PDA

View Full Version : Danh sách các bác sĩ sản tốt

Pages : [1] 2 3 4 5

Huong Ngoc Lan
06-17-2005, 03:58 PM
Mình đã đọc qua 1 số bài viết của các bạn & đã ghi lại được 1 số bác sĩ khoa sản ở Hà Nội có thể khám & theo dõi cho mẹ & bé từ A-Z. Mình xin tổng hợp ở đây nhưng mình chưa đi khám bác sĩ nào cả nên ai đã có kinh nghiệm & đã từng khám ở các bác sĩ này rồi thì cho ý kiến đánh giá nhận xét về từng bác sĩ nhé . Ai có danh sách bổ sung thì thêm vào giúp mình nhé:

1. Bác sĩ Khắc Liêu - Chuyên nội tiết khoa sản ở BV C (đã nghỉ hưu)
Địa chỉ: 16, ngõ 51, Nguyễn Viết Xuân
Tel: 5653009

2. Bác sĩ Nhân - Bệnh viện Việt Nhật
Địa chỉ: 103D3 Phương Mai (Phố Lương Đình Của)
Tel: 0913233591

3. Bác sĩ Tuấn - Phó khoa sản BV C
Địa chỉ: 38 Ngõ Huyện

4. Bác sĩ Tuyết Minh
Địa chỉ: 49 Bát Đàn

5. Bác sĩ Thuý - BV Phụ sản
Địa chỉ: 35 Vạn Bảo

6. Bác sĩ Sinh - Phó khoa sản BV Việt Nhật
Địa chỉ: Nguyễn Công Hoan (phòng khám)

7. Y tá trưởng Vân - Khoa Kế hoạch hoá GĐ BV Phụ sản
Địa chỉ: 64 Hàng Đường
Tel: 9282199

Thực ra mình cũng chỉ sưu tầm của các bạn nên thông tin không được đầy đủ lắm . Các bạn nào có thêm thông tin thì bổ sung nhé .

Mama dai tong quan
07-04-2005, 03:38 PM
có ai biết bác sĩ mổ có kinh nghiệm ở BV C không? mình chắc phải sinh mổ rồi. Ai biết chỉ giùm mình nhé.

thuhien
07-04-2005, 10:48 PM
Mama dai tong quan ơi, em cũng sinh mổ ở BV C đây. Nhưng lâu quá rồi nên quên tên bác sĩ. Em không quen bác sĩ mổ này, nhưng em có khám thai ở Trung tâm khám Vĩnh Hà 55 B Hàng Cót, bác sĩ khám thai Hoa HỒng giới thiệu hộ (vì thấy mình hồi đó trẻ con quá nên bác thương :twisted: ). Nếu được, chị thử qua đó khám thai và hỏi bác sĩ luôn. Bác sẽ hướng dẫn làm thủ tục đầy đủ. Em nhớ hồi đó, khi mẹ tròn con vuông, bác còn đến tận phòng để thăm hai mẹ con cơ.

hang
07-05-2005, 07:42 PM
MÌnh biết ở phòng khám 35 Vạn Bảo có rất nhiều bác sĩ sản chia nhau khám các ngày.Mình giới thiệu với các mẹ thêm BS Ánh-khám rất tốt cũng ở phòng khám này.Bác sĩ này có tay nghề cao ở BV Phụ sản đấy-và mổ đẻ cũng tốt.Lịch khám vào Thứ 2.4.7.Thứ 2.4 khám buổi chiều,thứ 7 khám buổi sáng.Tel phòng khám 7628999.
Bác sĩ Ánh là PGD BV Phụ Sản và là chủ của phòng khám 35 Vạn bảo-còn các BS kia thuê lại VP đấy.Tuy nhiên toàn là BS có uy tín thôi.Chúc các mẹ như ý nhé

Mama dai tong quan
07-12-2005, 05:18 PM
cám ơn bạn thuhien nhé, nhưng hiện giờ mình đã khám ở bác sĩ Minh BVC rồi. Thôi thì hôm sau đi khám mình hỏi bác sĩ luôn nhỉ.

mamamy
07-27-2009, 06:26 PM
Ui trời, các mẹ ơi! Mình đến khám bác sỹ Nhân một lần rồi chạy mất dép luôn. Bác sỹ này y đức và chuyên môn vào loại kém nhất BV Việt Nhật. Chỉ được cái dẻo mồm để lấy tiền thôi. Các mẹ đừng có đến khám ở phòng khám này mà tiền mất tật mang đấy chứ tốt gì đâu..

skyshiptk
07-27-2009, 10:02 PM
Mình có chị bạn đăng ký đẻ dịch vụ ở viện Phụ Sản HN, chọn bác sĩ, chẳng nhớ là bác sĩ nào nữa. Nhưng hôm chị ấy đẻ, gọi mãi bác sĩ ấy mới đến. Mình đang định đẻ ở PS HN, nhưng nếu cũng ở trong trường hợp bác sĩ mình đăng ký mà hôm đẻ đi vắng thì giải quyết thế nào hả các mẹ? , vì các bác sĩ khác thì nhiều khi đăng ký ai thì người ta cho chờ bác sĩ ấy.

metramcoi
07-28-2009, 12:49 AM
chẳng biết mọi ng thế nào, còn e thì trung thành với bs Phúc ở bv Việt Nhật, tập 1 ngon lành rùi, tập 2 cũng sẽ vẫn cô P và bv VN. cô Phúc là bs Chuyên khoa 2 - Phó khoa sản, cô và bs Hùng - trưởng khoa cùng mở 1 phòng khám ở Phương Mai, e k nhớ đ/c chỉ nhớ đg đi thui..........

yeubee
07-28-2009, 04:09 PM
đc phòng khám bs Phúc đây sn 19 ngõ 14/4 phương mai
Mình cũng đang khám bs phúc và cảm thấy rất yên tâm về trình độ tay nghề cũng như y đức của bs Phúc. Lúc trước mình cũng khám bs Nhân ngay gần đấy được 1 lần rồi chạy mất dép luôn

mẹ Tí Tom
07-28-2009, 04:17 PM
Ui trời, các mẹ ơi! Mình đến khám bác sỹ Nhân một lần rồi chạy mất dép luôn. Bác sỹ này dê cụ lắm, toàn bắt mình kéo quần chíp xuống sâu để nhìn và chuyên môn vào loại kém nhất BV Việt Nhật. Chỉ được cái khéo mồm để lấy tiền xong là bỏ mặc người bệnh thôi. Các mẹ đừng có đến khám ở phòng khám này mà tiền mất tật mang đấy chứ tốt gì đâu..

Ối giời ơi, nghe mẹ nó nói mà tớ vã mồ hôi hột 0oo, [-o< may mà đợt đó con bạn tớ giới thiệu tớ ko đi, phuùuuuuuuuu

meinxinh
07-28-2009, 05:14 PM
Mình có chị bạn đăng ký đẻ dịch vụ ở viện Phụ Sản HN, chọn bác sĩ, chẳng nhớ là bác sĩ nào nữa. Nhưng hôm chị ấy đẻ, gọi mãi bác sĩ ấy mới đến. Mình đang định đẻ ở PS HN, nhưng nếu cũng ở trong trường hợp bác sĩ mình đăng ký mà hôm đẻ đi vắng thì giải quyết thế nào hả các mẹ? , vì các bác sĩ khác thì nhiều khi đăng ký ai thì người ta cho chờ bác sĩ ấy.

cũng tùy thôi mẹ nó ah! Tớ cũng sinh mổ ở Phụ Sản HN đây! Bác sỹ Khải nhé, bác này mổ tốt lắm, còn mở phòng khám riêng hay không thì bây giờ tớ không biết, hồi trước thì không đt của Bác Khải đây: 0913228042.

metramcoi
07-28-2009, 11:07 PM
Mình cũng đang khám bs phúc và cảm thấy rất yên tâm về trình độ tay nghề cũng như y đức của bs Phúc. Lúc trước mình cũng khám bs Nhân ngay gần đấy được 1 lần rồi chạy mất dép luôn

nhà nỳ máu nhỉ, thấy avatar bé còn nhỏ mà đã chiến đấu típ rùi..phục ghê :rolleyes:...hay mê cô Phúc quá nên thích đẻ.........hiiii

mecutit90
07-30-2009, 11:09 PM
Các mẹ nói đúng đấy mình có chị bạn làm ở bệnh viện Bạch mai nói rằng bác sỹ Phúc chuyên môn giỏi và y đức tốt lắm, hình như cô ấy đi tu nghiệp ở Pháp về thì phải còn bác sỹ Nhân thì chuyên môn và y đức tồi lắm. (Nghe nhiều người nói lắm) - Tập một mình không biết nên có một lần đến khám ở phòng khám của bác sỹ Nhân nhưng khám xong mới thấy hoảng hồn, phòng khám thì chật chội, lộn xộn, không chuyên nghiệp. Chẳng có vẻ gì là phòng khám và không có người phát số gì cả mạnh ai nấy vào cứ như làm chui ý, bên trong có mỗi bác sỹ với mình nên càng hoảng sợ, nhỡ có bề gì thì biết kêu ai..Đã vậy lại chả biết gì toàn nói lăng nhăng. Sau lần đấy mình cũng chạy tuột dép luôn. Sau đó sang khám ở phòng khám của bác sỹ Hùng và cô Phúc thì yên tâm luôn..hú vía hú vía...ihiiii

hà thành
08-03-2009, 02:17 PM
Em chỉ thích khám bác sĩ nữ thôi. Ai biết phòng khám bs Phúc ở đâu cho em xin địa chỉ với.

metramcoi
08-03-2009, 03:23 PM
Em chỉ thích khám bác sĩ nữ thôi. Ai biết phòng khám bs Phúc ở đâu cho em xin địa chỉ với.

ở đây này bạn ơi.................... :D

Mình cũng đang khám bs phúc và cảm thấy rất yên tâm về trình độ tay nghề bs Phúc. Lúc trước mình cũng khám bs Nhân ngay gần đấy được 1cũng như y đức của lần rồi chạy mất dép luôn

phuongvynd
08-03-2009, 04:19 PM
Mình thì thấy bác sỹ Khanh ở Việt nhật vừa có đức vừa có tài . 2 lần mình sinh mổ em bé đều do bác sỹ khám từ đầu và mổ luôn . Lần đầu, mình bị rau tiền đạo, liên tục phải vào viện, bác sỹ đều theo dõi cho mình rất chu đáo . Sau khi mổ xong, không những gửi y tá chăm sóc mình mà ngày nào bác sỹ cũng đến khám và động viên. Hầu hết các y tá và hộ lý khi biết bác sỹ Khanh mổ cho mình cũng nói là được bác sỹ Khanh mổ cho là nhất rồi . Đấy là ý kiến chủ quan và kinh nghiệm của mình sau 2 lần bầu bì khó khăn phải mổ . Đặc biệt, bác sỹ chỉ khám, kê đơn thuốc (nếu cần) nhưng không bán tại nhà .
NOTES: Các bà bầu chú ý nhé ! Đợt này, Mead Jonson đang có chương trình tặng sữa và sách hướng dẫn chăm sóc em bé tại phòng khám của bác sỹ Khanh .

nhimxu_8479
08-04-2009, 09:10 AM
Mình cũng đang khám của bác sĩ Phúc đây, đúng là cô ấy rất nhiệt tình, nhẹ nhàng chuyên môn lại cáo nữa nên rât yên tâm.

mecuasu
06-21-2011, 01:41 PM
Cho mình hỏi chỗ phòng khám của BS Phúc bây giờ là có siêu âm gì?Mầu?hay đen trắng nhỉ?Cũng đang muốn hỏi để sắp tới đến khám và mình cũng muốn sinh ở VN tập 2 mà.

monamour1905
06-21-2011, 01:45 PM
Giờ em mới đang chuẩn bị cho tập 2 nên oánh dấu danh sách này khi bầu bí và sinh
thanks chu top

MeChickin
06-21-2011, 01:58 PM
Đánh dấu .

ỉnxinhngoan
06-21-2011, 02:13 PM
Mình có nghe nói bsỹ Nguyệt BV Phụ sản HN mổ đẻ rất mát tay, hiện mình đang theo khám ở 23 Cát Linh. Mẹ nào có thông tin share thêm giùm với nha. Thanks.

Morin133
06-21-2011, 03:36 PM
Mình đang khám ở phòng khám của bác sỹ Hồng ở Thiền Quang, có mẹ nào đã từng khám ở đây chưa ạ?

anhcuZin
06-21-2011, 03:51 PM
tớ trước theo bác sỹ Phúc - Việt Nhật. phòng khám ở Phương Mai. Tớ theo từ lúc thai 5 tuần đến lúc bác đỡ đẻ cho luôn. Tớ thấy cô ấy nhiệt tình và tâm lý lắm, tất nhiên là chuyên môn fai ok rồi. Nhà tớ mấy chị em đều theo Cô từ lúc bắt đầu mang bầu tới khi sinh luôn. Số ĐT của cô Phúc đây 0913028658 hoặc tiện nhất là contact với em Lan là y tá phòng khám để hẹn lịch khám, số của em Lan 0948566814

Mẹ_của_Sóc
06-21-2011, 04:06 PM
Có mẹ nào khám bs Tân Sinh (Việt Nhật) ở Nguyễn Công Hoan không? Mình đang khám cô ấy, thấy cũng khám cẩn thận lắm. Mỗi tội chờ đợi lâu thôi.

hangptt2711
06-21-2011, 04:14 PM
cả nhà có ai biết bs nào tư vấn cả lúc chuẩn bị có bầu không? bs phúc chắc là có tư vấn nhỉ

cunhatmit
06-22-2011, 10:10 AM
Mình có nghe nói bsỹ Nguyệt BV Phụ sản HN mổ đẻ rất mát tay, hiện mình đang theo khám ở 23 Cát Linh. Mẹ nào có thông tin share thêm giùm với nha. Thanks.
http://www.**************/forum/f92/sieu-am-13-tuan-thai-vo-so-rat-mong-cac-me-giup-do-739000/
Chị ơi chị vào bên WTT đọc cái này xem nhé! Mẹ này theo dõi thai ở pk của BS Nguyệt 23 Cát Linh đấy chị ạ! Em đọc mà sợ luôn!

anhcuZin
06-22-2011, 02:11 PM
cả nhà có ai biết bs nào tư vấn cả lúc chuẩn bị có bầu không? bs phúc chắc là có tư vấn nhỉ
Nếu bạn muốn bs Phúc tư vấn trước khi có bầu thì cứ đến phòng khám khám sức khỏe tổng quát rồi cô ấy sẽ tư vấn luôn cũng được.

lazymeo
06-22-2011, 03:01 PM
Đánh dấu để cho tập 2 thôi ah.

MamaChoe
06-22-2011, 03:48 PM
Em cũng đang khám ở phòng khám Tâm Hương - Phương Mai nhưng không phải khám bác sĩ Phúc mà là khám bác sĩ Dậu. Các mẹ có nghe nói về bác sĩ này chưa?

meid308
06-22-2011, 05:06 PM
Có mẹ nào khám bs Tân Sinh (Việt Nhật) ở Nguyễn Công Hoan không? Mình đang khám cô ấy, thấy cũng khám cẩn thận lắm. Mỗi tội chờ đợi lâu thôi.
cho tớ hỏi khám bác Sinh thì lịch khám ntn?? địa chỉ cụ thể, đăng ký khám thế nào hả bạn?? mình tiền sử thai lưu nên đang muốn tìm 1 bsi đeer theo dõi

Mẹ_của_Sóc
06-24-2011, 01:50 PM
Khám bs Sinh thì phải đăng ký trước (lần đầu tiên) lâu lắm mẹ nó ạ, bạn cứ đăng ký trước càng sớm càng tốt, ít nhất là trước nửa tháng. Sau đó thì trong sổ khám cô ấy sẽ hẹn lại các lần sau thì cứ thế đăng ký theo đỡ mất công hơn. Bs khám vào chiều T3 và T5 hàng tuần, từ khoảng 4h chiều đến khoảng 7h hay 7h30 thì phải, và khám vào sáng T7 nữa. Các ngày giờ khác là bs Dung khám. Phòng khám ở 21 Nguyễn Công Hoan, ngoài cửa có treo biển.

Tớ mới khám bs Sinh được khoảng 3-4 lần, cảm nhận là khám kỹ, nhẹ nhàng, thái độ thì hơi lạnh một chút nhưng minh hỏi gì cũng trả lời tường tận. Nói thật tớ cũng không hiểu tại sao mọi người lại khám ở đấy (tất nhiên trừ những người muốn sinh ở Việt Nhật) vì tớ được một em cùng cty giới thiệu, lại ngay gần cty tớ nên khám- ý tớ là tớ không hiểu bs có ưu điểm gì nổi trội- vd như BS Xuân Lan là chuyên chữa vô sinh hiếm muộn chẳng hạn (tất nhiên là bs chắc chắn là có rồi, chỉ do mình chưa biết thôi) mà nhiều người khám thế và phải đăng ký lâu như vậy mà giá khám cũng khá đắt (200k/lần chưa kể siêu âm 180k là riêng) mẹ nó có biết không? Tớ thích vì cô ấy khám cho tớ cẩn thận và nhẹ nhàng, có vẻ rất có trách nhiệm thôi. Hỏi em làm cùng vì sao nó chọn ở đấy nó cũng bảo bạn nó giới thiệu bảo tốt, chứ cũng không biết tại sao :) . Tớ thì định sinh ở Việt Pháp chứ không định sinh ở Việt Nhật.

ỉnxinhngoan
06-27-2011, 10:01 AM
http://www.**************/forum/f92/sieu-am-13-tuan-thai-vo-so-rat-mong-cac-me-giup-do-739000/
Chị ơi chị vào bên WTT đọc cái này xem nhé! Mẹ này theo dõi thai ở pk của BS Nguyệt 23 Cát Linh đấy chị ạ! Em đọc mà sợ luôn!
Ko hiểu sao mình ko mở đc link của bạn đưa.

cunhatmit
06-29-2011, 12:56 PM
Chị ơi chị vẫn chưa vào được link em đưa à? Máy em thì vẫn vào được chị ạ! Vì chị đang theo dõi thai ở BS Nguyệt nên em đang mong chị vào đọc tin của em để còn biết thông tin quan trọng ấy! Chị vào wtt theo cách này xem có đọc được ko nhé!
************** -> Diễn đàn -> BÀN TRÒN WEB TRẺ THƠ -> BÀ MẸ MANG THAI -> Mang thai - Chuẩn bị sinh -> Siêu âm 13 tuần, thai vô sọ, rất mong các mẹ giúp đỡ

cunhatmit
06-29-2011, 01:05 PM
Chị ơi em vừa vào wtt để tìm lại top đó và kéo nó lên trang đầu tiên cho chị dễ tìm rồi đó!

tieulongtltq
07-02-2011, 11:21 AM
Em nghe nói siêu âm ở Thái Thịnh tốt, có mẹ nào biết thông tin ko ạ? Mách em mới, em chưa đi siêu âm lần nào, và giờ mới là em bé đầu tiên ạ?

giangnhi
07-02-2011, 12:45 PM
e bg bầu lần 2 rồi.lần đầu e bầu khám ở BV phụ sản.chưa có kinh nghiêm lại gặp các bác sĩ vớ vẩn,.e bị rỉ ối, thế mà khám bảo là không sao,nước ối nhiều.e yên tâm ve nhà hum sau vào cấp cứu luôn. phải đẻ non,lúc đấy e mới hơn 6 tháng nên ko sống đc.lần này rút kinh nghiệm.e muốn tìm 1 bác sĩ riêng có chuyên môn để theo dõi từ đầu luôn.nên các mẹ biết ở đâu thì chỉ cho e nhé

phuongedu
07-02-2011, 12:56 PM
Ui trời, các mẹ ơi! Mình đến khám bác sỹ Nhân một lần rồi chạy mất dép luôn. Bác sỹ này y đức và chuyên môn vào loại kém nhất BV Việt Nhật. Chỉ được cái dẻo mồm để lấy tiền thôi. Các mẹ đừng có đến khám ở phòng khám này mà tiền mất tật mang đấy chứ tốt gì đâu..

