PDA

View Full Version : Chỉ 1 động tác cho bụng nhỏ gọn

di_cua _Bi
08-10-2010, 07:42 PM
Động tác này em học từ lớp yoga mà em theo từ trước giúp cho cơ bụng săn chắc cực kì. Nếu kiên trì chỉ cần 1, 2 tuần là có hiệu quả liền. Để em chia sẻ nhé!!!
*Note: Trước khi tập không được ăn gì hết, hoặc ăn trước đó 2 tiếng nhé

- Đầu tiên là nằm thẳng xuống sàn, duỗi thẳng 2 tay, 2 chân nhé
- Bắt đầu từ từ nhấc 2 chân lên khỏi sàn, nhưng chỉ đc cách sàn 15-20cm thôi, sau đó giữ nguyên tư thế càng lâu càng tốt rồi từ từ hạ chân xuống.
- Cứ lặp đi lặp lại đến khi mệt thì thôi

**Chú ý: Hít thở đều, ko đc nín thở đâu. Tại nếu nín thở thì dễ bị chuôt rút lắm.
Đấy, động tác chỉ có thế thui các mẹ ạ. Chúc các mẹ thành công nhé

Shop_babamotong
08-10-2010, 08:10 PM
cảm ơn vì bài viết hay, m cũng se tập xem thế nào

di_cua _Bi
08-10-2010, 08:14 PM
cảm ơn vì bài viết hay, m cũng se tập xem thế nào

có kết quả thì báo cho em biết nhé. Mới đầu tập bụng hơi đau đấy chị ạ, nhưng ko ảnh hưởng gì đâu, cứ kiên trì thử xem

HaLien
08-10-2010, 08:17 PM
Em cứ tưởng là phải nhấc đến vuông góc người cơ hihi

di_cua _Bi
08-10-2010, 08:19 PM

không cần phải nhấc vuông góc đâu, như thế lại dễ quá, Bạn cứ tập thử mà xem. Lúc mới đầu mình tập ko giữ nổi 3 giây. hihi

HaLien
08-10-2010, 08:20 PM
Buồn cười nhỉ, thế quen rùi thì chị giữ được bao lâu chị

di_cua _Bi
08-10-2010, 08:25 PM

Em cứ tập thử xem mình giữ đc bao lâu rùi bảo chị nhé. Cái này tùy vào từng người thui. Đến lúc em quen rùi thì lúc đó bụng em chắc cũng nhỏ lại rùi đó. Hehe

PHUONGMINHBONG
08-10-2010, 10:32 PM
Động tác này em học từ lớp yoga mà em theo từ trước giúp cho cơ bụng săn chắc cực kì. Nếu kiên trì chỉ cần 1, 2 tuần là có hiệu quả liền. Để em chia sẻ nhé!!!

- Bắt đầu từ từ nhấc 2 chân lên khỏi sàn, nhưng chỉ đc cách sàn 15-20cm thôi, sau đó giữ nguyên tư thế càng lâu càng tốt rồi từ từ hạ chân xuống.

**Chú ý: Hít thở đều, ko đc nín thở đâu. Tại nếu nín thở thì dễ bị chuôt rút lắm.

Hihi , cái động tác này ngày xưa tớ tập suốt mà , giơ 2 chân lên tớ giữ được khoảng 5phut cơ đó , nhưng bụng vẫn hok bé :)

AnChi
08-10-2010, 11:37 PM
Hihi , cái động tác này ngày xưa tớ tập suốt mà , giơ 2 chân lên tớ giữ được khoảng 5phut cơ đó , nhưng bụng vẫn hok bé :)

Tập kiên trì là được đấy bạn ơi. Có dạo mình chăm lắm, nằm trên giường giơ chân từ thấp đến vuông góc, rồi bật dậy, bụng săn lại đáng kể đấy. Ủng hộ chăm chỉ tập luyện như bạn chủ top.

phuongedu
08-11-2010, 12:06 AM
hí hí, mìnhc ũng phải thử thôi, bụng cứ như cái rổ í, hic hic

bluesky06
08-13-2010, 03:09 PM
Mình cũng muốn thử xem sao......

mẹ An Khang
08-13-2010, 03:20 PM

Đúng rồi đó bạn, chỉ cần khoảng nửa tháng thôi là các bạn thấy bụng nhỏ rõ rệt đấy. Đợt này tớ bận + lười quá nên bụng to quá mất thôi.

chubby133
08-13-2010, 03:38 PM
hix xã nhà mình thì mua cho cái xe đạp tập, cứ gọi là đạp ... hộc tốc, nghiêng bên trái lại nghiêng bên phải (vì để yên xe cao hơn so với độ dài của chân) ... mấy bữa đầu mình rất chăm chỉ, được 1 thời gian thấy đau đau cơ bụng + đi làm về mệt nên lại lười ...
ko biết phải làm sao đây? mình chưa sinh em bé mà bụng dư 1 đống mỡ hix

di_cua _Bi
08-13-2010, 08:53 PM
Ko ngờ topic lập ra được nhiều mẹ chú ý. Để hum nào em tìm đựoc một số động tác mới có lợi cho body, đặc biệt là giảm cân rùi post lên nhé

munky
08-15-2010, 03:29 PM
À mình cũng từng nghe phương pháp này rồi, ngày xưa cũng có làm, công nhận là săn bụng lắm, mình toàn làm trc khi đi ngủ xong ngủ lun, cả động tác nằm giơ 2 tay nhấc nửa ng trên nữa. Mà bi h thì làm việc nh nên tối đặt lưng cái là khò khò lun, chán thế :(

bopbopbibi
08-15-2010, 04:24 PM
mình thì vẫn thích đi bơi,mỗi lần bơi về nhẹ người lắm ý mà rất thoải mái

di_cua _Bi
08-16-2010, 09:03 AM
mình thì vẫn thích đi bơi,mỗi lần bơi về nhẹ người lắm ý mà rất thoải mái

em cũng thích đi bơi nhưng giờ chả có bể bơi nào sạch, mà bể sạch lại đắt tiền thành ra chả đi bơi đc lần nào suốt từ hè đến giờ. hixhixx

Mẹ em Chinsu
08-16-2010, 09:04 AM
chỉ sợ ko giữ chân được lâu thôi vì ở tư thế đó, chân sẽ rất nặng. hic, n tối nay về sẽ tập thử xem sao chứ gặp ác mộng với quả bụng quá oy

coolmomof2
08-16-2010, 09:36 AM
Cám ơn di_cua _Bi đã cho động tác hay. Mình cũng cần giảm vòng đó nhưng tập sit-up mãi chẳng thấy đỡ hơn.

di_cua _Bi
08-17-2010, 10:23 AM
Cám ơn di_cua _Bi đã cho động tác hay. Mình cũng cần giảm vòng đó nhưng tập sit-up mãi chẳng thấy đỡ hơn.

