Thông tin: Để có mái tóc Nhuộm đẹp nhất

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi me_yeu_cu_bi, 18/9/2010.

1. me_yeu_cu_bi

me_yeu_cu_bi Thành viên chính thức

Tóc nhuộm cần được chú ý chăm sóc nhiều hơn tóc thường, cần có những kinh nghiệm để giúp duy trì vẻ đẹp và sức khỏe cho mái tóc của bạn.
    Phụ nữ luôn luôn bị thu hút bởi tóc nhuộm. Nhuộm tóc là sự phát triển vượt bậc trong ngành công nghiệp mỹ phẩm, nó cho phép phụ nữ có thể thay đổi màu tóc tự nhiên của họ bằng một loạt các màu khác nhằm làm tăng vẻ đẹp nữ tính.

Tuy nhiên, quá trình nhuộm tóc gây ra những thiệt hại lớn cho tóc. Vì vậy Xinh Xinh có một vài lời khuyên đối với một mái tóc màu mà bạn nên lưu ý trước khi chọn màu để nhuộm nhé.

Tóc màu có thể làm bạn trông hấp dẫn hơn khi tóc mạnh khoẻ và được chăm sóc, dưỡng màu chu đáo nhưng nếu không được dưỡng chu đáo nó có thể tạo hiệu ứng ngược lại, thay vì làm đẹp cho bạn nó làm tóc bạn xơ xác, cứng, gãy, và bay mất màu tóc tuyệt đẹp mà bạn đã nhuộm. Một vài lời khuyên sau đây sẽ giúp bạn duy trì được vẻ đẹp dài lâu của những lọn tóc màu.

Chăm sóc chuyên nghiệp

Sự thay đổi màu tóc căn bản cần nhiều sự chú ý. Khi nhuộm từ màu này sang màu khác có thể tác động rất lớn tới mái tóc, đặc biệt là quá trình nhuộm không được làm đúng cách. Để được kết quả như mong muốn với ít tác động xấu nhất cho mái tóc khỏe của bạn, nhà tạo mẫu tóc chuyên nghiệp sẽ hướng dẫn bạn chọn được màu tóc phù hợp và có trách nhiệm với sức khỏe mái tóc của bạn. Để có được một màu sắc giống như màu thuốc không phải là dễ dàng, nhất là khi bạn không chăm sóc, phát triển nó từ rễ, một nhà tạo mẫu tóc chuyên nghiệp có thể làm cho tóc của bạn thật tuyệt vời bằng cách điều trị theo hướng có lợi cho mái tóc của bạn, điều này giúp mái tóc của bạn luôn tỏa sáng !

Chú ý khi đổi màu tóc

Luôn lựa chọn thông minh và không để tóc bị hỏng khi bạn định thay đổi tóc sang màu sáng hơn là cần thiết. Để đổi màu tóc, đầu tiên phải sử dụng một giải pháp tẩy trắng tóc nhưng điều đó có thể có tác động tiêu cực đối với sức khỏe mái tóc của bạn. Con đường để đi là từ từ, có nghĩa là màu sắc sẽ sáng dần cho đến khi quá trình chuyển màu hoàn thành. Nhưng vì hầu hết phụ nữ không có kiên nhẫn để chờ đợi một vài tháng cho đến khi có được kết quả như mong muốn, điều này có thể làm hại tóc, những thiệt hại này khó có thể khắc phục được trong một thời gian.

Tóc nhuộm có thể bị khô và rất yếu

Việc bỏ ra nhiều sự quan tâm hơn tới tóc màu là điều thiết yếu vì nó có thể trở nên hơi khô và rất yếu, do đó việc dưỡng tóc là cần thiết nhằm duy trì một mái tóc khỏe mạnh. Màu tóc cần được nuôi dưỡng để nhìn và cảm thấy tuyệt vời bằng cách sử dụng các sản phẩm chăm sóc tóc đúng là một điều cần thiết. Sử dụng dầu gội và dầu thơm chứa nhiều thành phần hydrating để chúng có thể bảo vệ tóc.

