Bé k chịu ăn sữa ngoài

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi thientrang0901, 9/10/2010.

1. thientrang0901

thientrang0901 Thành viên mới

Bé nhà e được 3 tháng rồi.E muốn cho bé ăn thêm sữa bột vì mẹ cũng ít sữa.Từ khi bé 1 tháng e đã cho bé tập ăn nhưng k được nên thôi.vì sữa mẹ nhưng cứ cho bé bú thì vẫn tăng cân đều.Nhưng đến h thì sữa của e k đủ cho bé bú được và e còn phải đi làm bé hay quấy khóc nhưng bé k chịu ăn sữa bột.K chịu ti bình e phải đổ thìa cho bé nhưng bé vẫn k chịu ăn
    E đang cho bé ăn sữa Bean'stalk ng` nhà ở bên Nhật gửi cho nhưng bé vẫn k chịu
    Đang định đổi sang sữa aptamil của Anh
    có mẹ nào dùng sữa đó k?các mẹ thấy thế nào?và làm thế nào để bé chịu ti bằng bình?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thientrang0901
    Đang tải...

2. thanhngoc3003

thanhngoc3003 Yêu Cún và Tommy

Ðề: Bé k chịu ăn sữa ngoài

mẹ nó ơi nếu bé ko chịu ty bình thì mẹ nó bón bằng thia cho bé. hoặc do ty bình đó cứng bé ko ti đc. mẹ nó mua của The first year hay Dr Brown thấy giống ty mẹ. mềm lắm.bé nhà mình mê liền.dùng của the first year thick nhất. nhưng ko thấy ai bán lắm. vì mình đc gửi về. mẹ nó cứ thử tập cho bé xem. dàn dần sẽ quen thôi

3. muombebu

muombebu Thành viên chính thức

mình ko biết thế này có gọi là ác với trẻ ko.con mình lúc mới đầu cũng ko chịu ti bình.cũng stress lắm.nhưng mình cương quyết ko bón bằng thìa.để đói rồi cho ăn bình.mất 2,3 ngày đầu.sau rồi ăn bình.bây giờ thì nghiện bình luôn.Có thể lúc mới đầu bé chỉ bú bằng 1/3 hoặc 1/2 lượng sữa theo nhu cầu thôi.sau rồi tăng dần.
    Bình sữa và loại sữa mà bé thích cũng rất quan trọng nhé.Con mình uống S26 của Úc và uống bằng bình Pigeon thủy tinh của Nhật.
    chúc em bé của mẹ nó hay ăn chóng lớn

4. me_ngancoi

me_ngancoi Thành viên sắp chính thức

cho bé ăn thìa thì lâu lắm, bạn fai tăng cuòng ăn nhìu để có sữa cho bé vì bé mới 3 tháng. ti bình là điều cần thiết, bé ko chịu thì mình tập ần dần chác sẽ ổn thui . bạn cố gắng nhé !

5. thientrang0901

thientrang0901 Thành viên mới

e cũng thấy cái the frist year rồi
    thử bảo ng` nhà gửi về xem bé có chịu ti k
    e đang cho bé dùng loại tomme tippee cũng thấy vẫn cứng
    cho bé ăn bằng thìa cũng k chịu đó
    ng nhà e ở bên Anh thì nói sữa aptimil là tốt nhất
    nên e muốn cho bé thử