Loại Sữa Nào Giàu Canxi

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi hang, 5/7/2005.

1. hang

hang Thành viên chính thức

Chích Bông nhà em dược gần 13 tháng rồi,nhưng có thể bé bị còi cương hoặc thiếu canxi.Bé cao 75 cm,nặng có 9kg.Trước đây khi em sinh bé nặng 3.3kg,3 tháng bé đã biết lẫy.Thé nhưng tình hình bây giờ có vẻ gay quá,bé hơi còi.Có lẽ em phải cho bé uống thêm Canxi.Hiện nay em đang cho bé uống Vitamin tổng hợp.Bé cúng đang uống sữa Nestle và Gain.Các mẹ có thể cho em thông tin về loại sữa nào giàu canxi để em cho bé uống.Chứ em ra hàng sữa nào hỏi thông tin thì cứ gặp cô bán hàng của hãng sữa nào thì cô âý khen sữa của hãng mình và chê hãng sữa khác nên chẳng biết đâu mà lần.Các mẹ giúp em với nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hang
    Đang tải...

2. baoduy

baoduy Banned

Mẹ Hằng ơi !có ai giúp Mẹ Hằng chưa?Chỉ kinh nghiệm lại cho Mẹ Bi với,con E thì mới 9 tháng nhưng bé cũng có dấu hiệu hơi còi và có lẻ củng thiếu canxi vì Bé hay đổ mồ hôi đầu lắm.Cám ơn Mẹ Hằng trước nha.

3. MebeTit

MebeTit Thành viên đạt chuẩn

Mình thấy hiện nay các loại sữa đều có hàm lượng canxi tương đương nhau cả thôi. Vì thế nếu bạn muốn tránh cho bé khỏi bị còi xương thì chỉ có cách tốt nhất là cho bé uống bổ xung vitamin D3 ( hiện có 2 loại thuốc tốt nhất là Infadin và Sterogyl) và kết hợp với phơi nắng (phải là nắng mới chứ đừng phơi bé dưới nắng gắt) ngày 15-20phút. Dù bạn có cho bé uống các loại thuốc mà không cho bé phơi nắng đều thì cũng vô ích. Phơi nắng là cách tốt nhất hấp thụ tối đa lượng canxi, giúp bé khỏi còi xương thiếu canxi.
    Chúc bé mau khoẻ.

4. hang

hang Thành viên chính thức

Bé nhà mình chỉ còi thôi chứ chắc chưa bị còi xương đâu.14 tháng mà có 9kg thôi.Mình cho ăn rất khoa học rồi,có phơi nắng và uống cả Stẻrogyl rồi mà không ăn thua,nên muốn hỏi xem dùng sữa nào thì tốt hơn thôi,hiện nay Chích Bông nhà mình đang ăn Gain,nhưng Gain hơi nóng,cũng muốn đổi sữa nhưng không biết có loại tốt không?

5. haiheocon

haiheocon Thành viên tập sự

Mình thấy Gain Advance của hãng Abbot cũng có hàm lượng Calci khá cao đấy, bạn thử xem!

6. Me_TuTi

Me_TuTi Thành viên tích cực

Tớ có mấy đứa bạn, con tụi nó phải đi khám dinh dưỡng. Sau 6 tháng cho uống thử S26, ặc giờ to vật vã. Ti nhà tớ bé quá, uống S26 2 thì hơi tanh nên ko dám cho uống. Đang đếm từng ngày để cho con uống số 3 đây. Bạn thử S26 số 3 đi. Đứa lớn nhà tớ cũng đang cho uống S26 3 được mấy hộp rồi. Trộm vía thấy xỉnh xang hơn một ít.

mechinsu thích bài này.
  7. Thảo Anh_02

Thảo Anh_02 Thành viên sắp chính thức

Nhà tớ vote cho S26 Gold, 2 đứa nhà tớ trộm vía từ khi cho uống khác hẳn luôn, mỗi tội lục tốn ....:p

8. EnCon

EnCon Thành viên rất tích cực

Óe,có S26 cho con 4 tuổi ko ạ ? Em cũng muốn đua đòi cho con uống thử,các mẹ tư vấn cả giá cả cho em nhé Thanks các mẹ ạ !

