Cần giúp: có nên cho bé uống thêm" sữa non" ko? và loại "sữa non" nào tốt? các mẹ giúp em với

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi bôngxik, 19/8/2010.

1. bôngxik

bôngxik ♥ Mẹ yêu Bông ♥

vì sữa mẹ ít nên em chuyển bé sang uống sữa ngoài nhưng nghe nói nên cho bé uống thêm sữa non để bổ sung chất đề kháng(bé nhà em dc 4thang ruoi,đc 7kg), dễ tăng cân.
    em ko hiểu có nên ko?mà sữa non nào tốt hả các mẹ cho em xin ý kiến với.....

em cảm ơn(u)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bôngxik
    Đang tải...

2. SuanonColosvita

SuanonColosvita Banned

Ðề: có nên cho bé uống thêm" sữa non" ko? và loại "sữa non" nào tốt? các mẹ giúp em với

Mẹ nó ơi "Sữa mẹ là tốt nhất cho sự phát triển toàn diện của trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ". Mẹ nó có điều kiện cho bé bú đến hết 24 tháng là tốt nhất. Nếu không cũng nên cố gắng cho trẻ bú hết 12 tháng. Trong một vài hoàn cảnh như: mẹ thiếu sữa, bị bệnh... nên cho trẻ dùng thêm sữa ngoài phù hợp. Sở dĩ Sữa non "đặc biệt" vì có chứa các kháng thể tự nhiên (IgG. IgA, IgM...) giúp tăng cường hệ miễn dịch cho trẻ, và "quý" vì Sữa non chỉ có được trong vòng 48h sau khi người mẹ sinh con. Do đó, các nhà khoa học đã tìm ra nguồn sữa non thay thế từ những con bò mới sinh (sữa non của bò được đánh giá tương đồng sữa non của người). Nhân tiện đây giới thiệu cho mẹ nó dòng sữa non mới: Sữa non Colosvita (sắp có mặt trên thị trường, được dự đoán sẽ làm chao đảo thị trường sữa non hiện thời bởi hàm lượng IgG cao gấp 5 lần - đây là hàm lượng Đúng & Đủ). Mẹ nó có thể tìm hiểu về sữa non, các thông tin dinh dưỡng, chăm sóc, nuôi dạy bé tại website www.suanon.com.vn nhé.
    Thân!

lethinhan thích bài này.
  3. MeoMeoMiuMiu

MeoMeoMiuMiu Thành viên tập sự

Ðề: có nên cho bé uống thêm" sữa non" ko? và loại "sữa non" nào tốt? các mẹ giúp em với

Bây giờ thì mọi ng hay cho bé uống thêm sữa non Good Health của New Zealand đấy. Mẹ nó vào mục Sữa non Good Health mà xem các mẹ comment mà lấy kinh nghiệm

4. trung_muoi

trung_muoi Thành viên sắp chính thức

mẹ nó đừng lo lắng quá. Trẻ tăng cân cũng là điều dễ hiểu khi cho uống sữa.
    mình cũng đồng ý là mẹ nó có điều kiện cho bé bú đến hết 24 tháng là tốt nhất. Nếu không cũng nên cố gắng cho trẻ bú hết 12 tháng.
    Bất đắc dĩ mới phải cho em bé ăn sữa ngoài hoàn toàn trong thời gian này

5. c22u_304

c22u_304 Thành viên kỳ cựu

Mẹ Bông nhà Tây Hồ nhà mình đây mà heee Chị cũng đã từng cho con uống sữa non 2 hộp sữa gì đó (hix, quên mất tên em ạ) nhưng cơ bản như chị thấy con chị vẫn vậy, vẫn hay ốm và lên cân chậm. Hơn nữa sữa chỉ ăn 1 - 2 thìa 1 ngày nên mua 1 hộp về uống lâu khủng khiếp, chị sợ đến giai đoạn cuối sữa mất hết chất roài.
    Em ở nhà với con thì cố gắng ăn uống, tẩm bổ cho nhiều sữa để con ăn. Chị giảm 10 cân trong vòng có 5 tháng sau khi đi làm đấy em ạ.

