PDA

View Full Version : Thắc mắc: Tóc khô , lại chẻ ngọn nữa!

nguoi_me_doc_than
09-24-2010, 11:27 AM
Các chị, các mẹ ơi, giúp em với! Em có mái tóc dài, ngày xưa vừa đen vừa bóng mượt. Sau vài lần hấp, duỗi, uốn, nhuộm,… làm đủ thứ model cho tóc thì bây giờ mái tóc em vừa xơ, vừa chẻ, nhìn rất là ghê. Huhuhu

Có cách nào nào cứu được mái tóc đáng thương của em không mấy chị ơi!!!

MiMicuame
09-24-2010, 11:34 AM
Việc đầu tiên là mẹ nó dừng không dùng hóa chất nữa, dùng một cặp dầu gội,xả dành cho tóc khô xơ và cũng đừng quên ủ tóc nguội tuần 1-2 lần/tuần bạn nhé.

nguoi_me_doc_than
09-24-2010, 04:58 PM
Xài loại nào thì tốt vậy chị? Có người nói em dùng Sunsilk, 1 bộ: gội, xả, dưỡng tóc. Chị xài cái này chưa ạ, cho em biết ý kiến với, bây giờ em sợ xài ko đúng tóc em lại tệ hơn :(

zin~ zin~
09-26-2010, 12:43 AM
Theo e được biết thì tóc khô + chẻ ngọn (túm lại là tóc hư) thì do mấy nguyên nhân sau: 1. là tóc thiếu protein (mẹ nó xem ăn uống tnào nhé), bức xạ mặt trời, hơi nước (hấp nóng nhiều cũng chẳng tốt đâu), môi trường khô hanh, sử dụng chất hóa học cho tóc (nhuộm tóc này, dùng mặt nạ tóc, dầu gội nhiều kiềm,,,

Vợ của sếp chồng e (bên Thailand) là một B.Sc. Pharm., có một trung tâm nghiên cứu về thảo mộc cho tóc. hồi sang đó bị dẫn dụ tnào nên vác 1 đống về, giờ e chỉ dùng của bác ý thôi. Các sản phẩm của bác ý 100% thảo mộc nên hơi mắc nhưng dùng thì ok vì chả lo hư hại lâu dài. Chứ các mẹ không biết mấy loại kem ủ, dầu gội bây giờ hay có SLS, sicicon với DEA.... - bọn này làm cho tóc mềm mượt (mình thấy sướng lúc dùng) nhhưng về lâu về dài thì hại vô cùng. Túm lại, bây giờ mấy sản phẩm thảo mộc thì ok hơn. À, sp nào mà 100% thảo mộc thì mới đc coi là thảo mộc nhé. không thì vẫn cứ có chất hóa học thôi. E ko có ý định quảng cáo, chỉ muốn giúp mẹ nó thôi.

E định nếu nhiều người muốn mua sp này thì e sẽ đại diện cho bác ý bán tại VN luôn. heh. coi như vừa dùng vừa buôn. Néu tóc mẹ nó hư + chẻ ngọn thì cũng giống tóc e. Nếu mẹ nó muốn e sẽ chuyển nhượng cho 1 bộ.
Dầu gội + xả.(mỗi chai bé tí chỉ 100 hoặc 150ml thôi.) E có mấy bộ cơ. Nếu mẹ nó quan tâm, tối về e up ảnh + Tư vấn thêm cho.

P/S: SP này bên Thái là cao cấp, dùng trong cả viện da liễu nữa nhé.

zin~ zin~
09-27-2010, 10:09 AM
Mình giới thiệu đến mẹ nó bộ sp dành cho tóc hư tổn gồm:

- REVITA 335 SOMPOI PLUS
DẦU GỘI CHO TÓC THƯỜNG ĐẾN TÓC DẦU, DA ĐẦU CÓ GẦU VÀ DA ĐẦU KHÔ.

Giúp ngăn tóc gãy rụng, tóc mọc chắc khỏe, loại bỏ dầu, các tế bào chết trên da, và demodex - một loại ký sinh trên da đầu mà mắt thường không thấy được.
Chiết xuất từ cây keo và các thảo mộc dưỡng ẩm khác. Cocamidopropyl betaine (một chất tổng hợp từ dầu dừa)

- Kem ủ mềm mượt REVITA 201 REVIZE
Dùng cho tóc khô, tóc hỏng, chẻ ngọn, tóc yếu, bạc màu hay tóc gầu do da đầu khô. Giúp cân bằng lại các tế bào trên da đầu, giữ ẩm và trị demodex – một loại ký sinh trên da đầu mà mắt thường không thấy được.
Chiết xuất từ trái quách (bael), rau má mơ, dầu vừng, dầu oliu và các thảo mộc khác.

Giá trọn bộ: 455k

Nếu cần thêm thông tin thì PM cho mình nhé: vitaminc_hn@yahoo.com

nhotandbi
09-27-2010, 10:14 AM
Các chị, các mẹ ơi, giúp em với! Em có mái tóc dài, ngày xưa vừa đen vừa bóng mượt. Sau vài lần hấp, duỗi, uốn, nhuộm,… làm đủ thứ model cho tóc thì bây giờ mái tóc em vừa xơ, vừa chẻ, nhìn rất là ghê. Huhuhu

Mẹ nó ơi, tớ cũng thế đấy, phá tóc lắm, nhưng giờ chăm lắm nên nó mềm và mượt hơn rồi. Mẹ nó 1 tuần làm mặt nạ cho tóc 1 lần và hấp 1 lần nhé. Cố gắng lên sẽ có kq trong 1-2 tháng thôi mẹ nó ạ

Emilia
10-03-2010, 03:24 AM
Tóc mình cũng đang có hiện tượng chẻ ở vài ngọn. Hic. Đang tìm cách dưỡng để đen bóng trở lại như xưa mà thấy khó quá

HĐ,

nhoc3tuoi
10-03-2010, 03:17 PM
Mình cũng đang đau khổ vì tóc khô và chẻ ngọn nè. Tóc càng để dài càng xơ xác. Lại còn dễ rụng nữa. Các mẹ giúp mình với

waxtaylongantoan
10-04-2010, 03:23 PM
ủ tóc bằng dầu olive nguyên chất là tốt nhất chị ah

