Cần giúp: bé 3,5 tháng,bú sữa ngoài mỗi ngày từ 900_1200ml nhưng tăng cân chậm,em có nên đổi sữa?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi nhimconyeukieu102, 17/9/2010.

1. nhimconyeukieu102

nhimconyeukieu102 vích "xấu xí!"

mong các mẹ có kinh nghiệm giúp cho:tình hình là thế này ạ, bé nhà em được 3,5 tháng, có "tiền sử" táo bón,từ tháng thứ 2 cho ăn thêm sữa ngoài,ban đầu là nan1 vì nghe nói sữa này mát nhưng vẫn táo, k thụt thì k ị được mà lại tăng cân chậm nên e chuyển sang cho uống similac, tăng cân tốt nhưng vẫn táo, sau em lại cho uống insulac, tình hình có vẻ được cải thiện hơn, mỗi ngày bé uống từ 900ml_1200ml(uống sữa ngoài hoàn toàn rồi đấy ạ) nhưng cuối tháng cân kiểm tra thì tăng cân lại thấp hơn so với uống similac,bé 3,5 tháng mà có 6kg thôi,mong các mẹ tư vấn giúp e chọn loại sữa nào mát mát và đảm bảo đủ dinh dưỡng cho bé, em cảm ơn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nhimconyeukieu102
    Đang tải...

2. piglit

piglit Thành viên tập sự

Ðề: bé 3,5 tháng,bú sữa ngoài mỗi ngày từ 900_1200ml nhưng tăng cân chậm,em có nên đổi sữa

Giống bé nhà tớ, cũng tiền sử táo, cũng ko thut thì ko ị hàng ngày được. Nhưng con tớ 6 tháng 6.7kg thôi, ko được như bé nhà mẹ nó đâu :(
    Ku nhà tớ mới đổi sang Aptamil, output đẹp lắm, ko biết tăng cân thì thế nào.

3. BEYEUCUAME'S SHOP

BEYEUCUAME'S SHOP Contributor-016.333.69035

Ðề: bé 3,5 tháng,bú sữa ngoài mỗi ngày từ 900_1200ml nhưng tăng cân chậm,em có nên đổi sữa

mẹ nó ko nên chọn Similac vì đó là dòng sữa nóng. Nan cũng loại mát nhưng chưa phải loại bổ sung chất xơ và men nhiều nhất nên vẫn không mát bằng Karicare. Dòng Karicare này tăng cân ổn và khá dễ uống lại được bổ sung men Prebiotics nên phù hợp cho các bé kém hấp thu và cơ địa nóng.
    Dòng Aptamil như mẹ Piglit nói cũng ổn nó cũng là dòng khá mát. Bạn có thể đổi cho bé sang một trong hai loại này. Dòng Aptamil bé nào hợp thì tăng cân khá ổn, còn bình thường thấy các mẹ nói là nó tăng vừa phải.

4. Tieuthuthu123

Tieuthuthu123 Bắt đầu tích cực

mua sữa đó ở đâu cơ mẹ nó??????

5. bebong412

bebong412 Thành viên tập sự

Nhimconyeukieu102 có thể thử qua sữa của HERO BABY xem sao, loại này xuất xứ từ Tây Ban Nha chưa thấy quảng cáo bao giờ nhưng mẹ Bống thấy sữa này mát, ngọt vừa, dễ uống và Bống không bị táo nữa nên cứ thế mà tăng cân thôi. Mẹ Bống hay mua ở cửa hàng số 6, Yên Hòa, Cầu Giấy và cửa hàng tự chọn Hà Linh gần ngã tư Cổ Nhuế, Phạm Văn Đồng ấy.

6. thuydungtmv

thuydungtmv Bắt đầu nổi tiếng

các chị ơi thế khi sản xuất sữa, các nhà sx quảng cáo là sữa của họ nóng và mát à. con mình cơ địa nóng thì táo chứ đâu phải do sữa. Con e ăn sữa ngoài hoàn toàn, uống đủ loại từ dumex, gain, s26, meji.. đều output ổn lắm. Con táo là do nóng trong, các sis chữa cho khỏi n óng trong là hết ngay, không phải do sữa. Còn tăng cân thì đừng chú trọng vấn đề này, để ý sự phát triển của con thì hay h ơn. Mình nuôi con ko phải nuôi lợn các sis ạ.

7. Coc_cu

Coc_cu Bắt đầu nổi tiếng

Các mẹ thử nghiên cứu sữa Physiolac, sữa số 1 của Pháp xem nhé, rất mát đấy ạ, bé sẽ không bị táo bón đâu. Cảm ơn các mẹ quan tâm.