột thì uống cả Enfa và Pediasure cũng ko thấy tăng cân nhiều. Tóm lại, bạn cứ cho con dùng thử 1-2 tháng xem cân nặng thế nào, có bị đi táo đi ngoài gì ko rồi quyết định xem loại nào phù hợp với bé nhất. Mình thấy bạn bè mình nói nhiều đến Nan nhưng con mình lúc đó ko uống loại này nên ko biết nó có tốt cho bé nhà bạn ko. Mỗi bé có khả năng hấp thụ và phù hợp với các loại sữa khác nhau mà.

17. shop_me_ken

shop_me_ken Thành viên tích cực

Con mìng dùng Nan mua trg siêu thị 1 ngày sau La sữa mẹ hoàn toàn tới 8m mình cho dặm sữa wakodo tới 11m Cai sữa và tới g chỉ wakodo.

18. mom.mom

mom.mom Banned

mình thấy chị mình cho con uống XO cũng mát lắm. nếu các mẹ mới bắt đầu cho bé uống sua nên uống XO vì sữa có vị mát không táo bón do sử dụng nguyên liêu tự nhiên và không có chất tạo mùi. chứ uống mấy dòng aibot nóng và ngọt bé sẽ rất dễ bỏ sữa mẹ:d

19. Me_VuMinh

Me_VuMinh Thành viên nổi tiếng

Sữa mẹ là sữa tốt nhất, mẹ nó ăn nhiều đủ chất có nhiều sữa cho bé bú là tốt nhất. Cùng lắm mới dùng sữa ngoài khi sữa mẹ ít hoặc sữa mẹ chưa về

20. ocbuu

ocbuu Thành viên nổi tiếng

trước con em dùng NAN có vẻ mát........