Gaudo09
10-04-2010, 03:55 PM
ngoài dùng dầu olive bạn có thể dùng dầu dừa nguyên chất, dầu dừa còn có tác dụng giảm gầu và giữ ẩm rất tuyệt vời, mời bạn dùng thử dầu chanh dừa của tớ, hiệu quả được phản hồi khá tốt, dầu dừa nguyên chất tớ cũng nhận làm nhưng phải đặt trước 1-2 tuần bù lại dầu mới tinh nguyên chất

misalovely
10-04-2010, 04:33 PM
Em hay đi nắng nên phần đuôi tóc hay bị chẻ ngọn và cháy nữa chứ, mới đây em đi cắt bỏ hết phần đuôi chẻ ngọn đó và em cũng thay đổi dầu gội khác, và dùng thêm dầu xả nữa, đi nắng thì túm tóc lên trong mũ , 5 tháng nay em thấy hiện tượng đó chưa quay trở lại , các chị thử xem sao

tulovely
10-07-2010, 01:42 PM
Em khuyen các chị nên dùng bộ gội xả hấp của Fudge hoặc hoặc hấp dừa của Rolland!!còn về các sản phẩm dưỡng tóc thì nên dùng của Rolland!!!!vì hãng này nổi trội về dưỡng tóc!!!Đặc biệt em đang bán Fudge với giá gốc mà các salon nhập!!!(em có bảng giá cho mọi ng xem ạ!!)Fudge đang là hàng hot mà lại sắp tăng 13%giá!!!Đây là cơ hội dùng thử Fudge đấy ạ!!!
Các mẹ có thể xem chi tiết ở link chữ ký của em rùi alo cho em em sẽ tư vấn chi tiết hơn!!!Em cám ơn ạ!!!

tomhumnau
10-08-2010, 10:31 AM
ngày nay do công việc quá bận rộn nên chị em phụ nữ chúng mình thường dùng dầu gội đầu cho nhanh và tiện lợi. Nhưng việc dùng quá nhiều các loại dầu gội mà không có chế độ chăm sóc tóc đặc biệt, thậm chí có loại dầu còn làm cho đầu ngứa hơn vì gầu..nên theo mình trong một tuần các mẹ hãy dành thời gian gội đầu bằng vỏ cam, bưởi, bồ kết, lá hương nhu,...xem sao. vì theo như mình biết những loại đó rất tốt cho tóc, hiện tại mỗi tuần mình cũng đun nước sôi và gội môt lần như vậy và tóc mình rất mượt mà lại không có gầu. chị em nhà mình hãy thử xem sao nhé!

nguyenlinh315
11-02-2010, 05:32 PM
nếu các mẹ có thời gian mà làm vỏ cam vỏ bưởi hay bồ kết thì quá tốt rồi, nhưng linh nghĩ các mẹ bây giờ chắc cũng bận rộn, hết công việc rồi tới gia đinh, chẳng có thời gian mà làm mấy thứ đó, nên bản thân linh thì cũng chỉ dùng mỹ phẩm tóc thôi, cùng lắm 1 tháng 1 lần làm vậy là cũng chăm lắm rồi đây

lyhuyen
11-02-2010, 06:16 PM
mời các mẹ tham khảo topic (chữ ký) về sp chăm sóc tóc của em ạ :)

anhtho_lucky
11-02-2010, 06:53 PM
tóc em có dạo cũng chẻ nhiều, em đành bấm bụng cắt đi phần chẻ và đổi dầu gội phục hồi tóc khô và hử tổn của doublerich, màu đỏ ( nhưng chú ý loại cho tóc hư tổn), rồi thấy tóc đẹp hẳn ra. E dùng liên tục loại này, rồi sau kết hợp với dầu xả. Nhưng kinh nghiệm của em bây h mới biết là, chỉ nên sử dụng 1 loại dầu gội trong khoảng 1,5 năm thôi ( dùng 1 loại mình hợp đến tầm thời gian đấy) và tìm loại khác phù hợp để dùng, vì nếu dùng lâu tóc mình sẽ bị phụ thuộc vào loại này nên dễ bị lờn, phụ thuộc, nhiều khi thiếu chất và sẽ làm xấu đi. h e đang tìm loại khác phù hợp hơn cho mùa đông này, vì tóc dầu mà dễ khô vào trời này nên khó ghê

oliunguyenchatwaxtaylong
11-02-2010, 09:40 PM
nên dùng dầu olive nguyên chất ủ tóc chị ạ, 1 chai 250ml là 125k chị ạ, pm em 0166.8181.991

caythongthom
11-02-2010, 09:45 PM
e cũng gội đầu = bồ kết và vỏ bưởi , thích lắm nhưng mà hơi mất thời gian ạ ^^

anhtho_lucky
11-02-2010, 10:36 PM
e cũng gội đầu = bồ kết và vỏ bưởi , thích lắm nhưng mà hơi mất thời gian ạ ^^
c giống em, ngày xưa e ở quê, còn gội với cây cỏ hôi ( hoa cứt lợn), lá xả, lá bưởi, bồ kết nướng lên, hihi, h thì ở hn nên chịu

thiên lý
11-03-2010, 11:26 AM
em thì chẳng có thời gian để mà nấu mấy loại đó gội đâu, nhớ hồi còn nhỏ, nhà không có điều kiện thì nấu bồ kết, mỗi lần ngửi mùi bồ kết nướng là thích lắm, xong sau nhà có đk rồi, bố mẹ cũng chuyên tâm làm ăn, chị em em thì học hành, nên không còn nấu gội nữa, giờ chỉ xài dầu gội thôi

nhã
11-03-2010, 11:33 AM
sử dụng dầu gội olive thì tốt nhưng lại hơi bị mắc, mình nghĩ chỉ cần xài những sản phẩm của việt nam là tốt rồi, mình thì xài dove nguyên bộ, gội, xả, ủ, thậm chí cả loại ủ đêm nữa, hiệu quả tốt, không phải thường xuyên đi cắt tỉa đuôi tóc như trước nữa

Cris
11-03-2010, 11:35 AM
Mình đi gội đầu chỗ người thân thấy chị ấy bảo không nên dùng lược ở cửa hàng gội đầu đâu nhé vì chải chung rất hay bị nấm tóc. Thêm vào đó, không nên lấy khăn khô vò lau tóc sẽ làm mất chất và xước bề mặt tóc, nên dùng ngón tay luồn kẽ tóc và để khô tự nhiên.

