Khác: Nên sinh em bé ở đâu? Việt Pháp hay Viện C các mẹ nhỉ?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi ThuAnh, 31/8/2010.

1. ThuAnh

ThuAnh Thành viên tích cực

Em mới bít mình có thai, thai hiện 5 tuần thôi ạ, hôm qua em định đi khám nhg rồi người quen lại can rằng nên chờ đên 7 hay 8 tuần tuổi mới đi khám, chứ bây giờ thai chưa vào trong thì cũng ko xem đc gì, với cả đên bác sĩ lại bắt siêu âm, mà siêu âm nhiều thì ko tốt, các mẹ cho e lời khuyên với ạ, e có nên chờ thêm 2 tuần nữa rồi đi hay là nên đi luôn ạ?vì em ko bít phải uống thuốc bổ gì ko nữa ạ.
    Thứ 2 em đang lăn tăn là ko biết nên chọn nơi nào để sinh bé. Thật lòng thì e thích bv Việt Pháp vì văn minh sạch sẽ, vào đấy ko đông đúc nữa nên e cảm thấy đỡ sợ hơn (nói chung vào viện là e sợ ạ), nhưng em chỉ ngại mỗi cái là chuyên môn ở đó ko cao như viện C, có đúng ko ạ? Nếu mẹ và bé khỏe mạnh, phát triển bình thường thì ko có gì để nói cả, nhg giả định trong trường hợp đặc biệt thì kinh nghiệm của các bác sĩ VP liệu có đủ để xử lí ko (đấy là vì e lo hơi xa tí ạ). Còn ở viện C thì nghĩ đến cái kiểu "chạy vạy" theo bác sĩ là e chết khiếp kiểu dịch vụ đấy ở nhà ta lắm ạ,hichic. và bác sĩ nào có tiếng, các mẹ cho em xin luôn tên và địa chỉ khám nhé ạ.
    Em muốn các mẹ cho em lời khuyên sớm để em quyết định theo khám 1 nơi ngay từ đầu. Em cảm ơn các mẹ nhìu nhìu!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ThuAnh
    Đang tải...

2. Tieuthuthu123

Tieuthuthu123 Bắt đầu tích cực

Ðề: Nên sinh em bé ở đâu? Việt Pháp hay Viện C các mẹ nhỉ?

theo mình nên chọn viện C vì chị mình cũng từng sinh em bé ở đó.
    các bác sĩ rất nhiệt tình.
    Việt pháp thì mình chưa nghe nói nhưng điều kiện ở việt Pháo lại tốt hơn, chi phí đắt hơn.
    mõi cái lợi 1 kiểu, tốt 1 kiểu nên mẹ tham khảo nhiu ý kiến nữa với căn cứ vào điều kiện của mình mà lựa chọn.

ThuAnh thích bài này.
  3. methichhoa

methichhoa Thành viên chính thức

Tốt nhất là em cứ đi khám đi, những tháng đầu này quan trọng mà. Kiểm tra xem thai thế nào rồi uống thuôc. Sau này nếu thai nhi phát triển với các chỉ số bình thường thì nên vào Việt Pháp, còn nếu thấy lăn tăn gì đó thì vào viện C, bác sĩ có kinh nghiệm hơn, nhưng lại đông và kiêu kỳ lắm.

ThuAnh thích bài này.
  4. oreka

oreka Thành viên rất tích cực

Ui bạn mới 5 tuần mà lo nơi sinh sớm vậy :). 7-8 tuần thì đi nghe tim thai, 12-13 tuần khám dị tật và khoảng sáng sau gáy.
    Viện C thì mình chưa sinh ở đó nhưng bạn mình đã sinh ở đó, bác sĩ chuyên môn tốt nhưng dịch vụ thì ko tốt và vệ sinh cũng ko được sạch sẽ cho lắm. Theo mình thì nếu bình thường thì vào VF là okie nhất tất nhiên là chi phí đắt nhưng chất lượng dịch vụ thì tuyệt vời đặc biệt là vụ gây tê màng cứng nên chả bít đau đẻ là j cả :). Còn nếu chi phí vừa phải thì nên vào phụ sản là ngon nhất bác sĩ chuyên môn tốt, ở khu dịch vụ thì trọn gói khoảng 5M gì đó dịch vụ tốt phòng 2 giường mà ko phải mất thêm tiền j cả ngoài dịch vụ trọn gói. Chúc 2 mẹ con khỏe.

ThuAnh thích bài này.