PDA

View Full Version : Danh sách các bác sĩ sản khoa.

Pages : 1 2 [3] 4 5

niemtin2410
02-15-2013, 04:25 PM
em oánh dấu
Vì đang định săn rắn năm nay, ka ka

tramy269
02-17-2013, 07:54 AM
cảm ơn bạn. phải cho vào danh sach sghi nhớ sau này còn biết đường mà đi khám.

hongbuivt88
02-19-2013, 04:48 PM
các chị cho em hỏi có ai đnag theo khám thai Bs Vân ở 189 Đội cấn ko ạ? có ai nghe tên bs này chưa ạ?? em định xin tư vấn để theo bác sĩ này ạ

TrangHan2011
02-19-2013, 11:28 PM
hi cảm ơn chủ top nhé, đánh dấu để còn làm tập 2 nữa ^^

thuyha1961
02-20-2013, 09:03 AM
Mình đã đọc qua 1 số bài viết của các bạn & đã ghi lại được 1 số bác sĩ khoa sản ở Hà Nội có thể khám & theo dõi cho mẹ & bé từ A-Z. Mình xin tổng hợp ở đây nhưng mình chưa đi khám bác sĩ nào cả nên ai đã có kinh nghiệm & đã từng khám ở các bác sĩ này rồi thì cho ý kiến đánh giá nhận xét về từng bác sĩ nhé . Ai có danh sách bổ sung thì thêm vào giúp mình nhé:

1. Bác sĩ Khắc Liêu - Chuyên nội tiết khoa sản ở BV C (đã nghỉ hưu)
Địa chỉ: 16, ngõ 51, Nguyễn Viết Xuân
Tel: 5653009

2. Bác sĩ Nhân - Bệnh viện Việt Nhật
Địa chỉ: 103D3 Phương Mai (Phố Lương Đình Của)
Tel: 0913233591

3. Bác sĩ Tuấn - Phó khoa sản BV C
Địa chỉ: 38 Ngõ Huyện

4. Bác sĩ Tuyết Minh
Địa chỉ: 49 Bát Đàn

5. Bác sĩ Thuý - BV Phụ sản
Địa chỉ: 35 Vạn Bảo

6. Bác sĩ Sinh - Phó khoa sản BV Việt Nhật
Địa chỉ: Nguyễn Công Hoan (phòng khám)

7. Y tá trưởng Vân - Khoa Kế hoạch hoá GĐ BV Phụ sản
Địa chỉ: 64 Hàng Đường
Tel: 9282199

Thực ra mình cũng chỉ sưu tầm của các bạn nên thông tin không được đầy đủ lắm . Các bạn nào có thêm thông tin thì bổ sung nhé .

Mình thấy các bạn ở cơ quan mình hay gửi gắm cho Bác sỹ Đính ở bệnh viện phụ sản Hà nội

vongdautam
02-20-2013, 09:46 AM
thanks chủ topic nhiều nhé..................

daiduong_coi
02-20-2013, 01:17 PM
oánh dấu để khi cần là có luôn để ngâm cứu

anhhuyhoanglong
02-20-2013, 04:11 PM
các mẹ chưa có người thân ở bv thì nên tìm 1 bsi làm ở chỗ bv mình định sinh để sau này còn nhờ bác sĩ tí nhé.

Libra_Shop
02-20-2013, 11:13 PM
mình có nghe nói đến bác sĩ Tuấn ngõ Huyện như mục số 3 của topic. Nhưng đến nơi tìm không thấy. Có khi đã di chuyển đi đâu đó.

Bác sĩ Tuấn chuyển sang ngõ Hội Vũ rùi b à, nhưng mình ko nhớ rõ địa chỉ. B đến ngõ hội vũ hỏi là biết ngay đấy.

sinaekr
02-21-2013, 11:10 AM
mẹ nào có số của bác sĩ Cường khám ở 178 Thái Hà or đại học y k cho e xin với ạ

hongnga21
02-21-2013, 01:07 PM
Các mẹ ơi, em đang hoang mang quá. Em mới mang bầu, thai nhi được 7 tuần, hôm vừa rồi em đi siêu âm để nghe tim thai, bác sỹ báo chưa có tim thai rồi kết luận em bị thai lưu và khuyên vào bệnh viện để kết thúc thai kỳ. Em đã khóc như mưa, nhưng khi trấn tĩnh lại, càng nghĩ em càng cảm thấy mình hoàn toàn bình thường, không có bất kỳ 1 dấu hiệu bất thường gì, nhưng không hiểu tại sao lại như vậy? Và cũng không biết nên làm gì, đi khám ở nơi khác ngay hay đợi khoảng 7-8 ngày sau đi khám tiếp ạ? Các mẹ cho em lời khuyên với nhé, và nên đi khám ở địa chỉ nào chứ em thấy địa chỉ hôm vừa rồi em đi, họ làm việc tắc trách quá, vội vàng kết luận...Em muốn đi khám ở địa chỉ uy tín và theo ở đó tới lúc sinh em bé luôn, các mẹ tư vấn giúp em với ạ, em cảm ơn các mẹ!thường thì trong khoảng 7 đến 8 tuần là có tim thai nếu bạn siêu âm ở đó họ khẳng định như vậy bạn nên vào viện khám để được chẩn đoán chính xác bạn à . Bạn có thể siêu âm bác sỹ cường ở viện C , bác sỹ thực ở viện lão khao , bác sỹ vỹ ở dốc phụ sản , bác sỹ chương ở xóm hạ hồi bạn nhé . chúc bạn may mắn

Khanh Thy
02-21-2013, 02:12 PM
các chị cho em hỏi có ai đnag theo khám thai Bs Vân ở 189 Đội cấn ko ạ? có ai nghe tên bs này chưa ạ?? em định xin tư vấn để theo bác sĩ này ạ

Tập 1 mình theo khám chỗ bác sỹ Vân ở Đội Cấn ( năm 2008 ), trộm vía em bé ko trục trặc gì nên toàn bộ quá trình mang thai đều ổn và mẹ tròn con vuông nhưng cho tới khi tập 2 được 8w, mình có bị ra máu và vào viện khám, gọi điện cho bác sỹ Vân để hỏi tình hình để đến khám thì bác sỹ bận quá để máy đấy và ko tư vấn một câu nào cho mình nên từ đợt đó tới giờ mình cạch hẳn ko theo khám nữa, tiền khám bây giờ cũng khoảng 200 - 250k/1 lần khám nhưng chỉ trong vòng chưa đầy 2p là xong. Cũng may mình vào viện khám và được bác sỹ trong đó tư vấn, cho uống thuốc và đặt thuốc kịp thời để giữ thai chứ trông chờ bác sỹ khám hàng tháng mà vô trách nhiệm với bệnh nhân như này thì ...chẳng hiểu sự tình đi đến đâu nữa.

Khanh Thy
02-21-2013, 02:24 PM
À mình bổ sung thêm là phòng khám BS Sơn - Lạc Long Quân. Bác sĩ này siêu âm giới tính thai nhi chuẩn xác lắm
BS Kha Thị Trâm 45/46 Lê Văn Thiêm.Đến phải đặt trc, bs tận tình chu đáo lắm, bs khám và tư vấn rất tốt

Confirm là bác sỹ Sơn ở 167 Lạc Long Quân siêu âm giới tính thai nhi khá chuẩn nhé, mình sa 4d tập 1 bác sỹ bảo con gái, sinh con gái thật. Tập 2 sa bảo con zai, cho xem hàng họ súng ống của con rõ mồn một, đi khám ở bác sỹ hàng tháng theo khám (sa 2d ) thì tới tháng thứ 4 cũng bảo là con zai.
Ngoài ra các mẹ có thể khám ở bác sỹ Đính - viện phụ sản HN.

mebengong123
02-21-2013, 02:27 PM
đã thank mẹ nó,đúng cái em cần rùi ạ :X

hanhnt123
02-22-2013, 10:25 AM
Mình hồi có tập 1 khám từ A đến Z bác sĩ Hưng ở 35 Vạn bảo. Phòng khám lúc nào cũng đông nghịt nên khám cũng ko kỹ lắm

HongNhungDao
02-22-2013, 10:32 AM
Em xin bổ sung thêm BS Chường ở PK 130A Nguyễn Ngọc Nại, Thanh Xuân ạ :) hùi em mới biết mình có bầu qua que thử, cũng lên mạng search và tìm hiểu về các bác sỹ sản tốt ở trong topic này, cũng ghi lại địa chỉ và giờ khám cẩn thận lắm nhưng cuối cùng lại k đến bác sỹ nào trong danh sách này cả chỉ vì cái tội Lười đi xa ^^ nhà em ở Hoàng Văn Thái, em lại đi làm tít bên tận Nguyễn Văn Cừ nên đi làm về cũng đã hơn 6h tối rùi, nghĩ đến cảnh bắt chồng lóc cóc đưa đi khám xa lại thấy thương và ngại nên em bấm bụng bảo chồng vào phòng khám ở 130A Nguyễn Ngọc Nại siêu âm thử xem thế nào, mà thấy biển PK đề là BS của BV Phụ sản HN nên cũng muốn vào thử 1 lần, nếu không được thì sau chuyển phòng khám khác tốt hơn :D
Giờ bé nhà em đc 24w rùi, em chỉ theo khám BS ở đây thui:
- PK không đông, em đến chỉ chờ 10p là đến lượt rùi
- Giờ khám: t2-t6 (17h-20h) và T7-CN (14h-20h) phù hợp với điều kiện của em, đi làm về vào khám cho tiện ^^
- Gần nhà, em đi về nhà mất có 5p
- Quan trọng nhất là BS khám tốt:
+ BS Chường chuyên siêu âm, mà anh ý siêu âm chuẩn, cẩn thận và nhẹ nhàng lắm, tư vấn lại rất nhiệt tình. Hồi bé nhà em đc 10w, anh ý nói có khả năng cao là con trai nhưng vẫn dặn em phải chờ đến hơn 12w đến SA lại thì anh ý mới nói chính xác được, thế mà chuẩn luôn các chị ạ (Em đi khám tuần 18 ở PK 125 Thái Thịnh, ng ta cũng nói con trai, hí hí). Em còn thích anh Chường ở chỗ anh ý tư vấn và SA rất cẩn thận, khi em SA 16w, em có hỏi về làm xét nghiệm triple test thì anh ý khuyên không nên làm do xét nghiệm đó độ chính xác không cao, giá lại đắt, hơn nữa thai của em đẹp, tỉ lệ nước ối với thai nhi chuẩn, có đủ 3 đốt ngón tay áp út bên trái thì yên tâm thai nhi k bị bệnh Down nên em cũng chẳng đi làm xét nghiệm đó nữa, hí hí...
+ BS Tuyết: cô Tuyết thì chuyên về khám phụ khoa, từ hồi em mang bầu đến giờ bị viêm suốt :( nên phải đặt thuốc, thấy tình hình cũng khá hơn nhưng mà k trị dứt điểm được, thế mới chán chứ >.< Cô Tuyết cũng nhẹ nhàng lắm, khám phụ khoa hay đặt thuốc k bị đau, chứ có lần cô đi vắng, em nhờ y tá đặt hộ, đau điếng người :(
Nói chung là em ưng ý về PK 130A Nguyễn Ngọc Nại, chị nào ở quanh quanh khu vực này thì có thể qua đây khám và SA nhé :) chứ đừng qua mấy phòng khám ở Nguyễn Viết Xuân, em đi qua bao lần mà chẳng thấy ai vào mấy phòng khám đó cả.
Chúc các chị mẹ tròn con vuông nhé <3

tieutieu_123
02-22-2013, 10:49 AM
Oánh dấu..........................................

Trang Ly 1409
02-22-2013, 01:58 PM
có mẹ nào khám ở Pk bs Nguyệt ở Cát Linh k ah ?e đang theo bs Hoa (PSHN) oqr 125 Thái Thịnh. có mẹ nào khám 2 bs này chưa ah ? cho e thông tin với.

Me sucoi
02-26-2013, 02:35 PM
Đứa đầu e toàn khám ở bác vỹ,bác ý là trửong khoa chuẩn đoán hình ảnh ở viện ,but bây h nghỉ r tự mở pk riêng,bây h đang bầu đứa t2 vẫn khám ở đấy but t6,7,cn bác vỹ làm bên trung hòa,bên 89b bác thư làm,e thấy bác vỹ làm tốt lên chia sẻ vs các mẹ

lmduc189
02-26-2013, 02:57 PM
Hồi trc khi đậu thai thì nhà e hay khám ở Bác sĩ yến chỗ phòng khám TYD ở đường Láng. Sau có bầu cũng khám ở đó đc 3 tháng. Cơ mà bác sĩ này hay vắng mặt quá, sợ ảnh hưởng nhóc nên e cho bà xã đăng kí khám ở Sản Hà Nội luôn. Mỗi hôm đi là gặp 1 bác sĩ :D.

babycareviet
02-28-2013, 04:48 PM
Mình thấy phòng khám bác sĩ Thủy ở gần chợ Kim Liên Hà Nội, dịch vụ cũng rất tốt các mẹ à.

rubyngoc
02-28-2013, 05:35 PM
Cảm ơn bạn nha, hành trang cho những chị em nào chưa có con đó. Chị mình hum trước đi đẻ, anh chồng làm cho luôn 1 dịch vụ trọn gói. Tuy có hơi tốn kém tý nhưng các bác sỹ phục vụ nhiệt tình chu đáo lắm, được chăm sóc đặc biệt... Nhà mẹ nào có điều kiện thì thuê luôn cái dịch vụ đó đi

CunYeu11112009
03-01-2013, 08:10 AM
một lần đẻ ở phụ sản sợ đến già

Viet Nature Travel
03-01-2013, 09:00 AM
Các mẹ ơi, đi sản mà khám bs NAM, ngại lắm ạ.
Các mẹ cho em xin cảm tưởng về việc khám sản bác sĩ NAM với ạ?

ngochuong202
03-01-2013, 02:14 PM
minh cung dang khám ở bác sỹ thúy vạn bao minh thấy dịch vụ ở đó cũng dc.

sieuthidodung
03-01-2013, 05:36 PM
hay quá cảm ơn mẹ nó nhé hữu ích quá

mecuanhim'
03-04-2013, 01:37 PM
ngày xưa mình hay khám bác sỹ Hưng

mecuabemiu
03-05-2013, 10:59 AM
em thấy mấy chị ở cơ quan nói bác sĩ Hưng ở 35 Vạn Bảo khám rất tốt. Em cũng đang có bầu được 6 tuần, em bị ra ít khí hư màu nâu em lo quá hôm nay đi khám bsi Hưng đây chị ạ.

huongbi291089
03-06-2013, 11:48 AM
Em đc 4 tuần rồi mà đi â 2 lần bác sĩ đều bảo ko thấy gì? Giờ em định cuối tháng này mới đi cho thành 8 tuần luôn. Các mẹ có kinh nghiệm tư vấn cho em với

SGN
03-06-2013, 09:12 PM
Bác sỹ Vân PK 87 Nguyễn Du khám khá là mát tay cho những ca chậm có con. Chuyên môn cũng giỏi nữa.

trambich916
03-10-2013, 01:50 PM
có ai biết bác sĩ mổ có kinh nghiệm ở BV C không? mình chắc phải sinh mổ rồi. Ai biết chỉ giùm mình nhé.

nguyenlinhviet
03-10-2013, 04:07 PM
Đây cũng là một số bác sĩ tốt chuyên khoa. Mình cần được tham khảo những tư vấn của họ.

tuandinh63
03-11-2013, 11:30 PM
Trong HCM thì sao hả mẹ, có danh sách không up lên cho các mẹ tham khảo

hoaithuvp
03-12-2013, 09:34 AM
mình đang ở vp có bạn nào biết địa chỉ tin cậy thi bảo mình nha. mình cảm ơn nhiu

Lê Nhung
03-12-2013, 10:32 AM
e thì hay khám BS Trâm ở 45/46 Lê Văn Thiêm ạ! e có mấy người bạn đều khám ở đó cả, và ai cũng khen tốt. E khám ở đó thấy bác sĩ nhiệt tình, nhẹ nhàng và đặc biệt máy móc cũng mới và hiện đại

me Bi kute
03-12-2013, 11:16 AM
Các mẹ ai biết cho em hỏi bác sỹ Phúc Việt Nhật có còn công tác hay nghỉ hưu rùi nhỉ?
Hồi mổ bé Bi em được bác ý mổ cho thấy lành lành mà lên đây thấy các mẹ có vẻ tin tưởng em muốn nhờ bác tiếp tập 2. Có mẹ nào có thông tin về bác ý thì pm cho nhà e cái nhé!

me Bi kute
03-12-2013, 11:27 AM
co me nao kham o bac si Hưng - Bv pshn ở phòng kham rieng số 35 vạn bảo chua nhỉ

Nhóc đầu đc mấy người bạn giới thiệu nhà m toàn siêu âm bs Hưng. Bác nhẹ nhàng, dễ tính, siêu âm siêu nhanh :)) nhưng mình thấy cũng ổn vì bác này cũng nhiều kinh nghiệm (1 ngày tiếp hơn trăm mẹ bầu).
Thêm 1 cái nữa là rất quan tâm đến việc bổ sung thuốc bổ cho chị em, khá là hợp lý để có con khỏe mẹ đẹp.
Các dịch vụ từ A-Z bác nhận hết nếu mẹ nó sinh ở PSHN, bác sẽ có người đón tiếp và hướng dẫn từ cổng bệnh viện đến khi ra viện.
Ngặt nỗi phòng khám rất đông, phải gọi điện đặt số trước cả gần nửa ngày đến là vừa mẹ nó ạ!

tuandinh63
03-12-2013, 12:51 PM
Còn ở HCM thì sao hả các mẹ? Mẹ nào có thông tin thì cập nhật cho các mẹ trong này nhé !

phamhue.ttqd
03-12-2013, 02:36 PM
Mình đã đọc qua 1 số bài viết của các bạn & đã ghi lại được 1 số bác sĩ khoa sản ở Hà Nội có thể khám & theo dõi cho mẹ & bé từ A-Z. Mình xin tổng hợp ở đây nhưng mình chưa đi khám bác sĩ nào cả nên ai đã có kinh nghiệm & đã từng khám ở các bác sĩ này rồi thì cho ý kiến đánh giá nhận xét về từng bác sĩ nhé . Ai có danh sách bổ sung thì thêm vào giúp mình nhé:

4. Bác sĩ Tuyết Minh

Thực ra mình cũng chỉ sưu tầm của các bạn nên thông tin không được đầy đủ lắm . Các bạn nào có thêm thông tin thì bổ sung nhé .
3. Bs Tuấn 38 Ngõ Huyện ===> giờ địa chỉ đã chuyển về phố Hội Vũ rồi các mẹ ạ.
nếu ko đến ngoài giờ thì các chị em đến khám ở PK 56 Hai Bà Trưng, bác sĩ Tuấn khám phòng số 6, sáng thứ 2 hàng tuần

Chủ topic up lại giùm cho các mẹ biết thông tin nha

yenyen142
03-12-2013, 05:36 PM
thanks nhé, thông tin rất hữu ích!

meomimi
03-12-2013, 06:15 PM
nếu ko đến ngoài giờ thì các chị em đến khám ở PK 56 Hai Bà Trưng, bác sĩ Tuấn khám phòng số 6, sáng thứ 2 hàng tuần

Tks mẹ nó nhé, em cũng đang ngâm cứu bác này. Định sinh ở C cho gần nhà!

diepnh84
03-15-2013, 05:03 PM
mình oánh dấu ... cám ơn các mẹ nhiều thông tin thật bổ ích.

hongnga21
03-15-2013, 10:27 PM
mình cũng hóng cùng các mẹ nào

baby_xinh
03-16-2013, 06:05 PM
Mình đánh dấu lúc cần............................

niemtin2410
03-18-2013, 09:30 PM
EM ĐANG ĐỊNH CUỐI TUẦN ĐI KHÁM Ạ
BSỹ Ánh ở Vạn Bảo thì em đã từng đưa chị em đi khám rồi, mỗi tội xa quá
Còn em đang đc gthieu 56 HbT và bác sỹ Vỹ.
E đang phân vân quá

album_decor
03-23-2013, 08:00 AM
Xin hoi da me nao sieu am o pk Duc Minh 32 Phung Hung chua?

minhminh19
03-25-2013, 09:28 AM
Các mẹ ơi em thì sinh 2 bé rùi, và cả 2 bé nhà em đều khám BS Lan - BV Phụ Sản HN ở Ngõ 26 Khuất Duy Tiến ạ. Có mẹ nào giống em k? BS cũng nhẹ nhàng, nhiệt tình.

giadinhkien
03-25-2013, 10:42 AM
- BS Bùi Thị Chút – Phó khoa khám dịch vụ BV phụ sản HN.- khám ở 21 trung liệt luôn. Bác ấy rất nhiệt tình và tốt bụng nữa.

- Ths.BS Lê Thị Hiếu – Khoa phẫu thuật phụ khoa BV phụ sản HN.- đây là chị gái tớ, hiiiiiiii,ở 72 ngõ 49 huỳnh thúc kháng

Tớ ủng hộ các mẹ danh sách này.

mamachip
03-26-2013, 10:39 AM
Mọi người cho tớ hỏi luôn với: có ai vẫn đang đến khám bác sỹ Lưu Hồng (phòng khám ở phố Hồ Thiền Quang ấy) không? Đứa đầu tớ theo ở đó, giờ không biết chị Hồng còn làm nữa không?
Tks cả nhà!

lehuong180910
03-26-2013, 02:32 PM
mẹ nó đnhiềuđiịa chỉ quá, oánh dấu cái gần nhà,để chuẩn bị , còn nhiều lo lắng quá mẹ ah,

Mẹ cu Bon
03-26-2013, 03:41 PM
E đang theo khám chị Thu ở PK của bs Tân Sinh - làm ở Việt Nhật. E thấy chị Thu nhẹ nhàng mà tận tình. PK bi h chuyển lại về Ng Công Hoan. Có Mẹ nào khám ở đó chưa ạ??? :)

Pretty Shop
03-29-2013, 03:49 PM
E đang theo khám chị Thu ở PK của bs Tân Sinh - làm ở Việt Nhật. E thấy chị Thu nhẹ nhàng mà tận tình. PK bi h chuyển lại về Ng Công Hoan. Có Mẹ nào khám ở đó chưa ạ??? :)

Bạn này có phải mẹ cu Bon trên WTT chuyên bán đồ sơ sinh ko nhỉ? Mình cả 2 nhóc đều khám ở chị Thu. Mình thấy chị Thu khám nhẹ nhàng, kỹ lưỡng, tư vấn cũng tỉ mỉ và là người có tâm.

Mẹ cu Bon
04-01-2013, 02:28 PM
Bạn này có phải mẹ cu Bon trên WTT chuyên bán đồ sơ sinh ko nhỉ? Mình cả 2 nhóc đều khám ở chị Thu. Mình thấy chị Thu khám nhẹ nhàng, kỹ lưỡng, tư vấn cũng tỉ mỉ và là người có tâm.

Hihi dạ ko Chị ạ. Mẹ Bon kia chắc mẹ Bon khác rồi :)
Vâng e thấy chị Thu cũng nhiệt tình lắm. Em đang hi vọng là lúc sinh được Chị Thu đỡ cho mẹ nó ạ :)

cherrylee
04-01-2013, 04:15 PM
BS Nguyệt ở Cát Linh ổn ko hả các mẹ? Em mới mang thai lần đầu. Đc 1 chị giới thiệu qua đấy. Ko biết các chỗ khác thế nào , e vào khám có 1 phát siêu âm xem mấy tuần thôi mà 200k xót quá >.<

Bun Bé Bỏng
04-01-2013, 04:24 PM
Có mẹ nào khám của bác sỹ Yến - hòe nhai, theo dõi cho con từ A - Z chưa ạ :D

giadinhkien
04-04-2013, 10:44 AM
Có lẽ cũng nên làm 1 cái tiêu chí thế nào là tốt nữa. Bây giờ các mẹ kêu inh ỏi về y đức của bác sĩ nhưng cuối cùng chốt lại vẫn là: Cần bác sĩ giỏi chuyên môn hơn là bác sĩ nhẹ nhàng (tớ khám bác cường có thấy nhẹ nhàng đâu, như tra tấn ý), còn nhiều bác sĩ (nhất là các ông thầy thuốc lang đông y) thì có khi ko giỏi nhưng nhẹ nhàng, cũng khiến vô số người khỏe khỏi bệnh (do tâm lý cũng quyết định nhiều mà.

ngo_cam_tu
04-04-2013, 12:01 PM
Mình tham gia lớp tiền sản bên shoptretho, thấy có thiện cảm với bác sĩ Mến bên Việt -Pháp, bác sĩ này giảng dạy ở lớp đấy, rất nhiệt tình.

methuyudc
04-04-2013, 02:14 PM

Mình cũng khám ở bsy Tuấn thời gian 3 tháng đầu vì mình bị động thai, tiền sử 2 lần thai lưu. Quá trình mình khám và giữ thai ở bsy Tuấn cảm thấy rất yên tâm, giờ thai mình đã 30w rồi, khi thai to thì mình lại ko khám chỗ bsy Tuấn nữa mình thấy mọi thứ ổn định thì bsy khám rất nhanh và chả kê đơn thuốc j cả, có bà vợ tự ý kê thuốc bổ thôi. Siêu âm thì các chỉ số rất ít và đơn giản.
Các mẹ muốn khám ở bsy Tuấn thì gọi điện cho chú trông xe đăng ký ghi tên, khi nào khám xong trả cho chú ý 20k. Số đt chú Long: 0979032065

Jigme_Lahmo
04-04-2013, 02:35 PM
Em thấy bác sỹ Tài (bác này là Phó Giáo sư Tiến sỹ Ngô Văn Tài, phó khoa đẻ của viện C thì phải) nhẹ nhàng mà nhiệt tình. Em khám bác ấy ở pk 56 Hai Bà Trưng thấy thái độ của cả bác ấy lẫn bạn phụ việc rất dễ chịu. Có gì thắc mắc cũng đều trả lời rất nhẹ nhàng, dễ hiểu. Bà chị họ em cũng theo bác ấy. Mà bà chị họ em người bé tí, chồng cũng bé tí, 2 vc lại già (đều gần 40t rồi), lần nào khám bác ấy cũng tùy theo thể trạng mà kê đơn bổ sung thuốc này thuốc kia, kết cục là bà chị ho em đẻ được đứa con to đùng, bụ bẫm lắm. Nhiều người nhìn bà ấy bế con mà còn tưởng gv đi bế em, vì trông thằng con bụ bẫm chẳng giống gì bố mẹ nó cả. Hehe.

