PDA

View Full Version : ngân hàng nào là tốt nhất

medela
07-06-2008, 04:26 PM
Em giao dịch với VCB, Techcombank, ACB, eximbank, nông nghiệp Thấy dịch vụ của VCB là chuối nhất, ko chuyên nghiệp một tý nào cả. Thậm chí ở VCB chi nhánh Hoàng quốc Việt còn treo nhầm cờ các nước trên bảng tỷ giá, góp ý thì họ giả vờ như là 0 nghe thấy. (chắc nghĩ mình là thằng giở hơi).
Các bác chú ý kiểm tra tiền khi nhận tại ngân hàng nhé!! Hôm nọ nhân viên VCB còn cố tình đưa cho em 1 tờ 500K rách, phải cãi nhau thì nó mới chịu đổi lại cho mình, đúng là bọn này ko thích đàng hoàng chỉ thích trí phèo.

Em thấy dịch vụ của ACB cũng được, nhưng tại sao thấy nhiều người kêu thế nhỉ ?

Nói chung là chưa tin tưởng một ngân hàng nào cảc. Các bác có kinh nghiệm vào đây cho nhận xét để mọi người Đánh giá ngân hàng nhé.

Thamphan
07-07-2008, 01:19 AM
Mình spam 1 tí thôi. Trong khoảng 24 tiếng nay, mình ko thể truy cập được Webtretho. Bạn nào biết tại sao giải thích giúp mình với! Có ai cũng k truy cập được như mình k? :rolleyes:

Aquarius
07-07-2008, 02:26 AM
Hôm trước em giao dịch ở VCB Hoàng Quốc Việt thấy đông quá, chờ mờ mắt. Hic hic, xong rồi lệnh chuyển tiền thì làm sai, báo hại mất mấy ngày lãi ngân hàng....không ai tính cho mình cả. Tuy nhiên, đông thì khó nói, vì em đi mấy phòng giao dịch VCB lại rất vắng, được đối xử rất tử tế và nhanh gọn, còn chuyển tiền sai là mình cú nhất, nhưng em chỉ đổ lỗi cho cá nhân thôi, chứ nếu chị giao dịch có yếu tố nước ngoài (nhận tiền về/gửi tiền đi), thì hệ thống của VCB là nhanh chóng và báo có nhanh nhất đấy ạ (đã thử với BIDV, ACB).

ACB thì có em customer service được, nhưng lần đầu tiên giao dịch ACB Hoàng Hoa Thám thấy em ngồi quầy mặt mũi đâm lê quá (chắc việc cá nhân có vấn đề gì), thiếu chút nữa mình chọc ngoáy "vào đây nhìn thấy mặt em chị súyt nữa định quay ra". Hờ hờ.

Túm lại, ngân hàng là ngành dịch vụ, khó có thể nói được ngân hàng nào tốt nhất hay không vì chị sẽ làm việc với CON NGƯỜI. Nếu chị làm quen ở một chi nhánh nào đó có nhân viên đã quen với chị và tử tế, chị sẽ nghĩ ngân hàng đó tốt, và nếu gặp phải nhân viên dở, chị sẽ nghĩ ngân hàng đó tệ. Theo em, chị tiếp tục giao dịch ở chi nhánh ACB mà chị vẫn thường đến ấy, vì chị đã thấy ok, hihi. Còn em, cứ phi ra cái phòng giao dịch VCB bé xíu ngay gần nhà, em nào cũng nhận ra mình, dạ thưa rất lễ phép, ít khách hàng nên nhanh vèo vèo, thế là ổn.

momo
07-07-2008, 08:55 AM
Ở VCb TW em cũng bị trả tiền rách 1 lần, em yêu cầu đổi thì nó bảo "tiền này có sao đaau chị, vẫn tiêu đc mà", mãi sau nó mới đổi cho với vẻ mặt hậm hực. Khách quan mà nói, nhân viên như vậy là tốt, trung thành và biết làm lợi cho cty. Tuy nhiên, trong trường hợp này thì đó llaij à con dao 2 lưỡi, tức là làm nghanhf dịch vụ mà làm mất lòng thượng đế là ko đc rồi.

Xã em là dân VCB, nhưng ko phải vì thế mà em bênh vực đâu ạ. Vấn đề ở chỗ là dân trong ngành thì họ biết tình hình rõ hơn mình. Theo em thì nếu muốn an toàn thì cứ VCB. Còn nếu muốn gửi tiết kiêm có lãi suất cao thì VPBank cũng là 1 bank cũng được.

Minh Tuyet
07-07-2008, 10:32 AM
Mời các phụ huynh có thể đến TienPhongBank - Ngân hàng mới thành lập của FPT.
Với mọi giao dịch thuận tiện, nhanh chóng và đội ngũ cán bộ trẻ, rất nhiệt tình.

Nếu anh chị nào ko tiện đến giao dịch tận nơi thì hoàn toàn có thể giao dịch online tại địa chỉ web của TienPhongBank:
www.tpb.com.vn

:)

muathulabay
07-21-2008, 07:24 PM
Tôi thấy dịch vụ của Ngân hàng ACB là tốt nhất so với 1 vài ngân hàng mà tôi đã có dịp đến gửi tiền.
Không biết các bạn có để ý không, tôi thấy Ngân hàng ACB ở bất cứ địa chỉ nào họ đều đầu tư thuê phòng ốc rất rộng rãi, có bãi để xe thuận tiện ngay sát bên (không phải để xe ở vỉa hè như một số ngân hàng khác) tạo cảm giác rất an toàn và thái độ phục vụ rất lịch sự và niềm nở (ở Chùa Bộc và đường Nguyễn Trãi).
Và việc thanh toán thẻ của Ngân hàng này được chấp nhận ở mọi nơi có thể mua bán kể cả ở nước ngoài. (ví dụ như ở siêu thị mà chìa ra thẻ Vietinbank là chịu, không thanh toán được - không biết bây giờ họ đã nâng cấp chưa)

bhkien
07-21-2008, 07:34 PM
Mình cũng vote cho Vietcombank 1 phiếu về ngân hàng có dịch vụ kém nhất

tom_linh
07-21-2008, 07:39 PM
Thì ra dịch vụ VCB ở đâu cũng kém cả, VCB Đà Lạt cũng kém, thêm một phiếu dịch vụ kém cho VCB.

MeMay
07-22-2008, 04:24 PM
Mình thấy các ngân hàng TMCP lớn lớn như ACB, Hàng Hải, Tech, đều ok hết, họ làm thương mại mà, khách hàng có vẻ là thượng đế thật. Chứ mình thấy cứ bác nào còn dính tí kiểu nhà nước là vẫn mệt mỏi lắm.

MomMi
07-22-2008, 04:46 PM
hôm trước mình vào một phòng giao dịch của Nông nghiệp để rút tiền trong TK, vì tiện đường mình đi làm, em kế toán giao dịch bảo " chị mở TK ở đâu thì đến đó rút tiền" , mà cái TK này là cơ quan mình mở để trả lượng cho CBộ, tít tận Láng Hạ, thế mà bây giờ cần gì phải đến tận đấy mới rút được tiền thì ...
chán thật mấy cái NH của Nhà nước.

M&M
07-22-2008, 04:55 PM
hôm trước mình vào một phòng giao dịch của Nông nghiệp để rút tiền trong TK, vì tiện đường mình đi làm, em kế toán giao dịch bảo " chị mở TK ở đâu thì đến đó rút tiền" , mà cái TK này là cơ quan mình mở để trả lượng cho CBộ, tít tận Láng Hạ, thế mà bây giờ cần gì phải đến tận đấy mới rút được tiền thì ...
chán thật mấy cái NH của Nhà nước.

Em vote dịch vụ kém cho Agribank (làm ăn kiểu cực kỳ nông dân), VCB (rõ là trịch thượng, coi thường KH), BIDV (sách nhiễu KH). Rất tiếc cả 3 NH này đều vẫn dính tí Nhà nước.

Giờ em toàn giao dịch với mấy anh TMCP như Techcombank, Ocean Bank... Vào đó mới thấy cái thú "KH là thượng đế" :D.

ngoclantdp
07-22-2008, 05:00 PM
Mình cũng chả thích VCB tẹo nào nhưng ko hiểu sao các mẹ trên diễn đàn này toàn xài VCB thội Mình cũng wa nhiều NH va bây giờ chỉ xài techcombank

hoaitreasury@gmail.com
08-01-2008, 12:20 AM
Em dùng dịch vụ của TECHCOMBANK, nếu các mẹ hay phải chuyển tiền thanh toán thì nên sử dụng cái sản phẩm Fast -ibank ý, ra đấy đăng ký mua cai token key (hình như có gần 300 nghìn gì đấy) , chỉ cần lên mạng, check được số dư tài khoản, các sổ tiết kiệm, các khoản vay tín dụng phải trả lãi thế nào, liệt kê giao dịch và đặc biệt là chuyển tiền thanh toán vèo vèo, trong hệ thống thì chỉ một phút là xong, còn ngoài hệ thống TCB thì chậm hơn một tí. Đỡ phải chạy ra ngân hàng các mẹ ah. Mà chỉ mất phí mua token kia thôi.

cutyquay
10-30-2008, 06:11 PM
Mình thấy Vietinbank Hoàn Kiếm cũng ok lắm. Nhất là dành cho DN thì các NHTM cũng k có dịch vụ chăm sóc KH tốt như họ đâu

Mẹ Tí Tẹo
11-12-2008, 07:40 PM
Mình cũng bắt đầu tẩy chay VCB vì lãi suất thấp và thái độ phục vụ đi xuống.Bây giờ thì mình chọn ACB

bhkien
11-12-2008, 09:16 PM
Em dùng dịch vụ của TECHCOMBANK, nếu các mẹ hay phải chuyển tiền thanh toán thì nên sử dụng cái sản phẩm Fast -ibank ý, ra đấy đăng ký mua cai token key (hình như có gần 300 nghìn gì đấy) , chỉ cần lên mạng, check được số dư tài khoản, các sổ tiết kiệm, các khoản vay tín dụng phải trả lãi thế nào, liệt kê giao dịch và đặc biệt là chuyển tiền thanh toán vèo vèo, trong hệ thống thì chỉ một phút là xong, còn ngoài hệ thống TCB thì chậm hơn một tí. Đỡ phải chạy ra ngân hàng các mẹ ah. Mà chỉ mất phí mua token kia thôi.

Cái này đáng để sử dụng lắm. Thời buổi giao thông kém thuận tiện thì giao dịch qua mạng vừa đỡ mất thời gian vừa tránh được tắc đường.

phuonglan.phm
11-12-2008, 10:15 PM
mình thấy cái ATM của Vietinbank được nhất . chuyển tiền nộp tiền miễn phí toàn quốc , chứ các mẹ dùng cái ATM của đầu tư hay nông nghiệp 1 đồng ra khỏi thành phố là mất luôn mấy chục nghìn. còn ngồi nhà vấn tin thì hầu như các ngân hàng đều triển khai rồi các mẹ ạ

me Bo (Levin)
11-13-2008, 10:31 AM
mọi người tìm hiểu ngân hàng nước ngoài xem sao như : HSBC , ANZ , China bank cách làm việc của họ dù sao cũng thoáng hơn và dịch vụ cũng tốt

shanghai
11-26-2008, 08:31 AM

Cái này tiện đấy nhưng hình như thấy cũng ít người dùng. Còn có phí sử dụng token hàng năm nữa hay sao ấy chứ. Mình cg đang sử dụng nhưng k nhớ lắm về cái vụ phí này vì ngân hàng trừ luôn vào tk của mình rồi. Mình cg đồng ý vote cho tech

MeMinh
11-26-2008, 09:08 AM
Không ai sử dùng Sacombank ( CN Hà Nội ) như em nhỉ, làm đã giao dịch rất nhiều NH ,nhưng thấy dịch vụ ở đây là tốt nhất, nhân viên nhiệt tình , dịch vụ nhanh chóng, ai ai em cũng thấy dễ chịu, từ nhân viên bảo vệ cho đến các trưởng phòng .

thienminh_mamy
11-26-2008, 09:18 AM
Mình cũng đang ấm ức với VCB đây. Trước đây số dư tài khoản của công ty (tổ chức) là 1triệu đồng tháng, đùng một cái nó chẳng thông báo gì cả giữ số dư tài khoản của mình là 5triệu đồng. Tự dưng chiếm dụng tiền của mình. Điên quá! Tớ cũng đang định chuyển sang Techcombank đây. vote cho Techcombank.

heopink
11-26-2008, 09:22 AM
hihi, nghe mẹ này nói đến Sacombank thì mình mới nhớ ra là còn cái thẻ ATM ở đó chưa lấy :-D Công nhận ở đó vắng vẻ hơn nên chả phải chờ đợi và bon chen :-D

Không ai sử dùng Sacombank ( CN Hà Nội ) như em nhỉ, làm đã giao dịch rất nhiều NH ,nhưng thấy dịch vụ ở đây là tốt nhất, nhân viên nhiệt tình , dịch vụ nhanh chóng, ai ai em cũng thấy dễ chịu, từ nhân viên bảo vệ cho đến các trưởng phòng .

heopink
11-26-2008, 09:24 AM
hơ hơ lên đây thấy nhiều mẹ vote cho Techcombank nhỉ ;). Em hầu như chưa sử dụng dịch vụ của Tech bao giờ nên không biết :-D Trước công ty có làm miễn phí cho thẻ ATM Visa Debit nhưng để không chả dùng đến :-D

mekhanhchip
11-26-2008, 09:28 AM
Mình cũng bắt đầu tẩy chay VCB vì lãi suất thấp và thái độ phục vụ đi xuống.Bây giờ thì mình chọn ACB

Em đồng ý với Mẹ Tí Tẹo, ACB nhân viên nhiệt tình chu đáo, niềm nở còn VCB thì ôi thôi, cơ quan em mở TK ở Vietcombank Bà Triệu, nhân viên thì ẽo ợt. Hầu như lần nào kế toán bên em cũng bị mắng về việc chuyển tiền (mà có phải tại bạn ấy đâu, bạn ấy mang ủy nhiệm chi ra ngân hàng từ lúc 2h ngày hôm trước ngày hôm sau mới chuyển (dù lúc đó có mỗi cái ủy nhiệm chi của bên em).
Còn về cá nhân, có lần 2 vợ chồng đi dạo phố ăn uống, bảo mang theo cái thẻ đi rút tiền, rút từ đầu cầu bên kia đến đầu cầu bên này (hẳn tòa nhà Vietcombank) đều lỗi. Chịu pó tay với 9 cột thẻ ko rút được và đành ăn bát phở rồi đi về (lần sau nhớ đời ko chủ quan cầm mỗi thẻ ATM đi nữa).

mekhanhchip
11-26-2008, 09:31 AM
Mình cũng đang ấm ức với VCB đây. Trước đây số dư tài khoản của công ty (tổ chức) là 1triệu đồng tháng, đùng một cái nó chẳng thông báo gì cả giữ số dư tài khoản của mình là 5triệu đồng. Tự dưng chiếm dụng tiền của mình. Điên quá! Tớ cũng đang định chuyển sang Techcombank đây. vote cho Techcombank.

