Có nên nhuộm tóc và uốn tóc khi vẫn cho con bú k

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Me bop, 15/8/2005.

1. Me bop

Me bop Bắt đầu tích cực

Các mẹ ơi em sắp đi làm rồi nên muốn thay đổi 1 chút nhưng chẳng biết có nên hay không nưa??? Con em sắp được 8 tháng, em vẫn cho cháu bú mẹ (rất ít khoảng 3 lấn /1 ngày) nhưng em muốn uốn và nhuộm tóc (vì tóc em rất ít) thì có ảnh hưởng gì đến em bé không? Các mẹ hãy cho em lời khuyên với! Nhanh nhanh lên các mẹ nha! :oops: :oops: :oops:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me bop
    Đang tải...

2. Adam & Eve

Adam & Eve Thành viên tích cực

Cứ tự nhiên đi mẹ Bop. Mình chẳng thấy có gì ảnh hưởng đến vụ cho con .... bú cả :?: . Chỉ sợ mẹ đẹp quá rồi con không chịu bú mà chỉ mải ngắm mẹ thì mới ảnh hưởng thôi. :p

3. Me bop

Me bop Bắt đầu tích cực

Nghe A&E nói thế thấy sướng quá nhưng có sợ làm xong thì tóc càng rụng không? Cứ liều 1 lần thử xem!!! Hôm trước nghe các mẹ nói có "anh Hàn quốc" nào đấy làm đầu đẹp lắm, giới thiệu cho em với! Các mẹ có hiệu nào làm tóc xoăn đẹp thì giới thiệu cho em nha!

4. meoxu

meoxu Thành viên rất tích cực

Anh Hàn Quốc ở Huỳnh Thúc Kháng làm được đấy. Có tư vấn cho mình về kiểu tóc trước khi làm. Uốn và nhuộm nên làm thành 2 lần cách nhau khoảng 2 tuần. Ở chỗ anh HQ giá uốn 400k. Địa chỉ đây : 37 Huỳnh Thúc Kháng, tel 7733637

5. Adam & Eve

Vào tận SG để "gặp anh Hàn Quốc" thì có sợ tốn kém quá không nhỉ? :?:

6. meoxu

Mẹ meoxu ở HN cơ mà A&E ơi, :lol:

7. Me bop

Me bop Bắt đầu tích cực

Thế mẹ meo xu đã làm ở đấy bao giơ chưa? Anh ấy làm đầu thế nao? Có OK kg? :lol: :lol: :lol:

8. Adam & Eve

Ơ, thế mà mình cứ nhớ là mẹ Meoxu ở TH HCM cơ đấy. Rõ là có tuổi, có tuổi nên lẩm cẩm. Xin lỗi nhé.
    Mà ở HN có phố Huỳnh Thúc Kháng hả mẹ Meoxu??? Mình chưa nghe thấy bao giờ #-o #-o #-o #-o #-o #-o #-o #-o #-o #-o #-o

9. Me bop

Me bop Bắt đầu tích cực

Mẹ meoxu ơi vào đấy có phải hỏi đích danh ai không? Vì mình thấy các salon đều có nhiều người cắt tóc lắm! Làm đầu ở anh ấy cũng đắt nhỉ!

10. meoxu

Mẹ Bốp à không cần hỏi đích danh đâu vì ở đó có một thợ chính là anh HQ các em xinh đẹp chỉ là thợ phụ thôi. Giá ấy đắt nhưng mà không đắt vì họ làm cẩn thận nhiều công đoạn lắm không phải chỉ có bôi thuốc lên tóc như các hàng khác đâu. VD như tóc mình bông, trước khi làm họ bôi thuốc ép cho khỏi bông rồi mới quấn lô, xong rồi bôi thuốc giữ nếp.... Ngoài ra còn có đồ uống và sơn móng tay miễn phí (mẹ Tumy thích cái này :D ).
    Tóc mẹ bốp mỏng làm sóng to thì đẹp lắm.

11. Me bop

Me bop Bắt đầu tích cực

Thế thì cũng được đấy chứ! mình cũng thử đến đấy tư vấn xem nên để đầu như thế nao. Mẹ meoxu biết không sợ tóc hơi ngắn mà làm sóng to thì sợ hơi già, thế mẹ meoxu làm đầu ở đấy lâu chưa? Làm xong giữ đầu ấy được bao lâu? Vì mình thường thấy làm đầu ở tiệm thì đẹp nhưng về nhà mấy ngày sau gội trông kg đẹp bằng!!!

