3 tháng đầu: Siêu âm ở bs Vĩ 89B dốc PSHN

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi chich 1b, 27/9/2010.

1. chich 1b

chich 1b Bắt đầu nổi tiếng

Chào các mẹ.
    Minh đang ở tuần thứ 12, do ko biết có bé nên thời kỳ đầu mình có uống một số thuốc (khoảng tuần thứ 5-6).
    Bây h mình muốn đi SA kiểm tra di tât thai nhi, mình biết ở HN có chỗ BS Cường (Tôn thất Thiệp) chuẩn đoán hình ảnh rất chuẩn nhưng lên đó xa quá (Mình ở Từ liêm lên đó phải 15-20km). Mình thấy có nhiều mẹ nói BS Vĩ siêu âm cũng rất tốt nhưng chuẩn nhất là giới tính nên mình định qua đấy ktra.
    Các mẹ đã SA ở bs này cho mình lời khuyên với, có nhất thiết phải đến bs Cường ko, nếu phải đến đó thì đăng ký thế nào (sợ nhất 9h tối mới về đến nhà rồi con bé nhà mình mới 15 th lại khóc lóc thì...)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chich 1b
    Đang tải...

2. cachua_nam

cachua_nam FB: Nguyễn Thanh Vân

Ðề: Siêu âm ở bs Vĩ 89B dốc PSHN

Em cũng đang theo bác sĩ Vỹ hói
    Bác này hiền và dễ tính lắm, siêu âm cũng cẩn thận nữa
    Còn tay nghề có tốt ko thì em cũng ko biết :) hì hì vì em cũng mới đc 12 tuần thôi
    Nhưng thấy các mẹ đến siêu âm đông lắm, ngồi chờ buôn dưa lê thì thấy ai cũng khen thôi ý nên em cũng yên tâm
    Chị đến vào ngày thường ấy, kẻo t7, cn ở phòng khám của bác ý đông lắm

3. becksily

becksily Thành viên chính thức

Chị muốn SÂ bác sỹ Cường thì đến phòng khám Vietlife ở Mỹ Đình ấy, bs này SÂ ở đấy tối thứ bảy,ở đấy ko phải đợi lâu lắm và
    cũng ko khó tính như ở nhà.
    Có điều hơn chát hơn các chỗ khác 500k/ thai đơn, 1tr/ thai đôi. Nhưng nếu chị cảm thấy có gì nghi ngại thì nên SÂ ở đấy cho yên tâm.
    EM đi SÂ ở đấy thấy ông ấy cẩn thận lắm.

4. chich 1b

Bác Cường bán thương hiệu ghê quá. Đắt gấp đôi chỗ khác nhỉ. Tại tâm lý cha mẹ đắt cũng cố chịu chỉ mong con ra đời lành lặn khỏe mạnh là vui rồi. Mình bị uống mất mấy ngày thuốc kháng sinh, đợt đấy ốm quá cứ tưởng bị bệnh nên tâm lý rất kém, chỉ sợ ảnh hưởng đến con thôi. Mình định ra chỗ BS Cường SA một mốc để xác định di tật thai nhi rồi mình sẽ theo chỗ khác. Tầm 13w là đã tầm soát được hết chưa hay phải đợi đến mốc 17w nhỉ. mà bs Cường chỉ SA tối thứ 7 ở Vietlife hay sao, tầm mấy h

5. becksily

becksily Thành viên chính thức

Chị cứ gọi điện đến đặt, bảo khám bsy Cường là các em ấy sắp xếp cho.
    Vấn đề tâm lý nên mình muốn giải tỏa cho yên tâm nên cứ nghe danh bác Cường là lao vào chị ạ.

6. cachua_nam

Theo em thì cũng chả cần cố bon chen bác sĩ Cường làm gì
    Hôm trước gọi điện đến phòng khám tư của bác ý (0422 403 224) gặp em tư vấn viên, nói chuyện cứ như là sao ở holywood ko bằng ý
    Em thấy có nhiều bác sĩ cũng giỏi như bs Chương, bs Vỹ, mà nhiệt tình, khám cho mình cẩn thận, lại tư vấn nữa. Đi khám tinh thần thoải mái, mẹ khỏe con khỏe thích hơn

7. QBLOVEAN

QBLOVEAN Thành viên sắp chính thức

Mẹ nó ah!

