Sữa Dê của New Zealand – Có mẹ nào dùng cho bé chưa?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi picachu, 30/6/2008.

1. picachu

picachu Banned

Em theo dõi các bài trên trang này từ rất lâu rồi, nay mới đăng ký để hỏi các chị thêm thông tin mà em đang thắc mắc. Bé nhà em hơn 1 tuổi rồi, từ khi ăn dặm rồi cai sữa mẹ, cu cậu bị táo & chậm lớn hẳn, em đã thay đổi rất nhiều loại sữa nội ngoại có đủ, chẳng ăn thua gì. Gần đây em được chị bạn mách là thử cho bé dùng Sữa Dê hàng nhập khẩu của New Zealand, chị ấy nói là bé nào mà uống sữa bò các loại mà không hấp thu, táo bón rồi dị ứng... thì đổi sang uống sữa Dê. Mà quả thực em chẳng nghe thấy sữa Dê uống bao giờ, con gái chị ấy đã trên 3 tuổi thì uống thấy kết quả tốt lắm nhưng bé nhà em mới hơn 1 tuổi chẳng biết thế nào.
    Em muốn hỏi có mẹ nào đã cho con mình uống Sữa Dê chưa, cho em xin ít thông tin kinh nghiệm vớí :tonqe:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi picachu
    Đang tải...

2. MeBâu

MeBâu Thành viên mới

Tớ cũng có thắc mắc giống bạn đây! Tớ cũng nghe mấy bạn của tớ mách là sữa dê rất tốt cho các bé hấp thụ kém! Nhưng nói thật là thị trường giờ nhiều hãng sữa quá, như ma trận ý chẳng biết thế nào nữa. Hôm trước tớ còn đọc được bài báo đề cập đến việc chất lượng sữa không hoàn toàn phụ thuộc vào giá cả mà chỉ là chiêu thức đánh vào tâm lý những người tiêu dùng như chúng mình thôi. Con tớ đang dùng S26 của Úc thấy cũng đươc. Tớ cũng đang rất phân vân tính đợi hết hộp sữa này rồi chuyển sang sữa dê cho con đây mà cũng chưa rõ kết quả thế nào cả!

3. me3nhoc

me3nhoc Thành viên tích cực

Con nhà mình dùng sữa dê của New Zl đấy rôi, sữa nhạt, k hôi như mọi ng thường nghĩ về dê. Nhưng sữa Cari Home cũng là sữa dê NZ mua tại Sing thì mình thấy vị vẫn khó uống hơn sữa bán tại mình (Miễn thuế or 81 Thái Thịnh)
    Con minh u cũng khá nhiều rồi tuy nhiên k sểnh sang lên đâu, chỉ mát thôi, đợt này có bà đi Đức nên mua sữa về nên ngừng sữa dê để u sữa đấy xem thế naò nhưng cu cậu k thích bằng sữa dê, nếu bé nào u nhạt thì sẽ thích đấy. Bim nhà mình u sữa dê k thấy có rôm nhưng u đổi sữa này lại thấy mọc rôm rồi, k biết do trời nóng quá hay tại loại sữa mới kia nữa,
    Mình ngày trước cứ mỗi loại sữa mình mua thử 1 hộp bé cho con u thử, mỗi loại trong 5 ngày xem phản ứng về phân và độ ngọt của sữa, nếu táo và ngọt (con mình thích sữa nhạt) thì dừng luôn chẳng cần đến 5 ngày, còn nếu thích u thì cho u luôn, sữa nào chẳng như nhau, quảng cáo tùm lum ah, làm các con toàn bị mang ra làm vật thí nghiệm , tội nghiệp quá

Mình còn cho con u từ khi cháu chưa đc 1 tuổi nhưng cháu thích u nên mình vẫn cho u, chẳng thấy làm sao cạ
    Các mẹ cứ thử xem, biết đâu con cũng thich..