Sử dụng mặt nạ cho tóc khoảng một lần một tuần, mặt nạ đó rất giàu protein sẽ giúp tạo ra một lớp bảo vệ cho tóc, tương tự như một sản phẩm tự nhiên cho mái tóc. Dầu gội an toàn cho tóc màu, giúp duy trì màu lâu cho mái tóc của bạn như là màu sắc ban đầu và duy trì màu sắc tuyệt đẹp của nó.

Thường xuyên tỉa tóc

Thường xuyên tỉa tóc là việc phải làm nếu bạn muốn duy trì sự khỏe mạnh cho mái tóc bởi thuốc nhuộm có thể làm rụng tóc. Phương thức đặc biệt này được thiết kế để đối phó với những sợi tóc tóc xấu đi. Có thể đó chỉ là giải pháp tạm thời cho vấn đề của bạn, nhưng đó là cách duy nhất để thoát khỏi việc mái tóc xấu đi. Tỉa tóc của bạn sau 6 hoặc 8 tuần có thể giúp duy trì mái tóc của bạn ở trong tình trạng tuyệt vời, cho phép nó phát triển nhanh hơn và luôn khỏe mạnh.

Chú ‎ý thật nhiều đến mái tóc của bạn chính là cách dễ dàng nhất để khắc phục những thiệt hại cho mái tóc nhuộm.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me_yeu_cu_bi
    Đang tải...

2. trankimlien

trankimlien Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Để có mái tóc Nhuộm đẹp nhất

Ngày trước mình cũng hay nhuộm, highlight đủ trò nhưng mỗi lần nhuộm xong là biết ngay: tôc khô, xơ nên giờ cứ trung thành với tóc đen cho lành....

3. bluesky06

bluesky06 Bắt đầu tích cực

Nói thế chứ, tóc nhuộm nhìn mình trẻ trung hơn nhiều mà, nhuộm xong mình lại chăm sóc cẩn thận cũng chẳng sao đâu mừ.

Mary thích bài này.
  4. Thuymy

Thuymy Banned

Đúng là tóc nhuộm thì hư nhiều, khô rồi chẻ ngọn, rụng ngãy đủ thứ, nhưng khi đã biết cách dưỡng rồi thì mình nghĩ không sao cả, vì sự nghiệp làm đẹp mà :)

5. me_Trangchip

me_Trangchip me**Chip2912

Mẹ cu bi nói thế làm em cũng sợ, em đang tính nhuộm lại tóc, chân tóc đen ra nhiều quá rồi, nhưng nếu nhuộm mà hư tóc thì thật là tiếc, em chỉ đi làm tóc ở tiệm gần nhà thôi.

6. unahunin

unahunin Thành viên sắp chính thức

đọc topic e lại muốn đi nhuộm lại tóc quá, k biết năm nay màu nào model ạ? hơi lạc đề chút mong các mẹ chỉ giáo hihi

7. Mary

Mary Banned

Màu tóc khá ảnh hưởng tới kiểu tóc đấy, nhất là tóc uốn. Màu model màu bây giờ theo mìn thấy là nâu chôclate hoặc nâu đỏ cơ.

Nhuộm mày này thì trắng da cực lun. Nhưng màu đỏ là màu gây hư tổn nhìu nhất cho tóc.

Màu nâu chocolate, nàng đã nữ tính nay còn nữ tính hơn

Sửa lần cuối: 14/10/2010
  8. mecongchuabarbie

mecongchuabarbie Thành viên sắp chính thức

Em đọc xong lại không dám đi nhuộm nữa, thấy dưỡng sao mà cực khổ quá, em chỉ sợ tóc hư thôi, mình có cái tật hay vuốt tóc, tóc mà khô thì buồn lắm.