Miu_Bun
04-04-2013, 04:37 PM
Các mẹ ơi em thì sinh 2 bé rùi, và cả 2 bé nhà em đều khám BS Lan - BV Phụ Sản HN ở Ngõ 26 Khuất Duy Tiến ạ. Có mẹ nào giống em k? BS cũng nhẹ nhàng, nhiệt tình.
Uh mình cũng đang theo bs Lan nhưng cũng ko thích lắm nên muốn tham khảo chỗ khác. Bác ý cứ lạnh lạnh làm sao ý

thuydung6636
04-04-2013, 04:39 PM
mình khám chỗ bác sỹ Vy phòng khám Đức Minh Hồ Tùng Mậu, nguyên giám đốc BV phụ sản Tw, rất công bằng, tận tâm

matongrungsonla
04-04-2013, 04:47 PM
Mình đáng khám BS Kính( đã nghỉ hưu nguyên BS BV C), con trai là BS Đính cũng khám sản. Mình đang tuần thứ 8. 2 lần đến khám BS đều bảo thai khỏe
6W là mình có tim thai rồi. nhưng lần nào cũng bán thuốc về uống và đặt mình đang băn khoăn qua

httrang
04-05-2013, 12:58 AM
Mình cũng thấy bác sỹ Hưng 35 Vạn bảo cũng ok, cơ sở vật chất mới, sạch sẽ

hongvangf
04-05-2013, 10:56 PM
BS Nguyệt ở Cát Linh ổn ko hả các mẹ? Em mới mang thai lần đầu. Đc 1 chị giới thiệu qua đấy. Ko biết các chỗ khác thế nào , e vào khám có 1 phát siêu âm xem mấy tuần thôi mà 200k xót quá >.<

Tớ dị ứng bs Nguyệt lắm. Lần đầu tớ khám ở bs Nguyệt vì thấy mng khen bs nhẹ nhàng, mát tay. Nhưng lúc tớ đc 9w bị động thai, bs bảo ko sao cả. Mấy đứa bạn tớ thì bảo là như thế là phải uống thuốc, đặt thuốc,.. Nhưng tớ lại nghe lời bs, tớ bảo là bs bảo ko sao thì thôi, yên tâm rùi. Thế mà 1w sau tớ bị sảy đấy. Tớ nghĩ là bs mà cẩn thận cho tớ thuốc uống, thuốc đặt hoặc tiêm thì tớ đã giữ đc em bé rùi. Tớ cạch chẳng dám nghĩ đến bs Nguyệt nữa. Sau hơn 1 năm tớ mới có lại. Bây giờ e bé đc 38w rùi. Lúc mới có tớ lo lắm, toàn khám trên PK 56 HBT thui. Trên đó mỗi lần Khám và SA hết 350k rùi, Khám và SA 4D là 450k, lại còn thuốc nữa, những tháng đầu mỗi lần đi khám và mua thuốc tớ phải hết tiền triệu đấy. Bị 1 lần rùi nên sợ lắm phải cẩn thận các mẹ ạ.
Kinh nghiệm của tớ cho thấy các bs ở PSHN chỉ khám để nhờ lúc đẻ nếu định đẻ ở PSHN thui. Còn bs ở PSTW khám thai và giữ thai cẩn thận hơn nhìu. Mẹ nào khó khăn như tớ cứ khám các bs ở PSTW cho chắc.
Bây giờ tớ cũng đky sinh ở PSHN rùi, vì sợ C đông quá.
Chúc các mẹ luôn khỏe, con phát triển tốt, mẹ tròn con vuông nhé!

Hadat
04-05-2013, 11:01 PM
Oánh dấu để hóng cùng các mẹ......................

hongvangf
04-05-2013, 11:02 PM

Có phải bs là PGS.TS Nguyễn Quốc Tuấn ko? Giai đoạn đầu tớ cũng toàn khám bs này ở PK 56 HBT đấy. BS làm việc ở PK vào sáng thứ 2 và sáng thứ 6 mẹ nó ah! Tớ thấy bs khám cũng đc đấy, tóm lại là tớ cảm thấy yên tâm.

Hadat
04-05-2013, 11:06 PM
Mình cũng thấy bác sỹ Hưng 35 Vạn bảo cũng ok, cơ sở vật chất mới, sạch sẽ
Bác sĩ Hưng này được cái đẹp giai và khéo nữa, em theo bác ý từ lúc mới có thai khám lần nào cũng ngon và ok, tuy nhiên đến tháng thứ 7 vừa khám được 1 tuần ở đó, thế nào em hứng lên đi khám ở Bs Hải 16A viện 103 thì con em bị suy dinh dưỡng 3 tuần so với tuần tuổi thứ 32, cạn ối gần như hết (nằm ở viện C gần 1th roài mổ cấp cứu). Vì gần nhà bạn thân và nó giới thiệu nên em cũng không nói năng gì nữa nhưng mà sợ vì đông quá nên bác ý khám không kĩ đâu ah.

Jigme_Lahmo
04-06-2013, 07:56 AM
Tớ cũng thấy pk 56 HBT nhều bsi giỏi của viện C. Nhưng công nhận giờ thuốc đắt thật đấy. Hôm vừa rồi tớ đi khám, trộm vía mọi thứ đều ổn, vậy mà đơn thuốc (chỉ canxi& sắt bổ sung thôi nhé, vitamin bầu tớ đang uống Mulvitamin DHA của Nature Made của Mỹ rồi nên bsi bảo cứ uống tiếp, ko phải mua thêm) thế mà cũng mất gần 1,4 triệu. Mà cái sắt& canxi ấy chỉ là uống trong 20 ngày thôi đấy. Hic, đắt dã man. Đấy là tớ còn về hiệu thuốc gần nhà tớ mua chứ ko mua ở gần viện ko còn bị chặt chém nữa.

nana123hy
04-06-2013, 07:57 AM
thank chủ top nha, lúc nào canlaf có list ở đây rùi

hongvangf
04-06-2013, 09:56 AM
Tớ cũng thấy pk 56 HBT nhều bsi giỏi của viện C. Nhưng công nhận giờ thuốc đắt thật đấy. Hôm vừa rồi tớ đi khám, trộm vía mọi thứ đều ổn, vậy mà đơn thuốc (chỉ canxi& sắt bổ sung thôi nhé, vitamin bầu tớ đang uống Mulvitamin DHA của Nature Made của Mỹ rồi nên bsi bảo cứ uống tiếp, ko phải mua thêm) thế mà cũng mất gần 1,4 triệu. Mà cái sắt& canxi ấy chỉ là uống trong 20 ngày thôi đấy. Hic, đắt dã man. Đấy là tớ còn về hiệu thuốc gần nhà tớ mua chứ ko mua ở gần viện ko còn bị chặt chém nữa.

Ở PK 56 HBT có hiệu thuốc của bệnh viện, Tớ toàn mua ở đó và so sánh giá rùi, ko đắt đâu mẹ nó. Giá hiệu thuốc ở ngõ nhà tớ cũng = tiền như vậy, tớ thử mua ở chợ thuốc thì rẻ hơn đc 4-5k/1 hộp thui. Hồi đầu tớ bị tốn tiền vì phải mua thuốc đặt âm đạo, Procare, chứ sắt và canxi ko đắt đâu mẹ nó. Tớ uống sắt (ko nhớ tên lắm, có chữ Tedy... j đó, nếu cần tớ xem lại tên chính xác cho mẹ nó, khoảng 100k/hộp 30v) và canxi (Ossopan, là 69k/ hộp 30v), 2 loại này đều nhập của Pháp. Chắc mẹ nó đc kê loại đắt tiền hay sao ý. Mình uống thường xuyên, cả thai kỳ nên loại của Pháp là ok rùi.

viettinhoa
04-07-2013, 02:00 PM
Hay quá mình cũng mới mang thai mà chưa biết nên đi khám ở đâu, không biết các bác sĩ này có khám riêng không, và giá cả có đắt không nhỉ?

hieuloan2010
04-07-2013, 02:01 PM
Mình không theo khám bác sý nào. Hồi mình có bầu, toàn theo khám và siêu âm ở PK 125 Thái Thịnh. Trộm vía bé nhà mình khỏe, không có vấn đề gì cả.

Me Soc va Nghe
04-07-2013, 02:05 PM
Mình thì tập 2 khám ở Bs Nga, 42C Lý Thường Kiệt. Bs này giá khám là 150k, siêu âm 200k, giá thuốc thì đắt thôi rồi! Nhưng đc cái là bs nhiệt tình với bệnh nhân.

vi_vi2011
04-07-2013, 02:28 PM
Mình không theo khám bác sý nào. Hồi mình có bầu, toàn theo khám và siêu âm ở PK 125 Thái Thịnh. Trộm vía bé nhà mình khỏe, không có vấn đề gì cả.

125 Thái Thịnh trc còn đc.chứ giờ làm ăn chán lắm.siêu âm tẹo đuổi ra,chẳng nói rõ chi tiết gì cả.chốt câu bé bt về

Haithao86
04-07-2013, 02:59 PM
ở 56HBT nhiều bác sĩ vậy mình đến chỉ định khám bác sĩ có đc ko? mà nên khám bác sĩ nào ở đó vậy các mẹ

giadinhkien
04-08-2013, 10:43 AM
tốt thì từng mặt chứ, sản cũng phong phú mà. bs siêu âm thì có cô Chi Mai, phó khoa chẩn đoán hình ảnh bv phụ sản HN. chữa vô sinh, khám tổng thể thì có cô Chút, phó (hay trưởng) khoa dịch vụ của bv phụ sản hn. Chữa phụ khoa thì bs Hiếu (phụ sản hn). tóm làiij là mỗi người giỏi mặt nào đó thôi.

mecubi14
04-16-2013, 11:02 AM
ds này đúng cái e đang cần hum nay e đi siêu âm đã có tập 2 rồi

yanl9x
04-16-2013, 01:39 PM
ở 35 Vạn Bảo tốt các chị ạ. Trước cô em mang thai đôi 1 đứa ngang 1 đứa ngược mà bs Ánh đở đẻ thường trong khi đi khắp nơi bs nào cũng bảo phải mổ đẻ. Rồi đến mẹ em đẻ em gái em, mẹ em bị tim mà nhiều tuổi vẫn cố đẻ nhưng cũng Bs Ánh mổ đẻ cho mẹ tròn con vuông. Và giờ em mang thai bé đầ tiên cũng trung thành với bác ý luôn :)

HoangThu_08
04-16-2013, 07:46 PM
Mn khám bác sĩ Vĩ ở 84 dốc phụ sản. Mn tay nghề tốt ma điềm đạm các mẹ ạ.

casauminh
04-17-2013, 02:53 PM
Mình theo dõi thai ở chỗ BS Phương Hạnh trưởng khoa D3 phụ sản HN thấy nhẹ nhàng và đỡ cho mấy người ở cơ quan ổn

Junjun87
04-17-2013, 07:06 PM
Em bé nhà mình đc 8w rùi, ốm nghén vật vã các mẹ ạ, ko ăn uống đc gì vì cứ vào là nôn hết nên em lo lắm. Em có tham khảo nhìu nơi và cũng khám s.â mấy chỗ rùi. Giờ thì vẫn song song 2 nơi:

1 là pk Ngọc Hà ở Bạch Mai, pk ko đông, sạch sẽ, máy móc cũng hiện đại, ở đây là bs Loan (nghe nói là chuẩn đoán h.a ở Việt Xô cũng rất tốt), vs bs Thường trc là bs sản ở Việt pháp thì phải. Bsi cũng nhẹ nhàng, mình cần gì thì hỏi chị ấy cũng tư vấn kĩ. S.â bt thì 150k. Bsi chỉ kê cho vitamin uống bsung chứ ko phải mua thuốc gì nhiều.

2 là ở pk 21 Trung Liệt, bs Chi Mai PsTw nhẹ nhàng dễ chịu lắm, hum nay vừa qua khám lại thì ko có lịch của bs Mai nên cô Chút PSHN khám và siêu âm cho, cả khám vs s.â 2D là 220k, công nhận cô tư vấn nhiệt tình, cô cho sđt dặn có gì bất thường thì cứ gọi cho cô. Khám ở đây cũng ko phải chờ lâu, mấy em tiếp tân cũng nhẹ nhàng vui vẻ.

Cả 2 pk bố đều đc vào, hii. Ở NGọc Hà có ghi cả đĩa nữa thì phải.

Bi giờ chờ đến 12w thì đi s.â 4D. Có khi qua cả chỗ bs Chương ở Liên Trì nữa, nghe anh làm cùng nói là bạn học cấp 3 vs bs Chương nên em ham hố quá.

Nói chung khám ở đâu thì tùy mỗi mẹ chọn cho phù hợp, tiêu chí tay nghề bs, gần nhà, ko phải chờ đợi lâu....miễn sao con yêu luôn khỏe là đc các mẹ nhỉ :d

Me.Be.Bi
04-18-2013, 08:54 AM
Có bác sĩ nào gần khu Đầm Trấu chỉ em với ạ :">

Giadinhkaydau
04-18-2013, 09:19 AM
thêm bác Sỹ Kha trâm ở phòng khám lê văn thiêm nữa ạ

In_Me
04-19-2013, 03:01 PM
Hôm qua mới đi khám ở pk 36 Đào Tấn, bác sỹ Chương vào thứ 5. tốt thật đó, thế mà giờ mới biết, ngày hôm trước trầu trực ở nhà bs Hưng mãi phát mệt lên, tức quá gọi điện kêu than với chị bạn làm bs ở Viện BM, chị ấy gt bs Chương là bạn chị ấy, về đọc mới thấy bác giỏi thiệt.

