PDA

View Full Version : Long tay va long chan

voyeu
08-02-2005, 06:24 PM
Cac chi oi, khong biet cac chi lam cach nao de tay may cai long tay va long chan dang ghet hả ? Em cung thuong di wax nong lam nhung ma cung hoi bat tien mot chut la thang nao cung phai di hoai. Nhieu khi chua kip di thi long moc ra lom chom thay ma ghe vay dọ Em nghe noi co wax lanh nua, minh co the tu minh lam o nha, nhung ma em chua thay cho nao ban het de ma mua . Co chi nao da thu wax lanh chua a ?

Khong biet co loai kem nao triet long vinh vien khong hả ? Em co thay quang cao nhung ma cung khong co tin lam! Hay la lam no mo nhat va moc it hon cung duoc! Chan em trang nhung ma long cung nhieu nen nhin cung phan tham my lạm

A, em khong biet o My thi ho co quan trong chuyen long tay, long chan khong nua ?

Nhieu nguoi noi co long mot chut thi moi dep, tron trui qua cung khng co duoc, con co nguoi thi noi la con gai, phan nhan nhui thi moi goi cam!! Em chang biet sao nua ? Em hay di wax long chan thoi, con long tay thi em de nguyen ( ma cung khong nhieu lam! ). Khng biet o My thi minh co long tay thi co gi la lam so voi moi nguoi khong nua ? Co chi nao biet thi noi cho em biet voi!

Em cu hay hoi may cai chuyen o My, cac chi dung gian em nha! Tai vi em cung hoi lo lo cho cuoc song mọi

meoxu
08-03-2005, 09:21 AM
Voyeu ơi, tụi Tây viôlông còn bằng mấy lần mình ấy chứ.

ngao-op
08-03-2005, 09:32 AM
Phai day, tui no vua hoi vua ram rap hon minh nhiu.
Nhung ma van de nay cua chi voyeu dua ra hay lam, em cung ban khoan va kho so vi no nhieu, tai thinh thoang bon ban cg treu em la "ng tien su". Nhung ke, em van la "giu nguyen hien truong" va chung song hoa binh voi no, coi no nhu la "cua troi cho" thoi ma. :oops: :!:

meoxu
08-03-2005, 09:46 AM
ở HN có dịch vụ triệt lông vĩnh viễn đấy, ko biết nó làm thế nào nhưng hình như ko phải bôi thuốc đâu.
Vợ yêu wax được bao lâu rồi. Thấy bảo waxing nhiều thì cũng lông sẽ ít dần đi và hết mà.
@ ngao op : đừng có áp dụng biện pháp cạo nhá. Hậu quả khủng khiếp lắm. Lỗ chân lông thì to ra, lông thì càng ngày càng cứng, lần sau nhiều hơn lần trước. Chị cứ nghĩ cái chân ấy mà gác lên bụng ax thì ôi thôi còn gì là đời :shock:

thuyph
08-03-2005, 10:31 AM
Lúc đó AX sẽ tưởng là lạc vào một khu rừng rậm :cry: :cry:

meoxu
08-03-2005, 10:44 AM
Lúc đó AX sẽ tưởng là lạc vào một khu rừng rậm :cry: :cry:

.... và là rừng gai nữa :?

mamaha
08-03-2005, 12:16 PM
thuyph đã viết :
Lúc đó AX sẽ tưởng là lạc vào một khu rừng rậm

.... và là rừng gai nữa

Không phải là " rừng rậm " , "rừng gai" mà là quả chùy gai táng lên bụng cơ :lol: :lol: :lol: , còn rừng gai với rừng rậm nó là ở chỗ khác kia :D :D :D

thuyph
08-03-2005, 12:56 PM
Mẹ Hà ơi nó ở chỗ nào đấy :?: :lol: :lol: :lol:

voyeu
08-03-2005, 06:28 PM
Em cung co nghe noi la tui Tay no long nhieu lam nhung ma quan diem cua nguoi chau A va nguoi Viet minh thi van thich con gai tay chan da min mang, it it long mot chut phai khong may chi?

Em o day cung di wax nhieu lan roi, wax lan dau thi dau ghe lam nhung ma sau do thay long dung la moc it hon, thua hon va nhat hon nen thich lạm May chi dung co cao hay la dung kem tay long nha, vi sau 3,4 ngay la no moc len nhanh lam, ram va cung nua, dung la nhu cai dam rung vay do!

Em dang dung kem tay long vinh vien Aweeno cua My (Johnson&Johnson), mua 850K. Dung sau 5 tuan thi long se moc thua hon, em dang thu dung cho vung nach, khong biet co hieu qua khong nhung ma thay dung la long moc cham hon, den nay la da 3 tuan roi ma em chua thay no moc len lai! Voi lai da vung nach cung min mang hon, de em cho coi 5 tuan sau co ket qua khong roi em se ke cho may chi biet nhạ

Neu ma co ket qua thi se do rat nhieu, chu em so qua ben My moi qua con la nuoc la cai thi lam sao biet duong ma di kiem cho wax long, voi lai may cai nay ben do cung khong co re, khoang 10$ lan, ma khong wax thi de nhu vay, gac chan len bung chong thi dung la... toi nghiep anh lam! Hi hi

mamaha
08-03-2005, 09:23 PM
Mẹ Hà ơi nó ở chỗ nào đấy

Mẹ Thuyph chỉ được cái khéo giả vờ nai thôi :lol: :lol: :lol: :lol: , nó ở chỗ ấyyyyyyyyyyyy..... đấy :lol: :lol: :lol:

min
08-04-2005, 11:03 AM

Mẹ Thuyph chỉ được cái khéo giả vờ nai thôi :lol: :lol: :lol: :lol: , nó ở chỗ ấyyyyyyyyyyyy..... đấy :lol: :lol: :lol:
Đúng rồi, mẹ thuyph chỉ khéo giả vờ thỏ non thôi, chỗ ấyyyyyyyyyyy thì chị chả biết rõ rồi còn gì, hi, hi, hi.........
Thấy người ta quảng cáo là triệt lông vĩnh viễn chẳng biết là có đúng không nũa nhưng dạo này em thấy cô bạn đang dùng thuốc và dụng cụ Waxing mua ở số 1 Hòa Mã khen là tốt lắm. Phải 6 tuần mới mọc lại và mọc lại thì rất mềm.

meoxu
08-04-2005, 11:25 AM

Đúng rồi, mẹ thuyph chỉ khéo giả vờ thỏ non thôi, chỗ ấyyyyyyyyyyy thì chị chả biết rõ rồi còn gì, hi, hi, hi.........
Thấy người ta quảng cáo là triệt lông vĩnh viễn chẳng biết là có đúng không nũa nhưng dạo này em thấy cô bạn đang dùng thuốc và dụng cụ Waxing mua ở số 1 Hòa Mã khen là tốt lắm. Phải 6 tuần mới mọc lại và mọc lại thì rất mềm.

Min ưi, đã khen dùng tốt rồi thì quảng cáo luôn xem giá cả thế nào ?

Mami
08-04-2005, 12:22 PM
thuyph đã viết :
Lúc đó AX sẽ tưởng là lạc vào một khu rừng rậm

.... và là rừng gai nữa

Không phải là " rừng rậm " , "rừng gai" mà là quả chùy gai táng lên bụng cơ :lol: :lol: :lol: , còn rừng gai với rừng rậm nó là ở chỗ khác kia :D :D :D

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: Cười chảy cả nước mắt !

