Truong MNTT Vietkids

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi nui, 2/6/2005.

1. nui

nui Thành viên tập sự

Gửi các mẹ có con học ở trường MNTT Vietkids

Mình định cho con ở trường này nên rất mong có được những nhận xét về nhà trường, ăn, ngủ, chơi, về cô giáo...của các mẹ đã có con học ở trường này để mình xem xét.
    Cảm ơn các mẹ lắm.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nui
    Đang tải...

2. thuyph

thuyph Thành viên rất tích cực

Mẹ nui à mình chưa cho bé nhà mình đi nhà trẻ đâu nên chưa có kinh nghiệm gì cả. Nhưng chị dâu mình đang cho cháu mình học ở trường Vietkid đấy nhưng thấy chê lắm đang định chuyển trường cho con. Hôm trước đi ọp lai ở trường seasame mình thấy được lắm, giá cũng chỉ đắt hơn Vietkid 1 chút thôi lại đảm bảo về mặt giáo dục. 80$/tháng, nộp cả quý là 70$/tháng, nếu có nhu cầu đưa đón thì nộp thêm 35$/2 chiều, 20$/1 chiều.
    Chị dâu mình bảo là ở Vietkid lấy phí cao nhưng tiền lương trả cho các cô giáo ít lắm (500.000/tháng) thôi nên các cô làm 1 thời gian ngắn lại bỏ, cháu mình đi học mới được tháng rưỡi mà đã thay tới 4 cô rồi, mà chỉ có tính chất trong trẻ thôi, không dạy mấy đâu, nên bạn có thể nghiên cứu các trường khác xem sao. Hy vọng bé sớm có trường học ưng ý nhé :!:

3. meoxu

meoxu Thành viên rất tích cực

mẹ thuyph ơi nói cụ thể hơn một chút về trường seasem đi. mẹ Su tò mò lăm đấy. :wink:

4. thuyph

MX ơi bé được bao nhiêu tháng rồi mà đã bắt bé đi học thế, nếu muốn biết kỹ hơn về trường này có lẽ MX nên hỏi mẹ Hột đi, vì hình như là chỗ người nhà mẹ Hột thì phải. Có một điều hơi dở là mình thấy trường này hơi nhỏ, sân chơi cho các bé hơi ...bé.

5. meoxu

Mẹ Su hỏi phòng xa thôi vì hiện giờ vẫn đang có chị giúp việc. Sang tháng thì Su tròn 1t đấy nhưng anh Cún nhà mẹ thuy có nơi có chốn mất rồi! :roll:

6. thuyph

Hi hi :lol: càng nhiều con dâu càng tốt mà :lol: :lol:

7. MomMi

MomMi Chia sẻ nếu cần sẻ chia

Mẹ Su định cho bé đi học từ mấy tuổi? Chị giúp việc trông bé có tốt không? Chị í ở nhà một mình với bé hay có thêm người nhà nữa. Mình cũng đang phân vân không biết khi con được hơn một tuổi thì nên cho bé đi gửi trẻ hay là tuyển người giúp việc trông bé đây. Mặt nào thì tốt hơn nhỉ?

8. meoxu

mẹ Su định đến lúc khoảng 2,5 tuổi sẽ cho đi trẻ còn bây giờ thì vẫn có chị giúp việc sáng đến chiều về. Mẹ Su rất yên tâm về chị giúp việc này tuy tiền lương có hơi cao một chút. Nếu có điều kiện thì Mommi nên thuê người trông em vì mình nghĩ tốt nhất là cho đi trẻ khi bé đã đi vững và biết nói một chút. Còn nếu ko tìm đc người tin tưởng thì đành cho đi trẻ vậy. Thế nên mẹ Su mới hỏi thông tin về trường seasame để phòng xa. Lạy giời để chị giúp việc ở với mẹ con Su đến lúc Su lớn [-o<

9. MomMi

MX ơi, thuê một tháng hết bao nhiêu tiền hả MX? Mình cũng thích thuê người kiểu như vậy. Trong ngày họ phải làm những gì cho mình? Đến khoảng mấy giờ thì họ về, họ ở nhà một mình với bé thôi à?

10. meoxu

Giá chung là 600n (mẹ Su trả 700), sáng đến lúc 7h30 chiều về 6h00, nghỉ CN, nói chung là làm hết mọi việc nội trợ (chỉ ko đi chợ thôi).
    Sáng đến, chị ấy cho Su ăn sáng, xong rồi lau dọn nhà cửa, nấu cơm trưa; đến trưa thì cho Su ăn rồi ăn cơm với mẹ Su xong rồi dọn mâm bát.
    đến chiều trong lúc Su ngủ thì tranh thủ sắp cơm thu dọn quần áo, lúc Su dậy thì cho ăn rồi tắm cho Su. Chiều mẹ Su đi làm về thì nấu cơm giặt giũ. Thế là hết 1 ngày.
    Lúc bố mẹ đi làm thì Su ở nhà một mình với chị ấy thôi nhưng nếu mẹ Mommi có ông hay bà ở nhà thì càng tốt vì có những lúc bé ko ngoan thì người ta cũng ko làm đc hết việc nhà đâu. Lúc trước chị ấy còn là quần áo sẵn cho bố mẹ su, sau này bận quá ko làm đc thì mẹ Su tranh thủ lúc Su ngủ buổi tối để làm việc ấy.

11. thuhien

thuhien Mỗi ngày một niềm vui!

Chị thuyph ơi, hôm nọ cũng đi offline ở seasame à, vậy mà em không biết :lol: .

Seasame không phải là người nhà của em : :? Em biết thông tin về trường này qua một người bạn và đã có thử gửi Hột ở đó 1 tuần rồi. Nói chung là cũng tạm ổn. Cô giáo hoà nhã. Nhưng cu nhà em học ở đó mấy ngày rồi kêu "Con khó chịu, ở đó đông bạn quá!" :shock: Mà lớp có 12 bạn thôi :x Vậy là lại về nhà học với cô giáo ở nhà. Cũng bức xúc về việc muốn cho con có bạn cùng chơi học cách giao tiếp với các bạn và các kỹ năng xã hội, hay là mẹ nào ở gần đây thì gửi con qua chỗ Hột luôn đi.

Sau khi gửi con đi trẻ và hiện tại thuê cô dạy riêng, em thấy đúc kết một kinh nghiệm: cô không cần dạy nhiều, cô chỉ cần yêu thương cháu thì cháu cũng sẽ học hỏi được nhiều.

12. MomMi

Nhà mẹ Hột ở đâu, bé Hột được gửi ở nhà cô giáo à? Nhà cô giáo ở đoạn nào? Mình cứ hỏi trước thế, khi nào con lớn chừng đó rồi sẽ tính.

13. thuhien

Chị Vân ơi, em nhờ một cô sinh viên năm cuối trường cao đẳng mẫu giáo đến tận nhà cùng mình hướng dẫn cháu đấy ạ. Hai cô cháu vừa học vừa chơi, vui lắm cơ :lol: .

14. meoxu

cô giáo đến nhà thì phải có người ở nhà với cô nhỉ ? mà chi phí thế nào hả mẹ Hột ?

15. thuhien

Chị Meoxu ơi, chi phí cho cô giáo cũng cỡ như chị ấy. Nhưng cô giáo này làm việc theo giờ hành chính (giờ này là do mình định). Sáng 8 giờ 30 đến, chiều 5 giờ 30 về. Trong ngày cô cùng chơi với cháu là chủ yếu, còn việc nhà thì chỉ là buổi trưa cơm nước để hai cô cháu ăn, và dăm ba hôm thì giúp mẹ cháu dọn dẹp nhà cửa cho sạch sẽ để giữ vệ sinh cho cháu. Em cũng muốn tạo điều kiện để cô có thời gian chơi và hướng dẫn cháu chơi nhiều hơn. Em không đặt nặng vấn đề ăn uống, miễn sao cô bố trí khẩu phần ăn đầy đủ dinh dưỡng (nói chung cô có nghiệp vụ nên cũng dễ). Vấn đề quan trọng mà em muốn tập trung là cách cô đối thoại với cháu, cách cô sáng tạo để cho giờ học thành giờ chơi mà giờ chơi thành giờ học. Hơn nữa, mình có thể hướng dẫn cô có thể làm gì trong những tình huống cháu giận, cháu thất vọng,... Và em có thể hướng dẫn cô và cháu chơi một số trò chơi rèn luyện xúc giác, thị giác,...