Chủ top nên note vào bsi này ở trang 1, vì mình thấy nhiều mẹ kêu bác sĩ này lắm, nên tránh thì hơn, tự nhiên mang nỗi niềm khó tả cho các mẹ, hic

phuongedu
07-02-2011, 01:03 PM

Trước mình cũng hay giới thiệu bác sĩ này cho mọi người vì bạn mình được bác sĩ ấy thăm khám lần 1 rất ok. Nhưng lần 2, đã nhờ vả, bạn mình còn là phóng viên đài truyền hình nữa, vậy mà rồi đến khi vào viện phụ sản, cô này né bác sĩ khác trong bv, thế là để kệ bạn mình, tự nhiên 1 ông khác mổ, suýt chết hụt, cứ nghĩ đến vụ đó mà tớ lại thấy sôi tiết, từ đó chả bao giờ tớ giới thiệu cô này nữa cả.

Năm 2004 bạn tớ đẻ, cũng phải nộp tiền yêu cầu cô ấy mổ, cô ấy vào mổ bình thường, vậy mà 2008, bỏ bạn tớ, ông kia ông í mổ, chả biết thế nào mà ko cầm được máu, phải khâu lại, đặt ống trong bụng, 48h sau mổ lại, bạn tớ lần đó đúng là chết hụt đấy. nhà nó ko mạnh thì chắc chết, vì họ hạnh họe ko cho truyền máu bắt thế này thế kia...... Mà lý do cô ấy từ chối vào mổ, rất dở hơi, kêu là nhiều bệnh nhân hen ở nhà, ko bỏ được....... ghét thế ko biết, bác sĩ gì mà thế.

minhtam85
07-02-2011, 01:46 PM
Mình đã đọc qua 1 số bài viết của các bạn & đã ghi lại được 1 số bác sĩ khoa sản ở Hà Nội có thể khám & theo dõi cho mẹ & bé từ A-Z. Mình xin tổng hợp ở đây nhưng mình chưa đi khám bác sĩ nào cả nên ai đã có kinh nghiệm & đã từng khám ở các bác sĩ này rồi thì cho ý kiến đánh giá nhận xét về từng bác sĩ nhé . Ai có danh sách bổ sung thì thêm vào giúp mình nhé:

4. Bác sĩ Tuyết Minh

Thực ra mình cũng chỉ sưu tầm của các bạn nên thông tin không được đầy đủ lắm . Các bạn nào có thêm thông tin thì bổ sung nhé .

Mình hay khám bsi Sinh, nhưng cũng biết thêm là bác sĩ Hợp BV Việt Pháp tốt nữa - anh Cường bs C thì thôi... rồi... ;)

minhtam85
07-02-2011, 01:49 PM
Khám bs Sinh thì phải đăng ký trước (lần đầu tiên) lâu lắm mẹ nó ạ, bạn cứ đăng ký trước càng sớm càng tốt, ít nhất là trước nửa tháng. Sau đó thì trong sổ khám cô ấy sẽ hẹn lại các lần sau thì cứ thế đăng ký theo đỡ mất công hơn. Bs khám vào chiều T3 và T5 hàng tuần, từ khoảng 4h chiều đến khoảng 7h hay 7h30 thì phải, và khám vào sáng T7 nữa. Các ngày giờ khác là bs Dung khám. Phòng khám ở 21 Nguyễn Công Hoan, ngoài cửa có treo biển.

Tớ mới khám bs Sinh được khoảng 3-4 lần, cảm nhận là khám kỹ, nhẹ nhàng, thái độ thì hơi lạnh một chút nhưng minh hỏi gì cũng trả lời tường tận. Nói thật tớ cũng không hiểu tại sao mọi người lại khám ở đấy (tất nhiên trừ những người muốn sinh ở Việt Nhật) vì tớ được một em cùng cty giới thiệu, lại ngay gần cty tớ nên khám- ý tớ là tớ không hiểu bs có ưu điểm gì nổi trội- vd như BS Xuân Lan là chuyên chữa vô sinh hiếm muộn chẳng hạn (tất nhiên là bs chắc chắn là có rồi, chỉ do mình chưa biết thôi) mà nhiều người khám thế và phải đăng ký lâu như vậy mà giá khám cũng khá đắt (200k/lần chưa kể siêu âm 180k là riêng) mẹ nó có biết không? Tớ thích vì cô ấy khám cho tớ cẩn thận và nhẹ nhàng, có vẻ rất có trách nhiệm thôi. Hỏi em làm cùng vì sao nó chọn ở đấy nó cũng bảo bạn nó giới thiệu bảo tốt, chứ cũng không biết tại sao :) . Tớ thì định sinh ở Việt Pháp chứ không định sinh ở Việt Nhật.

Hihi, mẹ này cũng giống tớ đấy, tớ sinh ở VP nhưng cũng khám cô Sinh, đúng thế cô hay lạnh nhưng cũng cẩn thận, nói thêm là chuyên môn khá tốt và uy tín nên mình chọn khám cô Sinh - 2 đứa nhà mình đều khám ở đây.
Công nhận giá khám hơi max chút nhưng ko phải chen nhau bẹp ruột... như các nơi khác mẹ nó nhỉ.
Mình đã khám mấy nơi, anh Ánh, Anh Hưng Vạn Bảo, rồi 65 hai Bà Trưng - rồi cô Dung hay cô gì ở gác 2 Hàng Bông.... nói chung khám được 1 lần rồi mình ko dám trở lại nữa... hãi..

phuongedu
07-02-2011, 07:48 PM
Bác sĩ của mình là bác sĩ Nguyễn Bích Hiền, trước là trưởng khoa sản bệnh viện E, các bạn có thể search google là ra thông tin bác í, tớ được biết, giờ bác í khám và mổ tại 3 địa chỉ sau, tùy ngày, ai cần thì có thể đt hỏi xem lịch bác ấy đang khám ở đâu 0913572742
1. BV Hồng Ngọc
2. BV Trí Đức
3. Phòng khám 79 Phủ Doãn, gần bv Việt Đức.

Đều là các bênh viện, phòng khám mời bác ấy khám chứ ko phải phòng khám riêng của bác sĩ nhé, nên cần thì alo hỏi xem bác ấy khám ở đâu.

đĩa thể dục
07-02-2011, 11:15 PM
Có mẹ nào ở SG ko ah, các mẹ up 1 số danh sách bác sĩ cho mọi người cũng tham khảo ah, em cũng đang cần tham khảo chuẩn bị ah

meyeutiti.com
07-02-2011, 11:57 PM
Oài, nhà mình từ dì mình đến cô mình, chị mình, mình nữa. tất tần tật các bà đẻ nhà toàn theo bác Nhân này hết, ai cũng khen mờ. Tớ thấy bác này khám nhẹ nhàng cẩn thận, dự kiến cũng chuẩn chỉ mỗi tội là thù lao hơi cao, ực. Tớ thì tớ thèm dc đẻ ở Việt để có bác Nhân cho yên tâm thì ko dc. Theo khác bác ấy rồi lại phải đẻ trong Hà Đông

meyeutiti.com
07-02-2011, 11:58 PM
Có mẹ nào ở SG ko ah, các mẹ up 1 số danh sách bác sĩ cho mọi người cũng tham khảo ah, em cũng đang cần tham khảo chuẩn bị ah
Bà bầu này thức khuya thế, ko tốt cho bé đâu nhé

phuonghanh2001
07-03-2011, 09:38 AM
Bác sỹ Phúc có phòng khám ở Phương Mai mà các mẹ nói, có phải là bác Trần Thị Phúc trước là trưởng khoa sản bv PS TW không??? Giờ bác ấy đã nghỉ hưu, và cũng có mở phòng khám tại nhà ở Mỹ Đình. Em thấy trung tên nên em hỏi thử xem sao???

cu Trí
07-04-2011, 11:05 AM
ko phải đâu mẹ nó ạ, bsỹ Phúc ở Phương Mai là Lê Vĩnh Phúc, bác sỹ làm ở Việt Nhật bạn ạ.

hangptt2711
07-04-2011, 11:31 AM
ko phải đâu mẹ nó ạ, bsỹ Phúc ở Phương Mai là Lê Vĩnh Phúc, bác sỹ làm ở Việt Nhật bạn ạ.

bác sỹ phúc có khám phụ khoa ko nhỉ. hic... mình chuẩn bị mang bầu nên muốn đến khám xem thế nào

phamtuyetmai81
07-04-2011, 11:59 AM
Oài, nhà mình từ dì mình đến cô mình, chị mình, mình nữa. tất tần tật các bà đẻ nhà toàn theo bác Nhân này hết, ai cũng khen mờ. Tớ thấy bác này khám nhẹ nhàng cẩn thận, dự kiến cũng chuẩn chỉ mỗi tội là thù lao hơi cao, ực. Tớ thì tớ thèm dc đẻ ở Việt để có bác Nhân cho yên tâm thì ko dc. Theo khác bác ấy rồi lại phải đẻ trong Hà Đông
Hehe, mẹ nó đừng có mà theo BS Nhân khi đẻ, tớ bị dính và sau này ai hỏi cũng bảo tránh xa anh này ra. Từ hồi 12 tuần tớ đã theo khám anh này, đi khám thì cũng thấy nhẹ nhàng, thoải mái, thấy rất ok. Thế mà tới khi tớ sinh, đúng vào hôm anh ý trực cơ ạ, tớ bị vỡ ối ừ 6h sáng, vào viện gọi cho anh ý, anh ý bảo tới khám cho mình luôn rồi sẽ bố trí cho mổ (vì tớ sinh đôi, đã đăng ký mổ với anh ý ngay từ đầu rồi). HIc, anh ý tới khám và bảo thai nhỏ không cần mổ, tiêm thuốc đẻ thường. Nhà tớ không ai đồng ý, anh ý cứ đi đi lại lại suốt chả thèm khám tiếp cho tớ, tớ đi gặp mấy lần nói mãi là mổ cũng không đồng ý, đến lúc chồng tớ cáu quá chạy ra nói anh ý mới đồng ý để mổ (trong khi đó trước khi sinh anh ý cũng bảo là phải mổ,hic). Cuối cùng anh ý sắp xếp lịch cho tớ mãi 3h45 mới bắt đầu mổ làm mình vừa bị đau đẻ, vừa bị đau mổ mất gần 10h, hic, may mà con không có vấn đề gì. Khi leo lên bàn mổ, lấy con ra rồi y tá cân, anh ý mới thốt ra là tôi theo dõi cô này từ mười mấy tuần mà không ngờ con lại to thế (cũng phải nói là anh ý siêu âm khá chuẩn, trước 1 tuần con tớ là 2,8 và 2,9kg, lúc đẻ là 2,9kg và 3kg). Mổ xong ra gọi ngay chồng tớ vào để lấy phong bì và mở ra xem trước mặt luôn. Hic, tớ sợ luôn anh này, chắc có lẽ phải đưa phong bì trước chắc đã được mổ luôn lúc mới vào viện (trong khi trước khi sinh 1 tuần, tớ đã đến nói là anh cố gắng giúp, hết bao nhiêu em sẽ gửi....). Sợ những người như thế này lắm nên tớ cứ bảo mọi người tránh xa.

MeChickin
07-04-2011, 04:14 PM
Cho mình hỏi cả nhà có ai khám ở bs Chương ở Liên Trì k nhỉ??? Sau khi sinh giờ mình đi khám lại vừa hỏi choáng quá, đặt lịch trước 2 tuần, còn không thì khám bs KHiêm, thế là sao nhỉ???

ỉnxinhngoan
07-05-2011, 11:48 AM
Trước mình cũng hay giới thiệu bác sĩ này cho mọi người vì bạn mình được bác sĩ ấy thăm khám lần 1 rất ok. Nhưng lần 2, đã nhờ vả, bạn mình còn là phóng viên đài truyền hình nữa, vậy mà rồi đến khi vào viện phụ sản, cô này né bác sĩ khác trong bv, thế là để kệ bạn mình, tự nhiên 1 ông khác mổ, suýt chết hụt, cứ nghĩ đến vụ đó mà tớ lại thấy sôi tiết, từ đó chả bao giờ tớ giới thiệu cô này nữa cả.

Năm 2004 bạn tớ đẻ, cũng phải nộp tiền yêu cầu cô ấy mổ, cô ấy vào mổ bình thường, vậy mà 2008, bỏ bạn tớ, ông kia ông í mổ, chả biết thế nào mà ko cầm được máu, phải khâu lại, đặt ống trong bụng, 48h sau mổ lại, bạn tớ lần đó đúng là chết hụt đấy. nhà nó ko mạnh thì chắc chết, vì họ hạnh họe ko cho truyền máu bắt thế này thế kia...... Mà lý do cô ấy từ chối vào mổ, rất dở hơi, kêu là nhiều bệnh nhân hen ở nhà, ko bỏ được....... ghét thế ko biết, bác sĩ gì mà thế.
Ôi, ở trong BV cũng nhiều vđề lắm nhé. Nhiều khi có trùng ca kíp hoặc nhiều lý do tế nhị mà chỉ các bsỹ mới biết với nhau, thì họ né nhau đấy. Các bsỹ cũng có những sự "hợp cạ" này nọ đấy. Thế nên mới nảy sinh ra mấy vụ này. Tớ đọc bài bên WTT rồi cũng hoang mang, mặc dù đứa bạn tớ trước theo dõi thai hoàn toàn ở bsỹ Nguyệt, rồi mổ đẻ cũng nhờ cô ấy luôn rất ổn. Tớ cũng có lời nhờ và cô ấy nhận lời rồi mà giờ lại lăn tăn hic hic.

Thấy mẹ titom11 đang bảo giới thiệu cho bsỹ Huỳnh trưởng khoa đẻ A2 ở PSHN đang mừng đây. Mẹ ấy bảo đẻ 2 đứa đều bsỹ ấy mổ cho, mà tớ mổ đẻ nên tính nhờ mẹ ấy giới thiệu.

witch141v
07-05-2011, 12:04 PM
Hihi, mẹ này cũng giống tớ đấy, tớ sinh ở VP nhưng cũng khám cô Sinh, đúng thế cô hay lạnh nhưng cũng cẩn thận, nói thêm là chuyên môn khá tốt và uy tín nên mình chọn khám cô Sinh - 2 đứa nhà mình đều khám ở đây.
Công nhận giá khám hơi max chút nhưng ko phải chen nhau bẹp ruột... như các nơi khác mẹ nó nhỉ.
Mình đã khám mấy nơi, anh Ánh, Anh Hưng Vạn Bảo, rồi 65 hai Bà Trưng - rồi cô Dung hay cô gì ở gác 2 Hàng Bông.... nói chung khám được 1 lần rồi mình ko dám trở lại nữa... hãi..

Tớ cũng đang khám cô Sinh đây, và nói chung là tớ hài lòng với dịch vụ khám của cô.

Nếu các mẹ bầu bì bình thường thì không thấy gì, chứ như tớ thì thấy rõ sự khác biệt lắm.

Khi tớ biết có bầu thì tớ theo khám tại phòng khám của cô. đến tuần thứ 7 phát hiện chảy máu thì lên chỗ cô khám luôn (theo lịch hẹn là tuần thứ 8 mới khám lại), SA thì cô nói 90% của cháu là thai ngừng phát triển, nhưng để cho đảm bảo, mai cháu lên viện cô SA đầu dò rồi cô sẽ kết luận. Sáng hôm sau tớ lên viện, thì cô tự tay làm SA đầu dò, và có kết luận như hôm trước, rồi cô còn ngồi tư vấn cho vợ chồng tớ các cách để lấy thai ra, ưu nhược điểm của từng cách. Tớ còn xin về suy nghĩ chán mấy ngày, rồi sau đó nhờ cô làm thủ thuật lấy thai giúp.

Nói chung từ đầu tới cuối cô giúp tớ rất tận tình (mà tớ thì chỉ có tới khám tại phòng khám của cô thôi chứ không có quen biết gì với cô cả), kể cả cách cô tư vấn cho tớ cũng nhẹ nhàng, nên tớ thích cách khám của cô.

Tớ cũng từng đi khám ở 1 nơi khác là phòng khám của bác sỹ Ánh, nhưng nói thật là tớ không thích lắm, vì không có sự riêng tư và yên lặng lúc khám, cảm giác nó cứ lộn xộn sao ấy.

phuongedu
07-06-2011, 12:22 PM
Ôi, ở trong BV cũng nhiều vđề lắm nhé. Nhiều khi có trùng ca kíp hoặc nhiều lý do tế nhị mà chỉ các bsỹ mới biết với nhau, thì họ né nhau đấy. Các bsỹ cũng có những sự "hợp cạ" này nọ đấy. Thế nên mới nảy sinh ra mấy vụ này. Tớ đọc bài bên WTT rồi cũng hoang mang, mặc dù đứa bạn tớ trước theo dõi thai hoàn toàn ở bsỹ Nguyệt, rồi mổ đẻ cũng nhờ cô ấy luôn rất ổn. Tớ cũng có lời nhờ và cô ấy nhận lời rồi mà giờ lại lăn tăn hic hic.

Thấy mẹ titom11 đang bảo giới thiệu cho bsỹ Huỳnh trưởng khoa đẻ A2 ở PSHN đang mừng đây. Mẹ ấy bảo đẻ 2 đứa đều bsỹ ấy mổ cho, mà tớ mổ đẻ nên tính nhờ mẹ ấy giới thiệu.

Hôm qua tớ vừa gặp con bạn, nó kể, sau vụ mổ, cô ấy đến rối rít bảo là cháu có làm sao thì cô ân hận cả đời, hoá ra nó bảo, vì tiền đấy, ko phải né nhau đâu, ông kia 1 tháng mổ 1 lần nên nó mới thế, hic..... sau đó cô ấy giúp bạn tớ trong viện nhiệt tình lắm. Đúng là cái số, chứ lần đầu 2004 cô ấy giúp ko chê vào đâu được, tớ giới thiệu ko biết bao nhiêu người đến cô ấy khám, vì ng quen của tớ thời trước làm tận viện E, chả dám giới thiệu. hi hi
Mẹ nó cứ cân nhắc nhé.