9. trinhvan

trinhvan Thành viên chính thức

Em thấy mẹ Mari nói đúng đó, trước em cũng nhuộm đỏ, mới hồi tết chứ đâu, về em cũng hấp dầu, gội xả ủ linh tinh, nhưng tóc vẫn bị mất màu, rồi xơ xác như chổi lông gà vậy, uốn nhuộm về để xõa rốt cuộc chưa được 3 tháng đã phải cột lên rồi, giờ em mới duỗi lại tóc, nhìn thì đỡ hơn, nhưng tóc mỏng và yếu lắm, chân tóc đen ra nhiều, chắc là lại đi nhuộm thêm một lần nữa, nhưng màu đỏ thì thôi, cạch, em sẽ nhuộm màu chocola. không biết có bị già không.

10. Mary

Mary Banned

Tất cả phải hi sinh vì cái đẹp thôi em ơi ... :D

11. trinhvan

Giờ đọc lại em mới thấy cái vấn đề tẩy trắng tóc đấy, em thì e không dám tẩy tóc đâu, bữa trước nghe a bên salon tóc nói sợ lắm, họ bôi thuốc lên đâu mình, rồi phải tẩy đi tẩy lại ít nhất cũng 5 lần, rùi sau đó mới nhuộm màu để thay đổi màu tóc, mà chỉ có những chuyên gia mới làm được thôi, có khi trong khi họ bôi thuốc cho mình, tóc mình rụng cả mảng, nên e khuyên các mẹ là nếu có ý định đi tẩy tóc thì đừng nha, sợ lắm.

12. killndie

killndie Thành viên tập sự

Ôi, tóc mình thì đen quá, nhuộm đi nhuộm lại chẳng ăn, có lần bị cái chị ở hàng gội đầu dụ dỗ tẩy tóc, thế là tẩy xong nhuộm 1 thời gian, tóc lại càng ngày càng lợt màu, mình nhuộm lại lần nữa thì tóc bị cháy hết, sun vào, giờ sờ vào cứ như mớ giẻ rửa bát, rất là khủng khiếp, giờ không biết làm sao để phục hồi tóc nữa :(

13. Thuymy

Thuymy Banned

Trời, làm gì mà đến độ rụng cả mảng ghê vậy, trước giờ mình cũng biết là tẩy tóc hại lắm, nhưng nghe mẹ nói sợ thật đấy.

Hai cái màu này, khi nhuộm có phải tẩy tóc không nhỉ, hồi trước hình như mình nghe ai nói là chỉ những màu như màu trắng, bạch kim gì đấy mới phải tẩy tóc thì phải, chả bí có đúng không nữa.
    Mẹ cu bi nói là nên dùng mặt nạ tóc 1 lần 1 tuần, mà mình nghĩ chắc mình không làm được vậy rồi, thời gian không có nhiều cho lắm, mà cũng hơi bị lười ủ tóc bằng mặt nạ thiên nhiên lắm, :)

14. trinhvan

Trời, đúng là tóc mẹ hư nặng quá rồi đấy, tóc e cũng đen, quan trọng là mình chọn màu nhuộm sao cho hợp và ăn màu thôi, chứ hạn chế tẩy tóc lắm, thật ra rất là nguy hiểm, mẹ cu bi cũng có nói rùi đó, tóc mẹ bây giờ tốt nhất là nên chăm dưỡng thường xuyên, đừng làm tóc nữa, không uốn duỗi nhuộm gì hết, phải nuôi cho nó dài ra, đồng thời mẹ nên sử các chất dưỡng tóc này, sử dụng mấy sản phẩm dưỡng tóc như dầu xả, kem ủ, serum về dưỡng, dần dần tóc sẽ phục hồi lại được, nhưng cũng phải tốn thời gian đó