mẹ song uyên
11-03-2010, 11:42 AM

Mình thấy mẹ thử xài những loại dầu ủ có tác dụng phục hồi tóc xem thế nào, mà quan trọng là mẹ phải biết được tóc mẹ hư như thế nào để còn phục hồi kìa, ví dụ như mẹ thấy tóc mẹ xơ chẻ nhưng nếu chỉ chữa cho tóc hết xơ và chẻ, thì tóc lại vẫn yếu, hết tạm thời rồi lại bị lại, nên mẹ nên đi soi tóc ở các salon lớn, ko thì trong siêu thị có chỗ soi tóc, nếu mẹ nó có thời gian thì đi tư vấn, không thì mẹ nó tự kiểm tra ở nhà cũng được, mẹ thử làm cái trắc nghiệm bên trang http://bit.ly/dmtools , bạn mình gửi mình làm thử và thấy cũng đúng, mẹ làm thử.
Ngoài ra, nếu mẹ ở nhà thường xuyên, hoặc buổi tối rảnh rỗi thì mẹ dùng mặt nạ cho tóc, ủ thường xuyên thì sẽ tốt lắm đấy

Thuymy
11-03-2010, 11:53 AM
Mình đi gội đầu chỗ người thân thấy chị ấy bảo không nên dùng lược ở cửa hàng gội đầu đâu nhé vì chải chung rất hay bị nấm tóc. Thêm vào đó, không nên lấy khăn khô vò lau tóc sẽ làm mất chất và xước bề mặt tóc, nên dùng ngón tay luồn kẽ tóc và để khô tự nhiên.

Uh, mình thì hay gội đầu ở nhà hơn, chỉ lau tóc sơ sơ thôi để cho nước không ướt áo, sau đó cứ để tự nhiên cho khô chứ cũng không dùng tay vuốt nữa.
Còn đi tiệm thì lúc nào mình cũng dùng máy sấy hết, không bao giờ để tóc ướt về cả, nên dùng lược của người ta thường xuyên, chắc bữa nay phải hạn chế, hay mang lược của mình đi nhỉ :)

chupanhchobe
11-03-2010, 01:23 PM
Bạn này tóc khô giống mình.... Mình thì lúc gội mùa hanh khô này cho vài giọt muối giúp tóc đỡ sơ cứng ....

nhã
11-03-2010, 03:21 PM
Bạn này tóc khô giống mình.... Mình thì lúc gội mùa hanh khô này cho vài giọt muối giúp tóc đỡ sơ cứng ....

Uầy, em thấy vậy lại không ổn chút nào, mọi người đều nói là gội đầu có muối sẽ khiến tóc bị rụng, giờ gội cho tóc đỡ sơ cứng nhưng rụng thì thôi thà để nó sỡ, hì hì

phạm tuyền
11-03-2010, 03:52 PM

Mình cũng thấy y như mẹ nhã vậy đó, :-ss, search thấy người ta nói muối chỉ làm đẹp da thôi, chứ muổi là dùng gội đầu là rụng tóc mà chết, haha, tóm lại là mình nghĩ mẹ nên dùng trái cây, sữa, mật ong, ..., dầu dưỡng mà dưỡng tóc

ngọc nguyên
11-04-2010, 10:23 AM
Các chị ơi cứu em, thật sự là nói là tóc em ghê lắm, như cái chổi lông gà vậy, nó vừa khô vừa xơ, em không để tóc dài được vì cứ để dài ra một chút là nó vểnh lên, rồi chẻ tứ phía, mà giờ thì em cần nuôi dài ạ, chị nào có bít quyết giúp tóc em khỏe hơn không???

Khanh un
11-04-2010, 10:51 AM
Bạn dùng dầu gội kết hợp dầu xả của hãng ấy sẽ thấy ok hơn. Chị mình bên nước ngoài bảo tóc đẹp hay không là do dầu xả và dưỡng, ko phải do dầu gội đâu. Mình thích dòng fruction của Đức (màu xanh nõn chuối tưới ấy), mà hàng xịn, mùi thơm như kẹo, Dùng cái ấy thấy tóc ngon lành đó bạn, tìm mua hàng xách tay trên Hà Nội cơ (chứ bạn đừng mua hàng mỹ phầm , toàn nhái thôi). Mình ở Hải Phòng không thì để lại cho liến.

lyhuyen
11-04-2010, 06:19 PM
Các chị ơi cứu em, thật sự là nói là tóc em ghê lắm, như cái chổi lông gà vậy, nó vừa khô vừa xơ, em không để tóc dài được vì cứ để dài ra một chút là nó vểnh lên, rồi chẻ tứ phía, mà giờ thì em cần nuôi dài ạ, chị nào có bít quyết giúp tóc em khỏe hơn không???
vậy chắc sợi tóc của chị vừa dày vừa cứng. muốn để tóc dài thì chỉ có cách cắt tỉa thật gọn gàng đẹp đẽ và ép ra (cắt rồi mới ép) rồi mới bắt đầu dùng dầu xả để dưỡng.

ngọc nguyên
11-05-2010, 04:20 PM
Bạn dùng dầu gội kết hợp dầu xả của hãng ấy sẽ thấy ok hơn. Chị mình bên nước ngoài bảo tóc đẹp hay không là do dầu xả và dưỡng, ko phải do dầu gội đâu. Mình thích dòng fruction của Đức (màu xanh nõn chuối tưới ấy), mà hàng xịn, mùi thơm như kẹo, Dùng cái ấy thấy tóc ngon lành đó bạn, tìm mua hàng xách tay trên Hà Nội cơ (chứ bạn đừng mua hàng mỹ phầm , toàn nhái thôi). Mình ở Hải Phòng không thì để lại cho liến.

Không, mình ở trong nam cơ bạn ơi, với lại xài hàng của đức giá có cao không? nếu ở tp hcm thì mua được ở đâu bạn biết không?

vậy chắc sợi tóc của chị vừa dày vừa cứng. muốn để tóc dài thì chỉ có cách cắt tỉa thật gọn gàng đẹp đẽ và ép ra (cắt rồi mới ép) rồi mới bắt đầu dùng dầu xả để dưỡng.

Đúng rùi đấy mẹ nó ah, tóc mình vùa dày vừa cứng, trước giờ thì vẫn hài lòng với tóc ngắn thôi, nhưng giờ thì do có lý do nên phải nuôi dài, chắc mình sẽ đi ép theo lời mẹ nó, nhưng ép xong rồi tóc mọc ra dài thì liệu có bị chõi không ( chỗ mền chỗ cứng ấy) help mình :(

oliunguyenchatwaxtaylong
11-05-2010, 08:37 PM
bạn có thể dùng olive nguyên chất loại 1 để ủ tóc,chỉ 125k 1 chai 250ml tham khảo ở chữ ký mình nha

lyhuyen
11-05-2010, 09:19 PM
[/QUOTE]Đúng rùi đấy mẹ nó ah, tóc mình vùa dày vừa cứng, trước giờ thì vẫn hài lòng với tóc ngắn thôi, nhưng giờ thì do có lý do nên phải nuôi dài, chắc mình sẽ đi ép theo lời mẹ nó, nhưng ép xong rồi tóc mọc ra dài thì liệu có bị chõi không ( chỗ mền chỗ cứng ấy) help mình :([/QUOTE]

cũng không đến mức chỗ cứng chỗ mềm đâu chị ơi vì chủ yếu là phần ngọn tóc hay bị cong vênh thì đã được ép rồi nên có thể giữ nếp tóc thẳng đẹp trong 1 thời gian dài. trong thời gian đó chị chịu khó dưỡng tóc thêm.
Chị mua lụa về may vỏ gối để nằm ngủ cũng tốt cho việc giữ tóc đó.

madeinrussia
11-06-2010, 10:28 AM

Bạn thử tham khảo mặt nạ cho tóc xem.

ngọc trang
11-07-2010, 02:42 PM
Bạn thử tham khảo mặt nạ cho tóc xem.

Mặt nạ cho tóc thì làm thế nào ạ?

.Sonic.
11-07-2010, 03:46 PM

Cũng đang thắc mắc như bạn nè, mới nghe nhưng chưa hiểu thế nào

lyhuyen
11-07-2010, 07:00 PM

thỉnh thoảng em làm bằng lòng đỏ trứng gà hoặc quả bơ. Với trwngs gà thì em chỉ tách lòng đỏ và lòng trắng ra rồi đánh lòng đỏ lên và bô lên tóc. xoa bóp 20p thì đi gội dầu và nước ấm. Em vẫn dùng với xả kèm theo.
Quả bở thì xay nhuyễn ra và trộn với mật ong (nguyên chất) và đắp lên tóc, để 20p thì gội lại với dầu và nước ấm. Mặt nạ quả bơ còn cho thêm dầu ô liu cơ mà em ngại mua vì ít dùng nên em chỉ dùng bơ với mật ong. Cũng rất thích ạ.
Nhưng làm mấy vụ mặt nạ này có ng khác làm cho mình thì thích chứ mình tự làm thì hơi mỏi tay (vì phải xoa bóp suốt quá trình mới thích) :D

madeinrussia
11-08-2010, 07:19 AM

Nếu bạn có thời gian thì có thể tự làm mặt nạ cho tóc, như hướng dẫn ở đây.
Mặt nạ cho tóc. (http://dantri.com.vn/c7/s223-209615/mat-na-cho-toc.htm) Còn không thì trên thị trường có những sản phẩm sẵn rất tiện lợi. Bạn vào www.madeinrussia.vn hoặc www.hangnhapnga.com để tham khảo nhé

ngọc nguyên
11-11-2010, 10:53 AM
cũng không đến mức chỗ cứng chỗ mềm đâu chị ơi vì chủ yếu là phần ngọn tóc hay bị cong vênh thì đã được ép rồi nên có thể giữ nếp tóc thẳng đẹp trong 1 thời gian dài. trong thời gian đó chị chịu khó dưỡng tóc thêm.
Chị mua lụa về may vỏ gối để nằm ngủ cũng tốt cho việc giữ tóc đó.

Mính sẽ nghe theo lời bạn, đi ép tóc xem thế nào, chắc cũng chỉ có cách đó, mà thấy các chị nói là tóc ép dễ bị hư lắm, bạn có cách nào chăm dưỡng cho tóc ép ko???
Vỏ gối bằng lụa có tác dụng cho giữ tóc ah, trước giờ mình không biết đấy.

thỉnh thoảng em làm bằng lòng đỏ trứng gà hoặc quả bơ. Với trwngs gà thì em chỉ tách lòng đỏ và lòng trắng ra rồi đánh lòng đỏ lên và bô lên tóc. xoa bóp 20p thì đi gội dầu và nước ấm. Em vẫn dùng với xả kèm theo.
Quả bở thì xay nhuyễn ra và trộn với mật ong (nguyên chất) và đắp lên tóc, để 20p thì gội lại với dầu và nước ấm. Mặt nạ quả bơ còn cho thêm dầu ô liu cơ mà em ngại mua vì ít dùng nên em chỉ dùng bơ với mật ong. Cũng rất thích ạ.
Nhưng làm mấy vụ mặt nạ này có ng khác làm cho mình thì thích chứ mình tự làm thì hơi mỏi tay (vì phải xoa bóp suốt quá trình mới thích) :D

Ôi, cái này thì hơi bị tốn thời gian nhỉ, chắc 1 tháng làm được 2 lần được ah, tại mình cũng không có nhiều thời gian cho lắm, :).
Mình nghe nói gội đầu bằng bia tốt lắm, nhưng mà tốt như thế nào các chị có biết không???

Mẹ madeinrussia có cái link mặt nạ tóc cho tóc nhờn, có nói là dùng dầu gội chuyên dụng, mà dầu gội chuyên dụng là thế nào ạ, mẹ giúp mình nhé.

tâm nhiên
11-11-2010, 12:03 PM
Xài loại nào thì tốt vậy chị? Có người nói em dùng Sunsilk, 1 bộ: gội, xả, dưỡng tóc. Chị xài cái này chưa ạ, cho em biết ý kiến với, bây giờ em sợ xài ko đúng tóc em lại tệ hơn :(

Em thấy mẹ nên dùng dầu gội nào có sữa dưỡng tóc ấy, em xài dove thấy tốt, mẹ xài thử, không thì mẹ xài hàng nước ngoài cũng được, em không chuộng hàng ngoại cho lắm, vừa đắt vừa chưa chắc hợp với mình

ủ tóc bằng dầu olive nguyên chất là tốt nhất chị ah

Mẹ dùng dầu olive cũng được ạ, nhưng chỉ hơi bị mắc thui à.

