Cần giúp: Gấp: bé bị nổi cục hạch ở đầu

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi chich 1b, 28/7/2010.

1. chich 1b

chich 1b Bắt đầu nổi tiếng

Chào các mẹ.
    Bé con nhà mình 13 tháng rồi. Mấy hôm nay mình sờ đầu cháu phía sau gáy thấy nổi lên 2 cục như 2 hạt đỗ (cân 2 bên). mình day nhưng cháu không có phản ứng gì chứng tỏ cháu ko đau. Minh lo lắng quá. Mới đây một người bạn của mình cũng có con nổi hạch ở đầu nhưng to hơn. cho đi khám thì BS nói trẻ con hệ hạch chưa ổn định nên mình vẫn chưa cho cháu đi khám. mẹ nào đã gặng trường hợp này tư vấn cho mình với, mình thấy lo lắng quá.
    Còn mình cách đây 2 tháng cũng nổi 2 cục hạch ở dưới cằm. Những tưởng hạch nổi do bị viêm họng nhưng đến nay vẫn không thấy khỏi.
    trời ơi đến chết vì lo mất. Mình đang tính 1-2 ngày nữa sẽ vào viện kt xem thế nào. có ai biết gì vụ này thì chỉ cho mẹ cháu với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chich 1b
    Đang tải...

2. phuongedu

phuongedu

Ðề: Gấp: bé bị nổi cục hạch ở đầu

Hic, vụ này đúng là mình ko có cao kiến gì cả vì chưa gặp, con mình từng có nhọt trên đầu, mỗi 1-2 nốt, nốt màu đỏ, có tí đầu màu vàng vàng, có đi khám bôi thuốc thì khỏi, cotibios thì phải, nhưng ko biết có giống như con mẹ nó ko, phải hỏi bác sĩ thôi vậy, nhưng cũng đừng quá lo lắng mẹ nó nhé, có khi chỉ là cục thịt thừa thôi.

3. meyuxeng

meyuxeng Thành viên tập sự

con đứa bạn mình cũng bị len hạch ở sau gáy nhưng nghe nói là hạch sinh lý.bạn thử đưa bé len 155b đội cấn xem như nào.

4. bluewind84

bluewind84 Thành viên tập sự

Bé nhà e hồi 3th phát hiện ra có cục hạch ở sau gáy nhưng đến giờ 9th e thấy vẫn còn mà ko thấy to lên, e cũng lo lắm nhg đọc trên mạng thấy ng ta bảo là sinh lý thôi nên cũng đỡ lo, chắc đợi bé lớn tí nữa e cũng cho bé đi khám xem sao.
    Chị cho bé đi khám xem bác sĩ bảo sao chị nhé!

5. chich 1b

chich 1b Bắt đầu nổi tiếng

ừ chị theo dõi cũng ko thấy to lên nhưng cũng lo lắm. chắc sang tuần chị cho cháu đi khám xem sao.

6. tweetie

tweetie Thành viên tập sự

ôi bé nhà mình y hệt như thế này, cũng sờ thấy 2 cái cục nhỏ như hạt đỗ dưới da đối xứng 2 bên gáy, day day thì nó chạy qua chạy lại. nhà mình 18thang rồi, hồi trước cũng lo lo nhưng vẫn chưa hỏi bác sĩ lần nào. nếu bạn có thêm thông tin gì thì chia sẻ nhé.

7. tom meo

tom meo Thành viên tập sự

bé nhà em lúc trước cũng bị nổi hạch ở đầu như vậy. em cũng lo lắm. nhưng đi khám thi không sao cả. đó là bị viêm hạch xơ hoá. giống như một kiểu miễn dịch của bé vậy. một thời gian sau sẽ hết. em thấy bác sĩ nói vậy. em nghĩ bé nhà chị không sao đâu, nhưng cho bé đi khám cho an tâm chị ah

tweetiechich 1b thích.
  8. phuocnam

phuocnam Thành viên tích cực

Bé nhà em cũng bị nổi hạch khi bé 9 tháng em phát hiện có cục hạch nổi sau gáy tay, em đưa bé đi khám bác sĩ nói không sao cả, nếu bé vẫn phát triển bình thường thì không cần lo lắng nhiều.Nếu các mẹ không an tâm đưa bé đi khám.

9. phuonghong678

phuonghong678 Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ đừng lo lắng quá nhé, hạch đấy là bình thường thôi, trẻ nào cũng có. Ngày xưa 1 lần đi khám tai mũi họng cho bé lớn, mình cũng hỏi bác sĩ về vụ hạch sau gáy, bác sĩ bảo bình thường, lớn lên sẽ tự hết (nó liên quan gì đó đến hệ miễn dịch, lâu rồi mình không nhớ nữa). Bé lớn nhà mình giờ 6 tuổi rồi vẫn còn, chưa hết đâu. Bé em cũng có.
    Các mẹ yên tâm chăm cho bé lớn thôi.

