Đạt Thối ký sự!!!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Nhật ký con yêu' bởi Me Dat, 26/8/2010.

1. Me Dat

Me Dat http://dbshop.com.vn

Ngày .... tháng .... năm 2010.
    Tớ đã 3 tuổi rưỡi rồi!! hình như tớ được gọi là lớn hay sao ý!! Tớ thấy lúc nào mẹ cũng bảo: Con lớn rồi, con phải thế này, con phải thế kia!! hừ hừ... Sao tớ thấy mình vẫn bé thế nhỉ??? Vì người ta lớn ng ta phải có em bé, mà tớ có có đâu??

Dạo này, trước khi đi ngủ, tớ luôn hỏi mẹ: Mẹ ơi, bao giờ mẹ đẻ em bé cho con?? Vì tớ muốn có em lắm rồi, có em tớ mới là người lớn chứ!! Cũng mấy hôm nay, tớ đi ngủ ko dám sờ ty mẹ nữa! Cứ thụt thò tay ở bụng mẹ, mẹ cũng ko rút tay tớ ra như mọi bận mà cứ để tớ như thế, chắc mẹ biết tớ đang đấu tranh tư tưởng ghê lắm!! Uh, vì thích sờ lắm, nhưng nghĩ mẹ đã bảo mình là người lớn rồi mà!!! Thụt thò mãi rồi tớ cũng bỏ tay ra khỏi bụng mẹ mà nói: Con lớn rồi mẹ nhỉ? Con ko sờ ty nữa mẹ nhỉ?? ak ak...

Dạo này đi học, không biết sao các bạn lại cứ gọi tớ là anh, có lẽ các bạn theo "Em Dũng" tớ!! (EM Dũng là con cô Nhài, mẹ nhận làm con đỡ đầu, sinh sau tớ 2 tháng nên gọi tớ là anh!) Thế là bây giờ nửa lớp gọi tớ là anh nhé!! Cũng vì tớ lớn hơn các bạn nữa, tớ sinh ngày 31/1 cơ mà!! trong lớp còn có rất nhiều bạn sinh sau tớ!!

Dạo này tớ đi học, mẹ cho tớ ăn cũng nhàn hơn trước rất nhiều!! Tớ ăn nghiêm túc hơn, ăn nhiều hơn và ko đòi hết thứ này đến thứ nọ như trước, ăn gì chỉ gọi 1 thứ thôi!! Mẹ có nấu cũng chỉ nấu 1 thứ thôi!!

Vậy nên tớ mới kết luận lại: Có lẽ tớ đã là người lớn!!!!!!!!!!!!!!!!! :D

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me Dat
    Đang tải...

2. mẹ An Khang

mẹ An Khang Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Đạt Thối ký sự!!!!!!!!!!!!

Ặc, mừng khai trương nhà Đạt thối nhé! Người lớn ghê rồi, hơn đứt bạn Thái An nhà cô rồi nhé!!!
    Chúc con mau được bế em để thành người lớn nhé!!!

3. Me Dat

Nhìn Thái An cũng người lớn lắm mà cô!! Có lẽ cô chưa chịu khám phá phần người lớn của bạn ý đấy!! ;)
    Mẹ con bảo là: Bao giờ nhà mình giàu mẹ mới sinh em bé!! Không biết bao giờ cho mẹ con giàu để con được bế em đây ạ!! hu hu hu....

4. Me Dat

Chuyện thứ 2: Nịnh và dẻo mỏ!!!

Bố mẹ bảo tớ là ko hiểu tớ học ở ai cái tính nịnh nọt ng khác, làm cho ng khác xiêu lòng dễ thế!! Chắc đó là bẩm sinh, là đột biến gene thôi!! Chứ bố mẹ tớ ấy à, có gì nói nấy, cái kiểu dùi đục chấm mắm cáy ấy mà!! Nghe ghét lắm!! Tớ là tớ cứ phải nói ngọt ngào, nói đâu ra đấy mới thích!!! Ng ta bảo nói ngọt nó lọt lỗ tai mà!!!

Mấy chuyện thôi nhá!! Các bạn nghe xong choáng liền!!

1. Khen người ta xinh!! Đàn bà con gái ai chẳng thích được khen xinh! Bố tớ hay nói vậy (vì mẹ tớ xấu òm mà bố vẫn khen đấy thôi! :) ) Gặp ai mà tớ thích tớ cũng khen ng ta xinh nhé!! Dì Nhung tớ này, cô giáo tớ này, còn cả những cô mà là bạn mẹ ý!! Tớ cứ trước mặt ng ta mà khen: "mẹ ơi, Dì Nhung nhà mình xinh nhỉ!" "Mẹ ơi, cô giáo của con xinh không?" ...... Ai nghe mà chẳng mát lòng mát dạ!! hi hi... Nghệ thuật cả đấy!! :D

2. Yêu .... lắm!!! Cứ thấy mến ai là tớ hay nói "Con yêu ... lắm!" Ví dụ như mẹ nhé: "Mẹ ơi, con yêu mẹ lắm!" rồi choàng tay ôm ng ta, ai mà nỡ gỡ tay ra nhỉ?? hi hi... Ra lớp, tớ cũng chạy ra ôm cô giáo và nói vậy đấy!! Hi hi... nên cô có bực vì tớ nghịch vẫn vui vì tớ nịnh cô!!!

3. Xưng con ngọt xớt!! Chà, cái này là do ông bà tớ ý mà!! Không hiểu sao, gặp ai tớ cũng gọi cô, chú, bác, ông, bà .... xưng con!! Từ cô thu tiền điện, cho đến bác hàng xóm, cái từ cháu là ko có ý nghĩa trong đầu tớ đâu nhé!! Chẹp chẹp.... Cũng thấy ngọt ngào mà thân thiện lắm!! Xưng hô như thế, ai cũng kêu tớ ngoan, và cưng tớ lắm!! :D

4. Nói những câu làm ng ta cảm động!! Ví dụ vài cái thôi nhé!!
    Bố đi công tác xa, tớ ko hiểu là xa bao nhiêu nữa!! Nhưng lần nào bố vắng nhà, tớ hỏi mẹ đều bảo: Bố đi kiếm tiền để mẹ mua sữa cho con!! Chậc chậc!! Thương bố quá đi ấy chứ!! Tớ mới bảo mẹ: Sao mẹ không "giúp việc" cho bố? Mẹ bảo: Sao mẹ lại phải giúp việc cho bố? tớ bảo: Để bố ít việc, còn chơi với con chứ!! ...
    Tạm thế đã nhé!! Mai tớ lại đọc cho mẹ viết tiếp!! Mẹ còn làm việc khác nữa!! hi hi....

5. mẹ An Khang

Hôm qua định cmmt rồi, cơ mà buồn ngủ quá, lại đúng lúc em zai nó đòi ty nên sáng nay mới cmmt được, em Đạt thông xông kủm nhé!
    Kể cho em Đạt thối nghe chuyện của Thái An này:
    1. Đi chơi đâu, nghe ai nói chuyện về bố, mẹ, em đều về kể lại hết, tường tận câu chuyện. Hai bà hàng xóm trong khu nói chuyện với nhau: Bố nó đẹp trai lắm, lại giỏi nữa, mỗi tội... lùn (vừa nói vừa chỉ vào em, vì em chơi loanh quanh ở đấy), thế là về nhà, gọi bố ra kể chuyện: Bố ơi, hôm nay cô hàng xóm bảo bố đẹp trai nhưng mà lùn (nói giọng rất quan trọng nhé)! Bố nghe mà xót cả ruột!
    2. Hai bố con đôi co với nhau chuyện gì ý, bố bực quá bảo con gái: Con sinh sự lắm! Con gái thấy bố kết tội mình, thế là chuyển ngay sang mẹ: Bố mà bảo con sinh sự, chắc là bố cũng bảo mẹ sinh sự đấy (vừa nói vừa liếc sang mẹ như mách). Bố choáng, bố không nghĩ là con lại suy luận ra được như thế, vì trước mẹ luôn nói là mẹ đẻ ra con nên hai mẹ con giống nhau là đương nhiên.
    3. ....nhiều lắm ý...

6. kuhon

kuhon Thành viên tích cực

Mẹ nó cứ nói ổng liên lạc với mình : Hoà 0936 119 736 nhé.
    Tổ ong nuôi thì sẵn, nhưng nếu muốn tổ ong rừng thì phải order trước mẹ nó ạ.
    Thank mẹ nó nhiều nhiều nhiều.