9. Me Min moc

Me Min moc Thành viên chính thức

Các mẹ ơi thế có sữa S26 số 1 mà loại hộp 400g ko? bé nhà em lười uống sữa quá mà lại còi nữa, bây giờ mỗi tháng em phải thay 1 loại sữa mà không hết 1 hộp 400g trong 1 tháng đâu!:D các mẹ bảo sữa này tốt em thử thay xem sao. Nếu có hộp nhỏ thì tốt quá chứ hộp to mà ko uống dc thì chít mẹ cháu quá:mrgreen::mrgreen:

10. Sunny

Sunny Thành viên chính thức

Cac me oi, bo sung cho con minh them thuc pham dinh duong di, lam tu rau cu qua rat thien nhien, giup be an ngon ma chong coi xuong nua day, tang suc de khang, keo co hinh con thu may be thich lam ah, em hay mua cua chi nay ne: 090 308 2803, sua nao thi cung co chat dinh duong giong nhau het, nen bo sung them rau cu thi be se do hon.

11. Me Chit

Me Chit Bắt đầu tích cực

Em bé nhà chị chắc ăn sữa mẹ là chủ yếu nên mới uống ít sữa ngoài vây. Nhưng nếu mà còi thì có lẽ sữa mẹ không tốt, chị chịu khó tập cho bé uống sữa ngoài . Bé nhà em cũng uống S26 số 1, nhưng không có loại nhỏ đâu, toàn 900gm thôi . Hôm rồi mới mua của một chị 390k/hộp, bình thường toàn mua 400k, hik. Số của chị này là 0953368811.
    Chúc em bé nhà mình chóng lớn:-D

12. canh cut xinh

canh cut xinh Thành viên rất tích cực

Các mẹ có con trên 1 tuổi thử cho bé uống sữa tươi xem bé có thích không nhé? Nếu còn e ngại thì em nghĩ là sữa bột khi pha xong, nên cho vào tủ đá 1 chút để cho sữa mát đi, bé sẽ thích uống hơn (đặc biệt là mùa này).

Nhưng mà em rút ra được điều này: Khi cho con uống sữa tươi, con ăn các loại thực phẩm khác tốt hơn hẳn so với khi uống sữa bột (bởi sữa bột thường quá giàu dinh dưỡng, calo nên dễ làm trẻ lười ăn hơn) và việc con lên cân với sữa bột không hẳn tốt vì sữa giàu calo cũng đồng nghĩa với dễ béo phì.

Một điểm nữa, cái này là nghiên cứu của Mỹ: Đó là sau quá trình theo dõi sự phát triển của trẻ nhỏ, các nhà khoa học đã chia thành 3 nhóm trẻ:

- Nhóm thứ 1: sinh ra đã dài rộng, cân nặng tốt, thì dù quá trình nuôi có thể không tốt lắm nhưng sau này bé vẫn sẽ là "lực sĩ"

- Nhóm 2: còi hơn, sinh ra dưới 2,8kg, chân tay nhỏ thì dù quá trình nuôi dưỡng có tốt đến mấy cũng không thể thành "lực sĩ" được

- Nhóm 3: đó là có sức vóc như nhóm 1 nhưng lại có thể trạng gầy còm khi nhỏ và đến tuổi sẽ lớn phổng lên.

Chắc con em và mấy bé hàng xóm thuộc nhóm 3 vì bé nhà em sinh ra cũng dài rộng, nặng kí nhưng mà hồi dưới 2,5 tuổi thì hay ốm, bây giờ thì trông nho nhỏ, chỉ đạt chuẩn TB thôi... nhưng mà em nhìn vào cậu bé nhà hàng xóm, giờ học lớp 1, ngày xưa cũng i trang như nhóc nhà em, thấp hơn cả các bạn gái, ai cũng bảo còi mà giờ thì cao hơn cô bạn phổng phao kia rồi; rồi một số bạn em, hồi học chung cấp 2 bé như cái kẹo mà giờ gặp lại cao hơn em roài...

