PDA

View Full Version : Cần giúp: Có mẹ nào dùng pond's trắng không tì vết không

i love anh va be Bong
10-06-2010, 09:38 AM
Ngày xưa em hay dùng Ponds lắm nhưng lâu 2 năm nay giờ mới dùng lại ( vì mang bầu và sinh đẻ muh) Tháng 7 vừa rùi em có mua 1 lọ PONDS Flawless white. Nhưng em cũng ko dùng thường xuyên, thỉnh thoảng hứng lên thì lôi em ý ra bôi tí. Bỏ bẵng gần tháng nay, hum nay em lôi em í ra định dùng thì thấy kem có 1 ít nước đọng hồng trên bề mặt kem. Em ko dám bôi nữa, gọi hotline chăm sóc khách hàng của Ponds hỏi thì toàn bận thui. Không biết kem bị như thế là sao? có dùng được không? Các mẹ cho em lới khuyên và giải thick hiện tượng đó cho em nhé ( Kem coá hạn sử dụng 10.10.2011)

Oriflam_Cutie
10-06-2010, 10:03 AM
Bạn ơi, kem dưỡng có thể bị tích hơi ẩm và tạo thành bọt nước hoặc nước đọng trên bề mặt, bạn có thể vét chỗ có nước đọng đó bỏ đi, và dùng phần còn lại bình thường. Thời gian sử dụng tốt nhất nên là 12 tháng sau khi mở nắp. Phấn phủ dạng nén cũng có thể bị ẩm tạo thành những lớp phồng rộp, bạn chỉ cần cạo lớp phấn này đi là có thể sử dụng bình thường. Son cũng có thể xuất hiện những đốm nước li ti trên bề mặt, bạn chỉ cần thấm nó đi là ok! Tất nhiên, đây là phương pháp áp dụng với những sản phẩm tốt, đã được khẳng định thương hiệu bạn nhé! Kem của bạn không vấn đề gì đâu!

vangchanh
10-06-2010, 11:35 AM
Cẩn thẩn không dùng vào da lại bị dị ứng thì khổ đấy.

maitomcua
10-06-2010, 12:03 PM
Chào bạn.
Mình cũng dùng Ponds trắng không tì vết, dùng thấy thích lắm bạn ạh.
Nhưng mình chưa bao giờ thấy có hiện tượng như bạn nói, tốt nhất bạn lên bỏ đi mua hộp khác dùng.

i love anh va be Bong
10-06-2010, 04:51 PM
Lúc đầu mình cũng nghĩ như bạn uliflam-cutie, định bỏ chỗ nước ấy đi rùi dùng tiếp, nhưng em đồng nghiệp xem và chót lắc lên thía là nước lẫn hết vào kem rùi,lại thấy kem đặc lại như bình thường. Nhưng mình lo wa ko dám dùng nữa, bỏ đi thì tiếc vì mới dùng 1 tí còn gần nguyên lọ ấy.hic..

nhabetho
10-06-2010, 05:00 PM
tiếc làm j chị ơi
kem bôi chăm sóc da mặt mà
hàng hỏng hay có tí lỗi j k nên dùng
sau nhỡ có vấn đề j
tiền thuốc còn quá tiền mua hộp mới i
chị mua hộp mới mà xài
1 là đồ ăn
2 là mĩ phẩm
k nên tiếc nếu đã có dấu hiệu khả nghi
hiii
đấy là í kiến chủ quan của em
xin được góp í thêm vào thui ạ

me_yeu_cu_bi
10-06-2010, 09:47 PM
Mình dùng thì trắng ra nhanh lắm nhưng bắt nắng cũng nhanh nên giờ không dùng nữa

sampi
03-14-2011, 02:50 PM
Chời ạh, dù là dùng gì đi chăng nữa đi nắng vẫn phải đeo bao tay, khẩu trang các thứ để bảo vệ mẹ nó àh. Em thì dùng Pond hơn nửa năm rồi, không thấy tình trạng như chị mà thấy da có trắng mịn hơn hẳn. Với cả em thấy trong bất kì loại kem dưỡng da nào cũng đều có những chất chống nắng cả chị àh. Như cái Pond's mà em đang dùng có độ chống nắng SPF15 lận, bằng với các loại kem chống nắng luôn ý.

