Chuẩn bị cho bé đi nhà trẻ

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Me_Bimbim, 17/6/2005.

1. Me_Bimbim

Me_Bimbim Thành viên tập sự

Cả nhà ơi, mình là thành viên mới. Hôm nay mạn phép mở topic này hỏi kinh nghiệm cả nhà đây, rất mong nhận được nhiều hồi âm:
    Con gái mình vừa được 20 tháng, mình sắp cho bé đi nhà trẻ (đã đăng ký DS rồi, 4/7 này bé sẽ nhập trường), mình muốn nhờ cả nhà tư vấn xem trước khi cho bé đi học thì mình sẽ phải ''chuẩn bị tinh thần'' như thế nào cho bé và cả cho chính mình nữa. Cái tư tưởng ''cho con đi lớp thế nào cũng ốm, cũng khóc'' của nhiều người làm mình hoang mang quá. Giúp mình với nhé !!!!!!!!!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me_Bimbim
    Đang tải...

2. Bong&Bambee

Bong&Bambee Thành viên chính thức

Ui cái này có rồi, hình như của chị Luti đấy. Bạn tìm theo tên người post bài thử xem.

3. bong

bong Thành viên tích cực

Hôm nay Bống nhà em (16 tháng) bắt đầu đi học. khổ nỗi ông bà nội ko đồng ý nhưng em vẫn nhất quyết cho đi học vì ở nhà Bống được chiều quá đâm hư mà ăn ngủ giờ giấc lung tung. Trường của Bống là trường tư thục mới mở nên chưa có học sinh, sáng nay mới có 3 học sinh thôi. bây giờ em thấy sốt ruột quá không biết Bống thế nào có khóc ko, có chịu ăn không. nếu mọi chuyện không êm đẹp thì không những xót xa cho Bống mà em còn ko biết nói với ông bà thế nào hu hu hu

4. Brightmoon

Brightmoon Thành viên tích cực

5. shipper 1111

shipper 1111 Thành viên sắp chính thức

Con mình đi học nhưng lúc nào mình cũng phục sẵn cái điện thoại ấy, sợ rằng có việc gì đó mà cô giáo cần gọi, nhưng các mẹ ơi đừng lo lắng quá, bé dc vui chơi với các bạn cùng trang lứa chắc chắc bé sẽ ngoan hơn và chịu ăn hơn.

Lưu Lâm Vũ thích bài này.