Ko phải đâu chị ơi, có 1 đợt nó chẳng thông báo là số dư 5 triệu gì cả, đến lúc công ty em ra chuyển tiền cứ nghĩ là vẫn 1 triệu đành phải quay về lấy thêm tiền đấy. Ngay sau đó nó lại chuyển xuống 1 triệu (mức cũ). Làm ăn vớ vẩn thật.

me cua mit
11-26-2008, 09:51 AM
Mình đang sử dụng Dv của Nông nghiệp, và k thấy có gì phàn nàn cả. Giao dịch trong nước hoặc ngoài nước đều được hướng dẫn nhiệt tình. Đến giờ đóng cửa Nh nhưng cần rút tiền thì alo cho các chị ở NH hẹn trước thì thể nào đến cũng lấy đc tiền dù lúc đó là 5h chiều.
Mình gặp vụ cực kỳ khó chịu ở BIDV và hi vọng k bao giờ đến NH này thêm lần nào nữa. Số là khách hàng của mình có tài khoản ở BIDV chuyển cho mình tờ sec, đáng lẽ mình ra NH NN và PTNT nơi mình mở tài khoản để nộp sec thì mình lại chạy ra BIDV, phải qua 3 chi nhánh, tới CN ở 14 Láng Hạ các em xem xét kỹ tờ sec của mình rồi bảo mình ký giấy nộp sec. Ký từ hôm 12/11, chờ tin nhắn báo tiền về nhưng đến 3 hôm sau TK vẫn k thay đổi. Gọi lại thì các em ở đây bảo đã chuyển khoản rồi, kiên nhẫn chờ đến sáng thứ 3 vẫn chưa thấy nổi tiền, gọi tiếp thì em ở phòng dịch vụ khách hàng nói như quát là chị cứ chờ, rồi đóng máy sập 1 cái, k để mình nói thêm câu nào. Chiều mình sốt ruột qua BIDV xem thế nào, vẫn bảo là chị cứ về vì có lẽ do trục trặc từ NH NN & PTNT, trong khi đó khách mua hàng giục liên tục để chuyển hàng, 30 triệu tiền hàng chứ có ít ỏi gì đâu, hơn nữa họ lại ở tỉnh khác, làm việc chỉ qua điện thoại là chủ yếu. Đến sáng Thứ 4, sau gần 1 tuần thì mình gọi lại và được giải thích là tờ sec của mình đã đc chuyển qua NH NN & PTNT để làm lại cho hợp lệ. Vậy là hôm sau mình lại lóc cóc lên NN PTNT, đc bên này hướng dẫn chi tiết và làm lại từ đầu. Hôm sau ngày 21/11 sau hơn 1 tuần nộp sec và chờ đợi miình mới có tiền trong TK, khách hàng của mình thì phàn nàn về thời gian nhận hàng đã bị chậm mất 5 ngày.
Lỗi là do mình đã k nắm kỹ lịch trình chuyển tiền từ sec, nhưng lạ là mình đã qua 3 ch nhánh của NH này và cả 3 đều xem xét rất kỹ sự hợp lệ của tờ sec, vậy mà k ai giải thích với mình cần làm gì để đc chuyển tiền 1 cách nhanh nhất rồi cách trả lời khách hàng đại khái qua loa cho xong việc, với mình hạnh phúc là k phải qua BIDV 1 lần nào nữa.

Mèo con
11-26-2008, 10:29 AM
Hôm mình viết UNC chuyển từ TK VCB của chồng sang TK MB của mình. UNC viết đầy đủ có cả chữ ký và chữ viết của chủ TK nhưng các em VCB vẫn không cho chuyển mà yêu cầu đúng chủ tài khoản mang chứng minh thư ra mới chuyển cho minh. Bực k tả nổi lần đầu tiên gặp trường hợp viết UNC yêu cầu trình CMT shock quá. Gọi điện than vãn với ng quen làm VCB thì đc trả lời đó là cách bảo vệ khách hàng của VCB. Chuối.

thienminh_mamy
11-26-2008, 03:04 PM
ủa lại mới thay đổi số dư còn 1triệu hả mekhanhchip. Từ đợt đi rút tiền không thành bực mình chưa thèm đi rút nữa, đợi khi nào rút vài chục triệu cho đỡ tức. Đúng là làm ăn vớ vẩn thật.

Me_Bao
11-26-2008, 03:50 PM
Hôm mình viết UNC chuyển từ TK VCB của chồng sang TK MB của mình. UNC viết đầy đủ có cả chữ ký và chữ viết của chủ TK nhưng các em VCB vẫn không cho chuyển mà yêu cầu đúng chủ tài khoản mang chứng minh thư ra mới chuyển cho minh. Bực k tả nổi lần đầu tiên gặp trường hợp viết UNC yêu cầu trình CMT shock quá. Gọi điện than vãn với ng quen làm VCB thì đc trả lời đó là cách bảo vệ khách hàng của VCB. Chuối.

Bạn thử nghĩ lại xem, nếu ai cũng UNC Tk của người khác được thì sẽ thế nào? Nếu có ai đó mạo danh bạn để UNC từ TK của bạn thì bạn sẽ thế nào? Thế nên phải đúng chủ TK và xuất trình CMT là thủ tục rất cần thiết để bảo vệ khách hàng (trong đó có chồng bạn) đấy bạn ạ. Trước khi trách người khác bạn nên nghĩ cho kỹ nhé.

haiphongboy
11-26-2008, 05:05 PM
Tôi cũng là dân ngân hàng nên rất cảm thông với mọi lời khen chê của các bà mẹ, chất lượng dịch vụ ở đâu cũng do con người cả, các cấp lãnh đạo có chú trọng đào tạo cho nhân viên kỹ năng giao tiếp cham sóc khách hàng hay không mà thôi? Tuy nhiên các ngân hàng cổ phần khó cạnh tranh về giá nên họ sẽ tập trung vào chất lượng phục vụ khách hàng, mặc dù tôi không làm ở ACB nữa nhưng không thể phủ nhận chất lượng dịch vụ chuyên nghiệp của ACB được.
Nếu các mẹ thấy ngân hàng nào có gì không tốt hãy gửi thư góp ý nhé (qua hộp thư, qua web, qua mail...), ở ACB là họ đưa cả điểm đánh giá chất lượng dịch vụ này (một phần thông qua thư góp ý của KH) vào kết quả xét thưởng cuối năm cho các chi nhánh đấy, nên lãnh đạo các chi nhánh quan tâm đến chất lượng phục vụ một cách nghiêm túc đấy.

Mèo con
11-26-2008, 05:36 PM
Bạn thử nghĩ lại xem, nếu ai cũng UNC Tk của người khác được thì sẽ thế nào? Nếu có ai đó mạo danh bạn để UNC từ TK của bạn thì bạn sẽ thế nào? Thế nên phải đúng chủ TK và xuất trình CMT là thủ tục rất cần thiết để bảo vệ khách hàng (trong đó có chồng bạn) đấy bạn ạ. Trước khi trách người khác bạn nên nghĩ cho kỹ nhé.
Bạn làm ở VCB ah.Bạn nên nhớ khi mở tài khoản chủ tài khoản đã phải ký và ghi rõ họ tên tại giấy đề nghị mở tài khoản. Trên UNC đã có chữ ký và chữ viết của chủ TK rồi, NV ngân hàng phải ktra lại so với chữ ký mẫu các thứ đã được scan lưu trên hệ thống đúng thì chuyển. Thử đếm xem tại VN bao nhiêu NH yêu cầu như vậy hay chỉ có VCB???????????

me cua mit
11-28-2008, 11:22 AM

Nếu VCB đòi chủ TK ra thì cần gì đến UNC nữa mẹ nó nhỉ? Trg hợp nữa là chủ TK có vịêc đi nước ngoài thì chắc VCB đòi chủ TK phải về nc mới cho CK à?

haiphongboy
11-28-2008, 03:03 PM
Nếu VCB đòi chủ TK ra thì cần gì đến UNC nữa mẹ nó nhỉ? Trg hợp nữa là chủ TK có vịêc đi nước ngoài thì chắc VCB đòi chủ TK phải về nc mới cho CK à?

Anh là dân ngân hàng nên hiểu bức xúc của em, tuy nhiên nguyên tắc giao dịch với khách hàng của các ngân hàng là như vậy rồi, hạn chế rủi ro, bảo mật và bảo vệ quyền lợi khách hàng mà, phòng trường hợp giả mạo, bị ép buộc... Trường hợp này theo anh em nên thực hiện việc chuyển tiền ở ATM thì sẽ ko phiền phức như vậy đâu.

haiphongboy
11-28-2008, 03:07 PM
Bạn làm ở VCB ah.Bạn nên nhớ khi mở tài khoản chủ tài khoản đã phải ký và ghi rõ họ tên tại giấy đề nghị mở tài khoản. Trên UNC đã có chữ ký và chữ viết của chủ TK rồi, NV ngân hàng phải ktra lại so với chữ ký mẫu các thứ đã được scan lưu trên hệ thống đúng thì chuyển. Thử đếm xem tại VN bao nhiêu NH yêu cầu như vậy hay chỉ có VCB???????????

Ngân hàng nào cũng vậy bạn à, hạn chế rủi ro, giả mạo, chỉ trừ trường hợp khách hàng quen mà nhân viên giao dịch đó biết rõ thôi.

Mẹ bé Tiệp
11-28-2008, 03:21 PM
E cũng giống bác Kiên "vote cho Vietcombank 1 phiếu về ngân hàng có dịch vụ kém nhất". E đang dùng cả VCB, Eximbank và ACB nhưng thấy Exim cũng được đấy ah. Các bác thấy sao?

Mẹ Mọt
11-28-2008, 04:52 PM
Mình cũng đã dùng của VCB, Tech và BIDV thì thấy VCB đúng là thái độ phục vụ chán thật, sau đi ra TECH gửi xiền thì thấy rõ ràng là chuyên nghiệp hơn và thái độ với khách hàng cũng hơn nữa. Còn BIDV thì mình toàn giao dịch với 1 chi nhánh nhỏ gần nhà thôi thì thấy cũng được đấy chứ, không được chuyên nghiệp lắm nhưng thái độ với KH niềm nở mà hướng dẫn tận tình lắm, chả biết có phải tại là chi nhánh nhỏ nên thế không.

Agừ và Cún
11-28-2008, 05:06 PM
VCB thì chán nhât về khâu dịch vụ và chăm sóc khách hàng, còn Nông nghiệp thì chậm và quan liêu đúng kiểu nhà nước. Mình thấy Techcombank cũng được (nhân viên có niềm nở và dịch vụ cũng nhanh hơn)

Mickey Mum
11-28-2008, 11:19 PM
Bạn ơi muốn được phục vụ nhiệt tình và thái độ niềm nở vui vẻ thì sang HSBC nhé, ở tầng 1 Pacific Place 83B Lý Thường Kiệt, hoặc có thể vào bằng sảnh Phan Bội Châu khu apartment :)

Chic_Pig
11-28-2008, 11:23 PM
Dùng thẻ ATM thì chỉ chuyển khoản trong cùng hệ thống 1 Ngân hàng được thôi Tumtum à, đâu có chuyển ra ngoài hệ thống được. Mình thấy thế này, về thái độ nhiệt tình và khâu chăm sóc khách hàng các Ngân hàng cổ phần sẽ ăn đứt khối Ngân hàng Quốc Doanh rồi. Nhưng về mạng lưới thanh toán thì VCB, BIDV, Agribank lại hơn hẳn NHTMCP.
Thật ra nếu mình là khách hàng quen thuộc của 1 Chi nhánh Ngân hàng nào đấy thì mình sẽ nhận được nhiều quyền lợi hơn 1 khách hàng vãng lai các mẹ ạ.

haiphongboy
11-29-2008, 10:39 AM
Mình thấy thế này, về thái độ nhiệt tình và khâu chăm sóc khách hàng các Ngân hàng cổ phần sẽ ăn đứt khối Ngân hàng Quốc Doanh rồi. Nhưng về mạng lưới thanh toán thì VCB, BIDV, Agribank lại hơn hẳn NHTMCP.
Thật ra nếu mình là khách hàng quen thuộc của 1 Chi nhánh Ngân hàng nào đấy thì mình sẽ nhận được nhiều quyền lợi hơn 1 khách hàng vãng lai các mẹ ạ.

Điều đó thì đúng đấy, nếu bạn là người bán hàng bạn sẽ yêu khách hàng thường xuyên của bạn hơn khách hàng vãng lai mà.

bébốngbi
11-29-2008, 11:18 AM
Tôi cũng là dân ngân hàng nên rất cảm thông với mọi lời khen chê của các bà mẹ, chất lượng dịch vụ ở đâu cũng do con người cả, các cấp lãnh đạo có chú trọng đào tạo cho nhân viên kỹ năng giao tiếp cham sóc khách hàng hay không mà thôi? Tuy nhiên các ngân hàng cổ phần khó cạnh tranh về giá nên họ sẽ tập trung vào chất lượng phục vụ khách hàng, mặc dù tôi không làm ở ACB nữa nhưng không thể phủ nhận chất lượng dịch vụ chuyên nghiệp của ACB được.
Nếu các mẹ thấy ngân hàng nào có gì không tốt hãy gửi thư góp ý nhé (qua hộp thư, qua web, qua mail...), ở ACB là họ đưa cả điểm đánh giá chất lượng dịch vụ này (một phần thông qua thư góp ý của KH) vào kết quả xét thưởng cuối năm cho các chi nhánh đấy, nên lãnh đạo các chi nhánh quan tâm đến chất lượng phục vụ một cách nghiêm túc đấy.

Bạn đã từng làm ở chi nhánh ACB nào vậy ?
Đúng là dịch vụ của ACB tốt và họ làm việc nghiêm túc có trách nhiệm . Tôi cũng là nhân viên cũ của ACB nên tôi biết được ACB đào tạo nhân viên cả về nghiệp vụ lẫn giao tiếp rất nghiêm ngặt .

Techie
05-12-2009, 08:54 PM
Híc, search Google ra topic này phải đăng ký vào để nói rõ cho mọi người luôn. Mọi người cũng nên cẩn thận với Techcombank, chôm tiền tiết kiệm của KH, chôm cổ phiếu của KH, rồi chuyển khoản nhầm, tính lãi cao... nói chung cũng có nhiều mánh lắm. Mình từng là KH của Techcombank Thăng Long, nhưng sau vụ nó định ăn gian tiền lãi của mình mình cũng chạy luôn. Trên mạng nhiều người gọi là Tếch Chôm Bank http://360.yahoo.com/profile-tm15omklfqWNB73wz3HREkT3OLTiDDFX7Ae1WDvH1MpNx6Q-?cq=1
Về cái chuyển khoản trên Internet thì các bạn thử dùng của DongA Bank và TienPhong Bank đi, hay hơn Tech, chứ Tech bán Token đắt, mang theo lại bất tiện nữa. Hai bọn này còn có Mobile Banking, sử dụng chương trình trên DTDD để giao dịch nữa. DongA còn có thể mua thẻ cào, thanh toán hóa đơn trên DTDD và Internet luôn.

gaume2009
05-12-2009, 08:55 PM
nhân tiện cho mình hỏi: Vay tiền mua nhà của ngân hàng nào tốt nhất, mình chỉ định vay trong thời gian tầm 1 năm thôi!

lucnaocungvui
05-14-2009, 03:38 PM
Ôi ACB!
hôm qua rút tiền bị 2 tờ 500.000 (1 bị cũ đổi màu nhòe nhoẹt,1 bị cháy xém 1 góc,thấy vậy mới in biên lai để chờ hôm sau đổi vì biết chắc tiền đó kg ai chịu lấy) ,sáng ra cầm đến đổi,trình bày và đưa biên lai,1 em nhân viên thủ quỹ mặt chầm rầm khó chịu ra mặt,nói chỏng lỏn:hôm nay em đổi cho chị,chứ lần sau kg đổi đâu nhé!!!chào luôn,về rút hết tiền ở thẻ ra,cắt vụn cái thẻ đó ra ,thề kg bao giờ thèm xài ATM của ACB nữa!!!
Mình xài thẻ đã lâu của Đông á,SCB,Sacombank.....nếu gặp tiền hư như vậy khi vào đổi các em ấy đều vui vẻ,còn đằng này....cạch luôn ACB,
Khi bị như vậy,kg cãi nhau làm gì ,vì lúc nào cũng muốn vui vẻ,nhưng từ nay kg muốn gặp lại mấy người có thể cứ làm cho mình bực bội nữa.