tweetiechich 1b thích.
  10. mebebo313

mebebo313 Thành viên rất tích cực

bé nhà mình cũng bị nổi hạch ở sau gáy đây.từ lúc 11 tháng tự nhiên sờ thấy 2 cục đàng sau gáy, rồi cũng tự nhiên mất 1 cục, giờ vẫn còn 1 cục ở sau gáy, trên phần có tóc ý, mình cũng định đi khám, nhưng thấy các mẹ bảo hạch sinh lý thì cũng phần nào an tâm, thôi cứ để thế vậy
    mà bé nhà mình còi lắm,1 tuổi rồi mà mới có 8kg à,bé lười ăn lắm, các mẹ tư vấn giúp mình xem làm thế nào để bé chịu ăn và uống sữa với, mình đổi các loại sữa rồi mà bé chả chịu uống sữa gì cả

11. Deptran1989

Deptran1989 Thành viên tập sự

Xin Chao cac me ... Minh la thanh vien moi. Minh cung muon hoi Tham ve be Nha Minh dc 17 thang roi luc 9 thang may be cung bi noi hach o Sau ray ma nam tren phan Dau co Toc do nhu so vao thay cung lam ma day day thi co Chay wa Chay lai nhu Sao ko thay be phan ung Dau gi het.nhu be van an uong Binh thuong nhu Sao em cung lo lam ko biet co Sau khong xin cac me tri Dan them cho em kinh nghiem nhe ah. Cam on cac me nhiu ah.

12. truong bich thuy

truong bich thuy Thành viên tập sự

chao ca nha!minh co be trai 3tuoi.cach day 1tuan sau ngay con minh co mot cuc u len nho nho.minh tuong la pe bi te va vo dau.nhung sau may ngay minh thay cuc do to len thay ro,lam minh lo lam.chong minh noi be bi noi hach.nhung minh lai nghi neu noi hach thi nong trong ng moi noi.con minh van di ve sinh binh thuong,nuoc tieu cung k vang chung to k nong trong nguoi.minh lo lam ca nha jup minh voi

13. thitluoc

thitluoc Thành viên nổi tiếng

con nhà mình 9 tháng cũng bị nổi hạch sau gáy nhưng cso 1 bên thôi, sờ khá to, to hơn hạt lạc. nó trật trẹo, con cũng ko thấy đau. lúc đó con mình bị viêm họng mình cho bé đi khám luôn nhưng bác sĩ bảo hạch thôi, cứ kệ nó rồi sẽ tự hết. đấy là mình khám ở viện nhi TW. sau đó ko yên tâm lại ra viện đại học y hà nội khám thi bác sĩ khẳng định là hạch bth thôi ko phải lo. giờ ocn mình hết viêm họng lâu rồi mà nó vẫn còn lúc thì to lên lúc nhỏ đi nhưng trộm vía con vẫn chơi đùa bth nên tớ cũng kệ để theo dõi thêm., các mẹ cứ yên tâm, con ko quấy vẫn ăn uống bth thì để đó theo dõi thôi nhé

14. ppblack

ppblack Thành viên rất tích cực

bé nhà mình cũng thế, hồi mới sinh mình sờ cũng có giờ vẫn còn... có phải bé nào cũng thế ko các mẹ nhỉ?

15. bo cua tho

bo cua tho Các loại sữa bột em bé

Bé nhà mình cũng nổi 1 cái hạch sau tai từ hồi hơn 1 tuổi, hồi đó cũng sợ đi khám ít nhất là 2 bs đều bảo ko sao. Giờ con mình 4 tuổi mà nó vẫn còn và ko to lên .

16. mebebo313

mebebo313 Thành viên rất tích cực

con nhà mình còn 2 cục 2 bên sau gáy ý, mình cũng sợ bị làm sao, nhưng đi khám bs bảo yếu nên mới thế, đúng là con nhà mình hay ốm thật

17. huongmaibeautiful

huongmaibeautiful Mẹ Hương Mai

hóa ra cái hạch này nhiều bé có thật,bé lớn nhà mình hồi 2 tháng tuổi cũng bị 1 cái ở nách,to bằng hạt lạc ý,bé cũng ko đau,ra viện nhi khám thì hôm đó có tầm 4 bé cũng bị y nhue vậy,bs có trích hạch và nói hạch đó là do tiêm pòng lao ko đc tốt nên bé bị vậy,hạch này lớn là bs tự mất,bs có kê thuốc nhưng toàn là những thuốc kích thích ăn chứ chảng thấy thuốc nào lq đến cái hạch đó,h bé 3 tuổi rồi,cái hạch vẫn còn nhưng h nó bé bằng hạt đậu chứ ko to như lúc ban đầu nữa,chắc là lớn bé cũng mất thôi các mẹ a,

18. m2m_fashion

m2m_fashion Mẹ TiNa_0938240784(SMS)

Bé nhà mình mới phát hiện bị nổi cục hạch hôm nay, mấy ngày nay thấy bé cứ ngứa gãi mải chỗ ấy mà ko để ý. Đã book lịch BS ngày mai đi khám cho bé cho yên tâm.

19. bimiki

bimiki TINH BỘT NGHỆ nguyên chất

Con m cũng bị 2 hạch sau đầu trên gáy 1 chút, vào đây mình thấy đỡ lo hẳn. Mong chỉ là hạch sinh lý, lớn rồi sẽ tự hết.

20. maitrang12

maitrang12 Banned

Lâu chưa mẹ nó ơi, ngày xưa Tit nhà tớ cũng có 1 cục ở gần sau tai, cục bé thôi, mình chẳng bôi gì cả mấy tháng sau sờ ko thấy nữa