Me.Be.Bi
04-20-2013, 09:26 AM
e nhớ có 1 bác sĩ ở khoa ngoại bv C, mở phòng khám tại nhà ở Vĩnh Hưng, nhiều chị em tới khám lắm :">

có ai biết bác sĩ mổ có kinh nghiệm ở BV C không? mình chắc phải sinh mổ rồi. Ai biết chỉ giùm mình nhé.

nhỉmxu
04-23-2013, 09:46 PM
Mẹ nào cho em ít thông tin vè bs Chương với ạ! số điện thoại cụ thể, vv vv. ĐỂ mốc 12 tuần em ra bác ý ạ! Thanks các mom!

ttdlnh
04-23-2013, 10:13 PM
hay quá , tks bác , thông tin rất bổ ích !

cindycao
04-24-2013, 09:24 AM
Em đang 32w bắt đầu theo bác sĩ Phương Hạnh ở Phạm Tuấn Tài, nghe nói bác sĩ là phó khoa đẻ dịch vụ D3 PSHN đỡ mát tay lại nhiệt tình nên em theo, sự tình thế nào thì em chưa biết, em cũng còn phân vân 1 chút có nên theo Bs Đính cũng ở D3 ko? các mẹ đã từng qua rồi cho em xin ít thông tin ạ. tks các mẹ nhìu

phuonglm0807
04-24-2013, 09:41 AM
Hiện giờ mình đang theo bác sĩ Đức Hùng ở Việt Nhật, thấy BS cũng nhiệt tình mà chuyên môn cũng ổn lắm

Kun Kat Shop
04-24-2013, 11:05 AM
Đánh dấu cho tập sau, tập 1 chẳng biết ai vs ai, vào đăng ký sinh mà chẳng biết chọn ai :((((

blackwhitecat
04-24-2013, 02:41 PM
Em đang khám bác sỹ Tuyết Minh ở 132 Phùng Hưng, bác sỹ rất nhiệt tình, chu đáo, mình hỏi gì bác cũng trả lời hết. Bác Minh từng là trưởng khoa viện C đấy ah, nên khám bác rất yên tâm.
Ngoài ra, nhà em gần hà Đông, có 1 lần em đi khám bác sỹ Bế trưởng khoa sản BV tỉnh hà Tây, bác cũng rất nhẹ nhàng với bệnh nhân, nhưng mỗi tội phòng khám bé quá, mà lại đông người, làm nhiều khoản cùng 1 chỗ nên em hơi ghê :)

yummy mummy
05-02-2013, 02:18 PM
Em đang 32w bắt đầu theo bác sĩ Phương Hạnh ở Phạm Tuấn Tài, nghe nói bác sĩ là phó khoa đẻ dịch vụ D3 PSHN đỡ mát tay lại nhiệt tình nên em theo, sự tình thế nào thì em chưa biết, em cũng còn phân vân 1 chút có nên theo Bs Đính cũng ở D3 ko? các mẹ đã từng qua rồi cho em xin ít thông tin ạ. tks các mẹ nhìu

Tập 1 mình cũng đăng kí bs Đính ở D3 đấy. mình thấy bác này nhẹ nhàng, vui vẻ, dễ chịu, vết mổ của bác í đẹp lắm. nói chung mình ưng bs Đính. lần này mình cũng đang có bầu, mỗi tội mình ko theo được vì nhà mình xa phòng khám của anh í quá, với lại đông kinh khủng luôn, hic. vẫn chưa biết phải theo bs nào...

hongnga21
05-03-2013, 07:28 PM
Em đang khám bác sỹ Tuyết Minh ở 132 Phùng Hưng, bác sỹ rất nhiệt tình, chu đáo, mình hỏi gì bác cũng trả lời hết. Bác Minh từng là trưởng khoa viện C đấy ah, nên khám bác rất yên tâm.
Ngoài ra, nhà em gần hà Đông, có 1 lần em đi khám bác sỹ Bế trưởng khoa sản BV tỉnh hà Tây, bác cũng rất nhẹ nhàng với bệnh nhân, nhưng mỗi tội phòng khám bé quá, mà lại đông người, làm nhiều khoản cùng 1 chỗ nên em hơi ghê :)bác sỹ mình thì tuyệt vời rồi mình thấy nhiều mẹ khen bác sỹ này mát tay à

cindycao
05-04-2013, 07:51 AM
Tập 1 mình cũng đăng kí bs Đính ở D3 đấy. mình thấy bác này nhẹ nhàng, vui vẻ, dễ chịu, vết mổ của bác í đẹp lắm. nói chung mình ưng bs Đính. lần này mình cũng đang có bầu, mỗi tội mình ko theo được vì nhà mình xa phòng khám của anh í quá, với lại đông kinh khủng luôn, hic. vẫn chưa biết phải theo bs nào...
tập 1 đã theo bsi Đính thì tập 2 nên theo cho yên tâm mẹ nó ah.

chiaky25t
05-04-2013, 02:22 PM
Em đánh dấu ở đây vậy, em mới khám có 1 lần , chưa biết nên chọn bác sỹ nào cả.

Me Ha Giang
05-05-2013, 09:33 PM
Mình đang theo bác sỹ Vỹ thấy cũng ổn các mẹ thử nghiên cứu xem sao:)

vi_vi2011
05-07-2013, 08:40 PM
mình tập 2 mà chưa theo bác sỹ nào hết .vào hóng các mẹ thêm

wonderful_life
05-07-2013, 09:57 PM
Oánh dấu....................................

Mẹ Hương Giang
05-07-2013, 10:11 PM
tập 1 đã theo bsi Đính thì tập 2 nên theo cho yên tâm mẹ nó ah.

Em cũng theo BS Đính, từ lúc có mang mấy tháng đầu.

onlinepro
05-07-2013, 10:13 PM
Oánh dấu chủ đề nỳ, sẽ cần trong thời gian sắp tới

trankimvan2013
05-07-2013, 11:39 PM
BS Vân PSHN ở 189 Đội Cấn. Phòng khám thì đông mà bs khám cũng nhanh (các mẹ phải mừng vì ko có vấn đề gì mới nhanh thế). Mình lần 2 cũng vấn đề một tay bs điều trị đấy, khám lần nào cũng lâu ơi lâu :(( mình biết ơn bs Vân lắm. Nói chung sinh đẻ chả ai muốn có vấn đề gì cả nhưng cứ phòng trừ nên theo bs nào giỏi về sản bệnh í, đấy là kinh nghiệm của mình...

perfect1189
05-07-2013, 11:44 PM
oánh dấu em mới xinh chắc sắp tới phải đi khám nhiều nghiên cứu dần vậy

gavitnganngong
05-08-2013, 09:49 AM
các mẹ ơi cho em hỏi với, em định chọn đẻ thường ở pshn khu A thui, em sinh lần đầu nên lo lắm em nghĩ quan trọng lúc đẻ hơn nên muốn nhờ 1 bs nào đó để mình theo từ tuần 32 luôn, sau đó nếu đặt đc phòng dịch vụ thì tốt quá. Cái chính kinh phí eo hẹp, em lại k có bảo hiểm nên chọn D3 thì mắc quá. Các mẹ có biết bs nào bên khu A mát tay không ạ, giới thiệu cho em với.

truongphucha
05-08-2013, 11:32 PM
Thanks bạn nhé...Rất hữu ích nhiều lúc cần tới sdt

hongnga21
05-08-2013, 11:37 PM
các mẹ ơi cho em hỏi với, em định chọn đẻ thường ở pshn khu A thui, em sinh lần đầu nên lo lắm em nghĩ quan trọng lúc đẻ hơn nên muốn nhờ 1 bs nào đó để mình theo từ tuần 32 luôn, sau đó nếu đặt đc phòng dịch vụ thì tốt quá. Cái chính kinh phí eo hẹp, em lại k có bảo hiểm nên chọn D3 thì mắc quá. Các mẹ có biết bs nào bên khu A mát tay không ạ, giới thiệu cho em với. mẹ nó nhờ luôn bác sỹ mà mình khám ý . nếu đe thường nên nhờ kíp trực vì à đẻ thường chỉ có các nữ hộ sinh thôi mẹ nó nhé

Nhoccuty
05-08-2013, 11:44 PM
hic, hn thì mình không biết gì rồi, nếu có mom nào cần thông tin ở TPHCM thì hỏi mình nha, kinh nghiệm 3 con mà. :)

yuumedress
05-09-2013, 10:03 AM
mềnh đang định đi khám bác sĩ Hiền ở 98 Hàng Bông.... có mẹ nào khám ở đó chưa a?

hongnga21
05-09-2013, 11:47 PM
mềnh đang định đi khám bác sĩ Hiền ở 98 Hàng Bông.... có mẹ nào khám ở đó chưa a? bs hiền ở viện c à lần trước mình có cô bạn cũng nhờ bác sỹ ấy nhưng đến lúc vào làm hồ sơ sinh chảng nhiệt tình gì cả nên bạn mình không nhờ luôn mẹ nó à

baochau611
05-10-2013, 09:39 AM
Mình thấy bác sĩ Hoa- Viện C khám rất tôt, nhẹ nhàng, tư vấn nhiệt tình. Mình và mấy bà chị dâu đều theo dõi thai sản ở đây. Thấy rất ưng ý. Đến lúc sắp sinh cũng có thể nhờ chi Hoa đõ cho. Số điện thoại của chị ý đây 0903207227 Chị ý có phòng khám riêng, gần viện C nhưng mình quên mất địa chỉ rồi. Các mẹ cứ gọi theo số kia thôi

vongdautam
05-11-2013, 09:45 AM
oánh dấu theo dõi.......................

MEBAOCONG
05-11-2013, 10:12 AM
Có mẹ nào bít bsi phương hạnh ở d3 phụ sản ko ạ? E đang định theo bsi này mà ko bít thế nào?

cindycao
05-11-2013, 10:24 AM
Có mẹ nào bít bsi phương hạnh ở d3 phụ sản ko ạ? E đang định theo bsi này mà ko bít thế nào?
Mình cũng đang theo bsi Hạnh, bs nhiệt tình lắm mẹ nó ah. nghe nói đỡ đẻ rất mát tay. nếu khám bs thì nhờ bs luôn mẹ nó nhé

MEBAOCONG
05-11-2013, 10:28 AM
mình cũng đang theo bsi hạnh, bs nhiệt tình lắm mẹ nó ah. Nghe nói đỡ đẻ rất mát tay. Nếu khám bs thì nhờ bs luôn mẹ nó nhé

thế ạ, may quá có ng để hỏi. Bsi ý cũng có thể trực tiếp đỡ cho mình hả mẹ nó
mà tiền khám và siêu âm có đắt lém ko?

cindycao
05-11-2013, 10:39 AM
thế ạ, may quá có ng để hỏi. Bsi ý cũng có thể trực tiếp đỡ cho mình hả mẹ nó
mà tiền khám và siêu âm có đắt lém ko?
bs Hạnh khám và siêu âm hết 150k đắt hơn trong pshn có 50k nhưng mà đc theo dõi tận tình hơn, sau khám, xét nghiệm làm hss cũng đc nhanh hơn và nhiệt tình hơn mẹ nó ah. nếu có nhu cầu bs đỡ đẻ luôn cho.

MEBAOCONG
05-11-2013, 10:52 AM
bs hạnh khám và siêu âm hết 150k đắt hơn trong pshn có 50k nhưng mà đc theo dõi tận tình hơn, sau khám, xét nghiệm làm hss cũng đc nhanh hơn và nhiệt tình hơn mẹ nó ah. Nếu có nhu cầu bs đỡ đẻ luôn cho.
vâng, thế để e đi theo bsi này xem, vì bác sĩ cũng ở gần chỗ e hơn, đợt này sinh đôi nên e mới theo bsi, chứ đứa đầu e toàn đi khám phòng khám hết, chả theo bsi nào cả

vongdautam
05-13-2013, 10:02 AM
đánh dấu theo dõi..........................

quynh.nt
05-13-2013, 10:06 AM
cái này rất hữu ích nhưng có phải ai cũng chọn được bs cho mình đâu

hongnga21
05-13-2013, 09:52 PM
đúng là topic này rất hữu ích với chị em phụ nữ chúng ta

linhthuy1412
05-16-2013, 10:35 AM
Các mẹ nói đúng đấy mình có chị bạn làm ở bệnh viện Bạch mai nói rằng bác sỹ Phúc chuyên môn giỏi và y đức tốt lắm, hình như cô ấy đi tu nghiệp ở Pháp về thì phải còn bác sỹ Nhân thì chuyên môn và y đức tồi lắm. (Nghe nhiều người nói lắm) - Tập một mình không biết nên có một lần đến khám ở phòng khám của bác sỹ Nhân nhưng khám xong mới thấy hoảng hồn, phòng khám thì chật chội, lộn xộn, không chuyên nghiệp. Chẳng có vẻ gì là phòng khám và không có người phát số gì cả mạnh ai nấy vào cứ như làm chui ý, bên trong có mỗi bác sỹ với mình nên càng hoảng sợ, nhỡ có bề gì thì biết kêu ai..Đã vậy lại chả biết gì toàn nói lăng nhăng. Sau lần đấy mình cũng chạy tuột dép luôn. Sau đó sang khám ở phòng khám của bác sỹ Hùng và cô Phúc thì yên tâm luôn..hú vía hú vía...ihiiii
Cảm ơn mẹ nó đã chia sẻ thông tin. Em cũng đánh dấu vào để chuẩn bị săn Ngựa con thì em sẽ khám chỗ bs Phúc cho yên tâm.

nana196
05-16-2013, 10:36 AM
topic này tốt cho mẹ nào chuẩn bị sinh nè,

vitvuive
05-16-2013, 03:06 PM

4. Bác sĩ Tuyết Minh

giờ em mới biết có topic này, sẽ theo dõi thường xuyên

vongdautam
05-19-2013, 05:51 AM
em vào lót dép hóng ạ......................