Mami
08-04-2005, 12:24 PM
Mình có đọc qua một bài báo nói rằng không thể tẩy lông vĩnh viễn. Không biết đúng hay sai.
Mình thường dùng Cléo của USA, giá cũng rẻ. Nhưng chỉ dùng khi nào nhiều quá.

Mami
08-04-2005, 12:38 PM
À, quên nói nhỏ cho các mẹ 1 chuyện. AX nhà mình không thích mình để tay chân rậm rạp, không phải vì chuyện "quả chùy gai", mà vì sợ cánh mày râu "đàm tiếu". AX mình nói cánh mày râu cho rằng chị em nào tay chân rậm rạp thì khả năng ... ấy ấy ... càng .. tuyệt vời !!! Eo ôi :oops: :oops: :oops: :oops: . Không biết có đúng không nữa, nhưng AX mình thường hay "nhắc tuồng" mỗi khi thấy tay chân mình có vẻ .... rậm rạp hơn !!! :oops: :oops: :oops:

thuyph
08-04-2005, 12:52 PM
Mẹ Hà với mẹ min ơi giả vờ gì đâu chỉ hỏi thử xem chỗ ấy của mẹ Hà nó có giống cái ấy mà mình tưởng tượng ra không thôi mà :oops: :lol:

thuyph
08-04-2005, 12:56 PM
Mẹ Mami ơi nếu thế thì càng phải để cho nó ... rậm rạp để khẳng định đẳng cấp chứ tội gì phải tốn tiền thế :?: :lol:
À mình thấy mọi người nói là dùng Cleo cũng được lại chủ động nữa lúc nào làm cũng được đỡ mất thời gian. Còn mình thì từ ngày dùng sữa tắm đến giờ thì hình như lông chân nó có vẻ đậm hơn 1 chút hay sao ấy, không biết có mẹ nào bị giống mình không nhỉ :?:

meoxu
08-04-2005, 02:15 PM
Mẹ Mami ơi nếu thế thì càng phải để cho nó ... rậm rạp để khẳng định đẳng cấp chứ tội gì phải tốn tiền thế :?: :lol:
À mình thấy mọi người nói là dùng Cleo cũng được lại chủ động nữa lúc nào làm cũng được đỡ mất thời gian. Còn mình thì từ ngày dùng sữa tắm đến giờ thì hình như lông chân nó có vẻ đậm hơn 1 chút hay sao ấy, không biết có mẹ nào bị giống mình không nhỉ :?:

Không phải đâu, có bầu nó thế đấy, đẻ xong vài tháng lại như cũ thôi mà.

min
08-04-2005, 03:42 PM

Min ưi, đã khen dùng tốt rồi thì quảng cáo luôn xem giá cả thế nào ?

Để phục vụ các mẹ thì em lại phải quảng cáo không công cho cửa hàng số 1 Hoà Mã thôi.
Em không nhớ nhãn hiệu thuốc tên là gì nhưng nó là một chất lỏng được chiết suất từ nguyên liệu thiên nhiên, lúc nào muốn tẩy lông thì đun nóng chất lỏng lên rồi quết một lớp lên chỗ cần tẩy. Sau đó dán một miếng vải (có sẵn trong hộp thuốc) lên và chờ khoảng 3 phút thì giật ngược miếng vải lên thế là OK hết lông và trắng sạch mịn màng như da em bé, hi, hi...
Và còn có một lọ kem dưỡng da khi tẩy và giúp cho lông mọc chậm lại thì phải (em không nhớ rõ lắm).
Giá cả thì là 365k một hộp, dùng được khá lâu và còn tuỳ thuộc vào số lượng lông nữa. Còn giá kem dưỡng thì em không nhớ.
Trên đây là tất cả những gì em nghe cô bạn kể lại, còn nếu các mẹ muốn biết rõ hơn thì xin mời đến số 1 Hoà Mã (hình như là thẩm mỹ viện) để hỏi.
Chúc các mẹ có làn da không có "quả chuỳ gai", "rừng rậm" hay "rừng gai".

ngao-op
08-04-2005, 04:27 PM
Cac chi co nhung chieu gi xin cu post len day de tham kjhao nhe, cach nao hieu qua nhat(ma lai re) thi em se thu. Nghe chi voyeu noi co ve hay day, co kq cai thi chi thong bao luon nha.

MebeTit
08-04-2005, 04:33 PM
[/quote]
Em không nhớ nhãn hiệu thuốc tên là gì nhưng nó là một chất lỏng được chiết suất từ nguyên liệu thiên nhiên, lúc nào muốn tẩy lông thì đun nóng chất lỏng lên rồi quết một lớp lên chỗ cần tẩy. Sau đó dán một miếng vải (có sẵn trong hộp thuốc) lên và chờ khoảng 3 phút thì giật ngược miếng vải lên thế là OK hết lông và trắng sạch mịn màng như da em bé, hi, hi...
[/quote]
Thế lúc giật ngược miếng vải lên thì có phải cắn răng ngậm chặt 1 vật gì cứng trong mồm không? Khoản chịu đau của nhà em kém lắm! :oops: :oops:

thuyph
08-04-2005, 04:46 PM
Mẹ Su ơi thật thế à :?:

min
08-04-2005, 05:40 PM
Mẹ Su ơi thật thế à :?:
Chị thuyph ơi, em lanh chanh trả lời chị là đúng như vậy đó, khi em có bầu em cũng thấy mầu lông có vẻ đậm hơn và em đã thử hỏi bs thì bs cũng nói vậy. Khi nào sinh con xong lại trở lại như cũ ấy mà, chị yên tâm đi nhé, không có thì lại Waxing vậy.

voyeu
08-05-2005, 10:00 PM
Mebe Tit oi, vay la wax nong do,nhung ma o SG em chang thay cho ban, toan la di den TMX de nguoi ta lam cho. em nghe noi minh tu lam cung duoc nhung ma khong sach bang nguoi khac lam.
de em xai cai kem em noi ket qua nhu the nao roi em thong bao cho cac chi biet nha.

Mami
08-06-2005, 12:34 PM

Tớ mang chuyện này ra nói với AX, AX bảo hàng có "đẳng cấp" cỡ nào thì cũng chỉ có AX độc quyền bao tiêu, do đó đâu cần phải quảng cáo :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: Thế là mình đành tắt đài !!!

me_mickey
08-06-2005, 01:39 PM
. AX mình nói cánh mày râu cho rằng chị em nào tay chân rậm rạp thì khả năng ... ấy ấy ... càng .. tuyệt vời !!! Eo ôi :oops: :oops: :oops: :oops: . Không biết có đúng không nữa,

Mami ơi thế thì oan cho những mẹ tay chân rậm rạp quá .
:lol: :lol: :lol:
thật là bất tiện khi mình cũng thuộc họ nhà lông có cái vấy mới cũng ngại mặc ,bạn bè mặc đầm này đầm nọ còn mình mỗi khi mặc đầm thì phải đi kèm với vớ bất tiện quá ,bạn bè thường nói đùa chân hai vợ chồng mày mà để gần nhau khó mà phân biệt ,thật khổ hết sức :oops: :oops: :oops:

voyeu
08-06-2005, 10:09 PM
me mickey oi, vay chi di wax di, wax chung 2,3 lan la long se giam xuong lien, ma thuong khoang 1 thang no moi moc lai va can di wax lai, moi lan wax khoang 30-50,000 VND, cung khong ton nhieu lam dau chi a

toi
08-07-2005, 02:42 PM
thế có mẹ nào wax bikinizone chưa ạ...hehe...có đau không?

meoxu
08-07-2005, 06:00 PM
thế có mẹ nào wax bikinizone chưa ạ...hehe...có đau không?

