trồng rau sạch ở ban công

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi meBinh_Minh, 11/8/2005.

1. meBinh_Minh

meBinh_Minh Thành viên chính thức

Các mẹ ơi, có ai biết ở đâu bán hạt giống, thùng và công nghệ trồng rau sạch không? Nhà mình ở chung cư, nhưng có ban công khá rộng, mình muốn trồng rau sạch cho cả nhà cải thiện (vì chắc không thể có đủ để ăn thường xuyên nên chỉ thỉnh thoảng mới được ăn thôi :D )
    Nêu có mẹ nào biết làm ơn chỉ cho mình nhé, nếu có địa chỉ và số điện thoại nhớ cung cấp nhé! Xin hậu tạ bằng sản phẩm :lol:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meBinh_Minh
    Đang tải...

2. meoxu

meoxu Thành viên rất tích cực

Mẹ Bình Minh ra công ty rau hoa quả ở Kim Liên (gần siêu thị Seyu) hỏi xem. Đi từ chùa bộc lên qua cầu, phía tay phải. Hồi trước họ có bán thùng, thuốc... Nếu không còn thì sang trường nông nghiệp vậy (xa quá!).

3. meBinh_Minh

cam on meMeoXu nhe! Minh se di hoi thu xem, hy vong la co the mua duoc o do.

4. nguyentranlananh

nguyentranlananh Thành viên tích cực

Mẹ Meoxu ơi, em ở bên trường NN đây, nhưng em cũng chẳng biết chỗ bán hạt rau sạch ở chỗ nào cả, chắc là em phải về hỏi cho mẹ BinhMinh thôi, Nhà em thì có một mảnh vườn nhỏ (khoảng 20 m2) trồng rất nhiều các loại rau - rau ngót, rau dền, rau muống rau cải canh - ngọt ... nói chung cũng thích lắm, em không phải đi mua rau ở ngoài bao giờ, cứ đổi bữa liên tục, thế mà em chẳng biết công nghệ trồng rau sạch như thế nào cả, em chỉ trồng bình thường thôi và tưới nước sạch thế là hết

5. mamaha

mamaha Bắt đầu tích cực

Theo mình biết thì hồi trước ở chợ Mơ hay bán hạt giống các loại rau nhưng bây giờ còn bán không thì không biết , mẹ BM thử đến đấy xem sao.

6. Adam & Eve

Adam & Eve Thành viên tích cực

Ngày trước mình cũng hay mua hạt giống các loại rau ở chợ Mơ. Mua để gửi cho bạn sống ở nước ngoài nên quên không hỏi xem kết quả thế nào.
    Mẹ Mamaha chắc cũng ở gần đó hả?

7. mamaha

mamaha Bắt đầu tích cực

Nhà mẹ mamaha không ở gần đấy nhưng hồi xưa có một lần cần cũng phải hỏi thăm người ta về giống cây thì có người chỉ cho ở đấy, hoặc ở chợ Bưởi nữa.

8. meBinh_Minh

Cảm ơn các mẹ nhé! Vì trước đây đọc báo thấy họ giới thiệu công nghệ trồng rau sạch (trồng vào hộp xốp+lọ thuỷ tinh và tưới bằng nước+phân vi sinh gì đó)có thể trồng ở ban công được, họ có bán đầy đủ cả hạt+đồ đạc kèm theo cơ. Không biết họ bán ở đâu. Còn hạt giống thì ở các chợ đều có bán các mẹ ạ. Lan Anh hỏi hộ mình xem ở trường NN có bán không nhé! Giá mà nhà ai cũng có mảnh vườn như nhà Lan Anh thì sướng quá!!!!

9. meoxu

Mẹ Bình Minh không tìm được thì kiên nhẫn đợi mình ít lâu mình hỏi anh cu bạn cho. Anh này sản xuất phân bón nên biết rõ về mấy cái này lắm nhưng phải đợi ít lâu vì nó bận, lúc rỗi mới chở mình đi được.