Em hay đi nắng nên phần đuôi tóc hay bị chẻ ngọn và cháy nữa chứ, mới đây em đi cắt bỏ hết phần đuôi chẻ ngọn đó và em cũng thay đổi dầu gội khác, và dùng thêm dầu xả nữa, đi nắng thì túm tóc lên trong mũ , 5 tháng nay em thấy hiện tượng đó chưa quay trở lại , các chị thử xem sao

Thay dồi gội hoài cũng không tốt đâu mẹ ơi, nếu mẹ xài tốt rồi thì quá ổn, hì, em cũng xài dầu xả thường xuyên, nên tóc cũng mượt lắm :)

thiên lý
11-11-2010, 01:25 PM
Tóc em như avt ấy ạ, em đang tính thay đổi kiểu tóc, đang uốn mà giờ đi cắt thì chắc là hư nhiều, e sẽ học hỏi các mẹ nhiều lắm đấy ạ
Tiện thể, các mẹ giúp em chọn 1 trong 2 kiểu tóc này với, em mới xem được trên http://bit.ly/HairGallery, các mẹ xem và cho em ý kiến nhé

Thuymy
11-11-2010, 02:09 PM
Tóc em như avt ấy ạ, em đang tính thay đổi kiểu tóc, đang uốn mà giờ đi cắt thì chắc là hư nhiều, e sẽ học hỏi các mẹ nhiều lắm đấy ạ
Tiện thể, các mẹ giúp em chọn 1 trong 2 kiểu tóc này với, em mới xem được trên http://bit.ly/HairGallery, các mẹ xem và cho em ý kiến nhé

Mình cũng ko bít nữa mẹ nó ah,cả 2 tấm hình đó đều là mặt tròn hết á.

traidaulong
11-11-2010, 06:03 PM
tóc khô và chẻ ngọn, bạn có thể dưỡng tóc bằng tinh dầu vỏ bưởi và dầu dẫn jojoba
sừ dụng sau khi gội đầu và tóc còn hơi ẩm
công thức này cũng giúp tóc giảm gãy rụng rất hiệu quả. ^^

lyhuyen
11-11-2010, 11:12 PM
xem qua hình thì thấy tóc mẹ nó hơi mỏng thì phải. mà tóc mỏng thì để kiểu đầu thẳng ngắn k đẹp đâu, càng lộ tóc mỏng. Mẹ nó nên để tóc xoăn nhưng để ,mái sẽ đẹp hơn vì khuôn mặt mẹ nó nhìn qua ảnh thấy có vẻ tròn. để tí mái sẽ trẻ trung hơn đấy :)

Mẹ_QuỳnhChi
11-12-2010, 11:44 AM
OÁNH dấu ngâm cứu vụ này cũng các mẹ.

me_Trangchip
11-12-2010, 01:40 PM

Mình cũng thấy mẹ nên đi làm xoăn, kiểu đó cũng dễ thương đấy chứ, làm tóc nhìn có vẻ dày hơn nữa.

mecongchuabarbie
11-12-2010, 01:57 PM

mẹ thích kiểu 2 thì đi duỗi phồng cũng được đấy, tuy là nếu duỗi thì phải dưỡng nhiều vào :)

Mary
11-12-2010, 03:14 PM

sử dụng dầu gội olive thì tốt nhưng lại hơi bị mắc, mình nghĩ chỉ cần xài những sản phẩm của việt nam là tốt rồi, mình thì xài dove nguyên bộ, gội, xả, ủ, thậm chí cả loại ủ đêm nữa, hiệu quả tốt, không phải thường xuyên đi cắt tỉa đuôi tóc như trước nữa

Mẹ làm theo mình cũng được này, cách này không tốn lắm, xài được lâu.
Mỗi tháng mẹ ủ bằng mặt nạ một lần, nếu mẹ có thời gian thì 2 lần là được
Mẹ nên gội đầu cách 1 ngày, không nên gội hàng ngày sẽ làm khô tóc, gội đầu nhớ xài kèm dầu xả, đừng bôi dầu xả lên da đầu, :), ( nhớ xài cùng loại với dầu gội , mình thì xài dove, phục hồi tóc)
Mỗi tuần mẹ ủ tóc với chai ủ cùng loại với dầu gội, ủ trong vòng 10p là được, mẹ ủ vào chủ nhật ấy, vừa đỡ tốn thời gian vừa tốt cho tóc.
Ban đêm mẹ xài loại chai ủ tóc ban đêm ( cái này dove có), vừa thấm tóc tốt vừa không tốn thời gian.
Mẹ đừng sợ xài nhiều mỹ phẩm quá, đơn giản là mình bôi lên tóc, nhưng không bôi lên da đầu nên không bị rụng tóc đâu :).

nguyenlinh315
11-12-2010, 03:24 PM
Mẹ làm theo mình cũng được này, cách này không tốn lắm, xài được lâu.
Mỗi tháng mẹ ủ bằng mặt nạ một lần, nếu mẹ có thời gian thì 2 lần là được
Mẹ nên gội đầu cách 1 ngày, không nên gội hàng ngày sẽ làm khô tóc, gội đầu nhớ xài kèm dầu xả, đừng bôi dầu xả lên da đầu, :), ( nhớ xài cùng loại với dầu gội , mình thì xài dove, phục hồi tóc)
Mỗi tuần mẹ ủ tóc với chai ủ cùng loại với dầu gội, ủ trong vòng 10p là được, mẹ ủ vào chủ nhật ấy, vừa đỡ tốn thời gian vừa tốt cho tóc.
Ban đêm mẹ xài loại chai ủ tóc ban đêm ( cái này dove có), vừa thấm tóc tốt vừa không tốn thời gian.
Mẹ đừng sợ xài nhiều mỹ phẩm quá, đơn giản là mình bôi lên tóc, nhưng không bôi lên da đầu nên không bị rụng tóc đâu :).