ỉnxinhngoan
07-06-2011, 03:32 PM
Hôm qua tớ vừa gặp con bạn, nó kể, sau vụ mổ, cô ấy đến rối rít bảo là cháu có làm sao thì cô ân hận cả đời, hoá ra nó bảo, vì tiền đấy, ko phải né nhau đâu, ông kia 1 tháng mổ 1 lần nên nó mới thế, hic..... sau đó cô ấy giúp bạn tớ trong viện nhiệt tình lắm. Đúng là cái số, chứ lần đầu 2004 cô ấy giúp ko chê vào đâu được, tớ giới thiệu ko biết bao nhiêu người đến cô ấy khám, vì ng quen của tớ thời trước làm tận viện E, chả dám giới thiệu. hi hi
Mẹ nó cứ cân nhắc nhé.
Cảm ơn ấy nhiều.
Mấy ngày hnay tớ đã tìm hiểu đủ các luồng thông tin rồi. Cũng đã nghĩ đến bsỹ Ánh (có nguồn nhờ), hay bsỹ Hưng, bsỹ Đính... Các bác sỹ có tiếng thì đều có quá nhiều bệnh nhân và nhờ vả. Mà đã nhiều như vậy ko bao giờ tránh đc có trường hợp nọ kia, và cũng vì nhiều nên sinh ra tắc trách hic hic. Cứ thử search gu gồ mà xem, phải gọi là nhiễu loạn thông tin, bsỹ nào cũng dính phốt :(. Nếu cứ nghe rồi ko dám tin tưởng thì có khi ... chả dám đẻ huhu. Suy nghĩ, cân nhắc mãi, tớ quyết định vẫn nhờ cô Nguyệt mổ đẻ (tớ khám ở phòng khám và có nhờ - cô ấy nhận lời rồi, trước cũng đã từng mổ cho đứa bạn tớ rất ổn). Cô ấy trưởng khoa D4 là khoa đẻ mổ dịch vụ, nên cũng có thuận lợi. Còn trong khi mang thai thì có theo dõi thêm bằng siêu âm 4D chỗ anh Vỹ dốc phụ sản cho yên tâm vậy.

Tớ cũng có thấy thông tin bsỹ Hiền - viện E mà ấy share cho các mẹ, nhưng tớ lại muốn đẻ ở PSHN nên ko pm để nhờ vả hihi. Dù sao cũng rất cảm ơn ấy, vì ấy thật là nhiệt tình :D

yenchi
07-08-2011, 09:42 AM
mẹ nào biết địa chỉ và số điện thoại, lịch khám ở phòng khám bác sỹ Nguyệt thì cho mình với nhé. Mình đang có ý định có bầu để năm sau sinh e bé, muốn nhờ bsy Nguyệt tư vấn (bác sỹ Nguyệt có phải trưởng khoa D4 PSHN k các mẹ vì mình nhớ trưởng khoa là Bsy Sơn mà)

phuongedu
07-08-2011, 09:48 AM
Cảm ơn ấy nhiều.
Mấy ngày hnay tớ đã tìm hiểu đủ các luồng thông tin rồi. Cũng đã nghĩ đến bsỹ Ánh (có nguồn nhờ), hay bsỹ Hưng, bsỹ Đính... Các bác sỹ có tiếng thì đều có quá nhiều bệnh nhân và nhờ vả. Mà đã nhiều như vậy ko bao giờ tránh đc có trường hợp nọ kia, và cũng vì nhiều nên sinh ra tắc trách hic hic. Cứ thử search gu gồ mà xem, phải gọi là nhiễu loạn thông tin, bsỹ nào cũng dính phốt :(. Nếu cứ nghe rồi ko dám tin tưởng thì có khi ... chả dám đẻ huhu. Suy nghĩ, cân nhắc mãi, tớ quyết định vẫn nhờ cô Nguyệt mổ đẻ (tớ khám ở phòng khám và có nhờ - cô ấy nhận lời rồi, trước cũng đã từng mổ cho đứa bạn tớ rất ổn). Cô ấy trưởng khoa D4 là khoa đẻ mổ dịch vụ, nên cũng có thuận lợi. Còn trong khi mang thai thì có theo dõi thêm bằng siêu âm 4D chỗ anh Vỹ dốc phụ sản cho yên tâm vậy.

Tớ cũng có thấy thông tin bsỹ Hiền - viện E mà ấy share cho các mẹ, nhưng tớ lại muốn đẻ ở PSHN nên ko pm để nhờ vả hihi. Dù sao cũng rất cảm ơn ấy, vì ấy thật là nhiệt tình :D

Có gì đâu nàng, bs Nguyệt cũng tốt mà, tớ đã nói quan điểm khách quan rồi còn gì, còn bs Hiền giờ bác ấy về hưu rồi, chỉ khám và mổ ở TRí Đức và Hồng Ngọc thôi. Trường hợp nào khám phụ khoa, vô sinh... thì mới giới thiệu để theo dõi, còn đẻ thì cứ vào đâu thuận lợi nhất cho mình. Trước tớ vào E vì lúc đó bác ấy còn là trưởng khoa mà, hì hì.

billvanghe
07-08-2011, 11:01 AM
Bác sĩ Tân Sinh ở Nguyễn Công Hoan các mẹ nhé. đt đặt chỗ: 043.8353159

ỉnxinhngoan
07-08-2011, 11:19 AM
mẹ nào biết địa chỉ và số điện thoại, lịch khám ở phòng khám bác sỹ Nguyệt thì cho mình với nhé. Mình đang có ý định có bầu để năm sau sinh e bé, muốn nhờ bsy Nguyệt tư vấn (bác sỹ Nguyệt có phải trưởng khoa D4 PSHN k các mẹ vì mình nhớ trưởng khoa là Bsy Sơn mà)
Lịch khám là chiều T2, T4, T6 và cả ngày T7. ĐT: 04.38435364
Nhận đặt số khám từ 3h chiều trở đi, khám từ 5h. Thường mình gọi tầm 3h thì cực khó vì máy bận liên tục, nếu tầm 3h15 mà gọi thì chắc phải khoảng 7h30 trở ra mới tới lượt.

giadinhsonic
07-24-2011, 01:29 PM
Đợt trước bầu bì em hay khám ở 49 Bát Đàn, có bác sy Quý siêu am 2 chiều và bác sỹ Minh khám, 2 bác này nổi tiếng ở viện C ạ. 2 bác rất nhẹ nhàng và tận tình, các mẹ thử xem nhé. Phòng khám của các bác từ 5-7pm tất cả các ngày trong tuần ạ

lanngos
07-25-2011, 09:11 AM
cho mình hỏi bác sỹ Phúc thì thường khám lúc mấy giờ?
khám ngày được không hay chỉ khám chiều thôi?

hanguyen08
07-25-2011, 09:31 AM
tớ thì thấy anh Hiệp ở VN tốt. sinh 2 lần lần nào tớ cũng nhờ anh ấy giúp anh ất nhẹ nhàng nhiệt tình và chăm sóc bệnh nhân rất cẩn thận. kể cả đêm hôm đi đẻ gọi ânh ấy vẫn nhiệt tình nhé.
Mình thì thấy bác sỹ Khanh ở Việt nhật vừa có đức vừa có tài . 2 lần mình sinh mổ em bé đều do bác sỹ khám từ đầu và mổ luôn . Lần đầu, mình bị rau tiền đạo, liên tục phải vào viện, bác sỹ đều theo dõi cho mình rất chu đáo . Sau khi mổ xong, không những gửi y tá chăm sóc mình mà ngày nào bác sỹ cũng đến khám và động viên. Hầu hết các y tá và hộ lý khi biết bác sỹ Khanh mổ cho mình cũng nói là được bác sỹ Khanh mổ cho là nhất rồi . Đấy là ý kiến chủ quan và kinh nghiệm của mình sau 2 lần bầu bì khó khăn phải mổ . Đặc biệt, bác sỹ chỉ khám, kê đơn thuốc (nếu cần) nhưng không bán tại nhà .
NOTES: Các bà bầu chú ý nhé ! Đợt này, Mead Jonson đang có chương trình tặng sữa và sách hướng dẫn chăm sóc em bé tại phòng khám của bác sỹ Khanh .

khonghieuvisao
07-25-2011, 02:09 PM
Bé đầu nhà mình cũng nhờ bs Nhân, đúng như các mẹ ở trên đã nói, y thì kém mà đức thì tồi khủng khiếp, chỉ biết đến money thôi. Mình vỡ ối từ 6h sáng, gọi điện thì bs bảo lát anh vào, đến khi đợi đc thì mãi k cho mổ, cứ cho nằm đấy đã. Đến khi ép mổ đc rồi thì con mình ngạt, phải nằm lồng ấp mấy ngày, may mà ổn, nếu k chắc mình đập phòng khám của bs luôn rồi. Vậy mà sau đấy còn đòi phong bì nhiều, chia ra làm mấy người luôn (thời điểm 2006 giá pb khoảng 500-1tr/ca mổ, bs Nhân đòi 1tr, rồi còn đòi thêm 1tr nữa cho bs gây mê và phong bì cho y tá riêng, hic). Lúc gây tê thì quá liều, chân mình đau gần 1 tháng mới đi lại đc, gọi điện hỏi nhận đc câu xanh rờn "Ra Việt đức mà khám, anh hết trách nhiệm rồi!". các mẹ tránh xa bs này ra nhé.

khonghieuvisao
07-25-2011, 02:12 PM
chẳng biết mọi ng thế nào, còn e thì trung thành với bs Phúc ở bv Việt Nhật, tập 1 ngon lành rùi, tập 2 cũng sẽ vẫn cô P và bv VN. cô Phúc là bs Chuyên khoa 2 - Phó khoa sản, cô và bs Hùng - trưởng khoa cùng mở 1 phòng khám ở Phương Mai, e k nhớ đ/c chỉ nhớ đg đi thui..........
Mẹ nó ơi cho mình hỏi bs Phúc mổ đẻ ok k vậy, hay chỉ đỡ đẻ thường thui? Mình tập 1 mổ rồi, nên tập 2 này chắc chắn lại...rạch nên muốn nhờ vả từ bg. Tks.

leelee_love
07-26-2011, 10:26 AM
cái này hữu ích, gặp bác sĩ nhiệt tình thì tốt lắm

saga.vn
07-27-2011, 03:48 PM
Em cũng đang có ý định có thai. Thấy chị sếp em vừa đẻ xong thì khen ở Việt Pháp sướng, vì đẻ không đau? Nhưng giá hình như 20 triệu/ca hay sao í :-S
Có nên đẻ không đau không các mẹ? (Em cũng sợ đau lắm lắm) Và nên đẻ mổ hay đẻ thường nữa?

mẹ mìn của Susu
08-01-2011, 09:16 AM
Có mẹ nào khám bs Cần ở Trương Định chưa? Cho mình xin ít thông tin với!

titi_tutu
08-01-2011, 10:03 PM
Sao các mẹ có vẻ thích sinh ở VN nhỉ , em nghe thì cũng thích nhưng AX nói ở C hơi chật nhưng yên tâm hơn nên đành nghe vậy , e tập 1 mổ rồi chắc tập 2 mổ tiếp ở C , tập 1 vì chưa tìm hiểu nhiều nên sinh mổ đúng là khổ quá trời luôn vì quá đông và chật mà, đến tập 2 em muốn tìm 1 bác sỹ và theo ngay từ đầu, có mẹ nào có thấy bác sỹ nào tốt giới thiệu cho em với, em thấy hầu hết các mẹ đều giới thiệu bsỹ ở VN thôi.

miu_peo287
08-02-2011, 09:39 AM
chào các mẹ
em vừa được giới thiệu khám ở bs Nhân - VN , chỉ siêu âm 2D -200k xong chẳng thấy kê hay hướng dẫn uống thuốc j vì e thường xuyên bị chuột rút bắp và đau lưng, có lúc còn chảy máu cam nữa .Được cái bs Nhân dẻo mồm nhưng e cảm thấy không tin tưởng lắm , hic, jo e được 22 tuần rùi mà vẫn chưa có chỗ nào oki để theo khám cho đến lúc đẻ, e định đẻ ở VN . Các mẹ có thông tin j thì giúp e với nhé, cảm ơn :)

hangptt2711
08-02-2011, 09:54 AM
mẹ nào biết bác sỹ nào ở pshn ko thì ới mình cái. đang định cuối tuần đi khám

shopquaxinh
08-02-2011, 11:59 AM
Em đang siêu âm ở 125 Thái Thịnh và khám luôn ở đấy.
Em thấy siêu âm 2D mà vào phòng số 1, bác sĩ Tuấn siêu âm thì khá chuẩn, hình ảnh cho ra nét, bs cũng nhẹ nhàng, siêu âm kỹ (thai của em mới dc 3 tháng, siêu âm tầm 5').
Em khám bác sĩ Giao ở đấy, bs tư vấn nhiều, hỏi gì cũng dc nhưng em thấy khám không kỹ, chỉ đo bụng, cân, đo huyết áp. E ko thấy yên tâm. Chủ nhật tuần này em đi siêu âm 4D ở đấy nhưng muốn tìm bác sĩ khám khác. E cũng định sinh ở Việt NHật. KO biết chỗ bác sĩ Phúc ở Phương Mai có siêu âm 4D ko ạ? Các chị cho emm thông tin với. Có lẽ em chuyển phòng khám, hik hik

Hongtham
08-02-2011, 03:07 PM

Tớ tập 2 cũng Bác sỹ Huỳnh mổ đẻ đấy, anh ấy rất cẩn thận và ân cần nhé. Bạn yên tâm nhờ anh ấy giúp.

kenvakit
08-05-2011, 08:15 AM

4. Bác sĩ Tuyết Minh

Em mới đi khám BS Nhân ở Việt - Nhật chị ạ, các chị trong nhà E đều được BS Nhân khám từ A - Z, có điều họ toàn mổ lấy ngày, mà E thì muốn tự nhiên, T7 này E qua BS khám thế nào rồi về alo các Mẹ nhé

thatlongyeuanh
08-06-2011, 01:06 PM
có mẹ nào siêu âm dị tật thai nhi ở BS Cường trên Điện Biên Phủ chưa ạ? ai có kinh nghiệm chỉ e biết với

bacmailinh
08-06-2011, 01:22 PM
To cung vote cho bsi Phuc,to da theo co Phuc kham cho dua dau,khi sinh to lai vao buoi dem & chi sinh thg nen co Phuc k vao dc nhg trach nhiem cao lam,goi dien ngay cho ekip truc dem do gui gam.BV Viet Nhat cung rat ok,to co lam tap 2 thi van theo co Phuc thoi

bacmailinh
08-06-2011, 01:25 PM
có mẹ nào siêu âm dị tật thai nhi ở BS Cường trên Điện Biên Phủ chưa ạ? ai có kinh nghiệm chỉ e biết vớimuon sieu am bsi Cuong thi fai qua tan noi dang ky trc 3 ngay,hnao ong y de tinh thi k sao chu k thi dung co dai ma hoi linh tinh,ong y mang k thg tiec y.gan do lam nhg dc cai gioi, vi con minh van fai co thoi

T_T
08-08-2011, 01:37 PM
Tớ nhờ chị Lưu anh ở PSHN, cực nhiệt tình luôn
Khám thì hẹn 4w/lần nếu không có gì bất thường, tự tay siêu âm
Riêng về cân nặng thì siêu âm cực chuẩn, chưa bao giờ sai, chỉ chênh 1,2lang
Hôm tớ đẻ có 16 ca khác chờ, may mình đc vào mổ trước vì chị này đc cả viện quý. Dẫn mình đi khám với thử máu thì ai cũng chào rất vui vẻ

PaT2209
08-08-2011, 09:16 PM
Chào các mẹ! E cuối tháng 9 này vỡ chum nên cũng đag lo lắng lắm đây vì là con đầu lòng mà! Theo nhiều ng e quen thì có đến 5 chị theo khám bác sĩ Đính ở PSHN các mẹ ạ! A Đính khám rất nhẹ nhàng,mổ đẻ hay đỡ đẻ thường đều rất mát tay! Bên PSHN có khoa dịch vụ D3 mình đc yêu cầu bsi đỡ đẻ,đẻ thường còn đc 1ng nhà vào phòng đứng cùng,phog ốc thì sạch sẽ 2 mẹ 1 phòng,nói chug nếu có đk đăng ký dịch vụ là tốt nhất các mẹ ạ! Cả đời đẻ đc mấy lần đâu mà lai là lần rất quan trọng của mẹ và con chứ?! Đau đẻ buổi đêm gọi là a í đến ngay! Bạn e đẻ thường 2 đứa đều a í đỡ và bảo thik lắm! Bây h e cũng theo a Đính khám rùi,có làm xét nghiệm hay thủ tục nhập viện a í giúp mình hết ko phải mất nhìu tg chờ đợi xếp hàng j cả!

anhthu0408
08-09-2011, 01:23 PM
toan HN nhỉ hihixx co Tphcm ko các mẹ oi

binah
08-09-2011, 01:48 PM
aloo???/
các mẹ ơi có mẹ nào biết bs nào ở viện đa khoa y học cổ truyền HN ở đường Phạm Hùng ko ạ? mách em với em sắp sinh rồi em sinh ở viện này nhưng ko quen bs nào có mẹ nào biết thì bảo em với????

me_pe_chit
08-09-2011, 07:32 PM
may quá chị em sắp sinh, cả nhà cũng đang lo tìm bệnh viện với bác sĩ đây ạ

me_nghia
08-12-2011, 01:10 PM
Mình nghe nói bác sĩ Phúc ở Việt Nhật về hưu rồi, không biêt khám bs Phúc thì sau này đẻ thế nào?

giaydeptreemhn
08-12-2011, 01:33 PM
Em cũng bon chen vào chia sẻ tí.
Tập 1 em khám bác sĩ Phúc (VN) và được bác sĩ đỡ đẻ. Nói chung là bác rất tốt, nhẹ nhàng. Đến tập 2 em có đến bác khám 1 lần, thấy đông quá, lại nghĩ ngợi là mình hay đẻ đêm mà nhờ bác thì chưa chắc bác đã vào viện vào đỡ cho nên em chuyển sang chị Lương (BVPSHN). Chị khám thì kỹ lắm, tự siêu âm và tư vấn rất chu đáo, lại còn nhiệt tình nữa chứ. Bé thứ 2 nhà em nằm trong bụng mẹ đến 41 tuần 3 ngày (già tháng cực nhé), may mà nhờ chị Lương kiên trì theo dõi nên em không phải đẻ mổ. Làm thủ tục đăng ký sinh, xét nghiệm...đều được chị Lương nhiệt tình chỉ dẫn cho. Hôm em sinh cũng chị ấy đỡ luôn. Trộm vía, em bé nhà em cũng do chị đỡ tay không thức đêm, hay cười và cũng nghịch lém (cái này thấy các cụ bảo là do người lót tay đấy ạ).

me.bong.2009
08-12-2011, 10:23 PM
Bác sĩ Tuyết Minh và Phan Văn Quý phòng khám ở 49 Phố Bát Đàn đã chuyển về 172 Mai Anh Tuấn-Hoàng Cầu-Đống Đa từ ngày 28-7-2011 rồi các mẹ nhé!Số ĐT bác sĩ Quý 0913067822.Bác ấy siêu âm cực chuẩn luôn,nhất là về cân nặng của bé thi ko sai lạng nào.

Me cua vung
08-12-2011, 11:23 PM

4. Bác sĩ Tuyết Minh

Thực ra mình cũng chỉ sưu tầm của các bạn nên thông tin không được đầy đủ lắm . Các bạn nào có thêm thông tin thì bổ sung nhé .ó

Có mẹ nào nhờ bác sỹ Thúy ở viện Phụ sản HN đỡ đẻ chưa a, em đang theo bác sỹ đấy mà chưa biết nên nhờ thế nào hic

b.o.n.g
08-14-2011, 12:42 AM
có mẹ nào ở sài gòn không chỉ cho em bs sản phụ giỏi với ạ. Em muốn sinh ở Hùng Vương cho gần nhà. Em đang chuẩn bị săn rồng đây ạ. tks các mẹ

tymitin
08-14-2011, 01:14 AM
Bác sỹ Đăng Hà - Bệnh viện ĐH Y Dược TPHCM
Bác sỹ Trang (trưởng khoa sản) - Bệnh viện Quận 1 TPHCM
Rất nhiệt tình và tay nghề cao. Mình cung cấp thêm cho các mẹ nào cần

CUNBONG2009
08-14-2011, 07:21 AM
up................................................ .........