12. Me bop

Me bop Bắt đầu tích cực

Mà hỏi mẹ meoxu làm toc khi meoxu mấy tháng vây?

13. meoxu

Cách đây 2-3 tháng gì đấy nhưng mà mình không cho bé bú nên cũng không lo lắng gì.

14. Me bop

Me bop Bắt đầu tích cực

Mẹ meoxu ơi thế cứ mạnh dạn đi vào tiệm toc đấy a? MÌnh hơi nhát kg biet vào đấy có bị bắt nạt kg nữa :oops: :oops: :oops:

15. meoxu

@Mẹ bốp : cứ mạnh dạn mà vào thôi, các em ở đấy lịch sự lắm, anh HQ lại càng lịch sự. Chúc mẹ Bốp có đầu đẹp nhá :lol:
    @ A&E : HN bây giờ nhiều phố mới lắm.Huỳnh thúc kháng này, hoa bằng này, nguyễn khang này... Bao giờ AE về tha hồ mà đi lạc :lol:

16. Me bop

Me bop Bắt đầu tích cực

Mẹ meoxu ơi hôm nay mình đã vào hiệu làm tóc của anh Hàn quốc rồi nhưng chưa được anh ấy tư vấn vì anh ấy đang bận làm cho khach. Còn các em ở đấy niềm nở lắm, các em ấy khuyên mình nên uốn tóc bằng máy thì tốt uốn tóc bằng thuốc. Vì tóc mình ít nên làm máy tự nhiên hơn, không phải xịt keo tóc còn làm thuốc thì phải thường xuyên xịt keo. Thế là mình phải suy nghĩ lại vì nếu uốn tóc bằng máy thì tốn 900K :( :( :( mình thấy đau lòng quá hic hic hic. Theo meoxu thì mình nên làm thế nao?

17. mebi

mebi Banned

@ me bop

them mot dia chi tin cay cho me bo nay, o day chi nay tay nghe at toc lam, lam dau cung duoc do, nhung lam xoan thi phai boi keo bot hoac dau duong lien tuc nhe, me bop dang cho be bu ma co muila thi chau be khong thich dau, me nn dung dau duong khong mui hay keo bot khong mui nhe,
    ten cua hang la LAN ANH o pho chan cam, ca nha minh tin nhiem cho nay day, uon 200k thoi, me thu xem nhe, nhung cat toc dep hon ca me a.
    @me meoxu: xem qua cac dien dan thay me mx hieu biet ghe nhi, va cung hay luon lo ghe co, be be theo hay de be o nha trongme moi mat day, em thay vu shopping la me mx hay tat ngang doc lam do :wink:

18. Me bop

Me bop Bắt đầu tích cực

Re: @ me bop

Mẹ Bi ơi thế phố Chân Cầm ( không biết co ghi đúng không) ở đâu nhi? Nó nằm ở gần phố nao? Mình uốn rồi giờ định đi nhuộm nên định đến chỗ mẹ Bi chỉ xem như thế nao?

19. mebi

mebi Banned

@ me bop

PHỐ CHÂN CẦM Ở GẦN PHỦ DOÃN Ý MẸ BỘP À, GẦN VIÊN PHỤ SẢN Ý, ĐI TỪ HÀNG BÔNG XUỐNG LÀ BÊN TAY TRÁI NHÉ, CHÚC MẸ BỘP CÓ "QUẢ ĐÀU ĐẸP" LÀM LÁC MẮT BỐ BỘP VÀ BỘP ( BỘP HAY BỐP ĐẤY NHỈ) :D :D :D :D

20. meoxu

@ mẹ Bốp : 900k thì ... thôi đi ra Chân cầm cũng được. Phố Chân cầm cắt Lý Quốc Sư, đi từ nhà thờ lớn lên thì ở bên tay trái, qua hàng bánh gối một tý. Phố ấy có hàng quần áo Nguyễn Style. Mẹ nào ăn mặc phong cách thì thích lắm có điều giá hơi chát một tí (là mẹ mx thấy thế :!: )

@ mẹ Bì : làm mẹ mx xí hổ quá, các mẹ khác cũng biết nhiều chẳng qua là không thể hiện thôi :oops: Mẹ mx đi được nhiều là vì có bác giúp việc và có cả cái địu để tha em đi lúc cần :lol: