bé không chịu ăn sữa ngoài

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi Tieuthuthu123, 11/9/2010.

1. Tieuthuthu123

Tieuthuthu123 Bắt đầu tích cực

Con tôi được 14 tháng. Cháu được 10,5kg cao 80cm. Tôi cho cháu ăn 3 bữa cháo, 2 lần uống sữa ( 100-200ml) và cho ăn thêm váng sữa hoặc sữa chua…

Cháu chỉ ngủ khoảng 1-2 tiếng buổi trưa. Cháu không chịu uống sữa ngoài, và rất ít ngủ. Hiện tại tôi rất lo lắng vì tôi mới đi làm. Tôi định cai sữa để cháu không ỉ lại ti mẹ nữa.

Có cách nào để con tôi ngủ nhiều hơn và chịu uống sữa ngoài hay không?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Tieuthuthu123
    Đang tải...

2. giadinhbenam

giadinhbenam Thành viên đạt chuẩn

Ðề: bé không chịu ăn sữa ngoài

Bé nhà mình cũng đag tình trang ko chịu uống sữa ngoài đây. 2 tuần nay rồi, chán lắm cơ. Bé được 11 tháng, nặng 10kg. ngày trước cho bé ăn 3 bữa cháo, 2 bữa sữa, ngoài ra còn ăn sữa chua, váng sữa...Nhưng giờ bé ko chịu uống sữa, mình phải đổi thành 4 bữa cháo. Thỉnh thoảng đổi món có chế biến cho sữa vào mà hắn đâu có chịu ăn, mình cũng đang ko biết phải làm sao đây. Mình cũng đã đổi sữa, đổi bình rồi. Mẹ nào biết cách gì giúp cho bé nhà mình và bé nhà bạn Mininron uống sữa ngoài tốt hơn với.

3. Me_Ốc

Me_Ốc

Hình như có thể trộn sữa bột công thức vào cháo hoặc bột cho e bé đấy ạh dưng mà ko bít nó có chiiuj ăn ko

4. bibicon

bibicon Thành viên tập sự

bé bi nhà mình cũng ko chịu ăn sữa ngoài đấy. mình phải trộn sữa vào với cháo cho bi ăn đấy. các mẹ cứ thử xem nhé. mỗi lần các mẹ chỉ cho khoảng 4 thìa cháo và 1 đến 2 thìa sữa vào bé sẽ ăn đó. Bé bi nhà mình bỏ bú sữa ngoài từ 8 tháng khi bé bị ốm đến giờ bé đc 13 tháng rui.Mình vẫn trộn sữa đấy. chúc các mẹ thành công.

5. smartbabysuanon

smartbabysuanon Banned

mẹ có thể cho bé dùng smartbaby sữa non , trong thành phần của sữa cung cấp đầy đủ dinh dưỡng cần thiết cho trẻ . Các mẹ cứ cho bé dùng thử smartbaby sữa non vì vị của nó ngọt nhẹ rất thích hợp cho bé đặc biệt là cho bé biếng ăn mà ko muốn uống sữa ngoài . Smartbaby sữa non được nhiều bà mẹ tin dùng lắm đấy các mẹ .

babe2010 thích bài này.
  6. PGsua

PGsua Banned

Chắc tại sữa ngoài có vị ngọt nhiều quá lên bé của mẹ không chịu ăn , Mẹ nó tham khảo sữa Nactalia xem sao , sữa này có vị nhạt gần giống sữa mẹ giúp trẻ vẫn bú dặm mà không bỏ bú mẹ , lại giúp cho bé yêu nhà mẹ phát triển toàn diện trên cả 5 lĩnh vực về tiêu hóa. miễn dịch , thị lực ,chiều cao, trí não , Đặc biết bé 14 tháng tuổi đang độ tuổi phát triển nhiều về trí tuệ và cảm xúc
    Em hi vọng những thông tin của e sẽ hữu ích cho mẹ của bé
    Nếu mẹ muốn mua sữa Nactalia có thể qua 169B Thái hà nhé

7. lamdepgiare

lamdepgiare Bắt đầu tích cực

Các mẹ ơi chẳng hay ho gì khi bé uống sữa ngoài sớm đâu? uống sữa ngoài sớm sức đề kháng của bé yếu, còn muốn cho bé uống sữa ngoài thì không phải là do sữa không quen mà nhiều khi là do sự khác biệt của bình bú, núm vú mẹ thật thì sữa thành tia nhỏ, còn bình bú thì nó phun ra mạnh hơn, nên chủ yếu các mẹ cho bé làm quen với bình.
    Tập cho bé uống sữa ngoài tốt nhất là lừa lúc bé đi ngủ ý, đút bình bú vào mồm bé, sau này là quen thôi

8. socnhi112

socnhi112 Banned

Mẹ nó ơi, mẹ nó cứ tìm mua những loại sữa nhạt và mát cho bé uống thử xem. Những loại sữa nhạt nó sẽ giống với sữa mẹ, bé sẽ chịu ăn ngay thôi mà. Sữa nhạt gần giống sữa mẹ thì thiếu gì hả mẹ nó. Này nhé, em thử liệt kê cho mẹ nó mấy loại sữa nhạt, mát, gần giống sữa mẹ. Mẹ nó chọn thử xxem nhé: Nactalia, Physiolac, Nan, Lactogen....