Chắc cũng ổn đấy mẹ mary nhỉ, em cũng chỉ ủ tóc bằng mặt nạ 1 tháng 1 lần thôi ah, không thể ủ nhiều tại cũng không có thời gian, hì, em sẽ bắt chước mẹ xem thế nào.

sampi
11-12-2010, 03:27 PM
Mình thấy nếu các mẹ mà có thời gian thì cứ gôi đầu bằng cách nấu nước tự gội là ổn nhất, đặc biệt là vỏ cam vỏ bưởi ấy, ăn xong phơi khô, khi nào cần thì nấu lên, mẹ nào không có thời gian hãy dùng tới mỹ phẩm :), vì mình tự làm lúc nào cũng tốt hơn hết á :).

ghiocei
11-12-2010, 03:31 PM
Mình thấy nếu các mẹ mà có thời gian thì cứ gôi đầu bằng cách nấu nước tự gội là ổn nhất, đặc biệt là vỏ cam vỏ bưởi ấy, ăn xong phơi khô, khi nào cần thì nấu lên, mẹ nào không có thời gian hãy dùng tới mỹ phẩm :), vì mình tự làm lúc nào cũng tốt hơn hết á :).

Dạ, mẹ nói quá đúng, nhưng quan trọng là hem có thời gian nên không thể làm như vậy được, hì hì, nhứt là ở thành phố, cũng chẳng có chỗ mà phơi nữa mẹ nó ah, em ở chung cư này, đem ra hành lang để thì mấy đứa con nít nó phá hết ah, đành chịu thôi.

giacmocothat
11-13-2010, 02:18 PM
Không biết bây giờ mua ủ tóc của hãng gì tốt các mẹ nhỉ?

lyhuyen
11-14-2010, 10:19 AM
mời mẹ giacmocothat tham quan topic chăm sóc tóc của em nhé. có 2 loại kem ủ Oasis và Nigao. Có thể ủ nóng và lạnh đều được nhé. nếu mẹ nó có nhu cầu em sẽ tư vấn loại kem ủ hợp với tóc của mẹ nó nhé :)

galanthus
11-16-2010, 06:08 PM

Mẹ nó ra mấy salon tóc hỏi người ta cũng được đấy, em thấy mấy salon lớn người ta xài mấy loại ủ cũng tốt lắm, nhưng e không nhớ cái tên của nó :)

mequyt
11-19-2010, 04:41 PM
dạo này mình thấy các mẹ có vẻ chăm chút cho mái tóc của mình nhỉ, :D

Mary
11-19-2010, 04:54 PM
Mình thấy mấy salon tóc thường sẽ quảng cáo cho cái hãng mà họ làm chi nhánh, chứ không phải là cho mình sản phẩm nào tốt nhất.

fang_yuan1903
11-19-2010, 09:28 PM
hấp dầu 1 tuần 1 lần cũng là 1 cách để tóc đẹp hơn đó ạh

syoss
11-20-2010, 02:50 PM
Chịu khó hấp tóc thui, nhất là mùa đông

Dawn
11-21-2010, 09:56 AM
công nhận thời tiết này tóc khô thật,thấy ghét quá.

Emilia
11-21-2010, 10:12 AM
Mình có loại ủ tóc dành cho tóc khô xơ nhá, của Séc.

lyhuyen
11-21-2010, 10:31 PM
hấp dầu 1 tuần 1 lần cũng là 1 cách để tóc đẹp hơn đó ạh

Chịu khó hấp tóc thui, nhất là mùa đông

công nhận thời tiết này tóc khô thật,thấy ghét quá.
Khi tóc bị khô hấp là cách bổ sung lại dưỡng chất cho tóc thông qua kem ủ tóc. Nhưng các mẹ không có thời gian và ngại nên hay ra ngoài tiệp để hấp máy. Thực tế hấp máy chỉ hợp với tóc khỏe thôi vì trong quá trình hấy máy tóc sẽ bị mất đi 1 lượng nước đáng kể ạ. Sau khi hấp xong tóc sẽ bóng mượt trong vài ngày và sau đó thì lại khô xơ như cũ. Cho nên việc chăm sóc tóc phụ thuộc đáng kể vào dầu xả và việc ủ lạnh tại gia (10 ngày nên ủ 1 lần trong 20p).
Thỉnh thoảng đắp mặt nạ cho tóc cũng khá tốt nhưng khá tốn thời gian.
Cuối cùng là nếu các mẹ dùng loại dầu gì thấy hợp thì nên dùng 1 loại trong thời gian ít nhất là 1 năm.

Vànhkhuyên
11-22-2010, 10:03 AM
Ngày trước mình hay bị trẻ ngọn nhưng gần đây hay ra hàng hấp ủ nên thẩy đỡ hơn hẳn .

hni_miss
11-22-2010, 11:22 AM
ngày trước mình hay ra hàng gội đầu bằng dầu gội Obsidian của Hàn Quốc, loại này dùng tránh được chẻ ngọn và nuôi dưỡng tóc tốt lắm. trước mình chẳng biết mua ở đâu, vì không thấy bán lẻ ngoài thị trường. hôm trước mình xem trong trang này http://tinyurl.com/23sk2as có bán đấy. các mẹ mua mà dùng. tốt lém đấy.

salonzo
11-22-2010, 11:40 AM
Bạn tham khảo quy trình điều trị phục hồi tóc bị hư tổn, khô và chẻ ngọn trên http://thegioitoc.vn nhé.
Sản phẩm điều trị: Alfaparf - Nutri (http://thegioitoc.vn/product/thuonghieu/js.asp?k=2&mathuonghieu=1)
Các bước điều trị tóc khô xơ

1. ESSENTIAL NUTRITION SERVICE - dành cho tóc khô xơ.

Thời gian cần thiết cho quy trình dưỡng tóc: 25 phút

A :Sử dụng dầu gội ngọc trai cho tóc khô và chẻ ngọn Pearl Shampoo (http://thegioitoc.vn/product/thuonghieu/js.asp?k=1&manhomsanphamcap1=113&mathuonghieu=1&id=404). Massage nhẹ làm sạch tóc rồi xả sạch.http://thegioitoc.vn/get_image_News/image/mbtest/Save0007.JPGhttp://thegioitoc.vn/product/thuonghieu/js.asp?k=1&manhomsanphamcap1=113&mathuonghieu=1&id=404