ghiocei
03-14-2011, 03:19 PM
Em kết Pond's ở chỗ là thấy da mình trắng lên nhanh và rõ lắm. Nhưng mà các loại mỹ phẩm thì phải bảo quản kỹ một chút mẹ nó àh, chứ như cái thời tiết ở Sài Gòn này thì cái gì mà chẳng hỏng....

roxanne
03-14-2011, 05:21 PM
Mình thấy P. hay bắt nắng dữ lắm nên ko dùng P. đâu....

munky
03-14-2011, 05:40 PM
Em nghĩ chỉ có thể thử ở 1 vùng nhỏ da mặt chỗ nào khoẻ khoẻ nhất, dùng vài ngày như thế mà ko có hiện tượng gì em nghĩ cũng ko sao. Chứ vứt ko đi cũng uổng lắm, phải thử đã, chắc chắn ko đc hãy bỏ :P

ntthuan299
03-14-2011, 07:05 PM
mấy năm trc e cũng dùng pond, thấy thích, da e cũng trăng trắng sẵn rùi nên dùng thêm pond thấy hồng hào hơn. Ai cũng khen. lâu lâu k dùng lại bi h thấy k hợp nữa vì bình thg thì da cũng k có nếp nhăn hay châm chim gì cả. Dùng vào thấy lại thấy rõ hơn mới sợ. hichic. Hay tại chất lượng k còn đc tốt như xưa nhỉ các mẹ. Mà mấy mẹ đang dùng Pond của VN hay hàng nc ngoài thế ạ?

liendoremi
03-15-2011, 09:47 AM
Mình nghĩ nên xài pond VN thôi, vì nó sẽ phù hợp với điều kiện thời tiết ở VN với lại da của người VN nữa. Mà mẹ nó ơi, pond VN với pond nước ngoài khác nhau gì không?

chip-munk
03-15-2011, 10:28 AM
Cách đây 1 năm em cũng đã dùng pond's nhưng thấy không ưng ý lắm. Gần đây thấy trên tivi quảng cáo pond's mới có bộ sản phẩm mới, em cũng đánh liều mua về dùng thử thì thấy tốt hơn rồi, da có trắng lên thấy rõ, em khuyên các mẹ là nếu mẹ nào thích dùng pond's thì nên dùng kết hợp các sản phẩm của pond's ấy, hiệu quả hơn nhiều lắm.

Calla is me
03-15-2011, 03:15 PM
xài pond's cũng được hơn 1 năm rồi mà thấy thích lắm, không thấy cái vụ bắt nắng như mẹ roxanne nói.Nhưng em nghĩ dùng gì thì ra nắng cũng phải kĩ một chút mẹ nó àh.

sampi
03-16-2011, 09:38 AM
Nếu các mẹ sợ bị bắt nắng thì cứ mua cái pond's trắng mà có chống nắng như em đang dùng này. Còn em mách cả nhà vài cách chống nắng nhé :

- Tránh tiếp xúc với ánh nắng trong “giờ nắng cao điểm” (từ 10 giờ sáng đến 4 giờ chiều).

- Hãy mặc thêm các trang phục chống nắng như áo chống nắng, áo dài tay, quần dài, mũ rộng vành. Ngoài ra, hãy nhớ chọn trang phục vải sợi để có thể chống nắng tốt hơn cho da.

- Bôi kem chống nắng. Bạn nên chọn loại kem chống nắng có thành phần SPF tối thiểu là 15. => lí do mà em mua cái pond's dưỡng trắng có kèm chống nắng đây.

- Hãy nhớ thao lại lotion chống nắng mỗi 2 tiếng 1 lần khi bạn đi ra nắng trong thời gian dài, đặc biệt là khi đi bơi, hoặc tham gia các hoạt động khiến bạn đổ nhiều mồ hôi).