6. Littlerose

Littlerose Banned

Chào bạn!
    Theo mình thì bạn cứ cố gắng cho con bú được sữa mẹ càng nhiều càng tốt, vì không gì tốt bằng sữa mẹ mà. Còn nếu sữa mẹ mà không đủ thì tốt nhất là bạn nên cho bé uống thêm sữa non, nó giống như dòng sữa mẹ, giúp cung cấp các dưỡng chất cho trẻ, bảo vệ trẻ trước tác nhân bên ngoài. Hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại để bạn lựa chọn, theo mình bạn nên tham khảo thêm ý kiến của những người có chuyên môn như bác sĩ, vì thực ra cơ địa mỗi bé lại phù hợp với một loại sữa khác nhau. Bản thân mình hiện đang là nhân viên tại một cửa hàng bán lẻ, cũng có đang bán rất nhiều loại sữa non, thì mình thấy bên mình có rất nhiều mẹ ra mua sữa non Colost@B theo hướng dẫn của bác sĩ. Đây là sản phẩm nội, nên giá cả cũng mềm hơn nhiều so với các loại sữa ngoại khác. Bạn có thời gian thì thử tìm hiểu thêm về sản phẩm Colost@B xem sao.
    Chúc bạn và gia đình sức khỏe, hạnh phúc !

7. thienthanminhchau

thienthanminhchau Thành viên nổi tiếng

hi... các mẹ nên phân biệt sữa non và các loại cốm chứa thành phần sữa non.Hôm qua em vào khoa đẻ ở BV BM để khám vì em sắp sinh mà, thấy 1 mẹ vừa sinh,giục người nhà pha sữa non cho con uống nhưng thôi ôi. Đấy là loại cốm, đâu phải "sữa", 1 thứ nước vàng vàng. Làm sao có đủ chất dinh dưỡng cho bé, các mẹ hiểu sai từ "sữa non" với 1 cụm từ tưong tự của 1 loại sản phẩm nào đấy mình không tiện nói ra.
    Mình chia sẻ thông tin như vậy để các mẹ có sự lựa chọn tốt nhất cho con nhé

8. BoBo1901

BoBo1901 Thành viên chính thức

Mình nghĩ khó mà sản xuất ra được loại sữa giống như sữa mẹ, sữa non cũng vậy.

9. vitop

vitop Thành viên sắp chính thức

Mình cho con uống cốm sữa non smart từ lúc bé nhà mình được 3 tháng đến giờ là 11 tháng rùi.
    2 nhóc tăng cân bt không nhanh nhưng trộm vía 2 nhóc nhà mình cứng cáp, khỏe mạnh ít ốm hẳn so với khi chưa uống. Hoặc tại cháu lớn nên ít ốm thì ko bít nữa.
    Nhóc nhà mình 8 tháng treo lên ghế sofa, giường có chiều cao 35cm và lúc 9 tháng rưỡi cháu tự xuống giường xuống ghê mà ko cần sự giúp đỡ của ai. Tớ thấy hạnh phúc vì điều này, rất đơn giản là tớ sinh đôi, lại sinh bé lúc đó có 35w4d nên giờ cháu được như vậy mình thấy quá tốt rồi.
    Mình ko bán sữa này và cũng ko kinh doanh gì hết chỉ là người mẹ cho con dùng sữa này và muốn chia sẻ với các mẹ. :)
    Ah mình cho con uống cốm này vì bé nhà mình hảo ngọt. Sữa mẹ thì uống nhưng sữa ngoài thì ko, đầu tiên mẹ cú tưởng con thích sữa nhạt nên tìm các loại sữa nhạt cho con uống kết quả là bà ngoại xot cháu, hỏi bạn bè và mua sữa này cho bé nhà mình uống. Lần đầu tiên con mình uống một mạch hết 120ml đấy là lần đầu tiên bà pha sữa cho cháu có kèm thêm sữa non. Mẹ uống thử thì than ôi là ngọt. Hóa ra nhóc conthik ăn sữa ngọt mà mẹ ko bít :D