7. kuhon

kuhon Thành viên tích cực

Mẹ nó ui, mẹ nó viết ký sự hay thế này, làm opera cho con đi.
    Mà con trai ,sao lại dẻo mỏ thế nhỉ. Sau này chắc tán gái giỏi lắm đây.

Me Dat thích bài này.
  8. Me Dat

Mấy hôm nay mẹ bạn Đạt ko có tg viết cho bạn Đạt!! mai mẹ lại viết cho bạn An đọc nhé!! Nhiều chuyện hay lắm!! he he.....

9. mẹ An Khang

Bạn Đạt ơi, hôm qua đi chơi với mẹ, tớ vội quá lật đật xỏ vội đôi dép tông, mẹ tớ kêu lên: Giời ơi, đi đôi kia cơ mà!
    Đến lúc đi xuống nhà, tớ bảo mẹ tớ là: Mẹ cất cái Giời ơi ở nhà nhé, con ko thích đi với Giời ơi đâu.
    Mẹ choáng, không hiểu tớ học ai mà lý sự kiểu đó, bố tớ nghe xong ko nói được câu nào (cười sướng đấy!!).

10. Me Dat

giời ơi!! Cái câu này mẹ tớ cũng hay nói lắm ý!! Nghe ghét nhỉ??? Tớ cũng kể chuyện xỏ dép sách đây gần 1 năm cho An nghe nhé!!
    Chẳng là tớ hay lén mẹ chạy sang hàng xóm chơi!! Hôm đó mẹ đang lúi húi nấu cơm trong bếp, tơ smới xỏ dép định đi chơi!! Mẹ nhìn thấy quát tớ: Con đi vào nhà ngay, ai cho con đi chơi??? Tớ bảo mẹ: Đâu, con chỉ thử dép thôi mà, con yêu mẹ mà, con ở nhà với mẹ chứ!! ak ak.... Mẹ tớ choáng và ko nói được câu gì cả!!!

11. mẹ An Khang

Nói đến dép thì nhiều giai thoại lắm ý!
    Bố tớ không thích tớ đi tông vì bố sợ con gái đi sau này chân ko đẹp, nhưng mẹ tớ thấy tiện và xinh nên vẫn mua cho tớ.
    Đi với mẹ, tớ thủ thỉ: Mẹ ơi, bố Hải bảo là không đi dép tông vì bị tòe ngón chân, nhưng mẹ cứ cho con đi nhé, con thích đi dép tông lắm.
    Tớ biết ra điều kiện nhé, mẹ đi tông thì con cũng đi tông, mẹ muốn con đi dép đẹp, dép mới thì mẹ cũng phải đi dép mới, dép đẹp.
    Ra đường: Mẹ đi đôi kia đi, con đi đôi này, đừng đi đôi đấy, trơn ngã đấy!!!
    Con là con gái mà, có phải con trai đâu, con phải mặc váy chứ! Và nhất định không chịu mặc quần áo mặc dù trời hơi se lạnh.

12. chimcutbeo

chimcutbeo Vouloir,C'est pouvoir

Hình như cùng tuổi nên có cùng suy nghĩ giống nhau hay sao ý. Công Minh nhà bác tự nhiên một hôm phát biểu rằng " mẹ đẻ thêm cho con 1 người nữa để con khỏi phải ở nhà một mình". Bạn Đạt còn hy vọng có em bé chứ Công Minh thì hết cửa rồi. Ra ngoài đường chơi với ai cũng xưng anh nhưng ngược lại gọi ai cũng bằng anh nốt. Tóm lại là không có khái niệm từ em trong đầu. Mẹ đến đón muộn một tý đã thấy nước mát vòng quanh, nhưng vừa thấy mẹ là ra ôm hôn cô giáo thắm thiết để tạm biệt. May mà mới có tý nước mắt chứ có cả nước mũi nũa thì khổ thân cô.

13. Me Dat

Hì hì... bạn Đạt phải chờ lâu lắm mới có em bé anh Công Minh ạ!! Mẹ em bảo là bao giờ mẹ giàu, mà giàu thì biết đến bao giờ????????