KuHim
08-15-2011, 05:19 PM
Các mẹ ah em khám BS Sinh- Nguyễn Công Hoan ạ. Mới đầu em nghe ca ngợi tốt nhưng bâyh em chán lém rùi. Giá cả đắt ko thành vấn đề nhưng em thấy thờ ơ lắm. Em đi siêu âm và khám ở đó thì bảo (trứng bé và phát triển chậm) thế mà BS cứ để em ăn đi siêu âm trứng tới 2 tháng liền rồi toàn kê cho em uống Enat và Procare thôi. Em nghĩ nếu trứng bé thì phải cho uống thuốc kích trứng cho nó to rồi tiêm kích thích rụng trứng chứ! đằng này lần nào đi siêu âm cũng đè ra khám mà các mẹ biết rồi đấy mỗi lần đưa cái mỏ vịt vào là chết kiếp! Em nghĩ trứng to chuẩn bị rụng thì mới phóng Noãn khi đó mới cần khám Âm đạo xem có dịch Dugla không chứ đây lần nào em đi siêu âm trứng cũng bị khám. Bâyh em sợ,chán quá bỏ ko theo nữa (em nhớ lần đầu tiên đến khám chẳng hiểu xét nghiệm những gì mà hết 1,2tr chưa kể tiền thuốc). Mẹ nào bị trứng bé và trứng phát triển chậm thì vào chia sẻ cho em kinh nghiệm với và trường hợp của em thì đi khám ở đâu tốt ạ? Cảm ơn các mẹ nhiều!

beumit
08-15-2011, 05:41 PM
Mình thì giống một mẹ nào đó trong bài này có nhắc đến bác sỹ Khanh-Việt Nhật. Tập 1 mình cũng khám từ A-Z đều bác sỹ ý, rồi mổ cũng nhờ bác ý luôn (con mềnh bị tràng hoa quấn cổ nên phải mổ), giờ tập 2 (còn 2 tháng nữa là sinh rồi) mình vẫn theo bác sỹ đó. Mình thấy bác ý rất có y đức, khám rất cẩn thận, nhiệt tình và chu đáo, bà chị mình quen cũng làm ở Bạch Mai, hôm mình đẻ tập 1 vào thăm xong rồi hỏi ai mổ cho, mình bảo BS Khanh, bà ý bảo luôn nhờ được bác ý là tốt nhất đó, vết mổ cũng đẹp nữa :).

Chia sẻ với các mẹ thêm một địa chỉ khám tin cậy nữa, nhà bác sỹ ở Đại Kim, mẹ nào cần contact thì pm cho mình, mình sẽ gửi lại cho nhé!

me Bong-Tit
08-15-2011, 06:05 PM
Mình cũng vote cho bs Phúc mình sinh cháu t2 Cũng lâu rồi năm 2003, bs nhiệt tình lắm và có trách nhiệm. Nhưng hồi đây bs chưa khám ở phòng khám. Còn bây jo phòng khám đây có 2 bs phụ trách, nhưng có lịch khám của tưng bs đây. Sdt bs Phúc nhé:0913 028 658.

bimiki
08-16-2011, 08:24 AM
Cảm ơn mẹ nó về topic bổ ích, nhưng mình nghĩ là nên bổ sung thêm từ thông tin của các mẹ trên diễn đàn, chứ ko thì những bs này sẽ bị quá tải mất, hihi

menhim7475
08-17-2011, 04:49 PM
Em cung danh dau cai de sau nay biet ma di kham (du chua dc tap nao), hon 2 nam roi mong lam.

Monxinhxinh
08-17-2011, 05:36 PM
Sao các danh sách vẫn y nguyên, ko thấy mẹ nó cập nhật thêm nhỉ, mấy bs này mình thấy lạ lẫm quá. Mình có đứa bạn bị u xơ tử cung bé tẹo ko đâu phát hiện ra mà khám ở 56 Hai Bà Trưng nhìn rõ mồn một, một loạt bác sĩ giỏi của viện C ở đó, ngta khám kỹ mà phát hiện triệu chứng sớm cho mình. Mình cũng đang mong có tập 2 đây, mỗi tội Hai Bà Trưng đi hơi bị xa :(

zincoi11
08-19-2011, 02:10 PM
Mình nghĩ bác sĩ nào mà bị đưa đt lên diễn đàn thì là ác mộng đấy ạ. hic.

KuHim
08-19-2011, 02:31 PM
Em cung danh dau cai de sau nay biet ma di kham (du chua dc tap nao), hon 2 nam roi mong lam.

Mẹ nó đi kiểm tra sớm đi còn biết đường mà chữa trị. Mẹ nó đừng buồn hãy vui vẻ và ăn uống nghỉ ngơi khoa học tâm lý thỏa mái thì khả năng thụ thai sẽ cao hơn. Chúc mẹ nó sớm có tin vui.

Mẹ Kiều Phong
08-19-2011, 07:38 PM
Em đang siêu âm ở 125 Thái Thịnh và khám luôn ở đấy.
Em thấy siêu âm 2D mà vào phòng số 1, bác sĩ Tuấn siêu âm thì khá chuẩn, hình ảnh cho ra nét, bs cũng nhẹ nhàng, siêu âm kỹ (thai của em mới dc 3 tháng, siêu âm tầm 5').
Em khám bác sĩ Giao ở đấy, bs tư vấn nhiều, hỏi gì cũng dc nhưng em thấy khám không kỹ, chỉ đo bụng, cân, đo huyết áp. E ko thấy yên tâm. Chủ nhật tuần này em đi siêu âm 4D ở đấy nhưng muốn tìm bác sĩ khám khác. E cũng định sinh ở Việt NHật. KO biết chỗ bác sĩ Phúc ở Phương Mai có siêu âm 4D ko ạ? Các chị cho emm thông tin với. Có lẽ em chuyển phòng khám, hik hik

BS Tuấn có phải bs trẻ măng mà đẹp trai ko hả mẹ nó? Em siêu âm 1 lần gặp bs này, đúng là rất nhẹ nhàng nhưng tại bs trẻ quá nên em thấy ngại :D

bevivu
08-23-2011, 11:13 AM
Mình cũng khám bác sĩ Minh ở bệnh viện C, hôm trước đến, bác có bảo đang phụ trách tổng đài chăm sóc sức khỏe sinh sản của Viện luôn, bác sẽ trực tiếp tư vấn cho bệnh nhân qua điện thoại, trường hợp bác bận, có thể ghi âm câu hỏi để lại, cũng tiện!

Heamo
08-23-2011, 05:16 PM
Hi các mẹ, em đang mong bé sau lần đầu hỏng thai. Em đang theo khám bác sĩ Thu (BVVN) cũng thuộc phòng khám 21 Nguyễn Công Hoan của bác sĩ Tân Sinh. Em thấy cô ấy cũng rất nhẹ nhàng, nhiệt tình và cẩn thận. Mấy đứa em họ của em đều thành công với cô ấy rồi. Các mẹ có thông tin j chia sẻ cho em với nhé!
Chúc các mẹ bầu bí mạnh khỏe :D

Cunglinh
08-31-2011, 12:59 PM
BS Tuấn có phải bs trẻ măng mà đẹp trai ko hả mẹ nó? Em siêu âm 1 lần gặp bs này, đúng là rất nhẹ nhàng nhưng tại bs trẻ quá nên em thấy ngại :D

nếu bạn sa ở 125 THÁI THỊNH gặp bs TUẤN thì là ở phòng sa 2D thôi.bạn sa 4D sẽ gặp 1 trong 2 bs là bs TẤN hoặc bs TRÂM.BS Tấn và bs TRÂM tay nghề cao và có trình độ lắm đấy bạn ah.ko phải cứ bs trẻ là ko tốt đâu nhé.nhiều ng bs lớn tuổi cậy vào tay nghề lâu năm nên hơi chủ quan khi khám đáy bạn.bạn nên tham khảo trc

shopquaxinh
08-31-2011, 03:42 PM

Đúng rùi chị ạ. Bác sĩ Tuấn là bác sĩ siêu âm 2D ở phòng số 1 chị nhé. Bác sĩ trẻ nhưng em siêu âm mấy lần thấy cách làm rất tự tin và chuyên nghiệp. EM dị ứng với phòng số 2, bác sĩ Thảo thì phải, làm ẩu mà còn đọc sai kết quả của em cơ
Còn trên phòng Vip 3 có bác sĩ Tấn. Em mới làm 1 lần, bs Tấn hơi lạnh lùng nhưng được cái hỏi thoải mái

thanhthuy181085
09-01-2011, 09:08 AM
Có mẹ nào khám ở Phòng khám phụ sản hoa hồng ở số 2 Triệu Quốc Đạt không nhỉ, cho mình xin tý kinh nghiệm với. Mình siêu âm thì tới tháng 3 sinh, mình muốn sinh dịch vụ ở Phụ sản dưới Đê la thành. Mẹ nào có thông tin thì chia sẻ với mình nhé

tadeo
09-01-2011, 03:14 PM
Hic các mẹ ơi, em đang muốn có em bé, hiện tại em trễ kinh cũng 1 tuần rồi, bụng cứ hay âm ỉ giống như muốn có kinh, mà ko thấy dấu hiệu, đã vậy người em lúc nào cũng nóng hừng hực. Hôm qua vô tình mẹ chồng nấu canh rau ngót, em thấy ngon quá, ăn một ít, ko biết có sao ko ha? Tại thấy ở bài viết đầu, kiêng cử ko nên ăn rau ngót, hix...giờ em lo quá. Cho em xin ít ý kiến với...

haihuong10
09-03-2011, 02:33 PM
Sao bạn không thử que xem tình hình thế nào?
Theo mình được biết thì không nên ăn rau ngót trong 3 tháng đầu, hinh nhu rau ngot sống thì mới sợ hay sao ấy.

ebaytravel
09-05-2011, 11:41 AM
hay

du lịch nha trang (https://sites.google.com/site/tourdulichtructuyen/tour-trong-nuoc/du-lich-nha-trang-tour-nha), du lịch phan thiết (https://sites.google.com/site/tourdulichtructuyen/tour-trong-nuoc/du-lich-phan-thiet-tour-phan-thiet), du lịch vũng tàu (https://sites.google.com/site/tourdulichtructuyen/tour-trong-nuoc/du-lich-vung-tau-tour-vung-tau)

PaT2209
09-07-2011, 07:27 PM
Có mẹ nào khám ở Phòng khám phụ sản hoa hồng ở số 2 Triệu Quốc Đạt không nhỉ, cho mình xin tý kinh nghiệm với. Mình siêu âm thì tới tháng 3 sinh, mình muốn sinh dịch vụ ở Phụ sản dưới Đê la thành. Mẹ nào có thông tin thì chia sẻ với mình nhé
Bạn đang có ý định chọn đẻ dv ở PSHN thì theo tớ bạn nên tìm bác sĩ của bv đó để theo khám đến lúc đẻ luôn. Khoa dịch vụ đc chọn bác sĩ đỡ đẻ cho mình mà nên mình nhờ bác sĩ đó luôn! Tớ cũng sắp sinh e bé và cũng đăng ký khoa dv bên Pshn đây! Nếu bạn ko biết bsi nào tốt thì pm cho tớ tớ cho địa chỉ và số đt bsi tớ đang theo mát tay và chu đáo lắm! 5ng quen của tớ đều theo a í và ca ngợi hết lời! :)

Nắng..
09-09-2011, 10:19 PM
huhu, ngồi đọc 11 trang mà ko thấy mẹ nào nhắc đến bs Hiền ở bv phụ sản, pk ở 98 Hàng Bông ??? Em đang khám bs này. Nhưng tính bác sĩ có vẻ đồng bóng, chả mẹ nào dám hỏi ltinh. Em search thử thì cũng có thông tin nhưng nchung là vô cùng nhiễu loạn, hix

Mẹ Bắp cải
09-09-2011, 10:28 PM
Mình thì giống một mẹ nào đó trong bài này có nhắc đến bác sỹ Khanh-Việt Nhật. Tập 1 mình cũng khám từ A-Z đều bác sỹ ý, rồi mổ cũng nhờ bác ý luôn (con mềnh bị tràng hoa quấn cổ nên phải mổ), giờ tập 2 (còn 2 tháng nữa là sinh rồi) mình vẫn theo bác sỹ đó. Mình thấy bác ý rất có y đức, khám rất cẩn thận, nhiệt tình và chu đáo, bà chị mình quen cũng làm ở Bạch Mai, hôm mình đẻ tập 1 vào thăm xong rồi hỏi ai mổ cho, mình bảo BS Khanh, bà ý bảo luôn nhờ được bác ý là tốt nhất đó, vết mổ cũng đẹp nữa :).

Chia sẻ với các mẹ thêm một địa chỉ khám tin cậy nữa, nhà bác sỹ ở Đại Kim, mẹ nào cần contact thì pm cho mình, mình sẽ gửi lại cho nhé!

Tập 1 mình cũng do bs Khanh mổ đó
Việt Nhật mình thấy bs Khanh là một trong những bs tốt nhất đấy

Tập 2 mình đang định bs Đính - PS HN cho gần nhà
Có mẹ nào đã khám bs Đính chưa, cho mình thêm thông tin với

Có mẹ nào biết bs nào canh trứng ngoài giờ tốt không nhỉ, vì nếu đến những bs tên tuổi thì đông quá, chờ ko nổi luôn, mách mình với nhé

me_nhjmpeo
09-11-2011, 01:16 AM
các mẹ up tiếp thông tin đi, e đang quan tâm

hoaipham
09-11-2011, 10:42 AM
Hic các mẹ ơi, em đang muốn có em bé, hiện tại em trễ kinh cũng 1 tuần rồi, bụng cứ hay âm ỉ giống như muốn có kinh, mà ko thấy dấu hiệu, đã vậy người em lúc nào cũng nóng hừng hực. Hôm qua vô tình mẹ chồng nấu canh rau ngót, em thấy ngon quá, ăn một ít, ko biết có sao ko ha? Tại thấy ở bài viết đầu, kiêng cử ko nên ăn rau ngót, hix...giờ em lo quá. Cho em xin ít ý kiến với...

Kiêng uống nước rau ngót sống thôi bạn ah. Vì khi sinh song để ra sạch hết rau các bà đẻ thường đc khuyên uống nước rau ngót sống. Còn ăn canh rau ngót nấu chín chẳng vấn đề gì cả, mà rau ngót còn có nhiều vitamin nữa là đằng khác..chỉ có điều là ko nên ăn nhiều quá thui. Rau thì chỉ có đu đủ xanh là kiêng ko đc ăn và rau ngải thì nên ăn ít thui bạn ah.Dẫn chứng là ở cty mình có 2 chị thích ăn canh rau ngót các chị ý ăn như bt và khi sinh em bé một đứa 4,3 kg một đứa 3kg. Các baby đều rất kháu khỉnh nhé. Mình đang bầu bí và cũng rất thích ăn rau ngót nữa nên mình vẫn ăn canh rau ngót nấu thị và nấu với cá rô đồng ăn bt như trước khi có bầu chẳng phải kiêng kị gì sất. Mẹ nó cứ yên tâm đừng lo nghĩ j nữa nhé..chịu khó tẩm bổ để mẹ khỏe con khỏe ha.

ngant8385
09-12-2011, 10:18 AM

e cũng đang khám bs khanh đây. đ/c của bs là 87_A2_đô thị đại kim_hoàng mai. sdt: 0913531319. bác sĩ khám cũng khá kĩ, và cũng nhẹ nhàng nữa. Vào chỗ bác ấy ko phải xô bồ chen chúc quá lâu. ai đến trước vào trước, đến sau vào sau, tự nhìn nhau mà xếp chỗ thui. Mỗi buổi chiều bác í chỉ khám khoảng chục người. phí 1 lần SÂ là 150k.

mesoc2801
09-12-2011, 05:41 PM

Có mẹ nào biết bs nào canh trứng ngoài giờ tốt không nhỉ, vì nếu đến những bs tên tuổi thì đông quá, chờ ko nổi luôn, mách mình với nhé
bs Kính là bố của bs Đính canh trứng được đấy c.

me_nhjmpeo
09-12-2011, 09:32 PM
Bạn đang có ý định chọn đẻ dv ở PSHN thì theo tớ bạn nên tìm bác sĩ của bv đó để theo khám đến lúc đẻ luôn. Khoa dịch vụ đc chọn bác sĩ đỡ đẻ cho mình mà nên mình nhờ bác sĩ đó luôn! Tớ cũng sắp sinh e bé và cũng đăng ký khoa dv bên Pshn đây! Nếu bạn ko biết bsi nào tốt thì pm cho tớ tớ cho địa chỉ và số đt bsi tớ đang theo mát tay và chu đáo lắm! 5ng quen của tớ đều theo a í và ca ngợi hết lời! :)

thế thì mẹ cháu cho lên đây luôn cho các mẹ bít chứ lại kiểu pm bí mật thế á, hihi, mình đang thảo luận giúp nhau mà

mualaxanh
09-13-2011, 04:18 PM
Chị hàng xóm nhà em theo bác sĩ Đính ở Nguyễn Phúc Lai ấy, bác sĩ tốt, nghe kể làm việc gì cũng rất chi chuyên nghiệp. Đến khi sinh thì bác sĩ lo cho tất cả. Em vote cho bác sĩ Đính.

haanh123
09-13-2011, 04:35 PM
Các mẹ ah em khám BS Sinh- Nguyễn Công Hoan ạ. Mới đầu em nghe ca ngợi tốt nhưng bâyh em chán lém rùi. Giá cả đắt ko thành vấn đề nhưng em thấy thờ ơ lắm. Em đi siêu âm và khám ở đó thì bảo (trứng bé và phát triển chậm) thế mà BS cứ để em ăn đi siêu âm trứng tới 2 tháng liền rồi toàn kê cho em uống Enat và Procare thôi. Em nghĩ nếu trứng bé thì phải cho uống thuốc kích trứng cho nó to rồi tiêm kích thích rụng trứng chứ! đằng này lần nào đi siêu âm cũng đè ra khám mà các mẹ biết rồi đấy mỗi lần đưa cái mỏ vịt vào là chết kiếp! Em nghĩ trứng to chuẩn bị rụng thì mới phóng Noãn khi đó mới cần khám Âm đạo xem có dịch Dugla không chứ đây lần nào em đi siêu âm trứng cũng bị khám. Bâyh em sợ,chán quá bỏ ko theo nữa (em nhớ lần đầu tiên đến khám chẳng hiểu xét nghiệm những gì mà hết 1,2tr chưa kể tiền thuốc). Mẹ nào bị trứng bé và trứng phát triển chậm thì vào chia sẻ cho em kinh nghiệm với và trường hợp của em thì đi khám ở đâu tốt ạ? Cảm ơn các mẹ nhiều!

Nếu đi khám ở phòng khám của BS Sinh thì tốt nhất là khám vô sinh thôi, chuyên môn chính của BS Sinh đấy các mẹ ạ.

