PDA

View Full Version : Kinh nghiệm: Sữa grow - hươu cao cổ

mẹ péo
09-10-2010, 09:04 AM
Con mình thường xuyên uống pediasure úc xách tay nhưng giờ mình muốn cải thiện chiều cao cho con nên thử cho uống grow. Mình muốn hỏi kinh nghiệm các mẹ về grow xanh và vàng. Chả hiểu khác nhau nhiều những gì mà chênh nhau nhiều thế. Tớ hỏi thì thấy grow xanh 1,8kg có 360k trong khi grow vàng 900g là 310k.
Mẹ nào có kinh nghiệm giúp mình nhé. Tks

heopink
11-18-2010, 02:20 PM
Mình cũng đang quan tâm đến loại sữa này vì HP nhà mình sắp 3 tuổi rồi, định chuyển sang uống loại này cho cao hơn :-D Các mẹ nào cho con uống rồi thì chỉ giúp nên uống grow xanh hay grow vàng nhé:)

GiađìnhBi
11-18-2010, 03:08 PM
hiii Bi nhà mình chỉ uống loại xanh, thấy cũng phát triển bình thường hà,

Vobebu
11-19-2010, 10:08 PM
Grow Xanh là hàng Sing các mẹ nhé
Grow Vàng hình như là Hàng Úc. Không biết co phải không nhỉ? Mà hình như chính xác nó phải gọi là Nurture Gold hay sao ấy.

betiti
11-23-2010, 06:04 PM
con tớ dùng grow sing đây, tớ thấy con uống hợp, sữa ko quá ngọt, mới dùng hết 1 hộp 1,8kg thôi nên chưa thấy có cao hơn ko nhưng trộm vía thấy có mông đít hơn:).

mẹ péo
11-26-2010, 02:16 PM
Mình quyết định cho con uống từ đầu tháng 10 rồi :), mình mua loại nắp vàng 1,8kg 500k ý. Trộm vía thấy con khen ngon ríu rít, mà pha lắc nhẹ cái là tan nhìn hấp dẫn lắm (u)

Me Bo Bi
01-08-2011, 02:32 PM
2 đứa cháu nhà tớ cũng uống Grow, thấy mẹ chúng nó khen cứ rủ con mình đổi sang uống cùng. Mẹ nào cho con uốnng lâu rồi cho tớ hỏi sữa có cao thật ko? Chứ 2 đứa cháu nhà tớ hơi bị "phì" và mỗi lần chúng nó oánh rắm thfi thúi hoắc cả mấy gian nhà. hiz hiz. Srr các mẹ nhưng tớ chỉ sợ sữa nhiều đạm quá thôi. Xin ghé chỗ chủ topic để hóng hớt kinh nghiệm các mẹ có con lớn nhé! Tks

Trang_MẹChípxinh
01-14-2011, 01:53 PM
nếu sữa n đạm thế bé có tăng kg tốt ko ấy, tớ đang thăm dò sữa này đổi cho con

2 đứa cháu nhà tớ cũng uống Grow, thấy mẹ chúng nó khen cứ rủ con mình đổi sang uống cùng. Mẹ nào cho con uốnng lâu rồi cho tớ hỏi sữa có cao thật ko? Chứ 2 đứa cháu nhà tớ hơi bị "phì" và mỗi lần chúng nó oánh rắm thfi thúi hoắc cả mấy gian nhà. hiz hiz. Srr các mẹ nhưng tớ chỉ sợ sữa nhiều đạm quá thôi. Xin ghé chỗ chủ topic để hóng hớt kinh nghiệm các mẹ có con lớn nhé! Tks

mekupon
01-14-2011, 03:29 PM
em gái em uống sữa đó hok thấy pt chiều cao mà toàn là bề ngang hok à

Trang_MẹChípxinh
01-14-2011, 03:31 PM

vậy hả, mình đang cần bề ngang đây, cao thì con bé mình dạng được rồi, giờ cần ngang hơn hehe

mebiyeu
01-15-2011, 04:14 PM
Trước kia mình hay cho con uống DachLady nhưng thấy nhiều người bảo dùng grow tốt nên hôm nay mình thử chuyển qua dùng xem sao. Mình mua 1 hộp grow advance 1kg giá 320.000 (khá đắt) hôm nay về cho uống thử, mình cũng chẳng mong con mình cao hơn đâu chỉ mong phát triển chiều ngang thôi chứ bây giờ nhìn còi dí sót hết cả ruột.