Trước đây mình có bầu bé lớn, mình cũng không bít nên uống rất nhiều thuốc kháng sinh chữa đại tràng. Sau bit mình có bầu thực sự mình rất lo lắng, lo đến tận khi siêu âm 5 tháng (khoảng 22 tuần) mình mới yên tâm. Thời gian đó mình cũng may mắn tham gia hội thảo sữa enfa có sự tham gia của bác sỹ Vỹ và bác sỹ Quý ở viện C. Mình cũng nói những lo lắng của mình với bác sỹ và được bác sỹ tư vấn rằng: Chưa chắc thuốc đã ảnh hưởng đến bé vì thời gian đầu bào thai chưa bám rễ chắc chắn vào tử cung nên cũng chưa tiếp nhận hoàn toàn tất cả mọi chất qua máu mà mẹ nạp vào cơ thể. Tuy nhiên, bác sỹ cung khuyên mình nên theo dõi sát sao hơn các bà mẹ khác (mình thông thường siêu âm 1 tháng 2 lần).
    Mình cũng được biết trong thời gian đó, công nghệ siêu âm cắt lớp citi chỉ có duy nhất tại phòng khám của bác sỹ Vỹ, bằng công nghệ này không những xác định rất chính xác giới tính thai nhi mà còn cả những dị tật của thai nhi nữa.
    Và cũng thật may mắn bé nhà mình cũng không bị sao cả. Giờ bé sắp sinh nhật 4 tuổi rồi. Mình cũng đang có tập 2 được gần 11 tuần rồi, cũng định 12 tuần sẽ theo lại bác sỹ Vỹ.
    Vì vậy, theo mình bạn cứ yên tâm siêu âm bác sỹ Vỹ, chỉ có điều khi siêu âm thì nhờ bác sỹ xem kỹ và nói bạn đã dùng thuốc như thế nào. Em bé chắc không sao đâu, bạn đừng lo lắng quá nhé.
    Chúc 2 mẹ con mạnh khỏe nhé!

8. chich 1b

cám ơn các mẹ đã tư vấn cho mình, các mẹ cho mình hỏi thêm bs Vỹ có làm trong bv PSHN ko? mình hỏi thế vì muốn khi theo bác này thì đến khi sinh nhờ bác ấy làm hồ sơ giúp mình luôn.
    BS Vỹ có cần phải gọi điện đặt lịch trước ko các mẹ, nếu có thì cho mình xin số đt của phòng khám bác ấy với.
    Tks các mẹ.

9. cachua_nam

Bác ấy làm trong viện phụ sản luôn mà
    Mình cũng đang theo bác Vỹ hói nè :)
    Số điện thoại thì ko nhớ, để tối về xem lại rồi mai mình cho bạn nha

10. nhuquynh14_2

nhuquynh14_2 Thành viên đạt chuẩn

sdt 0912.318.318, dt bàn 04 37756010. Em cũng đang theo bác sĩ Vĩ đây, bé nhà em đang bị dư ối, ngày nào cũng hì hụi đun nước râu ngô uống, ko biết có đỡ ko, huhu.

nguyễn phan anh thích bài này.
  11. mekhanhchip

mekhanhchip Ruốc ngon cho mọi nhà

Mình cũng đi khám ở BS Vĩ rồi, BS rất nhiệt tình và nhẹ nhàng. Đúng là mỗi lần đi khám mà thoải mái thì thích hơn gấp trăm ngàn lần đi khám ở những phòng khám mà BS kiêu căng và khó chịu.

12. chipsaoql19

chipsaoql19 Thành viên nổi tiếng

Cả nhà cho e hỏi với, bs Vỹ làm trong viện mà ngày thường bs vẫn làm ở 89B ạ ? em muốn hỏi vì e định mốc 12w e sẽ qua đấy khám xem thế nào ạ, thấy các meh nhà minh khen nhiều nên e cũng yên tâm :)

13. nguyenhoangnhu

nguyenhoangnhu Thành viên chính thức

Khám ở bác sỹ này thì có cần gọi điện đặt trước hay lấy số ko các chị? siêu âm 4d ở đấy chuẩn lắm à? hồi 13 tuần em sa ở Thái Thịnh nhưng xa quá giờ bầu to nên ngại đi.em định 22 tuần sa ở chỗ bsy Vỹ đấy thử xem.Mà đi vào ngày thường thì chắc ko đông đâu nhi? em định đi vào thứ 2

14. boga_mevit

boga_mevit Thành viên tích cực

bác sĩ Vỹ ko phải lúc nào cũng có mặt ở phòng khám đâu, chủ yếu là cuối tuần t7 + CN thôi, còn bình thường là bác sĩ Thư siêu âm. Nhưng t7, Cn thì đông lắm, em đi 1 lần sáng CN đăng ký từ 8 rưỡi mà 11 rưỡi mới đc vào khám, đông kinh khủng. Tốt nhất là các mẹ nên cố gắng đi vào ngày thường, nhanh gọn và vắng lắm, em toàn đi t2, t3 vào là lên bàn luôn.
    Ở đây thì các em nhân viên cũng nhẹ nhàng, dịch vụ cũng ok ko có gì phải chê cả. Chỗ này con bạn thân e trc bầu thằng cu đẻ hơn 4kg giới thiệu, nó khám ở đấy suốt, đẻ ngon lành 2 mẹ con khỏe mạnh ko vấn để gì. Giá cả ở đây cả khám cả siêu âm từ 200-250k/lần thôi, có bán cả thuốc sắt, canxi cho bà bầu nữa. Các mẹ cứ yên tâm đi, mình tháng t6 rồi vẫn đến đó định kỳ theo chỉ dẫn bác sĩ. Từ nhà mình lên đấy hơi xa 1 tí nhưng vì mọi thứ đều rất ổn nên 2 vc cũng chịu khó đưa nhau đi :)

15. Mẹ Bipbi

Mẹ Bipbi Mẹ Nhóc Ngốc ngố

Tớ nghe đồn BS Vĩ trước làm ở viện C, h làm ngoài thui (ko bít có chính xác ko?) chứ chưa làm ở PSHN bao giờ mà?

16. haanh09

haanh09 Bắt đầu tích cực

Đúng đấy, Bs. Vĩ có làm ở PSHN đâu. Hiện giờ cũng không làm ở C nhưng có tham gia nhiều chương trình liên quan đến sản khoa. Tóm lại kết quả siêu âm của Bs. Vĩ thì ông Cường không bày tỏ thái độ, còn đưa kết quả siêu âm của các Bs khác thì ông ấy chẳng thèm nhìn, còn cười khẩy.....

17. cachua_nam

Hôm trước các chị siêu âm cùng em nói là khi nào gần đến ngày sinh thì nhờ bác Vỹ làm luôn giúp hồ sơ để sinh dịch vụ trong viện phụ sản mà

18. nguyenhoangnhu

nguyenhoangnhu Thành viên chính thức

Nếu các mẹ muốn làm luôn hồ sơ ở PSHN thì lên chỗ bs Nguyệt ở 23 Cát Linh ý.BS này làm trưởng khoa dịch vụ ở PSHN.Khám ở đấy thì cũng được bs có kinh nghiệm nhưng cái máy siêu âm cũ quá hay sao ý nên mờ tịt chẳng nhìn thấy gì cả em theo đến tháng t4 là bỏ luôn vì đằng nào em cũng ko có ý định sinh ở PSHN hi hi

19. nghia12b

nghia12b Thành viên tập sự

Bạn gọi điện cho Trung tâm Vietlife xem thế nào, số điện thoại là 0437877755. Hình như ông Cường này chỉ siêu âm ở đó tối thứ 7 thôi, khoảng tầm 7h tối trở đi.
    Chúc mẹ và bé khỏe.

20. 24tren7

24tren7 Thành viên chính thức

Em cũng hay đi khám ở phòng khám BS Vĩ ở dốc phụ sản, chưa khám bên Trung Hòa lần nào. Bên dốc phụ sản đông kinh. Bs khám và các buổi chiều trừ chiều thứ 3 thì phải. E hay khám vào chiều thứ 4. Chia sẻ các mẹ ít kinh nghiệm nè để tiện cho việc khám và nhanh.
    1. Đến thật sớm sau 12h trưa ngồi đợi (bảo anh xã hoặc ai đó đi trước)
    2. Đợi tí có mấy chị em ghi tam số thứ tự vào 1 tờ giấy nháp (tờ giấy này chưa có giá giá trị pháp lý đâu nhé..he he) Lưu ý các mẹ không đc bỏ về bây giờ là mất công toi đến sớm đấy.
    3. Đến 13h sẽ có 1 cô bé trong phòng khám mang 1 tờ giấy của phòng khám ra và khi ấy cô bé đó sẽ lấy tờ nháp ra ghi lại vào tớ chính (vừa ghi vừa gọi tên nếu có mới đc, tránh trường hợp 1 người đi sớm ghi hộ mấy người).
    4. Giờ có thể đi đâu đó (lúc này anh xã mới về nhà đón mình) đến 13h45 quay lại vào trong đóng tiền đợi đến số tt thì vào khám.
    Bình thường mỗi người đc khám 15p.
    Như thế các mẹ sẽ đỡ mất thời gian ngồi cả chiều chờ đợi. Phải đi sớm nhưng được việc.
    Hình như có mấy nàng bán hàng quần áo bên cạnh nhận ghi hộ gì đấy đâu 20k thì phải nhưng mình ghét cái kiểu đấy chẳng bao giờ làm thế cả. Chỉ khổ anh xã toàn nhịn đói ở cơ quan lên xếp hàng. Tất cả vì con mà....
    Các mẹ cứ thế mà làm là ok thôi. À lưu ý các mẹ phải gọi điện trước xem buổi chiều có lịch khám của bs VĨ không nhé. Không là vợ bs khám đấy. Mình có 2hôm đợi đến 13h có 1 em ra nói bs bận đột suất nên không khám hôm nay. 2 vợ chồng lại lọ mọ về. haizzzzz....
    Chúc các mẹ và các bé mạnh khỏe.

Địa chỉ: 89B Dốc Phụ Sản (Đường vào PSHN) Cái biển nào mà mẹ nhìn cũ nhất ở đấy, đấy chính chỗ đó.
    04.37756010.