10. vitamin usa

vitamin usa Thành viên sắp chính thức

Lần đầu tiên em biết đến khái niệm sữa non là khi em thấy sản phẩm Childlife Colostrum. Em không hiểu sữa non là gì nhưng sau khi tham khảo các trang web về Colostrum thì thấy có 1 bài viết rất tường tận ở website này: http://en.wikipedia.org/wiki/Colostrum

Như các mẹ ở trên nói, sữa non là sữa mẹ tiết ra trong vòng 2 tiếng đầu tiên. Sữa rất giàu protein nhưng lại ít béo. Cụ thể hơn thì sữa non giàu protein, vitamin A, sodium chloride, nhưng hàm lượng carbohydrates, lipids, và potassium thì thấp hơn. Ngoài ra sữa non còn rất giàu chất đề kháng cho bé.

Có nhiều mẹ nghĩ là cho con uống sữa non sẽ tăng cần, giúp bé chống suy dinh dưỡng. Nhưng thực chất sữa non có tác dụng chính là cung cấp chất đề kháng cho bé

11. thienthanminhchau

thienthanminhchau Thành viên nổi tiếng

Tất nhiên rồi, sữa non la thực phẩm bổ sung giúp bé tăng cường sức đề kháng. Nhất là trong thời buổi hiện nay, các mẹ đâu có sữa nhiều cho các bé.
    Quan trọng là các mẹ chọn đựoc sản phẩm tốt và phù hợp với bé và khả năng kinh tế thôi.

12. iteamsvn.com

iteamsvn.com Thành viên chính thức

mn vào nick @haixu em thấy mẹ này bán sữa non này, hỏi trực tiếp luôn người ta tư vấn cho

13. thanhthanh2015

thanhthanh2015

mình nghĩ nếu bạn đủ sữa thì không cần cho bé uống thêm sữa non nữa đâu

iteamsvn.com thích bài này.
  14. haixu

haixu 0168.692.4048

Mn chia sẻ đúng quá ạ. Sữa non chủ yếu là tăng cường sức đề kháng, tăng cường hấp thu cho bé ạ

15. hieupede

hieupede

trc mình cũng đã hỏi bác sỹ vấn đề này và bác sỹ bảo ko cần thiết mẹ nó ạ :)

16. haixu

haixu 0168.692.4048

Chào mn, Cám ơn mn đã chia sẻ thông tin hữu ích. Sữa non Colost@B hiện bên mình đã đổi tên thành Colomi rồi ạ. Colost@B với hàm lượng 50% sữa non nguyên chất, còn Colomi được bổ sung thêm 51% sữa non và 1 số vitamin và hàm lượng chất xơ giúp bé hấp thu tốt hơn, ít ốm vặt và tăng cường sức đề kháng ạ.
    Chúc cả nhà ngày mới vui vẻ
    Chúc chủ top sớm tìm được loại sữa phù hợp cho bé :)

17. Thủy Mực

Thủy Mực Thành viên mới

ko cần đâu, sữa mẹ là quá đủ. mua làm gì phí tiền

lethinhan thích bài này.
  18. nam_nhan1810

nam_nhan1810 Bắt đầu tích cực

con mình giờ 3 tuổi rồi còn lăn tăn, ngày sinh nó trong viện bà nội kêu ko cho uống sữa công thức sợ ngọt nó bỏ sữa mẹ lúc đấy mình nằm phòng hậu phẫu ko biết, bà cho nó uống sữa non ma ma, mà sữa đấy như cốm vàng vàng ấy, mùi kiểu gì ấy, kết quả đêm đầu tiên nó bị đầy bùng khóc ầm ĩ, bsy mắng cho 1 trận, sáng hôm sau chuyển cho sang uống sữa cthuc, giờ định mua GH cho nó uống tăng sức đề kháng mà vẫn lăn tăn,
    thương con mãi ko lớn

19. lethinhan

lethinhan Thành viên chính thức

Mình thấy các mẹ giờ hay dùng sữa non Colomi cho các bé lắm

20. Kiếm Tiền Nuôi Con

Kiếm Tiền Nuôi Con Bắt đầu nổi tiếng