Mẹ Bắp cải
09-13-2011, 07:36 PM

Uh tớ bắt đầu đi khám bs Đính đấy bạn, hôm trước mới sa xem cơ thể thế nào, định ngày thứ 13 của kỳ kinh đến sa đây.
Cám ơn bạn nhé

ZkUnIn
09-15-2011, 09:12 PM
chỉ có địa chỉ ở hà nội thôi ạ...vậy còn ở HCM thì có ko ạ...

mamadoanh
09-23-2011, 11:56 PM
Các mẹ thân mến mình vừa được biết 1 địa chỉ bác sĩ chuyên khám cho các trường hợp hiếm muộn,mà cô gia sư của con mình đang theo chữa,đó là bác sĩ:PHAN ĐÌNH DŨNG,trưởng khoa nội tiết bệnh viện C,địa chỉ:387 KIM NGƯU,các mẹ 2h đến ghi tên điểm danh,xong về 5h đến khám,nhiều người chữa ở VẠN BẢO,ĐỘI CẤN KHÔNG ĐƯỢC VỀ ĐÂY LẠI CHỮA ĐƯỢC ĐẤY,CÁC MẸ THỬ XEM NHÉ,MAI MÌNH SẼ XIN SDT ĐỂ CÁC MẸ TIỆN HỎI THÔNG TIN CHI TIẾT NHÉ.

Mẹ đăng khoa
09-26-2011, 12:16 PM
Chào mẹ nó,
Mình đọc bài viết của bạn và thấy nó rất hữu ích. Mình cũng đang muốn sinh e bé nữa nhưng hiềm nỗi tháng 3 vừa rồi mình bị sẩy thai vì bị bong rau, cứ ra máu nhiều từ tháng thứ nhất. Bạn có thể giúp mình cho mình kinh nghiệm ở hai lần bầu khó khăn cho mình với.Bác sĩ Khanh có được ko mình?? Bác ấy khám thời gian thế nào?? Có theo mình từ A -> Z ko?? Đợt trước mình cứ phải tiêm và uống thuốc và đặt thuốc nội tiết suốt nhưng bị sẩy. Lo lắng mà thèm thêm đứa con nữa cho vui cửa vui nhà. Bạn giúp mình nhé.
Cảm ơn mẹ nó nhiều nhiều

witch141v
09-28-2011, 04:19 PM

Mình và bạn mình cũng đang khám ở cô Sinh đây. Tính cô ấy lạnh lùng thì đúng, nhưng mình và bạn mình cảm thấy thoải mái khi khám ở đấy, vì thắc mắc nào cũng được giải thích cho thỏa mãn thì thôi. Mình thì thấy cô Sinh từ khám đến cho thuốc rất có trách nhiệm.

hoaquasay
10-03-2011, 08:03 AM
Mình thấy phòng khám của Marie Stops (ở Thanh Xuân hoặc Cầu Giấy) được đấy các mẹ ah vì phòng ốc sạch sẽ, bác sỹ khám và tư vấn kỹ cho bênh nhân. Các mẹ muốn khám PK thì thử đến đó xem sao. Chúc cả nhà một tuần mới vui vẻ!

Mẹ yêu Tom
10-16-2011, 09:19 PM
Ôi mẹ này có 2 thàng cu nhìn sướng thế hi hi......
Hehe, mẹ nó đừng có mà theo BS Nhân khi đẻ, tớ bị dính và sau này ai hỏi cũng bảo tránh xa anh này ra. Từ hồi 12 tuần tớ đã theo khám anh này, đi khám thì cũng thấy nhẹ nhàng, thoải mái, thấy rất ok. Thế mà tới khi tớ sinh, đúng vào hôm anh ý trực cơ ạ, tớ bị vỡ ối ừ 6h sáng, vào viện gọi cho anh ý, anh ý bảo tới khám cho mình luôn rồi sẽ bố trí cho mổ (vì tớ sinh đôi, đã đăng ký mổ với anh ý ngay từ đầu rồi). HIc, anh ý tới khám và bảo thai nhỏ không cần mổ, tiêm thuốc đẻ thường. Nhà tớ không ai đồng ý, anh ý cứ đi đi lại lại suốt chả thèm khám tiếp cho tớ, tớ đi gặp mấy lần nói mãi là mổ cũng không đồng ý, đến lúc chồng tớ cáu quá chạy ra nói anh ý mới đồng ý để mổ (trong khi đó trước khi sinh anh ý cũng bảo là phải mổ,hic). Cuối cùng anh ý sắp xếp lịch cho tớ mãi 3h45 mới bắt đầu mổ làm mình vừa bị đau đẻ, vừa bị đau mổ mất gần 10h, hic, may mà con không có vấn đề gì. Khi leo lên bàn mổ, lấy con ra rồi y tá cân, anh ý mới thốt ra là tôi theo dõi cô này từ mười mấy tuần mà không ngờ con lại to thế (cũng phải nói là anh ý siêu âm khá chuẩn, trước 1 tuần con tớ là 2,8 và 2,9kg, lúc đẻ là 2,9kg và 3kg). Mổ xong ra gọi ngay chồng tớ vào để lấy phong bì và mở ra xem trước mặt luôn. Hic, tớ sợ luôn anh này, chắc có lẽ phải đưa phong bì trước chắc đã được mổ luôn lúc mới vào viện (trong khi trước khi sinh 1 tuần, tớ đã đến nói là anh cố gắng giúp, hết bao nhiêu em sẽ gửi....). Sợ những người như thế này lắm nên tớ cứ bảo mọi người tránh xa.

Mẹ yêu Tom
10-16-2011, 09:41 PM
Mẹ Tom thì cả 2 đứa đều theo BS Hưng ở PSHN. Bé đầu thì đến ngày đi sinh mới biết BS Hưng và nhờ BS ấy. Nhưng cháu t2 thì mình theo khám từ đầu. Mình thì trộm vía mẹ khỏe thai khỏe nên không có vấn đề gì nhưng mình thấy bất cứ lúc nào mình cần gì gọi điện hỏi anh ấy đều trả lời rất nhiệt tình. Có 1 lần mình đi khám vào CN gọi điện đặt số trước cô trực ĐT dặn là chị đến muộn nhất là 1h nhé. Hôm đó mưa to quá nhà lại xa nên mình đến không kip. Mình gọi cho BS Hưng hỏi là có ở PK nữa k để mình còn đi tiếp vì từ chỗ mình đến chỗ BS quá xa mà tối hôm trước đó mình lại ra máu, mình cũng nói lại vớ BS tình hình là như thế. ANh ấy bảo hết khách rồi nhưng anh sẽ chờ e. Hôm đó mình lên đến PK gần 3h ướt như chuột lột. BS cũng khám nhanh để mình về keỏ ốm. BS dặn mình ít đi lại thôi không là sinh non đó. Nhưng mình thì đi làm xa, T7, CN lại đi học nữa. Ai cũng bảo mình là nhờ người đi học hộ nhưng mình không đồng ý vì mình đi học cho mình và mình k ủng hộ việc đi học hộ nên cả tuần đi làm T7, CN đi học. Kết quả là thi xong môn cuối cùng của khóa học và cũng là buổi học cuối cùng thì mình vào viện mổ cấp cứu, Khi đó em bé mới có 8 tháng may mà có BS Hưng. ANh ấy làm hết thủ tục cho mình, từ các thủ tục nhỏ nhất, ông xã mình chỉ mỗi đi đóng tiền thôi. Hôm mình mổ là ngày 02 âm lịch nên BV mổ rất đông.BS Hưng còn đi canh để có giường cho mình mổ nữa. Vậy mà khi mẹ tròn con vuông ông xã mình đưa PB cảm ơn thì anh ấy bảo phần anh ấy có trong DV chọn BS rồi.

Sua_S26
10-16-2011, 10:42 PM
Mẹ Tom thì cả 2 đứa đều theo BS Hưng ở PSHN. Bé đầu thì đến ngày đi sinh mới biết BS Hưng và nhờ BS ấy. Nhưng cháu t2 thì mình theo khám từ đầu. Mình thì trộm vía mẹ khỏe thai khỏe nên không có vấn đề gì nhưng mình thấy bất cứ lúc nào mình cần gì gọi điện hỏi anh ấy đều trả lời rất nhiệt tình. Có 1 lần mình đi khám vào CN gọi điện đặt số trước cô trực ĐT dặn là chị đến muộn nhất là 1h nhé. Hôm đó mưa to quá nhà lại xa nên mình đến không kip. Mình gọi cho BS Hưng hỏi là có ở PK nữa k để mình còn đi tiếp vì từ chỗ mình đến chỗ BS quá xa mà tối hôm trước đó mình lại ra máu, mình cũng nói lại vớ BS tình hình là như thế. ANh ấy bảo hết khách rồi nhưng anh sẽ chờ e. Hôm đó mình lên đến PK gần 3h ướt như chuột lột. BS cũng khám nhanh để mình về keỏ ốm. BS dặn mình ít đi lại thôi không là sinh non đó. Nhưng mình thì đi làm xa, T7, CN lại đi học nữa. Ai cũng bảo mình là nhờ người đi học hộ nhưng mình không đồng ý vì mình đi học cho mình và mình k ủng hộ việc đi học hộ nên cả tuần đi làm T7, CN đi học. Kết quả là thi xong môn cuối cùng của khóa học và cũng là buổi học cuối cùng thì mình vào viện mổ cấp cứu, Khi đó em bé mới có 8 tháng may mà có BS Hưng. ANh ấy làm hết thủ tục cho mình, từ các thủ tục nhỏ nhất, ông xã mình chỉ mỗi đi đóng tiền thôi. Hôm mình mổ là ngày 02 âm lịch nên BV mổ rất đông.BS Hưng còn đi canh để có giường cho mình mổ nữa. Vậy mà khi mẹ tròn con vuông ông xã mình đưa PB cảm ơn thì anh ấy bảo phần anh ấy có trong DV chọn BS rồi.
Bạn ơi Bs Hưng ở viện nào thế? Tớ mới có bầu tập 2 đang nghiên cứu bs để theo đây, trứoc tớ theo bs Minh phó khoa phụ 2 của Viện C nhưng giờ thì đang ngại vì lâu quá roài không liên lạc. Mình thì hơi khó khăn một chút vì đứa đầu phải khâu cổ tử cung nên đang xem có bs nào gần thì theo tập 2 cho tiện.

Mẹ yêu Tom
10-16-2011, 10:52 PM
Bệnh viện PSHN bạn ạ. Để mình xem lại số ĐT của anh ấy và ĐT phòng khám rồi mình nhắn cho.
Bạn ơi Bs Hưng ở viện nào thế? Tớ mới có bầu tập 2 đang nghiên cứu bs để theo đây, trứoc tớ theo bs Minh phó khoa phụ 2 của Viện C nhưng giờ thì đang ngại vì lâu quá roài không liên lạc. Mình thì hơi khó khăn một chút vì đứa đầu phải khâu cổ tử cung nên đang xem có bs nào gần thì theo tập 2 cho tiện.

Sua_S26
10-16-2011, 10:56 PM
Bệnh viện PSHN bạn ạ. Để mình xem lại số ĐT của anh ấy và ĐT phòng khám rồi mình nhắn cho.
Okie. Tks bạn nhé, ah cho mình hỏi chút là khám tại nhà hay bs có phòng khám riêng không vậy bạn?

Mẹ yêu Tom
10-16-2011, 11:12 PM
Phòng khám riêng của BS Hưng ở 35 Vạn Bảo. Ngày xưa chung với BS Ánh với 1 số BS nữa nhưng bây giờ có mỗi BS Hưng thôi. Nếu đi khám bạn nên gọi đặt phiếu trước
Okie. Tks bạn nhé, ah cho mình hỏi chút là khám tại nhà hay bs có phòng khám riêng không vậy bạn?

hanhlong2006
10-18-2011, 04:04 PM
các chị ơi, em mới thanh gia vào thành viên của diễn đàn, mong các chị chỉ giúp
em đang mang thai tuần thứ 26, còn 3 tháng nữa là em sinh, nhưng cháu lần trước em sinh mổ, nhưng lần này ai cũng bảo em cũng phải mổ, nhưng em ko biết mổ ở đâu cho ai toàn cho cả mẹ và con, xin các chị chỉ giúp em với em cám ơn

Shopmechipbong
10-22-2011, 01:22 PM

mẹ nó ơi, nhà BS kính và Đính ở đâu,chỉ giùm mình với. Minh đang tìm nơi canh trứng

girl_usetosmile
10-24-2011, 03:12 PM
cac chj oi, cac chi nao co biet bac si Ngoc benh vien Thu cuc 286 Thuy khe khong a, e dang muon co bau, dinh di kham ve sinh san roi theo bac si do luon, dc ban e gioi thieu bac si nay nhung e k biet co tot k, chi nao da tung kham bac si nay cho e loi khuyen voi nhe. e cam on cac chi nhieu a.

Mebutbi
10-25-2011, 10:07 AM

Chào mẹ nó.
Mình giới thiệu cho mẹ nó cô Vân ở Hoàng Hoa Thám (đối diện với trường cấp 2 Ba Đình).
Cô này chuyên tư vấn và khám phụ khoa, tiền mãn kinh.
Bà chị chồng mình theo khám chỗ cô ý mấy năm nay rồi và vừa đẻ con trai như ý muốn nên giới thiệu cho mình đến đây.
Mình đến khám phụ khoa và nhờ cô ý canh, tính ngày để đẻ con gái (tập 1 của mình là bé trai) thì cũng thấy nhiều người đến nhờ canh trứng và tư vấn đẻ con theo ý muốn lắm (cô này có tiếng mát tay, lại nhiệt tình và vui tính).
Khám bắt đầu từ 17h đến 19h hàng ngày, cả chủ nhật. Ngày đầu khám nên đến lúc 5h kém thì sẽ khám nhanh lắm nếu đến muộn hơn thì sẽ phải chờ đấy.
Mẹ nó thử xem sao nhé.
Chúc mẹ nó thành công.

quyt's mum
10-25-2011, 08:29 PM
Tớ bổ sung bs Hạnh, phó khoa D3 Phụ sản HN. 2 tập nhà tớ đều theo bác ý và thấy cực kỳ ổn. ĐT bs 0912257768.

MeBin08
10-25-2011, 09:37 PM
Bác sỹ Chương ở Liên Trì cũng khá ổn, khám nhẹ nhàng, chuẩn đoán khá chuẩn, cũng được các mẹ đánh giá cao, ở đó có cả khám thai định kỳ và siêu âm 4D.

pinknhung
10-25-2011, 10:09 PM
Các mẹ đã đẻ dich vụ d3 ở pshn cho e hỏi với.đến tháng thứ mấy thì mình dc dăng ký đẻ vạy ạ?

quyt's mum
10-25-2011, 10:20 PM
[QUOTE=pinknhung;7552327]Các mẹ đã đẻ dich vụ d3 ở pshn cho e hỏi với.đến tháng thứ mấy thì mình dc dăng ký đẻ vạy ạ?[/QUOTE

Tuần 36 em ạ. Nhưng bây giờ không được đăng ký thẳng ở D3 đâu, em đăng ký bình thường, đến khi chuyển dạ vào phòng cấp cứu khám, lúc đó mới đề đạt muốn đẻ ở đâu. Hêh, nếu họ bảo hết phòng dịch vụ thì dúi cho tí xiền nhé, có phòng ngay :D.

mysa
10-30-2011, 10:14 AM
Topic hay quá. Mình đang lăn tăn giữa PSHN và TW, phen này tập 2 chắc lại mổ roài, lên PSHN thì xa, TW gần hơn thì đông quá hichic

daiminhtinh77
11-02-2011, 03:51 PM
Ở TP.HCM mình chỉ biết bác sĩ Viễn (trưởng khoa) và Bác sĩ Xuyến (trưởng bộ môn) công tác tại BV Hùng Vương là hộ sinh rất mát tay và tình tình hai ci6 rất vui vẻ

thuha108
11-03-2011, 09:52 AM
MÌnh biết ở phòng khám 35 Vạn Bảo có rất nhiều bác sĩ sản chia nhau khám các ngày.Mình giới thiệu với các mẹ thêm BS Ánh-khám rất tốt cũng ở phòng khám này.Bác sĩ này có tay nghề cao ở BV Phụ sản đấy-và mổ đẻ cũng tốt.Lịch khám vào Thứ 2.4.7.Thứ 2.4 khám buổi chiều,thứ 7 khám buổi sáng.Tel phòng khám 7628999.
Bác sĩ Ánh là PGD BV Phụ Sản và là chủ của phòng khám 35 Vạn bảo-còn các BS kia thuê lại VP đấy.Tuy nhiên toàn là BS có uy tín thôi.Chúc các mẹ như ý nhé

Hơ, em tưởng đấy là phòng khám của bác sỹ Hưng - Bv phụ sản chứ nhỉ? 9 tháng trời khám ở đấy mà có bao giờ gặp anh ÁNh nào đâu....

Dinh mao
11-03-2011, 10:04 AM
em oánh dấu, ebe nhà em được 29w rùi......

mesoc12
11-04-2011, 11:32 PM
có ai biết bác sĩ mổ có kinh nghiệm ở BV C không? mình chắc phải sinh mổ rồi. Ai biết chỉ giùm mình nhé.

medaukho_112
11-10-2011, 02:54 PM
oánh dấu vào nghiên cứu. vừa phát hiện có bầu xong..........

cunxinh1989
11-11-2011, 03:58 PM
cho e danh sách được không các chị ơi. gần tết em mới sinh nhưng muốn chuâqnr bị trước.

camtu0516
11-14-2011, 01:36 PM
mẹ nào biết có bác sỹ nào chữa đa nang buồng trứng tốt quanh quận hoàn kiếm chỉ em với ạ

hangptt2711
11-14-2011, 01:46 PM
mẹ nào biết có bác sỹ nào chữa đa nang buồng trứng tốt quanh quận hoàn kiếm chỉ em với ạ

mẹ nó ra bs lan ở bà triệu đi. mình có đứa em bị đa nang mà có bầu rồi đấy. :D hình như địa chỉ 193G bà triệu thì phải

titti_oz
11-15-2011, 06:30 AM
bác sĩ Lê Anh Tuấn - PGĐ Viện C - Phòng khám ở 91 Hàng Buồm, tầm 5h chiều các Mẹ qua đó ghi tên vào sổ nhé, bác sĩ chỉ khám tới 7.30 thôi. Buổi sáng ở đấy là phòng Y Tế Phường nên gọi ĐT đặt chỗ khó lắm. Chúc các mẹ và các bé vui khỏe

mekeotit2011
11-15-2011, 08:26 AM
mình thêm bs phương dc 28-26 hàng vôi nữa nhé , chị y khám tốt cẩn thận , mỗi tội giá hơi cao vì làm xét nghiệm tại chỗ luôn hihi:)

zero_darling
11-15-2011, 02:32 PM
mẹ nào biết chỗ khám phụ khoa tốt không ah? chỉ giúp em với, em cần gấp lắm a. Cảm ơn các mẹ

mèocon2011
11-15-2011, 02:46 PM
Đã có mẹ nào khám bác sĩ Hoa viện C có phòng khám ở ngõ Hội Vũ chưa ạ? Các mẹ cho em xin ý kiến với. Thank cả nhà

camtu0516
11-15-2011, 04:01 PM
bạn ơi em bạn chữa có lâu ko vậy,với lại lịcch khám bác sỹ Lán như nào bạn chia sẻ với nhé
mẹ nó ra bs lan ở bà triệu đi. mình có đứa em bị đa nang mà có bầu rồi đấy. :D hình như địa chỉ 193G bà triệu thì phải

hangptt2711
11-17-2011, 08:31 AM
bạn ơi em bạn chữa có lâu ko vậy,với lại lịcch khám bác sỹ Lán như nào bạn chia sẻ với nhé

để mình hỏi lại nhé. vì e í đang nghỉ sinh. hihi. :D

hangptt2711
11-17-2011, 08:50 AM
Bsi Lan khám từ 4h30 chiều tất cả các ngày trong tuần - Trừ CN
Từ 6h15 đến 7 h sáng, gọi điện lấy số, Sau tgian này thì k còn số
điện thoại 39741011
ngoài ra mẹ nó tham khảo tại topic về bs lan tại wtt nhé
http://www.**************/forum/f96/bs-lan-ba-trieu-23703/index2.html
http://www.**************/forum/f96/bs-lan-ba-trieu-p2-985500/

phuongmaithi
11-17-2011, 10:24 AM
mẹ nào biết chỗ khám phụ khoa tốt không ah? chỉ giúp em với, em cần gấp lắm a. Cảm ơn các mẹ

Mình cũng quan tâm tới địa chỉ khám phụ khoa ạ.

camtu0516
11-17-2011, 04:02 PM
Cảm ơn mẹ hangptt2711 nhiều nhé

Bsi Lan khám từ 4h30 chiều tất cả các ngày trong tuần - Trừ CN
Từ 6h15 đến 7 h sáng, gọi điện lấy số, Sau tgian này thì k còn số
điện thoại 39741011
ngoài ra mẹ nó tham khảo tại topic về bs lan tại wtt nhé
http://www.**************/forum/f96/bs-lan-ba-trieu-23703/index2.html
http://www.**************/forum/f96/bs-lan-ba-trieu-p2-985500/

noiaybinhyen1608
11-22-2011, 01:54 PM
TIN VUI CHO KHÁCH ĐẾN KHÁM

Bắt đầu từ ngày hôm nay 21/11/2011 tất cả các cuộc gọi tới số máy :0946230910 để đặt lịch khám tại phòng khám tư của bác sĩ Lê thị Kim Dung sẽ được miến phí tiền khám.