Thôi thì cứ chứa chan hy vọng thế, chứ ép con uống sữa bột hoặc cho uống các loại thuốc bổ thì em chịu, nhọc và căng thẳng lắm...

13. susu2008

susu2008 Thành viên sắp chính thức

Bé nhà mình bây giờ được hơn 5 tháng, 7,7kg, đang ty mẹ và sữa ngoài. Bây giờ bé đang uống sữa Meiji dành cho trẻ 0-12 tháng. Mình thấy từ khi mình chuyển sang sữa này thì bé có vẻ cũng thích, lên cân đều hơn. Hôm rồi mình cho bé đi viện dinh dưỡng khám, thì các bác bảo cũng có triệu chứng bắt đầu còi xương. Bác sỹ kê Vitamin D3 Aquadetrim cho bé uống để thúc đẩy quá trình hấp thụ canxi cho bé tốt hơn và uống thêm can xi nữa (là loại nào thì mình quên mất rồi), cộng thêm là cho bé tắm nắng trước 9h sáng (nhớ là cho ánh nắng trực tiếp chiếu vào bé nhưng ko cho vào mắt bé). Dạo này, mình thấy bé có vẻ cũng cứng cáp hơn và dễ chịu hơn. Mẹ nào muốn biết con có thiếu canxi thật không và thiếu như thế nào thì nên đến Viện Dinh dưỡng người ta sẽ kiểm tra và tư vấn đầy đủ hơn.

14. me dau tay

me dau tay Thành viên tập sự

Sữa S26 bé nào hập thụ không tốt thì táo lắm

15. hoangha13

hoangha13 Thành viên tập sự

Mình đọc thấy các loại sữa đều cùng cung cấp 1 lượng canxi bằng nhau

"Các loại sữa chỉ khác nhau về lượng chất béo và calories, còn lại, chúng đều cung cấp khoảng 300 mg canxi trong một ly sữa 250 ml và đầy đủ các loại dưỡng chất cần thiết cho sự phát triển như đạm, vitamin A, vitamin D, vitamin B12…"

Nên chọn sữa nào hợp với bé là được rồi.

16. heout

heout Thành viên tập sự

bé nhà mình có biếng ăn không ,,,bé ma biếng ăn thì nguy hiểm lắm,nên cho bé uống pedeasure,nó cung cấp đấy đủ dưỡng chất và còn được chứng minh lâm sàn cấp đố 1,đáng tin cậy đó bạn

17. cun_xinh_06

cun_xinh_06 Thành viên sắp chính thức

Nhà em đang dùng sữa Meiji của Nhật sx tại Úc. Em thấy các bé dùng sữa này thì không tăng cân lắm nhưng chiều cao có vẻ phát triển tương đối. Hơn nữa sữa này không quảng cáo nhiều nên giá thành rẻ hơn một số loại.

18. mẹ bé ngỗng

mẹ bé ngỗng Thành viên mới

cac me ui.cho e hoi mua sua s26 o dau vay?gia bao nhiu the?cho e bit voi

19. mebeminh08

mebeminh08 Thành viên chính thức

Theo mình thì sữa nào cũng giàu canxi cả, quan trọng là con mình hợp với sữa nào dễ lên cân không bị táo bón, chiều cao tương đối thôi

20. MeCunIn

MeCunIn Thành viên nổi tiếng

Encon ơi, S26 của Úc ko có số 4 đâu, chỉ có số 3 là hết, dành cho trẻ từ 1 đến 3 tuôi, nhưng con nhà mình gần 4 tuổi vẫn ăn số 3 cũng được. Còn S26 mà dành cho trẻ trên 4 tuổi thì chỉ có hàng Sing thôi.