MebeBi - NBN
05-14-2009, 04:03 PM
Mình thì giao dịch ở cả NH Dogn A & ACB thấy đều ổn cả, ko biết sau này thế nào!!!!!!!!!!!!!

binhdq
05-14-2009, 04:20 PM
nhân tiện cho mình hỏi: Vay tiền mua nhà của ngân hàng nào tốt nhất, mình chỉ định vay trong thời gian tầm 1 năm thôi!

Bạn có thể xem xét vay của HSBC. Ngoài dịch vụ tốt, bạn còn được tặng bảo hiểm nhà. Tuy nhiên, nếu bạn làm thủ tục vay 1 năm thì e rằng bạn sẽ thấy rằng lãi suất hơi cao. Cứ làm thủ tục vay 25 năm, rồi trả trong 1 năm, + thêm 1 khoản phạt vi phạm điều khoản thanh toán.

Khó có thể xác định thế nào là tốt nhất.

gaume2009
05-14-2009, 05:32 PM
thank binhdq, ai biết tư vấn thêm cho mình với!!!

Mẹ Phương Nhi
05-14-2009, 05:38 PM

Đúng rồi ạ. Nhưng giờ đang miễn phí token đấy chị ạ. Mỗi năm chỉ mất 110k thôi, em cũng đang làm thủ tục để làm đây :D

gaume2009
05-14-2009, 05:48 PM
Vietcombank có dịch vụ check số dư không nhỉ? Mình toàn đăng ký gửi tin tự động, tốn kém quá!

Techie
05-14-2009, 08:41 PM
Đúng rồi ạ. Nhưng giờ đang miễn phí token đấy chị ạ. Mỗi năm chỉ mất 110k thôi, em cũng đang làm thủ tục để làm đây :D
Nên tránh TCB bạn ạ, lởm khởm lắm
Nếu bạn muốn dùng Internet Banking để chuyển khoản thì dùng của TienPhong Bank hoặc DongA Bank, Ebanking của bọn này còn có thêm nhiều dịch vụ nữa ngoài chuyển khoản

Hainhoc
05-14-2009, 09:39 PM
Vietcombank có dịch vụ check số dư không nhỉ? Mình toàn đăng ký gửi tin tự động, tốn kém quá!

Có đấy bạn. Bạn lấy mẫu đăng ký là được ngay mà.

Bibom2006
09-02-2009, 11:16 PM
Bạn đã sử dụng các sản phẩm dịch vụ của ngân hàng TMCP Nhà Hà Nội chưa ( HABUBANK) 15 - 17 Ngọc Khánh? Mình nghĩ là ở đó rất chuyên nghiệp và nhiệt tình!

phuongthuy19583
09-03-2009, 04:08 PM
theo em ngân hàng Agri bank cũng được lại nhiều cột rút tiền tiện cho các mẹ quá còn gì hì hì :D

Mẹ QA
09-18-2009, 07:56 PM
Mình thấy Techcombank là OK, thích nhất là chuyển tiền cùng hệ thống của Tech trên toàn quốc ko mất tiền , BIDV thì khác CN trong HN cũng mất tiền.

me Bo (Levin)
09-18-2009, 11:13 PM
Mình thấy Techcombank là OK, thích nhất là chuyển tiền cùng hệ thống của Tech trên toàn quốc ko mất tiền , BIDV thì khác CN trong HN cũng mất tiền.

ủa đa số các ngân hàng cùng hệ thống k mất phí mừ ???

lion queen
09-18-2009, 11:58 PM
ủa đa số các ngân hàng cùng hệ thống k mất phí mừ ???

Ý bác ấy là cùng hệ thống nhưng khác khu vực thì có NH thu phí, có NH ko thu phí bác ạ!

lion queen
09-18-2009, 11:58 PM
theo em ngân hàng Agri bank cũng được lại nhiều cột rút tiền tiện cho các mẹ quá còn gì hì hì :D

Vâng nhưng rút tiết kiệm ra hết nó hay vặn vẹo lắm, mình ko khoái vụ này!

lion queen
09-18-2009, 11:59 PM
Bạn đã sử dụng các sản phẩm dịch vụ của ngân hàng TMCP Nhà Hà Nội chưa ( HABUBANK) 15 - 17 Ngọc Khánh? Mình nghĩ là ở đó rất chuyên nghiệp và nhiệt tình!

Hí hí, đấy là hội sở mà bác! :)

phuong_mai
09-19-2009, 09:36 AM
Về vụ này thì phải qua Tiên Phong Bank, đang miễn phí token kìa. Dịch vụ ngon, các em nhân viên được huấn luyện tốt, "khách hàng đúng là thượng đế". Còn vụ Internet Banking thì đỉnh đấy!

dochoiantoan
09-19-2009, 10:22 PM
Chào các chị, em là thành viên mới gia nhập thôi nhưng cũng xin tham gia 1 chút. Em đi mòn dép ở ngân hàng Agribank, VPbank, Techcombank, Habubank... rồi, hihi, em thấy đa số đều được nếu như không có vấn đề gì xảy ra khi giao dịch. Còn nếu có vấn đề về tiền rách, điền thông tin hỏng, sai hay hỏi vấn đề gì thì lúc đó mới biết ngân hàng đó chất lượng hay không chất lượng, nhân viên có biết cách cư xử lịch sự và ân cần không. Em rất thích đến nơi nào mà nhân viên trông hiền lành, tươi cười và vui vẻ khi mình hỏi. Hiện tại thì em thấy ngân hàng Techcombank và VPbank chi nhánh Phạm Văn Đồng ( vì em hay đến nơi này, chỗ này cũng ít nhân viên nên họ rất tận tâm) là được. Hì, đây là quan điểm của em thôi. :D

lion queen
09-19-2009, 10:38 PM
Em ghét nhất là Bắc Á, nó cứ cau có, xưng xỉa lên với khách hàng. Cả bà kế toán trưởng phòng giao dịch cũng thế! Cái chi nhánh ở Hàng Đậu ấy ạ! Mọi người tránh xa cho đỡ bực mình nhé! Tại SeABank ít mở chi nhánh chứ em thấy dịch vụ ở đây khá ổn đấy ạ! Hội sở của nó ở Láng Hạ

gacon2006
09-21-2009, 09:09 PM
Em bị một lần chuyển tiền ở VP Bank sai đến hai lần số tài khoản. Gửi tiết kiệm thì nhân viên giao dịch mất khoảng 45 phút. Thế có chuối không ạ???

lion queen
09-21-2009, 09:54 PM
Em bị một lần chuyển tiền ở VP Bank sai đến hai lần số tài khoản. Gửi tiết kiệm thì nhân viên giao dịch mất khoảng 45 phút. Thế có chuối không ạ???

Gửi TK mà mất 45p thì có thể do hệ thống mạng của nó bị lỗi. Thế nó có giải thích hay xin lỗi gì ko ạ?

www.tomcuaghe.com
09-21-2009, 10:12 PM
E vote * cho ngân hàng HSBC ở Lý Thường Kiệt. Cực kỳ chuyên nghiệp luôn.

khakha999
09-24-2009, 02:00 PM
Vâng nhưng rút tiết kiệm ra hết nó hay vặn vẹo lắm, mình ko khoái vụ này!

Đúng là Agribank có truyền thống thế hay sao ấy nhỉ. Cái chị thủ quỹ của Agribank đóng tại Ruby Plaza mặt cứ khinh khỉnh, cứ như mình đến xin cái j ấy. Mà mình có xin j đâu, chỉ rút sổ của mình thôi mà???:rolleyes:

anhtuangiang
09-24-2009, 04:26 PM
OCEAN Bank hoặc GP Bank là những ngân hàng được đấy bạn à, vì Tập đoàn Dầu khí Việt Nam có cổ phần đa số nên đã áp dụng những chuẩn mực đào tạo đối với nhân viên khá chuyên nghiệp, các bạn thử xem vì mình cảm thấy hài lòng khi sử dụng các dịch vụ của các ngân hàng này

me Bo (Levin)
09-24-2009, 04:30 PM
E vote * cho ngân hàng HSBC ở Lý Thường Kiệt. Cực kỳ chuyên nghiệp luôn.

mấy ngân hàng của NN thì ok rùi ......China bank cũng khá ok....

Táo&Tít
09-25-2009, 10:39 AM
OCEAN Bank hoặc GP Bank là những ngân hàng được đấy bạn à, vì Tập đoàn Dầu khí Việt Nam có cổ phần đa số nên đã áp dụng những chuẩn mực đào tạo đối với nhân viên khá chuyên nghiệp, các bạn thử xem vì mình cảm thấy hài lòng khi sử dụng các dịch vụ của các ngân hàng này
Mình cũng vote cho 2 NH này. Giao dịch nhanh, nhân viên trẻ nhiệt tình, lễ độ:). Ah quan trọng là có chi nhánh gần nhà mình nữa hi hi

không biết
09-28-2009, 01:57 PM
Bạn ơi xin một chân nhân viên của ngân hàng trong hệ thống của nhà nước cực kỳ khó và cực kỳ tốn kém. Chỉ toàn con ông cháu cha thôi nên nếu có phàn nàn dịch vụ kém thì cũng không nhân viên nào bị kỷ luật cả đâu. nên cái mắt lúc nào cũng nhìn trời chả nhìn đất.
Mình ủng hộ Sacombank, còn Agribank thì khỏi bàn nhé. Tệ hơn vợ thằng Đậu.

namin
09-28-2009, 02:05 PM
Em ghét nhất là Bắc Á, nó cứ cau có, xưng xỉa lên với khách hàng. Cả bà kế toán trưởng phòng giao dịch cũng thế! Cái chi nhánh ở Hàng Đậu ấy ạ! Mọi người tránh xa cho đỡ bực mình nhé! Tại SeABank ít mở chi nhánh chứ em thấy dịch vụ ở đây khá ổn đấy ạ! Hội sở của nó ở Láng Hạ

Mình cũng không hài lòng với Bắc Á mặc dù có chi nhánh ở ngay gần nhà! Vừa chậm, thái độ nhân viên lại khinh khỉnh, khó chịu, không làm việc buổi trưa và thứ 7. ac ac!
Sea bank thì xa hơn nhưng mình thích hơn hẳn. Thỉnh thoảng đông khách, phải chờ hơi lâu một tý thôi nhưng các em nhân viên vẫn rất quan tâm đến khách!

Techie
10-19-2009, 11:12 AM

Hiện tại thì em thấy ngân hàng Techcombank và VPbank chi nhánh Phạm Văn Đồng ( vì em hay đến nơi này, chỗ này cũng ít nhân viên nên họ rất tận tâm) là được. Hì, đây là quan điểm của em thôi. :D

Mình can hai bạn :(
Techcombank bọn nó phục vụ KH hay sai lắm, có cả vô tình cả cố ý, cầm tiền của KH, rồi làm lộ thông tin KH, rồi KH dùng thẻ của nó tự nhiên bị mất tiền và Tech phải đền tiền... Em kiếu rồi, giờ sang dùng Vietcombank và DongA bank.
Còn mấy cái chuyển tiền qua Internet thì VCB và DAB cugn có, mà dịch vụ này của bọn DongA hay lắm, ko phải mua token đắt chết.

ỦnỈn-Tomy
10-19-2009, 11:23 AM
Mình ít giao dịch tiền nong lắm, chỉ gửi TK gần cơ quan, gửi Phương Đông OCB, Sài Gòn SHB..........đều ok cả

kingkong
10-20-2009, 05:47 PM
VCB là ngân hàng phục vụ khách hàng tồi nhất, cái gì cũng để khách hàng viết và làm, toàn sai khách hàng mà mắng khách. Củ chuối lắm ạ, còn cái vụ mà trả khách tiền rách hoặc lỗi hay tính nhầm phí chuyển tiền cho khách hàng thì ở VCB em gặp nhiều rồi ạ.

duyanh135
10-23-2009, 02:38 PM
Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi tí, em có 1 TK ở Vietin Bank được vài tháng rồi. Em có 2 lần chuyển tiền vào TK, lần thứ nhất không thấy bọn nó tính phí, lần thứ 2 thì lại tính phí nhưng lại trừ luôn vào TK của em, còn lần đầu tiên lúc mở TK em gửi 2tr vào đấy cũng không bị trừ. Vậy các bác cho em hỏi như thế nào thì đúng ạ, vì em chắc chắn là có 1 lần sai hihi...

Xiuhan
10-23-2009, 02:46 PM
Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi tí, em có 1 TK ở Vietin Bank được vài tháng rồi. Em có 2 lần chuyển tiền vào TK, lần thứ nhất không thấy bọn nó tính phí, lần thứ 2 thì lại tính phí nhưng lại trừ luôn vào TK của em, còn lần đầu tiên lúc mở TK em gửi 2tr vào đấy cũng không bị trừ. Vậy các bác cho em hỏi như thế nào thì đúng ạ, vì em chắc chắn là có 1 lần sai hihi...

Cả 2 đều không sai bạn ạ, vì mới đây mình gửi tiền vào TK Vietinbank bị mất phí 2.200 đồng mình cũng thắc mắc và được giải thích cách đây 10 ngày mới có quy định mới bắt phải nộp phí trừ khi bạn nộp tại Vietinbank nơi bạn làm thẻ thì không mất phí ( VD như tớ cơ quan mở tại NHCT Thanh Xuân mà nhà ở Trần Đại Nghĩa) thế là lần nào nộp tiền vào Tk cũng mất phí, hôm trước tớ đi sao kê TK ở NHCT Hai Bà Trưng còn mất 22.000đồng tiền phí. Ôi cái gì bây giờ cũng phải nộp tiền..........

metramcoi
10-23-2009, 09:13 PM
Techcombank bọn nó phục vụ KH hay sai lắm, có cả vô tình cả cố ý, cầm tiền của KH, rồi làm lộ thông tin KH, rồi KH dùng thẻ của nó tự nhiên bị mất tiền và Tech phải đền tiền... Em kiếu rồi, giờ sang dùng Vietcombank và DongA bank.
Còn mấy cái chuyển tiền qua Internet thì VCB và DAB cugn có, mà dịch vụ này của bọn DongA hay lắm, ko phải mua token đắt chết.

k biết bạn này có "oán thù":wink: gì với TCB k chứ còn cá nhân tớ thì thấy techcombank tốt đấy chứ, tớ có 2 thẻ của VCB và TCB nhưng bây h tớ toàn dùng của TCB thôi, đã dùng đc hơn 3 năm rồi nhưng chưa lần nào cảm thấy k hài lòng cả. cả nv phục vụ và các dịch vụ kèm theo đều tốt.
còn của VCB thì quả thật chuối, ghét k chịu đc, lần nào giao dịch cũng như là chúng nó bố thí cho m ý. tớ cạch :mad:

vitcononline812
10-23-2009, 10:23 PM

ôi trời,e thường xuyên p chuyển khoản cho 1 tài khoản Sacombank ở HCM. E thấy chưa Ngân hàng nào làm ăn chậm chạp và nhiều thủ tục phiền hà như ngân hàng này.Lần nào e đến làm cũng mất rất nhiều tg,và nhiều ng khác cũng khó chịu như vậy. Phiếu cho Sacombank về dịch vụ tệ nhất!

vitcononline812
10-23-2009, 10:35 PM

vietcombank có dịch vụ internet banking là miễn phí đấy c a. Nếu c thường xuyên sd internet thì rất tiện lợi và kô mất j:)

me Bo (Levin)
10-23-2009, 11:55 PM
Bạn ơi, China Bank ở đâu hả bạn, HN có chi nhánh ko?

mình ở hcm ............chắc chắn HN có chin nhánh đấy .......bạn hỏi 1080 thừ xem

checbee
10-24-2009, 12:05 AM
Tớ thì thấy giờ ngân hàng cạnh tranh nhau quá nên chất lượng dịch vụ dần được cải thiện.