Thời gian khám từ 18h-20h hàng ngày.

Địa chỉ phòng khám:9/48 ngõ 117 Thái Hà.

Bác sỹ Lê Thị Kim Dung: Từng công tác tại Bệnh Viện Phụ Sản HN (77-88)
Bác sỹ tốt nghiệp năm 1977 (đại học y khoa hà nội)
Từng phụ trách trung tâm y tế tại Warszawa thủ đô Balan từ năm 89-2003
Hiện đang là: Phó Giám Đốc viện Sức khỏe sinh sản (RAFH), Phụ trách khoa sản Trung Tâm Y Tế 178 Thái Hà. Phòng khám tư nhân tại Thái Hà, Đống Đa, Hà Nội. Ngoài ra các bạn có thể tìm trực tuyến các bài viết và phỏng vấn Bs. Kim Dung qua những trang báo mạng như vnexpress.net, zing.vn, vietnamnet.vn ... hoặc các kênh truyền hình đại chúng như VTV2, hoặc Đài truyền hình Hà Nội.

Me_Nghe
11-23-2011, 01:21 PM
C liên hệ bác sĩ Hoa xem, mát tay lắm :) Bác ý có phòng khám ở 14b ngõ Hội vũ ý

Me_Nghe
11-23-2011, 01:24 PM
C đến phòng khám Bsĩ Hoa ở 14b hội vũ đi. Bé trước em cũng theo khám bác ý từ đầu đến cuối, bé này em đang bầu cũng vẫn đến đó, bác ý mát tay mà giỏi lắm.
Chữa phụ khoa, khám thai và đặc biệt chữa vô sinh đc. Em có 1 ông anh và 1 đứa bạn toàn 3 -4 năm ko có em bé đều đến đấy khám theo bác ý ^^ bjo 2 nhà đều có e bé rồi. 1 nhà con 10thang, 1 nhà con 2 tuổi :)
chúc các mẹ tìm đc đ/c tốt

lebaoyen
11-23-2011, 01:27 PM
C đến phòng khám Bsĩ Hoa ở 14b hội vũ đi. Bé trước em cũng theo khám bác ý từ đầu đến cuối, bé này em đang bầu cũng vẫn đến đó, bác ý mát tay mà giỏi lắm.
Chữa phụ khoa, khám thai và đặc biệt chữa vô sinh đc. Em có 1 ông anh và 1 đứa bạn toàn 3 -4 năm ko có em bé đều đến đấy khám theo bác ý ^^ bjo 2 nhà đều có e bé rồi. 1 nhà con 10thang, 1 nhà con 2 tuổi :)

em hóng hớt để chuẩn bị sinh em bé nữa. Cảm ơn các chị nhiều

vochongmitcoi
11-24-2011, 09:38 AM
Chào các mẹ! E cuối tháng 9 này vỡ chum nên cũng đag lo lắng lắm đây vì là con đầu lòng mà! Theo nhiều ng e quen thì có đến 5 chị theo khám bác sĩ Đính ở PSHN các mẹ ạ! A Đính khám rất nhẹ nhàng,mổ đẻ hay đỡ đẻ thường đều rất mát tay! Bên PSHN có khoa dịch vụ D3 mình đc yêu cầu bsi đỡ đẻ,đẻ thường còn đc 1ng nhà vào phòng đứng cùng,phog ốc thì sạch sẽ 2 mẹ 1 phòng,nói chug nếu có đk đăng ký dịch vụ là tốt nhất các mẹ ạ! Cả đời đẻ đc mấy lần đâu mà lai là lần rất quan trọng của mẹ và con chứ?! Đau đẻ buổi đêm gọi là a í đến ngay! Bạn e đẻ thường 2 đứa đều a í đỡ và bảo thik lắm! Bây h e cũng theo a Đính khám rùi,có làm xét nghiệm hay thủ tục nhập viện a í giúp mình hết ko phải mất nhìu tg chờ đợi xếp hàng j cả!
mẹ nó cho em xin cái địa chỉ và thời gian khám với

phuongmaithi
11-24-2011, 09:48 AM
Cảm ơn mẹ nó nhé! Đến đây có phải gọi điện hẹn trước không bạn ơi? Muốn đi kiểm tra phụ khoa cái, sinh bé được 2 năm rồi mà chưa đi kiểm tra lần nào. Chắc bị viêm nhiễm gì rùi, thấy khó chịu quá :((

Me Tí Hổ
11-29-2011, 06:17 PM
Mình đã có 2 bé, đi khám rất nhiều nơi nhưng tóm lại mình vẫn ưng ý nhất bác sỹ Hưng ở Vạn Bảo. Không biết điều kiện vật chất ở đấy đã khá hơn chưa (vì điều kiện vật chất là nhược điểm lớn )
Nhưng bù lại bác sỹ thì quá ổn.
Hồi ấy mình mang thai cháu đầu, bị ra huyết và dọa sẩy, lúc ấy là 10h đêm, tất cả các phòng khám đã đóng cửa mà mình cũng không muốn bố mẹ chồng lo. Mình đã gọi điện cho bác sỹ xin tư vấn. Anh ý hỏi rất cặn kẽ, cụ thể và cho đơn thuốc (anh ý còn nhắn tin đơn thuốc nữa cơ vì sợ mình mua nhầm) và bảo mình nghỉ ngơi mà không cần đến khám lại. Chỉ khi không đỡ thì mới đến khám. Phù u u . May rồi cũng ổn cả.
Sau đó có cô bạn mình cùng cơ quan, chẳng đến khám chỗ anh ý nhưng cũng có hiện tượng giống mình. Bạn mình hỏi mà mình thì chẳng nhó nổi tên thuốc, mà còn sợ nhầm nữa. Mình cho bạn mình số của anh ý nữa. Vậy mà anh ý cũng tư vấn cho bạn ý đấy. yêu không.
Đúng là cực kỳ có tâm và hiếm có thời buổi này, phải không các mẹ!!!

nhokcoi89
12-01-2011, 01:51 AM
:p gần nhà e cũng có 1 bs sản , để e hỏi lại tên và đ.c nhé ạ

newpapahn
12-01-2011, 06:37 PM

Các mợ thử ra Bs Hoài ở phòng khám 387 kim mã xem, phòng khám khám cả ngày. Bác sĩ lâu năm đấy, có máy soi cổ tử cung và siêu âm 4 chiều. Chị ấy hiền lắm. Khám rất ổn.
Số điện thoại phòng khám mình ko nhớ, số di động là 098.528.9446

ducklady
12-07-2011, 11:24 AM
Nhà em thì theo bác sĩ Đào THị Hoa của bệnh viên C mấy năm nay rồi ae trong gđ ai cũng nhờ bác đỡ đẻ hộ,Trộm vía con cháu đứa nào cũng ngoan va mập mạp.bác sĩ hoa là thạc sĩ du hoc ở Pháp về bác sĩ này từ ngày hành nghề chưa bjo phá thai nên rất mát tay trong việc chữa vô sinh,bác đã chữa cho rất nhiều người rồi,các mẹ có thể đến phòng khám tại 14b ngõ hội vũ của bác để khám thử và nhận xét nhé.Chúc cho các mẹ và các bé sức khỏe

linhchisapa
12-14-2011, 03:58 PM
Đúng rồi tieulongtltq ạ. Bạn đến phòng khám 125 Thái Thịnh siêu âm, máy 4D nhìn rất nét, bác sĩ nhẹ nhàng, giải thích tỉ mỉ, phòng khám sạch sẽ, khá pro, giá cả phải chăng. Mình và mấy mẹ cơ quan mình toàn siêu âm ở đó. Phòng khám này ngày thường mở cửa đến 8h tối, làm cả thứ 7, chủ nhật nên rất tiện cho những người đi làm.

mẹ Nhót
12-14-2011, 04:25 PM
Vote cho bác Đính ở PSHN, nhiệt tình, trách nhiệm và ko nhận tiền bồi dưỡng :D

linhchisapa
12-14-2011, 04:29 PM
Đúng rùi, bác sĩ Tấn siêu âm rất chuẩn, thường làm ở phòng SA 4D

yeu3bocon
12-16-2011, 11:46 AM

Mình xin chia sẻ với mọi ng về phòng khám ở Vạn Bảo như thế này. Mình có đến khám ở phòng khám này đứa đầu tiên, mình đi SA lúc 11t ở 88 Dốc PS HN, bs Sơn nói thai của mình bị cong vẹo cột sống, thoát vị não (não úng thuỷ), nghĩa là thai bị dị dạng phải bỏ, sợ quá, k tin chạy ngay sang phòng khám ở Vạn bảo của bs Ánh vì cũng có mấy ng bạn SA ở đó, đến đó ông ấy nói bình thường, 11t chưa SA màu dc, bán cho thuốc uống bthg. 12t mình đến SA lại bs Sơn, bs vẫn kết luận và nói phải bỏ thai. Mình sợ quá, vào viện khám lại, vào phòng tư vấn của bv PS HN, họ hẹn lịch khám của bs Cường - nghe nói là giáo sư hay tiến sĩ gì giỏi nhất ở bv đó, cuối cùng bs ấy vẫn kết luận như thế và mình fai đau đớn bỏ đi cái thai ở tuần thứ 12. Từ đó mình tin tưởng bs Sơn nên jo thai đến lần t3 mình vẫn SA ở đó, bs Sơn chỉ khám thứ 2,3,4 còn lại là ng khác. Ở đó vắng vẻ lắm, phòng khám to, hiện tại giá SA 4D là 160k, 2D là 60k, khám 50k. Chia sẻ với các mẹ thêm 1 địa chỉ nữa nhé. Phòng Khám Đa khoa Thịnh An, 88 Dốc PS HN (ở đường Đê La Thành). Chúc các mẹ và các con cùng khoẻ!

Megaicung
12-16-2011, 03:35 PM
Có bác sỹ Vân trên đường Đội Cấn nữa.
Bác sỹ khám ngoài giờ buổi chiều. Gọi điện đặt số trước lúc khoảng 3 giờ chiều.
Số điện thoại: 04.38435796
Nhưng mình quên số bao nhiêu Đội Cấn rồi.
Cứ gọi điện thoại số điện thoại kia hỏi nhé.

gaokhanggia
12-18-2011, 12:40 AM
Em biết chị Hạnh sản làm cho PK đa khoa Medelab, ở số 41 Nguyễn Thượng Hiền, chị này nổi tiếng với việc khám sản canh trứng xem bé trai hay gái và chuyên về vô sinh hiếm muộn nữa nhé. Chị rât xinh và sành điệu nha, hehe

camtu0516
12-18-2011, 12:51 AM
Em biết chị Hạnh sản làm cho PK đa khoa Medelab, ở số 41 Nguyễn Thượng Hiền, chị này nổi tiếng với việc khám sản canh trứng xem bé trai hay gái và chuyên về vô sinh hiếm muộn nữa nhé. Chị rât xinh và sành điệu nha, hehe

Chi ơi lich kham cua bs Hạnh như nào hả chị e dg muon chua BTDN ko bt co dc ko nua a???

tholau
12-22-2011, 12:21 PM
Đã mẹ nào khám thai ở PK Ngọc HÀ 321 Bạch Mai chưa? Cho em ít thông tin. Em định khám ở đấy vì gần nhà đi lại cho tiện,

hoacucdai2008
12-22-2011, 01:08 PM
oanh dauuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu

me Ho Phach
12-23-2011, 01:03 PM
đã ai khám bác sỹ Tuấn - BV Phụ sản TW ở 91 Hàng Buồm chưa, cho e kinh nghiệm với!

Meoxinh268
12-23-2011, 01:24 PM
Tình hình là đã mẹ nào khám bsi Nguyễn Mạnh Trí ở PSHN ( khám cả ở phòng khám Vạn Bảo ) chưa ạ?
Cho em xin ít ý kiến với. Đọc từ đầu tới giờ không thấy ai nhắc tới bsi này cả.
Cám ơn các mẹ

khatvong8x
12-24-2011, 12:19 AM
Nhà mình có bà chị dâu mới sinh cháu.
Lúc đầu cũng đc người quen giới thiệu đến bác sỹ này bác sỹ nọ tốt lắm. Nhưng khi đến khám thấy họ ko nhiệt tình lắm nên quyết định thôi, ko khám ở những chỗ đó nữa mà đến thẳng bệnh viện phụ sản ở Đê La Thành khám. Đẻ dịch vụ. Nói chung là thấy sướng. Chẳng phải nhờ vả, chẳng phải phong bì, chẳng phải phụ thuộc ai mà lại thấy thoải mái.
Nhưng phải chăng cũng là ăn may nhỉ?

Chamtinh
01-09-2012, 10:51 AM
Mình đã có 2 bé, đi khám rất nhiều nơi nhưng tóm lại mình vẫn ưng ý nhất bác sỹ Hưng ở Vạn Bảo. Không biết điều kiện vật chất ở đấy đã khá hơn chưa (vì điều kiện vật chất là nhược điểm lớn )
Nhưng bù lại bác sỹ thì quá ổn.
Hồi ấy mình mang thai cháu đầu, bị ra huyết và dọa sẩy, lúc ấy là 10h đêm, tất cả các phòng khám đã đóng cửa mà mình cũng không muốn bố mẹ chồng lo. Mình đã gọi điện cho bác sỹ xin tư vấn. Anh ý hỏi rất cặn kẽ, cụ thể và cho đơn thuốc (anh ý còn nhắn tin đơn thuốc nữa cơ vì sợ mình mua nhầm) và bảo mình nghỉ ngơi mà không cần đến khám lại. Chỉ khi không đỡ thì mới đến khám. Phù u u . May rồi cũng ổn cả.
Sau đó có cô bạn mình cùng cơ quan, chẳng đến khám chỗ anh ý nhưng cũng có hiện tượng giống mình. Bạn mình hỏi mà mình thì chẳng nhó nổi tên thuốc, mà còn sợ nhầm nữa. Mình cho bạn mình số của anh ý nữa. Vậy mà anh ý cũng tư vấn cho bạn ý đấy. yêu không.
Đúng là cực kỳ có tâm và hiếm có thời buổi này, phải không các mẹ!!!

Mình cũng từng khám BS Hưng rồi. Vote cho sự nhiệt tình, cẩn thận cũng như chuyên môn của bác í. Lại còn có khiếu hài hước, hii, lần nào đến khám cũng được cười ra nước mắt. Tuy nhiên cơ sở vật chất lại k đc rộng rãi cho lắm.

Chamtinh
01-09-2012, 10:56 AM
Ngoài ra mình biết có 1 địa chỉ khám, siêu âm cũng có uy tín là PK 89B dốc Phụ sản HN, bác sỹ Đinh Hùng Vĩ, bác này thì SA giỏi, hay thủ thỉ nhẹ nhàng lắm.

tomato_chuanh
01-11-2012, 04:44 PM
Mình mới được giới thiệu BS Thủy- Khoa Nội Tiết ở Viện C, PK ở 105/8B Hào Nam. Có chị mình quen khám ở đấy, BS này giữ thai giỏi (mình đã từng bị sảy rồi). Đã chị nào khám BS Thủy chưa ah? Cho em xin thêm thông tin với.

samhh
01-30-2012, 11:23 AM
Chào các mẹ. Hôm trước có 1 chị cho thông tin bác Sỹ Liên ở Viện C. Nhà em định đi khám ở đó, như trước khi đi muốn hỏi các mẹ thông thái trước, mẹ nào đã đi khám ở đó rồi cho nhà em xin chút thông tin ạ.
Cảm ơn các mẹ nhiều!

TeresaLinh
01-31-2012, 01:16 AM
Mình khám bsĩ Đào Hoa ở 14B Hội Vũ, đứa thứ 2 khám ở đấy giờ đứa thứ 3 cũng thế, rất thoải mái và yên tâm, các mẹ muốn khám thì phải qua đó ghi tên ở hàng nước cách nhà chị Hoa 1 nhà, chị ấy khám buổi chiều từ 17h - 19h (hoặc đến hết BN), nếu ai không qua ghi tên được thì cứ đến muộn khoảng 18h30 - 19h cho đỡ phải đợi lâu, riêng thứ 7 và CN thì khám buổi sáng từ 9h-11h. Nhà mình ở xa viện C nên chỉ khám ở đó thôi chứ đến 35tuần là vào PSHN đăng ký đẻ mổ ở đó, lần trước là bs Đính mổ rất tốt, lần này chắc cũng phải nhờ bs Đính, hìhì cũng may mình có người nhà ở PSHN nên mọi thủ tục rất nhanh gọn.

nguyễn phan anh
01-31-2012, 08:15 AM
Ngoài ra mình biết có 1 địa chỉ khám, siêu âm cũng có uy tín là PK 89B dốc Phụ sản HN, bác sỹ Đinh Hùng Vĩ, bác này thì SA giỏi, hay thủ thỉ nhẹ nhàng lắm.
em cũng vote cho BS Vĩ em thì mới là con đầu lòng nhưng đã từng đưa bạn tới đó siêu âm và khám ở đó rồi ở đó có 2 vc bác sỹ Vĩ làm luôn cũng rất nhiệt tình chắc lần này em cũng qua đó khám thôi ah

Gôn
02-04-2012, 10:14 AM
đã ai khám bác sỹ Tuấn - BV Phụ sản TW ở 91 Hàng Buồm chưa, cho e kinh nghiệm với!

Có mình theo bác ấy từ đầu đây. Bs giỏi chuyên môn, nhẹ nhàng, khám nhanh, nổi tiếng về giữ thai 3 tháng đầu, giá cả phải chăng, trước là 100K/lần, giờ tăng lên 150K/lần, chỉ siêu âm đen trắng.

haelee
02-05-2012, 06:24 PM
e khám bs Quý ở viện C có phòng khám riêng ở 172 Mai Anh Tuấn ( trước đây ở Bát Đàn chuyển về )
và được gt bs Hợp ở viêt-pháp có phòng khám riêng ở 40 trần quốc toản
bs Nga viên C phòng khám 42c lý thường kiệt
có mẹ nào đã từng khám mấy bs này chưa ạ

smallmonster1981
02-05-2012, 06:50 PM
Bác Quý chuyên siêu âm thôi. Khám thì mình chưa thử. Siêu âm cũng ok lắm.