Me Bo Bi
01-16-2011, 07:34 PM

ak ak thế này thì chắc nhà e ko dám dùng mất. 2ku nhà e dùng sữa non vừa tăng chiều cao vừa tăng cân rất đều đặn rồi. Chả thích con béo phì

giangmilex
01-21-2011, 01:38 AM
vào hóng hớt các mẹ một tí ,trước đây e có làm cho hãng sữa nên cũng biết về kiến thức sữa một chút , mẹ nào muôn con mình phát triển chiều cao thì pải mua loại sữa nào nhiều thành phần canxi ah , e thấy sữa hươu cao cổ thành phần canxi có 830mg thui , nhưng sữa milex thì là 940mg đấy ah , mà sữa này cũng là hàng nhập khẩu 100% và sản xuất tại 1 nhà máy thôi các mẹ nhé

mimihang
03-12-2012, 09:22 AM
Theo mình, tuổi của con bạn đang đang trong giai đoạn phát triển, dậy thì, là lúc mà chiều cao tăng khá nhanh giống giai đoạn 2-3 tuổi, mình nghĩ bạn vẫn nên duy trì cho con uống sữa bột, nhưng cần tìm loại sữa thích hợp với con hơn, có thể dùng Grow nước cho dễ uống. Ngoài ra, bạn còn có thể pha thêm vào sữa cacao hoặc milo, con mình nói mẹ pha như thế con thấy uống ngon hơn và không bị ngấy. Có thể con gái bạn phát triển chiều cao và cân nặng hơi chậm thôi, đừng lo bạn nhé.

hongnguyen5281
03-12-2012, 09:24 AM
Mình có một đứa con gái 11 tuổi, cháu cao 1m49, nặng 34kg, học lớp 6. Mình thấy chiều cao bé khá thấp so với các bạn, không biết có thể tiếp tục cho bé dùng sữa công thức như sữa Grow để phát triển chiều cao không?

Độ tuổi con gái mẹ ko cần uống sữa bột nữa đâu. Mỗi ngày 2 ly sữa tươi là đủ rồi. Thật ra ở tuổi này để phát triển chiều cao phải tùy thuộc nhiều yếu tố: gene di truyền, chiều cao lúc bé 24th, chế độ ăn và thời điểm dậy thì. Cho là bé có gene di truyền, ăn uống đầy đủ mà chẳng may bé dậy thì sớm quá thì cũng bị giới hạn phát triển chiều cao. Chế độ ăn phải rất đa dạng cho sự phát triển của toàn cơ thể vì ko phải chỉ có cung cấp Can-xi cho xương là đủ. Mà phải có sự phát triển cơ bắp, da, mô mỡ... thích nghi kịp với tốc độ phát triển của xương. Vì xương muốn dài ra mà cơ bắp ko có đủ thì làm sao mà cao đây? Mẹ cũng nên hướng cho con gái tham gia các môn thể thao như bơi lội, bóng chuyền…để tăng chiều cao nhé!

Thùy_Dung
03-12-2012, 09:28 AM
Mình có một đứa con gái 11 tuổi, cháu cao 1m49, nặng 34kg, học lớp 6. Mình thấy chiều cao bé khá thấp so với các bạn, không biết có thể tiếp tục cho bé dùng sữa công thức như sữa Grow để phát triển chiều cao không?

Bạn cho bé ăn đa dạng thực phẩm: thay đổi thức ăn theo ngày, theo mùa. Nếu bạn muốn bé phát triển chiều cao thì có thể chú ý những thực phẩm như tôm tép ăn cả vỏ, cá nguyên xương như cá cơm, cá trích, uống sữa, ăn cua đồng... chẳng hạn, còn rau thì có bông cải xanh cũng nhiều canxi lắm - nhưng nói chung là ăn đa dạng đủ 4 nhóm chất bột đường, đạm, béo và rau quả. 11 tuổi uống sữa gì cũng được. Không nhất thiết phải uống sữa công thức, uống sữa tươi ngày 2-3 hộp, dĩ nhiên nếu mẹ có điều kiện kinh tế thì sữa công thức tốt hơn hẳn nếu bé chịu uống. Ăn yoghurt cũng tốt lắm. Ngoài ra, quan trọng là nên tắm nắng ngày 15 phút để có vitamin D để chuyển hóa canxi vào xương. Nên tập thể thao để giúp xương phát triển.

hongnguyen5281
03-12-2012, 10:02 AM
Con em 3 tuổi, đã bắt đầu chuyển qua cho uống sữa grow xem sao, thấy có vẻ hợp đấy ạ. Mà sữa này dành cho bé từ 3 đến 7 tuổi luôn hả các mẹ?

3-10 tuổi luôn mẹ à, theo thông báo của bên Abbott tư vấn. Mà trên 5 tuổi bắt đầu đi học thì mình thấy dùng sữa nước Grow School tiện hơn.

hongnguyen5281
03-12-2012, 10:03 AM
Con em sắp 3tuổi, nghe nói sữa Grow - Singapore phát triển chiều cao tốt , đang định chuyển sang sữa này cho con. Nhưng em có chút thắc mắc : Có người quen đi Singapore về mua 1hộp sữa 1,8 kg với giá 33usd . Vậy tại sao giá ở VN chỉ bán với mức từ 500k-550k(chưa bằng giá mua tại siêu thị bên đó) . Các mẹ thông thái cho em chút ý kiến nha. Em lăn tăn khoản này quá :confused: :confused: :confused:

Về giá sữa ngoại đã có rất nhiều mẹ thắc mắc là sao mua tại nước sở tại mà đắt hơn mua bên nước mình?
Giống như chuyện các mẹ mua sữa tươi tại VN ấy, mỗi đại lý lại bán giá khác nhau, trong siêu thị thì hỏi nói rồi, bao giờ cũng đắt hơn, sở dĩ có sự chênh lệch như vậy là do số lượng nhập hàng, chi phí cửa hàng của mỗi nơi là khác nhau, thậm chỉ là cả quan hệ với hãng sữa nữa, nó quyết định lên giá cả tới tay các mẹ.
Quay trở lại với sữa ngoại, vì giá cả là yếu tố chính quyết định đến đầu ra nên người buôn sữa thường mua với số lượng lớn từ hãng hoặc từ 1 công ty thương mại xuất khẩu nào đó, vận chuyển về bằng những con đường tránh thuế hoặc giảm thuế tối đa để được giá thành đầu ra tốt nhất cho khách hàng. Như vậy, đương nhiên giá thành sẽ thấp hơn khi các mẹ mua lẻ từ siêu thị bên nước ngoài rồi.
Chúc các mẹ lựa chọn được sữa tốt cho con.

mecanacarot
03-17-2012, 06:23 PM
Oah.Con gai me no 11t cao 149cm ma goi la lun á.Chau ben chong minh gan 13t dang hoc lop 7 ne.Cao co 142cm chu may,ma nang nhung 43kg.Chieu cao nhu the vuot chuan rui me no nhe.11t chi can 145cm la chuan day nhung con gai me no hoi rờm thi phai

mecanacarot
03-19-2012, 08:32 AM
Ban Trang nay o HN hay HCM?S26 cho ban ban bao nhieu the?

giodong
05-05-2012, 01:39 PM
Đánh dấu
Tóm lại vẫn chưa biết sự khác nhau giữa Grow nhãn xanh & nhãn vàng.
M mới vác về hộp nhãn xanh :D

Me ChipVy
05-08-2012, 01:59 PM
Sữa nắp xanh là cho trẻ bình thường, còn nắp vàng cho bé biếng ăn. Mình hỏi thì thấy e bán hàng bảo thể. KO biết đúng ko?

mecubi14
05-08-2012, 02:04 PM
Trước kia mình hay cho con uống DachLady nhưng thấy nhiều người bảo dùng grow tốt nên hôm nay mình thử chuyển qua dùng xem sao. Mình mua 1 hộp grow advance 1kg giá 320.000 (khá đắt) hôm nay về cho uống thử, mình cũng chẳng mong con mình cao hơn đâu chỉ mong phát triển chiều ngang thôi chứ bây giờ nhìn còi dí sót hết cả ruột.

trước em cũng cho cu nhà em dùng hưou cao cổ nhưng h không dùng nữa vì chị dâu bảo xem trên tv thấy thời sự người ta bảo sữa đó hàm lượng không đạt tiêu chuẩn gì đó nên em ngại chuyển qua dùng pedia .

giodong
05-11-2012, 02:15 PM
trước em cũng cho cu nhà em dùng hưou cao cổ nhưng h không dùng nữa vì chị dâu bảo xem trên tv thấy thời sự người ta bảo sữa đó hàm lượng không đạt tiêu chuẩn gì đó nên em ngại chuyển qua dùng pedia .

Mình mua grow xanh thấy hột lợn cợn hơi đắng.
Thành phần thì bthg thôi, y chang mấy loại ở nhà đang dùng.
Chẳng biết cao hơn nhờ cái j.

batdongsan24h
05-14-2012, 02:50 PM
grow nắp xanh thì hàm lượng dinh dưỡng trong đó thì ko có các chất như DHA,ARA., còn nắp vàng thì bổ sung các chất này đẩy đủ. Vì vậy mà giá khác nhau đó các mum. Bé nhà m cũng đang dùng grow nắp vàng

ngamouse411
05-14-2012, 04:52 PM
vô hóng hớt các mẹ vài bữa con 3 tuổi đổi sữa cho con, giờ đang uống Dumex thấy con cũng bình thường

chich 1b
07-17-2012, 04:06 PM
hóng hớt tí. con gái mình lùn quá 3t mà có 94-95cm thôi. đang cho uống sữa bột CGHL. ko biết vụ sữa HCC này thì thế nào. phải thử mới được.

binhbill
08-09-2012, 12:01 PM
Cũng vào hóng vì con mình mới bắt đầu dùng sữa này.

metinthoi
08-14-2012, 01:26 PM
Cu nhà mình thì toàn uống grow nắp vàng, cu cậu rất thích uống loại này, còn nắp xanh mình chưa cho uống bao giờ

meomimi
08-15-2012, 06:12 AM
Cả nắp xanh và nắp vàng thì đều của 3A phân phối cả, và nk về VN Tuy nhiên trên thị trg thì hiện nay ó thêm cả Grow Singapore, hộp màu xanh các mẹ ạh.
Chưa nói về thành phần dinh dưỡng, chỉ nói về hưong vị thì 2 loại này khác nhaunowr chỗ loại nắp vàng ngọt hơn nắp xanh. Có nhiều bé thích uống nắp vàng về độ thơm, tuy nhiên lại có 1 số uống bị táo bón nên ca mẹ chuyển sang nắo xanh. E sẽ post ảnh về to dinh dưỡng cho các mẹ sau nhé.

trangbrf
08-21-2012, 04:37 PM
nắp vàng giống như là các loại sữa khác có chữ gold đấy các mẹ ạ, còn nắp xanh là bình thường.mình vẫn cho con mình uống loại nắp vàng này thấy cu cậu có vẻ xỉnh cả chiều cao lẫn cân nặng đấy.giá có 620k/hộp 1,8kg thôi các mẹ à.

happykids252
08-21-2012, 04:41 PM
con nhà mình cũng thuộc dạng nấm lùn, bé gần 3 tuổi rùi nghiên cứu cho bé uống sữa này xem có cải thiện dc ko

notme412
08-22-2012, 02:09 PM
lót dép hóng thông tin từ các mẹ :) mình cũng đang quan tâm về sữa tăng chiều cao

thocuame
08-28-2012, 02:47 PM
Con mình vừa mới được 3 tuổi, cũng đang k biết cho con uống sữa gì nữa. Mọi người bảo uống sữa hươu cao cổ để con cao, hqua mình đi mua thì thấy của ebot, mình k thích lắm vì hãng này sữa rất ngọt. Các mẹ thông thái có kinh nghiệm gì chia sẻ cho mình với. Cảm ơn các mẹ

singlemother
08-29-2012, 03:43 PM
vậy ah như vậy lại có tác dụng ngược lại chả thây tăng chiều cao đâu lại tăng bề ngang thì chết

MeBeCuncon1
08-29-2012, 04:01 PM
thấy bảo sữa này ngọt lắm hả các mẹ ??????

bonongcoc
08-29-2012, 10:08 PM
thấy bảo sữa này ngọt lắm hả các mẹ ??????

Con mình vừa mới được 3 tuổi, cũng đang k biết cho con uống sữa gì nữa. Mọi người bảo uống sữa hươu cao cổ để con cao, hqua mình đi mua thì thấy của ebot, mình k thích lắm vì hãng này sữa rất ngọt. Các mẹ thông thái có kinh nghiệm gì chia sẻ cho mình với. Cảm ơn các mẹ

Tớ còn chưa phân biệt vụ ngọt này nhưng con gái đã kêu là ngọt và bảo uống xong chua miệng. Gái nhà tớ gần 6 tuổi. Vừa rồi tớ đổi sang Meiji Gold 4 ( mua 360k/900gr). Con uống xong cốc đầu tiên bảo là đây là sữa con yêu thích mẹ ạ, uống xong chẳng bị chua mồm gì cả. Hic. Bố nó bảo con mẹ cũng biết chọn sữa gớm. Đắt hơn 1/4 mà. Giờ gái ấy tối nào cũng uống 1 cốc 200ml trước khi chuẩn bị đi ngủ. Còn ban ngày thì vô tội vạ. Vinamilk, Ba Vì, Mộc Châu...đóng hộp hết!

thocuame
08-29-2012, 10:55 PM
Tớ còn chưa phân biệt vụ ngọt này nhưng con gái đã kêu là ngọt và bảo uống xong chua miệng. Gái nhà tớ gần 6 tuổi. Vừa rồi tớ đổi sang Meiji Gold 4 ( mua 360k/900gr). Con uống xong cốc đầu tiên bảo là đây là sữa con yêu thích mẹ ạ, uống xong chẳng bị chua mồm gì cả. Hic. Bố nó bảo con mẹ cũng biết chọn sữa gớm. Đắt hơn 1/4 mà. Giờ gái ấy tối nào cũng uống 1 cốc 200ml trước khi chuẩn bị đi ngủ. Còn ban ngày thì vô tội vạ. Vinamilk, Ba Vì, Mộc Châu...đóng hộp hết!
Con Minh sữa nào cũng chiến hết, Minh k thích cho con uống sữa nhiều đường. Chỉ ngóng sữa nào phát triển chiều cao thôi.

mẹ và bé yêu
02-28-2013, 03:07 AM
Em cũng đang định chuyển sữa này cho con mà ko biết có cao thật ko các chị nhỉ :))

Ngongthui
02-28-2013, 09:45 AM
Hôm qua đi hỏi mua sữa Grow dành cho trẻ từ 1 - 3T mà mấy shop đều hết hàng nên phải mua enfagrow, ko biết sữa Grow của abbot có ngọt quá ko các mẹ ơi? uống có phát triển chiều cao ko, bé nhà em thiếu cả chiều cao và cân nặng, hị hị.

liluss
03-10-2013, 10:31 PM
Hôm qua đi hỏi mua sữa Grow dành cho trẻ từ 1 - 3T mà mấy shop đều hết hàng nên phải mua enfagrow, ko biết sữa Grow của abbot có ngọt quá ko các mẹ ơi? uống có phát triển chiều cao ko, bé nhà em thiếu cả chiều cao và cân nặng, hị hị.

Úi, tớ cứ tưởng sữa hươu cao cổ chính Là enfagrow nhỉ, nhiều loại quá ta: của Sìng, Úc, mỹ, vậy ko biết nên cho con uống loại nào các mẹ ới, con tớ sắp 3 tuổi đang Định cho uống sữa này để Cải Thiện chiều cao mọi người cứ khen

babyvina
03-11-2013, 09:48 AM
Sữa này mới tăng giá ghê quá! Thời buổi bão giá phải chọn lựa thật thông minh các mẹ ah

BEYEUCUAME'S SHOP
03-11-2013, 10:05 AM
Nhà mình bán Grow xách tay. xanh hay vàng các mẹ xem nó Made in ở đâu nhé... Có khi đắt hay rẻ tùy vào nơi sản xuất.

me banh thoi
03-15-2013, 01:48 PM
Mình quyết định cho con uống từ đầu tháng 10 rồi :), mình mua loại nắp vàng 1,8kg 500k ý. Trộm vía thấy con khen ngon ríu rít, mà pha lắc nhẹ cái là tan nhìn hấp dẫn lắm (u)

me nó ơi, e cũng mới cho con uống loại này mà sao pha thấy ko tan nhỉ. hói chị cùng phòng cũng bảo thế. pha thế nào cũng có hạt tráng ko tan mẹ nó ah. hix. mẹ nó hồi âm xem thế nào nhé

Cu cop
03-19-2013, 08:48 AM
mình pha nước ấm khoảng 50độ quấy 3 phút tan hết rồi mới thêm nước nguội vào đủ 200ml cho bé uống, Bé nhà mình uống loại nắp vàng 651k/hộp thấy cao rõ thấy!
me nó ơi, e cũng mới cho con uống loại này mà sao pha thấy ko tan nhỉ. hói chị cùng phòng cũng bảo thế. pha thế nào cũng có hạt tráng ko tan mẹ nó ah. hix. mẹ nó hồi âm xem thế nào nhé

cachua_nam
03-19-2013, 04:02 PM
hóng hớt tí. con gái mình lùn quá 3t mà có 94-95cm thôi. đang cho uống sữa bột CGHL. ko biết vụ sữa HCC này thì thế nào. phải thử mới được.

con gái 3t 95cm thì cao chứ lùn gì chị

huongduongxanh_30032000
03-19-2013, 04:18 PM
Grow Xanh là hàng Sing các mẹ nhé
Grow Vàng hình như là Hàng Úc. Không biết co phải không nhỉ? Mà hình như chính xác nó phải gọi là Nurture Gold hay sao ấy.

cùng là grow mà mỗi nước khác nhau ạ bác

vuthuhao
03-22-2013, 09:48 AM
Mình cũng định cho cún nhà mình uống nhưng không biết thía nào.

me_tomk
03-27-2013, 12:54 PM
Mình cũng cho bé nhà mình uống grow nắp xanh nhưng nó ko chịu uống giờ còn thừa vài hộp mẹ nào có nhu cầu tớ để lại cho đt của tớ 0974348588

vongdautam
03-27-2013, 01:31 PM
con hhà tớ nhùn quá nên tớ vào đây hóng kn........

Minh Anh_Bống
03-27-2013, 01:47 PM
Mình chẳng biết có cao không nhưng con mình uống thấy vẫn chẳng ăn thua. Vẫn nhùn bình thường. hic. Giờ chán rồi, đổi qua sữa tươi Vn cho lành mà đỡ tốn tiền. Hic.

PhuongLe1985
04-12-2013, 03:13 PM
Oah.Con gai me no 11t cao 149cm ma goi la lun á.Chau ben chong minh gan 13t dang hoc lop 7 ne.Cao co 142cm chu may,ma nang nhung 43kg.Chieu cao nhu the vuot chuan rui me no nhe.11t chi can 145cm la chuan day nhung con gai me no hoi rờm thi phai
tớ 1m47, lớp 6 giờ tớ 1m71 28 tuổi đây, cao thấp là còn phụ thuộc vào dậy thì sớm hay muộn nữa cơ, không chỉ căn vào chuẩn được đâu

Zai nhà tớ uống CGHL gold, 4t 1m12 19,5 kg đây, do cả ăn uống và gene chứ không hẳn đã do sữa đâu

6t mà vẫn uống sữa bột á?

PhuongLe1985
04-12-2013, 03:18 PM
Giờ sữa grow đang chạy chương trình đấy, mới đổi sữa cho con hôm qua xong, thấy con uống cũng không có ý kiến gì, về xem lại thành phần sữa lần nữa rồi sẽ quyết định cho uống grow hay CGHL gold, con mình thiếu cả chiều cao lẫn cân nặng mà mẹ mìn quá, hứng lên là đổi sữa

PhuongLe1985
04-12-2013, 03:19 PM
sữa bột việt nam cũng chẳng lành gì đâu, hết sữa tươi vẫn lấy sữa bột pha làm sữa tươi bình thường. Anh họ mình đi kiểm tra bọn mộc châu hay ba vì gì ý thấy rồi, cả vinamilk cũng thế
Mình chẳng biết có cao không nhưng con mình uống thấy vẫn chẳng ăn thua. Vẫn nhùn bình thường. hic. Giờ chán rồi, đổi qua sữa tươi Vn cho lành mà đỡ tốn tiền. Hic.