4. Sunny

Sunny Thành viên chính thức

Minh thay sua nao cung vay thoi, quan trong la ho quang cao thu hut nguoi tieu dung, ma cung ko thay len can nhieu , minh cho be dung thu keo kids cua my vay ma thay hap thu nhanh lam, pha voi mat ong va sua no uong ngon lam,len can cung kha nua. vi la rau cu qua nen no nhieu vatamin lam, hoan toan thien nhien ko phai la hoa chat.

5. Zauy

Zauy Thành viên sắp chính thức

Cho mình lạc đề một chút nhé, mẹ Sunny quảng cáo kẹo kids hơi nhiều đấy, mình thấy kẹo này dùng cho trẻ từ 2 tuổi cơ mà.

6. tom_linh

tom_linh Thành viên chính thức

Con mình dị ứng sữa bò, mẹ cho uống sữa dê vẫn bị dị ứng. Nhưng nghe nói là sữa dê tốt hơn sữa bò đấy, bé dễ hấp thu hơn, nghe nói thế nhưng vì con mình không uống (vì dị ứng) nên không kiểm chứng được).

7. picachu

picachu Banned

cảm ơn các chị đã tư vấn, mặc dù biết nhiều khi giá thành của sữa chỉ là cách đánh vào tâm lý nhưng em vẫn sính của la... :rolleyes:, em đã mua cho thằng bé nhà em sữa Dê NZ rồi, cu cậu thích lắm, em uống thử cũng thấy sữa Dê này thơm mát, khác khác với sữa bò có cảm giác nhẹ hơn. cách pha cũng không tốn bằng sữa bò(trước em cho con uống Dumex Gold, pha 40g cho 180ml, nay thấy sữa Dê chỉ cần 20g cho 200ml nước thấy giảm lượng sữa hẳn một nửa- rất lấy làm ngạc nhiệ. Em thấy dù giá có đắt hơn một chút nhưng với cách pha sữa thế này thì rẻ quá hi hi..., con em cũng có vẻ đỡ táo hơn, vì mới uống mà nên đợi thêm xem thế nào, giờ cu cậu không sợ đi ị nữa mặc dù 2 ngày mới ị 1 lần chẹp chep...
    Mà showroom 81 Thái Thinh nơi bán sữa Dê NZ đó cũng bán nhiều sản phẩm sữa khác nữa, cả mỹ phẩm New Zealand(em cũng mua thêm được 1 sữa rửa mặt bào ngư). Cảm ơn các chị tư vấn giúp em nh. em sẽ nghe ngóng tình hình thằng cu nhà em sau khi dùng sữa Dê để chia sẻ với các bác:tonqe:

8. chuotvang

chuotvang Thành viên tập sự

Bé nhà cậu bao nhiêu tháng rồi, đã thử uống sữa gì rồi. Đúng là chẳng gì bằng sữa mẹ thật nhưng mình chẳng có sữa thi đành phải dùng sữa ngoài thôi, cũng nhiều người như cậu mà. Sữa Dê mà các chị đang nói đây hình như là cho bé trên 1 tuổi. Nếu bé nhà cậu uống những sữa nào mà vẫn lên cân, ăn, ị tốt thì chẳng suy nghĩ nhiều làm gì, kệ thôi.
    Với những trẻ mà mình cần có chế độ đặc biệt 1 chút như: Bị táo bón, không tăng cân, không hấp thụ thức ăn, rôm sẩy, tiêu chảy hay là muốn bổ sung dinh dưỡng gì khác thì mình cần tìm loại sữa nào đặc biệt và phù hợp với thể trạng của con thôi.
    Thực ra mình cũng thấy có nhiều mẹ vẫn hay thay đổi sữa cho con thường xuyên khoảng 6 thángmột, thế cũng tốt, như là thay đổi khẩu vị thội Thực ra thì Sữa nào cũng tốt thôi, người ta cũng phải nghiên cứu chán rội Quan trọng là con mình có hợp với loại đấy k?:confused:
    Như Pikachu hỏi là con bạn đấy bị nóng trong thì uống Sữa Dê là đúng rồi, sữa này không những mát mà còn rất giàu dinh dưỡng. Cứ yên tâm màdùng.
    Thực ra mình biết thông tin này ở 1 mẹ tovabimi trên webtretho đấy:

"Sữa dê hiện chưa phổ biến ở Việt Nam nhưng ở nhiều nước trên thế giới, sữa dê được xem là tốt hơn sữa bò.
    1. Hạn chế nhiều bệnh ở trẻ em

Các triệu chứng về dạ dày, buồn nôn, đau bụng, ỉa chảy, táo bón và các vấn đề về hô hấp có thể được hạn chế khi cho trẻ dùng sữa dê.

Trong sữa dê có chất hoá học casein giúp giảm các vấn đề liên quan đến hô hấp ở trẻ.

Sữa dê tiệt trùng theo phương pháp Pa-xtơ rất tốt cho những trẻ bị các bệnh liên quan đến đường hô hấp và các bệnh dạ dày.
    Các sản phẩm sữa dê lên men rất lý tưởng cho những người bị dị ứng với sữa bò.

2. Tốt cho sức khoẻ

Sữa dê có dạng mềm hơn so với sữa bò vì thế giúp trẻ dễ tiêu hoá và hấp thu.

Uống sữa dê đều đặn sẽ giúp cải thiện đáng kể cân nặng của cơ thể, tăng cường khoáng hoá cho khung xương, tăng mức vitamin huyết thanh, chất khoáng và haemoglobin trong máu.

3. Chứa axit béo tốt

Trong sữa dê tập trụng nhiều các axit béo chuỗi trung tính đóng vai trò quan trọng quyết định nhiều vấn đề liên quan đến sức khoẻ như chứng xơ hoá u nang, sỏi mật…

Axit béo chuỗi trung tính giúp giảm lượng cholesterol trong các động mạch hiệu quả."

Các mẹ cứ tham khảo

kimanhti thích bài này.
  9. nháicon

nháicon Thành viên mới

Cho hỏi thăm về sửa dê New Zealand

Xin chào các mẹ,mình có 1 việc nhờ mẹ nào cho con uống sửa dê New Zealand giup đở.Mình vừa mới mua 1 hộp sửa dê Zea Zealand cho con mình uống thử,nhưng trong hộp không có muỗng ..bây giở mình không biết lường sửa cho bé như thế nào đây,mình lấy muỗng sửa Meji lường sửa pha cho bé nhưng uống vào lạc lắm. không biết muỗng sửa dê tương đương với muỗng sửa nào ở VN.XIn các mẹ giúp đỡ.

10. me3nhoc

Thìa 6g pha với 100 ml nước (thìa của Similac)
    hoặc bạn lấy thìa sữa X0, mỗi thìa là 50 ml nước (mình thích cái thìa này hơn nhưng cho đầy đầy 1 chút vì thấy hơi hụt nếu đong 2 thìa này vào 1 thìa Similac)

11. twophuong

twophuong Bắt đầu nổi tiếng

Mình thấy trên hộp sữa dê có ghi là không dùng cho trẻ dưới 1 tuổi đó bạn ơi! Con mình 11 tháng mình cũng đang chờ bé được 1 tuổi sẽ cho thử món này đây.

12. me3nhoc

Con mình 8 hay 9 tháng mình đã cho u thử rồi, thấy cậu u ngon mồm hơn sữa khác nên cho u luôn, cũng chẳng thấy có vấn đề j. Nhưng các mẹ cẩn thận vẫn hơn nhé, mình chỉ là to gan thôi ..

13. Con chim hư hư

Con chim hư hư Bắt đầu nổi tiếng

Trong miễn thuế hoặc ở 81 Thái Thịnh có bán sữa Vitaplan mà trong hộp sữa đó có cái muỗng đong được 15g sữa. Nếu cầu kì bạn có thể mua hộp sữa này để có được muỗng sữa đó (sữa thì mẹ hoặc bố uống còn con có muỗng). Tuy nhiên mình cũng đã thử rồi thấy nó vẫn nhạt thế thôi nên bây giờ mình vẫn toàn dùng muỗng sữa Meji để đong (1 muỗng gạt sữa pha với 150ml nước) vì muỗng Meiji nó có cái cán dài nên vệ sinh hơn và đong bằng muỗng ấy xong cho con uống luôn bằng muỗng ấy cho tiện.