Nhưng nói tóm lại là cháu vẫn thiếu đi môi trường tập thể, vì vậy, để khắc phục, chắc mẹ cháu sẽ xem xét đến phương án gửi nửa ngày như mẹ Luti đã từng làm hoặc có mẹ nào gần nhà em không thì có thể gửi bé qua chơi cùng. Nhà em gần trường Đại học Thuỷ Lợi - phố Khương Thượng.

16. thuyph

Mẹ Hột à hôm ọp lai mình có đi nhưng Cún con nhà mình chỉ thích chơi thôi với lại mình cũng đang nghiên cứu xem cho bé đi học ở đâu thì thích hợp vì cháu cũng sắp đến tuổi đi học rồi nên mãi tới lúc thảo luận mình mới xuống nghe. Cũng muốn biết mặt mẹ Hột nhưng vì là vào muộn nên ngại hỏi nhưng có vẻ như là chị ngồi cạnh em hay sao ý vì chị thấy bảo là em nhỏ con lắm mà nhìn quanh có mỗi cô ngồi cạnh là nhỏ nhắn còn lại các mẹ khác đều ... nhiều dinh dưỡng cả. À mà mình chính là bà ỏng duy nhất lại còn vào muộn ra sớm đấy, mẹ Hột có nhớ không :?:

17. thuhien

:lol: :lol: :lol: Mẹ thuyph ơi, nhớ lại chiều này 8888 và cả hôm gặp nhau ở seasame mà cứ cười suốt. Không khéo thế nào cũng có mẹ trong diễn đàn đã từng "choảng" nhau rồi ấy chứ nhỉ :wink: :D

18. thuhien

:lol: :lol: :lol: Mẹ thuyph ơi, nhớ lại chiều nay 8888 và cả hôm gặp nhau ở seasame mà cứ cười suốt. Không khéo thế nào cũng có mẹ trong diễn đàn đã từng "choảng" nhau rồi ấy chứ nhỉ :wink: :D

19. Brightmoon

Brightmoon Thành viên tích cực

Ôi lâu lắm mình chẳng tham gia ọp iếc gì cả. Dạo này bận quá.

Hiền ơi, chị có nghe em nói về việc tuyển sinh viên trường cao đẳng mẫu giáo đến nhà dạy bé. Nếu là sinh viên năm cuối thì cô ấy có đến nhà em từ 8 giờ 30 sáng đến 5 giờ 30 chiều được không?

Chị cũng đang xem xét việc này. Chị chưa muốn cho bé nhà chị đi trẻ: một phần vì ngại giờ giấc của nhà trẻ không phù hợp với giờ giấc đi làm của mình nên không tiện, một phần là nó cũng lười ăn lại ít cân nữa. Hiện nó đang ở nhà với bà giúp việc. Bà giúp việc nhà chị rất là tốt, có trách nhiệm với công việc, chăm sóc cháu cẩn thận ..., nhưng vấn đề là ở chỗ bà ấy chỉ biết cho ăn, chơi với cháu một cách đơn thuần chứ không biết dạy dỗ thế nào. Bố mẹ thì đi làm cả ngày tối mới về. Chị đang stress việc này quá.

20. thuyph

Mẹ Hột cứ nói thế chứ choảng nhau là biết ngay thui mà, đã là thành viên LCM rùi thì... "tứ hải là nhà" thôi nên không sao đâu, trước lạ sau quen em nhỉ.
    à Hiền ơi chị mang Catalog đi rồi đấy, chiều lúc nào qua chị mà lấy em nhé :!: