PDA

View Full Version : Hà Nội: đóng đồ gỗ theo yêu cầu, tại nhà, giá tốt nhất, chất lượng khỏi chê

Pages : 1 [2] 3

kunkun717
11-13-2010, 12:15 PM
Chuyên đồ gỗ tự nhiên các mẹ nhé,

linhtruong
11-13-2010, 04:04 PM
Tớ đang cần đóng 1 cái giường 1m8-2m, tủ 4 buồng, kệ, vách ti vi, bộ bàn ghế ăn vuông dành cho 4 người, tủ bếp 2,5m2. Mẹ nó báo giá cho nhà tớ gỗ sồi và gỗ công nghiệp nhé, tớ đang cần gấp.

mekincoi
11-13-2010, 04:57 PM
Mình muốn đóng 1 tủ quần áo chiều ngang 2m2 là khoảng mấy buồng bạn nhỉ?? Bạn PM mình giá nhé và có mẫu cho mình chọn k bạn??

M cũng có nhu cầu như nhà này. Gỗ xoan nhé

kunkun717
11-13-2010, 06:40 PM
Mình đã pm cho các mẹ rùi nhé,

meolan
11-13-2010, 08:04 PM
mình muốn đóng kệ tivi bằng gỗ xôan đào,bạn có ảnh nào không cho mình và báo giá cho mình nhé,cảm ơn bạn chúc bạn đắt hàng

kunkun717
11-14-2010, 07:15 AM
mình muốn đóng kệ tivi bằng gỗ xôan đào,bạn có ảnh nào không cho mình và báo giá cho mình nhé,cảm ơn bạn chúc bạn đắt hàng

Bạn có thể mô tả kiêu dáng cho mình được ko. tks

cutyquay
11-14-2010, 01:06 PM
Bạn ơi, tư vấn loại gỗ nào cho phù hợp và kinh tế (kể cả gỗ công nghiệp) và báo giá cho mình
1. Tủ để giày kích thước: C125 x D58 x R32 chia làm 4 đợt, có bánh xe bên dưới
2. Tủ hỗn hợp kích thước : C75 x D125 x R50, 1 bên là 04 ngăn kéo D75 và 1 bên là cánh tủ D50, mặt trên của tủ có thể để tivi.

Bạn ơi, mình chờ mãi chẳng thấy bạn báo giá gì thế, pm cho mình nhé, mình đang cần gấp.

kunkun717
11-15-2010, 09:12 PM
Các mẹ check pm nhé,
.................................................. ..............

Bigwill
11-16-2010, 11:45 AM
Mình đang có nhu cầu đóng tủ quần áo 3 buồng, gỗ xoan đào, cửa kéo osin 1.6m x 0.6m x 2.0m. Báo giá mình nhé. Thanks

kunkun717
11-16-2010, 04:16 PM
Chuyên đồ gỗ tự nhiên: SỒi, xoan, Dổi và veneer xoan, sồi. các mẹ tiếp tục ủng hộ nhé

kunkun717
11-17-2010, 10:42 AM
Chọn tủ quần áo cho phòng ngủ
Theo www.phununet.com – 4 tháng trước

Đối với phòng ngủ, vật dụng cần thiết và có ảnh hưởng lớn nhất tới kiến trúc căn phòng đó là tủ quần áo, nên phải lựa chọn ra sao để chúng vừa đầy đủ chức năng cần thiết, vừa mang phong cách riêng của chủ nhân căn phòng ấy.
Những chiếc tủ quần áo đang tràn ngập trên thị trường đồ nội thất, thế nhưng không đơn giản là bạn chọn bất kỳ một chiếc nào ưng mắt và đặt vào phòng ngủ của mình. Điều quan trọng là bạn phải quan tâm tới kích cỡ, kiểu dáng và màu sắc của chúng vì nó liên quan đến diện tích phòng và phong cách trang trí để từ đó thiết kế một tủ quần áo phù hợp và đẹp nhất. Một vài gợi ý cụ thể dưới đây sẽ giúp bạn có những lựa chọn hiệu quả nhất cho mình:
Kích thước của tủ: Trước hết, kích thước tủ phải phù hợp với diện tích phòng ngủ của bạn. Sẽ rất mất thẩm mỹ nếu phòng ngủ lớn mà đặt một chiếc tủ nhỏ con trong phòng và phòng nhỏ lại sử dụng một chiếc tủ lớn choán phần lớn diện tích sinh hoạt và ảnh hưởng tới kiến trúc căn phòng.
Nếu phòng ngủ rộng rãi bạn nên chọn tủ có kích thước càng lớn càng tốt vì theo thời gian, số lượng đồ sẽ tăng lên trong khi chiếc tủ không thể phình to ra được. Còn phòng ngủ hẹp bạn có thể chọn những chiếc tủ nhỏ và tăng thêm không gian cho tủ bằng cách đặt làm những chiếc tủ cao sát trần, như vậy vừa tiết kiệm được diện tích lại nới rộng được khu vực để đồ.
Kiểu dáng tủ: Kiểu dáng của tủ khá phong phú, tuy nhiên, được lựa chọn nhiều nhất là những kiểu dáng mang phong cách hiện đại, tiện dụng và đơn giản. Tủ dạng cửa kéo sẽ giúp bạn tiết kiệm không gian mỗi khi sử dụng hơn là những loại tủ cánh mở thông thường.
Tủ thường được phân chia làm nhiều ngăn to nhỏ khác nhau tuỳ vào kích cỡ, ngăn bé là nơi để vật dụng nhỏ, đơn giản, với những ngăn lớn thì để móc treo quần áo để không bị nhàu và gấp nếp.
Màu sắc của tủ cần hài hoà với màu sơn của tường, trần, sàn nhà, hoặc có chăng chỉ nếu bạn muốn căn phòng thêm nổi bật thì trang trí thêm một vài hoạ tiết làm điểm nhấn như sơn màu nổi bật hoặc bản thân vật liệu của tủ đã khiến căn phòng thêm nổi bật hơn.
Chất liệu tủ: Tủ quần áo thường được làm bằng gỗ, gồm gỗ thịt, gỗ veneer và gỗ ép. Với mức đầu tư khác nhau, bạn có thể lựa chọn cho mình một chiếc tủ thích hợp, đẹp mắt và tiện lợi. Thông thường, được lựa chọn nhiều nhất là gỗ veneer vì giá cả phải chăng, mẫu mã đẹp và kiểu dáng phong phú.
Ngoài ra, ở những gia đình có diện tích lớn, nhiều người thường thiết kế thêm phòng thay đồ, như vậy vừa có không gian riêng tư, lại vừa thuận tiện khi thay đồ.

MeBeMit_HN
11-17-2010, 02:09 PM
Không thấy bạn báo giá cho mình nhỉ?

kunkun717
11-18-2010, 11:37 AM
Tên Việt Nam : Gỗ Sồi Trắng Tên Khoa Học : Quercus spp./ Castanopsis fissa Rehd et Wils/ Castanopsis sp Nhóm: VI
Mô tả chung:
Gỗ Sồi trắng Mỹ có màu nâu trắng, dát gỗ màu nhạt, tâm gỗ từ nâu nhạt đến nâu sậm. Đa số Sồi trắng có vân gỗ thẳng to và dài, mặt gỗ từ trung bình đến thô với các tia gỗ dài hơn Sồi đỏ. Vì vậy, Sồi trắng có nhiều đốm hình hơn.
Đặc tính ứng dụng :
Gỗ chịu máy tốt, độ bám dính và ốc vít tốt dù phải khoan gỗ trước khi đóng đinh và ốc. Vì gỗ phản ứng với sắt nên người thao tác nên dùng đinh mạ kẽm. Độ bám dính của gỗ thay đổi nhưng gỗ có thể được sơn màu và đánh bóng để trở thành thành phẩm tốt. Gỗ khô chậm nên người thao tác phải cận thận để tránh nguy cơ rạn nứt gỗ. Vì độ co rút lớn nên gỗ dễ bị biến dạng khi khô.
Đặc tính vật lý :
Gỗ cứng và nặng, độ chịu lực uốn xoắn và lực nén trung bình, độ chắc thấp nhưng rất dễ uốn cong bằng hơi nước. Sồi trắng Miền Nam lớn nhanh hơn và các vòng tuổi gỗ rộng, có khuynh hướng cứng và nặng hơn.
Độ bền:
Tâm gỗ có khả năng kháng sâu, không bị các loại mọt gỗ thông thường và bọ sừng tấn công, gỗ tuyệt đối không thấm chất bảo quản, dát gỗ tương đối không thấm chất này
Công dụng chính :
Làm cửa cao cấp, ván sàn, tủ buffer, tủ bếp, gỗ trạm kiến trúc, gỗ trạm ngoại thất, gờ trang trí, ván lót, tà vẹt đường sắt, cầu gỗ, ván đóng thùng, quan tài và hộp đựng nữ trang.

kunkun717
11-19-2010, 04:44 PM
Chuyên đóng đồ gỗ tự nhiên, các mẹ ủng hộ nhé,

yeubesu
11-20-2010, 05:12 AM
tủ quần áo của mình đang dùng giờ muốn đóng thêm các ngăn và kệ để được ko

kunkun717
11-20-2010, 10:48 AM
Chuyên đóng đồ gỗ tự nhiên, các mẹ ủng hộ nhé. Tks

yeubesu
11-20-2010, 05:56 PM
tủ quần áo của mình đang dùng giờ muốn đóng thêm các ngăn và kệ để được ko
bác này ko trả lời ah? ...........................

annguyen
11-22-2010, 04:34 PM
chuyên đóng đồ gỗ tự nhiên, các mẹ ủng hộ nhé. Tks

chi oi, em dang muon dong mot cai guong 2,2m x 2m, go xoan dao. Chi bao gia cho em nhe. So dt 0912684749

kunkun717
11-23-2010, 09:34 PM
Các mẹ check pm nhé, lâu quá ko vào chăm sóc top ko bit đã tụt xuống tận đâu.
Các mẹ tiếp tục ủng hộ nhé, chuyên gỗ sồi nga, xoan...........

kunkun717
11-24-2010, 05:31 PM
Chuyên đóng gỗ tự nhiên và veneer, các mẹ ủng hộ

kunkun717
11-25-2010, 06:44 AM
http://http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?170193-đóng-đồ-gỗ-theo-yêu-cầu-tại-nhà-giá-tốt-nhất-chất-lượng-khỏi-chê/page28

menamthaoanh
11-25-2010, 09:28 AM
Báo giá cho tớ tủ gỗ 4 buồng và giường 1m6 x 2m gỗ sồi nhé. Tks.

kunkun717
11-25-2010, 11:36 AM
Báo giá cho tớ tủ gỗ 4 buồng và giường 1m6 x 2m gỗ sồi nhé. Tks.

Tủ 4 buồng thông thường hả mẹ nó? Giường bạn muốn làm dát thường hay dát dạng phản?

zozo
11-25-2010, 11:44 AM
Bạn ơi, báo giá giúp mình 1 cái tủ treo bếp (đóng đơn giản thôi, không phụ kiện), dài 2m3 x sâu 30cm, cao 50cm.

menamthaoanh
11-25-2010, 12:46 PM
Tủ 4 buồng thông thường hả mẹ nó? Giường bạn muốn làm dát thường hay dát dạng phản?

Giường dát thường thôi bạn ạ, tủ 4 buồng như ngoài Đê la thành ấy.

kunkun717
11-25-2010, 02:09 PM
http://i537.photobucket.com/albums/ff337/hongdiep717/Mau Go Soi/IMG0030A.jpg

kunkun717
11-25-2010, 04:41 PM
http://s537.photobucket.com/albums/ff337/hongdiep717/Mau%20Go%20Soi/?action=view&current=IMG0031A.jpg&newest=1
Trên là các mẫu đóng bằng gỗ sồi các mẹ nhé, vì chụp bằng điện thoại nên nhiìnko được đẹp lắm..........

kunkun717
11-25-2010, 04:42 PM
http://i537.photobucket.com/albums/ff337/hongdiep717/Mau Go Soi/IMG0031A.jpg

calemkemchuoi
11-27-2010, 11:04 PM
Phụ hàng xóm mua may bán đắt.............

kunkun717
11-29-2010, 10:24 PM
Khúc biến tấu của gỗ trong trang trí nội thất
Hơn bất cứ chất liệu nào, gỗ được ưa chuộng trong mọi nếp nhà của người Việt. Gỗ hòa mình vào những mái nhà mộc mạc nhưng cũng có thể cất lên tiếng nói đồng điệu với những biệt thự xa hoa.

Ngôi nhà ngày nay đã vượt xa ý nghĩa sơ khai “che nắng, che mưa” để trở thành nơi gửi gắm cảm xúc và phong cách của các chủ nhân. Chất liệu gỗ được ưa chuộng vì có thể mang lại cho ngôi nhà một vẻ ấm cúng mà sang trọng, gần gũi. Gỗ mang trong mình dáng vẻ hoài cổ nhưng chẳng hề lệch gu khi nằm trong những ngôi nhà mang phong cách hiện đại.

Gỗ được ưa chuộng trong mọi nếp nhà của người Việt.
Gỗ khoác cho trần nhà một dáng vẻ sinh động bằng những hình con thoi, vuông, chữ nhật được đan từ những thanh gỗ óng ánh vàng, đen mun hay đỏ sậm. Với những ô hình đều đặn và nổi bật được trang trí trên trần nhà, căn phòng của gia chủ như cao hơn, rộng ra, sáng về ban ngày và ấm áp vào ban đêm.

Gỗ khoác cho trần nhà một dáng vẻ sinh động.
Những vân gỗ tự nhiên hằn trong màu vàng, màu be hay thậm chí màu đen trang trí trên những bức tường tạo một vẻ đẹp sang trọng, quý phái mà không cần đến bất cứ một vật trang trí nào khác. Giữa cả khoảng tường màu sáng, một nẹp gỗ mun đen bám sát hay đặt gần mép trên của bức tường như một nét chấm phá biến cái giản đơn thành hình tượng, cái tẻ nhạt thành tao nhã. Và đi giữa những chất liệu khô cứng và lạnh băng của đá, của sắt, một vài thanh gỗ màu vàng xuộm xoè ra như một cánh quạt lớn ở khoảng trống của căn gác lửng bất chợt mang lại cho ta những cảm xúc mới mẻ.

Gỗ dùng trong phòng ngủ tạo cảm giác ấm cúng.
Gỗ để trang trí cho nội thất không chỉ là những tấm lớn, thanh dài mà còn hiện hữu trong những tiểu tiết nhỏ như một miếng đáp cho hộc đèn tường, một đường viền để treo tượng ở phòng khách, một thanh trang trí cho bức rèm phòng ngủ, những sọc nhỏ xíu bên bức tường phòng ăn, hay một lát cắt ngang của một thân gỗ trong bức tranh gỗ ghép đá.

Gỗ thông màu vàng óng tạo ra cảm giác đồng điệu trong phòng tắm.
Để làm nổi bật vẻ đẹp tự nhiên của vân gỗ, người ta có thể sơn, nhuộm, đánh vác ni, mài bóng nhưng cũng có thể để gỗ trần sần sùi mộc như bản tính vốn có của nó. Đôi khi để tạo ra sự độc đáo riêng người ta còn dùng vân của nhiều loại gỗ ghép lại với nhau nhằm tạo nên một chủ đề nhất định.

