Cần giúp: sữa nào tốt nhất cho bé

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi Mẹ Bé Khả Mi, 3/9/2010.

1. Mẹ Bé Khả Mi

Mẹ Bé Khả Mi Thành viên tập sự

Bé Khả Mi nhà mình được 15 tháng tuổi, bé được có 9 kg, mà lại biếng ăn nữa. Mình cho bé uống rất nhiều loại sữa mà vẫn không thấy biến chuyển, hiện tại mình đang cho bé uống sữa anfarow A+. Mình muốn tư vấn xem có loại sữa nào tốt nhất dành cho trẻ biếng ăn không. và loại thức ăn nào là tốt nhất cho bé.xin đóng góp ý kiến dùm mình sớm nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ Bé Khả Mi
    Đang tải...

2. ngocnhi06

ngocnhi06 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: sữa nào tốt nhất cho bé

Bạn thử dùng Cốm vi sinh sữa non IQ của công ty CP TM Sơn Nam xem, mình thấy bé nhà mình dùng hợp lắm. Công ty này trong TP.HCM cơ, mình có người bạn tăng chứ lúc đầu k biết đâu, nhưng đc tặng nên dùng thì thấy hợp lắm.

3. shop3me-bimchip

shop3me-bimchip Hàng xách tay Đức

Bé nhà bạn cũng hơi nhỏ một chút thôi. Bạn đừng quá sốt ruột. Vì sữa hay bất kỳ loại thực phẩm nào cũng sẽ phải có thời gian mới thấy được tác dụng của nó. Ku cậu nhà tớ trước đây cũng uống các loại mà ko thấy lên cân, sau rồi đến 3 tuổi mới tăng vọt lên, mẹ phanh không kịp luôn.

Bạn cũng đừng đổi sữa liên tục như vậy cũng không tốt cho hệ tiêu hóa của bé. Mỗi loại sữa muốn thử cũng phải 1 tháng mới biết được là có hợp hay không (trừ loại mát quá hoặc không hợp cơ địa bé gây rối loạn tiêu hóa ngay).

Các loại sữa tốt trên thị trường thì nhiều lắm, theo kinh nghiệm của mình thì:
    - Sữa giúp tăng cân nhiều: Gain, S26
    - Sữa đặc trị cho bé còi, biếng ăn: Pediasure
    - Sữa ko làm tăng cân nhiều nhưng phát triển đều, tăng về chiều cao và bé sẽ rất chắc người: Meiji, Aptamil
    - Sữa mát, giúp tiêu hóa tốt nhưng sẽ ít tăng cân: Nan

Chúc bé nhà bạn chịu ăn và chóng lớn nhé!

mama_map thích bài này.
  4. meyeutom318

meyeutom318 tôm đại ca đây

mình cũng nghĩ là nên cho dung pediasure.sữa này đành cho trẻ nhẹ cân,biếng ăn mà vẫn phát triển trí tuệ bình thường

5. Coc_cu

Coc_cu Bắt đầu nổi tiếng

Chị thử nghiên cứu sữa Physiolac xem thế nào nhé

6. lelanh83

lelanh83 Thành viên tập sự

Minh thay Sua Gigo grow cua cong ty CP XNK toan cau tot day, ban thu dung xem

7. ToKyODeli

ToKyODeli Banned

Mình thì vẫn ưu tiên người Việt dùng sữa Việt bạn ah , Uống Dielac Vinamilk nếu bé nào hợp cũng tăng cân lắm ah

8. thuydungtmv

thuydungtmv Bắt đầu nổi tiếng

e cũng cho con dùng dielac của vinamilk chị ạ. sữa trong nước còn kiểm nghiệm được chứ sữa xách tay thì ko ai kiểm nghiệm được chất lượng. con vẫn ổn về mọi mặt chị ạ. con chị biếng ăn mà dùng pediasure thì càng biếng vì sữa này nhiều năng lượng, con uống xong no lâu nên ko muốn ăn cháo hay cơm j cả. vì thế chị ko nên cho ăn, sữa chỉ dành cho người mới ốm dậy ko ăn được thôi. con chị biếng ăn tốt nhất xem nguyên nhân do cách nấu của chị hay do tâm lý. nếu biếng ăn sinh lý sẽ hết trong thời gian gần thôi. còn nếu do bé không hấp thụ thức ăn chị có thể cho uống 1 lọ neopeptine nhỏ giọt (BS dinh dưỡng kê đơn cho con mình dạo bé biếng ăn, sau 1 tháng, trộm vía ăn nhanh đói mà tăng hơn 1kg đấy)

9. Coc_cu

Coc_cu Bắt đầu nổi tiếng

Các mẹ ơi, sữa Physiolac nhập khẩu nguyên lon từ Pháp, chất lượng đảm bảo theo tiêu chuẩn Châu Âu, có kiểm định nghiêm ngặt của Bộ y tế, các mẹ yên tâm về chất lượng sữa đi nhé.