Troi oi, dau nhat do. :?

mamaha
08-07-2005, 08:11 PM
Mẹ MX viết:
Troi oi, dau nhat do

Thế thì thôi, thà mang tiếng " lông lá " một tý còn hơn bị đau, mình chịu đau kém lắm :lol: :lol:

toi
08-07-2005, 08:30 PM
Nha to moi wax underarm thoi chu cho khac chua wax bao gio.
co loai kem boi vao khoang 5, 10 phut roi vuot mot cai la ra mot lu~. Cac me thu hoi xem, minh dung cua Veet. Dung cai nay do dau hon. Nhung luu y vung bikinizone thi phai dung wax hay cream cho vung nay nhe vi no sensative hon nen co loai rieng.

Mẹ Sao Khuê
08-08-2005, 09:23 AM
Bikini wax mẹ SK cũng làm rồi, mà tự wax ở nhà mẹ SK cũng đang làm đây!!!
Về bikini thì nói cho đúng là cũng đau lắm. Đau chảy nước mắt đấy chứ. Nhưng bù lại thì kết quả rất tuyệt vời!! Những "thứ" mọc lung tung bây giờ "ngay hàng thẳng lối" nhìn cứ đều tăm tắp như cỏ...công viên ấy! :lol: :lol: :lol: Thích lắm! Lần đấy là mẹ SK có người quen làm hộ tại nhà nên mới dám làm, chứ ra tiệm làm thì ngượng lắm, chả dám đâu.
Bên này còn có dịch vụ làm....Brazilian wax nữa, tức là..làm sạch sẽ hết luôn. Nghe chừng là những AX có đầu óc thoải mái 1 chút thích mấy vụ này lắm. Mẹ SK cũng mấy lần định làm nhưng vẫn chưa dám. :lol:
Còn về lông tay và lông chân thì mẹ SK tự làm tại nhà. Bên này ngoài siêu thị có bán loại wax để mình tự làm ở nhà. Cũng dễ lắm. Có thể bôi thẳng keo trực tiếp lên da rồi dán miếng vải lên, vuốt theo chiều lông mọc vài lần rồi giựt ngược lên là lông ra hết thôi. Lần đầu không quen thì sẽ đau, nhưng vài lần sau thì chả đau mấy nữa đâu. Nếu muốn dễ bôi keo hơn thì có thể bỏ vào lò viba hâm nóng độ chừng vài giây thì keo sẽ mềm, dễ vuốt lên da hơn. Lông mọc lại cũng thưa và nhạt màu hơn.
Keo wax lông này làm bằng chất liệu tự nhiên chứ không phải bằng hóa chất. Chính xác hơn là những nguyên liệu ....trong nhà bếp :lol: Có lần mình để quên không đóng nắp lại là mấy hôm sau phát hiện có mấy chú kiến mò vào kiếm ăn. Mùi của keo ngọt ngọt như đường ấy. Keo wax này do Úc sản xuất, hình như có xuất sang Pháp đấy. Còn ở VN có hay không thì mình không rõ lắm.
Tên của loại keo này là NAD. Giá hình như là khoảng 20 - 25 AUD/lọ (mẹ SK xài được cả năm hơn đấy), tức là khoảng 250,000 - 300,000 ngàn. Trong hộp keo có sẵn cây để vuốt keo, vải wax và 5 miếng sát trùng da trước khi wax.
Loại keo này mẹ SK sử dụng mấy năm nay rồi. Thấy tốt lắm.

voyeu
08-08-2005, 10:00 AM
Me Saokhue oi, chi dang o Uc a ? Em cung nghe noi o nuoc ngoai noi la co kem de minh tu wax long o nha . Cai nhu chi noi chac la wax nong do ha, tai vi em thay chi co de vao lo viba cho no nong nua ? Chu wax lanh ( em cung chi nghe noi chu chua co thu lam!!) thi dau hon nua co!

Cai kem nay co ban o VN khong nhi? Co chi nao biet thi chi cho em voi! Em cung mua lam thu lam!

Cai vu wax vung bikini thay cung hay hay nhi, em chi moi co wax tay chan va underarm thoi ma dau lam roi, chac la wax bikini con dau hon nua! Anh xa em thi khong co yeu cau cai vu wax "sach se" Brazilian gi gi do nhung ma nghe chi ke cai vu .. thang tap nhu co cong vien thay cung ham qua a. khong biet anh xa chua co mention den thi co can lam khong ha? hay la hoi anh xa ha chi? co phai lay chong roi thi lam nhung gi chong thich khong? con chong khong noi den thi khoi can lam???? Thac mac qua a!

Mẹ Sao Khuê
08-08-2005, 11:10 AM
Cái vụ wax lông tay và chân thì đối với AX không quan trọng lắm đâu. Mình wax vì ...mình là chính :lol: :lol:
Còn bikini thì....tùy. Mình sẽ tự tin hơn khi mặc đồ tắm, đảm bảo không có
"em" nào lấp ló ra ngoài, mà nhìn cũng thích mắt hơn, bên này mọi người làm cái đó cũng nhiều. Còn cái vụ "vườn không nhà trống" kia thì có lẽ...hoàn toàn vì AX thôi :lol: :lol: :lol: Nhưng tốt nhất em nên hỏi AX về vấn đề này, không khéo gây sốc đấy :lol:

meoxu
08-08-2005, 11:16 AM
Cái vụ wax lông tay và chân thì đối với AX không quan trọng lắm đâu. Mình wax vì ...mình là chính :lol: :lol:
"em" nào lấp ló ra ngoài, mà nhìn cũng thích mắt hơn, bên này mọi người làm cái đó cũng nhiều. Còn cái vụ "vườn không nhà trống" kia thì có lẽ...hoàn toàn vì AX thôi :lol: :lol: :lol: Nhưng tốt nhất em nên hỏi AX về vấn đề này, không khéo gây sốc đấy :lol:

Mới tưởng tượng thui mà đã thấy sốc rùi, sốc quá :mrgreen: :finga:

voyeu
08-08-2005, 11:54 AM
Yeah, anh xa em cung co noi roi, noi la wax long tay long chan thi duoc con "cai vu kia" thi de ..anh (????!!!) roi im luon, tu do den gio khong co nghe nhac den nua! Khong biet de ... anh lam gỉ!!!

Nhhung ma moi lan em di wax thi cung duoc may em trong tiem "ru re" lam "sach", moi nghe va tuong tuọng thoi ma cung du "soc" roi! khong co anh xa o day nen em cung chang can .. lam nua, khi nao co anh xa ke ben va co y kien thi hay tinh tiep cac chi ha!!!!!

Mami
08-08-2005, 12:35 PM
Công nghệ và vị trí wax quả là phong phú nhỉ :oops: :oops:

me_mickey
08-08-2005, 04:49 PM
me mickey oi, vay chi di wax di, wax chung 2,3 lan la long se giam xuong lien, ma thuong khoang 1 thang no moi moc lai va can di wax lai, moi lan wax khoang 30-50,000 VND, cung khong ton nhieu lam dau chi a

Voyeu ơi nếu biết địa chỉ thì cho mình với ,cảm ơn nhé

mamaha
08-08-2005, 10:24 PM
Me Sao Khue đã viết :
Cái vụ wax lông tay và chân thì đối với AX không quan trọng lắm đâu. Mình wax vì ...mình là chính
"em" nào lấp ló ra ngoài, mà nhìn cũng thích mắt hơn, bên này mọi người làm cái đó cũng nhiều. Còn cái vụ "vườn không nhà trống" kia thì có lẽ...hoàn toàn vì AX thôi Nhưng tốt nhất em nên hỏi AX về vấn đề này, không khéo gây sốc đấy

Hihihi....mình nghĩ cái vụ ' vườn không nhà trống " đó nó giống như là đôi mắt mà không có lông mày lông mi vậy :lol: :lol: mà cũng cảm thấy mất vệ sinh :twisted:

voyeu
08-08-2005, 10:29 PM
Yeah, dung roi do chi, e thay no trong tron thi cung ky ky sao do, voi lai vung da do nhay cam nen co long cung co cai bao ve!

Em thuong hay di wax tren Princess (90duong 3/2), Linh Chi ( Tran Huy Lieu, Phu Nhuan).

Noi chung la TMV nao cung co wax het chi oi, gia ca thi underarm: Princess: 50K, Linh Chi: 30K.

Con ca tay va chan thi thuong la 150K. Bikini thi em khong co biet vi khong co lam.

Co tiem My Nhan (99 duong 3/2) thi khoang 40K, ,ma cac em o day hien va lam ky nhat, co dieu la giuong khong sach lam ( nhung ma minh ky thi trai khan ra, voi lai ve tam ma). Princess thi sach hon nhung ma chat qua, Linh Chi o PN thi hoi xa...

voyeu
08-08-2005, 10:30 PM
Yeah, dung roi do chi, e thay no trong tron thi cung ky ky sao do, voi lai vung da do nhay cam nen co long cung co cai bao ve!

Em thuong hay di wax tren Princess (90duong 3/2), Linh Chi ( Tran Huy Lieu, Phu Nhuan).

Noi chung la TMV nao cung co wax het chi oi, gia ca thi underarm: Princess: 50K, Linh Chi: 30K.

Con ca tay va chan thi thuong la 150K. Bikini thi em khong co biet vi khong co lam.

Co tiem My Nhan (99 duong 3/2) thi khoang 40K, ,ma cac em o day hien va lam ky nhat, co dieu la giuong khong sach lam ( nhung ma minh ky thi trai khan ra, voi lai ve tam ma). Princess thi sach hon nhung ma chat qua, Linh Chi o PN thi hoi xa...

mamaha
08-08-2005, 10:41 PM
Mình không biết cách làm đường dẫn bài này vào dd nên copy nguyên xi vào đây cho các mẹ tham khảo:
24H.COM.VN - 3 phương án “làm cỏ”
Với bạn gái, “lông lá” quả là một cơn ác mộng khủng khiếp. Đó là thứ "thiếu thẩm mỹ", "vô kỷ luật" và "bất trị" chưa từng thấy. Có vô số các hình ảnh quảng cáo về sản phẩm tẩy lông, tuy nhiên, chẳng cách nào là hiệu quả "mãi mãi”.

Những phương pháp cổ điển trước đây như nhổ, cạo… đã không còn được chị em dùng nữa bởi ảnh hưởng của nó quá lớn đối với làn da nhạy cảm của phụ nữ.

Waxing nóng, waxing lạnh: Đây là phương pháp hiệu quả nhất có thể tẩy sạch những vùng lông thiếu thẩm mỹ nhưng quá trình làm lại mang đến những cảm giác không thoải mái như bỏng rát da, viêm lỗ chân lông…

Còn với phương pháp waxing lạnh, bạn có thể sử dụng tại nhà, tuy nhiên hiệu quả không cao. Waxing nóng chỉ có thể thực hiện được ở các beauty salon chuyên nghiệp. Với phương pháp này, điều bất tiện nhất là mỗi tháng bạn phải làm lại một lần bởi lớp lông không triệt được tận gốc.

Waxing kết hợp với máy tẩy lông EPS: Phương pháp này cũng hiệu quả nhưng xem ra còn rất hiếm ở các Beauty Salon nước ta. Người ta dùng chất sáp ong cổ truyền và dẫn xuất từ gỗ nhựa thông tự nhiên kết hợp với hệ thống máy tẩy lông EPS bằng con lăn cho phép không cần các thao tác thô sơ bằng tay.

Với phương pháp này, vùng lông được tẩy sẽ được duy trì, bạn sẽ không phải lặp lại nhiều lần sau khi xử lý. Đặc biệt, nó không gây ảnh hưởng cho những người có làn da nhạy cảm hoặc da có vấn đề về tuần hoàn máu. Hiện phương pháp tẩy lông này mới chỉ có tại Beauty Salon New Image (30 Tuệ Tĩnh, HN).

Phương pháp dùng máy IPL: Phương pháp này đã có mặt trên thị trường thế giới 5 năm nhưng mới chỉ du nhập vào nước ta trong thời gian gần đây. Vì thế, giá cả vẫn rất đắt đỏ.

Kỹ thuật dùng máy tẩy lông IPL không gây đau đớn nhiều, diệt lông tối đa và tác dụng lâu dài. Bằng cách sử dụng ánh sáng với bước sóng máy IPL truyền nhiệt xuống tận gốc lông, gây "bỏng".

Gốc lông bị bỏng sẽ thiếu dinh dưỡng và yếu đi. Một năm sau, khi "trỗi dậy" được thì nó đã còi cọc, chỉ còn là những sợi lông tơ rất khó nhìn.

Bạn có thể tham khảo dịch vụ này tại TMV Pamas (số 1 Hòa Mã, HN) hoặc Joy (90 Lý Thường Kiệt, HN).

24H.COM.VN (theo Mỹ phẩm)
Quay về Làm đẹp >> Bạn đọc viết

toi
08-09-2005, 12:17 AM
O nuoc ngoai co loai tri vinh vien bang tia laser nhung gia dat lam
Lam co sach lai thay nhe nhang chu khong nhu moi nguoi tuong tuong dau

Mẹ Sao Khuê
08-09-2005, 08:44 AM
Lam co sach lai thay nhe nhang chu khong nhu moi nguoi tuong tuong dau
Mình cũng nghe nhiều người nói làm xong thấy...sạch sẽ dễ chịu, AX thích hơn :roll: :roll: :lol:
Mình chưa thử, nhưng có nói với AX là có lẽ sẽ làm thử cho biết thì thấy AX có vẻ...hí hửng lắm :twisted: :twisted: :twisted:
Bây giờ bận con cái nên chắc...quên luôn :wink:

meoxu
08-09-2005, 02:48 PM
Me Sao Khue đã viết :
Cái vụ wax lông tay và chân thì đối với AX không quan trọng lắm đâu. Mình wax vì ...mình là chính
"em" nào lấp ló ra ngoài, mà nhìn cũng thích mắt hơn, bên này mọi người làm cái đó cũng nhiều. Còn cái vụ "vườn không nhà trống" kia thì có lẽ...hoàn toàn vì AX thôi Nhưng tốt nhất em nên hỏi AX về vấn đề này, không khéo gây sốc đấy

Hihihi....mình nghĩ cái vụ ' vườn không nhà trống " đó nó giống như là đôi mắt mà không có lông mày lông mi vậy :lol: :lol: mà cũng cảm thấy mất vệ sinh :twisted:

Chị Hà ơi, em tưởng vườn không nhà trống thì vệ sinh chứ :?:

Bim's mother
08-09-2005, 04:29 PM
ấy ấy các mẹ cẩn thận đấy nhé. Có nhớ các cụ ngày xưa có câu: " có phúc thì ... có..., còn ai vô phúc thì ....nhẵn lì! [-X

mamaha
08-09-2005, 08:32 PM
Chị Hà ơi, em tưởng vườn không nhà trống thì vệ sinh chứ
Mẹ MX ơi, chị nhớ có lần đọc ở đâu đó người ta bảo là " cỏ lau " ở đó là cũng có tác dụng của nó cả đấy, trời không sinh ra cái gì thừa đâu :lol: , lông mày lông mi có tác dụng ngăn bụi và mồ hôi chảy xuống mắt thì " cỏ lau " ở đó cũng vậy: ngăn mồ hôi và bụi bông ở vải ... bám vào " vườn " :lol: . Vả lại em cứ thử hình dung người không có lông mày lông mi mà xem: trông mặt không có nét khuất ( duyên ) ấy, thì cái này cũng vậy... :lol: :lol: :P

Bi's mom
08-09-2005, 09:44 PM
Chị Hà ơi, em tưởng vườn không nhà trống thì vệ sinh chứ
Mẹ MX ơi, chị nhớ có lần đọc ở đâu đó người ta bảo là " cỏ lau " ở đó là cũng có tác dụng của nó cả đấy, trời không sinh ra cái gì thừa đâu :lol: , lông mày lông mi có tác dụng ngăn bụi và mồ hôi chảy xuống mắt thì " cỏ lau " ở đó cũng vậy: ngăn mồ hôi và bụi bông ở vải ... bám vào " vườn " :lol: . Vả lại em cứ thử hình dung người không có lông mày lông mi mà xem: trông mặt không có nét khuất ( duyên ) ấy, thì cái này cũng vậy... :lol: :lol: :P

Em cũng nhất trí là riêng khu vực cấm địa đó thì nên để natural, lấp ló nó mới có cái duyên chứ cứ lồ lộ ra thì trông "ngại lắm :oops: :lol:, chưa kể sau khi làm vườn sẽ đến giai đoạn cỏ mọc lún phún thì sẽ khác nào "rừng gai" bác mamaha nhỉ :lol:

MomMi
08-10-2005, 08:26 AM
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ngao-op
08-10-2005, 09:14 AM
Cheet cac me mat thui, topic dang la chan va tay co ma, sao lai tu y chuyen cho lung tung the nay. [-X

Mẹ Sao Khuê
08-10-2005, 11:17 AM
Mình cũng thấy để tự nhiên nó đẹp hơn, nếu có "rậm rạp" quá thì tém gọn đi 1 tí cũng được. Chứ lỡ mặc đồ tắm mà có em nào cứ lấp lấp ló ló thì ngượng lắm :oops: :oops: :lol: :lol:
Mà...làm sạch hết thế thì nhìn chắc giống...em bé lớn lắm nhỉ??? :wink: :lol: :lol:

meoxu
08-10-2005, 11:33 AM
Mình cũng thấy để tự nhiên nó đẹp hơn, nếu có "rậm rạp" quá thì tém gọn đi 1 tí cũng được. Chứ lỡ mặc đồ tắm mà có em nào cứ lấp lấp ló ló thì ngượng lắm :oops: :oops: :lol: :lol:
Mà...làm sạch hết thế thì nhìn chắc giống...em bé lớn lắm nhỉ??? :wink: :lol: :lol:

bé iêu! :wink:

Mami
08-10-2005, 12:40 PM
Cũng có một số người tự nhiên "mày râu nhẵn nhụi" thế là đâm ra lo lắng tìm bác sĩ và uống đủ các loại thuốc. Các bác nhà mình thì đang tìm cách làm cho bớt xum xuê ! Ôi, chẳng biết đàng nào mà lần !!! :lol: :lol: :lol:

mamaha
08-10-2005, 08:20 PM
Hí hí hí :lol: :lol: :lol: , buồn cười chết mất thôi :D :D :D , đúng là chị em ta " buôn bán " ác thật, chuyển chủ đề cứ nhoay nhoáy :twisted: :twisted:
Mẹ MX bảo nó là " bé iêu", ừ...bình thường có thể là 'bé iêu" nhưng lúc đẻ xong để mẹ MX còn dám bảo là " bé iêu " nữa không nhé :lol: :lol: :lol: nhớ hỏi mẹ Thuyph xem đẻ chưa còn " xác nhận " nhé :P :D :lol:
Mẹ Sao Khuê bảo" lúc mặc áo tắm có em nào lấp ló..." : nếu sợ " em lấp ló " thì có thể " tết đuôi sam cho gọn mà :lol: :lol: :lol:

Mẹ Sao Khuê
08-11-2005, 05:47 AM
Úi giời ơi, của mẹ mamaha tết được đuôi sam cơ à? :roll: :?: :lol: Kính nể thật đấy!! :lol: :lol: :lol:

MomMi
08-11-2005, 08:13 AM
cái bác mamaha này đúng là kinh khủng thật, cho em hỏi đuôi xam của bác dài hay ngắn? :lol: :lol: :lol: :lol:
Em mổ đẻ thì bé iêu của em vẫn .... đáng iêu lắm đó, :oops: :oops: :oops: , chỉ lo các bác đẻ thường phải đi cải tạo lại dung nhan cho nó thôi, hihihi

mamaha
08-11-2005, 09:31 PM
Hihihi :lol: :lol: :lol: , mẹ mamaha không bao giờ tắm biển nên không phải mặc áo tắm nên không sợ " em lấp ló" nên cũng không phải tết, chẳng qua là mẹ Sao khuê sợ nó lấp ló muốn tém gọn đi thì mình can ngăn bằng cách bầy cho chiêu " tết đuôi sam " thôi mà :lol: :lol: :lol:

ngao-op
08-12-2005, 09:52 AM
Em biết tại sao chị mamaha ko bao giờ tắm biển đấy! Có phải vì 2 anh đầu gối của chị hà phải đứng trên cái vòng cong cong ở dưới, lại có gai đâm xq fai ko ạ ? :wink: Oai oai em lại phải chạy thể dục 100m nuoc rút đây, ko thì die voi chị mamaha mất heee.... ](*,)

min
08-15-2005, 10:24 AM
Các mẹ ơi, em có thông báo mới nhất về thuốc tẩy lông đây.
Giá 1 bộ thuốc tẩy lông là 450k bao gồm: thuốc tẩy lông, kem dưỡng trước và sau khi tẩy. Kem dưỡng trước có nghĩa là bôi trước khi tẩy giúp lông và da mềm hơn, đỡ đau hơn khi tẩy. Kem dưỡng sau khi tẩy có tác dụng làm cho những vết sẹo nhỏ ở lỗ chân lông tái tạo nhanh hơn và da không bị đỏ, bị dát sau khi tẩy. Bộ sản phẩm này có xuất xứ từ Úc và dùng lâu nhất là khoảng 2 năm. Lông có thể sẽ mọc lại từ 5 - 8 tuần. Đây là loại thuốc Waxing nóng.
Giá cho 1 lần Waxing nóng (2 ống chân thôi nhé ko phải cả đùi đâu) là: 150k.
Em đã hỏi trực tiếp từ thẩm mỹ viện ở số 1 Hòa Mã vì đi cùng cô bạn đến tẩy lông.

Mẹ Sao Khuê
08-15-2005, 10:46 AM
Mẹ Min có thử nhìn vào cái gel để wax của họ không? Vì mình nhớ có lần đọc trên báo (hình như Báo Phụ Nữ TP HCM thì phải), phóng viên đi thực tế wax lông ở TMV thấy họ tái sử dụng lại gel đấy, nhìn vào trong đó thấy....lông đủ loại :twisted: :twisted: :twisted: , hãi quá!

voyeu
08-15-2005, 12:07 PM
dung roi do cac chi oi, co lan em di mot TMV tren duong 3/2 va nhin thay trong cai hu ma ho dung gel de wax cho minh co du thu long trong do!!!! Chac la ho tai su dung lai! Lan do em bye bye cho do luon.

Em cung co nghe noi co 1 tiem nao do tren duong 3/2 co ban kem wax nong, gia cung khoang 300 - 400K gi do, minh mua roi sau do moi lan di wax thi cam den nguoi ta lam cho thi chi lay cong khoang 20K thoi, nhung ma em cung chua biet chinh xac tiem nao nụa

Nhung ma em cung muon biet cho gel de wax lanh co, co chi nao biet thi chi cho em voi, em chua tim ra nua.

min
08-15-2005, 03:35 PM
Mẹ Min có thử nhìn vào cái gel để wax của họ không? Vì mình nhớ có lần đọc trên báo (hình như Báo Phụ Nữ TP HCM thì phải), phóng viên đi thực tế wax lông ở TMV thấy họ tái sử dụng lại gel đấy, nhìn vào trong đó thấy....lông đủ loại :twisted: :twisted: :twisted: , hãi quá!
Mẹ Sao Khuê ơi, em ko hiểu tái sử dụng gel thì làm như thế nào vì em thấy ở thẩm mĩ viện số 1 Hòa Mã lọ thuốc của họ có mầu xanh lục trong và ko hề có nhiều lông như mọi người nói. Và nếu khi họ Wax nóng thì họ bôi gel vào chân rồi cho vải vào và giật ngược lên rồi thì còn tí gel nào dình ở đâu đâu mà tái sử dụng lại. Chắc mấy tiệm tái sử dụng lại gel là mấy tiệm ko lớn, ko có uy tín các chị ạ.

Mẹ Sao Khuê
08-15-2005, 06:09 PM
Nếu gel của họ màu xanh lục trong mà như Mẹ Min nói là của Úc thì không biết có phải hiệu Nad's mà mình đã nói không nhỉ?
Nếu thế thì loại này sử dụng tốt lắm. Hiện mình cũng đang dùng. Làm tại nhà cũng đơn giản, nhưng nếu họ chỉ tính tiền công là 20K thôi thì ra tiệm làm thích hơn 8) . Có điều gel họ bán đắt nhỉ? :?: :roll:

min
08-15-2005, 09:00 PM
Nếu gel của họ màu xanh lục trong mà như Mẹ Min nói là của Úc thì không biết có phải hiệu Nad's mà mình đã nói không nhỉ?
Nếu thế thì loại này sử dụng tốt lắm. Hiện mình cũng đang dùng. Làm tại nhà cũng đơn giản, nhưng nếu họ chỉ tính tiền công là 20K thôi thì ra tiệm làm thích hơn 8) . Có điều gel họ bán đắt nhỉ? :?: :roll:
Loại gel đó đúng là của Úc nhưng em ko biết có phải nhãn hiệu giống như Mẹ Sao Khuê nói ko nữa, nguyên liệu thì từ thiên nhiên. Ở Sài Gòn thì có thể họ chỉ tính tiền công thôi nhưng ở Hà Nội thì em chưa nghe đến vụ đó.
Loại Gel mà mẹ Sao Khuê đang dùng là loại wax lạnh phải không? Loại đó thì mình biết vì có lần người bạn ở Úc cũng gửi tặng 1 lọ nhưng ko có kem dưỡng da đâu. Mẹ Sao Khuê đang dùng loại gel đó có kem dưỡng da ko?
Nếu ko có kem dưỡng da thì giá sẽ rẻ hơn đó.
Hỏi thăm mẹ Sao Khuê tí, bé Sao Khuê được mấy cân rồi (trộm vía), tháng này có lên cân nào ko???

Mẹ Sao Khuê
08-16-2005, 11:04 AM
À, có lẽ thế thật. Loại của mình dùng thì không có kem dưỡng da. Nói là wax lạnh chứ mình thấy hâm nóng nó lên 1 tí thì làm dễ hơn và ít tốn gel hơn.
Nói tới cân nặng bé SK nhà mình thì....buồn lắm me Min à. Tháng vừa rồi hơn 7 tháng mà được có 7kg50gr thôi :cry: :cry: Nấu nướng đủ kiểu mà lười ăn lắm, sữa cũng chả chịu bú, chỉ thích ti mẹ thôi. Đang bó tay đây, chả biết làm sao cho bé chịu ăn và chịu bú sữa bình.
Bé Tin nhà mẹ thì sao?

min
08-18-2005, 11:29 PM
À, có lẽ thế thật. Loại của mình dùng thì không có kem dưỡng da. Nói là wax lạnh chứ mình thấy hâm nóng nó lên 1 tí thì làm dễ hơn và ít tốn gel hơn.
Nói tới cân nặng bé SK nhà mình thì....buồn lắm me Min à. Tháng vừa rồi hơn 7 tháng mà được có 7kg50gr thôi :cry: :cry: Nấu nướng đủ kiểu mà lười ăn lắm, sữa cũng chả chịu bú, chỉ thích ti mẹ thôi. Đang bó tay đây, chả biết làm sao cho bé chịu ăn và chịu bú sữa bình.
Bé Tin nhà mẹ thì sao?
Ôi mẹ Sao Khuê ơi, em cũng đang xì trét quá..., bé Tin nhà em được 8 tháng vài ngày rồi mà mới chỉ được có 7,3 kg thôi, Tháng vừa rồi bé lên được có 1 lạng thôi. Bé con nhà em ăn bột thì rất ngon nhưng bú bình thì cũng lười lắm, chỉ thích bú mẹ thôi. Chả có cách nào cả, đành phải tự an ủi mình và an ủi mẹ Sao Khuê thôi, rằng con chúng mình vẫn khôn lớn và thông minh mặc dù chúng ăn ít hơn những bé con khác.