15. Thuymy

Thuymy Banned

mẹ trinhvan và mẹ killndie ơi, mình có ý kiến thế này, thường thì tóc đã hư rồi phục hồi cũng hơi bị khó đó, chủ yếu là phải nuôi dài lại rồi cắt bỏ phần hư đi thôi. Còn hiên giờ thì mẹ killndie nên dùng các chất dưỡng tóc từ thiên nhiên, như là tinh dầu chẳng hạn, rồi mẹ có thể ủ bằng trái cây, mật ong, ...., là tốt nhất, nếu mẹ không có thời gian chăm sóc tóc thì hãy dùng đến mĩ phẩm, vì mĩ phẩm dĩ nhiên là không thể tốt bằng dưỡng chất thiên nhiên được.
    Mẹ trinhvan cho mình hỏi, mẹ nói là serum dưỡng tóc, nhưng mình không biết nó là gì cả, search thì thấy nghĩa là nước sữa, huyết thanh, mẹ giúp mình nhé, mình hơi mù mờ về mỹ phẩm.

16. trinhvan

Serum là một chất dưỡng tóc đó, nó rất là tốt cho tóc, phục hồi tóc tốt hơn những mĩ phẩm khác, dĩ nhiên đúng là không thể bằng mình sử dụng tinh dầu tự mua rồi. Nhưng trước giờ mình xài serum thì thấy cũng ok lắm.

17. chip-munk

chip-munk Banned

Mình bảo mẹ kill này, mẹ kill nhuộm nhiều quá nên tóc mới hư đấy, mẹ kill nên dưỡng lại bằng dầu xả, dầu ủ, dầu hấp đi, mẹ kill ra chợ mua cái chai dưỡng tóc ban đêm của dove ấy, tối trước khi đi ngủ thì ủ là được, dần dần tóc sẽ khỏe lại, chúc mẹ kill thành công nhé

18. nhoc3tuoi

nhoc3tuoi Banned

Tóc nhuộm đâu thể nào hư bằng tóc duỗi và uốn được, chẳng qua tóc nhuộm là do bị xuống màu, các mẹ nhìn vào thấy ngay nên mới lo sợ thôi, chứ mình thấy các mẹ tóc uốn và tóc duỗi mới thật sự cần quan tâm đến mái tóc của mình đấy, vì xét về độ hư tóc thì tóc duỗi > tóc uốn > tóc nhuộm, nên các mẹ đừng quá chú tâm vào chỉ lo bảo quản màu tóc cho đẹp nhé

19. tomvajery

tomvajery Thành viên tập sự

mẹ nhoc3tuoi nói cũng đúng, nhưng cái nào thấy trước thì phải giữ trước là đúng rồi, trong khi dưỡng màu tóc cũng dưỡng luôn cả cho tóc mà. Với cả các mẹ cũng có nhiều các để dưỡng tóc lắm.
    Nếu sau khi nhuộm, tóc của các mẹ bị chẻ ngọn và gãy thì các mẹ có thể làm cách như sau:
    Hoa cúc phơi khô (có bán ở các tiệm thuốc bắc) hãm với 1 chén nước nóng trong 10 - 15 phút, đập 1 lòng đỏ trứng gà vào quấy đều. Để kem trộn vẫn còn ấm quét lên tóc và da đầu. Dùng mũ nilon cuốn chặt đầu rồi phủ khăn tắm lên trên. Sau 30 phút gội sạch lại đầu.
    Các mẹ có thể làm như vậy 1 hoặc 2 lần một tuần, tóc không bị mất màu mà lại khỏe nữa

20. quynh.huong

quynh.huong Thành viên sắp chính thức

Nếu nói về mặt nạ cho tóc nhuộm thì em cũng có 1 bài thuốc đấy, nếu tóc của các mẹ nuộn xong bị khô và rụng thì các mẹ có thể mua hoa cúc và lá bạc hà hãm với nước sôi. Sau khi gội đầu sạch dùng nước hoa và lá gội lại một lần nữa cho sạch. làm vài lần là tóc các mẹ lại khỏe liền, nếu các mẹ có thời gian thì làm thường xuyên cũng được nữa.