- Đừng quên thoa lotion cho những vùng bị ánh nắng tấn công nhiều nhất như chóp tai, mũi, má.

- Lotion chống nắng có thể dùng cho toàn thân.

kidkute
03-17-2011, 12:34 PM
Mẹ sampi đang dùng pond's trắng da chống nắng àh? Em cũng có nghe vài chị bạn bảo về cái này, thấy đợt này mấy dòng sản phẩm mới của pond's có vẻ tốt nhỉ. Em chỉ đang dùng pond's thường thôi nhưng chắc sẽ thử qua cái pond's mới này quá vì dưỡng được da trắng mà bị ăn nắng thì tiếc lắm.

sampi
03-17-2011, 01:27 PM
Uhm, riêng chị thì thấy thích cái pond's trắng da chống nắng này hơn vì do công việc của chị hay phải ra đường nhiều, nhưng nếu em làm văn phòng thì dùng pond's thường thôi cũng được lắm rồi, phải tùy xem là môi trường làm việc của mình thế nào để chọn sản phẩm cho hợp em àh.

tomvajery
03-18-2011, 09:31 AM
Mẹ sampi ơi mẹ dùng pond's được bao lâu rồi ạh? Em vừa được cho 1 lọ, nhưng thấy mọi người chê nhiều quá nên vẫn chưa dám dùng chị àh.

sampi
03-18-2011, 10:41 AM
Chị dùng cũng được một thời gian rồi, riêng chị thì thấy hài lòng nhưng có lẽ là do da của mỗi người nữa, có người hợp người không em àh. Nếu như là da hỗn hợp giống chị thì em có thể yên tâm mà dùng nhé :D

Thuymy
03-18-2011, 01:10 PM
Cái pond's trắng không tì vết em thấy cũng hay nhưng khi dùng cứ có cảm giác thế nào í, nó cứ kiểu nhớt nhớt làm mình không thoải mái lắm...

mexitin_1986
03-21-2011, 09:32 AM
Em thấy pond's thì hợp cho mấy chị em văn phòng hơn. Hồi đầu mới dùng chưa quen em cũng thấy nó kiểu như thế nhưng dần quen rồi thì thấy bình thường. Nếu bị nhờn một phần là do điều kiện thời tiết và làm việc, mẹ Thuymy thử chuyển sang dùng pond's chống nnắg xem thế nào nhé.

ytesingviet
03-21-2011, 09:50 AM
sao các mẹ không chuyển sang dùng thử collagen vừa có nhiều tác dụng làm đệp hơn mà giá cả phải chăng.Nếu các mẹ dùng côlagen vừa có thể làm sáng da,làm giảm quá trinh láo hóa của da.Bây giờ trên thị trupwngf có nhiều loại lém,em với ax nhà e cũng đang dùng đấy,bọn em dùng dạng bột uống,loại này cón có thể trộn vào kem dưỡng da,dầu hấp toc nũa,tốt lắm cơ.mẹ nào mà muốn tim hiểu them thì cứ alo cho em,theo số dt 0983280889 xin tư vấn miễn fi vì e cũng là 1 tín đồ dùng collagen lâu năm ruiii,nen se san xe kinh nghiệm cho.

Thuymy
03-21-2011, 10:31 AM
àh, thì ra do em hay đi ngoài đường nhiều nên chắc vì vậy mà cứ thấy nó nhơn nhớt. Mà cái pond's chống nắng khác gì với pond's bình thường không chị?
Còn collagen là thế nào? Mẹ cho em nó thêm chút thông tin nhé.

mexitin_1986
03-21-2011, 02:31 PM
Chị bạn chị bán vải ở chợ Bến Thành, hồi trước dùng pond's thường thì cũng than là cứ thấy mặt nhờn nhờn chắc do bán hàng trong chợ nên thời tiết hơi nóng, sau chuyển sang thử cái pond's chống nắng thì thấy không còn bị giống vậy nữa, chị nghĩ chắc là mỗi loại thì phù hợp với những điều kiện môi trường khác nhau đấy.

mecongchuabarbie
03-21-2011, 09:18 PM
Em cũng dùng pond's một thời gìn rồi, thấy có trắng lên nhưng mà hơi chậm các mẹ àh.