HoangThu_08
05-19-2013, 07:27 AM
Siêu âm bác sĩ Vĩ ở 89 dốc phụ sản mình thấy thoải mái lâm, bác sĩ cũng giỏi có tiếng nữa. Bố bé có thể vào xem cùng và có quay lại video các mẹ ạ.

Vũ Anh.2012
05-22-2013, 09:53 AM
em cũng vào hóng các mẹ. em cũng đang có nhu cầu đi khám đây. dạo này ngứa ngáy quá. hu hu

haanh130284
05-22-2013, 11:24 AM
mình cả 2 lần đều theo bs Chương - PSHN.

bag121984
05-22-2013, 11:29 AM
mình cả 2 lần đều theo bs Chương - PSHN.

Em chỉ mới nghe tên bác sĩ Chương - việt nhật có phòng khám ở 15 liên trì thôi chứ nhỉ??

haanh130284
05-22-2013, 11:32 AM
Em chỉ mới nghe tên bác sĩ Chương - việt nhật có phòng khám ở 15 liên trì thôi chứ nhỉ??
Em cũng nghe BS Chương ở Liên trì nhưng ko khám bác ấy ạ. thấy bảo bác ấy kho tính lắm. còn bác Chương em khám là ở PK 87 Nguyễn Du, bs nhẹ nhàng và nhiệt tình lắm. Em mà không có bác í thì ku lớn nhà em nguy vô cùng. Thế là ku bé em cũng theo bác ấy luôn.

Me Bi sut
Em thì cả 2 lần đều khám BS Hưng 32 Vạn bảo. Em thấy khám ở đấy khá tốt các Mẹ ạ.

dochoiminha
oánh dấu .................................................. .......................

zeroG
05-28-2013, 05:02 PM
cả 3 người bạn của mình khi đi sinh tại PSHN đều nhờ bác sỹ Chương. Mình thì không theo ông này nên không rõ, nhưng mình hay khám ở 21 vạn vạn phúc, bs Ánh, 20 hội vũ, bác Tuấn, bs Vỹ mình cũng từng khám lúc 12 tuần, siêu âm giới tính chuẩn luôn. Cá nhân mình vote bác Ánh và bác Tuấn nhưng bác Tuấn giá chát lắm ạ, nếu thai không có gì bất thường thì khuyên không nên tới ông này.

voicon9989
05-28-2013, 05:36 PM
Em đang siêu âm và khám Bs Trâm, tại số 46 Lê Văn Thiêm. Bs khám ân cần, kỹ lắm ạ. dặn dò cũng cần thận nữa.

Giang_design
05-30-2013, 02:59 PM
HÓng các mẹ, sang tháng em sinh cháu rồi :D

truonghanhkhoa
05-30-2013, 03:55 PM
Tập 1 của em là BS hùng khám từ A-Z, sinh ở bv Việt Nhật, BS Hùng khám cũng được nhưng chi phí mổ hết cũng kha khá, tập 2 em muốn tim BS mới nhưng có lẽ cần cân nhắc thêm chút nữa ạ.

YURIMOON
05-30-2013, 04:27 PM
Tập 1 của em là BS hùng khám từ A-Z, sinh ở bv Việt Nhật, BS Hùng khám cũng được nhưng chi phí mổ hết cũng kha khá, tập 2 em muốn tim BS mới nhưng có lẽ cần cân nhắc thêm chút nữa ạ.

mình chả thấy ai tốt cả khi mà lợi dụng niềm vui của người khác kiếm tiền.

Metieuty
06-03-2013, 10:17 AM
MÌnh hồiđầu cũng hay Khám bs Vỹ mà lần nào cũng phải chờ lâu quá! Sau mình chuyển sang bs Trâm thấy cũng ok, phòng khám sạch sẽ, k đông, máy nhìn cũng rõ! Noi chung thấy cũng tạm ổn

hang-ngan
06-03-2013, 10:21 AM
Hay quá e đánh dấu ạ :) đã học hỏi đc thêm kinh nghiệm e cả ơn mẹ nó nhá

vongdautam
06-03-2013, 11:12 AM
hóng kinh nghiệm các mẹ..............

huongduongxanh_30032000
06-03-2013, 01:58 PM
em thấy bác sỹ Lan 193 G bà triệu cũng theo dõi thai cũng ok lắm ạ, em đi chữa hiếm muộn ở đó thấy nhiều mẹ bầu nhất là có vấn đề gì đều theo bác

yeu-chong-con
06-03-2013, 02:03 PM
Mình cũng đang quan tâm tới vấn đề này. Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ.

duyen1406
06-03-2013, 02:42 PM
em thấy bác sỹ Lan 193 G bà triệu cũng theo dõi thai cũng ok lắm ạ, em đi chữa hiếm muộn ở đó thấy nhiều mẹ bầu nhất là có vấn đề gì đều theo bác

Cho c theo chân với, chị bị BTDN. gần 3 tháng rồi mà chưa QKD :((((((((

bibitieuquoc
06-06-2013, 04:18 PM
mình thấy bs Dũng ở Kim Ngưu khám ok lắm. nhưng hiện mìnhko theo bs đó, nhà mình họ hàng đằng ngoại toàn khám bs đó.

bovang
06-06-2013, 04:35 PM
Em theo khám Chị Trâm - Lê Văn Thiêm từ đầu đến giờ hơn 6 tháng rùi.

greenkids
06-07-2013, 09:11 AM
Em đi khám BS Đính ở Nguyễn Phúc Lai, có chị nào hay khám nhà bác này ko ạ?

apple88
06-07-2013, 10:05 AM
bác syz Vỹ có phải đặt lịch trước không các mẹ ơi. Mẹ nào cho em xin số đt ạ

trangpham989
06-07-2013, 10:09 AM
oánh dấu............................................. .............

cindycao
06-07-2013, 11:18 AM
Em đi khám BS Đính ở Nguyễn Phúc Lai, có chị nào hay khám nhà bác này ko ạ?
Mình hay khám bs Đính nè, sắp nhờ bác sĩ đỡ cho, nhiều người vote cho bs lắm còn mình chưa đc đỡ đẻ nên chưa biết nhưng khám thì ok bs rất tận tình hỏi j bs cũng trả lời

MEBAOCONG
06-07-2013, 11:37 AM
Mình hay khám bs Đính nè, sắp nhờ bác sĩ đỡ cho, nhiều người vote cho bs lắm còn mình chưa đc đỡ đẻ nên chưa biết nhưng khám thì ok bs rất tận tình hỏi j bs cũng trả lời
e cũng thấy bảo bs Đính này được lém, cơ mà hơi xa chỗ em, nên e theo bsi Hạnh ở D3 ạ ( bsi Hạnh thì khám nhanh lém),hix

cindycao
06-07-2013, 12:56 PM
e cũng thấy bảo bs Đính này được lém, cơ mà hơi xa chỗ em, nên e theo bsi Hạnh ở D3 ạ ( bsi Hạnh thì khám nhanh lém),hix
mình trước cũng theo bs Hạnh đc 3,4 lần rùi chuyển qua bs Đính đấy, công nhận là bs Hạnh khám nhanh chồng mình lần nào cũng kêu, thấy đứa em nó khám bs Đính và bs đỡ cho mát tay nên mình chuyển sang mặc dù đi xa hơn chỗ bs Hạnh nhiều nhưng mình vẫn đi.

MEBAOCONG
06-07-2013, 03:14 PM
mình trước cũng theo bs Hạnh đc 3,4 lần rùi chuyển qua bs Đính đấy, công nhận là bs Hạnh khám nhanh chồng mình lần nào cũng kêu, thấy đứa em nó khám bs Đính và bs đỡ cho mát tay nên mình chuyển sang mặc dù đi xa hơn chỗ bs Hạnh nhiều nhưng mình vẫn đi.
tại bs Hạnh là phó khoa D3, đợt này e sinh đôi mổ nên muốn theo bsi nào đó để nhờ vả được, hix, chả bít bs Hạnh thế nào, thấy 1 số chị thì bảo cũng được ạ

cindycao
06-07-2013, 05:01 PM
tại bs Hạnh là phó khoa D3, đợt này e sinh đôi mổ nên muốn theo bsi nào đó để nhờ vả được, hix, chả bít bs Hạnh thế nào, thấy 1 số chị thì bảo cũng được ạ
BS Hạnh đỡ cũng đc, cũng mát tay mẹ nó ah mỗi tội khám nhanh thui. Mình thì mới đầu cũng theo bs nhưng chỉ lo đêm hôm gọi bs nữ đi đỡ cho mình thì thường hay khó đi hơn bs nam nên mình đổi bs ấy mà. mẹ nó quyết tâm theo cứ theo bs, bs cũng đc lắm.

voimamut2011
06-07-2013, 05:31 PM
Đánh dấu ngâm cứu về bảo em dâu em vừa có bầu. hihi

mecuanhim'
06-10-2013, 09:36 AM
có mẹ nào siêu âm chỗ bác sỹ Vỹ cơ sở mới ở trung Hòa thứ 4 tới thì hẹn gặp ở đó giao lưu cho vui tý ạ, em siêu âm lúc 11r

thangleMG
06-10-2013, 09:39 AM
Em thấy thông tin này là thực sự cần thiết đấy ạ, em sẽ bảo bx em ngâm cứu

vongdautam
06-11-2013, 08:30 AM
oánh dấu, topic hay quá....................

Metieuty
06-12-2013, 01:33 PM
Hồi trc mình sa nhà bs Vỹ mà lần nào cũng đông , chờ mất nửa ngày !hic hic , bác này được cái nghiêm túc , kịch liệt phê phán việc trọng nam hơn (vì có nh mẹ cứ hỏi giới tính con rồi thể hiện thái độ là bác ý mắng luôn vụ thích con trai hơn con gái)

Memit2812
06-12-2013, 05:05 PM
Topic hay quá! Mình đang bầu tuần thứ 25, đang khám ở 37 Mai Anh Tuấn nhưng xa nhà quá đang muốn tìm phòng khám nào gần khu Cầu Giấy để đi lại cho tiện.

Me.Be.Bi
06-14-2013, 05:13 PM
có mẹ nào mang thai bị đau hông không ạ :-s

niemtin2410
06-14-2013, 05:14 PM
có mẹ nào mang thai bị đau hông không ạ :-s

em này
đau hông suốt ấy ạ
.

Bun Bé Bỏng
06-14-2013, 06:40 PM
Có mẹ nào biết bs đính làm ngoài giờ ở đâu vào những ngày nào ko nhỉ :D

thanhhahoang
06-14-2013, 07:11 PM
Không biết đã có tên bác sĩ Thực - Viện Lão Khoa trong danh sách chưa....Nhưng mà em phải công nhận là em mê mẩn bác sĩ Thực các mẹ ạ.
Em đi siêu âm nhiều bác sĩ rùi, nhưng chưa cảm nhận ai siêu âm cẩn thận như bác ý, bác ý bảo mình nằm thẳng,nằm nghiêng để bác ý soi cho kỹ,mà bác ý lại còn vui tính nữa.
Em thích nhất là đến phòng khám lại còn được phát quà mang về nữa chứ....hihihi....

trangbeauty
06-17-2013, 10:21 AM
Xin chào các Mẹ!
Khi mang bầu điều lo lắng lớn nhất là làm sao để theo dõi định kỳ tình trạng của em bé , chính vì vậy tìm được bác sĩ phụ sản giỏi là vô cùng quan trọng.Hiện có rất nhiều phòng sản khám thai trên Hà Nội, nhưng theo e, các mẹ hãy đến những bác sĩ lớn,tên tuổi và có địa vị của những Bệnh viện lớn (họ đều có phòng mạch riêng làm ngoài giờ). Các vị này đang tại vị nên k dám làm ẩu đâu.Trước e khám bsi Cường của Viện C từ đầu đến cuối và mọi người đã qua khám Bsi này đều đánh giá rất tốt.
Việc chọn nơi sinh củng rất quan trọng, có điều kiện thì các mẹ đến hẳn đăng ký ở Việt Pháp, dịch vụ ở đây tốt và chu đáo, các mẹ không phải lo bất kỳ một khoản lót tay hay trình độ Bsi ( Ở các viện khác, Riêng việc lo lót bsi cũng đủ mệt cho cả nhà), thà tốn một lần cho xong. Còn nếu không, các mẹ phải nhờ được Bsi tin cậy ở nơi định sinh bé, nhờ theo dõi từ đầu, nếu không dến lúc vào đẻ gặp toàn sinh viên thực tập thôi thì mệt. Mình sinh bé đầu, đăng ký ở Việt Nhật, đến hôm sắp sinh vào Viện, gặp Bsi trực chán quá, lại toàn các em sinh viên thực tập, trả lời các em cũng mệt. Bsi siêu âm cho ra kết qua thai nhi 1,8kg trong khi con mình 3,2kg. Bố cháu sợ quá nên đành nghiến răng quyết định cho sang Việt Pháp sinh cháu.
Đến giờ con mình 2,5 tuổi, mọi việc tiêm hay khám theo dõi sức khỏe cũng đều ở đấy cả, tuy chi phí có cao (vợ chồng mình dè sẻn tiết kiệm chút mua bảo hiểm) nhưng nếu đau ốm thì cũng yên tâm không phải chạy đôn chạy đáo lo Bsi.
Đây là kinh nghiệm mang thai và sinh nở của mình, nhũng mong giúp các mẹ tìm được Bsi và nơi sinh ưng ý để " Mẹ tròn con vuông".
Chúc các Mẹ hạnh phúc!

vongdautam
06-19-2013, 08:40 AM
lót dép hóng kn cả nhà......................

giadinhkien
06-21-2013, 08:32 AM
Tớ cung cấp thêm thông tin ủng hộ các mẹ:

Bác sỹ Bùi thị CHút, phó khoa dịch vụ bệnh viện phụ sản Hn. Bs rất nhẹ nhàng nhé.
PK: 21 trung liệt.
đt: 043.538.0523

Bs: Ths.Lê thị Hiếu, Khoa phẫu thuật phụ khoa, bv phụ sản HN.