B : Trộn đều 13gr kem xả khô giữ ẩm tuyệt đối Werable Treatment (http://thegioitoc.vn/product/thuonghieu/js.asp?k=1&manhomsanphamcap1=113&mathuonghieu=1&id=411)với một lọ huyết thanh chống chẻ ngọn và làm mượt tóc Hyper Oil infussion (http://thegioitoc.vn/product/thuonghieu/js.asp?k=1&manhomsanphamcap1=113&mathuonghieu=1&id=412)theo tỉ lệ 1:1http://thegioitoc.vn/get_image_News/image/mbtest/Save0008.JPGhttp://thegioitoc.vn/product/thuonghieu/js.asp?k=1&manhomsanphamcap1=113&mathuonghieu=1&id=411 http://thegioitoc.vn/product/thuonghieu/js.asp?k=1&manhomsanphamcap1=113&mathuonghieu=1&id=412

C : Thoa đều sản phẩm lên tóc, dùng máy hấp trong vòng 10 – 15 phút rồi xả sạch.

D : Tiếp tục thoa một lượng vừa đủ Mặt nạ sang trọng cho tóc khô và chẻ ngọn Luxury Mask (http://thegioitoc.vn/product/thuonghieu/js.asp?k=1&manhomsanphamcap1=113&mathuonghieu=1&id=403) lên tóc, cuốn khăn bông ủ trong vòng 5 phút rồi xả sạch. http://thegioitoc.vn/get_image_News/image/mbtest/Save0010.JPG http://thegioitoc.vn/product/thuonghieu/js.asp?k=1&manhomsanphamcap1=113&mathuonghieu=1&id=403

E : Tạo kiểu theo mong muốn

tinhdauthiennhien
11-22-2010, 04:37 PM
bạn sử dụng sản phẩm " Hair Care" của tinhdauthiennhien.com (http://tinhdauthiennhien.com) đi. Đây là sản phẩm độc đáo dựa trên các bài thuốc dân gian về trị tóc khô và rụng tóc rất có hiệu quả.
thành phần hoàn toàn từ các chiết xuất thiên nhiên nên rất an toàn mà hiệu quả lại cao: dầu dửa, dầu mù u, dầu hạnh nhân, tinh dầu bưởi, tinh dầu hương nhu...
công dụng: chống rụng tóc, giúp mọc tóc, chống sự khô cứng và chẻ ngọn...
thông tin thêm về sản phẩm bạn xem ở trang tinhdauthiennhien.com (http://tinhdauthiennhien.com)
Đây là sản phẩm bán chạy nhất của công ty. Được khách hàng mua sử dụng thường xuyên do hiệu quả cao và được phản hồi rất tốt. Việc sử dụng sản phẩm hơi cầu kỳ nhưng bạn chỉ cần kiên nhẫn dùng thử một chai là thấy có hiệu quả

trinhvan
11-24-2010, 10:37 PM
Em mới đọc cái này nè các mẹ, e cóp dán y nguyên nhé
Mái tóc đẹp phải bắt nguồn từ chân tóc khoẻ mạnh. Bạn hãy thường xuyên massage da đầu để lưu thông huyết mạch, tăng sức sống cho từng sợi tóc.

1. Quấn từng lọn tóc vào ngón tay cho tới khi cách chân tóc khoảng 1,5 cm. Nhẹ nhàng giật lên theo chiều thẳng đứng. Thực hiện vài lần rồi chuyển sang lọn tóc khác.

2. Dùng cả 5 ngón tay massage da đầu. Từ phía dưới chầm chậm miết các ngón tay hướng về phía đỉnh đầu. Lặp lại động tác trên khoảng 10-20 lần.

3. Đặt 5 ngón tay vào vùng chân tóc. Nhẹ nhàng day theo hình vòng tròn nhỏ. Sau 1 phút chuyển vị trí khác.

Để massage da đầu, bạn cũng không cần đến những kỹ thuật quá khó. Hãy day, ấn nhẹ nhàng chân tóc, giật nhẹ từng lọn tóc và xoa dọc da đầu.

Tốt nhất là nên thực hiện lúc xông hơi hoặc khi đang tắm trong bồn hoặc dưới vòi hoa sen, khi đó các lỗ chân lông dãn nở, tác động của massage sẽ tốt hơn.

Ngoài ra bạn, còn có thể tận dụng động tác chải tóc để massage.
Công việc chải tóc hằng ngày cũng có hiệu quả khi bạn biến chiếc lược bình thường thành dụng cụ massage. Thay vì các loại lược nhựa, bạn nên chọn lược có chân răng làm bằng lông động vật hoặc lược gỗ. Khi chải, không nên chỉ chải về một hướng. Hãy để chiếc lược chạy nhiều hướng trên da đầu. Nhưng hãy nhớ khi chuyển hướng phải lật theo cả lọn tóc, nếu không mái tóc bạn sẽ rối tung lên sau khi chải.

( nguồn việt báo ạ http://vietbao.vn/Doi-song-Gia-dinh/Massage-cho-toc/10919341/112/ )

Mary
11-24-2010, 11:22 PM
Masage da mặt thì lâu lâu mình còn làm, chứ massage đầu thì hơi bị hiếm, biết thì cũng biết nhưng thường lười lắm

tulovely
11-24-2010, 11:45 PM
Em có 1 loại serum chỉ cần đung hết 1lo 50ml la tóc các mẹ hết chẻ nhé!!nếu muốn tóc mềm mượt thì các mẹ cứ alo cho em, em sẽ tư vấn cụ thể cho các mẹ!!!

thom
11-25-2010, 01:09 PM
Bạn nên dùng thử loại dầu gội dùng cho tóc khô và xơ Fructis xem cả ủ nữa. Mình thấy cái này chị mình dùng rồi rất hợp. Tóc nhuộm và ép bị yếu dùng thì ok luôn. Bạn có thể tham khảo sản phẩm trên trang:
http://hangducxachtay.com/?id=22&pid=1137&ma=1182

Kún iu
12-03-2011, 05:34 PM
Bạn nên dùng thử loại dầu gội dùng cho tóc khô và xơ Fructis xem cả ủ nữa. Mình thấy cái này chị mình dùng rồi rất hợp. Tóc nhuộm và ép bị yếu dùng thì ok luôn. Bạn có thể tham khảo sản phẩm trên trang:
http://hangducxachtay.com/?id=22&pid=1137&ma=1182