Tuy nhiên, cũng tùy, có những ngân hàng khá nổi tiếng nhưng có các chi nhánh/PGD một số ít lại thao tác nghiệp vụ rồi khả năng, kỹ năng giao tiếp với khách hàng kém...

Với bản thân tớ nhé: No. 1 là HSBC Việt Nam (ngân hàng đẹp long lanh, các em PB đẹp long lanh, tiếng Anh như gió - toàn du học sinh về) No. 2 là Techcombank Còn lại same same...cũng có thể tại mình quen dùng dịch vụ thì thấy thích thôi...

Nói về internet banking, ngày xua tớ đầu tư mua cái token của Tech hết 550k cả gói dịch vụ, về dùng mê như điếu đổ, giờ bị nghiện nặng rồi...hic hic..mua bán gì, làm gì cũng token hết, thấy nhanh và tiện lợi nhất...

Ý kiến cá nhân tớ thôi đấy nhé!

dathip
10-24-2009, 09:01 AM
Theo mình nghĩ thì khi bạn thường xuyên giao dịch với ngân hàng nào đó gần nhà hay gần cơ quan bạn thì bạn sẽ thấy thoải mái về cách phục vụ. Cũng như NH Habubank ở Khâm Thiên nơi mình thường giao dịch thì các anh chị rất thoải mái và vui vẻ, nhưng cũng cùng hệ thống nhưng nơi khác (mình ko nhớ rõ địa chỉ) thì chị nhân viên giao dịch rất khó tính và khó chịu. Vì vậy bạn cũng không thể đánh giá hết về hệ thống ngân hàng đó được. Điều quan trọng nữa là các nhà Quản lý ngân hàng cũng phải có trách nhiệm về cách quản lý nhân viên trong hệ thống của mình. Đừng để cách phục vụ không tốt ảnh hưởng tới chất lượng của ngân hàng đó.

chuotcontime
10-26-2009, 09:23 AM
Tớ ít giao dịch với Ngân hàng, nhưng với các Ngân hàng tớ hay giao dịch thì tớ thấy thế này:
- Ngân hàng Nông nghiệp ( Chi nhánh Chợ Hôm): Có chị giao dịch viên rất nhiệt tình, nói năng nhẹ nhàng, chỉ dẫn chi tiết cho khách hàng ( có sai sót gì không bị chửi mắng đâu nhé), còn lại các chị khác thì nói chung không thể chịu nổi ( khó chịu cực kỳ, mặc dù mình không giao dịch nhưng thấy khách hàng khác phải chờ đợi, rùi sai sót thì mắng xơi xơi mình cũng ngán...)
- Ngân hàng Tech ( Bà Triệu): Phong cách chuyên nghiệp, nhân viên nhiệt tình, biết công việc của mình, nói chung giao dịch ở đây dễ chịu.
- Ngân hàng Đầu tư và phát triển ( Quang Trung): Các em giao dịch viên xinh xắn, nhẹ nhàng, tuy nhiên, tính chủ động chưa cao ( Về công việc nghiệp vụ vẫn còn phải hỏi trưởng phòng, khiến công việc giao dịch bị mất thời gian do kéo dài...), phong cách phục vụ tốt, không có gì đáng phàn nàn. Bên phòng giao dịch cá nhân có bạn nam tên gì mình không nhớ rõ, ngồi ở ô thứ 2 gì đó, giao dịch với bạn ý rất chán, lúc nào cũng làm như mình quan trọng lắm, hỏi bạn ý cũng không thèm trả lời cơ...
Một vài nhận xét như vậy, có gì hơi thật các bạn thông cảm, để sửa chữa và hoàn thiện mình hơn...

bop bi
10-26-2009, 04:28 PM
mình ở hcm ............chắc chắn HN có chin nhánh đấy .......bạn hỏi 1080 thừ xem
Hình như bạn này cùng hội Dê với mình :D:D:D:D

bop bi
10-26-2009, 04:29 PM
Tớ thì thấy giờ ngân hàng cạnh tranh nhau quá nên chất lượng dịch vụ dần được cải thiện.

Tuy nhiên, cũng tùy, có những ngân hàng khá nổi tiếng nhưng có các chi nhánh/PGD một số ít lại thao tác nghiệp vụ rồi khả năng, kỹ năng giao tiếp với khách hàng kém...

Với bản thân tớ nhé: No. 1 là HSBC Việt Nam (ngân hàng đẹp long lanh, các em PB đẹp long lanh, tiếng Anh như gió - toàn du học sinh về) No. 2 là Techcombank Còn lại same same...cũng có thể tại mình quen dùng dịch vụ thì thấy thích thôi...

Nói về internet banking, ngày xua tớ đầu tư mua cái token của Tech hết 550k cả gói dịch vụ, về dùng mê như điếu đổ, giờ bị nghiện nặng rồi...hic hic..mua bán gì, làm gì cũng token hết, thấy nhanh và tiện lợi nhất...

Ý kiến cá nhân tớ thôi đấy nhé!

Dịch vụ ở HSBC thì quá ok rồi, tớ từng là staff ở đấy :D:D:D

hoaitreasury@gmail.com
10-28-2009, 05:27 PM

Chả biết bạn này có oán hận gì với TCB mà cay cú thế, ngân hàng nào cũng có mặt được và chưa được, tùy từng địa điểm giao dịch, tùy từng cá nhân.

Mình thì recomment mọi người dùng Fast ibank của TCB vì nó tiện lợi thực sự: tiện lợi tra cứu, tiện lợi chuyển tiền, tiện lợi thanh toán, và giờ thì còn có thể gửi tiết kiệm có kỳ hạn qua mạng internet nữa. Mình mua token key từ hồi giá còn 300 nghìn và hoàn toàn thấy tiền bỏ ra tiết kiệm được rẩt nhiều so với việc phải phóng xe đến ngân hàng, phải ngồi chờ đợi hay phải gặp nhân viên có vẻ mặt không được tươi tắn lắm.

Cái chuyển tiền qua internet của VCB thì mới chỉ dừng lại ở việc giúp bạn không phải mang UNC ra ngân hàng, chứ vẫn phải chờ, và nài nỉ nhân viên VCB hạch toán, duyệt nhanh nếu cần chuyển tiền gấp. Còn ở Đông Á mình không dùng nên không biết để mà bình luận thế nào cả, nhưng token key là công cụ bảo mật cũng tương đối an toàn, cũng không phải tự nhiên mà người ta đẻ ra cái đấy để thu phí của mọi người đâu. Dù sao, TCB cũng là một trong những ngân hàng chú trọng về công nghệ nên ai thích xài công nghệ thì sẽ chú ý đến. Còn chất lượng phục vụ thì mấy ngân hàng nước ngoài và cổ phần như ACB, TCB, Đông Á, Sacom thì vẫn được mọi người vote cho rồi.

Giờ mình có nhu cầu vay vốn ngân hàng, có ai biết ngân hàng nào có thủ tục cho vay nhanh gọn, lãi suất hợp lý mà không phạt trả nợ trước hạn không?
Mong sớm nhận được kinh nghiệm vay vốn mà mọi người chia sẻ.

ruouvangchat
12-07-2009, 05:27 PM
có ai mở tk ở Techcombank cho em hỏi với
Sau khi đi đăng kí mở tài khoản và làm ATM ở đây. Em nhận dc tin nhắn của tổng đài, báo thông tin truy nhập Homebanking, gồm user ID, pass, và Phone pass. Nhưng em k hiểu mấy cái này là truy nhập kiểu gì. Vì em đã vào web của TCB, vào i banking nhưng k đăng nhập dc

tuanmilk
12-07-2009, 09:42 PM
hi hi
sory cả nhà em spam tí nha.
có mẹ nào qua standard chartered dao dịch chưa ạ?
em tin các mẹ sẽ thấy khác ngay về service à.
nói chung các ngân hàng khối thương mại bao giờ họ cũng thân thiện và support khách hàng hơn vị cạnh tranh mà. còn các ông lớn vcb viettin hay bidv là giọng anh cả nên họ cũng ko mặn nồng lắm đâu. thị phần rộng lớn, khách hàng là doanh nghiệp lớn, và có sự hậu thuẫn của anh Nhà nước mà các mẹ.

tuanmilk
12-07-2009, 09:44 PM
Dịch vụ ở HSBC thì quá ok rồi, tớ từng là staff ở đấy
mẹ bop bi giờ đang làm ở đâu thía?

Loanhoang
12-09-2009, 10:50 PM
Dịch vụ ở HSBC thì quá ok rồi, tớ từng là staff ở đấy :D:D:D

Mẹ nó làm staff ở đấy cho em ít kinh nghiệm thi cử vào đấy với, em là em mê tít thò lò cái ngân hàng này đấy.

ruouvangchat
12-11-2009, 10:28 AM
có ai mở tk ở Techcombank cho em hỏi với
Sau khi đi đăng kí mở tài khoản và làm ATM ở đây. Em nhận dc tin nhắn của tổng đài, báo thông tin truy nhập Homebanking, gồm user ID, pass, và Phone pass. Nhưng em k hiểu mấy cái này là truy nhập kiểu gì. Vì em đã vào web của TCB, vào i banking nhưng k đăng nhập dc

k có chị nào biết để chỉ dẫn cho em ạ. Nhờ mod chút vì bài của em bị sang trang rồi, sợ bị bỏ qua k ai đọc:p

bop bi
12-11-2009, 10:37 AM
mẹ bop bi giờ đang làm ở đâu thía?
Tớ chuyển rồi, giờ lại sắp chuyển nữa nên ko biết phải nói đang làm ở đâu :D. Năm nay năm hạn hay sao ý mà phải chuyển liên tục :)

cilak0nga
12-07-2010, 10:10 PM
3 Ngày vàng tiết kiệm với lãi suất ưu đãi lên tới 17%/năm. ( Từ ngày 08/12/2010 - 10/12/2010 )

Áp dụng cho quý khách hàng gửi tiết kiệm trên 100tr với kì hạn 1 tháng trở lên

Hãy liên hệ ngay với chúng tôi để được phục vụ 1 cách tốt nhất

Techcombank Hà Nội

15 Đào Duy Từ

Mr.Anh Tuấn : 091 2.347.356

Fremde
12-07-2010, 10:40 PM
3 Ngày vàng tiết kiệm với lãi suất ưu đãi lên tới 17%/năm. ( Từ ngày 08/12/2010 - 10/12/2010 )

Áp dụng cho quý khách hàng gửi tiết kiệm trên 100tr với kì hạn 1 tháng trở lên

Hãy liên hệ ngay với chúng tôi để được phục vụ 1 cách tốt nhất

Techcombank Hà Nội

15 Đào Duy Từ

Mr.Anh Tuấn : 091 2.347.356

Cái này nghe hấp dẫn này. Cho mình hỏi nếu trên 1 bil thì có ưu đãi hơn không vậy?

meyeuJour
12-09-2010, 01:38 PM
Em thì lại khác, em dùng dịch vụ của ngân hàng nào cũng thấy ổn, hihi, hay tại em cũng làm ở ngân hàng nên thấy thế nhỉ. VCB, TECH, BIDV, VPB... ngân hàng nào em cũng thấy được, giao dịch thì tiện lợi, nhất là khoản thanh toán trực tiếp mua bán giao dịch với các mẹ trên này thì thôi rồi, tuyệt cú mèo, nhanh mà tiện!

Me Ngọc
12-10-2010, 02:14 PM
Mình thì đang dùng VCB phải chuyển qua ANZ vì cái dịch vụ của VCB quá tệ. Rút tiền ở ATM của VCB thì ko dưới 2 lần bị rút phải tiền mất góc hoặc rách gần một nửa. Nhân viên ngân hàng thì cho khách chờ điện thoại đến 10' ko nhạc chờ mà toàn nghe tiếng nhân viên léo nhéo ở đầu dây bên kia. ANZ thì dịch vụ cực chuẩn, mỗi tội các ngân hàng nước ngoài charge phí cao, họ bắt số dư bây giờ ko dưới 3 triệu, nếu ít hơn sẽ bị trả phí là 200K/ tháng. Trời ạ, 3 triệu là nuôi gần hai người phụ thuộc đấy. Tớ đang định chuyển qua Techcombank, có mẹ nào đã sử dụng ngân hàng này thì cho xin ý kiến ạ.

phuongvi
12-13-2010, 02:04 PM
ngân hàng VCB công nhận dịch vụ quá chuối, mình còn suốt ngày bị em ngân hàng ANZ gọi đến gạ mở thẻ, nói khéo là chị có 5 loại thẻ rùi mà em ý vẫn không buông tha, kiểu này chắc bộ phận phụ trách thẻ bị ép doanh số, chỉ tiêu, hic

sunhim
12-26-2010, 07:36 PM
Tuần trước sếp mình đi vắng nên em nhân viên mang UNC đi chuyển tiền cho khách, em nhân viên tại ngân hàng ACB Bà Triệu yêu cầu phải có Giấy giới thiệu, em nhân viên của mình gọi điện nhờ người mang đến thì nhân viên của ngân hàng yêu cầu Giấy giới thiệu phải do chính chủ tài khoản viết... Thôi chắc phải chuyển ngân hàng thôi.

giasulacviet
01-04-2011, 08:31 AM
Vietinbank mức phí giao dịch là thấp nhất, nhưng hệ thống thanh toán trực tuyến còn chưa linh hoạt

suri 2009
01-14-2011, 11:53 AM

Nếu muốn chuyển tiền bằng ebanking thì dùng dịch vụ của PGBank cũng ok lắm. Nó còn có tiết kiệm online nữa, tự mình mở tiết kiệm rồi tự tất toán. Dịch vụ ACB thì ổn rồi, còn Tech thì chuối lắm: gửi tiền vào thì đon đả, rút tiền ra thì gây khó dễ, 1 tỷ mà bắt người ta tự đếm, đấy còn là khách VIP nhé.

gackiem8690
01-18-2011, 12:57 PM
ôi , ước gì em có 1 tỷ ngồi đếm như chị hiih

MeIn&Bon
01-18-2011, 02:50 PM
Mình thấy chồng mình mấy lần rút tiền tại máy ATM của Vietcombank còn bị mất góc cơ, đổi sang tiền lành lại mất toi mấy k.

stylist
01-19-2011, 02:12 PM
Mình thì thích vietcombank, mình không thích Ngân hàng Đông Á, gửi tiền vào tài khoản lãi đã lãi ít lại còn 1 năm trừ đi 50n, mình ko thích tẹo nào

emLinh_1987
01-19-2011, 02:21 PM
em thì giờ thấy nhìu ngân hàng quá, chả bít cái nào hơn cái nào, ngân hàng tư nhân thì lãi suất cao hơn, nhưng phỉ phui cái mồm khi nó phá sản mình cũng toi.
Ngân hàng nhà nc em thì anti tụi vietcombank, nhìn mấy cái mặt của tụi nhân viên chăm sóc khách hàng mà ghét.hừ evote cho ACB

lanhlungvi
01-19-2011, 02:33 PM
ui, nói đến mấy chị giao dịch ngân hàng làm gì, ít chị niểm nở lắm, nhưng quan trọng là thủ tục lấy tiền nhanh gọn là được, mình thấy vietcombank được

lotus.hanoi
01-19-2011, 03:07 PM
Tớ thấy VCB, Argribank là cực chán! Tớ vote cho ACB, Western Bank. Hai ngân hàng này tớ thấy service rất chu đáo!

Asturias
01-19-2011, 03:36 PM
Mình thấy dịch vụ của Standard Chartered ổn nhất trong số các Ngân hàng mình giao dịch. Ghét nhất VCB, thái độ thiếu thân thiện.
Còn ibanking mình xài VCB, Techcombank, Standard Chartered. Ghét nhất chức năng Chuyển khoản của Standard Chartered, thiết lập này kia rất mệt. Chuyển khoản ibanking của VCB tiện nhất (gõ số TK xong là tự nó hiện ra tên người thụ hưởng, mình check được ngay là mình gõ số TK đúng hay sai), mỗi tội ko chuyển khoản ngoài hệ thống được.
Techcombank cho mở tiết kiệm online cũng tiện. Mỗi tội chẳng có nhiều tiền trong tài khoản để mà tiết kiệm :)

Tomcon05
01-19-2011, 03:43 PM
Tớ thì thấy bên Vietinbank mới cur chuối cơ. Nhân viên phòng giao dịch toàn người giừ, làm việc thì máy móc, nói chung vè khâu phục vụ khách hàng kém k chấp nhận được. Tớ thấy Techcombank or VIB, MB là k chê được điểm j. Các em nhân viên phòng giao dịch toàn trẻ, năng động, phục vụ khách hàng rất tốt.

vjtcon
03-10-2011, 08:34 PM
Chào cả nhà e có 1 số Bình luận sau đây sau 1 thời gian xài tương đối nhiều dvu. Mong các mẹ bổ sung nhé.
+Ngân hàng thương mại:VCB,BIDV,VietinBank,Agri:
Lởm khởm chung:là mỗi thằng chuối 1 kiểu. Khâu nộp tiền vào TK là khâu đơn giản nhất cũng hành Khách hàng điền form to kinh người, sai 1 chút lại.....làm lại.

Viettin:Có trò rất buồn cười mang tính TIỂU XẢO để thịt $ của người sử dụng, in giấy ra ở cột ATM mất ngay 1000đ (dù tk=0, cố tình cho tk âm),cảnh báo mất phí bé tý cố tình lừa kh. Thu phí giao dịch nếu KH mở tk ở SGD/PGD khác trong cùng hệ thống (Các Bank Cổ phần đa số free cái này)

VCB:iBanking kém, chả có gì đặc sắc. ATM tiền linh tinh, Nhân viên tiếp KH....cá sấu, không có thái độ chào đón.

BIDV: Không tiểu xảo như Viettin,thấy mọi người bảo lãi suất vay có vẻ ưu đãi,ATM cũng có những chức năng GTGT, tuy nhiên hạn mức atm làm cực dở hơi, cũng có kiểu thu phí KH từ PGD/SGD khác sang trong cùng hệ thống.
Argi:Ông nông thôn này chỉ đc cái phủ sóng 64 tỉnh thành.....quan điểm của e là....khỏi phải nhận xét.

Ngân hàng cổ phần: Nhận xét Bank CP mới hay này vì có tính cạnh tranh cao.

+TCB (Techcom): Nhiều ưu điểm như giảm tải nhiều giấy tờ. vd như nộp $ không cần điền form, chỉ cần đọc số TK + đưa tiền và ký là xong^^. Ibanking khá ok, nhiều tính năng. Nhưng VNtopup ky bo, km 1 tháng chiết 5%, Ibanking có nhiều điểm chỉnh sửa là ok như: Bắt KH phải dùng IE vào Ibanking,hệ thống chạy không ổn định và loading rất chậm. ATM chưa có nhiều dịch vụ giá trị Gia tăng hấp dẫn. Nhiều cột lỗi triền miên sửa 3 tháng chưa xong.
+VPBank: Ibanking kém,thái độ tiếp KH ok,cần check thêm
+ Đông Á: Trò gửi tiền vào cột ATM cũng hay nhưng hơi thô sơ. Cần check thêm/
+ PG Bank: Thấy bảo gửi tiền ở cây xăng nhưng PR kém quá, chả thấy mấy ai vào gửi:D
+ Maritime: Mới chuốt lại nên khâu tiếp khách hàng đang là số 1. Ibanking chạy nhanh, có điều vẫn thô sơ, ít dịch vụ. Làm atm nhanh tuy nhiên phải đọc kỹ các điều khoản k là teo. VD như m1 phải duy trì 20tr mới đc 8% không là....Teo. Đc cái rút tiền trong liên minh free. Trc Tech mới bật lên cũng pr, sau mạnh lên rồi rút ván, lại tính phí:(.

Trên đây là nhận xét không đầy đủ của em. Bm nào có người nhà làm bank nào cũng đừng giận, e góp ý trên tinh thần Bàn tiến không bàn lùi đâu:x

doan
09-05-2011, 03:57 PM
Mình thì vote cho MSB và Dong A bank. Còn ACB thì rất rất không hài lòng

chiptapyeu
09-05-2011, 04:37 PM
Đông Á em thấy làm ăn nghiêm túc nhất!

superman0609
09-19-2011, 09:20 PM
Mình thì thấy mỗi ngân hàng có một điểm mạnh, ví dụ như VCB, Agribank thì an toàn, mạng lưới thuận tiện nhưng lãi suất huy động thì sẽ k bằng 1 số ngân hàng nhỏ khác. Dịch vụ thì thường những ngân hàng cổ phần chất lượng sẽ tốt hơn, do mấy ông lớn quốc doanh cậy vị thế lớn vs có những khách hàng khủng là tập doàn nhà nước. Mình thấy dịch vụ của ACB và Eximbank khá là tốt. Doanh nghiệp mình làm về hàng xuất nhập khẩu, làm việc với nhiều ngân hàng thì thấy Eximbank chất lượng dịch vụ tốt, giải quyết vấn đề nhanh vs k hiểu sao các ngân hàng bạn rất thik L/C của Eximbank phát hành. Theo mình biết thì trong các ngân hàng Việt Nam thì Thanh toán quốc tế của Eximbank được đánh giá rất cao vs có uy tín với các ngân hàng nước ngoài. Về vay vốn thì mình thấy lãi suất của VCB và Vietin khá thấp, nhưng Cán bộ tín dụng thì hay vòi % nên thành ra lại là đắt. Vẫn biết là đi vay vốn ngân hàng thì fải có % cho CB tín dụng nhưng mà bên VCB có người mình gặp thấy họ thô quá, làm mình cũng khó chịu. Trong nhóm ngân hàng cổ phần k kể mấy ông lớn nhà nước thì thấy Sacombank vs Eximbank lãi suất khá mềm, chất lượng dịch vụ tốt. Lúc mình có nhu cầu giải ngân họ làm cũng nhanh gọn. Từ kinh nghiệm của mình có mấy ý kiến đấy thôi. Có gì sai sót cả nhà bổ sung thêm nhé.

PN2102
09-19-2011, 09:24 PM
Em vote cho Đông Á. Tiện dụng và dịch vụ tốt vô cùng :P Lại có thể mua vàng qua atm :))

timelove
09-19-2011, 09:50 PM
mình thấy SH Bank cũng được mà, mình vẫn gửi tiền ở đấy mà, lãi suất cao mà an tâm lắm

bimbim2013
09-19-2011, 10:00 PM
Cơ quan em trả lương bằng thẻ của An Bình. em thấy ok lắm. vì cây nào cũng rút dc mà ko mất phí. nghiệm ra, càng ngân hàng nhỏ, dịch vụ càng tốt, chứ mấy ông lớn kênh kiệu lắm

OceanBank
01-16-2012, 11:09 AM
Các mẹ có thể sử dụng dịch vụ của OceanBank xem dịch vụ bên em thế nào :D
Về thẻ thì chắc chắn rằng Oceanbank sẽ hỗ trợ chịu phí rút tiền ngoài hệ thống OceanBank cho khách hàng .
Nên sẽ không mất phí rút .
OceanBank chú trọng đến việc liên kết với các liên minh thẻ lớn như : Smartlink - Banknet .. Nên thẻ của OceanBank rút được trên Tất cả các hệ thống cây ATM của các ngân hàng .

Dịch vụ ngân hàng điện tử (http://oceanbank.vn/Ngan-Hang-Dien-Tu/Index.html) được đưa ra dựa trên kinh nghiệm kế thừa và phát triển lên từ các ngân hàng đi trước . Nên rất ổn .

Hiện tại, OceanBank đang miễn phí mở tài khoản tại OceanBank - Khi đăng kí sẽ có cơ hội nhận được quà tặng hấp dẫn .
Các mẹ truy cập vào đây để xem thử nhé :

http://oceanbank.vn/Ngan-Hang-Dien-Tu/Index.html

Cảm ơn các mẹ .

lala`la'la
01-16-2012, 05:26 PM
ocean bank có ngân hàng điện tử ạ, em thích cái này lắm, ghét phải ra quầy xếp hàng...
ngân hàng điện tử tiết kiệm được bao nhiêu công sức chi phí của cả khách và ngân hàng

Các mẹ có thể sử dụng dịch vụ của OceanBank xem dịch vụ bên em thế nào :D
Về thẻ thì chắc chắn rằng Oceanbank sẽ hỗ trợ chịu phí rút tiền ngoài hệ thống OceanBank cho khách hàng .
Nên sẽ không mất phí rút .
OceanBank chú trọng đến việc liên kết với các liên minh thẻ lớn như : Smartlink - Banknet .. Nên thẻ của OceanBank rút được trên Tất cả các hệ thống cây ATM của các ngân hàng .

Dịch vụ ngân hàng điện tử (http://oceanbank.vn/Ngan-Hang-Dien-Tu/Index.html) được đưa ra dựa trên kinh nghiệm kế thừa và phát triển lên từ các ngân hàng đi trước . Nên rất ổn .

Hiện tại, OceanBank đang miễn phí mở tài khoản tại OceanBank - Khi đăng kí sẽ có cơ hội nhận được quà tặng hấp dẫn .
Các mẹ truy cập vào đây để xem thử nhé :

http://oceanbank.vn/Ngan-Hang-Dien-Tu/Index.html

Cảm ơn các mẹ .

mimohk
01-18-2012, 08:48 AM
E cũng ghét phải giao dịch với mấy ngân hàng nhà nước lắm, hách dịch, vietinbank ở gần chỗ e cũng vậy, mấy lần e đến thấy họ quát khách hàng như đúng rồi ấy...

mergi_rose
01-18-2012, 09:06 AM
Cơ quan em trả lương bằng thẻ của An Bình. em thấy ok lắm. vì cây nào cũng rút dc mà ko mất phí. nghiệm ra, càng ngân hàng nhỏ, dịch vụ càng tốt, chứ mấy ông lớn kênh kiệu lắm
cái này rất chuẩn nha

E cũng ghét phải giao dịch với mấy ngân hàng nhà nước lắm, hách dịch, vietinbank ở gần chỗ e cũng vậy, mấy lần e đến thấy họ quát khách hàng như đúng rồi ấy...

đáng ghét nhất í

Nhưng ngân hàng nhỏ ko nhận đồng EURO, chỉ nhận USD

OceanBank
01-18-2012, 10:17 AM
Các mẹ thử qua OceanBank mở tài khoản đi ạ .
Nhân viên OceanBank có bất kì khiếm nhã gì với khách hàng chì cần gọi điện đến HOTLINE - Lần thứ 3 = OUT.
Về dịch vụ ngân hàng điện tử , bên em đang phát triển và hỗ trợ tối đa cho khách hàng .
Hầu hết tất cả đều miễn phí cho khách hàng .
Trân trọng.

thienthan88
01-19-2012, 11:35 AM
Tẩy chay cọn VCB làm ăn cực kỳ vớ vẩn mình sài 2 năm rồi nhưng vẫn phải bỏ. Thái độ nhân viên làm việc rất láo và khinh thường khách hàng.

Mẹ Kiều Phong
01-21-2012, 09:12 PM
em dùng Đông Á thấy rất thích nhé
tiện, nhiều máy atm, phí thấp, phần mềm giao dịch atm và internet đều rất dễ sử dụng và khoa học
nhân viên nhẹ nhàng và nhiệt tình

me LeAnh
01-21-2012, 09:59 PM
Tẩy chay cọn VCB làm ăn cực kỳ vớ vẩn mình sài 2 năm rồi nhưng vẫn phải bỏ. Thái độ nhân viên làm việc rất láo và khinh thường khách hàng.

Bình thường tớ cũng không care lắm, nhưng vụ vừa rồi mất sổ tiết kiệm bị phong tỏa mất 40 ngày đúng là khốn khổ khốn nạn. Nhân viên hoàn toàn dửng dưng, lạnh lùng, công nhận là rất thất vọng. Chắc tớ cũng phải chuyển thôi.

meoluoi_ngudong
01-26-2012, 02:07 PM
Các mẹ tới ngân hàng SHB đi, em thấy ở đây dịch vụ cũng được lắm.

tanagroup
01-30-2012, 08:59 AM
SHB dịch vụ tốt . Nhưng phí cao lắm ạ . Cái gì cũng mất tiền .

meoluoi_ngudong
01-30-2012, 10:18 AM
SHB dịch vụ tốt . Nhưng phí cao lắm ạ . Cái gì cũng mất tiền .Cái gì cũng mất tiền là như nào hả mẹ nó, mẹ nó ví dụ dịch vụ nào đáng lẽ không mất phí để mình còn tránh dịch vụ đó ra. hihi

thao.pham184
01-30-2012, 12:17 PM
Mình thì hay làm với VCB. Thực ra nhiều chi nhánh nhân viên ở đó thái độ cũng vớ vẩn thật. Nhưng mình làm luôn ở chi nhánh gần nhà mình, giao dịch toàn ở đó nên họ cũng nhẵn mặt. Nói chung khá vui vẻ.

blackgunabc
02-21-2012, 09:21 PM
Mình hiện tại đang làm ở ACB Chi Nhánh Luỹ Bán Bích ở Quận Tân Phú TP.HCM
Bạn nào có nhu cầu hoặc thắc mắc cần tư vấn thì cứ liên hệ với mình qua số điện thoại : (08) 39735204 bấm số nội bộ là: 120 gặp Nhân viên tư vấn tài chính Quốc Dũng.
Cám ơn các bạn đã dành chút thời gian đọc bài viết của mình ^o^!

Cá-Mập-Híp
02-29-2012, 11:24 PM
Đúng là, hôm nay đi làm việc, đang bực thằng VietInBank, về làm luôn 1 bài trên blog, gặp cái topic này, phải phản ánh lun

Nói chung, mình quen giao dịch với Techcombank và MB (Ngân hàng quân đội), rất thik và tiện dụng (phòng ốc rộng rãi, đẹp, và thái độ tốt, xử lý nhanh). Hôm nay đi nộp tiền feedback cho khách hàng có tài khoản tại VietinBank chi nhánh Ba Đình. Mình ra VietinBank chi nhánh Đống Đa - PGD Thái Hà nộp. Ối zời ơi, bé tí ti, ọp ẹp, mấy mợ giao dịch viên và kiểm soát viên buôn chuyện như cái chợ vỡ.

Bước 1, em viết giấy đi.
Bước 2, em sang cửa kia nộp tiền (chị ơi, sáu triệu nhớ <- gọi ới sang)
Bước 3, hai hai nghìn (mình ko hiểu gì, hỏi lại "dạ? Em nộp sáu triệu ba trăm bảy tư nghìn ạ")
hai hai nghìn tiền phí (hehe, có vẻ dek thèm quan tâm mình nộp bao nhiêu, mà cần đưa 22k trước)
Mình có hỏi là sao nộp tiền trong cùng 1 hệ thống ngân hàng cũng mất phí ạ, thì chị bảo "có 22k mà cũng thắc mắc. Không thích thì lên Ba Đình mà nộp"... Úi zời, bà vừa già vừa xấu, lại quắc mắt lên hỏi mình như vậy. Nói thật, mình không muốn mất công thôi, chứ không mình đem về Techcombank mình nộp trái ngân hàng cho nó rảnh, cũng mất 11k thôi nhớ...
Bước 4 (thu tiền rồi nhớ <-- ới sang bên kia), này, sang kia làm nốt đi (khiếp nhỉ, nhân viên phục vụ mà ra lệnh cho khách hàng như bố tướng í)
Bước 5 em sang cửa kia để hạch toán món của em nhé
Mình nói: chị ơi, em ko biết hạch toán là gì đâu, sao chị bắt em chạy vòng vòng trong quầy của chị thế. Em là khách hàng hay nhân viên sai vặt của các chị vậy?

Bước 6 em sang cửa bên kia để chị kiểm soát duyệt món cho em nhé
(mẹ kiếp, lúc đó sắp ko chịu nổi nữa rồi í)...

Bước 7 (chị kiểm soát bảo 1 cô nào đó là: xem cho chị món này, chị chạy ra chợ xem có gì chiều nay không), và thế là loay hoay 1 hồi mình có tờ giấy vàng xác nhận giao dịch đã được xác nhận... Bố Khỉ...

Em thú thực là em chưa bao giờ giao dịch ở VietinBank, hôm nay ra giao dịch lần đầu, khiếp thật. Nhân viên vừa già vừa xấu, nói chuyện cực kỳ hống hách, xách mé và vô kỷ luật. Cười nói ngả ngớn như cái chợ vỡ... kinh hồn... Thêm yêu Techcombank với lại MB thế.

impossi
02-29-2012, 11:29 PM
hóng với! mặc dù không có tiền! hic! nhưng mình nghĩ ngân hàng nào cũng thế thôi! ngay cả thống đốc ngân hàng còn phát biểu là gửi ngân hàng không có thực dương cơ mà( làm phát gần 20% mà lãi suất hơn 10% )! tốt nhất là làm ăn để tiền ko chết, còn ko biết làm gì đành gửi ngân hàng giữ hộ còn hơn để ở nhà vừa ko an toàn mà còn lỗ hơn ý chứ!haizzzzzzzzzzz thời buổi khó khăn.

truongtoc
03-02-2012, 02:46 PM
MÌnh làm 1 cái thẻ atm tại vietinbank và hành trình để lấy được cái thẻ ờ chi nhánh THanh Xuân nó như thế này ạ:
Ngày đầu tiên đến làm thẻ phải xin nghỉ làm một buổi vì đi làm xa về không kịp giờ giao dịch của các NH, sau khi khai đầy đủ trên giấy tờ mở tài khoản thẻ, ( bao gồm đăng ký cả ipay, sms banking) nhân viên photo cmt và hẹn 1 tuần sau đến lấy thẻ, còn nhắc trước là thứ 6 gọi đến hỏi cho chắc rồi nếu có thì t7 đến lấy. ok t6 tuần sau gọi đến check và được cfm là sai tên trên thẻ, chả hiểu lúc đi làm thẻ chúng nó có nhìn cmt hay ghi tên của mình k mà sai được, nó bảo để nó mang đi sửa và hẹn t3 tuần tiếp đến lấy, chắc chắn là sẽ có, t3 trước khi đến thì đã gọi cho nó hỏi và nó bảo có rồi, hỏi lại lần nữa là đã sửa sai tên trên thẻ cho chưa thì nó bảo sửa rồi, lại xin nghỉ 1 buổi chiều đến lấy thì có 1 em khác kiểm tra thẻ của mình ra thì vẫn y nguyên, nghĩa là nó k mang đi sửa cho mình thằng ku làm thẻ tên là huy,. (thằng dog die). Điên quá, nó hẹn thêm lần nữa là đúng t7 đến lấy là sẽ có, ừ thì thôi đành quay về, t 7 ko đến được vì bận, vài hôm sau đến thì cuối cùng cũng lấy đc, tuy nhiên những dịch vụ mình đã đăng ký như Ipay, sms banking thì nó bảo là vẫn chưa có và phải đăng ký lại.
Thêm 1 cay cú nữa là khi Vợ mình đi nộp tiền vào tk đó, lên tầng 2 hỏi 1 đứa thì nó bảo sang chỗ khác, sang đó thì nó bảo xuống tầng 1, xong chờ bao lâu, ghét thái độ phục vụ của lũ này 1 khách hàng là đàn ông đã chửi ầm ĩ lên,( chắc vì ức chế quá). Vợ mình cũng phải chờ khá lâu mới nộp được tiền vào tk, nói chung là ko thích bọn này nhưng chả nhẽ vừa mở tk của nó lại đi mở ng khác.

daobong
03-02-2012, 02:54 PM
Tớ thấy nganhangf sài gòn hay cái gì đó, làm 1 lần ở Cầu Giấy thấy chuối ko chịu được, làm 1 lần, lần sau ra Đông A, Teck hoặc VCb còn thấy ổn hơn!!

ninabag.com
03-04-2012, 06:19 PM
Hihi, em làm Ngân hàng, vào đọc cho biết rồi đi ra chứ không dám phát biểu chi :)

cocktail
03-04-2012, 09:10 PM
Em thỳ nghĩ cái gì cũng có mặt nọ mặt kia. Em giao dịch ở VCB Cầu Giấy, có nv thái độ rất cáu kỉnh hách dịch, bù lại có nv nam lại rất niềm nở. Em thích nv bên ACB hơn, họ niềm nở lắm. Nhưng em vẫn dùng thẻ VCB thường xuyên hơn bởi dv internetbanking của NH này nhanh và thuận tiện lắm ah !

hung hoa
03-07-2012, 07:17 AM
MÌnh làm 1 cái thẻ atm tại vietinbank và hành trình để lấy được cái thẻ ờ chi nhánh THanh Xuân nó như thế này ạ:
Ngày đầu tiên đến làm thẻ phải xin nghỉ làm một buổi vì đi làm xa về không kịp giờ giao dịch của các NH, sau khi khai đầy đủ trên giấy tờ mở tài khoản thẻ, ( bao gồm đăng ký cả ipay, sms banking) nhân viên photo cmt và hẹn 1 tuần sau đến lấy thẻ, còn nhắc trước là thứ 6 gọi đến hỏi cho chắc rồi nếu có thì t7 đến lấy. ok t6 tuần sau gọi đến check và được cfm là sai tên trên thẻ, chả hiểu lúc đi làm thẻ chúng nó có nhìn cmt hay ghi tên của mình k mà sai được, nó bảo để nó mang đi sửa và hẹn t3 tuần tiếp đến lấy, chắc chắn là sẽ có, t3 trước khi đến thì đã gọi cho nó hỏi và nó bảo có rồi, hỏi lại lần nữa là đã sửa sai tên trên thẻ cho chưa thì nó bảo sửa rồi, lại xin nghỉ 1 buổi chiều đến lấy thì có 1 em khác kiểm tra thẻ của mình ra thì vẫn y nguyên, nghĩa là nó k mang đi sửa cho mình thằng ku làm thẻ tên là huy,. (thằng dog die). Điên quá, nó hẹn thêm lần nữa là đúng t7 đến lấy là sẽ có, ừ thì thôi đành quay về, t 7 ko đến được vì bận, vài hôm sau đến thì cuối cùng cũng lấy đc, tuy nhiên những dịch vụ mình đã đăng ký như Ipay, sms banking thì nó bảo là vẫn chưa có và phải đăng ký lại.
Thêm 1 cay cú nữa là khi Vợ mình đi nộp tiền vào tk đó, lên tầng 2 hỏi 1 đứa thì nó bảo sang chỗ khác, sang đó thì nó bảo xuống tầng 1, xong chờ bao lâu, ghét thái độ phục vụ của lũ này 1 khách hàng là đàn ông đã chửi ầm ĩ lên,( chắc vì ức chế quá). Vợ mình cũng phải chờ khá lâu mới nộp được tiền vào tk, nói chung là ko thích bọn này nhưng chả nhẽ vừa mở tk của nó lại đi mở ng khác.
mình có lần làm bên thẻ bên Vietcombank cũng vậy, bị dìm cho mấy tháng luôn, lúc đến nhận nhân viên ngân hàng bảo không làm được, phải đăng ký làm thẻ mới, chán hẳn luôn

kul90
03-07-2012, 09:44 AM
mình dùng thẻ ATM thì có thấy của VCB khá tốt. Theo mình thì mỗi ngân hàng đều có chi nhánh có vấn đề vì thế không nên đánh đồng là ngân hàng đó không tốt, ý kiến chủ quan của mình thôi nhé

phale0310
03-07-2012, 10:07 AM
em cũng là dân ngân hàng đây ah. Sau khi đã làm ( và đang làm) ở 3 ngân hàng thì em vote cho Eximbank. Về thẻ của nó thì đc chấp nhận rỗng rãi như thẻ của VCB và dịch vụ của nó ngon lành hơn hẳn thẻ của mấy bank như hàng hải ah. Về giao dịch trên tài khoản và các loại hình tiết kiệm và mua bán ( ngoại tệ, vàng....) của nó thì lại ngon hơn VCB cá mẹ ah. Chiệp, ước gì em đc về eximbank mà làm :(

greenclover
03-19-2012, 09:55 PM
Không biết em post bài vào đây có đúng ko nữa, không đúng mod chuyển hộ em nhé.

Em vẫn đang là sinh viên, lại ở cùng bố mẹ nên từ trước đến nay chưa bao giờ giao dịch tại ngân hàng bao giờ. Đợt này, trường em mới có quy chế đóng tiền học quốc phòng tại ngân hàng, em mới có dịp trải nghiệm. Trải nghiệm lần đầu tiên tặng cho em một cục tức to đùng. Em viết bài lên đây để thử xem liệu phản ánh của mình có tác dụng hay không. Dù không có tác dụng thì sau này em đỡ phải hối hận vì đã không lên tiếng.

Năm nay, Trung tâm giáo dục quốc phòng an ninh của trường em có thay đổi quy chế thu học phí, thay vì việc nộp học phí cho phòng Tài vụ của trường, sinh viên phải nộp học phí thông qua ngân hàng. Trung tâm giáo dục quốc phòng an ninh lập tài khoản tại Ngân hàng đầu tư và phát triển nông thôn BIDV, và khi sinh viên nộp tiền tại một số Phòng giao dịch (PGD) cụ thể sẽ không bị mất phí (11.000 đồng). PGC tại số 494 Nguyễn Trãi, Thanh Xuân là một trong những địa điểm không mất phí và hơn nữa lại gần trường em, vì thế, số lượng sinh viên đến đây nộp tiền là rất lớn. Tuy nhiên, số lượng sinh viên thành công nộp tiền ở đây chỉ là một con số nhỏ vì thái độ của bảo vệ và cung cách làm việc của giao dịch viên tại PGD này.

Thứ 6 ngày 16/03/2012 là làm đầu tiên em đến PGD của BIDV tại số 494 Nguyễn Trãi, Thanh Xuân để nộp tiền cùng với 2 người bạn. Tại cửa kính của PGD có dán thông báo về giờ làm việc buổi chiều bắt đầu từ 13h. Tuy nhiên, đến 13h, cửa PGD vẫn khóa và bảo vệ nằm bên trong, gác chân lên ghế, quay mông ra ngoài (em xin lỗi vì em không biết dùng từ gì để miêu tả tế nhị hơn) trông rất phản cảm. Bọn em có thể thông cảm điều này nên bạn em cố đợi đến 13h30, còn em có việc nên ra về sớm. Sau đó, em được nghe bạn em kể lại, 13h30 PGD vẫn chưa làm việc. Bạn em tiếp tục đợi đến 14h kém 15 nhưng vẫn không thấy bảo vệ dậy. Bạn em gọi bảo vệ và hỏi thì nhận được câu trả lời là 14h mới bắt đầu làm việc, và giao dịch viên vẫn còn ngủ bên trong. Bạn em có thắc mắc về giờ làm việc thì nhận được câu trả lời khó chịu của bảo vệ, ví dụ như những câu kiểu như: PGD là nơi thu tiền nên khi nào PGD muốn thu thì sẽ thu, rồi thì mày thích cãi lý àh. Bạn em thấy rất tức giận vì hành vi của bảo vệ, không muốn quay lại PGD này nên đã bỏ về và có nhờ em khi nào đi đóng tiền thì đóng hộ luôn.

Thứ 2 ngày 19/03/2012, vào lúc 4h kém (em không nhớ chính xác), em có đến PGD này. Em chưa đặt chân xuống xe thì bảo vệ đã hô to: Không thu học phí của sinh viên sau 15h. Một vài bạn sinh viên đến cùng thời điểm với em, không nói gì và đi về. Có một bạn sinh viên đã đóng xong học phí bảo với em, cứ vào đi vì bên trong họ vẫn thu tiền học phí. Em đỗ xe và định vào thì bảo vệ nhất quyết chặn ở cửa và liên tục hỏi em vào đấy để làm gì. Em có trả lời lại là đó là việc riêng của cá nhân em, bác đó chỉ là bảo vệ, tại sao lại phải hỏi khách hàng những câu như vậy. Bác kia thấy em đúng là sinh viên nên cứ lặp đi lặp lại câu nói trên, sinh viên đến đóng học phí thì không cho vào. Em lý luận lại, PGD không hề có bất cứ thông báo nào như thế, tại sao bác ý lại không cho em vào. Và câu trả lời em nhận được là :"Đấy, bây giờ thì tôi thông báo bằng mồm đây này".

Sau câu nói trên em đã bỏ về và đến chi nhánh của BIDV trên đường Giải Phóng, ở đây em hỏi giao dịch viên và được biết, không hề có chính sách hay luật gì quy định về việc sinh viên chỉ được đến đóng học phí trước 15h. Các chị giao dịch viên ở đây cũng khẳng định theo quy định của BIDV cho dù em chỉ vào tham quan bảo vệ cũng không có quyền được ngăn cản.

Thực sự, em thấy rất bức xúc về thái độ đối với khách hàng của bảo vệ PGD số 494 Nguyễn Trãi và không hiểu tại sao lại có thái độ như vậy với sinh viên? Sinh viên là khách hàng tiềm năng của ngân hàng, nên chắc chắn không một ngân hàng nào muốn bỏ qua mảng khách hàng này. Cho dù chúng em đến đóng học phí với số tiền chưa đến 200.000 thì bảo vệ cũng không nên có thái độ như vậy. Nếu như PGD quá đông, chúng em sẵn sàng chờ nếu được yêu cầu. Tuy nhiên, thái độ của bảo vệ với bọn em rất thiếu thiện chí. Sinh viên không có nhiều tiền nhưng không đồng nghĩa với việc không có lòng tự trọng. Chúng em không xin xỏ mà là đi đóng học phí theo quy định và hướng dẫn của Nhà trường. Em không muốn quay lại PGD này một lần nào nữa, tuy nhiên, em sẽ không im lặng để rồi có nhiều bạn sinh viên nữa gặp phải trường hợp như em. Chúng em cũng có việc cá nhân phải làm. Giờ học của sinh viên bắt đầu từ 13h và kết thúc lúc 18h, nếu chỉ cho thu tiền từ 14h đến 15 giờ thì chẳng lẽ bọn em phải bỏ học.

Em không thể hiểu nổi thái độ của bảo vệ tại PGD này, chỉ là bảo vệ liệu có thể có quyền nói ra những câu như thế không hay là do GDV ở đằng sau bảo thế. Em chưa bước chân vào bên trong để mà làm việc với GDV tại PGD này nhưng qua cung cách của bảo vệ, thì chắc phần nào nó cũng bộc lộ được thái độ với khách hàng của nhân viên ở đây. Bây giờ chúng em là sinh viên, nhưng chẳng lẽ sinh viên sẽ mãi là sinh viên chắc. Thái độ phân biệt đối xử này liệu có phù hợp với văn hóa của BIDV hay không?

Em đã viết mail phản hồi vấn đề này và sẽ gọi điện cho dịch vụ chăm sóc khách hàng của BIDV để hỏi rõ về việc này và cũng sẽ phản hồi lại với nhà trường về sự chọn lựa không đúng đắn này.

Cảm ơn các anh/chị đã ngồi đọc những dòng "lải nhải, ca thán" dài dòng của em.

vthuhien1985
03-19-2012, 09:57 PM
bây giờ khách hàng là thượng đế, mà sao thượng đế vẫn bị bắt nạt thế này? chọn thiên đường khác ngay thôi em ơi ^^ chị thì chắc trung thành với VCB thôi ^^ yên tâm về chất lượng dịch vụ!
mà chị nghĩ NH nào cũng có nhân viên thế này thế kia, con sâu làm rầu nồi canh mà ^

greenclover
03-19-2012, 10:10 PM
bây giờ khách hàng là thượng đế, mà sao thượng đế vẫn bị bắt nạt thế này? chọn thiên đường khác ngay thôi em ơi ^^ chị thì chắc trung thành với VCB thôi ^^ yên tâm về chất lượng dịch vụ!
mà chị nghĩ NH nào cũng có nhân viên thế này thế kia, con sâu làm rầu nồi canh mà ^
Bọn em phải đóng tiền theo quy định của Nhà trường nên chọn lựa cũng khó. Sinh viên thì 10k cũng đáng quý nên chẳng ai muốn mất phí giao dịch hết vì vậy mà bị đối xử như vậy. Em cũng biết là con sâu làm rầu nồi canh. Em ko hiểu lắm về giao dịch ngân hàng nhưng em nghĩ nếu bọn em đóng tiền ở PGD đó mà ko mất phí tức là trường ĐH đã có thỏa thuận gì đó với PGD rồi. Em phải kiện cáo vụ này vì từ năm nay, học phí sẽ phải đóng cho Ngân hàng. Mình không lên tiếng thì các bạn sv khóa sau sẽ vẫn bị bắt nạt kiểu này.

vthuhien1985
03-19-2012, 11:20 PM
Bọn em phải đóng tiền theo quy định của Nhà trường nên chọn lựa cũng khó. Sinh viên thì 10k cũng đáng quý nên chẳng ai muốn mất phí giao dịch hết vì vậy mà bị đối xử như vậy. Em cũng biết là con sâu làm rầu nồi canh. Em ko hiểu lắm về giao dịch ngân hàng nhưng em nghĩ nếu bọn em đóng tiền ở PGD đó mà ko mất phí tức là trường ĐH đã có thỏa thuận gì đó với PGD rồi. Em phải kiện cáo vụ này vì từ năm nay, học phí sẽ phải đóng cho Ngân hàng. Mình không lên tiếng thì các bạn sv khóa sau sẽ vẫn bị bắt nạt kiểu này.

bây giờ có ng dám đứng lên là các NH sợ chạy toán loạn ngay, thời đại CNTT mà, tiếng lành đồn xa, tiếng dữ cũng đồn xa

DacSanLucNgan
03-19-2012, 11:37 PM
Không biết em post bài vào đây có đúng ko nữa, không đúng mod chuyển hộ em nhé.

Em vẫn đang là sinh viên, lại ở cùng bố mẹ nên từ trước đến nay chưa bao giờ giao dịch tại ngân hàng bao giờ. Đợt này, trường em mới có quy chế đóng tiền học quốc phòng tại ngân hàng, em mới có dịp trải nghiệm. Trải nghiệm lần đầu tiên tặng cho em một cục tức to đùng. Em viết bài lên đây để thử xem liệu phản ánh của mình có tác dụng hay không. Dù không có tác dụng thì sau này em đỡ phải hối hận vì đã không lên tiếng.

Năm nay, Trung tâm giáo dục quốc phòng an ninh của trường em có thay đổi quy chế thu học phí, thay vì việc nộp học phí cho phòng Tài vụ của trường, sinh viên phải nộp học phí thông qua ngân hàng. Trung tâm giáo dục quốc phòng an ninh lập tài khoản tại Ngân hàng đầu tư và phát triển nông thôn BIDV, và khi sinh viên nộp tiền tại một số Phòng giao dịch (PGD) cụ thể sẽ không bị mất phí (11.000 đồng). PGC tại số 494 Nguyễn Trãi, Thanh Xuân là một trong những địa điểm không mất phí và hơn nữa lại gần trường em, vì thế, số lượng sinh viên đến đây nộp tiền là rất lớn. Tuy nhiên, số lượng sinh viên thành công nộp tiền ở đây chỉ là một con số nhỏ vì thái độ của bảo vệ và cung cách làm việc của giao dịch viên tại PGD này.

Thứ 6 ngày 16/03/2012 là làm đầu tiên em đến PGD của BIDV tại số 494 Nguyễn Trãi, Thanh Xuân để nộp tiền cùng với 2 người bạn. Tại cửa kính của PGD có dán thông báo về giờ làm việc buổi chiều bắt đầu từ 13h. Tuy nhiên, đến 13h, cửa PGD vẫn khóa và bảo vệ nằm bên trong, gác chân lên ghế, quay mông ra ngoài (em xin lỗi vì em không biết dùng từ gì để miêu tả tế nhị hơn) trông rất phản cảm. Bọn em có thể thông cảm điều này nên bạn em cố đợi đến 13h30, còn em có việc nên ra về sớm. Sau đó, em được nghe bạn em kể lại, 13h30 PGD vẫn chưa làm việc. Bạn em tiếp tục đợi đến 14h kém 15 nhưng vẫn không thấy bảo vệ dậy. Bạn em gọi bảo vệ và hỏi thì nhận được câu trả lời là 14h mới bắt đầu làm việc, và giao dịch viên vẫn còn ngủ bên trong. Bạn em có thắc mắc về giờ làm việc thì nhận được câu trả lời khó chịu của bảo vệ, ví dụ như những câu kiểu như: PGD là nơi thu tiền nên khi nào PGD muốn thu thì sẽ thu, rồi thì mày thích cãi lý àh. Bạn em thấy rất tức giận vì hành vi của bảo vệ, không muốn quay lại PGD này nên đã bỏ về và có nhờ em khi nào đi đóng tiền thì đóng hộ luôn.

Thứ 2 ngày 19/03/2012, vào lúc 4h kém (em không nhớ chính xác), em có đến PGD này. Em chưa đặt chân xuống xe thì bảo vệ đã hô to: Không thu học phí của sinh viên sau 15h. Một vài bạn sinh viên đến cùng thời điểm với em, không nói gì và đi về. Có một bạn sinh viên đã đóng xong học phí bảo với em, cứ vào đi vì bên trong họ vẫn thu tiền học phí. Em đỗ xe và định vào thì bảo vệ nhất quyết chặn ở cửa và liên tục hỏi em vào đấy để làm gì. Em có trả lời lại là đó là việc riêng của cá nhân em, bác đó chỉ là bảo vệ, tại sao lại phải hỏi khách hàng những câu như vậy. Bác kia thấy em đúng là sinh viên nên cứ lặp đi lặp lại câu nói trên, sinh viên đến đóng học phí thì không cho vào. Em lý luận lại, PGD không hề có bất cứ thông báo nào như thế, tại sao bác ý lại không cho em vào. Và câu trả lời em nhận được là :"Đấy, bây giờ thì tôi thông báo bằng mồm đây này".

Sau câu nói trên em đã bỏ về và đến chi nhánh của BIDV trên đường Giải Phóng, ở đây em hỏi giao dịch viên và được biết, không hề có chính sách hay luật gì quy định về việc sinh viên chỉ được đến đóng học phí trước 15h. Các chị giao dịch viên ở đây cũng khẳng định theo quy định của BIDV cho dù em chỉ vào tham quan bảo vệ cũng không có quyền được ngăn cản.

Thực sự, em thấy rất bức xúc về thái độ đối với khách hàng của bảo vệ PGD số 494 Nguyễn Trãi và không hiểu tại sao lại có thái độ như vậy với sinh viên? Sinh viên là khách hàng tiềm năng của ngân hàng, nên chắc chắn không một ngân hàng nào muốn bỏ qua mảng khách hàng này. Cho dù chúng em đến đóng học phí với số tiền chưa đến 200.000 thì bảo vệ cũng không nên có thái độ như vậy. Nếu như PGD quá đông, chúng em sẵn sàng chờ nếu được yêu cầu. Tuy nhiên, thái độ của bảo vệ với bọn em rất thiếu thiện chí. Sinh viên không có nhiều tiền nhưng không đồng nghĩa với việc không có lòng tự trọng. Chúng em không xin xỏ mà là đi đóng học phí theo quy định và hướng dẫn của Nhà trường. Em không muốn quay lại PGD này một lần nào nữa, tuy nhiên, em sẽ không im lặng để rồi có nhiều bạn sinh viên nữa gặp phải trường hợp như em. Chúng em cũng có việc cá nhân phải làm. Giờ học của sinh viên bắt đầu từ 13h và kết thúc lúc 18h, nếu chỉ cho thu tiền từ 14h đến 15 giờ thì chẳng lẽ bọn em phải bỏ học.

Em không thể hiểu nổi thái độ của bảo vệ tại PGD này, chỉ là bảo vệ liệu có thể có quyền nói ra những câu như thế không hay là do GDV ở đằng sau bảo thế. Em chưa bước chân vào bên trong để mà làm việc với GDV tại PGD này nhưng qua cung cách của bảo vệ, thì chắc phần nào nó cũng bộc lộ được thái độ với khách hàng của nhân viên ở đây. Bây giờ chúng em là sinh viên, nhưng chẳng lẽ sinh viên sẽ mãi là sinh viên chắc. Thái độ phân biệt đối xử này liệu có phù hợp với văn hóa của BIDV hay không?

Em đã viết mail phản hồi vấn đề này và sẽ gọi điện cho dịch vụ chăm sóc khách hàng của BIDV để hỏi rõ về việc này và cũng sẽ phản hồi lại với nhà trường về sự chọn lựa không đúng đắn này.

Cảm ơn các anh/chị đã ngồi đọc những dòng "lải nhải, ca thán" dài dòng của em.

Bạn hơi bị hiền đấy ! Cho lão 1 tràng rồi mới về chứ

OceanBank
03-21-2012, 09:51 AM
Chào mừng các bạn đến với Ngân hàng điện tử OceanBank !

hung hoa
03-21-2012, 10:22 AM
Chào mừng các bạn đến với Ngân hàng điện tử OceanBank !
làm thẻ mất phí bao nhiêu mẹ nó nhỉ

OceanBank
03-21-2012, 02:54 PM
Phí phát hành thẻ là 50.000 VNĐ .
Miễn phí rút tiền ATM ở tất cả các tham gia Banknet và Smartlink ( gần 40 ngân hàng )
Miễn phí sử dụng dịch vụ ngân hàng điện tử .
Và miền phí nhiều dịch vụ đi kèm khác mẹ ạ
Trân trọng hợp tác

latdat_loklak
03-23-2012, 11:09 AM
Nhà mình ai dùng TK của ngân hàng Hàng Hải MSB rồi cho e tý comment với. :) . Em đang ngăm nghia gói M1

Viet-care.com.vn
03-23-2012, 03:06 PM
câu hỏi này mãi không có lời giải nhỉ :)

nhungbigsize
03-25-2012, 10:43 AM
1 phiếu cho HSBC và Vietcombank!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Mẹ Tí Nị
04-16-2012, 06:10 PM
vote cho ACB nè...................

kimchingontuyet
04-16-2012, 11:30 PM
Công ty em đang sdung dvu của VCB em thấy rất ổn đấy chứ ạ????

Anmy
04-16-2012, 11:42 PM
Mình thì thấy dịch vụ của ANZ là khá tốt, nhân viên cũng rất nhiệt tình niềm nở còn VCB thì rõ ràng vẫn có tính chất hách dịch. Tháng trước mình ra Chi nhánh Hoàng Cầu chuyển tiền, từ tài khoản này sang tài khoản khác cũng của VCB, Mình viết giấy chuyển tiền xong, đưa cho nhân viên NH. Họ đọc qua xong bảo mình là bạn không có thẻ à. Minh nói có, họ nói luôn sao không ra ATM mà chuyển. Nếu chuyển ở đây phải tính phí kiểm đếm. Các bác cho ý kiến với

vuonghau20032003
05-16-2012, 10:03 PM
Các Ngân Hàng đều có dịch vụ nổi trội riêng của mình, ngân hàng mình là ngân hàng hàng hải, các sản phẩm tiết kiệm rất đa dạng và áp dụng lãi suất theo tháng cao nhất, riêng đối với thẻ ATM thì khỏi chê nhé, thẻ ATM ngân hàng mình rút tiền tại 40 ngân hàng không mất phí, mình là chuyên viên quan hệ khách hàng cá nhân và mình hân hạnh được tư vấn và làm thẻ cho những ai có nhu cầu, hướng dẫn thắc mắc và làm thẻ tận nơi tại TP.HCM. hãy gọi vào số của mình nha: 0945 47 60 80 (Vương), xin cảm ơn!

buoidaxanh_bentre
05-16-2012, 10:04 PM
Thẻ nội địa nhà em vẫn xài Agribank đi vùng quê nào cũng có

Thẻ Ghi nợ nhà em xài Visa Debit của ACB cũng tạm ổn khi " buy online "

weddingbox
05-17-2012, 03:32 PM
hị hị công nhận là VCB kiều như là nghĩ mình to mình làm j cũng đc ý nên dịch vụ rất chi là lởm khởm. Đợt tới em đang đinh mở tài khoản ở ngân hàng khác, thấy mọi ng bảo dịch vụ của Maritime bank h là tốt nhất, ko bik có đúng ko? mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ cho e vs.

leviet1010
06-05-2012, 01:39 PM
Mình là Chuyên viên Quan hệ KH Cá nhân của Ngân hàng Quân Đội Đây - nơi gửi tiết kiệm tin cậy và an tâm nhất, anh chị nào có nhu cầu gửi tiền tiết kiệm alo cho mình nha, cuối tháng 6/2012 ngân hàng có chương trình khuyến mãi đó nhé, Ngoài ra Anh/ chị nào có nhu cầu vay vốn để mua nhà, xe, du hoc, kinh doanh, tiêu dùng...thì cũng alo cho mình luôn nhé, hiện tại bên mình đang giảm 10% lãi suất cho các món vay, lãi suất thực khoảng 15.7%/năm. Số điện thoại của mình 0976070629

shopchiem
06-05-2012, 02:17 PM
Mình có hơn 10 Tài khoản để giao dịch với khách hàng và
đã đóng các TK tại Nông nghiệp, Vietcombank, Công Thương , Techcombank vì thái độ ko thể chấp nhận được. Nhớ nhất là ở Tech do bị nuốt mất thẻ gọi đến Call Center = số điện thoại đã đăng ký, cung cấp tất cả các thông tin cho nhân viên theo yêu cầu để kiểm tra với yêu cầu chỉ cung cấp thông tin buổi sáng hôm đó có khách chuyển tiền cho mình - CÓ hay KHÔNG mà họ cũng bảo là ko thể cung cấp được. Chiều mình ra đóng luôn TK và tặng lại cho bên đó 50.000d trong tài khoản luôn.

Mình giao dịch nhiều nhất tại MSB miễn phí 100% tất cả mọi giao dịch chuyển tiền. Gia quầy giao dịch cũng nhanh đều ko quá 5 phút. Nhân viên thái độ dễ chịu.
Giao dịch online trên máy tính hay cài phần mềm cho iphone, ipad đều có. Gọi điện qua fone truy vấn thông tin nhanh và đầy đủ
Vote cho MSB

shopchiem
06-05-2012, 02:22 PM
Nhà mình ai dùng TK của ngân hàng Hàng Hải MSB rồi cho e tý comment với. :) . Em đang ngăm nghia gói M1

Mình dùng M1 miễn phí tất cả các lệnh chuyển tiền vì giao dịch với các nhà cung cấp, khách hàng lớn nên kinh tế phết.
1 tháng bên mình cỡ hơn 100 lệnh chuyển tiền và nộp tiền

ngocyensgu1
06-05-2012, 02:49 PM
Em giao dịch với VCB, Techcombank, ACB, eximbank, nông nghiệp Thấy dịch vụ của VCB là chuối nhất, ko chuyên nghiệp một tý nào cả. Thậm chí ở VCB chi nhánh Hoàng quốc Việt còn treo nhầm cờ các nước trên bảng tỷ giá, góp ý thì họ giả vờ như là 0 nghe thấy. (chắc nghĩ mình là thằng giở hơi).
Các bác chú ý kiểm tra tiền khi nhận tại ngân hàng nhé!! Hôm nọ nhân viên VCB còn cố tình đưa cho em 1 tờ 500K rách, phải cãi nhau thì nó mới chịu đổi lại cho mình, đúng là bọn này ko thích đàng hoàng chỉ thích trí phèo.

Nói chung là chưa tin tưởng một ngân hàng nào cảc. Các bác có kinh nghiệm vào đây cho nhận xét để mọi người Đánh giá ngân hàng nhé.

Theo em thấy thì ACB khá tốt so với các ngân hàng khác

shopchipxinh
06-06-2012, 09:05 AM

Em thấy mọi người cũng kêu ACB lắm ý, em chưa dùng nên cũng chẳng hiểu sao
Còn VCB thì em có dùng, tại công ty em có dùng của ngân hàng này mà. Hay do công ty em là khách hàng lớn nên họ chăm chút cũng ổn mà
Vietinbank cũng ổn, có điều sản phẩm nào em dùng là lỗi cái đó :(
Lót dép hóng các mẹ

hoaphuong.89
06-06-2012, 11:06 AM
Các chị ơi cho em hỏi mấy việc ah?
1/ Em muốn gửi tiền tiết kiệm, vì là lần đầu tự đi gửi tiết kiệm nên ko biết bây giờ ngân hàng nào dịch vụ tốt và lãi suất tốt?
2/ Chỉ có 5M thì có thể gửi sổ tiết kiệm được chứ ah?
3/ Ngoài gửi sổ tiết kiệm thì em muốn tiết kiệm trả góp hàng tháng thì ngân hàng nào cũng có dịch vụ này hay tùy NH?

mc-phananh
06-06-2012, 05:50 PM
Tôi thấy dịch vụ của Ngân hàng ACB là tốt nhất so với 1 vài ngân hàng mà tôi đã có dịp đến gửi tiền.
Không biết các bạn có để ý không, tôi thấy Ngân hàng ACB ở bất cứ địa chỉ nào họ đều đầu tư thuê phòng ốc rất rộng rãi, có bãi để xe thuận tiện ngay sát bên (không phải để xe ở vỉa hè như một số ngân hàng khác) tạo cảm giác rất an toàn và thái độ phục vụ rất lịch sự và niềm nở (ở Chùa Bộc và đường Nguyễn Trãi).
Và việc thanh toán thẻ của Ngân hàng này được chấp nhận ở mọi nơi có thể mua bán kể cả ở nước ngoài. (ví dụ như ở siêu thị mà chìa ra thẻ Vietinbank là chịu, không thanh toán được - không biết bây giờ họ đã nâng cấp chưa)
\
Mình cũng xài ACB giống mẹ này , thấy rấ ổn định, nhìu chí nhánh nên rất tiện

topaz2012
06-06-2012, 08:06 PM
em hay dùng của sacombank.thấy cũng ổn.vả lại tiện đường cơ quan em.các bác thấy habubank thế nào, hôm trước em nghe lãi suất ngân hàng này là 17%, chẳng bít thực hay hư

topaz2012
06-06-2012, 08:08 PM
\
Mình cũng xài ACB giống mẹ này , thấy rấ ổn định, nhìu chí nhánh nên rất tiện

ACB này của ông bầu KIÊN ,ổng giàu lắm các mẹ nhỉ

cây tầm gửi
06-06-2012, 10:08 PM
Em phải dùng của các ngân hàng, chuyển khoản liên ngân hàng thì của Maritime Bank free, nhưng mà thất vọng mỗi cái biên lai chuyển tiền của NH này, nhìn chán hơn cả con gián. Mê nhất biên lai chuyển khoản trực tuyến của VCB , tương đối Pro. Nhìn rất đảm bảo. Em fax hoặc mail cái biên lai chuyển tiền của Maritime bank các nhà cung cấp dịch vụ kêu ỏm tỏi. Mãi dần họ mới quen.

cây tầm gửi
06-06-2012, 10:09 PM
Khoe với các mẹ nhé, cách chỗ nhà em có 350 m , cả một hệ thống ngân hàng vây quanh, muốn ra gửi vô NH nào cũng được. có cầm nhiều tiền cũng ko phải lo.

shopchipxinh
06-06-2012, 10:53 PM
Các chị ơi cho em hỏi mấy việc ah?
1/ Em muốn gửi tiền tiết kiệm, vì là lần đầu tự đi gửi tiết kiệm nên ko biết bây giờ ngân hàng nào dịch vụ tốt và lãi suất tốt?
2/ Chỉ có 5M thì có thể gửi sổ tiết kiệm được chứ ah?
3/ Ngoài gửi sổ tiết kiệm thì em muốn tiết kiệm trả góp hàng tháng thì ngân hàng nào cũng có dịch vụ này hay tùy NH?

1: Bây giờ lãi suất ngân hàng nào cũng như nhau mẹ nó nhé. Đâu đâu cũng 11% thôi nên mẹ nó mún gửi ngân hàng nào cũng được. Em đang gửi cho mẹ của 2 ngân hàng Vietinbank và Vietcombank. Nói chung gửi tiết kiệm nên các bác ngân hàng cũng phục vụ chu đáo.
2: Mẹ nó gửi bao nhiêu cũng được mà, mở quyển sổ cho vui, tiền nhàn rỗi để đó thế nào cũng tiêu mà
3: Mẹ nó mở sổ tiết kiệm vào ngày mùng 5 chẳng hạn, thì ngày đáo hạn sẽ là ngày 5 nhé ( túy kỳ hạn mẹ nó chọn ). Đúng ngày mùng 5 mẹ nó mang tiền đến gửi vô chính sổ đấy nhé. Cái này thì hình như ngân hàng nào cũng có nhé, em cũng đang sử dụng hình thức này ở Vietcombank mẹ nó ạ

Chúc mẹ nó chọn được ngân hàng phù hợp, hài lòng :)

hoaphuong.89
06-07-2012, 07:48 AM
1: Bây giờ lãi suất ngân hàng nào cũng như nhau mẹ nó nhé. Đâu đâu cũng 11% thôi nên mẹ nó mún gửi ngân hàng nào cũng được. Em đang gửi cho mẹ của 2 ngân hàng Vietinbank và Vietcombank. Nói chung gửi tiết kiệm nên các bác ngân hàng cũng phục vụ chu đáo.
2: Mẹ nó gửi bao nhiêu cũng được mà, mở quyển sổ cho vui, tiền nhàn rỗi để đó thế nào cũng tiêu mà
3: Mẹ nó mở sổ tiết kiệm vào ngày mùng 5 chẳng hạn, thì ngày đáo hạn sẽ là ngày 5 nhé ( túy kỳ hạn mẹ nó chọn ). Đúng ngày mùng 5 mẹ nó mang tiền đến gửi vô chính sổ đấy nhé. Cái này thì hình như ngân hàng nào cũng có nhé, em cũng đang sử dụng hình thức này ở Vietcombank mẹ nó ạ

Chúc mẹ nó chọn được ngân hàng phù hợp, hài lòng :)
tks mẹ nó nhé...sáng nay phải đi rút tiền để ra ngân hàng làm cái sổ mới đc...

shopchiem
06-07-2012, 09:46 AM
Em phải dùng của các ngân hàng, chuyển khoản liên ngân hàng thì của Maritime Bank free, nhưng mà thất vọng mỗi cái biên lai chuyển tiền của NH này, nhìn chán hơn cả con gián. Mê nhất biên lai chuyển khoản trực tuyến của VCB , tương đối Pro. Nhìn rất đảm bảo. Em fax hoặc mail cái biên lai chuyển tiền của Maritime bank các nhà cung cấp dịch vụ kêu ỏm tỏi. Mãi dần họ mới quen.

Bọn nhân viên chuối hay dùng giấy photo để tiết kiệm hay sao ấy
bạn cứ đòi liên 2 xanh cho nó chuẩn.

nuocmamhaitrung
06-07-2012, 11:27 AM
tình hình chung theo mình nhận định thì các ngân hàng đều chuối như nhau thôi, chủ yếu mình chọn ngân hàng là chú ý đến khả năng tài chính của ngân hàng

shopchipxinh
06-07-2012, 11:46 PM
Hôm nay Vietcombank giảm lãi suất huy động vốn rùi, mẹ nó sang gửi ngân hàng khác nhé :)

emLinh_1987
06-14-2012, 10:13 AM
Thưa các mẹ, theo em thì em ghét nhất dịch vụ của VCB, ghét ơi là ghét, ghét những nhân viên giao dịch - người đâu mà chảnh thế.
Em thì vote cho ACB, có mấy lần em rút tiền quốc tế, bill ra, thẻ ra, trừ tài khoản mà hem có tiền....sau đó em ddc tư vấn nhiệt tình và ddc hoàn tiền.
Bên Maritimebank em cũng thấy ok ạ.

linhphuong204
01-11-2013, 03:12 PM
Mình đang giao dịch ngân hàng ACB, chi nhánh PGD KCN Tan Binh nhưng thấy không hài lòng ở đây. Thái độ phục vụ của nhân viên ở đây với khách hàng rất tệ.

TrangNguyen1983
01-11-2013, 03:51 PM
Trong chuỗi ngân hàng em thấy Đông Á là dịch vụ cá nhân ok nhất, còn với doanh nghiệp em nghĩ hsbc cũng ok.

mẹ nhím baby
01-11-2013, 03:54 PM

thì cũng giống như bác thôi. e thấy VCB cũng đc trong khi bác lại kêu

mẹ nhím baby
01-11-2013, 03:54 PM
Trong chuỗi ngân hàng em thấy Đông Á là dịch vụ cá nhân ok nhất, còn với doanh nghiệp em nghĩ hsbc cũng ok.

em thấy teckcombank cũng ổn .

thanhhoale1804
03-14-2014, 11:45 AM
MBBank nhé. Nhân viên trẻ, nhiệt tình :D

hientrinhmt
03-14-2014, 02:32 PM
em thì không dùng nhiều dịch vụ ngan hàng cho lắm, e thấy nếu là cá nhân hay dùng teck lắm, vietcom nữa cũng nhiều người lựa chọn

thanhtutu
03-20-2014, 09:12 PM
BIDV :eek: .

me hoa hong
04-27-2014, 10:50 AM
Tơ thây An Bình bank ok lắm. Nv thân thiện, nhiệttinhf, nhơ khách lắm mặc dù tớ là kh ít tiền. Tớ ko khoái nhiều bank chỉ chăm sóc khách có nhiều tiền.

thanhdat0312
04-27-2014, 10:53 AM

thực ra càng tìm hiểu càng thấy đôi khi các ngân hàng to chưa chắc đã là tốt.
riêng e thì vote cho ACB và BacA bank.
chính sách cho vay của ACB tuy thời điểm đầu lãi cao hơn các ngân hàng khác nh về sau thì k tăng lãi suất.còn như các ngân hàng khác.lúc đầu thfi rẻ hơn rất nhiều, về sau lãi suất tăng theo biên độ.
Bắc Á thì gửi tiết kiệm rất ok, chính sách linh động, nhân viên tử tế,nhất là ở chi nhánh THái Hà.

bemotyeu
09-09-2014, 05:34 PM
Hôm nay mới đi rút tiền ở Vietcombank về. Thái độ nhân viên thì mình không bàn tới vì thấy cũng bình thường nhưng về thời gian cho mỗi giao dịch sao mà lâu thế. Đi ra chỉ thực hiện giao dịch rút tiền mà mất hơn 1 tiếng đồng hồ mặc dù số của mình chỉ cách số đang giao dịch vài số thôi hic. Đây không phải lần đầu tiên mình phải chờ rất lâu (hơn 1 tiếng) cho 1 giao dịch đơn giản.

Rất mong các ngân hàng cùng nhau cải thiện quy trình, tốc độ phục vụ để thuận tiện hơn cho khách hàng.