Hà Nội: Thừa người giúp việc giới thiệu lại cho mẹ nào cần

Thảo luận trong 'Người giúp việc' bởi Bin&Bong, 10/8/2010.

1. Bin&Bong

Bin&Bong Thành viên chính thức

Mình long đong tìm người giúp mãi, cuối cùng lại tìm một lúc được mấy người giúp việc nên giới thiệu lại cho mẹ nào cần nhé!
    - Một cô sinh năm 81, người Thanh Hoá. Cô này mình nhờ một bác giúp việc giới thiệu, đã có kinh nghiệm đi làm, đã có gia đình nhưng rất ít về quê, theo lời bác ấy thì rất nhanh nhẹn, khéo léo, chịu khó, thật thà và tính tình vui vẻ, phù hợp với trông trẻ con. Lương 1.7 triệu. Nếu ở được thì trả bác ấy 300K, nếu không thì bác ấy trả lại tiền, nhưng bác ấy đảm bảo sẽ hài lòng, chỉ còn tùy thuộc vào duyên thôi. Ưu tiên mẹ nào đón ngay trong ngày.
    - Một cô khoảng 40 tuổi, người Tuyên Quang, cùng làng với cô giúp việc nhà mình. Nhanh nhẹn, có gia đình. Cô này thì chưa chắc chắn lắm, nhưng tiện thể mình đăng luôn. Cô này thì mình chỉ giới thiệu hộ thôi, cũng không biết gì hơn mà đảm bảo. Lương thì khoảng 1.5 đến 1.6 triệu.

Mẹ nào cần thì PM mình số ĐT và "gia cảnh" để mình nói với họ nhé :)! Thông cảm cho tớ vì tớ nghĩ đứng ở địa vị họ, cũng như mình đi làm, cần biết trước nơi mình sẽ đến làm như thế nào để có sự lựa chọn nhất định cho phù hợp.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Bin&Bong
    Đang tải...

2. AnHuyThao

AnHuyThao Thành viên mới

Ðề: Thừa người giúp việc giới thiệu lại cho mẹ nào cần

Ban oi minh can em sinh nam 81. Lam viec nha ban a. Cu the the nao co the bao em ay trao doi voi to, nha to o Ho Ba Mau, so dt 0913 36 6848. Cam on ban.

3. Mẹ Sơn

Mẹ Sơn Guest

Chị ơi, bà người tuyên quang có số điện thoại không ah?chi cho em xin số với ah

4. tukelly

tukelly Thành viên rất tích cực

Mình cần tìm NGV trông em bé. Hiện tại công việc nhà đã có người lo, nên chỉ cần tập trung vào trông bé. Giữa tháng 9 này mình sinh rồi. Nếu bạn có ng thì giúp mình nhé. SDT của mình la: 094 670 5816 (Giang)

5. CHIP_08

CHIP_08 Thành viên tích cực

Mẹ Bin&Bong ơi, mình cần gấp gấp GV sn 81 lắm lắm. Đến tháng 9 mình sinh bé thứ 2 rồi mà bé thứ nhất hiện giờ đang chưa có ai trông nhưng cũng chuẩn bị cho đi trẻ rồi. Số đt của mình là 0906282999. Bạn có thể pm lại cho mình số đt để trao đổi cụ thể hơn. Cảm ơn bạn nhiều.

6. Ba Burin

Ba Burin Thành viên tập sự

bạn ơi mình mới sinh bé được mười máy ngày dag cần lắm bạn giới thiwweuj cho mình e jups việc sinh năm 81 nhé.
    nhà mình ở cầu giấy.
    sdt của mình 0983598085
    nếu e ý đồng ý mình đón luôn trong ngày bạn nhé
    cảm ơn bạn nhiều lắm

7. primrose

primrose Thành viên sắp chính thức

tớ cũng muốn hỏi chị sinh nam 81 ấy. nhà tớ chỉ có 2 vợ chồng với bé 11 tháng, công việc chủ yếu là trông bé thôi, mình đi làm về thì lau dọn nhà cửa giúp tớ, nhà cũng nhỏ nên ít việc lắm. SDT của tớ là 0989335508. cám ơn cậu nhé

8. Mẹ Sơn

Mẹ Sơn Guest

Mẹ này up bài lên rồi chạy đi đâu thế?

9. nganPV

nganPV Thành viên rất tích cực

bạn hỏi cho mình người giúp việc ở Tuyên Quang nhé.mình có cháu nhỏ 16 tháng.Có thể cho mình thêm thông tin của cô này được không? có thể chăm sóc trẻ tốt không nhé.nhà mình 1 sàn 40m thôi.việc nhà nói chung là không có gì vất vả cả, chủ yếu là trông em bé tốt thôi ạ.ĐT của mình:0912225995

10. Bin&Bong

Bin&Bong Thành viên chính thức

Cảm ơn các mẹ đã quan tâm. Tớ xin lỗi vì không trả lời từng mẹ được, bận quá nên giờ mới quay lại topic được. .

Cô 81 đã có người đón. Bác người Tuyên Quang mà tớ nói chưa chắc chắn xuống, nhưng có một bác khác cũng người Tuyên Quang tên là Mận đã từng ở nhà tớ mấy hôm thì nhà tớ lại có họ hàng giúp nên bác ấy nghỉ. Bác này 45 tuổi, khoẻ mạnh, rất thật thà, chăm chỉ, đã có kinh nghiệm đi làm giúp việc và trông em bé, ban đầu hơi chậm tý ty nhưng mà khi quen việc thì chắc cũng ổn, vì tớ thấy cũng chịu khó suy nghĩ để làm mỗi công việc sao cho tốt nhất. Hoàn cảnh thì rất khó khăn nên quyết tâm làm việc nuôi con. Lương yêu cầu của bác ấy là 1.6-1.7M tuỳ công việc. Có điều, bác ấy đang ở nhờ chỗ 1 bác giúp việc là người đã giới thiệu bác này cho tớ, yêu cầu của bác kia là bồi dưỡng 200K gọi là tiền điện thoại, (và làm chỗ "quá cảnh" cho bác Mận), nếu giới thiệu thành công, nếu không ở được thì bác ấy trả lại tiền. Còn tớ chỉ đăng tin hộ thôi. Các mẹ có thể gọi điện trao đổi trực tiếp với bác Mận cũng được. Số ĐT của bác Mận: 01673990158.

À, mà tớ biết về bác ấy thế nào thì nói cảm nhận vậy để các mẹ dễ hình dung, còn tớ cũng không dám đảm bảo gì cả. Các mẹ liên lạc trực tiếp với bác ấy nhé!

Nhiệm vụ của tớ đến đây là hết :). Xin mod close topic ạ!
    Chúc các mẹ tìm tìm được người giúp ưng ý!

Sửa lần cuối: 11/8/2010
  11. nganPV

nganPV Thành viên rất tích cực

cảm ơn bạn.mình đã gọi điện thoại cho bác ấy rồi nhé