14. Me Dat

mạng với chẳng mẽo!!! Mẹ viết 1 bài dài ơi là dài cho tớ, thế mà vụt cái lại mất!! hic hic....

15. mẹ An Khang

Giời ơi, bài này học từ blog 360 độ rồi mà chưa thuộc à? Phải viết trong word rồi copy vào chứ, đề phòng mạng trục trặc thì không bị mất bài.

16. tixiuhn

tixiuhn Thành viên rất tích cực

Ôi, hôm nay mới biết anh Đạt lại có topic mới, đúng là xì ta và xì tai quá!

Mà mẹ An Khang lập topic mới làm ký sự cho con gái đi, cũng nhiều chuyện quá ;) Thái An bằng tuổi cu Đạt hả bà?

17. mẹ An Khang

Thái An kém Đạt thối đúng 1 tháng cơ đấy!
    Tôi lười viết lắm bà ơi. Cực lười!!! Hihi.... Thi thoảng lên cơn lên mới viết thôi.

18. Me Dat

Ngày..... tháng ..... năm 2010
    Những chuyện không đầu cuối!!

MẸ đón tớ lúc tan học, tớ nhìn cái để chân xe máy ở đằng sau hỏi mẹ:
    - Cái gì đây mẹ??
    + Cái để chân con ạ, cho đỡ mỏi!
    Tớ trèo lên xe xong:
    - ơ mẹ ơi, sao con không để chân được??
    + Chân con còn ngắn mà!
    - À! Vậy là cái để chân cho người lớn! Vậy khi nào con lớn, chân con dài con mới để được mẹ nhỉ??
    Vâng

Chuyện thứ 2:

Mẹ có kế hoạch cho tớ ra ngủ riêng, vì tớ 3,5 tuổi rồi, nhưng không nghĩ ra cách làm thế nào để kê được 2 giường trong 1 phòng để cho tớ ngủ riêng nổi!! Tại bố cứ thích mua cái giường thật to cơ!! làm cho mẹ nghĩ mãi vẫn không thiết kế được cách kê giướng! Mà ngủ 1 mình 1 phòng thì 100% là tớ không chịu!! Mẹ băn khoăn lắm!! Hỏi tớ:
    - Làm thế nào bây giờ con nhỉ??
    + Thì mẹ đừng cho con ngủ riêng nữa!! Mẹ con mình cứ ngủ chung đi!!
    - Con lớn rồi, phải ngủ riêng mới thành ng lớn chứ!!
    + Thế sao bố với mẹ lại không ngủ riêng?? À, con biết rồi, bố mẹ chưa lớn!!
    ak ak....

Tạm thế để mẹ làm việc đã!! Hôm nay thứ 7 nhưng là ngày làm bù!! Mẹ thì 1 đống báo cáo mà vẫn mải buôn chuyện!! hư thật!!!

19. honey_hl1105

honey_hl1105 0912346619 ha_songlam6181

Híc, Tuệ Minh vào buôn dưa với bạn Đạt. tớ cũng được 39 tháng rồi. Hồi tháng 7 tớ đi theo mẹ mua balo đi học, tớ cứ đòi mẹ mua cái balo to. Mẹ bảo không được vì to quá với người, tớ chả chịu, mẹ bảo mẹ không có tiền , nhà mình nghèo mua cái nhỏ thôi. Tớ phán xanh rờn trước mặt chú bán hàng : nhà mình có điều hòa là nhà mình giàu. Híc, thế mà mẹ cứ bảo nhà mình nghèo, tớ nói có cái lý của tớ đấy.

nhoceddyMe Dat thích.
  20. Me Dat

lâu lắm tớ ko đọc cho mẹ viết rồi!! Mẹ thì bận, tớ thì ốm!! Chán lắm ấy!!

show ít hình cho các bạn ngắm tớ cho đỡ nhớ vậy!!

Ảnh này là chụp sau hôm nhận áo của mẹ Lê này!!!

Đi một tý nóng quá mẹ phải thay áo đấy ạ!! Tớ nghịch quá, mặc áo cộc cho mát!!!

Tớ xuất ngoại này!! Đi Tủng Của Lả đấy!!

Cho mẹ với cô Thu và em Vinh ké cẩm tý ty!!!!