KalinaCosmetics
03-21-2011, 09:36 PM
quan trọng phải chọn được loại phù hợp với làn da của mình các mẹ nhỉ.

Hoanganh_tran
03-22-2011, 04:12 PM
Cái pond's có kén da không vậy các mẹ?

mecongchuabarbie
03-22-2011, 06:51 PM
Em thì thấy không kén da đâu chị ạh, em da hỗn hợp còn chị chồng em da khô, cả 2 đều hợp chị àh. Nhưng em thấy việc trắng nhanh hay chậm là tùy da nữa.

tra_my
03-22-2011, 08:53 PM
Nhưng em thấy da mình ngâm ngâm mà cái mặt lại cứ trắng toát lên trông chả liên quan gì cả các mẹ àh nên em ngại dùng mấy cái kem làm trắng lắm. Mà em thấy kem nào cũng toàn trắng quá đà cả.

KalinaCosmetics
03-23-2011, 08:51 AM
Các mẹ cứ thích trắng mà không để ý là toàn hóa chất tẩy chứ hay ho gì chứ......

Hoanganh_tran
03-23-2011, 09:36 AM
Em thấy cái nào mà làm trắng thì ít nhiều cũng phải có chất tẩy các mẹ àh, chứ không thì trắng thế nào được. Tuy nhiên, sản phẩm tốt thì họ sẽ bổ sung thêm nhiều vitamin các thứ để nuôi da mình nữa. Về khoản này thì em thấy pond's có vẻ ổn ấy.

kep_no
03-23-2011, 10:32 AM
Em dùng pond's thấy ổn nhưng mà em lại không chịu được cái cảm giác như kiểu có dầu trên mặt của mình khi dùng các mẹ àh.

Cún Tồ
03-23-2011, 10:54 AM
Mình dùng loại này hồi còn là sinh viên, bjo thì ko dùng nữa rồi. Nhưng cảm giác trước đây là dùng cũng đc, vết thâm, nám hoặc mụn thì có trời mới hết, đc cái bôi vào trông da dẻ cũng hồng hào lên đc, bỏ lớp Ponds đi thì da vẫn thế. Khà khà

Loly21
03-24-2011, 12:14 AM
Đúng rùi, em chả bao giờ dùng Ponds, cái sản phẩm đấy bào mòn da mà bắt nắng, ko dùng thì đen thôi rồi luôn

nguyenhongnhungajc
03-24-2011, 12:16 AM
em nghĩ là màu da là do gen rồi ! nếu bảo làm trắng thì chỉ đối vs những ng vốn có làn ad trắng ( san phẩm sẽ giúp dưỡng trắng đẹp hơn ), còn vs những ng làn da tối sẽ jup cải thiện phần nào ! :(! chứ em chả tin khoản làm trắng da, từ da đen thành trắng , có mà lột da ạ :(

kep_no
03-24-2011, 09:40 AM
Ui, mẹ Loly nói sao chứ em dùng pond's hơn năm nay, ngưng được khoản 2,3 tháng do có baby không dám dùng các loại mỹ phẩm nữa nhưng vẫn chả thấy gì ạh, không thấy bị sạm như chị nói đâu.

nhã
03-24-2011, 10:43 AM
Em thấy cứ dẹp mấy loại mỹ phẩm sang 1 bên, cứ ăn uống đủ chất, chịu khó đắp mấy cái mặt nạ trái cây là da nào cũng đẹp cả các mẹ àh.

mẹ song uyên
03-24-2011, 11:38 AM
Nói chứ đến 1 thời điểm nào đó thì vẫn phải dùng 1 ít mỹ phẩm để dưỡng da thôi mẹ nhã ạh. Em thì nghĩ mình xài quen 1 loại nào thì nên dùng luôn, đừng nên thay đổi thường xuyên vì như vậy giảm hiệu quả mà hư da nữa.