M2U
02-05-2012, 06:51 PM
Các mẹ có biết bác sỹ sản nào tốt ở trong Hà Đông ko ah?

Mẹ yêu Tom
02-07-2012, 11:39 AM
Mình 2 cu đều khám BS Hưng và BS mổ luôn. Phòng khám tuy hơi bé nhưng BS nhiệt tình, tư vấn rất kỹ. Đặc biệt là nửa đêm đau bung gọi điện vẫn thấy nghe máy và động viên rất nhiệt tình, yêu cầu bình tĩnh không sao hết. Sáng mai nếu chưa hết đau lên BV gọi cho anh nhé. Công nhận mình cũng may mắn thật cả 2 đứa đều do BS Hưng mổ đẻ và khám từ đầu đến cuối. Trộm vía các cháu khỏe mạnh. Vote cho BS Hưng cả mấy phiếu
Mình cũng từng khám BS Hưng rồi. Vote cho sự nhiệt tình, cẩn thận cũng như chuyên môn của bác í. Lại còn có khiếu hài hước, hii, lần nào đến khám cũng được cười ra nước mắt. Tuy nhiên cơ sở vật chất lại k đc rộng rãi cho lắm.

Mẹ yêu Tom
02-07-2012, 11:45 AM
Là ngày xưa có rất nhiều BS ở đó. Nhưng bây giờ mấy ông bà kia chuyển đi hết rồi chỉ còn mỗi BS Hưng thôi.
Hơ, em tưởng đấy là phòng khám của bác sỹ Hưng - Bv phụ sản chứ nhỉ? 9 tháng trời khám ở đấy mà có bao giờ gặp anh ÁNh nào đâu....

ngochai.ad
02-07-2012, 02:08 PM
Các mẹ đã khám ở Bác sĩ Binh ở Nguyễn Ngọc Nại chưa ạ. Bac làm ở bv Việt Nhật, cộng tác với Đại học Y hn và ps HN. Nhà bác ko treo biển phòng khám hay gì cả đâu, chỉ thăm khám cho nhưng ng được giwos thiệu. Nhà bác có máy siêu âm, bác thì nhẹ nhàng lắm E theo bác ấy từ đầu, sau 5 - 6 tháng thì e có tin vui đấy. Nếu mẹ nào có nhu cầu thì ll vs e nha :D

caovanlong
02-09-2012, 03:57 PM
[QUOTE=Huong Ngoc Lan;11919]Mình đã đọc qua 1 số bài viết của các bạn & đã ghi lại được 1 số bác sĩ khoa sản ở Hà Nội có thể khám & theo dõi cho mẹ & bé từ A-Z. Mình xin tổng hợp ở đây nhưng mình chưa đi khám bác sĩ nào cả nên ai đã có kinh nghiệm & đã từng khám ở các bác sĩ này rồi thì cho ý kiến đánh giá nhận xét về từng bác sĩ nhé . Ai có danh sách bổ sung thì thêm vào giúp mình nhé:

4. Bác sĩ Tuyết Minh

các bạn ơi sản phẩm này tránh hiệu quả lắm, quan hệ thỏa mái không lo có thai, hay lắm chỉ thử bằng nước bọt thôi các bạn tham khảo đường link này nhé http://sieuthi.**************.com.vn/san-pham/san-pham-nguoi-lon/may-tranh-thai/ovatel-que-tranh-thai-bang-nuoc-bot/KE

video hướng dẫn khi sử dụng nè : http://www.youtube.com/watch?v=Un-A6WQzZP8

meo8779
02-13-2012, 03:10 PM
e khám ở bác sỹ Vỹ .mọi ng thâý bác đó khám có đc k ?

Mechuot1984
02-14-2012, 04:30 PM
có Mẹ nào biết bác sĩ sản tốt ở Vinh - Nghệ An ko? bé Sam nhà em được 20w rồi nhưng mỗi lần đi ngắm con ở mỗi bác sĩ khác nhau ạh. khổ thân 2 mẹ con nhà em quá..hichic

yellowsea
02-17-2012, 12:07 PM
[QUOTE=Huong Ngoc Lan;11919]Mình đã đọc qua 1 số bài viết của các bạn & đã ghi lại được 1 số bác sĩ khoa sản ở Hà Nội có thể khám & theo dõi cho mẹ & bé từ A-Z. Mình xin tổng hợp ở đây nhưng mình chưa đi khám bác sĩ nào cả nên ai đã có kinh nghiệm & đã từng khám ở các bác sĩ này rồi thì cho ý kiến đánh giá nhận xét về từng bác sĩ nhé . Ai có danh sách bổ sung thì thêm vào giúp mình nhé:

4. Bác sĩ Tuyết Minh

các bạn ơi sản phẩm này tránh hiệu quả lắm, quan hệ thỏa mái không lo có thai, hay lắm chỉ thử bằng nước bọt thôi các bạn tham khảo đường link này nhé http://sieuthi.**************.com.vn/san-pham/san-pham-nguoi-lon/may-tranh-thai/ovatel-que-tranh-thai-bang-nuoc-bot/KE

video hướng dẫn khi sử dụng nè : http://www.youtube.com/watch?v=Un-A6WQzZP8

Mình đang khám bác sỹ Tuyết Minh ở pk Đức Minh 32 Phùng Hưng, không bít có phải bác ở Bát đàn như bạn nói ở trên ko? Nếu đúng thì mình thấy ok lắm, hôm nọ mình xin cái card visit của bác, nguyên là trưởng khoa đẻ của viện C. Bạn bè mình cũng nhiều người khám bác này, giơi thiệu cho mình nên mặc dù nhà hơi xa, lại con đầu lòng nhưng 2 vc vẫn lặn lội đến khám bác ý thường xuyên đấy, nhẹ nhàng và cẩn thận lắm

mecuabibi
02-19-2012, 12:23 AM
những thông tin hữu ích.........

Metuntin123
02-21-2012, 11:12 PM
Oánh dấu học tập............................................. ..........

Lamme123
02-28-2012, 09:16 AM
Nguyễn Minh Sơn
Địa chỉ: 88 Dốc Phụ Sản - Đường La Thành - Ngọc Khánh - Ba Đình - Hà Nội
Email: nminhson66@gmail.com
Điện thoại: 043 775 4846
Di động: 0915 343 539
Website: ykhoathinhan.com.vn

zin_zin_2012
02-28-2012, 09:35 PM
Bạn e cũng theo bs Phúc, nhờ cô ấy làm bà đỡ, bạn e khen cô ấy y đức lắm, lại đẹp nữa, làm bà đỡ cho con rất tốt hi hi...Các mẹ cho e hỏi ngõ 14/4 tức là ngách 14, ngõ 4 hay ngách 4 ngõ 14 ạ, HN e thấy hay đánh số lộn nên mà cứ viết thế là e chịu luôn ko bít đâu là ngõ, đâu là ngách nữa hu hu...để e qua khám ah, e cảm ơn các mẹ!

malpeid
03-02-2012, 10:11 AM
Bạn e cũng theo bs Phúc, nhờ cô ấy làm bà đỡ, bạn e khen cô ấy y đức lắm, lại đẹp nữa, làm bà đỡ cho con rất tốt hi hi...Các mẹ cho e hỏi ngõ 14/4 tức là ngách 14, ngõ 4 hay ngách 4 ngõ 14 ạ, HN e thấy hay đánh số lộn nên mà cứ viết thế là e chịu luôn ko bít đâu là ngõ, đâu là ngách nữa hu hu...để e qua khám ah, e cảm ơn các mẹ!

Ngách 14, ngõ 4 bạn ạ!
Địa chỉ cụ thể là số nhà 12, ngách 4/14, ngõ 4 :)

Pretty Shop
03-05-2012, 03:34 PM
Tình cờ đọc được topic này, mình cũng muốn chia sẻ một chút trải nghiệm của mình hồi mang thai và đẻ đứa đầu.
Khi chưa mang thai mình siêu âm trứng ở bác sĩ Thực Lão Khoa để biết ngày rụng trứng, sau khoảng 3-4 lần siêu âm thì mình có bầu.
Sau đó mình chuyển sang siêu âm bác sĩ Chương Việt Nhật, cảm nhận của mình bác sĩ Chương trẻ, siêu âm cẩn thận, khi mình siêu âm 12 tuần là biết con gái. Anh Chương dự sinh cho mình cũng khá chuẩn, chỉ chênh lệch 1 ngày.
Vì bác sĩ Chương chỉ siêu âm mà ko khám thai nên mình cũng tìm hiểu trên mạng và đi khám thai 1 số nơi.
- Bác sĩ Thái Quý, đã về hưu, bố của bác sĩ Hà, Việt Nhật: lúc đi khám thì thấy ông này chỉ dẫn tỉ mỉ ăn gì, kiêng gì, mình thấy cũng yên tâm. Nhưng một hôm buổi tối mình bị đau bụng, (thật ra là bị đầy bụng khó tiêu do ăn phải gì đó mà mình ko nhớ lắm), mình và chồng mình gọi điện cho bác sĩ Quý thì bác ấy bảo là: hết giờ khám rồi cháu ạ, rồi cũng ko hỏi han hay tư vấn gì cho mình, vợ chồng mình tức lắm, sau đó mẹ mình bảo ăn sữa chua và đi bộ nhẹ nhàng, tự nhiên hết đau bụng luôn, từ hôm đó cạch bác sĩ Quý.
- Nơi thứ 2 mình đi khám là phòng khám của bác sĩ Tân Sinh, ở Nguyễn Công Hoan, phải đăng ký trước, nhưng mình chưa được khám của cô Sinh lần nào mà của 1 cô bác sĩ cũng ở Việt Nhật, khám và tư vấn nhẹ nhàng, trong quá trình mang thai mình bị viêm phụ khoa nhẹ, bác sĩ bảo viêm do cơ địa, cho thuốc về mình rửa vệ sinh hàng ngày là khỏi. Cô này cũng bảo mình đi thử đường huyết ở Việt Nhật.
- Mình siêu âm bác sĩ Chương đến lúc hơn 36 tuần, chờ sinh, trong quá trình đó mình thường xuyên đi siêu âm, chỉ siêu âm 2 chiều của 1 bác sĩ ko tên tuổi, bác sĩ đó bảo là nước ối bình thường, đến 1 hôm sau mình thấy quá ngày dự sinh, linh tinh thế nào mình đến siêu âm của bác sĩ Hùng Việt Nhật, bác sĩ ấy bảo mình bị cạn ối, phải vào viện mổ gấp.
- Vì mình mổ cấp cứu nên cũng ko có cơ hội nhờ bác sĩ nên gặp ca trực nào là lên mổ luôn, trộm vía em bé ko sao nhưng vết mổ của mình ko ổn lắm, khiến mình phải nằm trong Việt Nhật gần chục ngày, nghĩ lại vẫn thấy sợ.
Qua những gì mình trải nghiệm thì mình thấy bác sĩ siêu âm và bác sĩ mổ đều quan trọng, nếu mình cứ tin tưởng cái bác sĩ bảo nước ối bình thường mà ko có linh tinh đi siêu âm lại bác sĩ Hùng thì mình ko hình dung ra sự việc sẽ thế nào, khi mình mổ xong thì bác sĩ bảo cạn sạch nước ối, nguy hiểm quá... Còn bác sĩ mổ cũng rất quan trọng, mình ko quan trọng đẹp hay xấu, nhưng mình bác sĩ mổ và khâu cẩn thận hơn thì vết mổ của mình đã ko bị nhiễm trùng như thế. Cũng may là em bé không làm sao.
Cá nhân mình thấy bác sĩ Chương, bác sĩ Hùng Việt Nhật siêu âm tốt. Bác sĩ Thực siêu âm cũng tốt nhưng lại ko phải chuyên khoa sản.
Còn bác sĩ khám thì mình thấy khám cũng đơn giản vì đã có các chỉ số chỉ siêu âm rồi, chủ yếu khám là thử nước tiểu, nghe tim thai, thử tiểu đường...
Vài chia sẻ của mình, hy vọng nhận được nhiều hơn những chia sẻ bổ ích của các mẹ khác!

me iu tho
03-06-2012, 08:42 AM
Tình cờ đọc được topic này, mình cũng muốn chia sẻ một chút trải nghiệm của mình hồi mang thai và đẻ đứa đầu.
Khi chưa mang thai mình siêu âm trứng ở bác sĩ Thực Lão Khoa để biết ngày rụng trứng, sau khoảng 3-4 lần siêu âm thì mình có bầu.
Sau đó mình chuyển sang siêu âm bác sĩ Chương Việt Nhật, cảm nhận của mình bác sĩ Chương trẻ, siêu âm cẩn thận, khi mình siêu âm 12 tuần là biết con gái. Anh Chương dự sinh cho mình cũng khá chuẩn, chỉ chênh lệch 1 ngày.
Vì bác sĩ Chương chỉ siêu âm mà ko khám thai nên mình cũng tìm hiểu trên mạng và đi khám thai 1 số nơi.
- Bác sĩ Thái Quý, đã về hưu, bố của bác sĩ Hà, Việt Nhật: lúc đi khám thì thấy ông này chỉ dẫn tỉ mỉ ăn gì, kiêng gì, mình thấy cũng yên tâm. Nhưng một hôm buổi tối mình bị đau bụng, (thật ra là bị đầy bụng khó tiêu do ăn phải gì đó mà mình ko nhớ lắm), mình và chồng mình gọi điện cho bác sĩ Quý thì bác ấy bảo là: hết giờ khám rồi cháu ạ, rồi cũng ko hỏi han hay tư vấn gì cho mình, vợ chồng mình tức lắm, sau đó mẹ mình bảo ăn sữa chua và đi bộ nhẹ nhàng, tự nhiên hết đau bụng luôn, từ hôm đó cạch bác sĩ Quý.
- Nơi thứ 2 mình đi khám là phòng khám của bác sĩ Tân Sinh, ở Nguyễn Công Hoan, phải đăng ký trước, nhưng mình chưa được khám của cô Sinh lần nào mà của 1 cô bác sĩ cũng ở Việt Nhật, khám và tư vấn nhẹ nhàng, trong quá trình mang thai mình bị viêm phụ khoa nhẹ, bác sĩ bảo viêm do cơ địa, cho thuốc về mình rửa vệ sinh hàng ngày là khỏi. Cô này cũng bảo mình đi thử đường huyết ở Việt Nhật.
- Mình siêu âm bác sĩ Chương đến lúc hơn 36 tuần, chờ sinh, trong quá trình đó mình thường xuyên đi siêu âm, chỉ siêu âm 2 chiều của 1 bác sĩ ko tên tuổi, bác sĩ đó bảo là nước ối bình thường, đến 1 hôm sau mình thấy quá ngày dự sinh, linh tinh thế nào mình đến siêu âm của bác sĩ Hùng Việt Nhật, bác sĩ ấy bảo mình bị cạn ối, phải vào viện mổ gấp.
- Vì mình mổ cấp cứu nên cũng ko có cơ hội nhờ bác sĩ nên gặp ca trực nào là lên mổ luôn, trộm vía em bé ko sao nhưng vết mổ của mình ko ổn lắm, khiến mình phải nằm trong Việt Nhật gần chục ngày, nghĩ lại vẫn thấy sợ.
Qua những gì mình trải nghiệm thì mình thấy bác sĩ siêu âm và bác sĩ mổ đều quan trọng, nếu mình cứ tin tưởng cái bác sĩ bảo nước ối bình thường mà ko có linh tinh đi siêu âm lại bác sĩ Hùng thì mình ko hình dung ra sự việc sẽ thế nào, khi mình mổ xong thì bác sĩ bảo cạn sạch nước ối, nguy hiểm quá... Còn bác sĩ mổ cũng rất quan trọng, mình ko quan trọng đẹp hay xấu, nhưng mình bác sĩ mổ và khâu cẩn thận hơn thì vết mổ của mình đã ko bị nhiễm trùng như thế. Cũng may là em bé không làm sao.
Cá nhân mình thấy bác sĩ Chương, bác sĩ Hùng Việt Nhật siêu âm tốt. Bác sĩ Thực siêu âm cũng tốt nhưng lại ko phải chuyên khoa sản.
Còn bác sĩ khám thì mình thấy khám cũng đơn giản vì đã có các chỉ số chỉ siêu âm rồi, chủ yếu khám là thử nước tiểu, nghe tim thai, thử tiểu đường...
Vài chia sẻ của mình, hy vọng nhận được nhiều hơn những chia sẻ bổ ích của các mẹ khác!
Em thì hiện tại vẫn siêu âm bác sĩ Thực và khám bác sĩ Quý, cảm nhận của em là bác sĩ Thực siêu âm rất cẩn thận, nhẹ nhàng.còn bác sỹ Quý và bác sĩ Hà thì rất cẩn thận, tận tình và chu đáo.Mấy tháng đầu em bị động thai bác ấy rất nhiệt tình kể cả giữa trưa hay đêm tối khi gọi điện bác ấy đều nhẹ nhàng hướng dẫn, có lúc em quên ko điện thoại để báo cho bác biết tình hình thì bác ấy còn chủ động gọi cho em để hỏi han đấy ạ.

be_yeuyeu
03-06-2012, 10:48 AM
Nguyễn Minh Sơn
Địa chỉ: 88 Dốc Phụ Sản - Đường La Thành - Ngọc Khánh - Ba Đình - Hà Nội
Email: nminhson66@gmail.com
Điện thoại: 043 775 4846
Di động: 0915 343 539
Website: ykhoathinhan.com.vn

Em được giới thiệu tới phòng khám của bác sĩ này nè. Nhưng không biết có chị nào có kinh nghiệm khám và theo dõi thai ở đây không? Ở đây có khám phụ khoa không ạ? hay chỉ khám, siêu âm thai...