đợt trước em cũng tập như chị. Sau 1 buổi chân em ko nhấc nổi. Đi chả buồn đi nữa. Thế là nghỉ luôn hiihi

inbeo
08-18-2010, 01:27 PM
Hic, sáng nay tớ bắt đầu áp dụng. Không biết theo đuổi công cuộc giảm số đo vòng bụng này được bao lâu nữa. hihi

Mẹ em Chinsu
08-18-2010, 01:47 PM
ngày đầu tiên (hôm kia) tập dc 3 lần, mỗi lần 5s.
Ngày thứ 2 (hôm qua) lười ko tập vì động tác như thế chân rất nặng. Nếu là giơ cao chân vuông góc thì còn được chứ giơ tầm 20cm thì thực sự là phải rất kiên trì.
hic, tối nay về tập tiếp. Bụng toa quá :D

di_cua _Bi
08-18-2010, 07:10 PM
ngày đầu tiên (hôm kia) tập dc 3 lần, mỗi lần 5s.
Ngày thứ 2 (hôm qua) lười ko tập vì động tác như thế chân rất nặng. Nếu là giơ cao chân vuông góc thì còn được chứ giơ tầm 20cm thì thực sự là phải rất kiên trì.
hic, tối nay về tập tiếp. Bụng toa quá :D

:) Có công mài sắt có ngày nên kim mà chị

munky
08-18-2010, 09:48 PM
Mọi người cứ tập đi, Dì Bi chia sẻ kinh nghiệm hay đấy, nếu mọi ng chịu khó 1 chút thì tầm nửa tháng đã thấy bụng khác đi rồi, trc em cũng tập mãi mà, đây là 1 cách rất hay và đơn giản cho ng muốn làm nhỏ bụng mà ko sợ mất thời gian hay tốn kém, em kết hợp với việc lắc vòng nữa hiệu quả ko ngờ đấy, tất nhiên cũng phải ăn kiêng đi so với bình thường 1 chút chứ tập nh mà cũng lại ăn nh thì công cốc :( h cũng phải dành thời gian ra tập lại thôi!

di_cua _Bi
08-19-2010, 05:59 PM
Mọi người cứ tập đi, Dì Bi chia sẻ kinh nghiệm hay đấy, nếu mọi ng chịu khó 1 chút thì tầm nửa tháng đã thấy bụng khác đi rồi, trc em cũng tập mãi mà, đây là 1 cách rất hay và đơn giản cho ng muốn làm nhỏ bụng mà ko sợ mất thời gian hay tốn kém, em kết hợp với việc lắc vòng nữa hiệu quả ko ngờ đấy, tất nhiên cũng phải ăn kiêng đi so với bình thường 1 chút chứ tập nh mà cũng lại ăn nh thì công cốc :( h cũng phải dành thời gian ra tập lại thôi!

Cảm ơn bạn ủng hộ nhé. Công nhận phải kết hợp ăn uống nữa. Ko thì ăn bao nhiêu lại về như cũ bấy nhiêu :))

ngoc_linh19822005
08-22-2010, 06:32 PM
May wa', Vớ được cái topic này, em cũng đang muốn làm sao cho bụng nhỏ lại, mà ko có thời gian mới chết chứ..bài này đơn giản và dễ nè thanks mẹ chủ top nhé

di_cua _Bi
08-23-2010, 08:27 AM
May wa', Vớ được cái topic này, em cũng đang muốn làm sao cho bụng nhỏ lại, mà ko có thời gian mới chết chứ..bài này đơn giản và dễ nè thanks mẹ chủ top nhé

No problem! Hihi, Mình chỉ muốn chia sẻ với các mẹ thui. Cố gằng kiên trì bạn nhé!!!

libra82
08-23-2010, 08:47 AM
Eo,vừa nghe thấy tập 1 phát là bụng nhỏ nên phải nhảy vào ngay.
Thế tức là cứ giơ sao cho bàn chân cách đất 15-20cm hả bác chủ top? Trg khi đó chân vẫn giữ thẳng tưng chứ ko phải vuông góc đúng ko ạ??

memit050408
08-23-2010, 08:52 AM
em cũng thử xem sao.Đến khổ với cái bụng,đủ trò mà ko đỡ,chỉ tại lười!

di_cua _Bi
08-24-2010, 07:46 PM
Eo,vừa nghe thấy tập 1 phát là bụng nhỏ nên phải nhảy vào ngay.
Thế tức là cứ giơ sao cho bàn chân cách đất 15-20cm hả bác chủ top? Trg khi đó chân vẫn giữ thẳng tưng chứ ko phải vuông góc đúng ko ạ??

Đúng rồi đấy bạn ạ. Chỉ cách 20cm thui nhé
Mình có 1 mẹo nhỏ này. Đầu tiên bạn dựng chân trái lên, gót chân chạm sàn nhé. Sao cho gan bàn chân vuông góc với mặt đất. Sau đó bạn đặt gót chân phải lên mấy đầu ngón chân cái. Xong rồi giơ chân phải lên. Rồi giữ nguyên ở vị trí đấy bạn ạ.
Chúc bạn thành công nha!!!!!!!!

Meoanh
09-03-2010, 04:49 PM
hí hí... em cũng phải thử mới được. Cảm ơn mẹ chủ topic nhé. Cú cái vụ này lắm ý, rồi lại mơ đến ngày xưa .... xèm....

