Chọn sữa cho con

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi mebongheo, 1/10/2010.

1. mebongheo

mebongheo Thành viên mới

Con mình mới 3 tháng, từ khi mới sinh mình đã cho ăn sữa ngoài kết hợp ty mẹ, nhưng bé không chịu ty bình, mình đã đổi rất nhiều loại sữa khác nhau nhưng bé đều chê và output phân lỏng, có màu xanh. Mẹ nào tư vấn cho mình nên dùng loại sữa nào là phù hợp với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebongheo
    Đang tải...

2. puppup

puppup www.hangucxachtay.com

Ðề: Chọn sữa cho con

hi bạn
    mình có ít kinh nghiệm cho bé ko chịu ti bình mong giúp bạn nhé, bạn có thể mua nhiều đầu ti khác nhau , nhưng bình thì mua 1 loại dùng chung với các đầu ti khác ok ma, con tớ nhé mua bình Pigeon cổ rộng, mua ti Nuk lắp vào ...còn mình bú như vậy ok, bạn có thể tắm cho bé xong cho bé bú, ỏ lúc bé ngủ cho bú, bú nơi yên tĩnh ...
    còn sữa mình khuyên bạn có thể đổi qua Bellamy's Oganic nhé sữa này mát , dễ tiêu hóa, gần giống sữa mẹ nhất, mình giới thiệu cho nhiều mẹ rùi nhé các bé đều thích ...mong rằng bé nhà bạn cũng thích , ở Vn có sữa này rồi mà

3. Mẹ Sâu đo

Mẹ Sâu đo Thành viên chính thức

Hihi. Bé không chịu ti bình thì phải cho uống bằng thìa thôi bạn ạ. Con bé nhà mình từ bé đến h là 16 tháng chưa bao giờ chịu ti bình sữa dù mẹ có kiên trì cho tập ti bình đấy. mình xin được thìa meji, từ đó toàn cho con u bằng thìa đấy thôi. Sữa thì bạn có thể dùng thử nutriben của Pháp xem sao. Vì sữa này nhạt, mát, gần giống với sữa mẹ.

4. mebongheo

mebongheo Thành viên mới

Cảm ơn các mẹ!
    Khi sinh ra, tuần đầu tiên Bông nhà mình rất thích uống sữa, lúc uống nhiều nhất là 6 lần 80ml trong một đêm đấy. Vậy mà càng ngày càng ghét sữa ngoài mới chán chứ, mình cũng đã đổi đến 5 loại sữa, rồi toàn phải đánh lừa lúc bé ngủ rồi cho ăn. Nhưng giờ bé khôn lắm rồi, kể cả ngủ rất say, hễ cho ty mẹ thì ok nhưng cho ty giả vào là lắc đầu ngoay ngoảy rồi khóc ầm lên trong lúc ngủ, thương con quá mà chả biết làm thế nào. Mình cũng đã uống cốm lợi sữa rồi nhưng vẫn không đủ sữa cho con. Buồn ghê cơ!:roll:

5. me_yeu_cu_bi

me_yeu_cu_bi Thành viên chính thức

Có lẽ là đường ruột của bé yếu bạn ah, nếu cháu không uống được sữa ngoài hay là mẹ nó cố gắng ăn các thức ăn để tăng sữa cho cháu bú xem thế nào, sữa mẹ là tốt nhất mà

6. shop3me-bimchip

shop3me-bimchip Hàng xách tay Đức

Bạn ah, bé nhà mình cũng ko chịu ti bình này, mặc dù từ hơn 2 tháng mình đã cho nó tập ăn sữa ngoài vì sợ lúc 4 tháng mẹ đi làm. Nhưng nó kiên quyết từ chối, chỉ ngậm hoặc cắn thôi. Mình vắt sữa mẹ cho vào bình, ban đầu nó ti một mạch hết bình 90-100, sau vài bữa tự nhiên lại thôi, lừa dỗ thế nào cũng không mút nữa, chắc lúc đó nó phát hiện ra là không phải ti mẹ hehee.. Mình đành phải đút sữa bằng thìa đấy.
    Ban đầu thì được ít lắm, có 50-60cc/bữa thôi, sau 5-7 ngày lại tăng lên 10cc, cứ thế sau 1 thời gian thì nàng ăn được 120-150-180-200. Kinh nghiệm tập cho con ăn sữa ngoài của mình đấy, hic, cũng đoạn trường vất vả lắm. Ai cũng muốn cho con ăn sữa mẹ lâu, nhưng đi làm sớm vậy, con ko được bú đều, sữa ít đi, đều phải bổ sung sữa ngoài hết. Đến nay cô út nhà mình gần 3 tuổi rồi vẫn cứ cái cốc cái thìa suốt.

Thực ra khi bé đang quen bú mẹ, bạn chọn loại sữa ngoài nào nhạt như Aptamil và các loại sữa của Nhật (Meiji, Wakodo, Morinaga...) vì vị nhạt nhưng dinh dưỡng khá cân đối, không gây béo phì mà chú trọng phát triển chiều cao.
    Output của bé không được tốt có thể là do cơ địa của bé không thích ứng với loại sữa bé đang bú. Bạn đổi thử lần lượt từng loại, cố gắng sử dụng ít nhất 1 tuần đến 1 tháng thì mới biết là sữa có hợp với bé ko. Ngay bây giờ mình hay các mẹ khác cũng không thể nói chính xác sữa nào tốt cho bé của bạn vì cơ địa mỗi bé một khác. Các loại sữa ngoại hay nội đều tốt, đặc biệt là sữa ngoại (hehe, cái này chấm điểm một cách có căn cứ đấy, không phải thiên vị đâu) nhưng muốn biết hợp hay không thì có mỗi cách là cho bé uống thử. Sữa hợp/tốt cho bé là sữa: giúp bé tăng cân đều, ngon miệng, output bình thường (có những loại sữa sau vài ngày mới thích nghi).
    Nếu cho bé uống thử vài ngày mà mua cả 1 hộp sữa to rồi bé không hợp phải bỏ đi cũng hơi lãng phí, bạn thử xin các mẹ khác vài bữa cho bé ăn thử trước xem, chắc các mẹ đều sẵn lòng giúp :)
    Bạn phải kiên trì vì bé ban đầu sẽ ngúng nguẩy chứ không ăn ngon lành như sữa mẹ đâu. Cứ ít một thôi cũng được. Ăn lâu quá vừa nguội vừa làm bé chán, ngang bụng ở bữa kế sau.

Chúc mẹ con bạn thành công nhé:D

Sửa lần cuối: 6/10/2010
  7. Coc_cu

Coc_cu Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó ơi, thử nghiên cứu sữa Physiolac, sữa số 1 của Pháp nhé, rất tốt cho hệ tiêu hóa của trẻ nhỏ, vị nhạt, mát, giống sữa mẹ.