Chuẩn đấy ạ! Dùng Fructis của Đức rất thik ( e chỉ hợp vs hàng of Đức). Nhg toc e vố đã xơ, e mới ép lại, jờ càng khô và xơ hơn, hix. Lần này dành e sẽ mua gội + xả dành cho tóc hư tổn of Davines dùng xem thế nào, hy vọng sẽ cải thiện, tóc tai jờ kinh quá, huhu

chuotnhat8x
12-03-2011, 09:51 PM
bạn chỉ cần ủ tóc với dầu dừa và tinh dầu oải hưong 1 tuần 1 -2 lần tóc bạn sẽ mau chóng đẹo trở lại ngay mà ko cần tốn nhiều thời gian

top_hot_shop
12-03-2011, 09:53 PM
Có điều kiện mẹ dùng bộ dầu gội siêu chữa trị của goldwell đi. Em đảm báo về chất lượng nha.

Nếu không mẹ chịu khó hấp và xả nhiều vào cho tóc nó mượt hihi

Kún iu
12-03-2011, 10:43 PM
bạn chỉ cần ủ tóc với dầu dừa và tinh dầu oải hưong 1 tuần 1 -2 lần tóc bạn sẽ mau chóng đẹo trở lại ngay mà ko cần tốn nhiều thời gian

Ủ dầu dừa trc khi gội hả bác? ủ xong gội lại với dầu gội đầu rùi có dùng dầu xả nữa ko ạ?

chuotnhat8x
12-04-2011, 01:49 PM
Ủ dầu dừa trc khi gội hả bác? ủ xong gội lại với dầu gội đầu rùi có dùng dầu xả nữa ko ạ?

bạn ủ tầm 30-60phuts sau đó gội bình thường bằng dầu gội và dầu xả, nhưng đừng bôi nhiều quá nhé gội không sạch tóc sẽ bị bết đấy bạn a

Kún iu
12-04-2011, 02:05 PM
bạn ủ tầm 30-60phuts sau đó gội bình thường bằng dầu gội và dầu xả, nhưng đừng bôi nhiều quá nhé gội không sạch tóc sẽ bị bết đấy bạn a

Thanks bác! Thế tinh dầu dừa of nhà bác là ịo bao nhiu ml? giá rổ thế nào hả bác?

chuotnhat8x
12-04-2011, 10:45 PM
dầu dừa 1 lọ 80K/100ML BẠN Ạ . 1 lọ bạn dùng đc lâu lắm đó :)

Kún iu
12-05-2011, 02:18 PM
dầu dừa 1 lọ 80K/100ML BẠN Ạ . 1 lọ bạn dùng đc lâu lắm đó :)

Thế hả bác? Vậy e muốn mua thì lên 16 hàng Trống ạ? Mà e chỉ đi đc buổi tối, buổi tối bác có ở hàng Trống ko để e qua lấy???

chuotnhat8x
12-05-2011, 09:29 PM
nhà mình mà , bạn qua lúc nào cũng đc trc 11pm là ok :)

Kún iu
12-05-2011, 09:46 PM
nhà mình mà , bạn qua lúc nào cũng đc trc 11pm là ok :)

Ukie bác! Vậy tối mai e lên ks rùi tiện ghé qua bác lấy luôn, hehe. Có gì khi nào qua e alo bác nhé!

meHuu
09-17-2012, 11:47 PM
Tóc em cũng xơ xác lắm... Em cũng đang dùng bộ phục hồi của Goldwell nhưng k ăn thua các mẹ ạ hixx...

mebibi607
09-18-2012, 11:55 AM
cắt phéng đi là xong . :))

Tóc em cứ mọc dài dài ra 1 chút thì đuôi tóc chẻ ngọn , nhìn phát ghê lên đc . Cả năm nay em chẳng làm cái model nào cả nhưng tóc vẫn bị . => E thấy nguyên nhân là do bọn dầu gội đầu có chứa những chất gì đó . lúc dùng xong thì thấy mềm . 1-2 ngày sau tóc lại khô đét .

mecubi14
09-18-2012, 11:57 AM
cắt phéng đi là xong . :))

Tóc em cứ mọc dài dài ra 1 chút thì đuôi tóc chẻ ngọn , nhìn phát ghê lên đc . Cả năm nay em chẳng làm cái model nào cả nhưng tóc vẫn bị . => E thấy nguyên nhân là do bọn dầu gội đầu có chứa những chất gì đó . lúc dùng xong thì thấy mềm . 1-2 ngày sau tóc lại khô đét .
bạn cứ cắt tóc nhiều là tóc cũng đỡ chẻ ngọn đấy ,tóc mình cũg vậy trc chẻ ngọn nhiều sau khi cắt nhiều lần rồi dưỡng hấp giờ cũng đỡ hẳn.

p0mchu
09-18-2012, 12:55 PM
mẹ nó chịu khó ủ tóc bằng dầu dừa hay dầu oliu, và uống hà thủ ô là tóc ok ngay...

Tao_xanh
09-18-2012, 06:02 PM

Hehe các mẹ khuyên chị nhiều cách thế không biết chị đã chọn được cách nào chưa. Em thì em thấy chị thử dùng dầu cọ xem (castel oil). Em thấy ở VN có mấy bạn bán hàng xách tay đấy.

Em được bảo là cái đấy nó giàu chất sừng lắm. Rất tốt cho tóc, lông mi, lông mày, móng tay. Bôi thường xuyên em nghĩ tóc chị sẽ khỏe hơn đấy. Tuy nhiên nó la dầu thiên nhiên, nó không như các loại hóa chất mà có tác dụng ngay được nên chị phải kiên trì :D.

Chúc chị mau lấy lại mái tóc đẹp nhé!

topaz2012
09-18-2012, 06:33 PM
hồi để tóc dài vấ đề tóc chẻ ngọn khá nan giải, dùng dầu hấp cũng chẳng ăn thua mấy, rùi , em chuyển sag tóc ngắn thì chẳng thấy chẻ ngọ vào đâu được nữa

HaLien
01-28-2013, 07:32 PM
Mẹ nó dưỡng tóc bằng dầu dừa nguyên chất đi mẹ nó ơi