PDA

View Full Version : Có ai đã từng bị dính tử cung không ?

muathulabay
07-21-2008, 08:20 PM
Chào các bạn,
Có bạn nào đã từng bị dính tử cung không ? Và chữa trị như thế nào ?

Sushihang
07-23-2008, 11:11 AM
Chào các bạn,
Cái đấy bạn phải đến BV để khám và bsĩ cho hướng điều trị chứ, bởi dính tử cung là không đùa được đậu

Sunny
07-23-2008, 10:18 PM
Mình có chị dâu, cứ đau bụng hoài mà ko rõ ng nhân, bác sĩ kêu mổ nội soi, khi đó mới thấy tử cung bị dính, tách ra xong chưa đầy 3p( vì có quay băng lúc mổ), tốn 5 tr thế là xong, bây giờ thì ko còn đau như trước nữa, thỉnh thoảng đau vết mổ thôi. Mổ ở BV Từ Dũ nha.

nttth
07-30-2008, 12:04 PM
:tonqe:
Chào các bạn,
Chào bạn
Mình cũng bị dính buồng tử cung đây(trước đây vì mình bị mổ cấp cứu VRT vào đúng tháng đầu của thai nhi mà BS không biết và chính mình cũng không biết, sau đó mình không giữ được bé vì khi mổ xong vẫn bị ra máu như HK vậy tới khi biết mình có thai thì bé nhà mình cũng phải đượctháng rồi, sau đó BS khuyên mình phải bỏ bé đi... ) Chuyện xảy ra hơn 1 năm nay rồi và rốt cuộc là mình bị biến chứng sau sẩy thai là dính buồng tử cung, mình đã mổ tách dính buồng tử cung được 3 tháng nay rồi, giờ vẫn đang trên đường đi tìm con yêu...
Chữa trị bệnh này sẽ phải mất thời gian nhiều đấy, bạn đừng sốt ruột và phải tuân thủ theo phương pháp điều trị của BS nhé! :tonqe:

taisaolaikhong?
09-20-2008, 09:17 AM
Chào bạn
Mình cũng bị dính buồng tử cung đây(trước đây vì mình bị mổ cấp cứu VRT vào đúng tháng đầu của thai nhi mà BS không biết và chính mình cũng không biết, sau đó mình không giữ được bé vì khi mổ xong vẫn bị ra máu như HK vậy tới khi biết mình có thai thì bé nhà mình cũng phải đượctháng rồi, sau đó BS khuyên mình phải bỏ bé đi... ) Chuyện xảy ra hơn 1 năm nay rồi và rốt cuộc là mình bị biến chứng sau sẩy thai là dính buồng tử cung, mình đã mổ tách dính buồng tử cung được 3 tháng nay rồi, giờ vẫn đang trên đường đi tìm con yêu...
Chữa trị bệnh này sẽ phải mất thời gian nhiều đấy, bạn đừng sốt ruột và phải tuân thủ theo phương pháp điều trị của BS nhé! :tonqe:

Mình là thành viên mới của diễn đàn, mình cũng mới mổ nội soi tách dính tử cung(biến chứng sau nạo thai lưu) gần 1 tháng nay. Mình còn chưa có con, lo quá. Không biết có mẹ nào sau tách dính tử cung đã có con trở lại chưa? để mình còn có thêm hy vọng...

bon
09-20-2008, 10:32 AM
Mình có đứa bạn, cách đây 4 năm bị nhau tiền đạo nên đẻ non khi 6 tháng, em bé không sống được, từ đó đến nay không thể có bầu lại được mặc dù đi khám các kiểu. Bác sỹ khuyên nó mổ nội soi để xem lại toàn bộ tử cung xem có vấn đề gì không, vì bình thường có những cái siêu âm không nhìn ra được, khi mổ ra thì phát hiện cũng bị dính và bác sỹ đã tách ra rồi. Hy vọng sau đợt này sẽ có thai được bình thường, vì dính là nguyên nhân chính gây nên vô sinh đấy, nếu đã được xử lý thì mình nghĩ là sẽ có con lại bình thường thôi.

nttth
09-20-2008, 11:30 PM
Mình là thành viên mới của diễn đàn, mình cũng mới mổ nội soi tách dính tử cung(biến chứng sau nạo thai lưu) gần 1 tháng nay. Mình còn chưa có con, lo quá. Không biết có mẹ nào sau tách dính tử cung đã có con trở lại chưa? để mình còn có thêm hy vọng...

Chào mẹ taisaolaikhong.
Mẹ nó nhớ uống thuốc theo như BS đã mổ cho mẹ nó nhé và quan trọng là tinh thần phải luôn lạc quan, vui vẻ:D. Mình đang có bé yêu được hơn 8 tuần rồi, tới giờ VC mình người vẫn lâng lâng và nhiều khi không tin vào sự thật đó:rolleyes:. Vì thế mẹ nó cứ yên tâm nhé, phải có niềm tin mãnh liệt rằng con yêu luôn luôn sẽ về nhé, chúc bạn gặp bé yêu vào tháng tới!

taisaolaikhong?
09-23-2008, 11:18 AM
:
Chào mẹ taisaolaikhong.
Mẹ nó nhớ uống thuốc theo như BS đã mổ cho mẹ nó nhé và quan trọng là tinh thần phải luôn lạc quan, vui vẻ:D. Mình đang có bé yêu được hơn 8 tuần rồi, tới giờ VC mình người vẫn lâng lâng và nhiều khi không tin vào sự thật đó:rolleyes:. Vì thế mẹ nó cứ yên tâm nhé, phải có niềm tin mãnh liệt rằng con yêu luôn luôn sẽ về nhé, chúc bạn gặp bé yêu vào tháng tới!

:D:D:D:D:DÔi vui quá,nghe tin vui của mẹ nó mà cứ như là tin vui của mình vậy,
chúc mừng mẹ nó nha. Hai mẹ con giữ gìn sức khỏe nhé.Thế là mình lại có thêm được động lực để tin là mình vẫn còn được hưởng niềm hạnh phúc làm mẹ.
Nhưng mẹ nó cho mình hỏi là sau khi tách dính tử cung xong BS có dặn sau 2 tháng chụp lại tử cung vòi trứng ko? Mẹ nó có chụp lại không? Và sau đó là để tự nhiên là có hay phải dùng biện pháp nào khác. Mình ngoài tách dính tử cung còn cắt góc 2 buồng trứng vì Bs bảo mình bị đa nang nữa nên mình nghĩ mình sẽ khó khăn hơn. Mẹ nó trả lời giúp mình nhé. Cảm ơn mẹ nó rất nhiều. Hi, thật sự là nghe tin vui của mẹ nó mình đã rất vui.:)

Zauy
09-23-2008, 11:55 AM
:

chúc mừng mẹ nó nha. Hai mẹ con giữ gìn sức khỏe nhé.Thế là mình lại có thêm được động lực để tin là mình vẫn còn được hưởng niềm hạnh phúc làm mẹ.
Nhưng mẹ nó cho mình hỏi là sau khi tách dính tử cung xong BS có dặn sau 2 tháng chụp lại tử cung vòi trứng ko? Mẹ nó có chụp lại không? Và sau đó là để tự nhiên là có hay phải dùng biện pháp nào khác. Mình ngoài tách dính tử cung còn cắt góc 2 buồng trứng vì Bs bảo mình bị đa nang nữa nên mình nghĩ mình sẽ khó khăn hơn. Mẹ nó trả lời giúp mình nhé. Cảm ơn mẹ nó rất nhiều. Hi, thật sự là nghe tin vui của mẹ nó mình đã rất vui.:)

cho mình tham gia vào nhé , mình cũng đã từng phải mổ tách dính vòi trứng phải và cắt góc buồng trứng giống mẹ Taisaolaikhong đấy. BSĩ mổ cho mình không thấy dặn phải chụp lại nhưng mà có uống thuốc Ovefar(mình nhớ không chính xác lắm) thuốc kích thích trứng ý và chỉ định làm IUI. Bản thân mình thấy sau khi cắt góc xong thì trứng tốt hơn thật và mỗi tháng chỉ có 1 trứng phát triển thôi , thế niêm mạc tử cung (NMTC)của mẹ thế nào? cái này cũng rất quan trọng đấy nó nôm na như cái tổ NMTC khoảng 12mm là ổn đấy. mẹ nó nên thử kiểm tra nang noãn hàng tháng(nhớ là siêu âm bằng đầu dò nhé nếu SA trên bụng không chính xác đâu). Mình thì sau khi mổ xong uống thuốc kích trứng bằng tây y thì không lên nhiều , mình chuyển sang uống thuốc bắc cho cơ thể khoẻ lên , mẹ đã bao giờ uống thuốc của bà Lâm ở Mỹ đình chưa? thử xem nhé. và như mình nói ở trên mình mổ dính bên phải thì phải đến khi trứng ở bên trái thì mình mới đậu thai đó , phuơng pháp IUI cũng là một giải pháp hay nếu như bạn phải mổ dính cả 2 bên. Nếu bạn cần thêm thông tin mà mình biết thì sẵn sàng chia sẻ nhé.
Như các mẹ đã viết đấy, con cái là trời cho mình hãy cố gắng làm hết sức mình và phải thực sự lạc quan không ngại khổ nhé , sao mình viết vậy vì mình cũng đã thực sự đau khổ nhưng sau đấy mình nghĩ sẽ cố gắng làm hết các cách có thể, biết không mình đã định làm IVF rồi đấy. Bây giờ thì bé con nhà mình đã được gần 15 tháng rồi.

nttth
09-23-2008, 10:59 PM
:

Trời ơi chán quá mẹ nó à, vừa viết 1 bài dài ơi là dài để gửi lại cho mẹ nó thì kích nhầm vào nút thoát...thế là mất công toi.
:D cám ơn mẹ nó đã chúc mừng 2 mẹ con mình nhé:D
Mình thì chỉ bị dính buồng tử cung nhiều còn 2 VT vẫn thông mẹ nó à. Khi mình mổ xong thì BS nói không nên chụp TCVT lại vì dễ bị viêm nhiễm nên mình nghe theo lời khuyên của BS. Mình phải uống thuốc kháng sinh và thuốc tạo vòng kinh nhân tạo (thật ra là thuốc tránh thai) trong 3 tháng sau mổ, hết thuốc đợi tới ngày thứ 2 VK sẽ tiêm thuốc kích trứng và mình còn bị NM mỏng (2 tháng sau mổ NM là 3,7mm BS kêu ầm là NM như vậy làm sao mà có bầu???). Rồi mình nghe các mẹ trên DĐ nói uống vitamine E làm dầy NM...mình tự mua về uống, cả thuốc sắt nữa cho tới tháng thứ 3 mình quyết định không uống thuốc tạo vòng kinh nhân tạo(BS nói nếu may mắn uống thuốc này mà có bầu thì sẽ ảnh hưởng tới em bé). Mình còn tự mua que thử rụng trứng về canh...Rồi điều mình mong mỏi bao lâu nay đã thành sự thật, mình tới khám BS đã mổ cho mình, BS trợn tròn mắt, bắt lên bàn siêu âm xem thực hư ra sao??? Và rồi BS nói:"thế là tốt lắm rồi, cố gắng giữ gìn em nhé" BS kê đơn thuốc giữ thai cho mình và dặn nghỉ ngơi hoàn toàn trong mấy tuần đầu vì mình cũng khó khăn lắm mới có bé yêu mà. Rồi mình lại bị 1 phen hoảng hồn khi VK của mình lung tung (do uống thuốc). 30/06 là KCC, 19/08 siêu âm thai 7W1D túi ối 5mm; 26/08 siêu âm thai 8W1D túi ối 7,8mm KL: theo dõi thai ngừng phát triển; không có hiện tượng nghén, ra máu âm đạo, đau bung...thử máu Beta HCG vẫn tăng vùn vụt??? BS siêu âm KL thai lưu:( khóc lóc, chạy hết BS này tới BS khác...Cuối cùng không khám các BS giỏi viện C nữa, chị mình dẫn tới chỗ người quen siêu âm ngày 29/08 thai 4W2D túi ối 10,5mm; 05/09 thai 5W5D túi ối 20,5mm có hình ảnh túi noãn hoàng; 15/09 thai 7W6D phôi thai 13,9mm, tim thai 166l/p KL: thai phát triển bình thường:o Mình không tin đi khám ở 1 nơi khác thì kết quả cũng trùng khớp:D và hiện tại 2 mẹ con mình vẫn khoẻ lắm mẹ nó à, trộm vía, trộm vía...
Mẹ nó đừng lo lắng gì nhiều nhé (mình biết là rất khó nhưng hãy cố gắng mẹ nó à) vì mình đã ở trong tâm trạng giống như mẹ nó rồi nên mình rất hiểu...Mẹ nó phải có niềm tin mãnh liệt rằng con yêu sẽ nhanh chóng về với mình nhé.
Cầu chúc cho mẹ nó gặp nhiều điều may mắn, hãy vững tin mẹ nó nhé!!!
Bé yêu phải nhanh về với mẹ taisaokhong đấy nhé!!!
Mình viết hơi dài nên mẹ nó thông cảm nhé...vì 2 mẹ con mình đang vui quá quá:rolleyes:

MeBambi
09-24-2008, 10:03 AM
Chào mẹ taisaolaikhong.

