các mẹ cho em xin ý kiến

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi lovestory, 7/8/2010.

1. lovestory

lovestory Thành viên tập sự

các mẹ à , bé thư nhà e đã 3 ngày ko đi ị , ko biết có phải bé bị táo bón ko ? ko thấy bé buồn ị và rặn j kả , ngày nào e cũng cho bé ăn kơm với nước rau và uống nhiều nước , bé nhà e mới được 17 tháng tuổi , e sờ bụng thấy vẫn nhũn ko có hiện tượng gì là bị đầy bụng cả bé vẫn ăn uống bình thường , mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp e với , hjc đi nhiều cũng lo . đi ít càng lo hơn . khổ thật

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lovestory
    Đang tải...

2. me be suri

me be suri hồng sâm baby gold kids

Ðề: các mẹ cho em xin ý kiến

Vào hiệu thuốc mua , có loại thuốc cho bé đi ị đc đấy bạn ạ, mình ko nhớ rõ tên thuốc nữa.Bé ko ị đc để lâu ko tốt đâu mẹ bé ah.Hoặc cho mật ong vào xilanh (bỏ kim tiêm nhé) sau đó cho vào lỗ đít bé, lấy tay bịt kín để tầm khoảng 10 phút là bé đòi đi ị ngay, cách này mình cũng thử rồi, ok lắm mẹ nó ah

Sửa lần cuối: 7/8/2010
    lovestory thích bài này.
  3. Me Ngoc Nghe

Me Ngoc Nghe Thành viên tập sự

Be co thường thế không?Nếu không tức bé nhiệt rùi.Bé vẫn ăn uống bình thường ,bụng không trướng thì không có ji phải lo cả.Mẹ nó nấu chè vừng đen cho con ăn ngay đi(bỏ đường phèn càng tốt nha).Đảm bảo mẹ nhìn thấy cả bô luôn.Chúc be ị đều,mẹ vui nha!!!

lovestory thích bài này.
  4. lovestory

lovestory Thành viên tập sự

vâng , bé nhà e bị nóng trong người , tối ngủ bật điều hòa e thì lạnh mà bé vẫn nóng tắt điều hòa kái là biết ngay , hjc , e đã cho uống nước rồi uống chè mát vậy mà vẫn ko đỡ các mẹ ạ , lúc nãy bé nhà e có đi ị rồi nhưng bị táo bón phải rặn mới ra chứ ko như trước đi dễ lắm , e ko biết nấu loại chè vừng đen , mẹ nào biết chỉ giúp e với , với cả những loại chè nào ăn mát ý , e học nấu ăn nên chuyện nấu nướng cũng đơn giản , người e cũng bị nóng cứ tắm xong là nổi mẩn đỏ ngứa rất khó chịu e ăn chè vừng đen có được ko ạ ? mẹ nào biết bệnh của e thì cho e xin ý kiến luôn nhé chứ ngứa thế này e chết mất hic

5. me_trang

me_trang Thành viên chính thức

mẹ nó làm đi. tớ làm rui. hiệu quả mà mẹ nó!!!!!!!!!!!