kep_no
03-24-2011, 01:25 PM
Mẹ Song Uyên hình như có kinh nghiệm lắm thì phải, mẹ share với mọi người một ít phương pháp chăm sóc da với....:D

mẹ song uyên
03-24-2011, 02:20 PM
Cũng không nhiều em ạh, chị thì ưu tiên việc ăn nhiều trái cây, hoa quả. Mỗi tuần 2 lần chị đều đắp mặt nạ sữa chua + mật ong (em phải tùy loại da mà chọn loại mặt nạ trái cây phù hợp nhé). Sáng và tối chị dùng sữa rửa mặt trắng da của Pond's. Mỗi sáng thì chị thoa một ít kem làm trắng da pond's trứoc khi đi làm nữa. Cứ ra đường về là chị dùng nước hoa hồng để tẩy trang và bụi bẩn em ạh. Chỉ vậy thôi, không tốn kém mà rất hiệu quả.

thiên lý
03-25-2011, 10:09 AM
Em đọc báo Tiếp thị gai đình thấy có nói về sữa rửa mặt trắng da pond's nhưng không hiểu lắm các mẹ àh? Bộ chỉ cần rửa mặt thôi là trắng da àh?

Oishe
03-25-2011, 10:25 AM
Cái này ai mà hợp thì dùng cũng thích đó tuy rẻ tiền nhưng thấy mấy em sinh viên dùng cũg mịn màng trắng sáng t hật ,em cũng thử rồi nhưng ngứa không hợp.

ngọc nguyên
03-25-2011, 11:29 AM
E nghĩ sữa rửa mặt chỉ có tác dụng làm sạch da, loại các bụi bẩn thôi ạh. Còn muốn trắng thì phải dùng thêm kem dưỡng trắng da nữa thì mới ổn các mẹ àh.

munky
03-25-2011, 11:30 AM
Cũng ko nên nôn nóng mà dùng nhiều hóa chất trên mặt quá các chị ạ, nó sẽ bào mòn da mặt, đó là sự thật, các chị cứ thử tìm hiểu trên các bài báo nói về kem dưỡng da xem. Về lâu dài sau này da mặt mỏng rất dễ chịu tác động từ bên ngoài, em thì hay massage và đắp mạ tự nhiên, dưỡng da rất thích, còn mỹ phẩm thì ko thể tránh dùng đc rồi :D

Từ xà phòng tắm đến mỹ phẩm... đã bao giờ có mẹ nào tự hỏi 1 ngày mình dùng bao nhiêu loại hóa chất trên người chưa ạ?

hienhienxinh
03-25-2011, 02:59 PM
Em đồng ý với mẹ Munky đấy, mỹ phẩm thì nên dùng nhưng cái gì hạn chế được thì nên hạn chế các mẹ ạh. Dùng nhiều quá sau này lớn tuổi tí thì khổ lắm.

ngọc nguyên
03-25-2011, 03:49 PM
Em thì chỉ dùng duy một lọ pond's dưỡng trắng với uống nhiều nước. Em thấy cách này vừa hiệu quả mà ít tốn kém nữa các mẹ ạh.

Meconnhatam
03-25-2011, 04:43 PM
Dùng mỗi pond's thôi có ổn không chị? Vì em thấy mấy cái loại làm trắng có chất tẩy lạnh lắm, dễ bào mòn da nữa.

munky
03-25-2011, 04:49 PM
Dùng mỗi pond's thôi có ổn không chị? Vì em thấy mấy cái loại làm trắng có chất tẩy lạnh lắm, dễ bào mòn da nữa.

Theo em nghĩ là Pond's nó cũng có chất tẩy trắng nhưng chắc ở 1 mức nào đấy nhỏ thôi, chứ hóa chất thì chắc chắn bào mòn da rồi chị ạ!