bag121984
04-12-2013, 03:22 PM
sữa bột việt nam cũng chẳng lành gì đâu, hết sữa tươi vẫn lấy sữa bột pha làm sữa tươi bình thường. Anh họ mình đi kiểm tra bọn mộc châu hay ba vì gì ý thấy rồi, cả vinamilk cũng thế

Mộc châu cũng vậy sao em thì nghĩ nó là sữa tươi vì hạn ngắn có 6 ngày thôi mà nhưng chắc loãng hơn

Mailien2103
04-12-2013, 03:32 PM

Tớ cũng cùng thắc mắc với mẹ này. Tớ đã đổi cho con dùng Grow nắp vàng, mua loại 900g, mà pha khuấy ầm ĩ, vẫn thấy có vón trắng trắng ... Nh mà con tớ uống hết 1 hộp rồi, ko đau bụng, nên tớ - mong là Grow có thể cải thiện chiều cao khiêm tốn của con - vẫn cố cho con dùng thêm. Bi h đang uống hộp thứ 2. Nh mà vẫn băn khoăn cái vụ pha xong nó cứ vón vón í

mechipyeu
04-12-2013, 03:34 PM
EM cũng đang tính đổi sang grow cho con, vào đây hóng kinh nghiệm của các mẹ.

Mailien2103
04-12-2013, 03:35 PM
con gái 3t 95cm thì cao chứ lùn gì chị

Bạn ơi! COn gái mình 3 tuổi 4 tháng, nặng 17,2kg, cao 96,5 cm... Và "nhùn" thấy rõ ạ, vì nếu tương ứng với cân nặng như thế thì con mình phải cao >100cm mới ok cơ ạ. Nói chung chiều cao phải đi cùng với cân nặng nữa, nếu bé cao 95cm, nh mà nặng 13-14kg thì là vừa ạ

matbiec81_vt
04-22-2013, 11:11 AM
các mẹ ơi chị gái mình con 5 tháng đã cho dùng sữa grow rồi, có sữa grow dành cho bé 5thang hả các mẹ, mà nếu dùng thì có mấy loại ạ, e đang muốn cho con e uống kèm 1 bình 1 ngày vì bé đang b1u sữa mẹ, con e 5 tháng 10 ngày ạ

hoanglinh86
04-23-2013, 10:03 AM
Em đang định chuyển cho bé uống grow nắp xanh í ạ , loại này giá có vẻ hợp lý không biết các mẹ cho bé uống có thấy chiều cao cân nặng của bé bt không ?

Minh Anh_Bống
04-23-2013, 10:08 AM

Thế hả mẹ nó. Giờ chẳng biết cho con uống sữa gì cho yên tâm đây. Con tớ đã đổi sữa Nhật, sữa Mỹ, Hà Lan, Pháp, Úc. Giờ về Vn vẫn thế thì chán quá. hic.

metinthoi
04-23-2013, 10:08 AM
Vào hóng để học hỏi nào....................................

in_dai_ca
07-18-2013, 11:37 AM
2 đứa nhà tớ đều đang thiếu chiều cao nên cũng hóng để đổi sữa này, mong con cao hơn.

Ong vàng
07-18-2013, 02:20 PM
Con mình không phải nhùn lắm nhưng mình vẫn muốn cải thiện cho con vì bố mẹ đã nhùn rồi, vào hóng các mẹ xem sao.

batgioi
07-18-2013, 02:25 PM
cu nhà m cũng hơi lùn vào hóng kinh nghiệm các mẹ uống sữa grow thế nào

Ngaquynh8181
07-18-2013, 02:31 PM
Nhà em vừa đổi đc mây hôm, hôm đầu thấy hắn ta uống xong bị đi ngoài, e tưởng do sữa hóa ra không phải. E mua grow xanh của Sing ý, hộp 1,7kg giá 749k. Con e không nhùn nhưng em muốn hắn cao vì hắn hơi bếu.

hungacad77
07-18-2013, 03:41 PM
Con mình thường xuyên uống pediasure úc xách tay nhưng giờ mình muốn cải thiện chiều cao cho con nên thử cho uống grow. Mình muốn hỏi kinh nghiệm các mẹ về grow xanh và vàng. Chả hiểu khác nhau nhiều những gì mà chênh nhau nhiều thế. Tớ hỏi thì thấy grow xanh 1,8kg có 360k trong khi grow vàng 900g là 310k.
Mẹ nào có kinh nghiệm giúp mình nhé. Tks
Con nhà em dùng sữa này 2 năm nay nhưng mà gần đây nghe nói sữa Grow bị làm giả nhiều, hay bị bón cặn khi pha sữa. Em lại phải đổi sữa cho con rồi ạ, dùng của vinamilk cho chắc ăn

hungacad77
07-18-2013, 03:45 PM
tớ 1m47, lớp 6 giờ tớ 1m71 28 tuổi đây, cao thấp là còn phụ thuộc vào dậy thì sớm hay muộn nữa cơ, không chỉ căn vào chuẩn được đâu

Zai nhà tớ uống CGHL gold, 4t 1m12 19,5 kg đây, do cả ăn uống và gene chứ không hẳn đã do sữa đâu

6t mà vẫn uống sữa bột á?
Con nhà em 8 tuổi năm nay vào lớp 3 mà vẫn uống sữa bột đây

xman8686
07-18-2013, 05:41 PM
Đúng là giờ chọn được một loại sữa cho con quả là một (http://phongthuynguoiviet.vn) vấn đề khó khăn

BEYEUCUAME'S SHOP
07-18-2013, 09:08 PM
Nhà em vừa đổi đc mây hôm, hôm đầu thấy hắn ta uống xong bị đi ngoài, e tưởng do sữa hóa ra không phải. E mua grow xanh của Sing ý, hộp 1,7kg giá 749k. Con e không nhùn nhưng em muốn hắn cao vì hắn hơi bếu.

Oai sao đắt thế hả mẹ nó? grow Sing 1.8 kg giá khoảng 600k hơn tý thui ạ.

spaholicvn
07-19-2013, 01:37 PM
Sữa nào tăng chiều cao cho trẻ nhất các mẹ ơi

Buphugo
07-19-2013, 04:01 PM
Chào các mẹ! mình cũng đang có con nhỏ nên muốn vào hóng cùng các mẹ. mình thấy c bạn làm Tiếp Viên hàng không cũng đang cho con uống grow. thấy bé uống rất dễ và bụ bẫm nữa

tukeo812
07-19-2013, 05:16 PM
Mình cho bé uống grow gold thấy đc, giá cũng cao

ThaiBao.kute
08-17-2013, 09:38 AM
Sữa này mới tăng giá ghê quá! Tăng kểu này chắc chết quá

Bố Cu Tài
08-18-2013, 07:47 AM
Mình cũng đang quan tâm đến loại sữa này

lubutan2
08-18-2013, 11:10 AM
mình hóng các mẹ, lần trước con mình dùng 2 hộp nhưng bé có vẻ k khoái bằng ti mẹ

CaPhao.12
08-19-2013, 10:13 AM
Mình quyết định cho con uống từ đầu tháng 10 rồi

in_dai_ca
01-19-2014, 08:23 AM
Sau thời gian đổi sữa mình vừa quyết định cho cả 2 đứa uống Grow của Sing thì lại nghe thông tin về giá sữa: có mẹ bảo giá sữa Grow 1.8kg mua tại Sing giá đã hơn 800k. Vậy mà giá ở VN chỉ loanh quanh 600k. Vậy sữa bán ở VN có nguồn gốc từ đâu?
Hic, mình thực sự chán nản, không biết nên cho con uống sữa gì bây giờ nữa.
Mẹ nào biết nguồn sữa này đảm bảo thì mách giúp mình nhé. Mình đang cần mua gấp cho con.

buiphuonganh
01-19-2014, 09:00 AM
mình cũng thấy nhiều mẹ cho con dùng loại sữa này lắm

meocon_1
01-20-2014, 01:25 PM
Đang định đổi sữa cho con, sữa này ok k các mẹ

Mẹ Tôm style
01-21-2014, 02:49 PM
sữa này ko biét có dễ uống ko ạ , đau đầu cái vụ đổi sữa cho con quía