Mẹ em Chinsu
09-03-2010, 05:04 PM
sau 1 thời gian ngắn kiên trì tập thấy bụng cũng có nhỏ đi chút (hay do mình mắc bệnh tưởng nhở?) n thấy mặc váy ko lèo phèo như trước nữa.
Các mẹ tập thêm động tác là hóp bụng nữa nhé.
Hồi trc em đi tập belly dance, cô giáo bảo động tác hóp bụng có tác dụng giảm mỡ nhiều lắm. Tiếc là h ko có time đi tập nữa. hic

meoluoi118
09-05-2010, 09:42 AM
sau 1 thời gian ngắn kiên trì tập thấy bụng cũng có nhỏ đi chút (hay do mình mắc bệnh tưởng nhở?) n thấy mặc váy ko lèo phèo như trước nữa.
Các mẹ tập thêm động tác là hóp bụng nữa nhé.
Hồi trc em đi tập belly dance, cô giáo bảo động tác hóp bụng có tác dụng giảm mỡ nhiều lắm. Tiếc là h ko có time đi tập nữa. hic

Mới sinh xong cố tập đi bạn
Sau muốn tập cũng khó có tác dụng hơn đấy, hic, kinh nghiệm xương máu của tớ, huhu

chich bong xinh
09-05-2010, 10:38 AM
Niềm mơ ước cháy bỏng của tớ là được mặc váy mà không lộ bụng. Hic, ngồi nhiều nên bụng cứ 1 rổ, chán ghê.

maymuaha
09-05-2010, 11:18 AM
Cái này mới toanh ah ?thử xem nào .

misalovely
09-05-2010, 05:18 PM
Huhu bụng em dạo này cũng hơi phình ra, sợ xấu quá đi, em thấy trên sách chỉ cách đi bộ cũng làm giảm mỡ bụng đó các chị, và không được ăn sau 7 h tối , chúc các chị eo thon , nhỏ gọn nhé

di_cua _Bi
09-05-2010, 10:29 PM
Cả nhà chăm chỉ tập ghê. À có chị nào muốn đi tạp yoga ko? Em bỏ mấy tháng rồi giờ người em nó lại phát tướng rồi
Muốn đi học lại nhưng chả có ai đi cùng. Buồn ghê :(

alesia
09-06-2010, 08:18 AM
Thêm cho các mẹ động tác phát triển từ động tác của chị chủ topic nhé. Nhằm giúp thon gọn cả 2 cơ liên sườn không chỉ tập trung vào bụng trước.

Từ động tác trên ( 2 chân tấn thẳng ) các chị có thể vẫn nằm dán mạnh lưng xuống sàn + mở 2 tay ngang úp lòng bàn tay xuống sàn rồi di chuyển 2 chân xoay sang bên trái, giữ tấn 2 gót chân cách mặt đất 20-25cm, đầu gối luôn thẳng. Tương tự đổi bên. Nếu muốn tăng sức nặng thì đan 2 tay để cao qua đầu, khép chặt 2 cánh tay vào mang tai.

Để tăng hiệu quả và làm khổ bụng không bị bè do ép cơ 1 tư thế quá lâu, các mẹ có thể xoay tròn 2 chân ( chú ý thẳng đầu gối).

Chúc các mẹ ngày càng mi nhon!

Mẹ My Nhím
09-14-2010, 06:34 AM
Chị cũng phải thử mới được. Nhưng em ơi, bao nhiêu lâu thì giảm được đây????

bibong xinhxinh1
09-14-2010, 08:19 AM
Nghe thì đơn giản nhưng mình nghĩ cũng k đơn giản đâu. Hơn nữa phải thật sự kiên trì. Cảm ơn bạn vì bài viết hữu ích. Mình về sẽ làm thử xem

bibong xinhxinh1
09-14-2010, 11:00 AM
Cả nhà chăm chỉ tập ghê. À có chị nào muốn đi tạp yoga ko? Em bỏ mấy tháng rồi giờ người em nó lại phát tướng rồi
Muốn đi học lại nhưng chả có ai đi cùng. Buồn ghê :(

Mình cũng đang muốn đi tập yoga quá mà chưa sắp xếp được công việc, chứ nghe nhiều người nói về tác dụng yoga lắm rồi

SILVER JEWELRY
09-14-2010, 04:03 PM
phải về thử mới đc chứ bụng sập sệ quá, hic. Cám ơn chủ top nhé

alesia
09-15-2010, 10:20 AM
Chị cũng phải thử mới được. Nhưng em ơi, bao nhiêu lâu thì giảm được đây????

Tất cả đều phải kiên trì chị ạ. Kết hợp với ăn ngủ nghỉ điều đọ thì chỉ 1 tháng là hiệu quả rõ rệt thôi ạ.

bibong xinhxinh1
09-15-2010, 11:57 AM
Tối qua mình đã tập thử. Nghĩ trước là k đơn giản nhưng k ngờ lại khó thế. hix hix. Nói chung sẽ cố gắng kiên trì

vinguyen
09-16-2010, 09:30 AM
minh sinh be duoc2 tuoi hon rui ma không cach nao lay lai vong dang duoc, biet cach minh inh voi nao

Anna_Nguyễn
09-17-2010, 06:18 PM

Đã tập thử động tác của mẹ nó, nhưng mà đau lắm, thở k nổi nữa mẹ nó ơi, mà hơi lạc đề xíu, vấn đề của mình là chân to, có ai có bí quyết gì không? hay địa chỉ phẫu thuật uy tín cũng được. Hạ quyết tâm cho mấy vụ giảm cân này lắm rồi.

di_cua _Bi
09-17-2010, 10:26 PM
Đã tập thử động tác của mẹ nó, nhưng mà đau lắm, thở k nổi nữa mẹ nó ơi, mà hơi lạc đề xíu, vấn đề của mình là chân to, có ai có bí quyết gì không? hay địa chỉ phẫu thuật uy tín cũng được. Hạ quyết tâm cho mấy vụ giảm cân này lắm rồi.

chân em cũng to nè. Nhưng chưa tìm đc biện pháp nào. :( Có mẹ nào chỉ giúp em với. Muốn mặc váy quá :((

Anna_Nguyễn
09-20-2010, 09:24 AM
chân em cũng to nè. Nhưng chưa tìm đc biện pháp nào. :( Có mẹ nào chỉ giúp em với. Muốn mặc váy quá :((

Nghe các mẹ trên này quảng cáo cũng nhiều chỗ lắm mà thực sự chưa tìm được địa chỉ nào tin cậy cả...

di_cua _Bi
09-20-2010, 10:44 PM
Nghe các mẹ trên này quảng cáo cũng nhiều chỗ lắm mà thực sự chưa tìm được địa chỉ nào tin cậy cả...

chị cũng đồng cảnh ngộ với em à. Bùn ghê. Chị mà tìm đc phương pháp nào hay thì bảo em với nhé :)

AnChi
09-20-2010, 10:57 PM
Lúc tập động tác này các bạn nên thót bụng,không thót bẹt lại được đâu nhưng hít vào một hơi rồi bắt đầu giơ chân lên, sau đó thở bình thường. Hồi xưa cô giáo lớp tập của mình dạy thế.