Chúc mẹ tròn con vuông.

cahaphapca
06-22-2013, 11:36 AM
Em vừa sinh thường ở nhà C-PSHN tháng 3 vừa rùi, hết tổng 3,8tr mà hài lòng vô cùng.Khu e nằm có 6-7 phòng, mỗi phòng 3-4 giường thui,yên tĩnh, BS chu đáo.Riêng BS e nhờ giúp từ đầu đến cuối,từ hum làm HSS c chỉ việc vào rùi bác đưa đi SA,lấy máu,nc tiểu chưa đến 10p rùi về,hum đẻ bác đỡ rùi n ngày sau chăm sóc vết khâu cẩn thận.Mà bác mát tay xoa nắn tử cung nên em đau có k 1 tiếng đã đẻ rùi,vết khâu đẹp.Chỉ có điều bác hơi khái tính nên chỉ nhận giúp n ng chưa nhờ ai.Nếu mẹ nào thực sự muốn nhờ thì pm em em sẽ gthieu,n fai chắc chắn k nhờ ai nữa e mới gthieu, vì e c xđinh đứa sau sẽ nhờ bác tiếp mà :D

Metieuty
06-24-2013, 01:24 PM
Xin chào các Mẹ!
Khi mang bầu điều lo lắng lớn nhất là làm sao để theo dõi định kỳ tình trạng của em bé , chính vì vậy tìm được bác sĩ phụ sản giỏi là vô cùng quan trọng.Hiện có rất nhiều phòng sản khám thai trên Hà Nội, nhưng theo e, các mẹ hãy đến những bác sĩ lớn,tên tuổi và có địa vị của những Bệnh viện lớn (họ đều có phòng mạch riêng làm ngoài giờ). Các vị này đang tại vị nên k dám làm ẩu đâu.Trước e khám bsi Cường của Viện C từ đầu đến cuối và mọi người đã qua khám Bsi này đều đánh giá rất tốt.
Việc chọn nơi sinh củng rất quan trọng, có điều kiện thì các mẹ đến hẳn đăng ký ở Việt Pháp, dịch vụ ở đây tốt và chu đáo, các mẹ không phải lo bất kỳ một khoản lót tay hay trình độ Bsi ( Ở các viện khác, Riêng việc lo lót bsi cũng đủ mệt cho cả nhà), thà tốn một lần cho xong. Còn nếu không, các mẹ phải nhờ được Bsi tin cậy ở nơi định sinh bé, nhờ theo dõi từ đầu, nếu không dến lúc vào đẻ gặp toàn sinh viên thực tập thôi thì mệt. Mình sinh bé đầu, đăng ký ở Việt Nhật, đến hôm sắp sinh vào Viện, gặp Bsi trực chán quá, lại toàn các em sinh viên thực tập, trả lời các em cũng mệt. Bsi siêu âm cho ra kết qua thai nhi 1,8kg trong khi con mình 3,2kg. Bố cháu sợ quá nên đành nghiến răng quyết định cho sang Việt Pháp sinh cháu.
Đến giờ con mình 2,5 tuổi, mọi việc tiêm hay khám theo dõi sức khỏe cũng đều ở đấy cả, tuy chi phí có cao (vợ chồng mình dè sẻn tiết kiệm chút mua bảo hiểm) nhưng nếu đau ốm thì cũng yên tâm không phải chạy đôn chạy đáo lo Bsi.
Đây là kinh nghiệm mang thai và sinh nở của mình, nhũng mong giúp các mẹ tìm được Bsi và nơi sinh ưng ý để " Mẹ tròn con vuông".
Chúc các Mẹ hạnh phúc!
T đồng ý hoàn toàn với mẹ này! Mà mua cái BH cũng chỉ hơn 2tr thôi nhưng mình chằng may ốm đau đỡ lo hẳn các mẹ ạ! như con mình trc mới đẻ dính viêm phổi vào viện nhi 10 ngày hét toi 10tr đấy ! hu hu, sau vụ ý về mua BH gấp! hic

Hat_de_shop
06-24-2013, 08:33 PM
các mẹ khám bs Vĩ ở dốc phụ sản cũng tốt lắm

Ong vàng
06-24-2013, 09:45 PM
T đồng ý hoàn toàn với mẹ này! Mà mua cái BH cũng chỉ hơn 2tr thôi nhưng mình chằng may ốm đau đỡ lo hẳn các mẹ ạ! như con mình trc mới đẻ dính viêm phổi vào viện nhi 10 ngày hét toi 10tr đấy ! hu hu, sau vụ ý về mua BH gấp! hic
Em cũng đang quan tâm đến vụ bảo hiểm cho con, loại nào mà chỉ hơn 2TR hả chị? Được khám ở những viện nào ạ?

safety baby plaza
06-25-2013, 10:34 AM
Ối giời ơi, nghe mẹ nó nói mà tớ vã mồ hôi hột 0oo, [-o&lt; may mà đợt đó con bạn tớ giới thiệu tớ ko đi, phuùuuuuuuuu
Các mẹ ơi bên mình cũng có cách dịch vụ cho các mẹ trước sau khgi sinh nè các mẹ tham khảo nhá
http://www.facebook.com/SafetyBabyPlaza

Me.Be.Bi
06-26-2013, 10:11 AM
em cũng nghĩ giống mẹ nó, nên đến khám ở các bệnh viện lớn, các bác sĩ có nhiều kinh nghiệm mới yên tâm :D

Xin chào các Mẹ!
Chúc các Mẹ hạnh phúc!

bibibobibobo
06-26-2013, 02:54 PM
Mình cập nhập Thông tin về BS Sinh số 21 Nguyễn Công HOan nhé,bác Sinh khám rất chu đáo,bác khám ở 21 Nguyễn Công Hoan vào buôi chiều các ngày 3,5 và sáng thứ 7 ,số điện thoài đặt khám là :0462961656

ngoctrangia
06-26-2013, 02:57 PM
trước mình có đi khám tại phòng khám từ bác sĩ chương ở liên trì ấy.

kikile
06-29-2013, 10:18 AM
mình khám tại đại học y thấy rất tốt .

gio_hoang_vu
06-29-2013, 01:02 PM
Mình cũng đang theo bs Phúc. bs rất nhẹ nhàng và tận tình. Lịch khám vào thứ 5 và cn. Tuy nhiên thiết bị phòng khám còn khá đơn sơ.

Ong vàng
06-29-2013, 02:24 PM
Trước mình theo BS Khanh ở Việt Nhật, thấy cũng ổn lắm.

Zai22909
07-01-2013, 02:16 PM
Ngày trước mình theo bác sĩ Cần ở Trương Định, thấy ok, tuy giá hơi mắc một chút.

meocon03
07-02-2013, 10:17 AM
các mẹ ơi cho mình hỏi chút bác sĩ phúc khám từ mấy giờ tới mấy giờ vậy a?

Khoaisangao
07-02-2013, 02:25 PM
Các mẹ tư vấn giúp mình siêu âm 4 chiều ở đâu ổn nhất, mình ở Kim Mã, hôm trước qua Đội cấn khám mà sợ quá, cái máy siêu âm chắc có từ hồi mình mới sinh, chờ đợi lâu, chỉ có khoản thu tiền là nhẹ nhàng nhất, giúp mình với các mẹ nhé

bongvabin2012
07-02-2013, 02:27 PM
Mình thấy khám ở 125 Thái THịnh được đó bạn, mình sinh 2 đứa đều siêu âm ở đó, chất lượng in ảnh tốt, bác sĩ nhiệt tình, phòng đợi có điều hòa, cafe, nước uống thoải mái.mẹ nó thử qua đó xem sao. chúc 2 mẹ con khỏe nhé

Me.Be.Bi
07-02-2013, 05:34 PM
éc nghe mẹ nó nói thế em cũng phải cảnh giác :-s

Ui trời, các mẹ ơi! Mình đến khám bác sỹ Nhân một lần rồi chạy mất dép luôn. Bác sỹ này y đức và chuyên môn vào loại kém nhất BV Việt Nhật. Chỉ được cái dẻo mồm để lấy tiền thôi. Các mẹ đừng có đến khám ở phòng khám này mà tiền mất tật mang đấy chứ tốt gì đâu..

vongdautam
07-03-2013, 10:06 AM
đánh dấu theo dõi.......................

Pham Ly
07-03-2013, 01:32 PM
em oánh dấu, em mới được 7w. Nghe các mẹ khen BS Thực - viện lão khoa nên đang định 12w sẽ đăng ký SA ở đó. không biết có được ko.

mittunbill
07-09-2013, 03:47 PM
mình thì vote cho bác Vỹ 89 dốc viện sản. Bác khám cẩn thận, tư vấn nhiệt tình, chỉ mỗi tội phải chờ lâu thôi
còn sinh thì 2 lần mình đều nhờ bác Khanh ở PSHN, cũng nhiệt tình chu đáo, thủ tục bác lo từ A - Z nên mình sinh cũng nhẹ nhàng, người nhà cũng ko vất vả mấy.

Meyeukem2012
07-09-2013, 04:45 PM
Mình thì thấy các mẹ không nên đến nhà bác sĩ Nhân ở Việt Nhật vì bác sĩ nặng về tài chính lắm, mình đã bị 1 lần rồi nên cạch luôn.

thinhthikhuyen
07-09-2013, 04:47 PM
e trước theo bác sỹ Đính ở pshn. bsy nhiệt tình lắm

haanh130284
07-12-2013, 08:43 AM
mình cả 2 lần đều theo bác sỹ Chương 87 Nguyễn Du. cũng vote cho bác ấy.

thuytt_hut
07-12-2013, 10:03 AM
Tớ cả 2 lần đều khám bác sỹ.Vote cho bác sỹ vì độ nhiệt tình và vui vẻ. Đi khám mà vui phơi phới ý nhưng thái độ của các em nhân viên chưa được Ok lắm đối với những người muốn siêu âm 2 chiều.

giadinhkien
07-12-2013, 12:30 PM
bác sỹ bùi thị chút, phó khoa khám dịch vụ bv phụ sản hn, phòng khám riêng 21 Trung liệt 0989 193 897 nhé.

Bác sỹ Lê thị Hiếu, thạc sỹ - bv phụ sản hn, chuyên về phụ khoa, thông tắc vòi trứng... cũng có làm ở 21 trung liệt. 093453 9988.

Mình thấy các bs đa số là đều tốt, có tâm, cô chút thì rất nhẹ nhàng dễ chịu nhé. Các mẹ nếu có gọi thì nên gọi sau giờ hành chính, gọi vào giờ hành chính thì các bs rất bận sẽ ko nhiệt tình đâu ạ.

ntngoc86
07-12-2013, 03:49 PM
Nghe vậy thì hok dám nhờ vả j đc rùi. Tài chính có hạn, làm sao mà theo kịp đc

Mình thì thấy các mẹ không nên đến nhà bác sĩ Nhân ở Việt Nhật vì bác sĩ nặng về tài chính lắm, mình đã bị 1 lần rồi nên cạch luôn.

ntngoc86
07-12-2013, 03:50 PM
Bác sỹ khám thế nào hả bạn? Mình đang định khám ở đó. Bạn chia sẻ chút kinh nghiệm đi

trước mình có đi khám tại phòng khám từ bác sĩ chương ở liên trì ấy.

ntngoc86
07-12-2013, 03:51 PM
Vote cho bác sỹ Cần. Nhà bác sỹ gần nhà mình nhưng giá hơi cao nên hok theo đc :(

Ngày trước mình theo bác sĩ Cần ở Trương Định, thấy ok, tuy giá hơi mắc một chút.

Daospa Mama
07-13-2013, 10:59 PM
xin lỗi cho mình hỏi 1 câu chắc là hơi ngớ ngẩn. mình mới tham gia dien dan lamchame sao thấy các mẹ chủ yếu ở hà nội phải không, mình ở SG không thấy ai ý kiến gì hết nhỉ. mình hồi trước khám GS Nguyễn Duy Tài, đường lê Văn Sỹ, q3.

vanpham_hn81
07-16-2013, 10:27 PM
Mình thì mổ của bác sĩ Hiệp ở việt nhật,bác sĩ còn trẻ nhưng được đánh giá là mổ giỏi ở bv việt nhật,vết mổ của mình rất đẹp và nhỏ,bsi rất hiền và vui tính chứ ko khó tính như các bsix khác,các mẹ cứ tham khảo thêm nhé.

casauminh
07-19-2013, 03:51 PM
Mình tập 1 khám BS Hưng 35 vạn bảo, đang bâù tập 2 32 tuần theo BS Phương Hạnh trưởng khoa dịch vụ D3 PSHN thấy BS đỡ cho mấy người ở cơ quan mình uy tín, khám thai nhẹ nhàng cẩn thận.

