Kinh nghiệm: Sữa Pedia Smart của Mỹ

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi GiaDao, 30/8/2010.

1. GiaDao

GiaDao Thành viên mới

Các mẹ ơi, hôm qua em qua 66 Thái Hà được chị bán hàng giới thiệu có loại sữa Pedia smart của Mỹ mới có. Chị ý bảo là tốt lắm, nhất là những bé chậm tăng cân. Em lăn tăn quá vì chưa biết gì về loại sữa này, giá thành lại đắt nữa chứ 1 hộp 360g giá là 450k. Hic! Mẹ nào cho bé dùng loại này rồi thì tư vấn giúp em với!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi GiaDao
    Đang tải...

2. GiaDao

GiaDao Thành viên mới

Ðề: Sữa Pedia Smart của Mỹ

Hic, chưa có mẹ nào cho con dùng sữa này ạ! Đang phân vân quá cơ vì con trai vừa uống hết một hộp rồi chẳng biết có nên cho uống hộp nữa không.

3. April

April Thành viên chính thức

Theo mình hiểu từ website của hãng thì Pedia Smart là loại đồ uống dinh dưỡng, khuyên dùng cho các bữa sáng với trẻ lười ăn. Với trẻ cần bổ sung dinh dưỡng đặc biệt như các trẻ có bệnh mãn tính, suy dinh dưỡng, rối loạn tiêu hóa hoặc vừa trải qua chấn thương thì có thể dùng như sữa nhưng theo chỉ định của bác sĩ.
    Sản phẩm này đắt vì nó là sản phẩm sạch (organic), từ các nguồn nguyên liệu ko sử dụng thuốc trừ sâu hay hóa phẩm.

Theo mình, bạn nên theo thể trạng của con mình, sử dụng kết hợp sản phẩm này (1 bữa/1 ngày) với một loại sữa công thức nào đó (các bữa khác). Nếu con bạn rơi vào trường hợp sau, thì cũng chỉ nên duy trì 1 thời gian xem tình trạng cân nặng có cải thiện không, nếu không thì nên dừng và đổi.

Hãng này cũng có những loại sữa công thức khác có thể dùng hàng ngày nhưng chắc chưa nhập về VN nên cửa hàng chưa giới thiệu với bạn.

Bạn có thể tham khảo thêm thông tin tại website http://www.naturesone.com/pediasmart/

PediaSmart® for Breakfast
    If your child is a picky eater or avoids breakfast, PediaSmart® is a good substitute for an egg, toast and orange juice. It contains all the nutrients found in a balanced meal including 29 vitamins & minerals, 7 grams of protein and organic simple & complex carbohydrates for a steady supply of ready energy.

For Kids Who Require Added Calories
    For children who suffer from chronic illness, growth failure, eating disorders or injuries, PediaSmart® can be used as a nutritional supplement or as a sole source of nutrition under the supervision of a doctor. PediaSmart® is also an option for children with a feeding tube under special direction and supervision of a child’s healthcare team. This product is free of lactose, corn & gluten.†

4. Coc_cu

Coc_cu Bắt đầu nổi tiếng

Các mẹ ơi, quan trọng là bé phát triển và tiêu hóa tốt, lên cân ít nhưng đều là được mà mẹ nó, các loại sữa ngọt thì làm bé tăng cân nhanh nhưng chưa chắc đã tốt cho trẻ nhỏ đâu nhé. Quan trọng là bé vẫn phát triển bình thường, tiêu hóa tốt là ổn mà các mẹ.

5. happyfamily.babyshop

happyfamily.babyshop Bắt đầu tích cực

Mẹ nó ơi, mình không thể nói sữa nào tốt hơn sữa nào, sữa nào tốt nhất. Vấn đề quan trọng là con mình hợp với sữa nào. Có thể 100 người uống loại sữa đó, bảo tốt, nhưng nếu mình mua về cho con mình uống thì bé lại bị táo bón, lý do chưa hẳn vì sữa không tốt mà có thể con mình không hợp. Bạn đã dùng hết một hộp thì dựa theo những gì bé phản ứng lại thì bạn có thể quyết định được là có nên tiếp tục dùng hay không.

Vì theo mình biết Pediasmart là sữa dành cho trẻ biếng ăn, một ngày chỉ dùng 1 ly, uống kèm theo với sữa công thức khác mà bé đang sử dụng. Nên 1 hộp dùng cũng tương đối lâu, mình nghĩ cũng đủ theo dõi bé có hợp hay không hoặc bạn có thể cho bé uống 1 hộp nữa để theo dõi.

Chúc bạn tìm được sữa hợp với con mình.

6. nthang_vnt

nthang_vnt Bắt đầu tích cực

Đánh dấu tham khảo, con mình cũng gầy quá

7. MeBeCuncon1

MeBeCuncon1 SỮA HỮU CƠ ORGANIC

topic này lâu quá rồi , mình kéo lên mẹ nào quan tâm thì ghé vào nhé !

8. Chomchombaby

Chomchombaby Thành viên tích cực

Các mẹ ơi, sữa Pediasmart dành cho bé bị dị ứng sữa bò ah?

9. me_Com2006

me_Com2006 Thành viên tích cực

Mình thì tìm hiểu thấy sưca baby organic only tốt cho bé sơ sinh nhưng mà đắt và chưa tìm đc chỗ bán các mẹ ạ

10. bichthao8811

bichthao8811 Đủ quyền lập Họ

bé nhà tớ cũng mới chuyển sang uống loại này, ko biết có hiệu quả ko, tớ đang theo dõi tình hình đây

11. MeBeCuncon1

MeBeCuncon1 SỮA HỮU CƠ ORGANIC

mẹ nó ơi Pediasmart chia ra 2 loại :

1- Organic Pediasmart Dairy <=== thành phần có protein sữa bò
    2- Organic Pediasmart Soy <=== thành phần không chứa protein sữa bò, thay vào đó là protein đậu nành cho những bé dị ứng sữa bò đó bạn

12. nabeotron

nabeotron Thành viên rất tích cực

Mẹ nó mua đắt thế..bé nhà e cũng đang dùng sữa này..hộp nhỏ e mua có 370k thôi..đc 6 bữa/hộp...trộm vía sữa này thì bé nhà e mới chịu ăn,mẹ viêm màng túi nặng

13. hathanh1101

hathanh1101 Thành viên tích cực

Như mình được biết loại sữa này dùng cho bé trên 1 tuôi nếu con bạn đủ 1 tuổi rồi thì mới được dùng nhé .Không được sử dụng sản phẩm Pedia Smart cho trẻ dưới 12 tháng tuổi.
    Tất cả các thành phần trong công thức được các nông trại cung cấp đều không sử dụng thuốc trừ sâu trong canh tác. Do vậy các sản phẩm sữa của PediaSmart đều là các sản phẩm sạch không chứa thuốc trừ sâu, phẩm màu và hương vị nhân tạo. Sản phẩm cung cấp 100% nhu cầu về protein, chất béo, carbonhydrat, vitamin và khoáng chất.
    PediaSmart là thức uống ngon, hợp khẩu vị của trẻ em và bổ dưỡng với 2 hương vị Chocolate và Vanille, cùng với 29 vitamine và khoáng chất, 7gram protein và carbohydrate nhằm cung cấp đầy đủ các dinh dưỡng và năng lượng. Sản phẩm này không chứa đường lactose, bột ngô và gluten.