BÉ HAY ĐỔ MỒ HÔI TRỘM....

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi baoduy, 16/6/2005.

1. baoduy

baoduy Banned

Bé của Em được 8 tháng rồi,cháu hay đổ mồ hôi trộm nhất là khi

ngủ,ướt cả gối. Em ko biết phải làm sao cả. Bác nào có kinh nghiệm trong

việc này xin chỉ giúp với. EM XIN CÁM ƠN MỌI NGƯỜI NHIỀU .

Xem thêm các chủ đề tạo bởi baoduy
    Đang tải...

2. Nhim con

Nhim con Thành viên mới

Nhim nha em truoc day cung nhu the. Moi nguoi bao cho an chao trai. em lam thu va thay co ket qua do. Chi thu xem.

3. Bong-Boc

Bong-Boc Thành viên đạt chuẩn

Chi nhimcon oi may thang thi an chao trai duoc chi oi? con em moi gan 6 thang thoi.

4. merom

merom Thành viên đạt chuẩn

Be nha me cung ra mo hoi trom nhieu . Nhieu nguoi nao tre 1 tuoi moi an chao trai duoc nhung em cho be an tu luc 6,7 thang . Em thay be cung an duoc.chang sao dau. Dung an chao trai tri mo hoi trom tot. Nhung me be cung phai chiu kho cho be phoi nang nua. Bsi bao ra mo hoi trom nhieu la bieu hien cua Coi xuong nua do.

5. Nhim con

Nhim con Thành viên mới

Nhím nhà mình ăn cháo trai từ lúc 8 tháng tuổi. Lúc đầu ăn ít thôi sau đó tăng dần. Trai có tính mát nên chỉ sợ bé đau bụng thôi. nên phải làm quen dần với thức ăn.

Chỉ sau hai lần ăn thôi là có kết quả đó. Thử xem sao nhé các mẹ.

6. Mami

Mami Thành viên rất tích cực

Lúc trước con mình cũng vậy, mình cho uống nước đọng trên nắp nồi cơm điện.
    Khi cơm sôi, bạn mở nắp nồi ra xới cơm, sẽ thấy hơi nước đọng trên nắp nồi, nghiêng nắp cho nước chảy ra cốc. Làm 1, 2 lần, sẽ có khoảng 1/2 cốc nước nhỏ. Lấy nước đó ra cho bé uống, mỗi ngày 1-2 lần. Khoảng 1-2 tuần bé sẽ hết.
    Nhớ rửa sạch nồi, nắp và vo gạo sạch.

7. Nhocty

Nhocty Bắt đầu nổi tiếng

Thường bé nào cũng vậy hết. BS giải thích là do thiếu Vit D...nên hay khuyên bố mẹ cho bé uống bổ sung Vit D như loại Infadin, hay Hidrosol (VitA-D) gì đó (mình ko nhớ rõ tên) và tắm nắng thường xuyên cho bé.
    BS vẫn cho Nhocty nhà mình uống cái loại sau 3-4 giọt/ngày lâu dài (trước đây thì Infadin 1giọt/ngày), nếu thấy mồ hôi đỡ thì giảm xuống còn 1 giọt/ngày.
    Mẹo của Mami hay quá. Mình cũng sẽ thử.

8. baoduy

baoduy Banned

cám ơn các Mẹ nhiều nha Em sẻ làm thử các cách trên.Nhưng mà
    Nhiếm Con ơi cho Em hỏi con trai mua ở đâu vậy? Em tìm ở các chỗ bán nghêu sò ko có( hay tại E ko biết chổ ko biết nưa). E ở TPHCM chị biết ở đâu bán chỉ giúp E với. Cám ơn Nhiếm Con nhiều nhiều...

9. Nhim con

Nhim con Thành viên mới

Mẹ baoduy ơi đúng là mua ở hàng nghêu sò thì không có đâu. Chị mua ở chợ ấy. Ở Sài gòn thì em không biết chỗ nào nhưng hiện đang là mùa trai đó chị ạ. Chị ra chợ hỏi xem sao.

10. me John

me John Thành viên chính thức

Thỉnh thoảng mình có mua ếch về nấu cháo cho nhóc nhà mình ăn, mấy cô bán ếch ở ngoài chợ (và nhiều người khác) nói là mua da ếch về hầm nấu cháo cho trẻ em ăn thì hết đổ mồ hôi trộm, mình chưa làm vì con mình không bị mồ hôi trộm, Bạn làm thử cách đó xem sao? Chờ tin của Bạn

11. cu ty con

cu ty con Thành viên mới

Bi do mo hoi trom thi la hien tuong cua coi xuong do. Khac phuc bang uong Vit D (Infadin hoac Sterogyl), moi ngay 5 giot. Con hang ngay uong 2 giot Sterogyl hoac 1 giot Infadin de chong coi xuong. Hoi truoc cu ty nha minh cung bi vay, bac si ke thuoc, bay gio het roi.
    Chuc cac be luon khoe manh nhe.