Gỗ dùng để trang trí trong phòng khách tạo nên vẻ sang trọng, lịch sự.
Gỗ đưa vào trang trí cũng gồm rất nhiều loại với những vẻ đẹp khác nhau: gỗ thông màu vàng sáng với những đường vân lạ mắt, gỗ giáng hương vân đẹp, bền màu, có mùi thơm đặc biệt, gỗ pơ mu thơm, màu sáng dễ phối hợp với đồ nội thất hiện đại còn gỗ đỏ vân đẹp và quý hiếm....Ngoài gỗ tự nhiên, ngày nay gỗ công nghiệp cũng đang được lựa chọn cho việc làm đẹp căn nhà với nhiều ưu điểm như có độ bóng cao, nhiều màu sắc, vân đẹp.
Link: VnExpress.net

kunkun717
11-30-2010, 03:36 PM
http://i537.photobucket.com/albums/ff337/hongdiep717/Mau%20Go%20Soi/IMG0028A.jpg

goby9x
11-30-2010, 06:47 PM
nếu em đóng 1 tủ quần áo rộng 1m2,sâu 0,5m, cao 2,5m thì giá bao nhiêu ạ,ko cầu kỳ,kiểu đơn giản nhất thôi.

kunkun717
12-01-2010, 05:45 AM
http://i537.photobucket.com/albums/ff337/hongdiep717/Mau%20Go%20Soi/IMG0030A.jpg

s.myhomehanoi
12-01-2010, 05:58 AM
Bạn ơi, nếu bạn up các ảnh mẫu lên trang đầu thì mọi người sẽ dễ lựa chọn hơn đấy.
Up cho người cũng kinh doanh mặt hàng gỗ như mình

goby9x
12-01-2010, 11:56 AM
ko trả lời em hỏi tủ ạ?................

momo
12-02-2010, 09:30 AM
Chào bạn kunkun717. Mình đã nhận được giường mình đặt hàng và hôm nay lên đây để nhận xét về dịch vụ cũng như sản phẩm bạn làm cho mình đây. Mình sẽ nhận xét cả những mặt tốt và chưa tốt cho khách quan và để bạn hoàn thiện dịch vụ cũng như rút kinh nghiệm cho những đơn hàng sau nhé.

Đây là mẫu giường mình đặt:

http://wooden-toys-direct.co.uk/WebRoot/StoreDaily/Shops/eshop259102/496B/6DD4/B8D9/660C/953B/C0A8/0ADD/AF12/HEART-TODDLER-COT.jpg

Còn đây là giường mình nhận:

Mặt chưa tốt trước này:

- Làm chưa đạt mẫu yêu cầu. Chỉ đạt khoảng 70% thôi. Khi thay đổi chi tiết trong mẫu thì ko hỏi ý khách hàng. Điều này bạn cần điều chỉnh ngay, vì ko phải sự thay đổi nào khách cũng chấp nhận và hài lòng cả. Trong trường hợp của mình, giường mình đặt cho bé nhà mình đã chọn mẫu phù hợp với sở thích của bé, cụ thể là những trái tim đục lỗ xuyên thành giường luôn, chứ ko phải chìm âm vào thành giường như chị nhận được. Nhưng bác thợ mộc đã thay đổi với lý do là "trông nó xấu", "mọi người bảo xấu" và ko thể sửa lại được nên mong sự thông cảm của mình. Mình không thông cảm được và cũng không hài lòng với cách thức này, vì mình đặt giường, chứ không phải "mọi người" đặt giường và mình cũng đã dặn dò rất kĩ trước khi đặt rồi. Rất may là sự thay đổi này cũng không quá nghiêm trọng, cho nên mình đã đành chấp nhận lỗi sai này.

- Về kích thước cũng chưa đúng lắm. 1 là chiều dài của giường mình đặt là 160cm thì bác í làm dôi ra 5cm thành 165cm. Cái này tuy sai về đặt hàng, nhưng vô hình lại "có lợi" cho khách, mặc dù như vậy mình lại phải thay đổi vị trí của giường vì sẽ ko đặt bên cạnh giường của bố mẹ đc nữa như mình dự kiến vì sẽ bị thò ra 1 đoạn 5cm. Tuy nhiên được cái này lại xuất hiện cái lỗi khác ko đúng theo mẫu, 2 cái thanh chắn 2 bên để bé khỏi bị lăn ra khỏi giường thì lại quá thấp so với mẫu, bởi vì khi đặt đệm vào, cho gối vào thì 2 bên chắn chỉ còn khoảng 5cm. Như vậy thì chưa đạt yêu cầu an toàn mà mình muốn cho bé.

- Khi vận chuyển, cố gắng tối đa sự va đạp đồ gỗ, nhất là đồ đã sơn rồi vì sẽ để lại những vết xước hoặc lõm không đẹp mắt.

- Thợ lắp giường nên có búa đập chuyên dụng, chứ dùng búa bình thường thì lõm hết cả mặt gỗ. Trông giường mới đóng xong lại thành giường thương binh thì chết. Các bạn làm lâu dài, chứ có làm 1 thời gian ngắn đâu mà ko chịu đầu tư?

- Các bạn hẹn thì nên đúng giờ, chứ ngày thường ai cũng phải đi làm cả, không thể ở nhà chờ đợi được cả ngày. Nếu lỡ bị chậm trễ thì nên gọi điện thông báo sớm.

Những mặt tốt/tích cực:

- Giá cả hợp lý

- Chất lượng thì mình chưa có thời gian để kiểm nghiệm, tuy nhiên cảm nhận ban đầu là ổn.

- Chính sách khuyến mãi và chăm sóc khách hàng: cảm ơn bạn đã tặng quà cho bé nhà mình. Bé rất thích món quà của cô. Đây là môt sự ngạc nhiên thú vị, vì chưa có nơi nào lại quan tâm đến khách hàng nhí một cách tinh tế như bạn.

- Khi nhận ra những thiếu sót của sản phẩm và dịch vụ, các bạn đã linh động "bù đắp" cho mình. Sự bù đắp đó cũng phần nào xoa dịu đi cái bực của mình khi sản phẩm chưa được như ý. Hy vọng là về sau này các bạn ko bao giờ phải bù đắp nữa.

Tóm lại:

Mình sẽ còn đặt hàng nữa khi có nhu cầu. Tuy nhiên, các bạn cần rút kinh nghiệm ngay để mình có động lực đặt hàng và giới thiệu dịch vụ cho người khác nữa.

kunkun717
12-02-2010, 09:47 AM
Chào bạn kunkun717. Mình đã nhận được giường mình đặt hàng và hôm nay lên đây để nhận xét về dịch vụ cũng như sản phẩm bạn làm cho mình đây. Mình sẽ nhận xét cả những mặt tốt và chưa tốt cho khách quan và để bạn hoàn thiện dịch vụ cũng như rút kinh nghiệm cho những đơn hàng sau nhé.

Đây là mẫu giường mình đặt:

http://wooden-toys-direct.co.uk/WebRoot/StoreDaily/Shops/eshop259102/496B/6DD4/B8D9/660C/953B/C0A8/0ADD/AF12/HEART-TODDLER-COT.jpg

Mặt chưa tốt trước này:

- Làm chưa đạt mẫu yêu cầu. Chỉ đạt khoảng 70% thôi. Khi thay đổi chi tiết trong mẫu thì ko hỏi ý khách hàng. Điều này bạn cần điều chỉnh ngay, vì ko phải sự thay đổi nào khách cũng chấp nhận và hài lòng cả. Trong trường hợp của mình, giường mình đặt cho bé nhà mình đã chọn mẫu phù hợp với sở thích của bé, cụ thể là những trái tim đục lỗ xuyên thành giường luôn, chứ ko phải chìm âm vào thành giường như chị nhận được. Nhưng bác thợ mộc đã thay đổi với lý do là "trông nó xấu", "mọi người bảo xấu" và ko thể sửa lại được nên mong sự thông cảm của mình. Mình không thông cảm được và cũng không hài lòng với cách thức này, vì mình đặt giường, chứ không phải "mọi người" đặt giường và mình cũng đã dặn dò rất kĩ trước khi đặt rồi. Rất may là sự thay đổi này cũng không quá nghiêm trọng, cho nên mình đã đành chấp nhận lỗi sai này.

- Về kích thước cũng chưa đúng lắm. 1 là chiều dài của giường mình đặt là 160cm thì bác í làm dôi ra 5cm thành 165cm. Cái này tuy sai về đặt hàng, nhưng vô hình lại "có lợi" cho khách, mặc dù như vậy mình lại phải thay đổi vị trí của giường vì sẽ ko đặt bên cạnh giường của bố mẹ đc nữa như mình dự kiến vì sẽ bị thò ra 1 đoạn 5cm. Tuy nhiên được cái này lại xuất hiện cái lỗi khác ko đúng theo mẫu, 2 cái thanh chắn 2 bên để bé khỏi bị lăn ra khỏi giường thì lại quá thấp so với mẫu, bởi vì khi đặt đệm vào, cho gối vào thì 2 bên chắn chỉ còn khoảng 5cm. Như vậy thì chưa đạt yêu cầu an toàn mà mình muốn cho bé.

- Khi vận chuyển, cố gắng tối đa sự va đạp đồ gỗ, nhất là đồ đã sơn rồi vì sẽ để lại những vết xước hoặc lõm không đẹp mắt.

- Thợ lắp giường nên có búa đập chuyên dụng, chứ dùng búa bình thường thì lõm hết cả mặt gỗ. Trông giường mới đóng xong lại thành giường thương binh thì chết. Các bạn làm lâu dài, chứ có làm 1 thời gian ngắn đâu mà ko chịu đầu tư?

- Các bạn hẹn thì nên đúng giờ, chứ ngày thường ai cũng phải đi làm cả, không thể ở nhà chờ đợi được cả ngày. Nếu lỡ bị chậm trễ thì nên gọi điện thông báo sớm.

Những mặt tốt/tích cực:

- Giá cả hợp lý

- Chất lượng thì mình chưa có thời gian để kiểm nghiệm, tuy nhiên cảm nhận ban đầu là ổn.

- Chính sách khuyến mãi và chăm sóc khách hàng: cảm ơn bạn đã tặng quà cho bé nhà mình. Bé rất thích món quà của cô. Đây là môt sự ngạc nhiên thú vị, vì chưa có nơi nào lại quan tâm đến khách hàng nhí một cách tinh tế như bạn.

- Khi nhận ra những thiếu sót của sản phẩm và dịch vụ, các bạn đã linh động "bù đắp" cho mình. Sự bù đắp đó cũng phần nào xoa dịu đi cái bực của mình khi sản phẩm chưa được như ý. Hy vọng là về sau này các bạn ko bao giờ phải bù đắp nữa.

Tóm lại:

Mình sẽ còn đặt hàng nữa khi có nhu cầu. Tuy nhiên, các bạn cần rút kinh nghiệm ngay để mình có động lực đặt hàng và giới thiệu dịch vụ cho người khác nữa.

Dạ vâng, e rất cảm ơn những lời nhận xét và góp ý rất quý giá từ phía chị. Bên em sẽ cải thiện và hoàn thiện hơn sản phẩm cũng như dịch vụ để khách hàng vừa lòng với số tiền và thời gian đã bỏ ra và sự tin tưởng cho bên em. Một lần nữa chân thành cảm ơn chị và Chúc Chị, Cháu và Gia Đình với mọi điều tốt đẹp. Best,:D

kunkun717
12-02-2010, 10:13 AM
nếu em đóng 1 tủ quần áo rộng 1m2,sâu 0,5m, cao 2,5m thì giá bao nhiêu ạ,ko cầu kỳ,kiểu đơn giản nhất thôi.

Bạn ơi, bạn đóng tủ quần áo 3 buồng đi, vì tủ 2 buồng về lâu dài thì cũng không đựng được nhiều quần áo đâu. Bạn định đóng bằng gỗ gì?

Mebacongai
12-02-2010, 10:23 AM
http://i537.photobucket.com/albums/ff337/hongdiep717/Mau Go Soi/IMG0031A.jpg

Hi bạn tớ đang có nhu cầu một cái bàn như hình của bạn nhưng tớ muốn mầu gỗ sẫm hơn, kiểu gần như mầu sàn ý thì giá bao nhiêu, đặt bao lâu thì xong? Cám ơn bạn nhiều.

kunkun717
12-02-2010, 10:44 AM
Hi bạn tớ đang có nhu cầu một cái bàn như hình của bạn nhưng tớ muốn mầu gỗ sẫm hơn, kiểu gần như mầu sàn ý thì giá bao nhiêu, đặt bao lâu thì xong? Cám ơn bạn nhiều.

Chị ơi, kích thước của bàn này là 80cm x 80cm x cao 25cm, chất liệu là gỗ sồi Nga ạ, chị xem kích thước thế có phù hợp không để e báo giá nhé, Tks

Mebacongai
12-03-2010, 10:36 PM
Chị ơi, kích thước của bàn này là 80cm x 80cm x cao 25cm, chất liệu là gỗ sồi Nga ạ, chị xem kích thước thế có phù hợp không để e báo giá nhé, Tks

Em ơi chị cần bàn D1m x R70cm x C25cm - gỗ sẫm mầu vì sàn nhà chị lát là gỗ giáng hương nên em xem gỗ nào cho mầu phù hợp. Thanks.

Me_Bao
12-12-2010, 10:51 AM
Đang nghiên cứu nội thất cho phòng trẻ, khi nào quyết định sẽ alo bạn.

menamthaoanh
12-12-2010, 08:57 PM
Bạn ơi pm cho tớ địa chỉ mail để tớ gửi mấy hình mẫu giường tủ để anh bạn làm nhé.

menamthaoanh
12-13-2010, 09:15 PM
Hôm nay tớ vừa dt cho anh bạn mai xuống tớ đặt tiền để làm. Chú ý thời gian giao hàng phải chính xác và đừng thay đổi mẫu theo ý thợ như nhà momo đấy nhé, mai bảo anh bạn mang hợp đồng xuống để ký luôn.

mebanhran
12-15-2010, 03:15 PM
Tớ muốn đóng cái giá sách nghệ thuật, ko biết bên bạn có làm ko

kunkun717
12-15-2010, 03:33 PM
Tớ muốn đóng cái giá sách nghệ thuật, ko biết bên bạn có làm ko

Hi bạn, cảm ơn bạn đã quan tâm.

Rất sorry các bạn là từ giờ đến tết là bên mình không nhận đóng nữa nhé (cái của nhà menamthaoanh là đơn hàng nhận cuối cùng trước tết nhà mình).

Ra Giêng bạn ủng hộ mình nhé, Tks

kunkun717
12-15-2010, 03:34 PM
Hôm nay tớ vừa dt cho anh bạn mai xuống tớ đặt tiền để làm. Chú ý thời gian giao hàng phải chính xác và đừng thay đổi mẫu theo ý thợ như nhà momo đấy nhé, mai bảo anh bạn mang hợp đồng xuống để ký luôn.

Hix, mãi hnay tớ mới vào top thì mọi việc đã xong rùi.
ok, note cái lăn tăn của bạn. Tks

choegau
12-22-2010, 06:04 PM
chào bạn, nhà mình đã nhận bộ giường tủ trẻ em , cũng được it hôm rồi nhưng người nhà mới gửi hình và mình rất bận nên giờ mới pm lại cho bạn. Mình thấy hơi thất vọng , có vài góp ý với bạn :
* về phần mẫu : mình gửi 1 kiểu nhưng lại làm 1 kiểu, trông như dành cho người lớn chứ ko phải trẻ em . Cụ thể là những chi tiết ở dưới đáy sát với nền nhà, mẫu mình gửi nó được lượn sóng rất đơn giản nhưng lại sang trọng và phù hợp lứa tuổi của trẻ em >>> ko hiểu vì lý do gì mà lại ko làm cho mình, cứ để thẳng trông như cái hộp ý trong khi topic là đóng theo yêu cầu và bạn cũng nói giá đưa ra cho mình là giá của đóng theo yêu cầu
* Về phần sơn : mình yêu cầu sơn trắng nhưng thợ lại cứ cố gắng thuyết phục người nhà mình là sơn vào thì mất vân của gỗ, người nhà mình cũng đã đến gặp và nhìn sp trước khi lấy ít hôm nhưng được thuyết phục vậy và thợ còn nói là cứ để nguyên , nếu ko thich thì sau này đến sơn sau >>cái này mình ko đồng ý với nhà mình sau khi được nhìn , người nhà đã liên lạc với người đóng và được trả lời là nếu sơn thì phải thêm ít tiền vì mất công tháo ra lắp vào , mình cũng ok vì cũng có lý, vì do người nhà mình đã đồng ý cho thợ đến lắp . NHƯNG tại sao khi ko sơn cho mình nhưng chả thấy nói trừ tiền nhỉ ( mình chỉ thắc mắc vậy cho có thôi chứ chắc bạn cũng hiểu là làm việc với mình dễ thế nào đúng ko ? )
Mình ko có nhiều thời gian nên chưa tìm được cách up hình mẫu mà mình gửi với sp bên bạn làm cho mình
Mình đã nói với bạn, mình còn đóng nhiều đồ nữa nếu bên bạn làm tốt và trong khi chờ đợi nhận bộ giường tủ của con, mình đã hỏi bạn về những sp khác , nhưng sau khi nhìn bộ của con, mình đã đóng ở chỗ khác rồi ( xin lỗi vì bạn cũng mất công tính giá cho những đồ đấy ).
Nhưng khách quan mà nói , thấy người nhà nói là anh thợ cũng thân thiện , dễ gần ( chỉ có thợ phụ hay sao đó thì rất ngại phải sửa chi tiết nào đấy nếu khách chưa vừa ý ).
Còn về gỗ, mình cũng chả hiểu nhiều lắm với lại chỉ được xem ảnh thôi nên về chất lượng thì phải dùng đã , còn để nhìn bề ngoài thì trông cũng chắc chắn, và vân gỗ thì cũng được lựa chọn sắp xếp để cho hài hòa với nhau.
Cuối cùng , điều mình muốn nhắn bạn là : nếu bạn chưa nhìn bộ sp hoàn thiện của nhà mình thì mời bạn đến nhà mình để xem nó khác gì so với mẫu mình gửi bạn . Nếu bạn nhìn rồi thì bạn cân nhắc giúp mình xem có sửa theo yêu cầu của mình được ko ? ( vì mình ko trực tiếp có mặt để nhìn sp lúc đóng xong phần thô, người nhà mình không để ý vì ko đặt đóng , chỉ liên lạc giúp mình thôi )
Mình cũng như mẹ Momo, chỉ muốn góp ý để bạn rút kinh nghiệm , đóng cho các khách hàng khác tốt theo đúng ý định và chi phí mà họ đã bỏ ra thôi. Nếu dịch vụ bên bạn vẫn tốt thì sau này mình cũng vẫn sẽ làm tiếp những món đồ khác và giới thiệu tới các khách hàng khác .
Đôi điều gửi tới bạn và mong phản hồi từ bạn. Cảm ơn bạn

Viviangan
12-31-2010, 10:53 AM
Em muon dong 1 so do nhu sau, ra rieng em lay cung duoc. Chi bao gia cho em nhe. Em PM cho chi roi day a.

Chíp
02-11-2011, 04:28 PM
Mình vừa gửi mess vào yahoo mà ko thấy bạn trả lời, mình muốn đóng một bàn nhật có thể gấp chân được, bạn làm được thì PM cho mình nhé
Thanks

haitrunganh
02-11-2011, 04:31 PM
Chị ơi! Báo giá tạm cho em mấy cái này nhé:
- 1 Kệ ti vi: 180x50xh50

- 1 tủ giày : 100x50xh100

- 1 bàn thấp 2 tầng 50x80xh40

- 4 cánh tủ bếp: 40x40xh50
- 1 tủ quần áo 3 buồng 50x150x170
Gỗ loại vừa tiền thôi, nhưng xử lý kỹ cho em . Kiểu cách thi đơn giản thôi , em sẽ gửi mẫu và kích thước cụ thể sau. Báo giá luôn cho em.
Thuý Hằng 0904450989

doduyhuong
02-14-2011, 11:20 PM
nếu muốn đóng băng gỗ pưmu bộ gường tủ nay thi bao nhiêu? cho minh biết 0988028029 mễ trì

vitcoi_shop
04-01-2011, 10:22 AM
E đang tìm mẫu tủ quần áo, hihi, có mẫu rồi e sẽ hỏi bên chị nên giờ e đánh dấu cái đã.

kunkun717
04-01-2011, 10:29 AM
E đang tìm mẫu tủ quần áo, hihi, có mẫu rồi e sẽ hỏi bên chị nên giờ e đánh dấu cái đã.

Ok, thank bạn đã ghé quá.................................

kunkun717
04-01-2011, 10:30 AM

Ok, thank bạn đã ghé quá.................................

vitcoi_shop
04-01-2011, 05:13 PM
E định đóng mẫu tủ như này (e k muốn để màu đen như thế, mà chỉ để màu vân gỗ thôi), chị báo giá giúp e nhé. Có thể có gương, hoặc k có gương cũng được. E cám ơn.

Cuncuncun
04-01-2011, 05:24 PM
Chị ơi, em muốn đặt một chiếc ghế khi kéo ra sẽ thành giường kiểu 1m6 x 2m, chỉ cần đóng gỗ thường thôi, chị xem tư vấn mẫu và báo giá cho e được không. Thanks chị

MeBeMit_HN
04-02-2011, 02:15 PM
chị vẫn có nhu cầu 1 cái tủ như trước, bên em có làm ko? (còn nhớ yêu cầu của chị ko?)

kunkun717
04-02-2011, 02:28 PM
Mình check giá rùi báo cho bạn sau nhé. Thanks

E định đóng mẫu tủ như này (e k muốn để màu đen như thế, mà chỉ để màu vân gỗ thôi), chị báo giá giúp e nhé. Có thể có gương, hoặc k có gương cũng được. E cám ơn.

kunkun717
04-02-2011, 02:29 PM
Mình sẽ tra lời bạn, Thanks................................

Chị ơi, em muốn đặt một chiếc ghế khi kéo ra sẽ thành giường kiểu 1m6 x 2m, chỉ cần đóng gỗ thường thôi, chị xem tư vấn mẫu và báo giá cho e được không. Thanks chị

kunkun717
04-02-2011, 02:30 PM
Vẫn còn nhớ nhu cầu của chị ạ, đợi e check lại rùi báo c sau nhé. Thanks

chị vẫn có nhu cầu 1 cái tủ như trước, bên em có làm ko? (còn nhớ yêu cầu của chị ko?)

vitcoi_shop
04-05-2011, 08:32 AM

Chị ui, có báo giá chưa chị? Có gì chị PM cho e nhé, vì e ít lượn vào topic lắm.

hageo
04-10-2011, 06:23 PM
Mình định đóng 1 cáigiường 1m2x 2m hoặc 1m2x1m9. Kiểu giường rút ấy. Bằng gỗ xoan đào.rút theo kiểu ngăn kéo nhưng thay vì ngăn keó thì ở dưới là 1 cái giường nhỏ hơn cái ở trên. Khi cần có thể 1 người ngủ. K cần thì để chăn màn,,,, Mẹ nó giúmình với

MeMoon08
04-29-2011, 10:57 AM
Nhờ bạn báo giá giúp mình tủ bếp phần dưới xây bệ xi măng bằng sồi nga, tủ quần áo khoảng 10m2 bằng gỗ xoan đào. Giường gỗ xoan đào, bàn ăn 6 người bằng gỗ dổi hoặc thông
Cảm ơn bạn nhiều

mẹ_mít
05-03-2011, 04:40 PM
oánh dấu
khi nào thay đồ mới sẽ nhờ bác này đóng hộ mấy thứ

buinhulac
05-07-2011, 02:59 PM
Chào bạn, mình đang muốn đóng 1 cầu thang gỗ ( hình hộp để tận dụng phía trong cầu thang làm tủ đồ ) và 1 giường hai tầng cho bé nhà mình. Bạn có thể cho mình báo giá ( ko cần chính xác ) cho các loại gỗ khác nhau được ko ( gỗ tự nhiên ). Cảm ơn bạn

muathucuame2010
06-29-2011, 10:00 AM
mẹ nó ơi, mình đang muốn đóng 1 cái tủ để đựng giày nhưng treo trên tường cơ. kích thước 1,4x0.75x0.4 (khoảng như thế nhé), gỗ xoan, mẹ nó báo giá và phác thảo mẫu giúp mình với. đóng thì bao nhiêu lâu mới có hàng vậy mẹ nó? báo giá sớm cho mình nhé.

me_TomCua
06-29-2011, 10:22 AM
tớ hỏi đóng tủ bếp gỗ xoan thì bao nhiêu tiền 1m dài hả nàg?

Pizza85
06-29-2011, 05:27 PM
Oánh dấu cái nào, sắp tới mình cũng có nhu cầu.

jacky113
07-16-2011, 04:22 PM
Ðề: đóng đồ gỗ theo yêu cầu, tại nhà, giá tốt nhất, chất lượng khỏi chê
Chào bạn! Nhà mình đang có nhu cầu đóng một số đồ gỗ sau:
- 01 giường (phản) gấp loại kê sát đất (cách đất khoảng 2-3 cm), kích thước 1,8x1,4m.
- 01 tủ đồ cho trẻ em.
- 01 tủ quần áo, kích thước cao 1,8 x rộng 1,4 m.
Làm bằng gỗ thông thường hoặc gỗ CN loại tốt cũng được.
Nhờ bạn tư vấn giúp, nhân tiện bạn cho mình xin bao giá nhé!
Cảm ơn nhiều!
Email: doantrungnam113@gmail.com

bupbe_depxinh
07-16-2011, 11:06 PM
ban ơi.mình muốn làm cái cột che phòng khách ấy.gỗ xoan đào là bao nhiu 1 m?và nhà mình chỗ đó dùng nước lệu có làm gỗ được ko?

Chíp
07-17-2011, 01:10 AM
Không biết bạn chủ top có còn ở top này không nhỉ, nếu có thì PM hộ mình giá mấy thứ này nhé
1. Giường tầng kích thước 1,2 x 1,7m (loại có thể tháo rời hai giường ra)
2. Bàn trà kích thước 70 x 1,2m, cao 30cm (mình muốn phía dưới chân bàn là 2 ngăn kéo)
Đóng bằng gỗ công nghiệp
PM hộ mình giá gấp nhé, cảm ơn bạn

candy85
07-20-2011, 04:17 PM
mình muốn đóng tủ tương tự thế này bằng gỗ sồi Nga kích thước dài 120cm, rộng 35cm, cao 100cm. Báo giá giùm mình nhé. Tks!
http://i510.photobucket.com/albums/s349/huonglx/thanh%20ly/ban-tu-bep-td020.jpg

kunkun717
07-31-2011, 08:32 AM
Sorry mọi người nhé, time vừa rùi mình không vào topic thường xuyên được nên đã không báo giá được cho các mẹ. Các mẹ nào vẫn còn nhu cầu thì vui lòng resend cho mình, mình sẽ báo giá. Các mẹ thông cảm và mong nhận được sự ủng hộ của các mẹ.

meobong0907
07-31-2011, 09:43 AM
Chưa thấy mẹ nào đặt đóng bàn ghế học sinh nhỉ.
Nhà mẹ nó có loại gỗ nào nhẹ và rẻ để đóng bàn ghế học sinh ko?
Mình muốn đặt đóng hơn chục bộ bàn và ghế băng cho 3-4 hs ngồi thì không biết giá cả thế nào và chọn loại gỗ nào hợp lý. Bạn tư vấn hộ nhé.

thehaihn
08-19-2011, 12:50 AM
Cho mình hỏi mình muốn đóng 1 bộ nội thất phòng ngủ gồm 1 giường 1m8x2m, 1 tủ quần áo 1m8x2m2, 1 bàn phấn, nhưng chưa biết đóng ở đâu và gỗ thế nào và giá cả ra sao. Mong các bạn chỉ giúp mình với! Tks!!!
email: thehaihn@gmail.com

cvbnmk
08-23-2011, 10:01 PM
hihhii cũng đang có nhu cầu đặt cái giường cho chó con, oánh dấu nghiên cứu

kunkun717
08-25-2011, 09:50 AM
hihhii cũng đang có nhu cầu đặt cái giường cho chó con, oánh dấu nghiên cứu
Ok, lúc nào có nhu cầu thì send cho mình nhé. Tks

Bao Công
08-25-2011, 10:26 AM
Mình muốn đóng tủ bằng gỗ xoan đào kt: 2.63x2.53 vừa làm tủ để đồ, để giầy dép vừa làm kệ tivi đặt ở phòng khách
Bạn tính toán & báo giá cho mình nhé
Thanks!

chipyeu1609
08-25-2011, 03:40 PM
Bạn cho mình xin giá tủ quần áo 2 buồng nhé! Đang ngâm cứu đóng tủ quần áo

katsumi
08-25-2011, 05:11 PM
có nhận làm tủ bánh xe kéo ko em, chị sẽ gửi mẫu.

kunkun717
08-26-2011, 09:20 AM
Mình muốn đóng tủ bằng gỗ xoan đào kt: 2.63x2.53 vừa làm tủ để đồ, để giầy dép vừa làm kệ tivi đặt ở phòng khách
Bạn tính toán & báo giá cho mình nhé
Thanks!

Bạn check pm nhé, tks..................

mẹkugấu
08-27-2011, 03:12 PM
Tủ bếp giá thế nào bạn cho tớ giá nhé.

Me Quan
08-29-2011, 10:49 AM
Bạn ơi, báo giá cho tớ tủ 3 buồng và giường m6 x 2m bằng gỗ xoan đào?

cuncoicuame1162008
08-29-2011, 10:50 AM
Bạn ơi có mẫu tủ bếp ? giá rổ thế nào vậy? PM cho mình với nhé. Mình đang có nhu cầu

Le Huyen
08-29-2011, 11:52 AM
Bạn có hòm thư ko để tớ gửi mẫu cho bạn và nhờ tư vấn loại gỗ và xin báo giá. Tớ chả biết chèn ảnh thế nào cả.

mẹ con nhà chíp chíp
08-29-2011, 11:56 AM
Mình muốn xin giá của đóng tủ bếp bằng gỗ Sồi Nga nhé. Pm cho mình, mình đang có nhu cầu. Nếu okie mình còn cả bộ giường tủ phòng ngủ nữa

thuthuyfam
08-29-2011, 12:02 PM
Đánh dấu! MÌnh đang có nhu cầu đóng giường có hộc kéo, không có táp đầu giường, gỗ thịt, KT đặc biệt: 1.8m x 2.4m. PM mình giá để còn đặt đóng nào!

shushi
08-29-2011, 12:13 PM
đóng tủ giầy kích thước khoảng 1m*1m thì giá cả thế nào ạ, gỗ gì rẻ tiền thôi, em ko có nhu cầu cao gì

tuannt
08-30-2011, 08:47 PM
hi, bạn

bạn báo giá cho mình tủ gỗ xoan đào 100% loại 3 cánh. kiểu dáng như hình dưới nhé
kích thước 1.7m x 2.1m

kích thước bề rộng tủ chia như sau: khoang đầu tiên rộng: 0,5m, khoang giữa 0,7m, khoang sau: 0,5m

hai khoang cánh bên thì mỗi bên chia làm 5 khoảng dọc (tương ứng 4 tấm gỗ kê ngang)

http://enbac10.vcmedia.vn/up_new/2011/07/24/item/369/368725/20110724092919_tu_ao_wcd_117b.jpg

thời gian từ lúc đặt bên bạn đóng đến lúc hoàn thành tầm khoảng bao lâu?

báo giá cho mình nhé.

Mecuncon2007
08-31-2011, 04:35 PM
.................................................. ................................

Mecuncon2007
08-31-2011, 04:37 PM
hi, bạn

bạn báo giá cho mình tủ gỗ xoan đào 100% loại 3 cánh. kiểu dáng như hình dưới nhé
kích thước 1.7m x 2.1m

kích thước bề rộng tủ chia như sau: khoang đầu tiên rộng: 0,5m, khoang giữa 0,7m, khoang sau: 0,5m

hai khoang cánh bên thì mỗi bên chia làm 5 khoảng dọc (tương ứng 4 tấm gỗ kê ngang)

http://enbac10.vcmedia.vn/up_new/2011/07/24/item/369/368725/20110724092919_tu_ao_wcd_117b.jpg

thời gian từ lúc đặt bên bạn đóng đến lúc hoàn thành tầm khoảng bao lâu?

báo giá cho mình nhé.
Mình cũng có nhu cầu một cái tủ y như của bạn này, bạn báo giá cho mình nhé.

misspanda
09-01-2011, 04:39 PM
Mình muốn đóng 1 cái dát giường (nhà mình không nằm giường, mà nằm đệm kê dưới dất, lót dát giường ở dưới đệm thôi). Kích thước dát giường là 90cm x 180 cm. Bạn có nhận làm không, và giá cả thế nào (cả phí vận chuyển sang khu đô thị Việt Hưng - Gia Lâm)? Pm mình nhé!

libra82
09-02-2011, 05:22 PM
Bạn ơi,mình đang có nhu cầu đóng 1c tủ quần áo xinh xinh cho bé (loại cao khoảng 1m2,ở trên có 2 cánh,dứoi có 3 ngăn kéo,sơn màu trắng điểm hồng ý) và 1c giường 1m8x2m hoặc 2mx2m2.Bạn gửi mẫu và báo giá giúp mình với từng loại gỗ với nhé.Thanks!

kunkun717
09-06-2011, 08:54 AM
Bạn ơi,mình đang có nhu cầu đóng 1c tủ quần áo xinh xinh cho bé (loại cao khoảng 1m2,ở trên có 2 cánh,dứoi có 3 ngăn kéo,sơn màu trắng điểm hồng ý) và 1c giường 1m8x2m hoặc 2mx2m2.Bạn gửi mẫu và báo giá giúp mình với từng loại gỗ với nhé.Thanks!
Bạn check pm nhé, thanks.....................!

thuthien144
09-06-2011, 05:39 PM
Chị ơi em muốn đóng giường 1m8x2m và tủ 3 buồng giống thế nì
Em muốn màu gỗ hiện đại 1 chút như sồi, chị cho em xin giá chị nhé. Nếu em muốn đóng giường gỗ tự nhiên và tủ gỗ công nghiệp nhưng màu tương đồng thì liệu có làm được không ạ ?

lazy_princess
09-06-2011, 05:49 PM
Oánh dấu, đang có nhu cầu đóng giường tủ :D. Sẽ nghiên cứu mẫu rồi hỏi sau

e63
09-08-2011, 04:22 PM
Mình vừa PM, bạn kunkun báo giá giúp mình nhé.
Bạn có hay online YM ko, để mình có thể hỏi bạn qua YM
Cám ơn nhiều.

lazy_princess
09-08-2011, 09:19 PM
Em muốn màu gỗ hiện đại 1 chút như sồi, chị cho em xin giá chị nhé. Nếu em muốn đóng giường gỗ tự nhiên và tủ gỗ công nghiệp nhưng màu tương đồng thì liệu có làm được không ạ ?

Em cũng có nhu cầu đóng tủ và giường như bạn này + bàn phấn nữa --> Giường gỗ thịt còn lại gỗ CN cũng ok, có tương đồng màu đc ko ạ. Pm cho e báo giá với nhé, thanks

thuthien144
09-08-2011, 10:32 PM
Híc chị ơi pm cho em đi, em đang cần gấp :((

kunkun717
09-09-2011, 09:13 AM
Híc chị ơi pm cho em đi, em đang cần gấp :((

Em cũng có nhu cầu đóng tủ và giường như bạn này + bàn phấn nữa --> Giường gỗ thịt còn lại gỗ CN cũng ok, có tương đồng màu đc ko ạ. Pm cho e báo giá với nhé, thanks

Các bạn check pm nhé, thanks..................!

ON Fashion
09-09-2011, 09:29 AM
Oánh dấu. Muốn đóng cái giường tầng, đơn giản thoai! Mẫu mình có roài. Mình sẽ gửi mẫu vào PM cho bạn, rồi báo giá cho mình nhé!

me_thocoi
09-10-2011, 11:30 AM
e muốn đóng 1 bộ bàn ăn thì kích thước và giá ntn vậy chị. chị pm cho e nhé

mituot2005
09-12-2011, 03:32 PM
em muốn đóng 1 giường 1m*2m loại giường kéo 2 tầng(có thể kéo ra dùng thêm)có ngăn kéo ở dưới, có 1 đầu giường, fía dưới chân để fẳng, gỗ thịt bình thường . Chị báo giá em nhé

bibup
09-15-2011, 03:26 PM
mình muốn đóng cái giá sách cậu có mẫu sẵn không, tớ muốn tham khảo để đặt cậu đóng.

vtia jsc
09-16-2011, 01:18 PM
đánh dấu!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

bebihva
09-20-2011, 01:10 PM

Mình cũng cần đóng tủ dài khoảng 5m , chia thành 4 hoặc 5 cánh báo giá cho mình nhé. À cả 1 cái giường 1,2m và 1 giường 1,6m nữa. Tủ bằng gỗ sồi, giường bằng gỗ nghiến nếu ko có gỗ nghiến thì báo cho mình nên chọn gỗ gì. Báo sớm cho mình nhé. Tel: 0906125050. Tks.

gaumebi
09-20-2011, 01:42 PM
oánh dấu, mẹ nó có giá k cho mình xin với. thanks mẹ nó trc nhé

gaumebi
09-20-2011, 01:44 PM
cùng câu hỏi với mẹ này, mẹ nó pm lại giá tủ cho e với nhé

Me_BiNgo
09-20-2011, 02:01 PM
Oánh dấu khi nào có nhu cầu về đồ gỗ................

hanhnguyen 2210
10-06-2011, 02:00 PM
bạn ui, mình muốn thiết kế một tủ để giầy dưới gầm cầu thang, bên ngoài tủ giầy là cái giá sách kiểu dạng như là cánh cửa có thể mở ra mở vào được ấy. Bên bạn có làm được không zị? nếu được thì báo giá cho mình vào email với nhé. thanks bạn.:rolleyes:

kunkun717
10-10-2011, 05:13 PM
bạn ui, mình muốn thiết kế một tủ để giầy dưới gầm cầu thang, bên ngoài tủ giầy là cái giá sách kiểu dạng như là cánh cửa có thể mở ra mở vào được ấy. Bên bạn có làm được không zị? nếu được thì báo giá cho mình vào email với nhé. thanks bạn.:rolleyes:
Bạn check pm nhé, thank bạn đã quan tâm...

ocech
10-11-2011, 09:11 PM
Bạn cho mình hỏi giá của Giường 1m6 x 2m bao nhiêu? Thanks.

kunkun717
10-12-2011, 11:29 AM
Bạn cho mình hỏi giá của Giường 1m6 x 2m bao nhiêu? Thanks.
Bạn check pm nhé, thanks...................................

kunkun717
10-12-2011, 06:35 PM
Chọn gỗ tự nhiên cho nội thất gia đình - Theo vnExpress.net

Gỗ được ưu tiên sử dụng trong nội thất nhờ sự thân thiện, mộc mạc mà lại sang trọng và hiện đại. Tùy công năng sử dụng, gỗ thích hợp với nhiều đồ nội thất khác nhau.

Có rất nhiều loại gỗ thích hợp để thiết kế giường như: sồi, xoan đào. Tốt hơn nữa là gụ, trắc, cẩm lai, mun đen, mun sọc... Tuy nhiên, những loại gỗ này hiếm hơn và giá thành cao. Sự lựa chọn tốt nhất cho giường nhà bạn là gỗ pơ mu. Gỗ pơ mu có màu sáng trắng, hoặc vàng, vân gỗ to và đẹp. Đây là loại gỗ tốt, thớ mịn có mùi thơm đặc trưng nên tốt cho sức khỏe. Đặc biệt hơn nữa là loại gỗ này có thể tránh được muỗi và côn trùng, không bị mối mọt phá hoại.

Đồ gỗ trong bếp có yêu cầu là phải chịu được nhiệt độ cao, chịu nước và có độ bền tốt. Chính bởi chức năng sử dụng và yêu cầu đó, mà gỗ dổi là lựa chọn tốt cho gia đình bạn. Loại gỗ này có độ bền cao, vân tự nhiên và sắc nét, thích hợp với khí hậu nóng ẩm ở Việt Nam. Tủ bếp gỗ dổi thể hiện sự sang trọng, cổ điển mà vẫn toát lên vẻ hiện đại. Ngoài ra, một số loại gỗ khác cũng hay được sử dụng như: sồi đỏ, sồi trắng, xoan, bạch tùng. Một loại gỗ khá quý hiếm rất thích hợp cho tủ bếp là giáng hương.

Đặc tính của gỗ về Việt Nam thường bị cong, vênh (trừ gỗ lim). Gỗ lim cứng, chắc và nặng, không có mối mọt. Khả năng chịu lực của loại gỗ này rất tốt, vân gỗ có dạng xoắn đẹp. Vì vậy, loại gỗ này được sử dụng làm cột, xà trong các công trình kiến trúc theo lối cổ hoặc giường, phản. Gỗ lim không cong vênh và biến dạng nên rất thích hợp để làm mặt bậc cầu thang trong nhà. Tuy nhiên, lại không thích hợp cho đồ gia dụng, bởi gỗ lim độc, không tốt cho sức khỏe. Bên cạnh gỗ lim, bạn cũng có thể dùng gỗ miến, bởi loại gỗ này cũng rất bền.

Những năm gần đây kinh tế phát triển, sàn gỗ được sử dụng nhiều trong các ngôi nhà mới nhằm tạo ra sự ấm áp về mùa đông và mát mẻ về mùa hè. Sàn gỗ có thể dễ dàng kết hợp với các vật dụng khác trong phòng. Gỗ căm xe có màu sắc tự nhiên, đẹp, phù hợp với nhiều không gian cho sàn nhà. Với màu sắc đa dạng, vân gỗ tự nhiên thích hợp với nhu cầu của những gia đình có điều kiện. Giáng hương là loại gỗ sang trọng và quý phái, được các nước châu Âu và châu Á ưa dùng. Loại gỗ này có mùi thơm, vân đẹp, thớ gỗ nhỏ và rắn chắc nên làm sàn nhà rất đẹp và bền. Đối với bàn ghế, thích hợp với nhiều loại gỗ như là: xoan đào, sồi Nga, sồi Mỹ, Tần Bì (trừ gỗ lim). Các loại gỗ này có độ cong vênh ít, vân gỗ nổi và có nhiều màu, chịu được nhiệt độ cao, phù hợp trong thiết kế những ngôi nhà hiện đại.

Cửa là phần quan trọng của ngôi nhà. Vật liệu dành cho cửa rất đa dạng, nhưng thông dụng nhất vẫn là gỗ bởi vẻ đẹp sang trọng mà gỗ mang lại. Các kiến trúc sư thường chọn gỗ trò, lim cho khuôn cửa. Với cửa bên ngoài, như cửa sổ và cửa chính, vì công năng sử dụng nhiều, lại chịu tác động thường xuyên của mưa nắng, gió nên yêu cầu độ bền của vật liệu cao.

Văn phòng thường sử dụng điều hòa, ít khi tiếp xúc với mưa nắng bên ngoài nên không cần đòi hỏi độ bền quá cao. Bạn có thể sử dụng xoan đào, bạch tùng, xoan ta. Giá thành của chúng vừa phải, nhiều màu sắc và kiểu dáng đẹp. Gỗ rất đa dạng về sản phẩm, mẫu mã cũng như chất lượng và giá thành. Chính bởi vậy, gỗ ngày càng được sử dụng nhiều trong mọi gia đình. Tùy vào công năng sử dụng của đồ nội thất, đặc tính của gỗ mà bạn có thể chọn được những loại gỗ thích hợp và đảm bảo tính thẩm mỹ, sự ấm cúng trong gia đình.

Công ty CP ASPACE

kunkun717
10-13-2011, 11:13 AM
Đặc tính của một số loại gỗ – tự nhiên (http://trelangkienviet.com/2011/04/10/ - Lâm Thành Đức)

Hiện nay trên thị trường sử dụng rất nhiều loại gỗ trong xây dựng và nội thất. Để giúp các bạn nắm rõ hơn về một số loại chuyên dùng chúng tôi xin gửi đến một số thông tin về các loại gỗ như sau:
1. Gỗ Tần Bì (Ash) – Tên Khoa Học: Franxinus spp.

Mô tả chung: Dát gỗ màu từ nhạt đến gần như trắng, tâm gỗ có màu sắc đa dạng, từ nâu xám đến nâu nhạt hoặc vàng nhạt sọc nâu. Nhìn chung vân gỗ thẳng, to, mặt gỗ thô đều. Thứ hạng và trữ lượng tần bì có dát gỗ màu vàng nhạt và một số đặc tính khác tùy vào từng vùng trồng gỗ.

Đặc tính ứng dụng: Tần bì có khả năng chịu máy tốt, độ bám ốc, bám đinh và dính keo cao, dễ nhuộm màu và đánh bóng. Tần bì tương đối dễ làm khô. Gỗ ít bị biến dạng khi sấy.

Đặc tính vật lý: Tần bì có khả năng chịu lực tổng thể rất tốt và khả năng này tương ứng với trọng lượng của gỗ. Độ kháng va chạm của tần bì thuộc loại tuyệt vời, gỗ dễ uốn cong bằng hơi nước.

Độ bền: Tâm gỗ không có khả năng kháng sâu. Dát gỗ dễ bị các loại mọt gỗ thông thường tấn công. Tâm gỗ tương đối không thấm chất bảo quản nhưng dát gỗ có thể thấm chất này.

Công dụng chính: đồ gỗ, ván sàn, đồ gỗ chạm khắc và gờ trang trí nội thất cao cấp, cửa, tủ bếp, ván lát ốp, tay cầm của các loại dụng cụ, các dụng cụ thể thao, gỗ tiện…

2. Gỗ Sồi đỏ (Red Oak) – Tên Khoa Học : Quercus spp.

Màu sắc, mặt gỗ, đặc tính và đặc điểm của gỗ Sồi đỏ có thể thay đổi tùy thuộc vào từng vùng trồng gỗ. Về cơ bản gỗ Sồi đỏ tương tự như gỗ Sồi trắng.
Dát gỗ từ màu trắng đến nâu nhạt, tâm gỗ màu nâu đỏ hồng. Gỗ có ít đốm hình nổi bật vì các tia gỗ nhỏ hơn. Đa số thớ gỗ thẳng, mặt gỗ thô.

Đặc tính ứng dụng:
Gỗ chịu máy tốt, độ bám ốc và đinh tốt dù phải khoan trước khi đóng đinh và ốc. Gỗ có thể được nhuộm màu và đánh bóng để thành thành phẩm tốt. Gỗ khô chậm, có xu hướng nứt và cong vênh khi phơi khô. Độ co rút lớn và dễ bị biến dạng khi khô.

Đặc tính vật lý:
Gỗ cứng và nặng, độ chịu lực uốn xoắn và độ trung bình, độ chịu lực nén cao. Dễ uốn cong bằng hơi nước.

Độ bền:
Không có hoặc ít có khả năng kháng sâu ở tâm gỗ. Tương đối dễ xử lý bằng chất bảo quản.

Công dụng chính:
Đồ gỗ, ván sàn, vật liệu kiến trúc nội thất, gỗ chạm và gờ trang trí nội thất, cửa, tủ bếp, ván lót, quan tài và hộp đựng nữ trang.

3. Gỗ Sồi trắng (White Oak) – Tên Khoa Học: Quercus spp.

Có màu nâu trắng, dát gỗ màu nhạt, tâm gỗ từ nâu nhạt đến nâu sậm.

Đa số Sồi trắng có vân gỗ thẳng to và dài, mặt gỗ từ trung bình đến thô với các tia gỗ dài hơn Sồi đỏ. Vì vậy, Sồi trắng có nhiều đốm hình hơn.

Đặc tính ứng dụng: Gỗ chịu máy tốt, độ bám dính và ốc vít tốt dù phải khoan gỗ trước khi đóng đinh và ốc. Vì gỗ phản ứng với sắt nên người thao tác nên dùng đinh mạ kẽm. Độ bám dính của gỗ thay đổi nhưng gỗ có thể được sơn màu và đánh bóng để trở thành thành phẩm tốt. Gỗ khô chậm nên người thao tác phải cẩn thận để tránh nguy cơ rạn nứt gỗ. Vì độ co rút lớn nên gỗ dễ bị biến dạng khi khô.

Đặc tính vật lý: Gỗ cứng và nặng, độ chịu lực uốn xoắn và lực nén trung bình, độ chắc thấp nhưng rất dễ uốn cong bằng hơi nước. Sồi trắng miền Nam lớn nhanh hơn và các vòng tuổi gỗ rộng, có khuynh hướng cứng và nặng hơn.

Độ bền: Tâm gỗ có khả năng kháng sâu, không bị các loại mọt gỗ thông thường và bọ sừng tấn công, gỗ tuyệt đối không thấm chất bảo quản, dát gỗ tương đối không thấm chất này.

Công dụng chính: Làm cửa cao cấp, ván sàn, tủ buffer, tủ bếp, gỗ chạm trổ, gờ trang trí, ván lót, tà vẹt đường sắt, cầu gỗ, ván đóng thùng, quan tài và hộp đựng nữ trang…

4. Gỗ Ốc Chó - Tên Khoa Học : Juglan nigra.

Dát gỗ màu trắng kem, tâm gỗ màu từ nâu nhạt đến sôcola. Vân gỗ thẳng nhưng đôi khi uốn sóng hoặc cuộn xoáy tạo những đốm hình đẹp mắt.

Đặc tính ứng dụng: Gỗ chịu máy tốt, độ bám keo và ốc vít tốt. Gỗ giữ sơn và màu nhuộm rất tốt, có thể đánh bóng để trở thành thành phẩm tốt. Gỗ khô chậm nên người thao tác phải cận thận để tránh nguy cơ rạn nứt gỗ. Gỗ ổn định về kích thước.

Đặc tính vật lý : Gỗ rất cứng, độ chịu lực uốn xoắn và lực nén trung bình, độ chắc thấp nhưng rất dễ uốn cong bằng hơi nước.

Độ bền: Tâm gỗ có khả năng kháng sâu, là một trong những loại gỗ có độ bền cao ngay cả trong điều kiện dễ hư mục. Dát gỗ dễ bị các loại mọt tấn công.

Công dụng chính : Đồ gỗ, tủ, vật liệu kiến trúc nội thất, gỗ chạm cao cấp, cửa cái, ván sàn…

5. Gỗ Thích Cứng (Hard Maple) – Tên Khoa Học : Acer Saccharum

Mô tả chung: Dát gỗ màu trắng kem phớt nâu đỏ nhạt. Màu tâm gỗ thay đổi từ đỏ nhạt đến sậm. Lượng gỗ có tâm màu sậm hay nhạt thay đổi tùy theo vùng trồng gỗ. Cả dát và tâm gỗ đều có thể có các vết đốm. Mặt gỗ đẹp, khít, nhìn chung vân gỗ thẳng nhưng có thể dợn sóng, uốn xoắn và xuất hiện các mắt chết trên mặt gỗ.

Đặc tính ứng dụng: Gỗ khô chậm, độ co rút khi sấy khô lớn nên dễ bị biến dạng khi khô. Nên khoan gỗ trước khi đóng đinh và ốc vít. Gỗ chịu máy tốt, dễ tiện và độ dính keo khá, có thể nhuộm màu và đánh bóng để thành thành phẩm tốt.

Đặc tính vật lý: Gỗ cứng và nặng, độ chịu lực tốt, đặc biệt khả năng kháng ma sát và kháng mài mòn cao. Gỗ dễ uốn cong bằng hơi nước.

Độ bền: Tâm gỗ không có hoặc ít có khả năng kháng sâu. Dát gỗ dễ bị các loại mọt gỗ thông thường và bọ sừng tấn công. Tâm gỗ không thấm chất bảo quản nhưng dát gỗ có thể thấm chất này.

Công dụng chính: Ván sàn, đồ gỗ, ván lót, tủ bếp, mặt bếp và mặt bàn, gỗ chạm nội thất, cầu thang, thành cầu thang, gờ trang trí, cửa cái…

6. Gỗ Dương - Tên Khoa Học : Populus deltoides

Mô tả chung: Dát gỗ màu trắng, hài hòa với màu nâu nhạt của tâm gỗ. Tâm gỗ và dát gỗ ít có khác biệt. Vân gỗ thẳng, mặt gỗ đẹp đều.

Đặc tính ứng dụng: Gỗ dương không bị nứt khi đóng đinh, dễ cưa xẻ với bề mặt gỗ xù xì. Gỗ có độ co rút thấp hoặc vừa phải và ổn định về kích thước.

Đặc tính vật lý: Gỗ có khối lượng tương đối nhẹ. Gỗ mềm, sức chịu lực nén và lực xoắn yếu. Độ kháng va chạm thấp. Khi khô gỗ không mùi vị.

Độ bền: Tâm gỗ không có khả năng kháng sâu và đặc biệt không thấm chất bảo quản.

Công dụng chính: Các bộ phận cấu thành đồ gỗ (các mặt ngăn kéo), cửa cái, các đường gờ trang trí, khung ảnh, gỗ chạm nội thất, đồ chơi, dụng cụ nhà bếp, diêm quẹt. Các ứng dụng chuyên môn quan trọng gồm: ván nẹp nhà tắm hơi vì gỗ có khả năng dẫn nhiệt thấp, và đũa ăn.

7. Gỗ dái ngựa:

Tên Việt Nam: cây Dái ngựa Tên địa phương: săng đào

Tên khoa học: Swietenia macrophylla king. (S.mahogani jacq)

Tên thương phẩm: Honduras mahogani, American Mahogany

Nhóm: V

Đặc điểm chung:
Gỗ có màu đẹp, dể làm , ít co giản, có sức chống mối mọt cao, tỷ trọng bằng 0,54

8. Giổi thơm:

Tên thường gọi: Giổi thơm, Dầu Gió

Tên khoa học: Tsoongiodendron odorum Chun Nhóm: IV

Đặc điểm của cây:
Cây gỗ to, thường màu xanh, cao 25 m hay hơn nữa, đường kính thân đến trên 1m. Lá đơn, mọc cách, hình bầu dục dài, dài 8 – 17 cm, rộng 3,5 – 7 cm; cuống lá dài 1,2 – 2,5 cm. Hoa mọc đơn độc ở nách lá, màu đỏ hay tím nhạt, thơm. 9 mảnh bao hoa, xếp 3 vòng, vòng ngoài to nhất, dài 17 – 20mm. Nhị nhiều. Lá noãn 10 – 12 noãn. Quả hình bầu dục, rủ xuống, dài 10 – 18 cm, nặng 0,5 – 0,7kg. Quả đại dính nhau, chứa 3 – 11 hạt màu đỏ.

Phân bố:
• Vùng Bắc Trung bộ: Quế Phong (Nghệ An); Quỳ Châu (Nghệ An) • Vùng Đông Bắc: Bắc Sơn (Lạng Sơn); Quảng Ninh; Văn Bàn (Lào Cai) • Vùng đồng bằng sông Hồng: Hà Nam; Ninh Bình

Giá trị:
Gỗ thường màu xám vàng, thớ mịn, thơm, gỗ mềm.

9. Bời lời vàng:

Tên thường gọi: Bời lời vàng

Tên Khoa học : Litsea Pierrei – H.Lec. ( Litsea Vang – H.Lec. )

Nhóm: IV

Đặc điểm của cây:
Thân : Cây thường màu xanh, cao 15-18 m, đường kính 30-40 cm. Thân tròn thẳng,vỏ thân nhẵn, màu xanh nhạt, thịt vỏ màu trắng vàng; có mùi thơm, hơi dính. Cành non màu xanh, có khía dọc.
Lá : Lá đơn nguyên mọc cách, hình bầu dục hay trứng ngược, dài 11-15 cm, rộng 6-7 cm. Phiến dày màu xanh lục hợi vàng, đầu và gốc lá hình nêm hoặc tù , có 7-9 đôi gân bên. Cuống lá dài 3,5-5 cm, có rãnh ở mặt trên.
Quả : Cụm quả hình tán mang 6-8 quả, có cuống chung dài 1 cm. Quả hình trứng, vỏ quả nhẵn, màu tím; dài 2,3 cm, rộng 1,3 cm. Mỗi quả có một đấu hình nón ngược bao ở gốc. Mùa quả tháng 8-9

Đặc điểm gỗ:
Gỗ dác lõi: lõi màu nâu vàng, dác màu trắng, thớ mịn,nhẹ, cứng, tỷ trọng 0,59-0,75. Dùng đóng đồ trong nhà, làm trụ mỏ, nguyên liệu giấy.

Phân bố:
Trên thế giới : Đông dương, Indonesia Tại Việt nam : Bắc trung bộ, Tây nguyên, Đông nam bộ,…

10. Chiêu liêu nghệ:

Tên khoa học: Terminalia nigrovenulosa Pierre ex Laness,Terminalia hainanensis Exell/ Terminalia Ivorien Sis

Tên thông dụng: Chiêu liêu nghệ hay chiêu liêu đỏ

Nhóm: III

Đặc điểm của cây:
Cây gỗ to, cao đến hơn 20 – 25 m, đường kính thân 0,8 – 1 m. Vỏ từ trắng xám đến vàng xám, dày 2,5 – 3,5 cm, màu vàng nghệ. Cành gần gốc của cây nhỏ có thể biến thành gai. Lá nguyên, có phiến hình trứng, bầu dục hay gần hình tròn, dài 4 – 11 cm, rộng 2,5 – 6 cm, có hai tuyến ở gần gốc, có 5 – 7 đôi gân bậc hai. Cuống lá dài 1 – 2 cm. Cụm hoa chuỳ ở đầu cành hay nách lá, phủ lông mềm gắn màu gỉ sắt. Hoa trắng, nhỏ, lưỡng tính, mẫu 4. Lá đài 4, hình tam giác, dài 1 mm, mặt trong có lông, cánh hoa không có. Nhị 8, thò ra ngoài đài. Bầu dưới, hình thoi, dài 1,5 – 2 mm, có hai noãn. Quả hạch hình bầu dục hay hình trứng ngược, có 3 cánh (rất ít khi 4 cánh), cánh mỏng, dài 2,5 cm, rộng 1,7 – 1,9 cm, hạt 1, dài 4 – 7 mm.

Phân bố:
Việt Nam: Vùng đồng bằng sông Cửu Long: Hà Tiên (Kiên Giang) • Vùng Đông Nam bộ: Châu Thành: Bà Rịa (Bà Rịa – Vũng Tàu); Thủ Dầu Một (Bình Dương) • Vùng duyên hải Nam Trung bộ: Khánh Hoà • Vùng Tây Nguyên: Chư Prông (Gia Lai); Easúp (Đắk Lắk)
Quốc tế: Campuchia; Lào; Malaixia (bán đảo Malacca); Thái Lan; Trung Quốc (đảo Hải Nam); Trung Quốc (Phúc Kiến); Trung Quốc (Quảng Tây); Trung Quốc (Triết Giang).

Giá trị:
Gỗ có thớ xoắn, kết cấu mịn, cứng, khi khô không bị nứt nẻ, khó mục. Gỗ tốt, dùng để xây dựng và đóng đồ dùng gia đình và nhất là để đóng thuyền vì chịu ngâm nước biển và ít bị hà phá hoại.

11. Chò Chỉ:

Tên khoa học: Parashorea chinensis Wang Hsie

Tên thông dụng: Chò chỉ. Tên thông dụng khác: Mạy kho.

Nhóm: III (Cây gỗ lớn)

Đặc điểm của cây:
Cây gỗ to, thân hình trụ thẳng, cao 45- 50 m, đường kính 0,8- 0,9 m, chiều cao dưới cành là hơn 30m. Tán thưa, gốc có bạnh nhỏ. Vỏ màu xám, nứt dọc nhẹ. Thịt vỏ vàng và hơi hồng, có nhựa và có mùi thơm nhẹ. Cành lớn thường bị vặn. Lá hình mác hay bầu dục, mặt dưới và trên lá có các gân có lông hình sao. Cụm hoa mọc ở đầu cành hay nách lá. Hoa nhỏ, có mùi thơm đặc biệt. Quả hình trứng, hạt 3- 4

Phân bố:
Địa danh Việt Nam: Vùng Bắc Trung bộ: Hương Khê (Hà Tĩnh); Hương Sơn (Hà Tĩnh); Quan Hoá (Thanh Hoá); Quảng Bình; Quỳ Châu (Nghệ An) Vùng Đông Bắc: Chiêm Hoá (Tuyên Quang); Nà Hang (Tuyên Quang); Thanh Sơn (Phú Thọ). Địa danh quốc tế: Trung Quốc.

Giá trị:
Gỗ chò chỉ vàng nhạt hay hơi hồng, rất bền, chịu nước, chịu chôn vùi, dùng làm cột nhà, để xây dựng và đóng đồ đạc. Dáng đẹp, có thể làm cây đường phố

12. Căm xe:

Tên thường gọi: Căm Xe

Tên khoa học: Xylia xylocarpa (Roxb) Taub. Xylia dolabriformis Benth.

Nhóm: II

Đặc điểm chung:
Gỗ màu đỏ thẫm, hơi có vân sẫm nhạt xen kẽ, thớ mịn, gỗ nặng, bền, không mối mọt, chịu được mưa nắng, rất cứng.

bestyeu
10-13-2011, 11:25 AM
e thấy ở đê la thành có bán cái ghế ngồi ăn bột cho e bé, có 3 nấc điều chỉnh độ cao, nói là bằng gỗ xoan ấy, a nhà chị có đóng ko, mà khoảng bao nhiêu tiền vậy ạ

zo_coi
10-17-2011, 01:55 PM
Chào bạn,
Mình có gửi email hỏi báo giá cho bạn rồi, bạn check mail và báo cho mình được không? ( từ đ/c mail tngan.vu@gmail.com)
Cảm ơn bạn

rieu_xinh
10-17-2011, 01:57 PM
mẹ nó ơi, em mình ko có nick trên lamchame nó nhờ mình nhắn bạn check mail ở gmail nhé! email của nó là tngan.vu nhé! Tks

quvinh
10-17-2011, 09:59 PM
Bếp nhà tớ 2m5, bếp thẳng bạn cho xin báo giá tủ bếp các loại từ 2tr500 đến 4tr nhé. Tks

kunkun717
10-28-2011, 11:27 AM
mẹ nó ơi, em mình ko có nick trên lamchame nó nhờ mình nhắn bạn check mail ở gmail nhé! email của nó là tngan.vu nhé! Tks
Mình đã reply mail em bạn rùi nhé, tks................!

me-vit
10-28-2011, 01:43 PM
Chào bạn, mình đang có nhu cầu đóng 2 loại tủ như sau:
1. tủ quần áo: rộng 1.6 m, cao khoảng 3m (đóng cao đến trần nhà) và sâu khoảng 60 cm
2. tủ chạy dọc tường: tủ này cao, rộng khoảng 40 cm, chạy dọc theo tường nhà (vì phòng ngủ mình định ko dùng giường nữa nên đóng cái tủ này dọc theo tường nhà hình chữ L để đồ lặt vặt và trẻ con có thể ngồi lên đấy chơi được).
bạn vui lòng báo giá cho mình nhé. Mình cũng ko biết nên dùng gỗ laọi nào, bạn tư vấn giúp mình luôn nhé. PM giúp mình nhé. thanks

kunkun717
10-28-2011, 02:25 PM
Chào bạn, mình đang có nhu cầu đóng 2 loại tủ như sau:
1. tủ quần áo: rộng 1.6 m, cao khoảng 3m (đóng cao đến trần nhà) và sâu khoảng 60 cm
2. tủ chạy dọc tường: tủ này cao, rộng khoảng 40 cm, chạy dọc theo tường nhà (vì phòng ngủ mình định ko dùng giường nữa nên đóng cái tủ này dọc theo tường nhà hình chữ L để đồ lặt vặt và trẻ con có thể ngồi lên đấy chơi được).
bạn vui lòng báo giá cho mình nhé. Mình cũng ko biết nên dùng gỗ laọi nào, bạn tư vấn giúp mình luôn nhé. PM giúp mình nhé. thanks

Bạn check pm nhé, tks........................

kunkun717
10-29-2011, 02:44 PM
oanh dau de nghien cuu mau da.........

Đợi bạn chọn mẫu để ủng hộ mình..........(u)

ruby2803
10-30-2011, 04:29 PM
chị ơi, em đã gửi mẫu vào mail của chị rồi, chị check và reply sớm giúp em nhé. Thanks chị

kunkun717
10-31-2011, 11:58 AM
chị ơi, em đã gửi mẫu vào mail của chị rồi, chị check và reply sớm giúp em nhé. Thanks chị
Okie, thank bạn :):):)...........................

gautyto
10-31-2011, 12:29 PM
Ban oi mình muốn đóng tủ bếp, gửi cho mình 1 số mẫu. Bếp nhà mình có sẵn bàn bằng bê tông rồi, bên dưới chỉ cần thêm cánh cửa nữa bạn gửi cho mình giá để tham khảo đc k. Mình định đóng bằg xoan đào. Thanks bạn nhiều

kunkun717
10-31-2011, 03:21 PM
Ban oi mình muốn đóng tủ bếp, gửi cho mình 1 số mẫu. Bếp nhà mình có sẵn bàn bằng bê tông rồi, bên dưới chỉ cần thêm cánh cửa nữa bạn gửi cho mình giá để tham khảo đc k. Mình định đóng bằg xoan đào. Thanks bạn nhiều
Bạn chỉ định đóng tủ ở dưới thui phải không?

MinimuM
11-01-2011, 03:16 PM
Bạn báo giá gấp giúp mình nhé. Mình cần đóng luôn hôm nay.

1/ 1 cái như hình này (http://s1136.photobucket.com/albums/n490/DinhNhatMinh/?action=view&current=nt2.jpg)

Kệ để đồ
KT: dài 2,3 m x sâu 25cm x cao 1,75m
8 khoang dọc, 6 khoang ngang, chiều cao khoang cuối cùng +/- 30 cm, có cánh chìm và khóa.
Mỗi ô khoảng +/- 28 cm x 28 cm

2/ 2 cái như hình này (http://s1136.photobucket.com/albums/n490/DinhNhatMinh/?action=view&current=nt1.jpg)

Kệ treo
Kệ 1: dài 2,2m x sâu 25cm x dày 2,5 cm
Kệ 2:dài 1,8m x sâu 25cm x dày 2,5 cm
Suốt gỗ

Tất cả sơn công nghiệp màu kem.
Làm theo đúng mẫu.

Trả lời mình sớm nhất có thể nhé. ĐT: 01224224665.
Many tks!

kunkun717
11-02-2011, 04:16 PM
Bạn check pm nhé. Best...............:)

meKelly
11-02-2011, 04:44 PM
Bạn ơi, có thể báo giá giúp mình 2 giường 1.8m x 2m gỗ tự nhiên (xoan đào, sồi) và 2 tủ 4 buồng 2mx2m ( sồi, xoan đào), 1 bàn phấn rộng 1m, 2 tab đầu giường. Bạn có thể gửi cho mình vài mẫu tham khảo được ko? có gì pm mình sớm nhé. sắp về nhà mới rùi. thanks.

kunkun717
11-04-2011, 05:03 PM
Mới cập nhật thêm kiểu giường mới, các mẹ và tham khảo và lựa chọn đi ạ. :))

y89973
11-07-2011, 09:50 PM
Bạn có mẫu tủ giày ko? cho mình xin mẫu, sz và giá.
Tiện thể mình muốn đóng 1 cái giá 3 tầng, để Lò vi sóng, nồi cơm điện (2 nồi). Cụ thể tầng 1 để đồ linh tinh ( độ cao thấp thôi), tầng 2 để Lò vi sóng, tầng trên cùng để 2 nồi cơm điện. Mình đo kích thước như thế này 85cm ( dài có thể để vừa 2 nồi cơm điện) x 40 cm ( rộng) x 110cm ( cao, chân cao 15cm, giá tầng 1 cao 40cm, giá tầng 2 cao 40cm).
Nếu đc pm cho mình xin giá.

cun_0704
11-12-2011, 11:02 AM
Mình đã gửi mail cho bạn rồi. Bạn check rồi báo giá cho mình nhé. Mình đóng kệ ti vì kèm giá sách và bàn nhật

duongthu
11-15-2011, 04:35 PM
mình muốn đóng 1 chiếc giường 2 tầng 1x2 m, gỗ thông lào, kiểu dáng đơn giản thôi. Bạn có mẫu không gửi cho mình mấy mẫu để mình chọn và bạn báo giá cho mình luôn nhé. Thanks.Gmail: thuttx@gmail.com

billbill
11-15-2011, 04:43 PM
báo giá mình tủ giầy nhé...............

mezzo
11-15-2011, 10:35 PM
Bạn ơi mình muốn đóng giường, tủ, bàn học cho bé gái. Hiện tại nhà bạn có gỗ gì? Mình muốn sơn màu thì ntn nhỉ? không biết công nghệ sơn nhà bạn ntn? PM email để mình gửi ảnh mẫu nhé.

quypearl
11-16-2011, 09:09 PM
Mình muốn đóng 1 tủ giày và 1 kệ tivi, báo giá cho mình nhé, để check lại xem kích thước ntn đã nhé

tiger8x
11-16-2011, 09:40 PM
báo giá cho mình giường kiểu 1+ kiểu 2 kích thước m5*m9 + tap đầu giường.
Đóng tủ 2 buồng thông thường nưã, thì trọn bộ khoảng bao nhiu vậy bạn?

linkbaby
11-16-2011, 09:57 PM
Oánh dấu kiểu gì cũng có lúc cần ạ, hehe

giangdb
11-21-2011, 05:28 PM
Bạn ơi, cho tớ xin báo giá tủ bếp với. Tớ định đóng gỗ xoan đào hoặc gỗ sồi nga. Mail của tớ là tottochan&11983@yahoo.com. Thanks bạn nhé!

heopink
11-28-2011, 10:11 PM
Bạn ơi, chỗ bạn còn nhận đóng đồ gỗ ko? Mình thấy dạo này bạn ko cập nhật topic :D

Mình đang muốn đóng:
- 1 giá sách to, cao 3 tầng, dài 1,5m
- 1 giá sách nhỏ hình chữ #
- 1 kệ treo phía trên tivi để bộ HD, dàn, dài 1,6m

Nếu bạn còn làm thì báo để mình gửi mẫu rồi báo giá nhé ^^

Quangskda
11-28-2011, 10:53 PM
Mình muốn đóng cái tủ quần áo 4 buồng (dài 2.3m, cao 2.2m, sâu 60cm). Bác tư vấn xem đóng bằng gỗ gì ...ngon...bổ...rẻ hihi. Bác cho em mẫu và báo giá luôn nhé. Cảm ơn Bác!
LH: 0903.233.460
quangskda@gmail.com
Em ở đường Nguyễn Trãi

Mẹ QA
11-29-2011, 12:41 AM
Bạn ơi, cho tớ xin báo giá tủ bếp với. Tớ định đóng gỗ xoan đào hoặc gỗ sồi nga. Mail của tớ là tottochan&11983@yahoo.com. Thanks bạn nhé!
Cùng câu hỏi với bạn này, pm cho mình nhé. Thanks.

Mr.bean910
12-15-2011, 10:03 AM
Bạn oy !!!
Bên bạn có cung cấp dịch vụ sửa tủ bếp không???
Mình muốn sơn lại tủ bếp thành màu trắng + chít keo khe nứt của gỗ và lắp đặt tủ
BẠn báo giá giúp mình nhé. tks !!!

ChuMjnh
12-17-2011, 02:14 PM
bạn báo giá cho mình cái kệ tivi bằng gỗ sồi mỹ kích thước 60cmx55cm cao 75cm. Mình không có hình nhưng diễn tả đơn giản thì nó gồm 4 cái chân kích thc 5cm x 5cm cao 75 cm và 4 mặt làm 4 ngăn kích thước 60cm x55cm dày 2cm

MeMickeyMimi
12-17-2011, 02:41 PM
Bạn ơi báo giá tủ bếp Theo mét dài ( tren + dưới ) = gổ Xoan bắc hoặc loại nào giá mềm nhất ạ...

love and share
12-23-2011, 09:04 AM
em ơi, chị lại muốn hỏi bên em có đóng giường 1m6x2m nhưng tả như thế nào nhỉ, có có thêm một đợt nữa ở dưới để khi kéo ra thì thành 1 giường nữa, vì nhà chị chật nên phải tính thế này cho tiết kiệm diện tích. báo giá cho chị nhé, thời gian mất mấy hôm hả em? và giá của tủ 3 buồng nữa. cảm ơn em.

thuyetit
01-03-2012, 03:31 PM
cho mình hỏi đóng 1 tủ sách nhu thế này: dài: 1m2, cao 1m6 . Sâu 25 cm
ốp vaò tường ( dùng tường làm vách)

kiểu gần gần như thế này thì bao nhiêu tiền.

Mẹ Hiểu Minh
01-03-2012, 04:00 PM
Anh bạn có sửa giường ko? Mình muốn sửa thành giường có ngăn kéo để cất đồ cho tiện. Với cả làm cái lam gỗ ngăn bếp và PK nữa.

saubeodangiu
01-03-2012, 04:13 PM
oánh dấu đang có nhu cầu giường và bàn phấn

chuoixinh
01-06-2012, 10:49 AM
Bạn xem giúp mình 2 mẫu mình vẽ dưới đây đóng thì bao tiền nhé. Gỗ gì thì bạn tư vấn giúp mình luôn
Liên hệ với mình số đt: 0966291188, mình tên quỳnh.
Nick yahoo: em_khoai_rock
Email: chuoixinhxinh@gmail.com

Huongttran
01-06-2012, 11:11 AM
Cho em hỏi 1 tẹo: Tủ giày kích thước: Dài 100xcao 90x sâu 35 cm (03 cánh) giá bao nhiêu vậy chị? Hiện em đang có nhu cầu đóng 01 cái.

bonongcoc
01-09-2012, 12:12 PM
cho mình hỏi đóng 1 tủ sách nhu thế này: dài: 1m2, cao 1m6 . Sâu 25 cm
ốp vaò tường ( dùng tường làm vách)

kiểu gần gần như thế này thì bao nhiêu tiền.

Mình cũng hỏi giá cái ệ sách như mẹ này nhé. Kích thước cũng như của mẹ ấy.
Mình muốn đóng 1 tủ quần áo 4 buồng bằng gỗ thịt, bạn tư vấn loại gỗ và giá nhé.'

Sóc lỳ
01-09-2012, 01:49 PM
Tớ cũng có cùng nhu cầu hỏi giá cả đóng cái giá sách ốp tường.

thuyetit
01-31-2012, 03:14 PM
chủ topic vào đê, cho xin cái giá nhé

duocmyphamphap
01-31-2012, 03:50 PM
Đánh dấu, mình đang có nhu cầu đóng tủ bếp và tủ tường. Mẹ nó PM cho mình giá tủ bếp nhé. Thanks.

ỦnỈn-Tomy
01-31-2012, 03:53 PM
Mình muốn đóng tủ quần áo to, 3-4 cánh đều đc.................mẫu nào xịn hiện đại thì cho mình ngó nhé, pm mình cái giá luôn

melammythu
01-31-2012, 04:06 PM
tớ muốn đóng bộ giường tủ bàn học cho con, con tớ lại sinh đôi trai và gái nên chắc phải 2 bộ và 2 màu khác nhau ý, Tớ muốn làm bằng gỗ công nghiệp thôi và sơn màu mè như kiểu mẫu bộ nội thất trẻ con người ta hay bán...không biết chỗ bạn đóng thì giá cả như nào nhỉ (tớ sẽ thiết kế cho phù hợp phòng của con và nhwof bên ấy đóng) có gì pm hộ tớ

me.nhat.san
02-14-2012, 05:29 PM
Mình muốn đóng một bộ bàn phấn và một bàn trà để ngồi bệt ăn hoặc uống nước đã có bản vẽ (mình là kiến trúc sư). Mình muốn gửi bản vẽ cho bạn để bạn báo giá cho mình được không? Bạn nhắn email vào số đt hộ mình hoặc liên lạc với mình theo số: 0979094601 nhé. Thanks!

minh2008
02-14-2012, 05:45 PM
Đang có nhu cầu đóng tủ........