Trang_MẹChípxinh
03-06-2012, 10:55 AM
đúng là ở địa chỉ này rất n bs, mỗi lần khám 1 bác

huongkevin2007
03-06-2012, 11:05 AM
các mẹ khám ở đâu thì khám chứ đừng đến nhà ông Nhân - Việt Nhật, bé đầu tiên mình khám đến lần thứ 2 đã chạy mất dép rồi và cũng từ bỏ luôn ý định sinh ở VIệt NHật. Các mẹ muốn khám chỗ tốt thì đến chố bác Thực - Viện Lão Khoa hoặc bác sĩ Kha Thị Trâm ở Lê Văn Thiêm ấy. KHám kỹ mà nhẹ nhàng, các mẹ muốn tư vấn hay hỏi han bác sĩ trả lời rất cặn kẽ, nhiệt tình

colorfulonline1
03-06-2012, 11:30 AM
Còn bác sĩ Hải ở phòng khám 10A Hà Đông các bác ạ

BanhBeoDiMo
03-07-2012, 03:55 PM
Mình thấy Bác Thực nhẹ nhàng vui tính, khám cũng cẩn thận đấy các mẹ

ablaze
03-08-2012, 09:51 AM

4. Bác sĩ Tuyết Minh

Mình đã khám 2 bác sĩ trong số các bác sĩ này:

1. Bác sĩ Tân Sinh: bác sĩ rất nhẹ nhàng, giải thích cặn kẽ và nhiệt tình. Phòng khám sạch sẽ mặc dù phải đợi hơi lâu vì bác sĩ khám khá kĩ. Tóm lại là recommend các mẹ

2. Bác sĩ Tuấn viện C: phòng khám quá đông, chen chúc. Bác sĩ khám hơi bị ẩu . Mình đến khám 1 lần rồi không dám đến lại nữa.

redtea
03-13-2012, 01:48 PM
hic tập 1 em sinh mổ o VN,thai quá ngày em nằm viện theo dõi hôm trước anh Khanh SA bảo ối bt,hôm sau em sốt ruột quá xin mổ,cũng MR.Khanh va MR.Hợp mổ nhé vì em co người quen,lúc lấy con em ra anh Khanh anh y nói làm em thấy choáng quá ối cạn đến đầu con nhà em rồi không nhanh thì thằng bé chết ngạt híc,hú vía may mà mình nằng nặc đồi mổ luôn.Vết mổ thì xấu đừng hỏi huhu.Giờ đang bàu tập2 đây có lẽ lần này qua cô Phúc xem thấy nhiều mẹ khen cô Phúc.
tớ thì thấy anh Hiệp ở VN tốt. sinh 2 lần lần nào tớ cũng nhờ anh ấy giúp anh ất nhẹ nhàng nhiệt tình và chăm sóc bệnh nhân rất cẩn thận. kể cả đêm hôm đi đẻ gọi ânh ấy vẫn nhiệt tình nhé.

redtea
03-13-2012, 01:51 PM
bác Phương này cũng được đấy nhà em đẻ viện C toàn bác này mổ
mình thêm bs phương dc 28-26 hàng vôi nữa nhé , chị y khám tốt cẩn thận , mỗi tội giá hơi cao vì làm xét nghiệm tại chỗ luôn hihi:)

thuhuong1506
03-13-2012, 02:00 PM
Cảm ơn các mẹ nhiều ạ, em đang săn rồng nên rất quan tâm đến chủ đề này ạ :D

huongsau82
03-13-2012, 02:09 PM

Các mẹ ở đây ko ai biết bác sĩ Thuấn - phó khoa sản 2 BV C àh?
Bác sĩ Thuấn khám rất nhẹ nhàng, chuyên chữa những ca thai bệnh hoặc sản phụ bệnh và mổ đẻ cực giỏi, vết mổ đẹp.
Nếu bạn nào Hoàng Mai - Vĩnh Hưng có thể đến khám tại nhà riêng của chú ý.

mecunkhanhan
03-14-2012, 10:17 AM

Em dâu mình cũng khám của bác này, thấy bác khám cũng được, nhẹ nhàng. Nhưng thời gian hẹn khám nhiều quá cứ 3 ngày khám 1 lần vì em mình đã bị sảy.

phuongnguyengreen
03-14-2012, 10:49 AM
e khám ở bác sỹ Vỹ .mọi ng thâý bác đó khám có đc k ?

Bsy Vỹ đc mọi ng khen lắm bạn ah. Theo đc bsy ấy là yên tâm đấy, mỗi tội đông quá, lại k nhận booking trc và k nhận đặt chỗ qua điện thoại, hic.

Vitamama
03-14-2012, 02:45 PM
Không có danh sách bác sỹ ở trong Sài Gòn hả bạn?

neola
03-14-2012, 05:17 PM
Không có danh sách bác sỹ ở trong Sài Gòn hả bạn?

Bác sỹ Hương ở 850 đường láng được không ah?

summer1910
03-16-2012, 08:31 AM
Bài viết này hay quá! Minh phải lưu lại mới được. Lúc có bầu cần nhất sự tư vấn của các bác sĩ có kinh nghiệm như thế này

hachi293
03-19-2012, 10:58 AM
Các mẹ ơi, cho em xin ý kiến về BS Đính viện PSHN với! Em định đăng ký mổ với bác này nhưng nghe mọi người nói bây giờ bác ý nhận đông bệnh nhân nên không được nhiệt tình như trước ạ??

huongkevin2007
03-22-2012, 03:44 PM
mình cũng giống bạn đấy, khám của ông Nhân lần thứ 2 là chạy mất dép, bác sĩ gì mà chỉ có tiền thôi

Kunbong2011
03-27-2012, 04:25 PM
Các mẹ ơi, có ai khám bác sĩ hoa 14 hội vũ không a, em thấy bảo chính xác lắm nên lúc bầu cũng đến khám
có nhờ vả bác ấy lúc sinh giúp thì bác ấy ko nhận lời, cứ bảo chugn chung chi sẽ cố gắng, hik
đến lúc vào sinh lai đúng ca trực của bác ấy , em có chào thì bác ấy ko nghe thấy xogn cứ lườm bà đẻ : Ko thèm chào hỏi bsi, du sao cung khám nhà bác sĩ rôi ma ko chào , hik
the là đi sinh mà tâm lý nặng nề vô cùng
may em nhờ dc ngkhac giup lúc sinh
sợ bác hoa này lắm!

me nghe 2010
03-28-2012, 01:50 PM
các mẹ mổ đẻ thì thử hỏi thêm bs Thiệm: 0913 066 514 xem nhé.
em cũng ko rõ lắm bác ý làm ở bv nào, nghe bảo là "cây kéo vàng" của bv Phụ sản HN hay BV C đấy ạ
em thấy bác này cũng nhiệt tình, mỗi tội nói nhiều,. mà phòng khám bác ý thì đông lắm, khám phụ khoa thì cực chuẩn, ở trong ngõ đối diện siêu thị Thái Hà - Q.Đống Đa ấy ạ

đinhmai
04-04-2012, 01:28 PM
em lót dép hóng hớt xem còn bsy nào gần nhà nữa ko? đang chuẩn bị cho tập 2 đây ah.

cunsin
04-04-2012, 03:36 PM
có mẹ nào siêu âm dị tật thai nhi ở BS Cường trên Điện Biên Phủ chưa ạ? ai có kinh nghiệm chỉ e biết với

Bác sỹ này thì giỏi nhưng mỗi tội mắng bệnh nhân như chó (lúc siêu âm mà ko có vấn đề gì thì ông ý ko nói gì --> bệnh nhân đừng hỏi; có vấn đề gì thì sẽ nói), và đông bệnh nhân quá nên chờ rất lâu.
Chỉ nên siêu âm ở bs này ở những mốc quan trọng thôi, đó là thai được 12 tuần, 22 tuần, 32 tuần.

cunsin
04-04-2012, 03:46 PM
Bsy Vỹ đc mọi ng khen lắm bạn ah. Theo đc bsy ấy là yên tâm đấy, mỗi tội đông quá, lại k nhận booking trc và k nhận đặt chỗ qua điện thoại, hic.

Khi siêu âm ở đây, mấy lần mình đều hỏi, bs Vỹ làm ở bệnh viện nào, thì được trả lời là làm ở Viện C - nhưng mình kiểm tra lại thì ko phải làm ở viện C?? Có mẹ nào biết bs Vỹ làm ở viên nào ko???
Trước đây, có phòng siêu âm của bác sỹ Sơn-dốc Phụ sản và bác sỹ Vỹ có làm ở đó. Sau này, bác sỹ Vỹ ra mở phòng khám riêng.
Mình thấy bác sỹ Vỹ siêu âm nhẹ nhàng, dễ tính nên bệnh nhân cứ hỏi thoải mái.
Nhưng vấn đề chuyên môn thì mình có phần nghi ngờ?? Vì mình có hỏi một số vấn đề nhưng bs ko trả lời được và trả lời ko chuẩn.
Bạn nào có thêm thông tin thì post lên cho mọi người biết nhé.

cunsin
04-04-2012, 03:52 PM
em cũng vote cho BS Vĩ em thì mới là con đầu lòng nhưng đã từng đưa bạn tới đó siêu âm và khám ở đó rồi ở đó có 2 vc bác sỹ Vĩ làm luôn cũng rất nhiệt tình chắc lần này em cũng qua đó khám thôi ah

Mình thì vẫn còn nghi ngờ chuyên môn của 2 vợ chồng bác sỹ Đinh Hùng Vỹ này lắm???

Menghemebi
04-04-2012, 03:58 PM
Mình ủng hộ ý kiến bạn này. Kinh nghiệm mình hoang thành xong 2 tập nhờ Bác sĩ Phúc. Mình công nhận Bác sĩ Phúc tuyệt vời như cái tên của cô ấy vậy. Mình mang bầu 2 lần đều vất vả , cả hai lần mổ đẻ mà cách nhau có 20 tháng. Khi sinh xong bác sĩ Phúc đến tận phòng điều trị hỏi thăm sức khỏe và kiểm tra sữa đã về chưa .. Em bé thứ 2 nhà mình sau khi sinh xong có biểu hiện viêm rốn bác sĩ còn xuống tận khoa nhi thăm . Mà yên tâm nhờ được Bác sĩ Phúc là mát tay lắm đây.

yellowsea
04-04-2012, 05:01 PM
Các mẹ ơi, có ai khám bác sĩ hoa 14 hội vũ không a, em thấy bảo chính xác lắm nên lúc bầu cũng đến khám
có nhờ vả bác ấy lúc sinh giúp thì bác ấy ko nhận lời, cứ bảo chugn chung chi sẽ cố gắng, hik
đến lúc vào sinh lai đúng ca trực của bác ấy , em có chào thì bác ấy ko nghe thấy xogn cứ lườm bà đẻ : Ko thèm chào hỏi bsi, du sao cung khám nhà bác sĩ rôi ma ko chào , hik
the là đi sinh mà tâm lý nặng nề vô cùng
may em nhờ dc ngkhac giup lúc sinh
sợ bác hoa này lắm!
Bác này hơi đồng bóng tẹo, hay tham gia giảng dạy ở các lớp tiền hôn nhân, tiền sản và masdy chương trình tư vấn skss trên đài

phuongnguyengreen
04-05-2012, 11:38 AM
Khi siêu âm ở đây, mấy lần mình đều hỏi, bs Vỹ làm ở bệnh viện nào, thì được trả lời là làm ở Viện C - nhưng mình kiểm tra lại thì ko phải làm ở viện C?? Có mẹ nào biết bs Vỹ làm ở viên nào ko???
Trước đây, có phòng siêu âm của bác sỹ Sơn-dốc Phụ sản và bác sỹ Vỹ có làm ở đó. Sau này, bác sỹ Vỹ ra mở phòng khám riêng.
Mình thấy bác sỹ Vỹ siêu âm nhẹ nhàng, dễ tính nên bệnh nhân cứ hỏi thoải mái.
Nhưng vấn đề chuyên môn thì mình có phần nghi ngờ?? Vì mình có hỏi một số vấn đề nhưng bs ko trả lời được và trả lời ko chuẩn.
Bạn nào có thêm thông tin thì post lên cho mọi người biết nhé.

Bác này làm PSHN mà bạn. Bác ý có phòng khám ở Trung Hòa - khám buổi sáng, còn buổi chiều bác ý khám ở dốc Phụ sản.

Chuyên môn thì mình k thấy ai phàn nàn, mình có đến 3-4 ng bạn đang theo bác ý mà.

hientq
04-05-2012, 01:08 PM
thank các bác giới thiệu địa chỉ và kinh nghiệm!(u)

trangkoi.8x
04-07-2012, 03:13 PM
e đánh dấu ah ! đã có ai khám bsy Trâm chưa ah?

tranha6251988
04-08-2012, 03:12 PM
Cảm ơn bài viết hữu ích!..............

Chú Út họ Cao
04-09-2012, 02:00 PM
Minh mới có tin vui cách đây 1 tuần. Hnay đọc bài viết này thật sự thấy có ý nghĩa. Cảm ơn chủ topic.

baby_smartshop
04-09-2012, 03:20 PM
Mình nghe nói ở Hn có bác sỹ Cường ở sản C

maithuhnd
04-09-2012, 03:39 PM
Kéo lên để các mẹ đang bầu dễ tìm, dễ thấy nhé...

betititi
04-15-2012, 02:13 PM
có mẹ nào biết bác sĩ Thủy chuyên khám với đỡ đẻ ở BV Phụ sản Hà Nội không? bác đấy ngày xưa đỡ cho chị chồng em mát tay cực, mà tử tế, ko nhớ họ tên nên giờ muốn tìm lại khó quá :)

maiphuong_2012
04-16-2012, 09:14 PM
có mẹ nào biết bác sĩ sản tốt ở tphcm không?

bizz.qjuen9
04-17-2012, 05:45 PM
Mình cũng đang băn khoăn muốn đi khám phụ khoa để kiểm tra vì vợ chồng mình đang mong có con nhưng chờ hơn 1 năm nay rồi chưa thấy gì. Nghe bạn giới thiệu có bác sĩ Dục ở Hoàng Quốc Việt (hình như cũng làm ở viện C, khoa Vô sinh thì phải). Có ai có thông tin về bác sĩ này không. Hoặc có bạn nào có gợi ý nào thì chia sẻ cho mình với nhé!
Cảm ơn các bạn!

huongsau82
04-18-2012, 04:47 PM
Mình nghe nói ở Hn có bác sỹ Cường ở sản C

Bác sĩ Cường có phòng khám riêng khá chuyên nghiệp ở phố Tôn Thất Thiệp.
T chỉ khám bác sỹ Thuấn, rất nhẹ nhàng và hiệu quả lại ko tốn kém.

bamedonthan
04-19-2012, 10:38 AM
có mẹ nào biết bác sĩ sản tốt ở tphcm không?
Mình khám bác sĩ Duyên. PGĐ bệnh viện Từ Vũ.ở đây khám đông lắm, nghe nói bác sĩ mát tay có vài người bạn nhờ bác đỡ rồi. Mình là tập 1 nên chưa biết. Đợi 11 tuần nữa sẽ biết, hi

bluetoothviet
04-20-2012, 02:00 PM
[QUOTE=bamedonthan;10080292]Mình khám bác sĩ Duyên. PGĐ bệnh viện Từ Vũ.ở đây khám đông lắm, nghe nói bác sĩ mát tay có vài người bạn nhờ bác đỡ rồi. Mình là tập 1 nên chưa biết. Đợi 11 tuần nữa sẽ biết, hi[QUOTE

Bạn ơi cho mình xin địa chỉ của BS Duyên với. Bà xã mình dc 10 tuần rồi

Mimi83
04-20-2012, 06:56 PM
Chào cả nhà, em đang có bé đầu tiên được 21 tuần, nghe mọi người tư vấn nhiều chỗ mà vẫn ko biết nên tìm bác sĩ nào để nhờ. Hiện tại em đang khám định kỳ ở BV Phụ sản TW, siêu âm ở VietSing, cũng nghe mọi người nói có bác sĩ Cường ở Phụ Sản C tốt nhưng bác này khó tính, em có bầu lần đầu nhiều bỡ ngỡ gặp bác sĩ ghê gớm vậy chắc còn căng thẳng hơn. Nhờ mọi người giới thiệu cho em nhé.
Tks cả nhà !

Mimi83
04-20-2012, 06:56 PM
Chào cả nhà, em đang có bé đầu tiên được 21 tuần, nghe mọi người tư vấn nhiều chỗ mà vẫn ko biết nên tìm bác sĩ nào để nhờ. Hiện tại em đang khám định kỳ ở BV Phụ sản TW, siêu âm ở VietSing, cũng nghe mọi người nói có bác sĩ Cường ở Phụ Sản C tốt nhưng bác này khó tính, em có bầu lần đầu nhiều bỡ ngỡ gặp bác sĩ ghê gớm vậy chắc còn căng thẳng hơn. Nhờ mọi người giới thiệu cho em nhé.
Tks cả nhà !

gatezone
04-21-2012, 11:05 AM
Bạn cứ thư giản, bác sĩ nói gì kệ họ chứ

minhnhue
04-23-2012, 12:55 PM
Các mẹ cho em hỏi với ạ. Nếu sinh con theo bác sĩ phúc thì lúc sinh chi phí sinh bình thường là bao nhiêu, em chưa biết kiểu trọn gói như thế/. Mong các mẹ giúp đỡ ạ

Bo Bống
04-23-2012, 10:09 PM
Mình cả 2 đứa đều theo cô Minh, đứa đầu cô ý ở Bát Đàn, đứa sau cô ý chuyển ra phòng khám ở Phùng Hưng. Cô làm ở viện C nhưng giờ về hưu rồi, cô rất chu đáo và mình yên tâm tuyệt đối khi theo cô.

phuonglienle
04-25-2012, 12:47 PM
ôi em đọc topic xong thì thấy các mẹ khen bs Phúc, bs Hoa, bs Trâm, bs Thực, bs Cường. Thế này em không biết nên khám ở đâu bây giờ ạ. Phân vân quá.

bear8787
04-26-2012, 10:18 AM
Khám ở 125 Thái Thịnh có được ko vậy các mẹ :D

byhanguyen
04-26-2012, 10:39 AM
mỗi nơi khám em thấy có 1 ưu điểm riêng
nhưng khi đã đông các mẹ đến khám rồi , các bác si khám cũng qua loa lắm, ko hỏi được nhiều đâu :(
em khám bác sĩ ánh , bác sĩ vĩ rùi ... cũng chẳng ăn thua

LuckyKids
04-27-2012, 11:34 AM
Bác sỹ Lê Anh Tuấn- 91 hàng buồm, phó giám đốc viện C, cực giỏi trg việc an thai cho những mẹ bị động thai trong 3 tháng đầu
Bs Đính- bv phụ sản, phòng khám gần Hoàng Cầu, nhiệt tình, siêu âm rất kỹ
Các mẹ tham khảo nhé
Riêng bs Tuấn đã cứu mẹ con e, e bị động thai ra máu giờ bs chữa hết rùi :D

me minhthao
04-27-2012, 01:25 PM
Mình khám Bác sĩ Trí ở Phòng khám Vạn Phúc rất tốt, bác sĩ giỏi đi du học ở Mỹ về, khám rất nhẹ nhàng.
Bác sĩ cũng chuyên khám, chữa các trường hợp hiếm muộn

nhim_nhim
05-06-2012, 08:38 PM
e khám ở 125 thái thịnh thấy sạch sẽ chuyên nghiệp , hình ảnh rõ nét dễ xem

trangkoi.8x
05-06-2012, 09:31 PM
đã ai khám ở 55 hay 56 Hai bà trưng chưa? phòng khám của bv phụ sản, sản C ý

me_ku_bin204
05-07-2012, 07:56 AM

trước mình cũng khám ở đó đấy mẹ nó ạ, nói chung phục vụ cũng tốt, cơ mà đừng nghe các bà í xui đi tử nước tiểu với nị gì gì nhé. chỉ siêu âm thôi. còn các cáci khác làm ko ok lắm. :D

Gia đình nhà Gấu
05-07-2012, 05:09 PM
Bác sỹ Lê Anh Tuấn- 91 hàng buồm, phó giám đốc viện C, cực giỏi trg việc an thai cho những mẹ bị động thai trong 3 tháng đầu
Bs Đính- bv phụ sản, phòng khám gần Hoàng Cầu, nhiệt tình, siêu âm rất kỹ
Các mẹ tham khảo nhé
Riêng bs Tuấn đã cứu mẹ con e, e bị động thai ra máu giờ bs chữa hết rùi :D
Mình chưa nghe thấy tên BS ĐÍnh bao giờ

ikily
05-08-2012, 05:03 PM
Mình khám bs Hưng ở 35 Vạn Bảo, dễ chịu lắm. Bs vui tính và nhiệt tình, tư vấn kỹ, siêu âm kỹ. Ai siêu âm cũng được thông báo giới tính của con nếu đã nhìn rõ. Mỗi tội phải chờ đợi lâu, hơi mệt, lần nào đến siêu âm cũng phải chờ 1-2 tiếng.