Meconnhatam
03-26-2011, 09:50 AM
Nhưng nếu dùng lâu dài thì có làm sao không vậy mẹ munky?

Lê châu
03-28-2011, 02:30 PM

mình không nghĩ là nó bào mòn da, vì mình đã xài 2 năm nay rồi, thấy mặt vẫn rất dày :D. Mà da mình rất trắng và mịn

phương phạm
03-30-2011, 10:07 AM
Em không biết các mẹ dùng pond's thấy thế nào chứ em thấy chán cực, trắng như ma ý, không phải kiểu trắng hồng mà lại còn rích rích nữa chứ.

nguyễn hồng
03-30-2011, 11:24 AM
Em thì thấy bình thường mà chị, em dùng pond's được gần năm nay, thấy thích lắm, trắng hồng mà còn mịn nữa, hay là tùy da???

mẹ yêu của con
03-30-2011, 12:46 PM
Chắc là tùy da rồi, vì mỹ phẩm mà, sẽ có người dùng hợp người không các mẹ àh. Em thì không dùng pond's nhưng cô em chồng thì dùng suốt, thấy da dẻ cũng hồng hào xinh tươi lắm.

behuynhaminh
03-30-2011, 03:02 PM
Em thấy các mẹ dùng pond's thì nên dùng thêm nước hoa hồng í, kinh nghiệm từ chính bản thân em, như vậy da vừa trắng lại vừa sạch nữa, kem sẽ không bị giữ trong lỗ chân lông :D

bà má miền tây
03-31-2011, 10:08 AM
Em thấy dùng luôn cả bộ kem dưỡng trắng và sữa rửa mặt pond's luôn là tốt nhất các mẹ àh. Sữa rửa mặt thì sáng tối 1 lần, kem thì thoa vào mỗi buổi sáng. Vâỵ là em thấy ok rồi đấy ạh.

keo_lac
03-31-2011, 10:34 AM
Em không dám dùng cả bộ của Pond lắm, đb là sửa rửa mặt ấy, em rửa xong thường bị rát mặt nên cũng sợ.

bà má miền tây
03-31-2011, 01:10 PM
Ui, chị dùng thấy bình thường mà, sao em lại bị thế nhỉ??? Không chừng là do da đấy em ạh, phải cẩn thận nhé, cần thiết thì nên đi khám xem thế nào.

bé mèo
03-31-2011, 02:03 PM
Em cũng dùng sữa rửa mặt ponds nhưng thấy chẳng sao cả. Em nghĩ là có người hợp người không rồi.

Diễm Thúy
04-01-2011, 11:50 AM
Em thì chịu với cái pond, em dùng cứ bị ngứa và mẩn đỏ các mẹ àh. Khó chịu cực :(

Nguyễn Trần Thủy Tiên
04-01-2011, 01:37 PM
Em thấy cũng nhiều người bị như vậy lắm, không chỉ dùng ponds không đâu, chắc là do da bị dị ứng đấy chị ạh

Trần Linh
04-01-2011, 02:54 PM
Pond ah? Em thay khong nen cac me ah. Em thay no cu kieu the nao ay, khong an tam ma dung :|

gia đình nhà kiến
04-01-2011, 04:10 PM
Chị thấy ponds dùng ok mà. Chị dùng ponds chống nắng kèm theo sữa rửa mặt, thấy trắng sáng lên rõ lắm, lại mịn nữa. Nếu là da bình thường thì các mẹ có thể yên tâm mà dùng.

ngọc trang
04-02-2011, 11:05 PM
Em thấy ponds không thực sự tốt lắm nhưng so với các dòng dưỡng trắng mà giá vừa phải như bậy giờ thì vẫn hơn, còn tốt hơn kem trộn cả trăm lần các mẹ àh.

cún mắt to
04-02-2011, 11:35 PM
Em thì cạch mấy cái kem trộn lắm các mẹ àh. Dùng cái đó có mà ung thư da i' :D

bé kitty
04-04-2011, 09:17 AM
Kem trộn dùng không ổn tí nào đâu các mẹ àh, trắng thì trắng đấy nhưng không phải kiểu hồng hào mà là như ma í. Chịu khó bỏ nhiều tiền mà an toàn.