quynh.huong
10-03-2010, 01:44 AM
Em mới tập thử hồi tối ah, hơi bị đau bụng, với lại trước giờ cũng ít tập thể dục, thành ra cũng hay bị nín thở, nên tức bụng không chịu được, nhưng e sẽ cố gắng, đang phải giảm 5kg

misalovely
10-04-2010, 04:45 PM
Em mới tập thử hồi tối ah, hơi bị đau bụng, với lại trước giờ cũng ít tập thể dục, thành ra cũng hay bị nín thở, nên tức bụng không chịu được, nhưng e sẽ cố gắng, đang phải giảm 5kg

Mới tập nên hơi đau , vài ngày rồi sẽ quen thôi, chúc chị thành công nhé

di_cua _Bi
10-06-2010, 04:21 PM
Không biết các chị tập tành thế nào rồi? Có ai đạt được kết quả như mong muốn chưa nhi???

pussy_kat
10-06-2010, 04:25 PM
híc đã từng nghe chị bạn dạy tập bài này, đã thử 1 tháng nhưng đau lưng k chịu nổi, em chỉ hay tập gập người như ng ta vẫn hay tập thôi ạ, cũng có tác dụng. K tập nó lại to, tính em chẳng mấy khi kiên trì cái j ạ, đang cần bài nào tập cho đùi nhỏ ạ, chị nào biết mách em với.

lion queen
10-10-2010, 09:01 AM
Có mẹ nào vẫn đang kiên trì tập động tác này ko ạ? Em mới tập, mệt thật đấy, nâng có độ chục giây mờ thở ra đằng tai hixhix:D

hatvung
10-11-2010, 11:38 PM
Mình cũng về tập thử thôi vòng 2 của mình thì .... nhưng mà kể bài viết có ảnh thì hay mẹ nó ah , để còn xem đã đúng động tác chưa

jade30988
10-12-2010, 12:16 AM
cám ơn mẹ nhiều, e cũng thử...

àh sẵn tiện cho em hỏi, các mẹ có dong tac nào tập nhỏ cánh tay hông ạh:D

bebin2006
10-16-2010, 04:19 PM
Trong lúc chờ đợi đi spa, mình cũng thử phương pháp này xem. Cảm ơn chủ top nhé.=D>

cuny
10-17-2010, 06:41 PM
Bụng em cũng vậy, phèo ra cả 1 đống, lại còn nhăn nheo do hậu quả sau sinh em bé nữa chứ. Oánh dấu bài tập thể dục này để kiên trì tập tành lấy lại vóc dáng xưa.Cảm ơn chị chủ topic nha!

meyenson
10-21-2010, 12:47 PM
Úi giời ơi ! Cám ơn các mẹ nhiều, em cũng đang bị mọi người và ông xã "chê" bụng to đây, mặc đồ không vừa nữa. Để em luyện tập xem có giảm vòng bụng lại không chứa hiện giờ đang "đau khổ" quá chừng vì đi mua đồ mà chẳng vừa gì cả

di_cua _Bi
10-21-2010, 02:27 PM
Các mẹ luyện tập chăm chỉ ghê nhưng phải giảm cả chế độ ăn uống nhé ^^

Hongtham
10-22-2010, 09:55 AM
Phải quyết tâm vào học tập các mẹ thôi, sồ sề quá. Mà thời gian này được mấy ngày có hứng rồi mấy ngày tiếp thì lại lười do tâm lý dạo này bất ổn.

di_cua _Bi
03-01-2011, 11:12 AM
Em bắt đầu đi học lại Yoga rồi các mẹ ạ. Tập xong thấy tinh thần sảng khoái, cơ thể khỏe khoắn hẳn ra. Mỗi tội trừ những ngày đi tập ở lớp, còn đâu là về chả có tập tành gì hết. Sao tính em nó lười thế nhỉ?????

bhmedia_lieu
03-01-2011, 02:39 PM
Con em sap 1 tuoi roi ma bung 80 :(( :((
Em cung phai thu ngay day

di_cua _Bi
03-02-2011, 09:31 AM
Cố lên chị, lúc mình giơ chân lên giữ nguyên mà thấy rung rung ở rốn tức là mỡ bụng đang được đốt cháy đấy chị ạ ( Em dùng từ nghe ghê quá!!!). Lúc đầu chưa quen mình giữ 10-15 giây thôi. CÒn chị em nào muốn giảm cân nhanh chóng thì phải giữ từ 1-3 phút. Chị nào muốn kiểm tra xem mình làm đúng không cứ nhỏm đầu lên rùi nhìn vào rốn nhé. Rốn mà rung rung là mình đang làm đúng đấy. Nhưng em cảnh báo lần nữa là phải kèm với thở đều đấy, Không được nín thở đâu. Cả nhà cố lên nhé. Hwaiting!!!

bong_va_tit
03-06-2011, 12:40 AM

Cám ơn mẹ nó đã chia sẻ kinh nghiệm làm đẹp cho những chị em béo hehe. Mình sẽ cố thử tập xem sao vì sinh xong đứa thứ 2 thì đúng là thừa 1 rổ bụng. Chán lắm ý.

caconboilonton
03-06-2011, 09:24 AM
Dễ thế thôi uh, em cũng thử nhưng em tập trên dường có được không ?

di_cua _Bi
03-06-2011, 11:56 AM
Chị trải cái chăn mỏng ra đất mà tập ạ.

lion queen
03-07-2011, 08:21 AM

Nghe có vẻ dễ thế chứ mẹ nó tập chưa quen, giơ chân được 2 lần là thấy đuối luôn đó!

Củcải
03-08-2011, 08:49 AM
Cũng không hẳn là dễ đâu nhé chưa quen thì cũng mỏi ra phết đấy ,chiều tối qua tớ thử rồi giờ vẫn có cảm giác mỏi chân.

di_cua _Bi
03-08-2011, 10:50 PM
Cũng không hẳn là dễ đâu nhé chưa quen thì cũng mỏi ra phết đấy ,chiều tối qua tớ thử rồi giờ vẫn có cảm giác mỏi chân.
Chính xác đấy ạ. Em mang tiếng tạp yoga mà không chịu được 15s đây. Haizzz

KHANGHI
03-10-2011, 10:09 AM
Mình tập vào giờ nào trong ngày cũng được đúng không chị ? một ngày tạp mấy lần thì mới được a?

di_cua _Bi
03-10-2011, 10:41 PM
Tập lúc nào cũng được, sau khi ăn 3 tiếng bạn nhé. Mới đầu bạn tập nhẹ nhẹ thôi, về sau nâng dần thời gian lên

bimiki
03-10-2011, 11:43 PM
Ngày xưa em đi tập TDTM cũng có động tác này đấy ạ, cũng nhiều động tác lắm, nhưng em thấy nếu chỉ tập ko thôi thì cũng ko hiệu quả, mà phải kết hợp với ăn uống giảm chất béo nữa, hic..

KalinaCosmetics
03-30-2011, 02:14 PM
Hỹ đơn giản thế này cũng nên thử xem thế nào mới đc! Cảm ơn Di cua Bi na;;)

Mẹ Nghé Bin
05-18-2011, 09:04 PM
Mình cũng thử tập xem thế nào biết đâu eo lại thon nhỉ....

hatmit88
05-19-2011, 11:53 AM
Chỉ tập vậy thôi liệu có được không?

munky
05-19-2011, 02:03 PM
Chỉ tập vậy thôi liệu có được không?

Cũng hiệu quả lắm đấy bạn ạ, nhưng cũng phải kiêng khem ăn uống bớt đi!

gunny8811
05-19-2011, 03:43 PM
cứ zạng chân zạng tay ra. lại còn nhấc chân lên xuống đều đặn như vậy. Chồng em nhìn thấy ngại quá các mẹ ạ

di_cua _Bi
05-21-2011, 12:11 AM
cứ zạng chân zạng tay ra. lại còn nhấc chân lên xuống đều đặn như vậy. Chồng em nhìn thấy ngại quá các mẹ ạ

chị phải khép chân vào chứ :) Chân phải giữ thật thẳng rồi nhấc lên ạ

tami.aq
05-31-2011, 09:21 AM
Cố lên chị, lúc mình giơ chân lên giữ nguyên mà thấy rung rung ở rốn tức là mỡ bụng đang được đốt cháy đấy chị ạ ( Em dùng từ nghe ghê quá!!!). Lúc đầu chưa quen mình giữ 10-15 giây thôi. CÒn chị em nào muốn giảm cân nhanh chóng thì phải giữ từ 1-3 phút. Chị nào muốn kiểm tra xem mình làm đúng không cứ nhỏm đầu lên rùi nhìn vào rốn nhé. Rốn mà rung rung là mình đang làm đúng đấy. Nhưng em cảnh báo lần nữa là phải kèm với thở đều đấy, Không được nín thở đâu. Cả nhà cố lên nhé. Hwaiting!!!

Hic, sao em ko thấy rốn nó rung j cả, em vẫn thở đều mà :(

chubby85
05-31-2011, 10:21 AM
ôi, tối qua em cũng tập thử các mẹ ạ, híc, kết quả là tập đc 3 cái lăn quay ra ngủ mới bùn chứ! Cơ mà sẽ kiên trì thử xem sao, e ngồi vp nhìu quá, bi h nhìn v2 thấy gớm quá hì hì

keyclub
06-01-2011, 01:19 AM

Động tác này gọi là ke đấy ạ, tốt hơn nếu chị để 2 tay dưới gáy và nâng đầu lên 1 chút.

rose2010
06-03-2011, 10:03 PM
Cảm ơn bạn nhiều nhé. TỚ cũng nghe về bài tập này 1 lần rồi, nhưng chưa thử. Lần này sẽ thử xem sao.

Sparadise
06-05-2011, 11:33 PM
Tất cả vì cái đẹp, các chị em hãy cố lên !

luuthutrang
10-31-2011, 09:32 AM
Động tác này gọi là ke đấy ạ, tốt hơn nếu chị để 2 tay dưới gáy và nâng đầu lên 1 chút.

Ối cái động tác này mới khó nè !

hiruyeu
10-31-2011, 09:17 PM
èo bụng e cug to các mẹ ah, e í mà nhỏ đi thì xinh bít mấy :)

secret2203
10-31-2011, 09:21 PM

Hehe,chuẩn k cần chỉnh! Do cơ bụng lúc đó bi căng lên để giữ chân nên chỗ đó hoạt động nhiều! Kết hợp ăn uống, tập luyện điều độ là ok! Có điều tập cũng khá mệt nhất là mới tập, thấy cảm giác thở khó hơn nhiu đối với các kỉu tập thông thường. Chúc các chị em nhà mình ai cũng khỏe, ai cũng xinh để làm đẹp thêm cho cuộc sống!

Happy Kids
10-31-2011, 09:23 PM
p tập thử xem có hiệu quả k thôi nào :x

honglovely
11-01-2011, 11:52 AM

Động tác này đơn giản. Mình sẽ tập
D(ộng tác na

shopmebaominh
11-02-2011, 05:39 PM
hay qua nhi< em cũng về làm thử xem........................

me.rongcon
11-02-2011, 08:31 PM
Cảm ơn mẹ chủ top nhá, mình cũng tập tành xem thế nào.

bellamama
11-03-2011, 02:07 PM
Với bài tập này các mẹ nên cố gắng không hạ chân xuống đất, cứ chỉ đẩy lên, đẩy xuống chân thôi, chỉ cần làm sao chi gót chân không chạm đất là đựoc. Cố gắng làm chừng 15-20 cái/lần mới hạ chân xuống nhé. Bụng thon lắm đây. Các mẹ sắp sinh cũng nên tập động tác đơn giản này.

hangpham678
11-04-2011, 06:34 AM
em cũng từng tập cái này, giữ vuông góc thì dễ , còn giữ cách đất 20cm mới là khó ah

taodo199
11-06-2011, 10:12 PM
DVD Envy Girl có bài tập Aerobic dành riêng cho bụng đó mọi người
được các chuyên gia đánh giá là hiệu quả đấy
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/421596-DVD-Aerobic-cho-m%E1%BB%8Di-ng%C6%B0%E1%BB%9Di-th%C3%A2n-h%C3%ACnh-ho%C3%A0n-h%E1%BA%A3o-ch%E1%BB%89-20k?p=7741967#post7741967

Mẹ yêu Tom
11-08-2011, 03:56 PM
Có lẽ là nên thử vì nó cũng đơn giản không biết là có làm được k đây

UCHIN
11-08-2011, 04:01 PM
Em sẽ thử ah, teng kiu chị nhé.