Mr_comeback
07-20-2013, 11:36 AM

4. Bác sĩ Tuyết Minh

Hjx.bạn sưu tầm được cái list này nhưng có chắc chắn và đảm bảo đây là các bs tốt không vậy

duyen1406
07-22-2013, 02:40 PM
Mình đang theo khám bs Đỗ Thu Hiền ở bv phụ sản HN. Chị ấy nhẹ nhàng, nhanh nhẹn mà có vẻ rất mát tay. Đỡ đẻ cho hầu hết các chị ở cty của tớ :D

giadinhkien
07-22-2013, 03:57 PM
Hjx.bạn sưu tầm được cái list này nhưng có chắc chắn và đảm bảo đây là các bs tốt không vậy

đa số bs thì tốt bạn ạ, còn lại thì vẫn có những cái gọi là rủi ro. Mọi người đưa thông tin để bạn tham khảo, bạn muốn tìm hiểu về ai thì có thể hỏi cụ thể cho rõ hơn.

cugaushop
07-22-2013, 11:49 PM
E khám và sinh bé ở bệnh viện phụ sản tw
Bác sỹ dục à. ( trửơng khoa hiếm muộn)
Lúc sinh song đi siêu âm vết mổ mấy cô y tá nói dc bsĩ mổ lo j nữa hjhh
Thật ra e cũng thấy bs này ok lắm ạ

Dương Tiểu
07-23-2013, 12:21 PM
Mình đang theo bs Thúy 21C Vạn Phúc, nói chung bs nhiệt tình, vui vẻ, khám cũng cẩn thận. Mình đang tham khảo xem sẽ đăng ký đẻ bs nào cho an tâm? Bs Thúy hình như chỉ nhận đẻ mổ thui

Nguyen-Ha
07-23-2013, 09:06 PM
Có chị nào khám cô Hoài (Phụ sản HN) ở pk 387 Kim Mã không ạ? Em theo cô thì thấy cô nhiệt tình nhẹ nhàng, không mắng mỏ. Nhưng có người bảo nên khám 2 nơi. Giờ sao ạ?

vongdautam
07-24-2013, 08:57 AM
xin lỗi cho mình hỏi 1 câu chắc là hơi ngớ ngẩn. mình mới tham gia dien dan lamchame sao thấy các mẹ chủ yếu ở hà nội phải không, mình ở SG không thấy ai ý kiến gì hết nhỉ. mình hồi trước khám GS Nguyễn Duy Tài, đường lê Văn Sỹ, q3.

Có mình ở sg đây, bạn khám ở đó thấy ok kg bạn?

MEBAOCONG
07-24-2013, 09:01 AM
Mình tập 1 khám BS Hưng 35 vạn bảo, đang bâù tập 2 32 tuần theo BS Phương Hạnh trưởng khoa dịch vụ D3 PSHN thấy BS đỡ cho mấy người ở cơ quan mình uy tín, khám thai nhẹ nhàng cẩn thận.
mình cũng đang tính theo bs Hạnh đây, cơ mà mình dự định sinh nhà A cơ, ko bít có được ko?

batgioi
07-24-2013, 09:17 AM
mình cũng đang tính theo bs Hạnh đây, cơ mà mình dự định sinh nhà A cơ, ko bít có được ko?

E định sinh ở viện PSHN hả e? lần này sinh đôi liệu có đẻ thường đc ko?

MEBAOCONG
07-24-2013, 09:20 AM
E định sinh ở viện PSHN hả e? lần này sinh đôi liệu có đẻ thường đc ko?
ui, đứa đầu e đẻ mổ r ùi chị ạ, 2 đứa này chắc chắn pải mổ tiếp thui
e định sinh ở nhà A cho rẻ, cơ mà chưa có kinh nghiệm

ngocbongxinhxan
07-26-2013, 11:04 AM
Em thấy giờ đi đẻ cũng tốn kém lắm , đủ thứ tiền , ...............

Mẹ Nhím yêu
07-26-2013, 12:09 PM
Bầu cả Nhím với Zin, mẹ Nhím đều theo siêu âm bác sĩ Vỹ ở 89B dốc Phụ Sản và Trung Hòa. Chuẩn từ giới tính tới cân nặng các mẹ ạ. Cả 2 bạn mẹ Nhím đều sinh thường và trộm vía cùng cân nặng là 3.6kg!

mai_a
07-27-2013, 02:41 PM
Có ai biết BS sản nào mát tay đỡ đẻ ở SG không? Hồi mình đẻ đứa đầu qua mai mối được BS Minh ở Từ Dũ, vừa phải đóng tiền chọn BS ở BV, lại phải đút tay BS 1tr nữa, nhưng lúc vào nhập viện là người khác khám, sau đó rất đau và trong đó hỏi mình là đã chọn BS chưa? Mình nói tên ra, chắc là họ liên lạc với BS, sau đó rất đau suốt 8 tiếng đồng hồ, đến lúc k đẻ được thì BS xuất hiện và mổ. Nói chung là sau khi mổ thì mình k bị biến chứng j, nói chung là chắc BS mổ tốt nhưng lúc mình chọn BS này thì nghe nói là đỡ đẻ mát tay, ca nào khó qua ổng cũng sinh thường được.
Mình mổ lúc tầm 4h mà nghe người nhà ổng nói BS đi từ túc 12h (tuyệt nhiên k thấy BS đâu từ lúc đau đẻ)
Giờ mình đang chuẩn bị cho tập 2, k biết có mẹ nào có kinh nghiệm về việc này cho mình xin ý kiến:
1. Tập 1 đã mổ rồi thì có nên xin mổ tập 2 luôn cho khỏi bị đau đẻ không? (thú thật là nhớ lại vẫn còn kinh hãi)
2. Có được đang kí mổ đẻ ngay từ đầu không (ở BV nào?) hay vẫn phải trãi qua úa trình đẻ tự nhiên k được mới đến lượt mổ?
3. BS nào mát tay?

Thanks cả nhà!

mai_a
07-27-2013, 02:43 PM
Đúng rồi ý, đẻ đứa đầu cách đây 5 năm là hết nhẵn 7 triệu, ấy là ở Từ Dũ thôi chứ k phải quốc tế jj

tuanmai0080
07-27-2013, 02:45 PM
E oánh dấu sau này bầu bí sẽ cần, tks chủ top .

Me Huy Long
07-28-2013, 10:10 AM
Xin chào các Mẹ!
Đến giờ con mình 2,5 tuổi, mọi viẹc tiêm hay khám theo dõi sức khỏe cũng đều ở đấy cả, tuy chi phí có cao (vợ chồng mình dè sẻn tiết kiệm chút mua bảo hiểm) nhưng nếu đau ốm thì cũng yên tâm không phải chạy đôn chạy đáo lo Bsi.
Chúc các Mẹ hạnh phúc!

Chào bạn

Em mình vừa mới sinh ở BV Việt Pháp đây, ở đây chỉ được mỗi cái dịch vụ thôi chứ về chuyên môn thì ko bằng BV chuyên đầu ngành đâu, vì những ca khó họ ko giải quyết được như trường hợp của em mình, mà Việt Pháp phải mời BS bên C sang hội chẩn. Mình khuyên các mẹ đi đẻ nên vào các BV chuyên như BV TW, BV PS...chứ đừng vào Việt Pháp mà mất nhiều tiền mà ko an tâm nhé. Đẻ ở VP xong họ còn cố mời chào các bà mẹ tiêm chủng trọn gói, khám trọn gói cho bé, mời chào mua bảo hiểm khám bệnh... rất thương mại làm mình khó chịu. Nếu đẻ các BV kia mình quen biết or ko quen mà làm công tác dân vận tốt thì mình vẫn là VIP đấy. Còn bạn trangbeauty là bị CHỒNG NGHIẾN RĂNG đưa sang Việt Pháp đó nên các mẹ cẩn thận.
Vài dòng chia sẻ với các mẹ để có sự lựa chón sáng suốt cho cuộc đẻ để tất cả MẸ TRÒN CON VUÔNG.
Best reagd !

yuumedress
07-28-2013, 10:13 AM
vào đây học hỏi nào.... tập 2 rùi mừ vẫn run lém cơ ạh.

Mẹ Ếch Ộp
07-29-2013, 09:09 AM
Confirm là bác sỹ Sơn ở 167 Lạc Long Quân siêu âm giới tính thai nhi khá chuẩn nhé, mình sa 4d tập 1 bác sỹ bảo con gái, sinh con gái thật. Tập 2 sa bảo con zai, cho xem hàng họ súng ống của con rõ mồn một, đi khám ở bác sỹ hàng tháng theo khám (sa 2d ) thì tới tháng thứ 4 cũng bảo là con zai.
Ngoài ra các mẹ có thể khám ở bác sỹ Đính - viện phụ sản HN.

Em cũng mới siêu âm ở bác sỹ Sơn mốc 12 tuần 6 ngày, bsỹ cũng chuẩn đoán là con trai mà ko dám tin. Nghe các mẹ khen bsỹ Sơn sa chuẩn xác giới tính mà thấy khấp khởi hi vọng quá! ^^

tamtamhat
07-29-2013, 03:37 PM
Đánh dấu sau này cần còn biết chỗ. Thanks các mẹ ^^

huyentong07
08-01-2013, 11:03 AM
MÌnh biết ở phòng khám 35 Vạn Bảo có rất nhiều bác sĩ sản chia nhau khám các ngày.Mình giới thiệu với các mẹ thêm BS Ánh-khám rất tốt cũng ở phòng khám này.Bác sĩ này có tay nghề cao ở BV Phụ sản đấy-và mổ đẻ cũng tốt.Lịch khám vào Thứ 2.4.7.Thứ 2.4 khám buổi chiều,thứ 7 khám buổi sáng.Tel phòng khám 7628999.
Bác sĩ Ánh là PGD BV Phụ Sản và là chủ của phòng khám 35 Vạn bảo-còn các BS kia thuê lại VP đấy.Tuy nhiên toàn là BS có uy tín thôi.Chúc các mẹ như ý nhé

Cảm ơn mẹ nó, em ở Cổ Nhuế, mỗi lần đi khám thai lại phải mò lên tận Triệu Quốc Đạt, xa qua, mẹ nó mách cho phòng khám nay gần hơn bao nhiu ấy nhỉ, hôm sau em qua khám thử xem thế nào còn đăng ký định cư ở đấy lun, hi

meox87
08-01-2013, 02:06 PM
Cảm ơn mẹ nó đã chia sẻ thông tin. Em cũng đánh dấu vào để chuẩn bị săn Ngựa con thì em sẽ khám chỗ bs Phúc cho yên tâm.

Mỗi người 1 ý kiến chị ạ, e đọc khen có chê có. Nhưng mà hình như bây giờ đông nên bs khám sơ sài lắm. Với cả bs P vừa nghỉ hưu nên ai muốn nhờ bs đỡ thì k đc, chỉ khám đc thôi. Ôi e chậm mấy ngày mà hoang mang k biết khám ở đâu, các chị chỉ e với.

Minhhuongdm225
08-01-2013, 06:13 PM
Có bạn nào biết Bác Sĩ Thường ở bệnh viện Hồng Ngọc không ạ, mình muốn đến khám bác nhưng giờ không biết bác còn làm ở viện Hồng Ngọc không nữa, bạn nào biết chỉ mình với

happyhouse_112knguu
08-03-2013, 07:40 PM
may quá vào đây đọc em mới biết được. Em gái của em nó cũng đang định sinh ở bệnh viện việt nhật ạ.Em đang phân vân giữa bác sĩ Phúc và bác sĩ Nhân vì thấy có mẹ khen nhưng cũng có mẹ chê. Như vậy nên chọn bác sĩ nào ạ.

Originalclothing
08-13-2013, 10:23 AM
Sao các mẹ có vẻ thích sinh ở VN nhỉ , em nghe thì cũng thích nhưng AX nói ở C hơi chật nhưng yên tâm hơn nên đành nghe vậy , e tập 1 mổ rồi chắc tập 2 mổ tiếp ở C , tập 1 vì chưa tìm hiểu nhiều nên sinh mổ đúng là khổ quá trời luôn vì quá đông và chật mà, đến tập 2 em muốn tìm 1 bác sỹ và theo ngay từ đầu, có mẹ nào có thấy bác sỹ nào tốt giới thiệu cho em với, em thấy hầu hết các mẹ đều giới thiệu bsỹ ở VN thôi.

đâu phải ai cũng có điều kiện sinh ở nước ngoài, khám bác sĩ nước ngoài hả chị:|

gagiadadai
08-13-2013, 11:15 AM
Em cũng mới siêu âm ở bác sỹ Sơn mốc 12 tuần 6 ngày, bsỹ cũng chuẩn đoán là con trai mà ko dám tin. Nghe các mẹ khen bsỹ Sơn sa chuẩn xác giới tính mà thấy khấp khởi hi vọng quá! ^^

Hay quá, em để 13, 14 tuần đi ra chỗ này sa thử xem là con gì, hihi

MeYHam
08-13-2013, 11:34 AM
Ôi đang mong lại đc như các mẹ. Mình năm ngoái bị lưu hic .....................

cunbong_kfc
08-17-2013, 01:48 PM
đc phòng khám bs Phúc đây sn 19 ngõ 14/4 phương mai
Mình cũng đang khám bs phúc và cảm thấy rất yên tâm về trình độ tay nghề cũng như y đức của bs Phúc. Lúc trước mình cũng khám bs Nhân ngay gần đấy được 1 lần rồi chạy mất dép luôn
E cũng khám toàn bộ và sinh bé đầu bác Phúc đỡ đẻ,giờ cbi tập 2 thì bác nghỉ hưu rồi nhưng vẫn còn chị học trò của bác,tốt lắm ạ.tin tưởng hoàn toàn luôn ạ

cunbong_kfc
08-17-2013, 01:49 PM
may quá vào đây đọc em mới biết được. Em gái của em nó cũng đang định sinh ở bệnh viện việt nhật ạ.Em đang phân vân giữa bác sĩ Phúc và bác sĩ Nhân vì thấy có mẹ khen nhưng cũng có mẹ chê. Như vậy nên chọn bác sĩ nào ạ.