10. Adam & Eve

Mình đã thử search trên mạng, thấy có giới thiệu Công ty GINO chuyên cung cấp các hạt giống rau củ quả và hướng dẫn cách trồng. Nhưng chỉ thấy có địa chỉ ở TP HCM, không biết ở HN có không?
    Công ty GINO
    Địa chỉ ở TPHCM: 11B, Lê Quý Đôn, Quận 3

11. meoxu

A&E ơi, mẹ Bình Minh tìm mua cả thùng, dung dịch,... hạt giống cơ. Đại loại là trồng cây trong nước ấy. Tiện thể làm luôn cái vườn treo, mẹ Bình Minh nhỉ. :idea:

12. Adam & Eve

13. meBinh_Minh

Me Adam&Evar oi, minh xem thu thi dung la ho co cung cap du ca, nhung day la loai trong cay mam day. Mua ca dat cua ho, minh chi viec tuoi nuoc sach va sau khi cay len mam 5cm-8cm la thu hoach het, trong lai vu moi day. Hinh thuc nay cung kha thi, song lai chi ban o TP HCM :( Khong biet co ban o HN khong? Neu HN co ban loai nay thi cung tot. Con trong thuy canh (dung dich thi co ve phuc tap hon :shock: minh cung khong ro va chua muc so thi bao gio.
    Ah, me Adam&Ever dang o Nhat ah? Con trai rat giong tre con Nhat day!!Ca nha dang o dau the??HOm nao giao luu it tieng Nhat nhe!! :lol: Yoroshiku ne! :wink:

14. meBinh_Minh

MeMeoXu oi, the thi mat thoi gian cua me Su qua. Thoi de minh di hoi da nhe!! Neu khong duoc se mail de nho me Su than chinh di hoi ho nhe!! :lol:
    Cu nhin thay Su la lai thay them co con gai qua di mat...

15. Adam & Eve

@ Mẹ Bình Minh: Ở bên này mọi người bảo con trai mình giống trẻ VN, về VN thì bảo nó giống Nhật, đúng là 2 dòng máu. Mẹ Bình Minh giỏi tiếng Nhật lắm hả? Chẳng bù cho mình, tệ hại lắm vì tội không có hứng thú nên không học được. Toàn nói Venglish (Vietnamese + English) với chồng thôi.

16. meBinh_Minh

meA&E oi! Thế ra con trai của bố Nhật ah, thảo nào. Trông phong cách ấy, thì đúng là trẻ con Nhật còn gì :lol: Chỗ Cty mình có trẻ con Nhật ở mà nên mình hay nói chuyện với chúng nó. Bao giờ về thăm quê ngoại đấy?Mẹ BM cũng biết tí chút thôi, chứ đâu có giỏi :oops: . MeA&E phải học tiếng Nhật và cách nấu món ăn Nhật chứ?!Nếu không làm sao bắt bố con nó ăn món Việt được?? :lol: :shock:

17. Adam & Eve

@ mẹ Bình Minh: mình ko có khiếu học ngoại ngữ. Mà tiếng Nhật thì lại càng .... bi đát. Được cái AX ăn được rất nhiều món ăn Việt, trừ mắm tôm. Món mà AX thích nhất là Mì Quảng và bánh canh, nhưng mình không nấu được vì ko phải là người miền Trung nên chịu. AX mình công tác ở Đà Nẵng gần 5 năm mà. :roll:

18. meBinh_Minh

Cảm ơn mẹNamThộn nhé, mình sẽ hỏi theo số DT mà mẹNT cho, hy vọng là...sắp có rau sạch để chén rồi :lol:

19. meBinh_Minh

Mẹ A&E ơi, thế thì sướng nhất rồi. Mình thấy bạn mình làm dâu Nhật vất vả lắm, nào học nấu ăn, học chăm con....đăngf này A&E có AX hiểu lòng vợ, toàn ăn món Việt thì đỡ quá!! Con trai A&E có thích món furikake không??Thằng cu nhà mình thích món ấy lắm nhé. Mình thì thích món canh Miso vô cùng. Toàn nhờ bạn bè mua hộ dashi để nấu thôi :lol: :oops:
    Mình rất thích đi Nhật mộtt chuyến, mình thích momiji và Ohanami của Nhật.... :lol:

20. Adam & Eve

Cu con nhà mình nói chung là rất Nhật, và cũng rất Việt luôn. Cu cậu nhiều món ăn Nhật như Nattoo, Onigiri, Chawanmushi, Tofu,... nhưng mẹ mà nấu món ăn Việt thì cũng chén, chẳng chê.
    Welcome mẹ Bình Minh đến Nhật :D . Khi nào có điều kiện sang chơi thì ới mình một câu. Nếu mẹ BM không chê thì đến nhà mình ở, nhà mình rất gần khu vui chơi Disneyland, và Disneysea của Nhật đấy. Hy vọng là khi mẹ BM sang thì bọn mình vẫn còn ở Nhật, vì AX hay đi nằm vùng ở các nước lắm.