trangngoclinh
11-10-2011, 03:58 PM
Cái này tập rất đơn gian rnhuwng cái khó là phải kiên trì.
Mình góp thêm chút xíu nhé động tác khác nhé:
1. hóp bụng thật chặt, nín thở 30s. Làm 10 lần. bất cứ luc nào, kể cả khi đang đi xe máy, khi đang làm việc.
2. Nằm ngửa, đưa chân, đầu cách mặt đất 30--45 độ, hai tay song song với đùi.
những đọng tác này rất dê, rất hiệu quả, nhưng lại dễ chán. Mẹ anof kiên trì thì chắc chỉ 1 tuần là khác

Azaleas
11-11-2011, 03:22 PM
Động tác này công nhận đơn giản, nhưng mình nghĩ quan trọng là sự kiên trì các mẹ ạ, như mình đây, từ ngày sinh con xong càng ngày bụng...càng phát triển, hí hí, ngược đời chưa, vào những chỗ khác chẳng thấy vào lại cứ vào bụng, cũng chẳng có thời gian đi tập tành ở câu lạc bộ này nọ, mình quyết tâm mua một cái máy tập về, được vài hôm đầu hăm hở lắm, rồi tới những ngày sau nào là lý do này, lý do kia, rồi giờ cũng chẳng tập nữa! Nhưng những lúc nhìn thấy váy đẹp, áo đẹp mà hiềm một nỗi mặc vào cái bụng nó cứ nổi lên rõ mồn một thì thấy buồn quá! Híc híc, lúc ấy lại ao ước giá như cái bụng mình nó lép kèm kẹp như hồi...chưa đi lấy chồng thì tốt biết mấy, ngày ấy cái bụng mình có năm mấy, hì, lần này mình lại hạ quyết tâm đây, sáng mai bắt đầu tập nào các mẹ!:rolleyes:

namlun22
11-11-2011, 03:23 PM

di_cua _Bi
11-21-2011, 04:58 PM
vuông góc thì ko được hiệu quả cho lắm. Thấy mọi người lúc đầu đều hào hứng tham gia nhưng ko biết có ai đạt được kết quả gì chưa??? ^^

balodulich
11-23-2011, 04:41 PM

Cảm ơn bạn nhé, may quá, bụng mình đang bị xệ ra trông xấu xí quá :(

di_cua _Bi
11-23-2011, 05:34 PM
Cảm ơn bạn nhé, may quá, bụng mình đang bị xệ ra trông xấu xí quá :(

các mẹ có ai có bài nào cho đùi gọn lại một tẹo ko???? Nhà em gen ai cũng đùi to. mặc váy với quần bó xí quá :((((((

caramen_8x
11-23-2011, 06:08 PM
thế làm 15-20 lần mới đc hạ chân thì làm mấy lần hạ chân hả mẹ nó?

kidslandvn
11-23-2011, 06:16 PM
các mẹ có ai có bài nào cho đùi gọn lại một tẹo ko???? Nhà em gen ai cũng đùi to. mặc váy với quần bó xí quá :((((((

Lần trc tớ đi học Yoga giảm béo cũng có động tác làm đùi nhỏ nhưng giờ chã biết tả thế nào với bạn.
Tớ thì cả người cái gì cũng nhỏ trong khi v1 = v2. Đau lòng quá.
Tối trc khi đi ngủ thử tập động tác của chủ top xem sao. Thks bạn nhé

di_cua _Bi
11-23-2011, 10:00 PM
Lần trc tớ đi học Yoga giảm béo cũng có động tác làm đùi nhỏ nhưng giờ chã biết tả thế nào với bạn.
Tớ thì cả người cái gì cũng nhỏ trong khi v1 = v2. Đau lòng quá.
Tối trc khi đi ngủ thử tập động tác của chủ top xem sao. Thks bạn nhé
thấy con bạn em bảo đi học nhảy sexy hay nhảy gì ý (em ko nhớ lắm) làm cho cải thiên vòng 1 đấy. Nhảy kiểu này này
http://http://www.youtube.com/watch?v=Fc0EzA2zWDY&feature=feedwll&list=WL

Hoa sen xanh
11-24-2011, 09:06 AM
cái này có vẻ đơn giản nhưng mà ko biết có kiên trì đc ko?

di_cua _Bi
11-24-2011, 10:46 PM
Tập được bao nhiêu cuối cùng suốt ngày ăn đêm lại thành ra về huề. hixhix :((((((

lan.xinh
11-26-2011, 04:55 PM
cam on di_cua_Bi vi bài viết này.nhg động tác này có lảm giảm mỡ bụng trên k bạn? có mẹ nào có động tác tập cho vòng 3 thon gọn k?

tuyethp
11-27-2011, 02:48 PM
ah cái này hay quá, e cũng thử áp dụng xem, nhìn bụng thấy gớm quá rồi

caramen_8x
11-27-2011, 07:10 PM
lúc tập thấy bụng mềnh cứ phềnh lên rõ to ý các mẹ nhỉ, như là phình bụng lúc tập yoga ý nhỉ

Me Bunny
11-28-2011, 03:28 PM
Đánh dấu để 1 time nữa xem kết quả ntn, mình sẽ bắt đầu áp dụng bài này từ hôm nay, từ ngày chuyển cty tới chỗ mới toàn ngồi 1 chỗ bụng cứ ngày càng phình ra hức hức ;( nhưng mình nghĩ trước khi tập nên khởi động 1 chút cho cơ thể mềm dẻo, chứ uỵchh 1 phát tập luôn chắc nâng được vài cái là bị chuột rút *_+

caramen_8x
11-29-2011, 11:07 AM
chẳng lẽ tập mỗi động tác này thì chán quá, e biến tấu đưa chân lên xuống k chạm đất, nhưng mà nếu mỡ bụng trc ít mà 2 bên thì nh thì tập kiểu gì nhỉ

namlun22
11-29-2011, 02:28 PM

di_cua _Bi
12-01-2011, 01:05 PM
Như em đã viết ở đầu topic đây là một động tác yoga em học được. Khởi động trước khi tập là việc rất cần thiết bắt buộc phải làm trước khi tập thể dục hay chơi bất cứ môn thể thao nào. Còn nữa, động tác này chỉ có tác dụng làm giảm mỡ ở phần bụng nên các chị giữ được càng lâu càng tốt. Vừa giữ vừa hít thở đều. Đến bao giờ thấy mỏi thì thôi.^^. Còn với em thì nói thật với các chị là em đã nghỉ tập từ lâu rồi. Bụng em giờ cũng ko cần thiết phải tập nữa nên chị ở trên thắc mắc em giữ được bao lâu em xin trả lời là em cũng chả biết.