cún mắt to
04-04-2011, 09:34 AM
Ừh, tránh xa mấy cái kem trộn với cả mấy cái không rõ nguồn gốc nữa. Hôm nọ chị trong công ty giới thiệu dùng cái ponds, em thấy cũng được lắm nhưng mới dùng thì chưa biết thế nào.

gia đình nhà kiến
04-04-2011, 09:58 AM
Em chồng em dùng ponds với cả ăn uống theo cái thực đơn dưỡng da gì đó trên mạng, sau gần 1 tháng da đẹp lên thấy rõ lắm.

ngọc nhiên
04-04-2011, 10:26 AM
Thực đơn dưỡng da gì vậy chị? Share cho em và cả nhà đi chị. Cám ơn chị trước nhé.

gia đình nhà kiến
04-04-2011, 11:41 AM
Đây đây, share ngay với các mẹ đây này

Theo các chuyên gia dinh dưỡng, một thực đơn có ích cho làn da cần phải hội đủ các chất như: các acid béo, acid folic, Mn, Mg, Zn, Cu, Se, vitamin A, vitamin B, vitamin C, vitamin E... Cà rốt: Có giá trị dinh dưỡng cao, chữa được nhiều loại bệnh. Trong cà rốt chứa nhiều muối khoáng, nhiều vitamine C, D, E và các vitamin nhóm B. Ngoài ra, cà rốt còn chứa rất nhiều caroten, khi vào cơ thể sẽ chuyển hóa dần thành vitamin A, vitamin của sự sinh trưởng và tuổi thanh xuân.
Theo Đông y, cà rốt có vị ngọt, cay, tính hơi ấm, có tác dụng hạ khí, bổ trung, yên ngũ tạng, tăng tiêu hóa, giúp cơ thể nhẹ nhàng, khoan khoái.

Cà rốt chứa rất nhiều caroten, khi vào cơ thể sẽ chuyển hóa dần thành vitamin A, vitamin của sự sinh trưởng và tuổi thanh xuân.
Bạn có thể dùng cà rốt dưới dạng tươi để ăn như:
- Gỏi cà rốt - tai heo, giúp chống táo bón, làm sạch ruột, tăng cường hệ miễn dịch, dưỡng da và làm tươi sắc mặt.
- Cà rốt xào với củ sắn nước + thịt heo nạc, có tác dụng làm mịn da, giải nhiệt, giải độc, an thần, trợ tiêu hóa.
- Cà rốt nấu canh sườn heo hoặc hầm với đuôi heo, có tác dụng dưỡng da, giúp vết thương mau lành, mạnh gân cốt, tăng sức đề kháng, tăng thị lực, chống lão hóa.
Những người bị bệnh cao huyết áp, xơ vữa động mạch, mỡ máu tăng, suy nhược cơ thể, nên thường xuyên dùng sinh tố cà rốt.

Cải soong: Hay xà lách soong (cresson), rất tốt cho cơ thể, có tác dụng khai vị, bổ dưỡng, kích thích tiêu hóa, cung cấp nhiều chất khoáng, nhiều vitamin, giúp giải độc, giải nhiệt, lợi tiểu.
Cải soong rất tốt cho người ăn ngủ kém, suy nhược cơ thể, thiếu máu, thấp khớp, bị bệnh ngoài da, tiểu đường, ung thư, sỏi thận, bí tiểu, giảm chức năng gan mật, bệnh đường hô hấp...

Cải soong cung cấp nhiều chất khoáng, nhiều vitamin, giúp giải độc, giải nhiệt, lợi tiểu.
Bạn có thể sử dụng cải soong dưới dạng tươi để ăn sống, trộn dầu giấm (với thịt bò hoặc trứng gà), nấu canh với thịt heo nạc hoặc với đậu hủ, nấm rơm...

Củ sen: Theo Đông y, củ sen có vị ngọt nhẫn, tính mát, có tác dụng cầm máu tiêu ứ huyết, lợi tiểu, an thần, bổ thận, sinh tinh. Thường dùng trong các trường hợp bị xuất huyết (đi cầu ra máu, tiểu ra máu, nôn ra máu, băng huyết...), đi tiểu khó, tiêu chảy, sỏi thận, mất ngủ, da dẻ không tươi nhuận.
Bạn có thể dùng các món: gỏi ngó sen, dưa củ sen, củ sen hầm đậu đen, củ sen xào thịt nạc hoặc củ sen hầm đuôi heo. Riêng món củ sen hầm với chân gà + đậu phộng, rất tốt cho da và gân cốt.

ngọc nhiên
04-04-2011, 12:34 PM
Bây giờ mới biết cái thực đơn này đấy, cám ơn mẹ Kiến nhiều nha!

mẹ kim thúy
04-04-2011, 01:35 PM
Nhìn thực đơn thì cũng hoành tráng thật đấy, cám ơn mẹ Kiến nhiều nha, nhưng làm văn phòng như bọn mình, thời gian không có, lấy đâu ra thời gian ăn theo cái thực đơn dinh dưỡng này hả các mẹ. Làm đẹp thiệt khổ quá đi :(

phạm tuyền
04-04-2011, 02:16 PM
Ăn gì thì ăn nhưng vẫn phải có tí mỹ phẩm đi kèm các mẹ àh. Dân văn phòng như bọn mình thì chủ yếu là uống nhiều nước, ăn nhiều trái cây là ok. Mỹ phẩm thì nên dùng cái gì có dưỡng ẩm i', vì thường xuyên phải ngồi điều hòa mà.

cuntaphat
04-04-2011, 03:14 PM
Em thấy nhiều mẹ kháo nhau dân văn phòng dùng ponds là ok, e có dùng thử nhưng thấy không hợp, hơi ngứa ngứa nữa.

Lê châu
04-04-2011, 04:00 PM
Em thấy nhiều mẹ kháo nhau dân văn phòng dùng ponds là ok, e có dùng thử nhưng thấy không hợp, hơi ngứa ngứa nữa.

mấy chị bên văn phòng em cũng dùng Pond , thấy da mặt cũng trắng trẻo hồng hào lắm, mà em chưa dùng, cũng đang có ý định dùng thử đây. sao nghe chị nói phân vân quá :(

bé kitty
04-04-2011, 04:38 PM
mấy chị bên văn phòng em cũng dùng Pond , thấy da mặt cũng trắng trẻo hồng hào lắm, mà em chưa dùng, cũng đang có ý định dùng thử đây. sao nghe chị nói phân vân quá :(

Ngồi văn phòng , tiếp xúc với maý tính nhiều, da mặt dễ bị sạm đen lắm nha, da đồng nghiệp chị được như vậy, thiệt thích quá đi. các chị ấy xài mỗi Pond thôi hả chị ???

Lê châu
04-04-2011, 04:58 PM
Ngồi văn phòng , tiếp xúc với maý tính nhiều, da mặt dễ bị sạm đen lắm nha, da đồng nghiệp chị được như vậy, thiệt thích quá đi. các chị ấy xài mỗi Pond thôi hả chị ???

Mấy chị ở văn phòng em là như thế, không biết các mẹ ở đây, mẹ nào xài Pond hợp mà ngồi văn phòng có giống như vậy không, thì không rõ. Mà nghe nhiều ý kiến trái chiều quá, làm em phân vân chả dám dùm thôi àh :(

mẹ kim thúy
04-05-2011, 08:10 AM

Ngồi văn phòng, xài Pond thôi mà da mặt vẫn trắng mịn, hồng haò như vậy, em cũng adua xài theo thôi. Thời gian ăn theo thực đơn, đắp mặt nạ ko có. từ đó giờ em chỉ xài mỗi mỹ phẩm, giờ chắc chuyển qua dùng Pond quá, nghe kháo nhau cũng nhiều rồi :D