Mẹ Sao Khuê
08-19-2005, 06:35 AM
Sao Khuê nhà mình 2 hôm nay ăn bột cũng tạm tạm rồi :lol: :lol: Bé thích ăn cá lắm, hôm nào cho ăn cá thì cứ đút thun thút, ăn thịt thì đầu cứ lắc nguầy nguậy, bắt được cái đầu thì miệng lại mím chặt. Cho uống được tí sữa thì phải làm đủ trò, mà chả chịu bú bình, toàn phải đút từng thìa nhỏ thôi :cry: :cry:
Nhưng được cái bé cũng lanh lẹ, bây giờ cô nàng đang cố tập bò, chổng được mông lên rồi nhưng vẫn chưa nhấc được ngực lên nên mỗi lần nầm xấp ngọ ngoạy 1 lúc là khóc thét lên. Bé biết hôn mẹ rồi đấy mẹ Tin ạ, thương lắm \:D/ . Đang dạy bé ạ và bye bye nhưng chưa được :lol: :lol:
Bé Tin nhà mẹ min biết làm gì rồi?

MomMi
08-19-2005, 08:08 AM
các bà lại đi lạc đề rồi đấy, đầu tiên là lông tay lông chân, sau đó đến lông. :oops: bây giờ lại chuyển sang kể chuyện con biết làm gì. :roll: :roll: :roll:

meoxu
08-19-2005, 09:05 AM
Sao Khuê nhà mình 2 hôm nay ăn bột cũng tạm tạm rồi :lol: :lol: Bé thích ăn cá lắm, hôm nào cho ăn cá thì cứ đút thun thút, ăn thịt thì đầu cứ lắc nguầy nguậy, bắt được cái đầu thì miệng lại mím chặt. Cho uống được tí sữa thì phải làm đủ trò, mà chả chịu bú bình, toàn phải đút từng thìa nhỏ thôi :cry: :cry:
Nhưng được cái bé cũng lanh lẹ, bây giờ cô nàng đang cố tập bò, chổng được mông lên rồi nhưng vẫn chưa nhấc được ngực lên nên mỗi lần nầm xấp ngọ ngoạy 1 lúc là khóc thét lên. Bé biết hôn mẹ rồi đấy mẹ Tin ạ, thương lắm \:D/ . Đang dạy bé ạ và bye bye nhưng chưa được :lol: :lol:
Bé Tin nhà mẹ min biết làm gì rồi?

Đến lúc bé biết bye, đi xuống bếp nó cũng bye cho thì tha hồ mà thích nhé :lol:

doan
01-17-2010, 02:38 PM
Cac chi oi, khong biet cac chi lam cach nao de tay may cai long tay va long chan dang ghet hả ? Em cung thuong di wax nong lam nhung ma cung hoi bat tien mot chut la thang nao cung phai di hoai. Nhieu khi chua kip di thi long moc ra lom chom thay ma ghe vay dọ Em nghe noi co wax lanh nua, minh co the tu minh lam o nha, nhung ma em chua thay cho nao ban het de ma mua . Co chi nao da thu wax lanh chua a ?

Khong biet co loai kem nao triet long vinh vien khong hả ? Em co thay quang cao nhung ma cung khong co tin lam! Hay la lam no mo nhat va moc it hon cung duoc! Chan em trang nhung ma long cung nhieu nen nhin cung phan tham my lạm

A, em khong biet o My thi ho co quan trong chuyen long tay, long chan khong nua ?

Nhieu nguoi noi co long mot chut thi moi dep, tron trui qua cung khng co duoc, con co nguoi thi noi la con gai, phan nhan nhui thi moi goi cam!! Em chang biet sao nua ? Em hay di wax long chan thoi, con long tay thi em de nguyen ( ma cung khong nhieu lam! ). Khng biet o My thi minh co long tay thi co gi la lam so voi moi nguoi khong nua ? Co chi nao biet thi noi cho em biet voi!

Em cu hay hoi may cai chuyen o My, cac chi dung gian em nha! Tai vi em cung hoi lo lo cho cuoc song mọi

Hiện nay thì có 3 cách tẩy lông đó chị ah:

- tẩy lông dạng kem,lotion, dạng xịt : 2tuần thì tẩy lại
- Wax nóng, wax lạnh : 2 - 8 tuần
- Triệt lông vĩnh viễn : 10 lần (1lần/tháng) thì chỉ còn lại lông tơ

Chị có thể dùng các loại tẩy lông hiệu Veet, Nair và Waxing Gigi của Mỹ, hiệu quả rất cao, lông mọc lại thưa, nhạt và yếu hẳn, da lại rất mịn.

Ở Mỹ người ta chuộng wax bikini lắm đó chị, nghe bạn em làm Pharmacy o Mỹ nói vậy.hi`.

chúc chị tìm được phương pháp hiệu quả và tiện ích nhất nhé.

Hello!Girl
02-05-2010, 08:33 AM
Em đc papa bên ĐỨc gửi cho cái SNA đc lắm chị ạ.Nó ko tẩy long mình nên ko sợ sau đó lông càng dài. Nó chỉ làm màu lông mình mờ đi, vo hìình kiểu như lông tơ ý.Em dùng 2,3 tuần mới phải dùng lại. Mỗi tội pâp mua nhầm phải lọ tẩy ria mép nên dùng chi chân tay tốn kinh :))

mẹ ánh
02-05-2010, 09:50 AM
Vợ yêu ơi! mình cũng bị giống vợ yêu đấy nhưng mình mới đi triệt lông tay và lông chân rồi, thấy rất hiệu quả. Mình được mẹ Hiển giói thiệu đấy. địa chỉ ở số 2 ngõ 52 Giang Văn Minh, tên gọi là Senta gì đấy. Vợ yêu thử đến đó xem sao đi. chúc vợ yêu thành công nhé.

mẹ ánh
02-05-2010, 09:53 AM
Vợ yêu ơi! mình cũng bị giống vợ yêu đấy nhưng mình mới đi triệt lông tay và lông chân rồi, thấy rất hiệu quả. Mình được mẹ Hiển giói thiệu đấy. địa chỉ ở số 2 ngõ 52 Giang Văn Minh, tên gọi là Senta gì đấy. Vợ yêu thử đến đó xem sao đi. chúc vợ yêu thành công nhé.

bé bốp
02-21-2010, 04:48 PM
3 năm trước em đã dùng pp IPL ở tmv Thu cúc ỏ Nguyên khắc hiếu hà nội
Quy trình phải điều trị 5 lần. Em mới làm đc 2 lần thì có bầu nên tạm dừng. Bây h vẫn còn tiền ở đó nhưng chưa đến làm tiếp. Ko biết có phải còn dở dang ko mà bây h lông vẫn y như cũ. Sau lần điều trị thứ 1 thì 1 tháng sau đến làm lần thứ 2. Do lông mới mọc lên của em ko sậm mầu lắm nên máy ko nhận biết được để triệt lông (em ỏ đó giải thích với em vậy -lúc đó em ước là lông mới mọc thâtj rậm và cứng để triệt lần 2 cho hết hẳn). Nhưng mà nghe nói phương pháp này chỉ đựoc 5 năm thôi chứ ko phải vĩnh viễn đâu.