Táoxanh.Caramel
12-06-2011, 10:47 AM

Mẹ nó ơi, cái này hình như giống trong Suối nguồn tươi trẻ phải ko? Hôm trước em cũng tập thử 1 buổi, nhưng căng hết cả cơ bụng (chắc do không quen) còn nhiều người tập thường xuyên SNTT thấy bảo thân thể thoải mái và nhẹ nhàng lắm :(

di_cua _Bi
12-07-2011, 10:18 PM
Em đi học ở đây nè http://yoga.com.vn/ các mẹ có muốn học thì vào đây tham khảo. Em học 2 khóa của thầy Văn, thấy thầy dạy được. Còn học 1 cô em ko nhớ tên thấy cô dạy nhanh quá.

lyhuyen
12-07-2011, 10:24 PM

Hnay e mới đọc đc bài này của chị. Từ sáng mai phải giành 30p để tập mới đc. Đi làm ngồi máy tính, về nhà ngồi máy tính, ng thì nhỏ bụng thì to, hehe
Thanks c nhiều nha:)

MeBongHa
12-09-2011, 01:57 PM
Hôm nay mình cũng mới đọc đc bài này, may quá gãi đúng chỗ ngứa. Chả là sinh đc nhóc thứ 2 xong đến mình còn kg muốn nhìn mình nữa là ox, bụng thì 1 rổ, đi thử áo thì ng bán hàng lại hỏi đang có em bé à? Trời ui tôi sinh em bé đc 17 tháng rồi đấy, bất mãn quá. Từ mai phải tập ngay mới đc. Thanks em nhiều nhiều nha, có kq chị sẽ tb cho mọi ng biết nha.

furamrose
12-09-2011, 03:05 PM
Các chị em lưu ý là tấp các động tác này đơn giản nhưng cực khó và đau. Nên đã tập thì cố gắng duy trì ít nhất 3 tháng mới có kết quả được.
Không thể thấy kết quả nhanh được ngay đâu.

MeBongHa
12-12-2011, 02:10 PM
Kg biết có đủ kiên nhẫn để tập kg nũa. Đẹp thì cũng thích nhưng tính mình kg kiên nhẫn đc hơn nữa cả ngày đi làm tối về lại chăm 2 nhóc mệt quá, lúc nào cũng thấy thiếu tgian. Như hôm mới đọc đc topic này í, sồn sồn muốn tập ngay mà đến bây giờ đã tập đc đâu he he.............

di_cua _Bi
03-04-2012, 10:49 PM
Tình hình là từ giữa tháng 12 năm ngoái đến giờ em giảm được đến 2kg, nhưng ko phải do tập mà là do stress quá. Mới vừa rồi em theo 1 lớp Belly dance hay quá mà vẫn cứ bị cái bệnh lười đánh gục. Chết mất :((

thanhbinhhn
03-04-2012, 10:54 PM
Không biết có kiên trì được không, nhưng cái món lắc vòng mình lại nghiện rồi:)

memiuu
03-04-2012, 11:01 PM
Hì hì, mai phải bắt đầu tập luyện xem sao. Cảm ơn bạn nhé. Đúng vấn đề đang quan tâm!

quatangsuckhoe
03-05-2012, 05:06 PM

Bụng nhỏ thì tập YOGA hay lác vòng. Nghe nói tập vậy hiệu quả nhanh lắm

nghệ_thuật_yêu
03-06-2012, 09:59 AM
Bài tập cực đơn giản mà cực hiệu quả cho người có bụng to nè: http://nghethuatyeu.net/ChiTietTin240/3073/bai-tap-hieu-qua-cho-nguoi-co-bung-to.html

luuthutrang
07-31-2012, 02:45 PM
Bụng nhỏ thì tập YOGA hay lác vòng. Nghe nói tập vậy hiệu quả nhanh lắm

Lắc vòng không tốt đâu, ảnh hưởng lắm

Boden1301
08-01-2012, 09:22 AM
Trước đây khi chưa lập gia đình và sinh bé mình cũng đi tập yoga đc nhưng rồi chẳng kiên trì được lâu. Giờ sinh bé xong tuy người đã ngót nhưng bụng thì vẫn như cái rổ ý, chắc mình phải tập lại thôi, ko có thời gian tập nhiều động tác nên chỉ tập trung vào động tác giảm mỡ bụng thôi. Mình sẽ chủ yếu tập theo động tác của chủ top hướng dẫn.

Tom còi
08-01-2012, 11:25 AM

Động tác này nghe thì đơn giản n tập được ko phải dễ. Nhưng mà hiệu quả :). Tối nay lại quyết tâm tập đây!

MeBongHa
08-01-2012, 01:42 PM
Động tác này nghe thì đơn giản n tập được ko phải dễ. Nhưng mà hiệu quả :). Tối nay lại quyết tâm tập đây!

Công nhận trông thì dễ nhưng tập thì kg dễ chút nào, mới đầu mình tập chỉ đc 2-3 cái mỗi cái đc có vài giây mà đã thở ra đằng tai đấy, mệt phết, nhưng cứ kiên trì cũng thấy hiệu quả lắm

hoangdinh_bmt
08-01-2012, 04:10 PM
Để em thử xem đẻ 3 năm rồi mà vẫn như bầu 6 t vậy

dohoai
08-01-2012, 04:13 PM
Hoặc sáng dậy, vẫn còn trên giường các mẹ có thể giơ hai chân lên vuông góc với người, hạ chân xuống đồng thời bật người lên liên tục, cũng có kq đấy.

Mẹ Bông Xốp
08-01-2012, 04:17 PM

Đơn giản mà hữu ích mẹ nó nhỉ. Mình còn có một kinh nghiệm là ăn xong thì đừng ngồi hay nằm vội mà hãy đứng , đi lại thu dọn hoặc rửa bát thì không bao giờ bị bụng phệ.;)

men.be.phot
08-01-2012, 04:45 PM
hihi bài tập đơn giản mà khó quá cơ??? em cũng về bon chen tập mới dc.....hihihi

nhamaytina
08-04-2012, 08:43 AM
cái này giống động tác ke cơ bụng ngày xưa hồi đi học e phải tập trong phần thể dục ý

beyeupa
08-04-2012, 11:02 AM
Mình mới sinh xong bụng to quá , có mẹ nào có cách làm nhỏ vòng bụng hiệu quả ko?Mình sinh mổ ko biết bao lâu thì nên đi tập thể dục?

anhhuyhoanglong
08-04-2012, 04:45 PM
Phải cố găng kiên trì tí chứ nhỉ?nói thật phụ nữ mình là vậy , mất tự tin vì cái bụng quá.

lynvuong
08-04-2012, 05:28 PM
cảm ơn vì bài viết, mình sẽ tập theo như vậy !!!!! :D

Tom còi
08-06-2012, 11:54 AM
Hichic, mình tập mãi ko nổi, cứ giơ chân lên đc vài giây là lại rời bịch xuống :(

chi_chocolate
08-06-2012, 08:48 PM
hehe,có ai nhỏ bụng với pp này ko vào chia sẻ cho chị em với ah ^^

lenhung85
08-07-2012, 02:20 PM
để em tập xem sao........................

iris4ever
09-20-2012, 11:43 AM
ui, đơn giản thế thôi ạ? phải thử mới được. em thì được cái hăng lúc đầu, xìu lúc sau, nên thấy cái nào cần thời gian lâu là e bỏ cuộc nhanh lắm....hihi...cám ơn chủ top nha

NPA3986
09-20-2012, 11:49 AM
mẹ chồng m đi tập yoga cũng mới học động tác này, thấy bà bảo phải giữ chân thật thẳng nữa cơ.tươrng dễ mà khó fet đấy :)

bobyyeuthuong
09-20-2012, 11:51 AM

Tớ thấy có cô bảo tớ là: tập vẩy tay, hai chân đứng dạng ra bằng vai, đứng thẳng, hai tay vẩy từ phí trước ra sau, nhìn cô ấy làm ngon lành lắm, thế mà mình làm cứ ko thấy đúng cách hay sao ấy? các mẹ có biết bài tập này ko?

di_cua _Bi
09-24-2012, 02:50 PM
Tớ thấy có cô bảo tớ là: tập vẩy tay, hai chân đứng dạng ra bằng vai, đứng thẳng, hai tay vẩy từ phí trước ra sau, nhìn cô ấy làm ngon lành lắm, thế mà mình làm cứ ko thấy đúng cách hay sao ấy? các mẹ có biết bài tập này ko?

bài này chiều nào ông em cũng tập. Đọc sách cũng thấy nói về cái vẩy tay này mà chưa áp dụng lần nào

be ti teo
09-24-2012, 03:33 PM
Mình cũng có chút thâm niên tập yoga. Mình chia sẻ một chút với các bạn về động tác này nhé.

Biến thể 1: Nằm ngửa, hai tay dang ngang, lòng bàn tay sấp. Hai chân đặt cạnh nhau, mũi chân co về phía cơ thể, gót chân đẩy ra ngoài. Điều này rất quan trọng bạn nhé, vì nó ảnh hưởng lớn đến hiệu quả của buổi tập đấy ạ. Từ từ nâng hai chân lên vuông góc, rồi từ từ hạ xuống thật chậm cách sàn 5 đến 10 cm, càng chậm càng tốt nhé, bạn có thể đếm ngược từ 10 về 1 sẽ giúp bạn kiểm soát được tốc độ hạ chân. Chú ý: để tư thế tác động đến phần cơ bụng thì bạn phải dán chặt lưng xuống sàn, hoàn toàn dùng cơ bụng để điều khiển đôi chân. Và hơn hết là sự kiên trì, hãy hít thở đều, hít thở thật sâu. Lúc đầu có hơi khó khăn nhưng các bạn hãy cố gắng bắt đầu từ ít đến nhiều nhé.

Biến thể 2: Cùng một cách tập nhưng bạn ko dang hai tay sang ngang mà kê hai tay dưới mông, hai cánh tay duỗi thẳng.

Còn một số động tác tập bụng khác trong yoga nếu các bạn quan tâm hôm sau mình sẽ chia sẻ tiếp. Ngoài ra còn có các động tác tập lườn và vùng lưng nữa. Đảm bảo các bạn không chỉ có vùng bụng thẳng mà còn có vùng eo thon toàn diện nhé. :)

meoluoi118
09-24-2012, 07:37 PM
Ôi em không tập nổi ấy :(

Pa2ya
09-24-2012, 07:39 PM
uầy, cách này có vẻ hay mà đơn giản tóa, e phải tập mới đc, kaka

shop_na_xinh_09
09-25-2012, 03:06 PM
cho em oánh dấu e tập. Béo quá rùiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii ii

Happypt
09-25-2012, 03:16 PM
cảm ơn mẹ nó nhé, tối về tập xem sao. Dạo này bụng dạ mình nhìn còn ghê huống chi ox. Cứ bị xã trêu là heo. Ghét. Phải cố gắng phấn đấu!!!

anhhuyhoanglong
09-25-2012, 03:59 PM
hehe nhà mình thì ông xã gầy bà xã béo. kekee đẻ xong chắc còn béo nữa.
tks bạn để chờ thời gian áp dụng xem sao hêy
cảm ơn mẹ nó nhé, tối về tập xem sao. Dạo này bụng dạ mình nhìn còn ghê huống chi ox. Cứ bị xã trêu là heo. Ghét. Phải cố gắng phấn đấu!!!

Lê Thị Mỵ Linh
10-19-2012, 09:38 PM
Mình thử tập mấy hôm nay nhưng thấy nhóm cơ sau lưng tác dụng hơn nhóm cơ bụng, khôngbieetss đọng tác có gì sai sót k chủ top ơi!

di_cua _Bi
10-19-2012, 10:49 PM
Mình thử tập mấy hôm nay nhưng thấy nhóm cơ sau lưng tác dụng hơn nhóm cơ bụng, khôngbieetss đọng tác có gì sai sót k chủ top ơi!

bạn cứ kiên trì tâp đi. Mình nghĩ chắc tại bạn giơ chân cao quá. Bạn cứ thấy bụng mình rung bần bật ý là đc rùi.

lion queen
10-19-2012, 11:26 PM
bạn cứ kiên trì tâp đi. Mình nghĩ chắc tại bạn giơ chân cao quá. Bạn cứ thấy bụng mình rung bần bật ý là đc rùi.

Dạo này chị đang phải tập lại đây. Mệt tóa mà vì sự nghiệp nhỏ bụng phải cố hihi