Cần giúp: Con mình uống Morinaga nhưng dạo này lười ăn quá, có nên đổi sữa ko các mẹ?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi Be iu cua me, 17/10/2010.

1. Be iu cua me

Be iu cua me Thành viên chính thức

Chào các mẹ, có vấn đề này lăn tăn cả nửa tháng nay nhưng ko biết nhờ ai tư vấn nên mong các mẹ help mình vơi:
    Bé nhà mình do mẹ ít sữa và trộm vía từ bé mẹ đã ko có đủ sữa cho vừa khẩu lượng của cháu nên nhà mình dùng sữa ngoài là chính
    -Tháng thứ nhất: wakodo lên 1kg
    -Tháng thứ hai: Morinaga lên 1,6kg
    -Tháng thứ ba: Morinaga lên 1,2kg (do cháu sốt vi rut mất 1 tuần nên lên cân có vậy thôi a)
    -Tháng thứ tư: Morinaga, tuần tới mới tròn 4 tháng mẹ cháu mới cân a, nhưng nhìn là biết cháu hợp với Mori rui, chắc cùng tầm: 1.2 kg trở lên
    Nhưng khoảng 2-3 tuần nay, bé rất luời ăn, nhìn thấy bình sữa là quay mặt đi, hoặc lấy tay gat, nhất định ko bú, mẹ cháu toàn phải lừa ăn lúc ngủ thôi a.
    Mỗi ngày bé nhà mình vẫn bú đc khoảng 700-800ml sữa 2 tháng nay rùi a.
    Mình muốn cho bé ăn lúc thức để cho chủ động, ông bà thì bảo sữa này chắc bé chán rùi, đổi sữa khác đi, nhưng mình thấy Mori hợp với bé nhà mình: bé nhanh nhậy, lên cân tốt chỉ tội lười ăn thôi. Mình định đổi sang Galia, các mẹ tư vẫn cho mình với
    Thanks cả nhà

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Be iu cua me
    Đang tải...

2. trinhvan

trinhvan Thành viên chính thức

Ðề: Con mình uống Morinaga nhưng dạo này lười ăn quá, có nên đổi sữa ko các mẹ?

theo kinh nghiệm của tớ thì cứ khoảng 6 tháng thì nên đổi sữa cho bé 1 lần mẹ ạ, cho bé đỡ ngán sữa và xác định loại sữa phù hợp cho bé (bé hơn tuổi lại cần những dưỡng chất khác nhau mà ^^).

Mẹ có thể thử sữa Meiji cho bé xem sao, mình thấy sữa đó mát, bé ăn ngủ tốt, output cũng tốt lắm ^^

3. Be iu cua me

Be iu cua me Thành viên chính thức

Came ơn bạn TrinhVan nhé, hôm qua mình vừa đi mua 1 hộp Icreo về cho con uống, công nhận sữa này nhạt nhưng ngậy hơn Mori nhiều, nhưng bé nhà mình vẫn thế a, lại rụ ăn lúc ngủ thôi. Xem ra có lẽ ko phải sữa rùi, mà bé chán ăn. Mình phải làm sao đây, sang tuần đi làm rùi, mà ở nhà bà làm sao mà canh cho ăn lúc ngủ đc bây giờ, hic

4. Coc_cu

Coc_cu Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó yêu quý ơi, mẹ nó thử nghiên cứu sữa Physiolac- sữa số 1 của Pháp nhé, rất tốt cho hệ tiêu hóa của trẻ nhỏ. Ngoài chất lượng tuyệt vời thì sữa Physiolac có rất nhiều chương trình khuyến mại hấp dẫn. Mẹ nó nghiên cứu nhé.

5. Tungdzin

Tungdzin Thành viên sắp chính thức

Gallia rất nhạt, em sợ nếu con chị đang uống Mori rùi sẽ ko khoái Gallia đâu :)

6. eric206

eric206 Thành viên tích cực

Chào bạn, nếu bé nhà bạn chán Mori rồi, bạn thử cho bé quay lại với WAKODO đi nhỉ, sữa này cũng mát , tốt cho hệ tiêu hóa và rất giống sữa mẹ mà. Bạn nghiên cứu xem sao nhé

7. babe2010

babe2010 Thành viên tập sự

Mẹ đổi loại sữa cho bé sang loại smartbaby sữa non coi . Bé nhà mình rất thích khi dùng sữa này , trước đấy rất biếng mà giờ mình đổi sang sữa này bé tăng kg nhanh nhẹn hẳn , mẹ tham khảo : smartbabysuanon.com.vn

8. doctorchild

doctorchild Banned

Tớ thấy lười ăn là bệnh chung của các bé mẹ nó ạ, không cần phải lo lắng nếu bé vẫn phát triển bình thường. Thực ra mẹ nó đừng lo ngại nhiều về cân nặng, bé lên cân nhiều mới sợ. Chính vì vậy sữa của nước ngoài thường nhạt (vì sữa ngọt thực ra là do các hãng cho thêm đường vào, khiến các bé dễ uống, nhưng hậu quả là bé sẽ uống nhiều, khả năng béo phì cao). Tớ cũng đang dùng Morinaga.

9. Coc_cu

Coc_cu Bắt đầu nổi tiếng

Các mẹ yêu quý, đúng như mẹ này nói, sữa ngọt là do có đường, nguy cơ béo phì cao và chưa chắc đã tốt cho bé đâu nhé. Các mẹ cứ chọn những loại sữa nhạt, mát, tốt cho sự phát triển và hệ tiêu hóa của trẻ vì đường ruột của trẻ rất nhạy cảm, chọn sữa tốt và phù hợp sẽ giúp bé ổn định đường ruột và hệ tiêu hóa. Physiolac sẽ làm hài lòng tất cả những bà mẹ tin dùng. Nếu mẹ nào chưa dùng hãy dùng thử, tớ tin chắc đây sẽ là sự lựa chọn rất thông minh.

10. smartbabysuanon

smartbabysuanon Banned

Mẹ của bé thử dùng sữa smartbaby sữa non xem sao , sữa được nhập khẩu trực tiếp từ USA và EU , sữa có đặc điểm là Sữa của bò có công dụng đặc trưng tương tự như sữa non của bà mẹ . Mà sữa non (Colostrum) của bò có các kháng thể cao hơn gấp nhiều lần so với sữa non của mẹ vì thế bé sẽ được cung cấp chất dinh dưỡng 1 cách toàn diện nhé , mẹ có thể an tâm khi dùng sản phẩm này , sữa có khắc phục tính biếng ăn ở trẻ .mẹ của bé tham khảo smartbabysuanon.com.vn
    Số Đt hỗ trợ tư vấn 24/24 : 043.8527922

babe2010 thích bài này.