14. nháicon

nháicon Thành viên mới

Mình cám ơn các Mẹ bé nhiều nhiều lắm,mới đầu mình cho bé uống bé không chịu uống,sau đó dụ từ từ,bây giờ mỗi lần pha sữa mình bỏ thêm 1 ít đường, 1 ngày mình chỉ cho bé uống có 1 bình, còn lại mình cho bé uống sửa Meji.

15. nestle_123

nestle_123 Banned

có 2 loại mà mẹ nó ( như hàng của vitacare thì chia làm nắp vàng và nắp trắng ) : nắp trắng cho trẻ nhũ nhi đó ;)

16. cauvong

cauvong Thành viên chính thức

hi, hôm qua em mới được cho 1 hộp sữa dê của NZ. Các mẹ cho em hỏi cách pha sữa này với, em đọc hướng dẫn thì là pha 15g với 150ml nước, có đúng ko các mẹ? Thanks.

17. vietkhang

vietkhang Thành viên tập sự

Mình có mua thử 1 hộp sữa dê NZ cho 2 nhóc ở nhà uống. Kết quả là không đứa nào chịu uống, chắc là do mùi sữa hơi kỳ kỳ so với sữa bò. Hơn nữa sữa này nhạt hơn sữa bò nhiều, vì tụi nhỏ uống Abbot và Friso. Nhưng mình đang cố gắng tìm cách pha 1/2 thứ này và 1/2 thứ kia cho con uống, vì theo mình được biết uống sữa ngọt quá không tốt , dễ bị bệnh hô hấp, hơn nữa sữa dê theo thực dưỡng thì tốt cho cơ thể hơn sữa bò. Không biết trên thị trường có loại sữa dê nào mùi dễ uống hơn không? Nhờ các chị chỉ dùm!

18. leha8778

leha8778 Thời trang Bầu

Ðề: Sữa Dê của New Zealand – Có mẹ nào dùng cho bé chưa?

sữa này đang có chương trình KM 1 vỏ hộp/ 10k cho các sp cùng hãng đấy các mẹ ơi

19. susu.xuxu

susu.xuxu Bắt đầu tích cực

10m m mới cho cô nàng nhà m tập tành uống sữa dê Kabrita của Hà Lan,bé chịu uống lắm(mùi vị của nó gần giống sữa mẹ)bé uống hết 2 hộp(sữa dê kabrita thì có loại dành riêng cho bé từ 0-6m).giờ m đang cho bé uống physiolac 3(do sữa này cũng nhạt chứ không đậm đà,tình trạng đi ị tốt lắm các mẹ ạ,bé không bị nóng).khi nào dư dả m sẽ mua healtheries của NZ cho bé uống(bé nhà m cũng thích uống nhạt).
    Sữa dê mát các mẹ ạ,m cũng thích cho con uống sữa dê lắm,tốt cho hệ tiêu hoá của bé,sữa dê lành tính,k hay gặp 1 số biểu hiện khó khăn như sữa bò.

20. amyvu81

amyvu81 Thành viên tích cực

Chào các mẹ, con mình 18 tháng đang uống sữa dê Nanny care xách tay từ NZ nè. Bé chỉ uống nhạt nên thích uống sữa dê này lắm. Mình pha 1 thìa sữa = 30ml nước. Bé nhà mình 1 ngày uống 4 lần * 120ml và uống 1 tháng lên 3 lạng đấy. Bình thường bé uống sữa bò (các thể loại từ Pediasure cho tới Nutriben...) lên cân gọi là hiếm hoi lắm. Với cả sữa dê mát nên bé đi ngoài cũng tốt hơn mọi khi (bt bé ị như hòn sỏi vậy). Mình mua 390.000/hộp 400gr loại cho bé từ 1-3 tuổi. Dưới 1 tuổi mới có hộp to. Mẹ nào lăn tăn gì về sữa dê PM cho mình nhé, mình cung cấp thông tin cho.

Sửa lần cuối: 6/7/2011