12. Me bop

Me bop Bắt đầu tích cực

Mẹ cu ty ơi ảnh cu ty nhà bạn trông yêu lắm. Sao cchẳng thấy papa lên ảnh vậy? Cho mình hỏi thế bạn cho cu ty nhà bạn uống Sterogyl uống ngày 2 giọt trong bao lâu vậy? Con mình cũng ra nhiều mô hôi lắm, BS cho uống trong 3 tháng mà sao mình chẳng thấy đỡ mấy cả.

13. cu ty con

cu ty con Thành viên mới

[quote="Me bop Mẹ cu ty ơi ảnh cu ty nhà bạn trông yêu lắm. Sao cchẳng thấy papa lên ảnh vậy? Cho mình hỏi thế bạn cho cu ty nhà bạn uống Sterogyl uống ngày 2 giọt trong bao lâu vậy? Con mình cũng ra nhiều mô hôi lắm, BS cho uống trong 3 tháng mà sao mình chẳng thấy đỡ mấy cả.[/quote]
    Thanks nhé, papa ngượng nên k muốn cho hình lên :p . Sterogyl uống 2 giọt mỗi ngày, nên cho uống cùng 1 ít nước sôi để nguội vì Sterogyl có cồn nên cay lắm. Uống hàng ngày cho đến khi bé 1,5 tuổi - 2 tuổi. Bác sĩ bảo cho cu tý uống liên tục đến 2 tuổi đó.

14. ngockhue

ngockhue Thành viên tập sự

Con mình hiện 7,5 tháng đã cho uống liều Vit D dùng cho 6 tháng, và phơi nắng nhưng vẫn không hềt đổ mồ hôi trộm. các mẹ ơi hãy giúp đỡ, con mình có uống vit D giọt dc nua ko? Nắp nồi cơm mình cũng lâý nước cho uống ruì mà cũng không dc. Help :cry:

15. Minh Huong

Minh Huong Thành viên đạt chuẩn

Ngay be nha minh con nho, minh da lay canh dau (loai nho) cat thanh tung khuc (1 - 1,5mm) roi lay kim chi xau lai thanh chiec vong deo vao 2 co tay va 2 co chan cho be, cung thay do. Me Khue thu lam xem sao nhe.
    Ngoai ra, vao mua he nong nhu the nay, ban co the lam chiec goi bang vo do xanh cho be goi dau , vua mat lai vua tham mo hoi (ban nho phoi goi thuong xuyen cho be nhe).Vo do xanh thi ban co the ra cho dat mua cua nhung nguoi ban gia do (nho la phai nhat sach cac chan gia neu ko goi se nhanh bi moc lam). Hoi do minh phai mat nua thang moi lam duoc cho be chiec goi day vi phai phoi nang rat ky.

16. Mami

Mami Thành viên rất tích cực

Bạn cho bé uống được bao lâu rồi ? Phải kiên nhẫn, nếu bé bị nhiều, phải uống đến 1-2 tháng mới hết. Con mình uống nước nồi cơm và đã hết đổ mồ hôi trộm.
    Còn chuyện uống vitamin D thì phải hỏi ý kiến bác sĩ.

17. HaMH

HaMH Banned

Các bác cho em hỏi với, cái này có phải đi khám bác sỹ không vậy hay cứ cho uống? Con bé nhà em nó 30 tháng rồi, còi và có mồ hôi trộm. Uống với 1L nước thì nhiều quá, chắc nó không chịu đâu. Các bác có cách nào khác không ạ? Em cảm ơn các bác ạ!

18. bekutkit

bekutkit Thành viên tích cực

con nhà em cũng hay đổ mồ hôi lắm, nhất là khi ngủ đêm - ướt đẫm gối. Bn cũng cho bé ăn cháo ( bột ) trai, nhưng cho ăn ít thôi ạ, đến bao giờ thì ăn đc nhiều hả các bác vì con em tới 26 này mới đc 8th

19. janine

janine Thành viên rất tích cực

Uống gì mà tận 1L nước vậy HaMH ơi??
    Chắc là 1 ít nước pha với 2 giọt Sterogyl thì phải!!!

20. mebesuxipo

mebesuxipo Thành viên chính thức

mẹ bảo duy viết :
    cám ơn các Mẹ nhiều nha Em sẻ làm thử các cách trên.Nhưng mà
    Nhiếm Con ơi cho Em hỏi con trai mua ở đâu vậy? Em tìm ở các chỗ bán nghêu sò ko có( hay tại E ko biết chổ ko biết nưa). E ở TPHCM chị biết ở đâu bán chỉ giúp E với. Cám ơn Nhiếm Con nhiều nhiều...

Mẹ bảo duy ra những nơi bán thực phẩm Hà Nội ấy, có bán rất nhiều trai. Ở TP. HCM trên đường Trần Quốc Toản - Q3, góc giáp với đường NKKN cũng có, hay CH trên đường Lê Văn Sĩ, gần chỗ cây xăng cắt đường Nguyễn Trọng Tuyển (Q. TB) cũng có rất nhiều.