Mactoc
02-14-2012, 07:42 PM
Tớ muốn đóng 1 tủ 5 ngăn kéo (giống kiểu tủ nhựa ý), rộng 70, báo giá và tư vấn cho tớ nhé, thks

meiusau
02-16-2012, 01:27 PM
đánh dấu topic ,,,,,,,,,,,,,,,,,

Me_copcon
02-16-2012, 02:01 PM
Mình đang có nhu cầu đóng kệ ti vi và giá sách, mẹ nó có mẫu ko? pm mình nhé!

nganPV
02-16-2012, 04:02 PM
em muốn đóng giường tầng cho 2 nhóc theo mẫu.Nhờ anh chị tính toán giá thành và PM lại cho em nhé.Thời gian hoàn thành nữa nha.Em cảm ơn ạ108919

anhdokim
02-16-2012, 04:47 PM
Bạn gửi cho mình báo giá đóng tủ bếp nhé.

memeo257
02-16-2012, 05:42 PM
em muốn đóng giá để đồ, khoảng 3 tầng, ngang 50cm, rộng 30cm cao 1m2, em muốn đóng loại gỗ chắc và to bản, ko biết nhà bác có làm ko ạ?

meiusau
02-22-2012, 10:24 AM
khong thay me chu top tra loi moi nguoi nhi

29092009
02-22-2012, 10:32 AM
Hi bạn, mình có nhu cầu đóng giừong kt 1m8x2m gỗ xoan đào, có ngăn kéo gầm giường nhé. Cho mình báo giá.

banhhuy
02-22-2012, 11:39 AM
chi oi, em muon dong tu go ngan keo de dung do cho con ( giong tu nhua cua Dai Dong Tien ay). Rong khoang 60, cao khoang 1m thi gia bnhieu a?

Bongxinhxinh
03-01-2012, 10:34 AM
MÌnh muốn đóng 1 gường kịch thước 2mx2m, gỗ sồi, kiểm dáng giống hình này

http://i199.photobucket.com/albums/aa288/thunana/6552915915_7bfe306f95.jpg

Đóng gường y như này, phần mầu trắng có thể để nguyên bản gỗ cũng đc, ko đóng 2 kệ 2 bên. Bạn báo giá cho mình với nhé

dauxanh2011
03-01-2012, 10:44 AM
mình đánh dấu lại đã, sắp tới có nhu cầu đóng giường và tủ bếp. Khi nào cần mình sẽ tham khảo lại, bạn có thể up thêm nhiều mẫu nữa để tham khảo không? Tks!

sieunhancoi
03-01-2012, 11:55 AM
Bhan gửi cho tớ báo giá đóng tủ bếp bằng gỗ tự nhiên nhé, loại gỗ tốt nhé tks.

sieunhancoi
03-01-2012, 11:55 AM
Bạn gửi cho tớ báo giá đóng tủ bếp bằng gỗ tự nhiên nhé, loại gỗ tốt nhé tks.

Gấu con lon ton
03-01-2012, 12:02 PM
Nhà đang có nhu cầu mua thêm giường, đánh dấu

mebemeo1
03-30-2012, 04:21 PM
Bạn báo giá cho mình tủ ngăn kéo (3 ngăn) cao 75cm x rộng 80cm x sâu 45 cm nhé.

MeMickeyMimi
03-30-2012, 04:25 PM
Bạn ơi báo giá giuong 1.8-2m nhé. Thnks

MeLanXinhXan
03-30-2012, 04:33 PM
Nghiên cứu để đóng cái tủ mới vi tủ của mình sắp về hưu rồi .

lumosdt
03-31-2012, 03:12 PM
Giường 1m6 x 2 m có ngăn kéo bằng gỗ xoan đào hoặc gỗ sồi thì giá bao nhiêu. Ngăn kéo chỉ dài 1/2 chiều ngang giường thôi nhé.

Kemngoan
04-03-2012, 01:14 PM
Mình muốn đóng tủ quần áo kích thước 1,6x2,5 hông 55, mẫu như hình đính kèm nhưng cửa là cửa kéo-đẩy chứ ko phải mở cánh nhé, báo giá cho mình ngay với (báo giá theo từng loại gỗ nhé)113276 .
Thanks.

kunkun717
04-12-2012, 12:36 PM
12.4.2012
Sau một thời gian vắng bóng (do sinh em bé), giờ mình quay lại top mong các cô, dì, chú, bác tiếp tục ủng hộ ạ,

Đây là mẫu tủ quần áo 3 buồng - Gỗ Sồi mới chụp được up lên cả nhà tham khảo nhé.

http://i537.photobucket.com/albums/ff337/hongdiep717/Hello105.jpg

http://i537.photobucket.com/albums/ff337/hongdiep717/Hello101.jpg

http://i537.photobucket.com/albums/ff337/hongdiep717/Hello103.jpg

kunkun717
04-16-2012, 11:39 AM
Bố mẹ nào có nhu cầu đóng giường, giường tầng ....vào top ủng hộ mình nhé :)

me_soul
04-26-2012, 11:57 AM
Mình muốn mua 1 tủ giày cỡ khỏang 1200 * 1200* 40 (hoac 50), 4 cánh, nhà bạn có sẵn ko, cho mình xin giá và chất liệu nhé.

kunkun717
04-27-2012, 02:31 PM
Mình muốn mua 1 tủ giày cỡ khỏang 1200 * 1200* 40 (hoac 50), 4 cánh, nhà bạn có sẵn ko, cho mình xin giá và chất liệu nhé.

Ko có sẵn tủ như mẹ nó yêu cầu đâu :(

meiusau
04-27-2012, 02:40 PM
T muon dong giuong tang thap .m2 1 giuong ,keo ra thanh 2m4,chieu dai m5, ban bao gia cho minh nhe ,

menguyenminh
04-27-2012, 03:48 PM
Tớ đánh dấu nhé. Ít nữa chuyển nhà mới chắc tớ sẽ nhờ tới bạn

huongmt1
04-27-2012, 03:52 PM
M doanh dau, khi nao chuyen nha se nho ban tu van.
Chuc ban dat hang.

bena117
04-27-2012, 04:22 PM
Cái kệ tivi ở trong ảnh này kích thước và giá ntn thế hả bạn?
http://i537.photobucket.com/albums/ff337/hongdiep717/Mau%20Go%20Soi/IMG0031A.jpg

bong06
05-02-2012, 03:49 PM
báo giá cho mình giường 1m8x2m bằng gỗ xoan đào và gỗ sồi nhé

home spa
05-02-2012, 04:01 PM
Mình muốn đóng tủ giày kiểu dáng hình chữ nhật, bạn có mẫu để mình chọn không ?

Mecuati
05-02-2012, 04:06 PM
mình muốn đóng tủ giày dài 1,3m, sâu 35cm, cao 65cm thì giá bao nhiêu? đóng bằng gỗ gì cho tốt hả bạn?

kunkun717
05-04-2012, 09:29 AM
Các mẹ check pm nhé, tks.................

tanguyenhachi
05-04-2012, 09:31 AM
Chị ơi đang muốn đóng một cái giường 2m x 2m, kiểu như thế này 117827 hoặc 117828.
Chị muốn đóng bằng gỗ xoan đào thôi, rát giường cũng được đánh bóng (gần giống phản, có thể nằm lên mà không cần chiếu ấy), chị báo giá cho em nhé (báo sớm giúp em vì em đang cần mua ngay mà). Tks chị.

cutyxinhxinh
05-08-2012, 11:26 PM
mình muốn đóng tủ giày dài 1,17m, sâu 35cm, cao 85cm thì giá bao nhiêu? báo giá giúp mình nhé. thanks bạn

kimchingontuyet
05-08-2012, 11:33 PM
Mẹ nó ơi, up thêm mẫu nữa đi cho em xem với ạ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Mình có ông anh làm về nội thất, chủ yếu là đóng để đưa buôn thui (đưa cho các cửa hàng trên Đê La Thành và một số công ty) nhưng vì đưa buôn nên tiền thanh toán của khách chậm lắm nên nhờ mình kiếm mối hộ.

* Vì là đưa buôn nên nếu mẹ nào có nhu cầu thì cứ pm cho mình đảm bảo cho giá tốt nhất.
* Ông anh mình chủ yếu đóng bằng GỖ THỊT ( Xoan đào, sổi....) nêm chất lượng OK lắm, dùng rất bền (nhà mình cũng làm mấy cái giường + tủ rùi).
* Nhà và xưởng của anh mình cách Cầu Giầy hơn chục Km thui, nên phí vận chuyển cũng rất rẻ => giá sp cũng được rẻ hơn.

Các mẹ ủng hộ nhé,
Thanks

12.4.2012
Sau một thời gian vắng bóng (do sinh em bé), giờ mình quay lại top mong các cô, dì, chú, bác tiếp tục ủng hộ ạ,

Đây là mẫu tủ quần áo 3 buồng - Gỗ Sồi mới chụp được up lên cả nhà tham khảo nhé.

http://i537.photobucket.com/albums/ff337/hongdiep717/Hello105.jpg

http://i537.photobucket.com/albums/ff337/hongdiep717/Hello101.jpg

http://i537.photobucket.com/albums/ff337/hongdiep717/Hello103.jpg

4.11.2011.
Mình up thêm 2 kiểu dáng giường mới hiện nay cho các mẹ lựa chọn nhé, ưng kiểu nào thì nhắn mình, mình sẽ báo giá
Kiểu đầu tiên, kiểu này đơn giản
http://i537.photobucket.com/albums/ff337/hongdiep717/Mau%20Go%20Soi/P1010339.jpg
http://i537.photobucket.com/albums/ff337/hongdiep717/Mau%20Go%20Soi/P1010338.jpg[/IMG
Kiểu thứ 2 này là kiểu mới toanh hiện nay đấy ạ, hiện đại đơn giản và rất đẹp.
http://i537.photobucket.com/albums/ff337/hongdiep717/Mau%20Go%20Soi/P1010335.jpg
http://i537.photobucket.com/albums/ff337/hongdiep717/Mau%20Go%20Soi/P1010341.jpg
http://i537.photobucket.com/albums/ff337/hongdiep717/Mau%20Go%20Soi/P1010336.jpg
Có mẫu mới mình sẽ cập nhật thêm sau.
================================================== =================
Em up thêm mẫu tủ bếp và giường đang làm nhé
http://i537.photobucket.com/albums/ff337/hongdiep717/Mau%20Go%20Soi/P1000968.jpg
http://i537.photobucket.com/albums/ff337/hongdiep717/Mau%20Go%20Soi/P1000967.jpg
http://i537.photobucket.com/albums/ff337/hongdiep717/Mau%20Go%20Soi/P1000963.jpg
[/B]Mình up lại hình ảnh của trang 8 cho các mẹ dễ nhìn nhé.
Còn đây là h/a của Gỗ Sồi nhé, chưa là sp cuối cùng nên nhìn chưa được đẹp lắm, e đang rình hôm nào anh ý hoàn thiện sp và chưa kíp giao cho khách e sẽ chụp và post ảnh sau nhé. Còn dưới đây là giường anh ý đag đóng nhé, còn mẹ nào muốn đóng theo yc thì cũng ok.
Đuôi giường nè: http://i537.photobucket.com/albums/ff337/hongdiep717/P1000063.jpg
Đầu giường nè: http://i537.photobucket.com/albums/ff337/hongdiep717/P1000061.jpg
Độ dày của đầu giường và đuôi giường nhé. http://i537.photobucket.com/albums/ff337/hongdiep717/P1000064.jpg
http://i537.photobucket.com/albums/ff337/hongdiep717/Mau%20Go%20Soi/IMG0031A.jpg
http://i537.photobucket.com/albums/ff337/hongdiep717/Mau%20Go%20Soi/IMG0030A.jpg
http://i537.photobucket.com/albums/ff337/hongdiep717/Mau%20Go%20Soi/IMG0028A.jpg
E se tiếp tục up date hình cho các mẹ sau nhé,

[I]Đây là Nich Yahoo để tiện liên lạc nhé: haiduonglan@yahoo.com
Cell: 0984.919.308 (Mình ko tiện nghe ĐT nên các mẹ nhắn message cho mình yêu cầu, mình sẽ reply)
Các mẹ ủng hộ mình nhé,
Tks.

kunkun717
05-09-2012, 11:28 AM
Mẹ nó ơi, up thêm mẫu nữa đi cho em xem với ạ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chả mấy khi anh ý chụp ảnh cho mình nên mẹ nó có thể tìm các mẫu mẹ nó thích rùi bên mình đóng theo đó cũng được :)

PhuongAnhCoi
05-10-2012, 01:47 PM
Mình muốn đóng một cái tủ đầu giương, a bạn có nhận không vậy.

BINOSAMA
05-17-2012, 01:37 PM
Mình muốn đóng một cái tủ giầy bằng gỗ xoan đào thì bao nhiu một m bạn nhỉ

bibobbib
05-17-2012, 02:52 PM
Cái tủ gỗ sồi 3 buồng bạn post lên giá bn tiền?

kunkun717
05-21-2012, 11:40 AM
Các mẹ check pm nhé :)
Xưởng chuyên gỗ tự nhiên các mẹ nhé..........

kunkun717
05-24-2012, 09:47 PM
Xưởng cũng cung cấp dv đóng vách nữa các mẹ nhé, mẹ nào có nhu cầu thì ủng hộ nha](*,)

kunkun717
05-25-2012, 10:08 AM
Một số hình ảnh của vách ngăn
http://i537.photobucket.com/albums/ff337/hongdiep717/Vach%20ngan/Hello004.jpg

http://i537.photobucket.com/albums/ff337/hongdiep717/Vach%20ngan/Hello002.jpg

hongminh04
06-10-2012, 07:04 PM
ban ơi mình muồn đóng cái tủ để ở dưới bếp như thế này http://www.4shared.com/office/mIv8tm_U/tubep.html hình vẽ và thông số, bạn tải giúp mình xuống

Báo giá giúp mình nhé
Gỗ:
1- Vơ- nia
2 HOặc gỗ thịt loại bình dân

NguyenDaoPhucAnh
06-12-2012, 02:21 PM
http://http://i1210.photobucket.com/albums/cc407/vtia_jsc/contemporary-sliding-door-wardrobe-346239.jpg

báo giá cho mình cái giường này với :
- tầng ngăn kéo ở dưới cùng được thay bằng 1 giường thứ 2 (vì nhà mình có 2 bé trai)
- kích thước là 1.2x2m (đối với giường dưới, còn phía trên thì thiết kế kích thước cho phù hợp, để 2 giường bé đều đặt được đệm thông thường cỡ 1.2x2m mua thị trường) ;
- giường 1 và giường 2 có thể kéo rời ra,chứ ko phải là giường liền (để có thể di chuyển ra 2 vị trí khác nhau)
- giường có chân nhé (có khoảng cách với mặt sàn, không để sát sàn), giường 2 có bánh xe để kéo ra dễ dàng (bánh xe loại có khóa chốt để giữ vị trí khi nằm)
- báo cho mình luôn là nếu thiết kế như vậy thì kích thước tổng thể sẽ là như thế nào?

http://http://i1210.photobucket.com/albums/cc407/vtia_jsc/image3.jpg

Mình muốn kèm theo 1 ngăn kéo đựng đồ 3 tầng có bánh xe và bàn học có 4 chân như mẫu này, bàn rộng 120cm x 60 cm.

Mình lấy mẫu màu. nhưng mình muốn đóng gỗ xoan đào.

Bạn báo giá bộ giường bàn học cho bé cho mình để mình lên kế hoạch, xem ngân quỹ như thế nào.

kunkun717
06-19-2012, 10:22 AM
- tầng ngăn kéo ở dưới cùng được thay bằng 1 giường thứ 2 (vì nhà mình có 2 bé trai)
- kích thước là 1.2x2m (đối với giường dưới, còn phía trên thì thiết kế kích thước cho phù hợp, để 2 giường bé đều đặt được đệm thông thường cỡ 1.2x2m mua thị trường) ;
- giường 1 và giường 2 có thể kéo rời ra,chứ ko phải là giường liền (để có thể di chuyển ra 2 vị trí khác nhau)
- giường có chân nhé (có khoảng cách với mặt sàn, không để sát sàn), giường 2 có bánh xe để kéo ra dễ dàng (bánh xe loại có khóa chốt để giữ vị trí khi nằm)
- báo cho mình luôn là nếu thiết kế như vậy thì kích thước tổng thể sẽ là như thế nào?

Mình muốn kèm theo 1 ngăn kéo đựng đồ 3 tầng có bánh xe và bàn học có 4 chân như mẫu này, bàn rộng 120cm x 60 cm.

Bạn báo giá bộ giường bàn học cho bé cho mình để mình lên kế hoạch, xem ngân quỹ như thế nào.

Bạn check pm nhé.......................................

Ngọc Gấu
06-20-2012, 11:19 AM
Đẹp quá, chúc kunkun đắt hàng nhoa, mình đánh dấu để chuyển nhà mới sẽ ủng hộ :D

noithatthegioimoi.com
06-20-2012, 11:44 AM
Nếu có đơn hàng nào có thể kết hợp với rèm, thảm, khăn trải bàn, áo phủ ghế thì alo cho mình nhé. Liên hệ: 0987 167 889

nhokcoi89
06-21-2012, 06:37 PM
mình đang muốn làm cửa nhà , 1 cửa rộng: 80 x 2m 15
1 cửa sổ : 1, 7 m x 1m , giá cả thế nào bạn nhỉ ? m đag cần làm luôn , b báo giá giúp m : 0926 878 599 ,

bạn báo giá 2 loại của đóng = gỗ tạp và đóng = gỗ sồi giúp m nhé thanks bạn nhé !

blacknblanche
06-21-2012, 07:20 PM
Mình cần 1 tủ loại 4 cánh có hộc bên trên kích thước rộng 1,9mx cao 2,6mx sâu 0,6m gỗ xoan đào, bạn báo giá cho mình nhé. nếu đặt thì mất bao lâu ?

choachnhim
07-02-2012, 07:36 PM
Minh cung muốn đóng 1 cái giường y chang me Queen vì nhaf mình có 2 bé trai và 1 số thứ khác như tủ, bàn học... Bạn báo giá giúp mình giá giương bàng gỗ xoan đào với nhe.

choachnhim
07-02-2012, 07:37 PM
ah mình nhầm, giông hệt giường mẹ NguyenDaoPhucAnh bạn nhé.

kunkun717
07-04-2012, 09:57 PM
ah mình nhầm, giông hệt giường mẹ NguyenDaoPhucAnh bạn nhé.
Bạn check pm nhé...........................................tks .

Muprup
07-12-2012, 10:30 AM
Mình muốn đóng một cái kệ gỗ để đỡ cái bể cá. Mẹ nó có nhận đóng ko?

pocahontas45
07-12-2012, 10:37 AM
Bạn ơi tớ đang có nhu cầu đóng giá sách theo mẫu có sẵn bên bạn có nhận đóng không, bằng gỗ tự nhiên? Có gì bạn pm cho tớ biết nhé. Thk adv.

socnhotinhnghich
07-13-2012, 10:46 AM
Bạn ơi, tớ vừa PM cho bạn hỏi về việc đóng phản gỗ đó. Bạn hỏi anh bạn sớm giúp mình nhé

nheznaika
07-13-2012, 11:53 AM
Bạn ơi báo giá cho mình. Mình muốn đóng tủ sách bằng gỗ xoan đào hoặc gỗ dổi ( nhờ bạn tư vấn), kích thước 90*25*200 ( cũng nhờ bạn tư vấn ) thì giá cả thế nào

cỏ may mắn
07-13-2012, 12:15 PM
bạn có nhận đóng kệ treo tường ko.................

socnhotinhnghich
07-13-2012, 02:51 PM
mình vừa hỏi một địa chỉ đóng phản gỗ thì họ bảo là đóng bằng gỗ sồi hoặc hồng đào. Có bạn nào biết về mấy loại gỗ này không thì cho mình biết thêm thông tin với và nếu đóng phản kích thước 2mx2,2m thì thành tiền là khoảng bao nhiêu tiền? Ở 1 forum khác mình được tư vấn là nên đóng bằng gỗ căm xe nhưng hình như ngoài HN không có loại gỗ này thì phải.

NguyenDaoPhucAnh
07-16-2012, 03:02 PM

Bạn ơi báo giá cho mình bộ này đi. Hôm trước hỏi mà chờ mãi ko thấy bạn trả lời

kiva_2009
07-30-2012, 10:52 AM
mình đang muốn đóng 1 cái giường kích cỡ 1m8-2m bằng gỗ xoan đào.mà chẳng biết loại xịn với loại bình thường giá thế nào cả.
bạn báo giá cho mình với nhé!tks!!!!

hoamoclan1812
07-31-2012, 04:54 PM
mình muốn đóng 1 tủ 3 ngăn như mẫu bạn giới thiệu, 1 giường 1m8 x 2m, 1 bàn phấn. Nên đóng loại gỗ nào? Bạn báo giá cho mình bằng mấy loại gỗ nhé (sồi, xoan đào....). Nhân tiện bạn gửi vài mẫu giường, tủ, bàn phấn cho mình nhé. Mình đang cần gấp nên bạn gửi sớm giúp mình.Thanks

ken_zin
08-09-2012, 11:28 AM
m đang có nhu cầu đóng giá sách, ko biết giá cả như nào nhỉ

Beautiful_life_28
08-09-2012, 04:37 PM
mình muốn đóng cái kệ TV giống cái này : dài 1,2m , sâu 40cm, cao 60cm, sơn màu trắng thì giá bao nhiêu ?
Gỗ không cần loại xịn, loại bình dân thôi !
http://enbac10.vcmedia.vn/up_new/2011/06/13/item/338/337673/20110613084218_ke_tivi_10_trang.jpg

teppidoshisha
08-11-2012, 08:44 AM
bạn ơi mình muốn đóng giường 1m8x2 m, tủ rộng 2m, sau 60 cm, cao 2m8. Nên đóng loại gỗ nào (xoan đào, dổi, tần bì ) bạn báo giá từng loại gỗ cho mình nhé.

mstran86
08-11-2012, 10:01 AM
em cũng thích mấy mẫu giường đơn giản như này!!!!!!Vợ chồng em cũng đang có nhu cầu. Oánh dấu để ngâm cứu và sẽ call cho mẹ nó 1 ngày gần nhất!

shop_bansu
08-14-2012, 10:15 AM
Bạn ơi, nhà mình muốn đặt đóng một cửa phòng ngủ và 1 giường, ít vậy bên bạn có nhận không?

bebihva
08-16-2012, 03:59 PM
Mình muốn đóng giá sách cao 2,2m rong 1,55m và bàn học sâu 0,6m x dài 1,5m kèm một cabinet rộng 40cm, cao 63cm bằng gỗ de. Bạn báo giá giùm Minh nhé. Tks.

chauchaucuame
08-17-2012, 11:04 AM
Bạn ơi, mình muốn đóng tủ bếp bằng gỗ sồi. Cả mặt trước và mặt sau = gỗ sồi nhé. pm giá cho tớ :)

dr_grenouille
08-17-2012, 11:41 AM
em có nhu cầu đóng giá sách kích thước tầm(ngang x cao) 90 x 100 (đến 150) cm. Chị báo giá cho em được k ạ?

Q.Chi
08-17-2012, 01:53 PM
Thấy nhiều người hỏi mà hok thấy chủ top trả lời. Mình đang có nhu cầu đóng 1 số đồ trong như như: bộ bàn ăn, tủ giày, bàn thờ, 02 kệ ti vi. Chủ top có thời gian thì mình trao đổi cụ thể nhé

Gau-Bi
08-20-2012, 02:21 PM
mình muốn đóng 1 cái bàn kiểu y như thế này,nhưng kích thước 0,6m*1,2m, cao 30cm; gỗ thông hoặc gỗ xoan đào (PM giá giúp mình gỗ thông thì bao nhiêu, xoan đào thi bao nhiêu)
tủ gỗ 2 buồng chiều ngang 1,4m; giường 1,4*2m (kích thước này kê vào phòng mới mở cửa phòng được hihi), tủ ngăn kéo kích thước ngang 80cm sâu 50cm cao 20cm x 4 ngăn kéo, gỗ xoan đào nhé.
PM giá cho mình nhé

đạt đẹp trai
08-21-2012, 12:38 PM
Mình muốn hỏi một bộ giường 1m6 và tủ cũn 1m6 gỗ sồi là khoảng bn tiền bạn nhỉ? Nhìn cái giường mới đóng ở nhà khách đẹp tóa.

kunkun717
08-23-2012, 05:47 PM
Mọi người check pm nhé, ...................(u)

Liberty 1992
08-23-2012, 10:46 PM
minh muon dog 1 giuog 1,8*2m,
2 tu quan ao. 1 tu 2 ngan. 1 tu 5 ngan va 1 tu giay 1,2m cùg 1 ban trag diem. 1 ke de ti vi. b ranh ol yh mih àdd nik ban nhe. mih mua hag gui ngoai tih nhe

nhung0605
08-24-2012, 03:17 PM
bạn báo giá cho mình tủ bếp, bộ bàn ghế ăn bằng gỗ xoan đào và gỗ sồi nga vào hòm thư nhung0605@gmail nhé. Thanks
À, cho mình thêm cái giá của tủ giày và kệ tivi nữa nhé, vẫn 2 loại gỗ đó

trangkum
08-24-2012, 03:25 PM
đánh dấu. Sang tháng 8 định đóng lại giường và tủ, có đến tận nhà để đo đạc và làm theo yêu cầu k bạn

Liberty 1992
08-26-2012, 06:11 PM
giuog go sồi 1,6*2 bn bạn
tu 4 buog có 2 cánh bn 1,9*2m

coizinzin
08-27-2012, 11:17 AM
Mình muốn đóng 1 cái tủ 3 buồng cao 2.5m, rộng 1.6m bằng gỗ xoan đào hoặc sồi Nga, hoặc dổi. Bạn báo giá cho mình sớm nhé.

pocahontas45
08-27-2012, 11:34 AM
Bên bạn có đóng được tủ theo kiểu giả cổ theo mẫu có sẵn không và sơn màu theo yêu cầu khách hàng? Tức là đóng bằng gỗ thịt như sồi nga, xoan đào...và sơn màu theo yêu cầu.

ruacon_8x
09-08-2012, 08:20 PM
c ơi em muốn đóng tủ quần áo 5 buồng gỗ dổi,c báo giá em với nhé, thanks

ngocthu08
09-19-2012, 11:18 AM
Nhà mình muốn làm tủ bếp gỗ công nghiệp,có veenir và hậu nhôm, bạn báo giá cho mình nhá. Neu ok thì mình đóng luôn cả giường và tủ cho nhà mới. Thanks

janny24
09-21-2012, 01:55 PM
Mình muốn đóng bàn trang điểm + giường 1m6 x 2m gỗ xoan đào bao tiền hả bạn?

khuyen123
10-04-2012, 01:14 PM
Mẹ nó ơi, m muốn đóng cái kệ gỗ như hình dưới, 5 tầng, nhưng kích cỡ thông số sẽ khác, có thể kéo ra kéo vào các giá. Kích cỡ cao tầm 160cm, chia làm 5 tầng, dài 65cm, rộng 35cm, khoảng cách tầng 1 với tầng 2 là 43cm, tầng 2 với tầng 3 là 27cm, tầng 3 với 4 là 35cm (ngăn thành 2 ngăn), tầng 4 với 5 là 45cm. sơn màu như thế nhé? mẹ nó áng chừng khoảng bao nhiêu?
Gửi vào tìn nhắn nhé

http://rongbay2.vcmedia.vn/thumb_max/up_new/2011/08/31/745389/201108105451_k____s__ch_4_t___ng_l___n_m_.jpg

cuncoicuame1162008
10-04-2012, 02:43 PM
Mình muốn đóng 1 tủ quần áo ( Tủ âm tường ) và 1 tủ trang trí ở góc cho con, mình thích đóng gỗ tự nhiên như xoan đào rồi sơ CN bạn tư vẫn cho mình nhé và cho mình giá luôn.

truyenhinhanvien
10-04-2012, 03:13 PM
Đẹp quá, đánh dấu để mấy hôm nữa tham khảo giá :)

khuyen123
10-06-2012, 09:00 PM
sao mẹ nó lâu thế nhỉ/ mãi chưa hồi âm

mechabietgica
10-14-2012, 05:44 PM
Mình muốn đóng 1 chiếc tủ nhỏ cho bé kích thước 120x85x45. Bạn PM giúp mình giá với và loại gỗ với nhé. Thanks bạn

MeTitKy
10-17-2012, 11:36 AM
Chào bạn Kunkun717, theo hướng dẫn của bạn, mình đã gửi bản vẽ sơ bộ kích thước 2 hệ thống tủ nối liền bàn học và mấy cái kệ ti vi tới địa chỉ e-mail haiduonglan@yahoo.com . Hôm qua, anh đóng đồ mà bạn nhắn tin giới thiệu đã gọi cho tớ bảo trưa nay sẽ qua đo kích thước thực tế, yêu cầu đặt cọc vài triệu. Như đã nhắn tin trao đổi với cậu, mình đồng ý đặt cọc 500 ngàn đồng vì cũng không biết xưởng của nhà cậu ở đâu, chỉ biết liên lạc trên Lamchame này thôi. Mong rằng chất lượng giao hàng đúng như yêu cầu và mẫu: gỗ sồi Nga, mẫu in trong ngoài tủ gửi anh.
Cám ơn bạn.

nhocyeu1511
10-17-2012, 11:42 AM
Mình muốn đóng tủ quần áo. Bạn báo giá giúp tớ chất liệu gỗ xoan đào và gỗ sồi nga để mình lựa chọn nhé

mebin1911
10-17-2012, 02:39 PM
Bạn ơi đóng tủ gỗ 4 buồng khoảng bao tiền và gỗ nào thì tốt