Cris
03-02-2010, 07:02 PM
Mình đã từng wax rồi nhưng hoóc môn nam hihi vẫn mạnh hơn nên vẫn rậm lắm không nhạt đi được và giải pháp bi j là chịu khó đi tất kể cả mùa hè (chết mất, nóng và khó chịu thôi rồi), còn phần trên thì cứ dùng của ông xã cái dao cạo râu hàng ngày cạo (phải cạo xuôi và ngược thì mới nhẵn được). Ông xã cứ lẩm bẩm suốt là sao mình ít cạo râu mà lưỡi dao lam nhanh cùn thế nhỉ :-)

duocmyphamphap
03-03-2010, 02:48 PM
Sau wax bạn nên dùng kem dưỡng Klorane- Đây là loại kem làm chậm quá trình mọc lông trở lại. Lông mọc lại mờ hơn và mảnh hơn mà không làm ngưng trệ chu kỳ hoạt động của hệ thống. Dưỡng, giữ ẩm, làm dịu và làm mềm da.
Bạn xem link tham khảo:
http://duocmypham.com/Content.asp?js=10&manhomsanphamcap1=1215&id=307

Ngoài ra, nếu có tình trạng lông mọc ngược dưới da, có hiện tượng viêm nang lông, bạn nên dùng Dermo K. Dermo-K được dùng để hạn chế các khuyết điểm trên vùng da sau cạo râu, tẩy lông thường gây ra do các lông mọc ngược vào trong, tiền thân của bệnh viêm nang lông. Đây là sản phẩm đặc biệt của DMP, có thể dùng cho cả nam và nữ.
http://duocmypham.com/thuonghieu/Content.asp?js=2&manhomsanphamcap1=1215&mathuonghieu=1&id=390

meo68
03-04-2010, 04:02 PM

Mẹ Ánh ơi, cho mình hỏi quy trình thế nào, phải làm mất mấy lần và chi phí nữa nhé? Mình cũng đau khổ vì vụ violong này lắm. Cảm ơn mẹ ánh nhiều nhiều.

lucky1804
05-06-2010, 10:33 AM
MÌnh cũng mua 1 bộ Waxing ở số 1 Hòa Mã nhưng Wax được đúng 1 lần vì mình chịu đau kém.hic hic . Chị nào thích e để rẻ lại cho ạ

bluesky06
05-06-2010, 02:09 PM
Lông tay lông chân nhiều thật khó chịu, mình đây cứ hơn tháng là phải wax một lần.

sam17210
06-04-2012, 04:31 AM
Những cách điều trị hóa lý đôi khi gây hại cho làn da bạn, do đó ngày càng có nhiều người chọn giải pháp điều trị tự nhiên làm phương thức làm đẹp hàng ngày của mình.

Đường

• Hòa một tách đường và nước của nửa quả chanh, ¼ chén mật ong. Vậy là bạn đã có một dung dịch thân thiện để triệt lông.

• Quết lớp dung dịch ấm lên chân hoặc những vùng da muốn triệt lông, dùng khăn lau sạch và nhanh tay.

• Cách wax này sẽ không hề gây hại cho da, và không khiến da bạn bị tổn thương. Bạn có thể thực hiện ngay tại nhà một cách dễ dàng.

Đá mài

• Cách wax bằng phương pháp chà xát đã được sử dụng từ thời xa xưa. Đá mài là loại duy nhất còn được sử dụng tới ngày nay như một người bạn làm đẹp thân thiện. Bạn chỉ cần giữ cho làn da ẩm và bắt đầu “xử lý”.

• Phương pháp này hữu hiệu với những người có lớp lông mỏng và yếu.

• Nhúng ẩm đá mài, xoa tròn trên da, không ấn quá mạnh để da không bị tổn thương.

• Bạn có thể sẽ bị vài nốt đỏ nhưng đừng lo ngại vì chúng sẽ biến mất một cách nhanh chóng.

Waxing

• Phương thức này được thực hiện tương tự như cách sử dụng đường. nhưng chất bạn dùng là sáp ong hoặc paraffin.

• Cách này có thể kéo cả những sợi lông dày và cứng từ gốc.

• Phương pháp này còn có thể dưỡng ẩm và dịu nhẹ với da, không để lại nốt đỏ.

me_meomuop
10-25-2012, 04:28 PM
Chào các mẹ, mình có một kinh nghiệm của cá nhân mình muốn chia sẻ với các mẹ là, mình đã làm đủ kiểu rồi từ nhổ, cạo, dùng kem, miếng dán kéo lông cùng ra, dùng máy cạo lông... mình thấy đối với mình đều rất không tiện. Chưa kể cạo với nhổ nhiều thì làm lông ngày càng cứng, đen, với nhổ thì còn bị cả lông mọc trong làm thành từng cục rất khó chịu. Gần đây mình sử dụng máy triệt lông vĩnh viễn bằng ánh sáng dùng tại nhà hiệu Philips thấy rất tuyệt vời, phải nói là nửa năm nay ý nách rất ít lông, lại sáng mịn ra. Máy tên là Lumea của philips, mua ở châu âu giá là 400 euros. Mình đảm bảo dùng thích lắm ý. Mình thường dùng cho phần mép, nách vì diện tích nhỏ làm nhanh lắm, bắn vài cái là xong, hiệu quả lâu cực, làm độ 3 lần thôi lông đã mọc tơ hẳn rồi (bạn nào đã đi triệt lông vĩnh viễn ở hiệu chắc biết). Chị em nên cố gắng tìm hiểu mua mà dùng, thích lắm ý. (Cái này mình cóp ở một topic khác vì ngại gõ lại)

MP sinh học Dr.spiller
10-31-2012, 08:53 AM

Wax lông không hiệu quả lâu dài đâu bạn, bạn sẽ phải đi tẩy lông thường xuyên thôi, mà càng về sau lông lại càng dày và cứng. Bạn nên đi trị liệu triệt lông vĩnh viễn thì tốt hơn.

ntthanhnga
10-31-2012, 09:04 AM
Chào các mẹ, mình có một kinh nghiệm của cá nhân mình muốn chia sẻ với các mẹ là, mình đã làm đủ kiểu rồi từ nhổ, cạo, dùng kem, miếng dán kéo lông cùng ra, dùng máy cạo lông... mình thấy đối với mình đều rất không tiện. Chưa kể cạo với nhổ nhiều thì làm lông ngày càng cứng, đen, với nhổ thì còn bị cả lông mọc trong làm thành từng cục rất khó chịu. Gần đây mình sử dụng máy triệt lông vĩnh viễn bằng ánh sáng dùng tại nhà hiệu Philips thấy rất tuyệt vời, phải nói là nửa năm nay ý nách rất ít lông, lại sáng mịn ra. Máy tên là Lumea của philips, mua ở châu âu giá là 400 euros. Mình đảm bảo dùng thích lắm ý. Mình thường dùng cho phần mép, nách vì diện tích nhỏ làm nhanh lắm, bắn vài cái là xong, hiệu quả lâu cực, làm độ 3 lần thôi lông đã mọc tơ hẳn rồi (bạn nào đã đi triệt lông vĩnh viễn ở hiệu chắc biết). Chị em nên cố gắng tìm hiểu mua mà dùng, thích lắm ý. (Cái này mình cóp ở một topic khác vì ngại gõ lại)

hihi máy giá cao như thế thì chắc hiệu quả là có, chắc mình mua 1 cái rồi cho thuê lại quá :D