E vote cho bsi Phúc ạ...................

Phương xinh
08-17-2013, 01:58 PM
Bsỹ Tuấn ở Ngõ Huyện chuyển về Hội Vũ lâu rồi.Còn e mang thai và sinh đẻ đều là nhờ bsỹ Hiệp ở Việt Nhật,khá là mát tay và nhẹ nhàng

giadinhkien
08-19-2013, 04:36 PM
Tớ vote cho bác sỹ Chút ở bv PHụ sản HN, phòng khám 21 Trung liệt. Bác chút rất nhiệt tình và tay nghề cao, nói chung là dễ chịu.

gamapyeu
08-19-2013, 09:56 PM
mình vừa vào xem, đọc tranhg này thấy nhiều thông tin bổ ích quá, cảm ơn các mẹ rất nhiều...

trangpooh1987
08-20-2013, 04:30 PM
Em đang khám BSi Phương ở viện Phụ sản HN, nhà chị ấy đối diện cổng viện Y học cổ truyền bộ CA trên đường Lương Thế Vinh.
Chị dâu trưởng nhà e 2 cháu đều qua chị ấy nên được mẹ chồng em tin tưởng lắm.
Em thấy chị ấy nhẹ nhàng..............cũng đông nhưng đi sớm thì vô tư. Em sợ mấy bác hay quát lắm

nuoiduongtamhon
08-20-2013, 04:34 PM
Em vote cho bác sỹ Hưng 35 Vạn Bảo nhé :) Em gái em đi khám ở đấy về thik lắm, cơ mà chờ rất mệt vì đông :(

lynk_myt
08-20-2013, 06:21 PM
Có mẹ nào theo khám Bsi Đính PSHN có pk tại Nguyễn Phúc Lai không a

hongnga21
08-20-2013, 07:59 PM
mình cập nhập thông tin của các mẹ để tư vấn cho một số khách hàng nào

thutrang_5t
08-21-2013, 09:15 AM
Các mẹ ơi, em mới được 10 tuần, mang thai lần đầu chưa có tí kinh nghiệm gì cả. Mẹ chồng em thì ko cho siêu âm nhiều sợ ảnh hưởng đến bé nên ở dưới quê em mới siêu âm được 2 lần thôi ạ. Em nghe nói từ tuần 11-13 thì siêu âm để kiểm tra dị tật thai nhi đúng ko. Em cũng muốn kiểm tra sức khỏe tổng quát của mẹ thì ko biết khám ở đâu. Em ở tỉnh lị xa xôi, muốn lên Hà Nội thì có địa chỉ nào đáng tin cậy ko ạ. Em tham khảo bạn bè thì mỗi người 1 ý cũng chưa tìm được địa chỉ nào. Đọc hơn 70 trang của các mẹ em cũng chưa tìm được chỗ nào khám tổng thể đây. Mong các mẹ tư vấn cho con gà như em :D

Tinamil Nlien
08-21-2013, 10:45 PM
Nhiều bác sĩ tốt nhỉ xem thử 1 người

bao cao su (http://www.shopvochong.com/) , gel bôi trơn (http://shopvochong.vn/gel-boi-tron-am-dao/), đồ chơi tình dục (http://www.shopvochong.com/do-choi-tinh-yeu/), thuốc xuất tinh sớm (http://shopvochong.vn/xuat-tinh-som/), bao cao su gai (http://shopvochong.vn/bao-cao-su-co-gai-gan-bi/), thuốc chữa xuất tinh sớm (http://shopvochong.vn/xuat-tinh-som/thuoc-dieu-tri-xuat-tinh-som-procomil/), kem hồng nhũ hoa (http://shopvochong.vn/thuoc-cho-phu-nu/gel-lam-hong-nhu-hoa-moi-am-ho/), kem làm hồng nhũ hoa (http://shopvochong.vn/thuoc-cho-phu-nu/gel-lam-hong-nhu-hoa-moi-am-ho/), đồ chơi người lớn (http://shopvochong.vn/do-choi-nguoi-lon/) ,bao cao su kéo dài quan hệ (http://shopvochong.vn/bao-cao-su-keo-dai-quan-he/), thuốc vimax (http://shopvochong.vn/xuat-tinh-som/thuoc-tang-cuong-sinh-ly-Vimax-chua-xuat-tinh-som/), bao cao su durex (http://shopvochong.vn/tag/BAO-CAO-SU-DUREX/), đồ mặc nhà (http://www.paltal.vn/san-pham/do-bo-i553/), đồ mặc ở nhà (http://www.paltal.vn/tin-tuc/o-nha-mac-gi-t399/), đồ bộ (http://www.paltal.vn/san-pham/do-bo-i553/), đồ ngủ (http://www.paltal.vn/san-pham/do-ngu-i552/), đồ lót (http://www.paltal.vn/san-pham/do-lot-i555/), thời trang mặc nhà (http://www.paltal.vn/), đồ bộ mặc nhà (http://www.paltal.vn/san-pham/do-bo-i553/), đồ mặc nhà (http://domacnha.info/), đồ mặc ở nhà (http://domacnha.info/), đồ bộ (http://domacnha.info/), đồ bộ nữ (http://domacnha.info/), đồ lót (http://domacnha.info/), thời trang mặc nhà (http://domacnha.info/), đồ bộ mặc nhà (http://domacnha.info/), seo top 1 google (http://www.youtube.com/watch?v=T9Dcio99ZIE), seo google (http://www.youtube.com/watch?v=T9Dcio99ZIE), seo top 3 google (http://www.youtube.com/watch?v=T9Dcio99ZIE), seo top 10 google (http://www.youtube.com/watch?v=T9Dcio99ZIE), seo top (http://www.youtube.com/watch?v=T9Dcio99ZIE), seo tu khoa (http://www.youtube.com/watch?v=T9Dcio99ZIE), seo top 1 google (http://hotcongnghe.com/), seo top 3 google (http://hotcongnghe.com/), seo top 5 google (http://hotcongnghe.com/), seo top 10 google (http://hotcongnghe.com/), seo google (http://hotcongnghe.com/)

vongdautam
08-22-2013, 08:03 AM
Các mẹ ơi, em mới được 10 tuần, mang thai lần đầu chưa có tí kinh nghiệm gì cả. Mẹ chồng em thì ko cho siêu âm nhiều sợ ảnh hưởng đến bé nên ở dưới quê em mới siêu âm được 2 lần thôi ạ. Em nghe nói từ tuần 11-13 thì siêu âm để kiểm tra dị tật thai nhi đúng ko. Em cũng muốn kiểm tra sức khỏe tổng quát của mẹ thì ko biết khám ở đâu. Em ở tỉnh lị xa xôi, muốn lên Hà Nội thì có địa chỉ nào đáng tin cậy ko ạ. Em tham khảo bạn bè thì mỗi người 1 ý cũng chưa tìm được địa chỉ nào. Đọc hơn 70 trang của các mẹ em cũng chưa tìm được chỗ nào khám tổng thể đây. Mong các mẹ tư vấn cho con gà như em :D
đúng là tuần 11-13 (12 là tốt nhất thì phải) đi siêu âm độ mờ da gáy để phát hiện dị tật đó mẹ nó... em ở sg nên kg giúp mẹ nó địa chỉ được... chúc bé yêu mạnh khỏe trong bụng mẹ suốt 9m10d nhé

bonnie0688
08-22-2013, 04:56 PM
đúng là tuần 11-13 (12 là tốt nhất thì phải) đi siêu âm độ mờ da gáy để phát hiện dị tật đó mẹ nó... em ở sg nên kg giúp mẹ nó địa chỉ được... chúc bé yêu mạnh khỏe trong bụng mẹ suốt 9m10d nhé
BS bảo từ 11,4-12,5 là chuẩn nhất bạn nhé. MÌnh đi siêu âm của bs Thực - viện Lão Khoa. Bác này siêu âm kĩ lắm b ạ. Có điều phải đặt lịch trước từ 3 tuần đến 1 tháng cơ

ngophuongan
08-22-2013, 08:23 PM
Ở viện c, mình chỉ biết bác Cương siêu âm cực chuẩn thôi bạn à!!!!!!!!!1

ngophuongan
08-22-2013, 08:24 PM
Siêu âm bác sĩ Cường cũng chuẩn mà bạn ơi!!!!!!!!!!!!!!!!!1
BS bảo từ 11,4-12,5 là chuẩn nhất bạn nhé. MÌnh đi siêu âm của bs Thực - viện Lão Khoa. Bác này siêu âm kĩ lắm b ạ. Có điều phải đặt lịch trước từ 3 tuần đến 1 tháng cơ

thutrang_5t
08-22-2013, 08:41 PM
mẹ cháu có số điện thoại của bác sĩ Thực ko ạ :D

thutrangtnq
08-23-2013, 03:43 PM
Các bác sĩ này có thật sự uy tín không mất chị?có nhiều ý kiến trái chiều quá!

tomchua2011
08-24-2013, 11:01 AM
Em gái mình cũng mới mang bầu, hỏi mình tư vấn mà quả thật mình thấy ai cũng có người khen người chê. Hoang mang không biết tin vào đâu, đi để giờ mang theo bao nỗi lo, hic

Originalclothing
08-26-2013, 01:24 PM
hn e đi khám lần đầu ở 125 Thái Thịnh, siêu âm 2D, khám, xét nghiệm các kiểu. Chắc do đến sớm xếp số nên k phải chờ lâu. Em thấy phòng ốc sạch sẽ, trang thiết bị hiện đại, thích nhất khoản lấy máu cực nhanh và nhẹ nhàng( vì e sợ lấy máu nhất), giá cả cũng ok, tư vấn cũng được. Nói chung ai mới có đi khám ở đây cũng khá đc, hihi
12W e đi khám bs Thực cho yên tâm, vì thấy bảo phải đo độ mờ da gáy phải k các mẹ?

hongnga21
08-26-2013, 10:02 PM
BS bảo từ 11,4-12,5 là chuẩn nhất bạn nhé. MÌnh đi siêu âm của bs Thực - viện Lão Khoa. Bác này siêu âm kĩ lắm b ạ. Có điều phải đặt lịch trước từ 3 tuần đến 1 tháng cơmình đồng ý với ý kiến của mẹ này à . bác sỹ thực thì khỏi nói nhẹ nhàng và lại ất nhiệt tình siêu âm cũng chuẩn nữa chứ chit tội phải đăng ký trước hơi lâu à

hongvangf
08-27-2013, 07:24 AM
Em gái mình cũng mới mang bầu, hỏi mình tư vấn mà quả thật mình thấy ai cũng có người khen người chê. Hoang mang không biết tin vào đâu, đi để giờ mang theo bao nỗi lo, hic

Kinh nghiệm mình thì cứ tư tưởng thoải mái, ko cần phải quá kén chọn bs đâu. Lo lắng quá lại ảnh hg em bé bạn ah! Mình toàn sa ở PK 56 HBT, mốc 32w thì sa ở 125 Thái Thịnh để biết giới tính, hi.

nguyễn phan anh
08-27-2013, 07:46 AM
Kinh nghiệm mình thì cứ tư tưởng thoải mái, ko cần phải quá kén chọn bs đâu. Lo lắng quá lại ảnh hg em bé bạn ah! Mình toàn sa ở PK 56 HBT, mốc 32w thì sa ở 125 Thái Thịnh để biết giới tính, hi.

em đồng ý với ý kiến của mẹ này cần cái tư tưởng thoải mái nhất đóa ah

mattroicuabe144
08-27-2013, 09:53 AM
cho em học hỏi các mẹ nhé ..............................

maiyeuem92
08-31-2013, 09:29 PM

4. Bác sĩ Tuyết Minh

Thông tin của bạn thật hữu ích , mọi người tham khảo?

gialinhhl84
09-01-2013, 11:20 AM
chị mình cũng sắp tới ngày vượt cạn, đọc được bài này thật là bổ ích

maitienthanh
09-04-2013, 09:26 AM
E đang cần tìm mấy viện sản ở hà nội mà chả biết à hichic

Metieuty
09-04-2013, 10:55 AM
Có bs Trâm ở Lê Văn Thiêm và bs Vỹ ở Trung Hòa nữa các mẹ ạ! Chị Trâm thì pk k quá đông, thoáng mát,máy sa cũng rõ! Bác Vỹ thì hơi bị đông, mất nửa buổi mới đến lượt

nguyenphuonglan23
09-05-2013, 10:00 AM
Em cũng mới mang bầu có gì mong được học hỏi cùng mẹ nó nhé

nguyenthuy666
09-06-2013, 04:34 PM
1.Bs Tân Sinh
21 Nguyễn Công Hoan
2, Bs Chương
15 Liên Trì

mamanlola
09-07-2013, 11:42 AM
Mẹ nào có đt của Bs ở viện 354 cho mình xin với nhé....

glucosamine_schiff
09-09-2013, 04:26 PM
bài viết rất hưu ích.thanks bạn nhé