Chúc mừng chị đã có tin vui! Chị cho em hỏi chút chị mổ ở bác sý và bệnh viện nào có thể cho em thông tin được ko vì em có 1 chị bạn cùng công ty cũng đang tìm bác sý để điều trị dính TC. Cám ơn chị nhiều và chúc hai mẹ con chị mạnh khỏe!

taisaolaikhong?
09-24-2008, 03:18 PM
cho mình tham gia vào nhé , mình cũng đã từng phải mổ tách dính vòi trứng phải và cắt góc buồng trứng giống mẹ Taisaolaikhong đấy. BSĩ mổ cho mình không thấy dặn phải chụp lại nhưng mà có uống thuốc Ovefar(mình nhớ không chính xác lắm) thuốc kích thích trứng ý và chỉ định làm IUI. Bản thân mình thấy sau khi cắt góc xong thì trứng tốt hơn thật và mỗi tháng chỉ có 1 trứng phát triển thôi , thế niêm mạc tử cung (NMTC)của mẹ thế nào? cái này cũng rất quan trọng đấy nó nôm na như cái tổ NMTC khoảng 12mm là ổn đấy. mẹ nó nên thử kiểm tra nang noãn hàng tháng(nhớ là siêu âm bằng đầu dò nhé nếu SA trên bụng không chính xác đâu). Mình thì sau khi mổ xong uống thuốc kích trứng bằng tây y thì không lên nhiều , mình chuyển sang uống thuốc bắc cho cơ thể khoẻ lên , mẹ đã bao giờ uống thuốc của bà Lâm ở Mỹ đình chưa? thử xem nhé. và như mình nói ở trên mình mổ dính bên phải thì phải đến khi trứng ở bên trái thì mình mới đậu thai đó , phuơng pháp IUI cũng là một giải pháp hay nếu như bạn phải mổ dính cả 2 bên. Nếu bạn cần thêm thông tin mà mình biết thì sẵn sàng chia sẻ nhé.
Như các mẹ đã viết đấy, con cái là trời cho mình hãy cố gắng làm hết sức mình và phải thực sự lạc quan không ngại khổ nhé , sao mình viết vậy vì mình cũng đã thực sự đau khổ nhưng sau đấy mình nghĩ sẽ cố gắng làm hết các cách có thể, biết không mình đã định làm IVF rồi đấy. Bây giờ thì bé con nhà mình đã được gần 15 tháng rồi.

:rolleyes: Vui quá,Cảm ơn mẹ nó nhé,mình đúng như là chết đuối vớ được cọc. Biết thêm được 1 người đã vượt qua được thử thách trên hành trình tìm con yêu là mình như lại được thêm 1 nguồn an ủi vô cùng quý giá.
Đúng là có trải qua mới biết niềm mong mỏi của người mẹ. Bs chẩn đoán mình bị buồng trứng đa nang và dính tử cung nên vừa tách dính vừa cắt góc 2 buồng trứng. Sau mổ NS, có kê 2 loại thuốc MIKROFOLLIN & DUPHASTON để tạo vòng kinh nhân tạo và chống suy buồng trứng thì phải và dặn sau 2 tháng chụp lại TCVT.
Tính đến nay đã được 23 ngày rồi, vậy mà ko hiểu sao mấy ngày gần đây mình hay bị đầy bụng và đau bụng dưới, ko biết mẹ nó có từng bị như thế không? Hiện tại mình đang uống thuốc bắc của người quen để ổn định nội tiết( mình uống đến thang thứ 12 ). Mẹ nó cho mình hỏi vòng kinh trước khi mổ của mẹ nó là bao nhiêu ngày và sau khi mổ vòng kinh có rút ngắn hơn không? Vòng kinh của mình trước khi mổ là 40-50 ngày, cũng đi canh noãn tháng có noãn trội, tháng ko có. Hy vọng là sau khi cắt góc buồng trứng thì chu kỳ sẽ đều hơn và ngắn lại để mình còn tiện canh noãn chứ ko thì mệt lắm mẹ nó ạ
Mình thì chưa dùng biện pháp nào can thiệp cả, nên cũng chưa biết thế nào, có lẽ đợi khám lại Bs xem hướng điều trị tiếp của Bs ntn, nói thật là mình cũng ko muốn chụp lại TCVT nữa vì ảnh hưởng lắm, trong khi mình đang mong con từng ngày.
Mẹ nó thật may mắn đã vượt qua được thử thách này. Mình cũng hy vọng sẽ có được may mắn mẹ tròn con vuông như mẹ nó. Hy vọng những ngày đầy nước mắt và tủi phận sẽ qua để mình được đón con yêu về nhà. Mong mẹ nó tiếp tục chia sẻ kn giúp mịnh Cảm ơn mẹ nó thật nhiều.

taisaolaikhong?
09-24-2008, 03:45 PM
Trời ơi chán quá mẹ nó à, vừa viết 1 bài dài ơi là dài để gửi lại cho mẹ nó thì kích nhầm vào nút thoát...thế là mất công toi.
:D cám ơn mẹ nó đã chúc mừng 2 mẹ con mình nhé:D
Mình thì chỉ bị dính buồng tử cung nhiều còn 2 VT vẫn thông mẹ nó à. Khi mình mổ xong thì BS nói không nên chụp TCVT lại vì dễ bị viêm nhiễm nên mình nghe theo lời khuyên của BS. Mình phải uống thuốc kháng sinh và thuốc tạo vòng kinh nhân tạo (thật ra là thuốc tránh thai) trong 3 tháng sau mổ, hết thuốc đợi tới ngày thứ 2 VK sẽ tiêm thuốc kích trứng và mình còn bị NM mỏng (2 tháng sau mổ NM là 3,7mm BS kêu ầm là NM như vậy làm sao mà có bầu???). Rồi mình nghe các mẹ trên DĐ nói uống vitamine E làm dầy NM...mình tự mua về uống, cả thuốc sắt nữa cho tới tháng thứ 3 mình quyết định không uống thuốc tạo vòng kinh nhân tạo(BS nói nếu may mắn uống thuốc này mà có bầu thì sẽ ảnh hưởng tới em bé). Mình còn tự mua que thử rụng trứng về canh...Rồi điều mình mong mỏi bao lâu nay đã thành sự thật, mình tới khám BS đã mổ cho mình, BS trợn tròn mắt, bắt lên bàn siêu âm xem thực hư ra sao??? Và rồi BS nói:"thế là tốt lắm rồi, cố gắng giữ gìn em nhé" BS kê đơn thuốc giữ thai cho mình và dặn nghỉ ngơi hoàn toàn trong mấy tuần đầu vì mình cũng khó khăn lắm mới có bé yêu mà. Rồi mình lại bị 1 phen hoảng hồn khi VK của mình lung tung (do uống thuốc). 30/06 là KCC, 19/08 siêu âm thai 7W1D túi ối 5mm; 26/08 siêu âm thai 8W1D túi ối 7,8mm KL: theo dõi thai ngừng phát triển; không có hiện tượng nghén, ra máu âm đạo, đau bung...thử máu Beta HCG vẫn tăng vùn vụt??? BS siêu âm KL thai lưu:( khóc lóc, chạy hết BS này tới BS khác...Cuối cùng không khám các BS giỏi viện C nữa, chị mình dẫn tới chỗ người quen siêu âm ngày 29/08 thai 4W2D túi ối 10,5mm; 05/09 thai 5W5D túi ối 20,5mm có hình ảnh túi noãn hoàng; 15/09 thai 7W6D phôi thai 13,9mm, tim thai 166l/p KL: thai phát triển bình thường:o Mình không tin đi khám ở 1 nơi khác thì kết quả cũng trùng khớp:D và hiện tại 2 mẹ con mình vẫn khoẻ lắm mẹ nó à, trộm vía, trộm vía...
Mẹ nó đừng lo lắng gì nhiều nhé (mình biết là rất khó nhưng hãy cố gắng mẹ nó à) vì mình đã ở trong tâm trạng giống như mẹ nó rồi nên mình rất hiểu...Mẹ nó phải có niềm tin mãnh liệt rằng con yêu sẽ nhanh chóng về với mình nhé.
Cầu chúc cho mẹ nó gặp nhiều điều may mắn, hãy vững tin mẹ nó nhé!!!
Bé yêu phải nhanh về với mẹ taisaokhong đấy nhé!!!
Mình viết hơi dài nên mẹ nó thông cảm nhé...vì 2 mẹ con mình đang vui quá quá:rolleyes:

Tâm trạng mẹ nó bây giờ lúc nào cũng lâng lâng đúng không, mình đã từng trải qua và....ôi bây giờ mình đang thèm khát cái cảm giác của mẹ nó thế không biết:tonqe:
Mình ko bị tắc vòi trứng mà là bị buồng trứng đa nang nên phải cắt góc buồng trứng. Sau khi mổ mình được tiêm kháng sinh 2 ngày, còn sau đó thì Bs kê đơn cho 2 loại thuốc và uống trong 24 ngày( thuốc tạo vòng kinh nhân tạo và chống suy buồng trứng) mỗi thế thôi. Chứ ko được uống 3 tháng như mẹ nó. Bs nào mổ cho mẹ nó vậy? Còn mình là Bs Hinh. Mấy hôm nay đau bụng dưới, chỗ tử cung ấy, đầy bụng nữa mà ko biết làm sao, lo lắm mà ko gọi được cho Bs. Mong là ko sao cả, mình chỉ lo bị dính lại thôi.
Bs thì hẹn mình sau 2 tháng chụp lại TCVT mình thì ko muốn chụp lại vì vừa đau vừa ảnh hưởng, thôi, cứ đợi lúc tái khám, rồi quyết định tiếp.
Chắc là mẹ nó trước đây cũng là người dễ đậu thai, còn mình thì khó và mong mỏi mãi đấy, có rồi lại mất, rồi tiếp theo là chuỗi ngày vào viện, rồi phòng khám , đau lòng nhất là lúc có 1 số người thân nói cạnh khóe, nước mắt lúc nào cũng lặng lẽ tuôn rơi... Mình cố gắng cho tinh thần thoải mái mà sao nhiều lúc khó thế , Hy vọng rồi mình sẽ vượt qua được, rồi cũng sẽ có tin vui lên đây báo cho mẹ nó. Cảm ơn mẹ nó nhiệt tình nha.
Ah, mẹ nó hạn chế ngồi máy vi tính, đi lại nhẹ nhàng và cố giữ tinh thần thoải mái, ăn uống tốt nhé. 2 Mẹ con giữ gìn sk nha.

Zauy
09-25-2008, 09:12 AM
Tâm trạng mẹ nó bây giờ lúc nào cũng lâng lâng đúng không, mình đã từng trải qua và....ôi bây giờ mình đang thèm khát cái cảm giác của mẹ nó thế không biết:tonqe:
Mình ko bị tắc vòi trứng mà là bị buồng trứng đa nang nên phải cắt góc buồng trứng. Sau khi mổ mình được tiêm kháng sinh 2 ngày, còn sau đó thì Bs kê đơn cho 2 loại thuốc và uống trong 24 ngày( thuốc tạo vòng kinh nhân tạo và chống suy buồng trứng) mỗi thế thôi. Chứ ko được uống 3 tháng như mẹ nó. Bs nào mổ cho mẹ nó vậy? Còn mình là Bs Hinh. Mấy hôm nay đau bụng dưới, chỗ tử cung ấy, đầy bụng nữa mà ko biết làm sao, lo lắm mà ko gọi được cho Bs. Mong là ko sao cả, mình chỉ lo bị dính lại thôi.
Bs thì hẹn mình sau 2 tháng chụp lại TCVT mình thì ko muốn chụp lại vì vừa đau vừa ảnh hưởng, thôi, cứ đợi lúc tái khám, rồi quyết định tiếp.
Chắc là mẹ nó trước đây cũng là người dễ đậu thai, còn mình thì khó và mong mỏi mãi đấy, có rồi lại mất, rồi tiếp theo là chuỗi ngày vào viện, rồi phòng khám , đau lòng nhất là lúc có 1 số người thân nói cạnh khóe, nước mắt lúc nào cũng lặng lẽ tuôn rơi... Mình cố gắng cho tinh thần thoải mái mà sao nhiều lúc khó thế , Hy vọng rồi mình sẽ vượt qua được, rồi cũng sẽ có tin vui lên đây báo cho mẹ nó. Cảm ơn mẹ nó nhiệt tình nha.
Ah, mẹ nó hạn chế ngồi máy vi tính, đi lại nhẹ nhàng và cố giữ tinh thần thoải mái, ăn uống tốt nhé. 2 Mẹ con giữ gìn sk nha.

BS Hinh cũng là BS mổ cho mình đấy, mọi người nói bác này cũng rất mát tay và tây học, mỗi tội BS này mổ thì sẽ có 3 nốt mổ thôi. Nếu bạn không bị dính vòi mà chỉ là đa nang thì mình nghĩ là đơn giản hơn mình đấy chỉ cần kích trứng và niêm mạc tốt là ổn. Mình cũng không đc chỉ định chụp lại TCVT đâu. Vì bạn đã từng có và mất nên rất cần bồi bổ cho cơ thể uống thuốc bắc tốt hơn nhiều , khônghiểu bạn uống ở đâu nhưng mà bà Lâm ở Mỹ đình mọi người theo đó chữa nội tiết nhiều lắm đấy và còn một điều nữa bạn có duy tâm không? mình thì hay đi chùa, trước đây mình cảm thấy rất sợ khi vào chùa vì mình sợ cảm giác vắng vẻ nhưng bây giờ thì khác rồi, nhiều lúc mình vào chùa cảm thấy nhẹ lòng rất nhiều.
Bạn đã mong mỏi lâu chưa? bạn biết mình phải chờ trong vòng bao lâu không- 5 năm bạn ạ , đúng là khuyên mọi người hay lạc quan lên hay gì gì đó rất dễ nhưng người trong cuộc mới là khó , chồng bạn có an ủi bạn nhiều không mình có một may mắn là chồng mình rất chia sẻ và rất cố gắng cùng mình đưa ra các giải pháp và sẵn sàng thực hiện , không ngại đến BV như nhiều ax khác. Và đến thời điểm mình có bọn mình đi chơi rất nhiều , tháng mà mình đậu thai mình còn đi chơi Hoà bình- đạp xe đạp tít mù , đi Bắc Cạn xuống hang và... nhiều hoạt động mạnh khác mà không biết đấy , vì bọn mình đã quyết định đi chơi rồi đến BV làm IVF , đấy cũng là hình thức giúp mình lạc quan hơn.
Bạn cố lên nhé, có gì cần lại ới mình

nttth
09-26-2008, 12:38 PM
Chúc mừng chị đã có tin vui! Chị cho em hỏi chút chị mổ ở bác sý và bệnh viện nào có thể cho em thông tin được ko vì em có 1 chị bạn cùng công ty cũng đang tìm bác sý để điều trị dính TC. Cám ơn chị nhiều và chúc hai mẹ con chị mạnh khỏe!

Chào bạn
BS Thanh Vân viện C mổ cho mình bạn à. Mình ra PK 56 Hai Bà Trưng đăng ký khám BS Thanh Vân hoặc tới PK 35 Hàng Giấy nhé vì theo mình được biết nếu dính buồng TC ít thì có thể đặt vòng tách dính nhưng thời gian sẽ lâu hơn(khoảng từ 3 tới 6 tháng mẹ nó à), nếu dính nhiều thì mới phải mổ nhưng mình thấy các BS toàn khuyên là nên mổ thôi. Sau đó BS sẽ hướng dẫn mình phải làm các xét nghiệm...Và trước khi mổ cũng phải bồi dưỡng cho BS mổ và ê kíp gây mê nữa bạn nhé, như thế họ sẽ làm cho mình cẩn thận và không phải chờ đợi quá lâu. Chúc bạn của bạn sớm khỏe lại nhé! Cám ơn mebambi nhiều !

nttth
09-26-2008, 12:51 PM
Mẹ nó à, BS Thanh Vân viện C mổ cho mình đấy. Theo mình được biết nếu BS Hinh mổ thì mẹ nó cứ an tâm nhé vì BS Hinh cũng rất mát tay và có tâm mà. Tất cả những lời nói cạnh khóe trong thời gian này mẹ nó không nên để ý làm gì vì nói cho cùng người ta không ở trong hoàn cảnh của mình thì làm sao mà hiểu được??? Hãy để những chuyện này ra khỏi đầu mẹ nó nhé có như vậy thì bé yêu mới mau về đấy. Mẹ nó đau bụng như vậy thì phải tới khám BS ngay đi, đừng gọi điẹn thoại nữa mẹ nó à. Mình sẽ rất mừng nếu mẹ nó báo tinvui co mình sớm nhé. Chúc mẹ nó luôn khỏe mạnh và cố gắng vượt qua mọi chuyện nhé !

taisaolaikhong?
09-26-2008, 03:50 PM
BS Hinh cũng là BS mổ cho mình đấy, mọi người nói bác này cũng rất mát tay và tây học, mỗi tội BS này mổ thì sẽ có 3 nốt mổ thôi. Nếu bạn không bị dính vòi mà chỉ là đa nang thì mình nghĩ là đơn giản hơn mình đấy chỉ cần kích trứng và niêm mạc tốt là ổn. Mình cũng không đc chỉ định chụp lại TCVT đâu. Vì bạn đã từng có và mất nên rất cần bồi bổ cho cơ thể uống thuốc bắc tốt hơn nhiều , khônghiểu bạn uống ở đâu nhưng mà bà Lâm ở Mỹ đình mọi người theo đó chữa nội tiết nhiều lắm đấy và còn một điều nữa bạn có duy tâm không? mình thì hay đi chùa, trước đây mình cảm thấy rất sợ khi vào chùa vì mình sợ cảm giác vắng vẻ nhưng bây giờ thì khác rồi, nhiều lúc mình vào chùa cảm thấy nhẹ lòng rất nhiều.
Bạn đã mong mỏi lâu chưa? bạn biết mình phải chờ trong vòng bao lâu không- 5 năm bạn ạ , đúng là khuyên mọi người hay lạc quan lên hay gì gì đó rất dễ nhưng người trong cuộc mới là khó , chồng bạn có an ủi bạn nhiều không mình có một may mắn là chồng mình rất chia sẻ và rất cố gắng cùng mình đưa ra các giải pháp và sẵn sàng thực hiện , không ngại đến BV như nhiều ax khác. Và đến thời điểm mình có bọn mình đi chơi rất nhiều , tháng mà mình đậu thai mình còn đi chơi Hoà bình- đạp xe đạp tít mù , đi Bắc Cạn xuống hang và... nhiều hoạt động mạnh khác mà không biết đấy , vì bọn mình đã quyết định đi chơi rồi đến BV làm IVF , đấy cũng là hình thức giúp mình lạc quan hơn.
Bạn cố lên nhé, có gì cần lại ới mình
Ôi, hôm qua kỳ cạch viết 1 bài rõ dài send rồi mà hnay ko thấy nó đâu. Chắc là mạng lỗi, hic...
Chị à, chắc là chị hơn tuổi em, em sn 82, mong con được 2 năm rồi chị a. Vậy mà đã thấy mệt mỏi và buồn lắm rồi. Vừa rồi nhà em cũng mời Thầy về cúng mất 13T , em cũng hay đi chùa lắm, nhưng bây giờ thì dừng lại rồi....phật tại tâm thôi chị ạ.
Sau khi bị hỏng thai, vc em cũng nghỉ phép đi du lịch nửa tháng để cho tinh thần thoải mái, về nhà thì biết là bị dính tử cung, bây giờ thì lại cố cho thoải mái hơn.
Em chưa dùng biện pháp nào can thiệp cả, có lẽ sau lần này em cũng phải nhờ đến Bs canh trứng cho thôi, còn thuốc bắc em đang uống được 12 thang rồi,cuar 1 Bs ở Viện y học Tuệ Tĩnh, chỗ người quen giới thiệu mà. Em cũng biết tiếng của bác Lâm, nhưng để điều trị chỗ này xem thế nào đã ạ.
Cảm ơn chị nhé, mong có gì chị tư vấn giúp. :D

taisaolaikhong?
09-26-2008, 04:11 PM
Mẹ nó à, BS Thanh Vân viện C mổ cho mình đấy. Theo mình được biết nếu BS Hinh mổ thì mẹ nó cứ an tâm nhé vì BS Hinh cũng rất mát tay và có tâm mà. Tất cả những lời nói cạnh khóe trong thời gian này mẹ nó không nên để ý làm gì vì nói cho cùng người ta không ở trong hoàn cảnh của mình thì làm sao mà hiểu được??? Hãy để những chuyện này ra khỏi đầu mẹ nó nhé có như vậy thì bé yêu mới mau về đấy. Mẹ nó đau bụng như vậy thì phải tới khám BS ngay đi, đừng gọi điẹn thoại nữa mẹ nó à. Mình sẽ rất mừng nếu mẹ nó báo tinvui co mình sớm nhé. Chúc mẹ nó luôn khỏe mạnh và cố gắng vượt qua mọi chuyện nhé !

Thank mẹ nó. Mình cũng đợi mãi mới nhờ được Bs Hinh mổ đấy. Định đi BV khám nhưng hnay thấy hết đau rồi lại thôi. Mình cũng đang cố gắng thoải mái, được chồng cũng biết thông cảm với vợ ko thì mình stress chết mất. Nếu có tin vui mình sẽ lên đây loa đầu tiên. Cảm ơn mẹ nó , 2 mẹ con ăn nhiều vào nhé.

Zauy
09-29-2008, 01:59 PM
Chán thật, bao tâm huyết bay vèo theo mạng mất rồi .
túm lại hãy kiên trì uống thuốc bắc nhé để cho cơ thể nó khoẻ lên và tăng cường nội tiết, còn uống đc bn thang thì vô cùng đấy, như chị (sn75) thì trc đây uống của bà Lâm ko biết bn thang, mọi ng đc hết mà mình vẫn kỳ cạch trứng nhỏ , sau đó đi mổ thì ok ngay. Đến khi dẫn ng bạn đến ti toe bắt mạch lại bà Lâm bảo tệ lắm , chán chẳng nhẽ lại không lấy thuốc, lấy 10 thang về vứt lay lứt sau tiếc mới uống thế là đc, nhiều lúc niềm vui đến bất ngờ thật. Bây giờ nhé hay uống thuốc như là thuốc bổ và đừng tính năm tính tháng làm gì, uống thuốc cứ như là ăn cơm hàng ngày ý sau đó là vc rủ nhau đi chơi thật nhiều ko đến khi có em bé thì khó lắm đấy. Chị đây tuy có con muộn hơn bạn bè nhưngmà kỷ niệm chơibời của 2 vc thì hơn đấy , mà có qua cửa ải này mới biết thật lòng nhau đấy, sống với nhau sẽ có trách nhiệm hơn và quý cái tình của nhau hơn rất nhiều.
Còn về vụ BS canh trứng theo chị em nên thử tự đi SA một hai tháng xem sao đã , đến BS canh thì lại uống thuốc kích trứng hoặc gì đấy sẽ mệt mỏi hơn. SA xong có gì ới chị, thử xem có kinh nghiệm gì ko để chia sẻ. Vui lên đi :p:p:p

taisaolaikhong?
10-07-2008, 09:49 AM
Chán thật, bao tâm huyết bay vèo theo mạng mất rồi .
túm lại hãy kiên trì uống thuốc bắc nhé để cho cơ thể nó khoẻ lên và tăng cường nội tiết, còn uống đc bn thang thì vô cùng đấy, như chị (sn75) thì trc đây uống của bà Lâm ko biết bn thang, mọi ng đc hết mà mình vẫn kỳ cạch trứng nhỏ , sau đó đi mổ thì ok ngay. Đến khi dẫn ng bạn đến ti toe bắt mạch lại bà Lâm bảo tệ lắm , chán chẳng nhẽ lại không lấy thuốc, lấy 10 thang về vứt lay lứt sau tiếc mới uống thế là đc, nhiều lúc niềm vui đến bất ngờ thật. Bây giờ nhé hay uống thuốc như là thuốc bổ và đừng tính năm tính tháng làm gì, uống thuốc cứ như là ăn cơm hàng ngày ý sau đó là vc rủ nhau đi chơi thật nhiều ko đến khi có em bé thì khó lắm đấy. Chị đây tuy có con muộn hơn bạn bè nhưngmà kỷ niệm chơibời của 2 vc thì hơn đấy , mà có qua cửa ải này mới biết thật lòng nhau đấy, sống với nhau sẽ có trách nhiệm hơn và quý cái tình của nhau hơn rất nhiều.
Còn về vụ BS canh trứng theo chị em nên thử tự đi SA một hai tháng xem sao đã , đến BS canh thì lại uống thuốc kích trứng hoặc gì đấy sẽ mệt mỏi hơn. SA xong có gì ới chị, thử xem có kinh nghiệm gì ko để chia sẻ. Vui lên đi :p:p:p

Hôm nay em mới vào được web. Cảm ơn về những lời tâm huyết của chị nhé. Em vừa mới sạch kinh xong, tận 7 ngày liền, nhiều khủng khiếp giống như bị băng kinh vậy. Mất nhiều máu nên choáng váng, bây giờ mới lại người được 1 chút đấy chị ạ. Tính ra thì mổ xong 26 ngày thì em đã có kinh lại rồi, ko biết là do mổ nó vậy hay là cắt góc buồng trứng thì bệnh đa nang của em nó đỡ hơn. Mong là vòng kinh nó ngắn lại cho dễ theo dõi chứ cứ như trước 40-50 ngày theo dõi mệt lắm.
Em định mấy ngày nữa đi khám lại, xem thế nào. Theo như lịch hẹn thì Bs hẹn em 2 tháng chụp lại TC VT, nhưng gọi điện đến đk ở 56 HBT thì họ nói Bs Hinh ko nhận BN nữa mà phải khám Bs khác, thế mới chán cơ. Em sẽ thử đi khám ở chỗ cô Lan Bà Triệu, có gì em sẽ nhờ chị tư vấn nhé.
Chị đúng là người phụ nữ HP vì có 1 người chồng tuyệt vời và cũng đã có được baby như ước nguyện, sắp 20-10 rồi, chắc là chị sẽ còn nhiều niềm vui đang chờ đón nhỉ hihi.........:D

Zauy
10-07-2008, 03:37 PM
Hôm nay em mới vào được web. Cảm ơn về những lời tâm huyết của chị nhé. Em vừa mới sạch kinh xong, tận 7 ngày liền, nhiều khủng khiếp giống như bị băng kinh vậy. Mất nhiều máu nên choáng váng, bây giờ mới lại người được 1 chút đấy chị ạ. Tính ra thì mổ xong 26 ngày thì em đã có kinh lại rồi, ko biết là do mổ nó vậy hay là cắt góc buồng trứng thì bệnh đa nang của em nó đỡ hơn. Mong là vòng kinh nó ngắn lại cho dễ theo dõi chứ cứ như trước 40-50 ngày theo dõi mệt lắm.
Em định mấy ngày nữa đi khám lại, xem thế nào. Theo như lịch hẹn thì Bs hẹn em 2 tháng chụp lại TC VT, nhưng gọi điện đến đk ở 56 HBT thì họ nói Bs Hinh ko nhận BN nữa mà phải khám Bs khác, thế mới chán cơ. Em sẽ thử đi khám ở chỗ cô Lan Bà Triệu, có gì em sẽ nhờ chị tư vấn nhé.
Chị đúng là người phụ nữ HP vì có 1 người chồng tuyệt vời và cũng đã có được baby như ước nguyện, sắp 20-10 rồi, chắc là chị sẽ còn nhiều niềm vui đang chờ đón nhỉ hihi.........:D

tháng này thử theo dõi trứng đi em nhé, còn vụ khám BS Hinh thì cũng ko cần gấp vì chị vẫn nghĩ em nên thử tự theo dõi trứng một thời gian xem sao và một vấn đề nữa là em theo BS Hinh tại pk 56 HBT tốn xiền lắm. Khi mình mổ thì cần phải nhờ đến BS giỏi chứ còn khám bình thường theo các BS tiếng tăm này vừa rất mất thời gian và tiền bạc. Em đã bao giờ SA ở phòng khám 21 Phan Chu Trinh chưa? tel 39332456 chị thấy ở đó kiểm tra nang có kinh nghiệm lắm(nhớ là kiểm tra bằng đầu dò đấy).
Còn về BS Lan Bà triệu, BS này cũng đông và một lợi thế là muốn làm IVF sẽ thuận tiện vì BS có tham gia ekip làm mà, nhưng ko hiểu sao chị cũng ko khoái bác này lắm(tốn nhiều xiền mà) và theo bác này thì phải uống rồi tiêm thuốc kích trứng gì đó nữa. Trước đây chị theo BS này một thời gian mà, các loại thuốc của nhà bác thì ra ngoài mua ko có lại phải quay lại đó. tóm lại em SA theo dõi thử tháng này xem sao rồi tính tiếp nhé.

taisaolaikhong?
10-11-2008, 09:46 AM
tháng này thử theo dõi trứng đi em nhé, còn vụ khám BS Hinh thì cũng ko cần gấp vì chị vẫn nghĩ em nên thử tự theo dõi trứng một thời gian xem sao và một vấn đề nữa là em theo BS Hinh tại pk 56 HBT tốn xiền lắm. Khi mình mổ thì cần phải nhờ đến BS giỏi chứ còn khám bình thường theo các BS tiếng tăm này vừa rất mất thời gian và tiền bạc. Em đã bao giờ SA ở phòng khám 21 Phan Chu Trinh chưa? tel 39332456 chị thấy ở đó kiểm tra nang có kinh nghiệm lắm(nhớ là kiểm tra bằng đầu dò đấy).
Còn về BS Lan Bà triệu, BS này cũng đông và một lợi thế là muốn làm IVF sẽ thuận tiện vì BS có tham gia ekip làm mà, nhưng ko hiểu sao chị cũng ko khoái bác này lắm(tốn nhiều xiền mà) và theo bác này thì phải uống rồi tiêm thuốc kích trứng gì đó nữa. Trước đây chị theo BS này một thời gian mà, các loại thuốc của nhà bác thì ra ngoài mua ko có lại phải quay lại đó. tóm lại em SA theo dõi thử tháng này xem sao rồi tính tiếp nhé.

Chị ơi,em quyết định vẫn phải theo bs cho nhanh, chứ ko dám tự canh nữa, sợ phải chờ đợi lâu. Ôi, trong tình trạng này sao em thấy thời gian chậm chạp quá chừng, muốn nghẹt thở quá, dù đã rất cố gắng relax. Em chờ đi khám về rồi mới báo cho chị biết đấy. Em theo Bs Lan BT chị ạ. Bs cho e uống thuốc tạo vòng kinh nhân tạo thêm 1 chu kỳ nữa để chống dính và hẹn ngày đầu có kinh đến khám lại. E chờ xem tiếp theo Bs có hướng điều trị gì cho em rồi em tính tiếp. Sau chu kỳ này em sẽ kết hợp canh trứng như ở địa chỉ chị cho em. Có gì chị chỉ dẫn và tư vấn giúp em nhé:D

taisaolaikhong?
10-11-2008, 09:51 AM
Dạo này 2 mẹ con thế nào rồi? Mẹ nó có bị nghén nhiều không? Cố gắng bồi bổ nha

Zauy
10-16-2008, 02:10 PM
Chị ơi,em quyết định vẫn phải theo bs cho nhanh, chứ ko dám tự canh nữa, sợ phải chờ đợi lâu. Ôi, trong tình trạng này sao em thấy thời gian chậm chạp quá chừng, muốn nghẹt thở quá, dù đã rất cố gắng relax. Em chờ đi khám về rồi mới báo cho chị biết đấy. Em theo Bs Lan BT chị ạ. Bs cho e uống thuốc tạo vòng kinh nhân tạo thêm 1 chu kỳ nữa để chống dính và hẹn ngày đầu có kinh đến khám lại. E chờ xem tiếp theo Bs có hướng điều trị gì cho em rồi em tính tiếp. Sau chu kỳ này em sẽ kết hợp canh trứng như ở địa chỉ chị cho em. Có gì chị chỉ dẫn và tư vấn giúp em nhé:D

Em đã quyết định thì cứ thử như vậy đi. Nếu đã quyết theo BS Lan thì ko cần phải đi kiểm tra nhiều nơi làm gì cho mệt, BS sẽ canh trứng giúp em luôn mà. em ơi cố gắng lên em căng thẳng thế thì mệt lắm, biết là khó nhưng mà ngồi đếm ngày đếm tháng thế này thì... em cứ xác định là cần có nhiều thời gian để làm việc này đi còn đừng tính là chính xác bao lâu. Có gì cứ báo lại chị , sẽ cố có tư vấn kịp thời.

thienthannho08
11-20-2008, 03:43 PM
Chao cac me.Em vua vao dien dan nen nong ngong qua chua biet phai viet va noi gi nua.Em chi muon cac me co the chia se kinh nghiem gium vi em da xay thai 1 lan,thai luu mot lan lan.Roi sau khi hut thai luu xong em lai bi dinh tu cung nua.BS da cho em di Nong BTC va cho uong thuoc hen sau khi het thuoc 5 ngay k co kinh thi toi kham lai.Em muon hoi xem co me nao bi nhu Em khong vay?va ket qua sau khi chua tri the nao?Cac me tu van giup em nhe.

nguoihaylo
11-21-2008, 09:30 AM
Mình cũng từng bị dính TC và cũng được BS Hinh chữa. Nhưng mình chỉ uống thuốc thôi, không phải mổ. Bây giờ đã có kinh được 3 tháng rồi. Đang tính sinh thêm 1 con nữa, vì mình đã có một con gái rồi. Các mẹ canh trứng ở đâu thế? cho mình biết kinh nghiệm với. Vì muốn sinh con trai cho có nếp, có tẻ.

thienthannho08
11-24-2008, 02:55 PM
Chi cho em hoi BS Hinh o dau vay?o becnh vien nao Em k biet?Em thi dang uong thuoc cua BS Hanh o BV C.Em rat lo lang k biet den khi uong het thuoc minh co kinh lai k nua.neu k co chac Em bi dinh tu cung lai.Em buon qua vi da hai lan de mat con yeu roi bay gio lai bi dinh tu cung nua.khong biet em con co co hoi lam me khong nua?Chi oi the truoc day tai sao chi lai bi dinh TC vay?Nhung em cung chuc mung chi vi da dieu tri khoi dinh TC chuc chi som mot Boy baby.Con canh trung thi em chua di bao gio nen khong biet ch hoi cac me khac thu xem.

nguoihaylo
11-25-2008, 12:05 PM
Chi cho em hoi BS Hinh o dau vay?o becnh vien nao Em k biet?Em thi dang uong thuoc cua BS Hanh o BV C.Em rat lo lang k biet den khi uong het thuoc minh co kinh lai k nua.neu k co chac Em bi dinh tu cung lai.Em buon qua vi da hai lan de mat con yeu roi bay gio lai bi dinh tu cung nua.khong biet em con co co hoi lam me khong nua?Chi oi the truoc day tai sao chi lai bi dinh TC vay?Nhung em cung chuc mung chi vi da dieu tri khoi dinh TC chuc chi som mot Boy baby.Con canh trung thi em chua di bao gio nen khong biet ch hoi cac me khac thu xem.

BS Hinh cũng ở viện C đấy. Nhưng bây giờ mình biết là bác ấy đã lên làm hiệu trưởng trường Y rồi nên hình như không khám ở 56 Hai Bà Trưng nữa đâu. Nếu bạn muốn khám bác ấy thì phải đến Phòng khám quốc tế ở đường Kim Mã ý. Mình không nhớ rõ địa chỉ lắm nhưng ở gần phia KS Dawoo. giá khám thì hơi cao 68$/lần thì phải. Mà bạn đang uống thuốc gì đấy? uống mấy ngày rồi. Mình uống phải 2 đợt đấy.
Chúc bạn sớm có tin vui. Hãy lạc quan lên, mọi điều tốt đẹp sẽ đến với bạn.

thienthannho08
12-02-2008, 09:06 AM
The a.Em da dung thuoc duoc 21 ngay roi vua het thuoc chi a.Em dang cho xem 3,4 ngay toi co KN lai khong?A thuoc BS cho em gom co thuoc tranh thai va hai loai nua nhung em khong nho ten?BS noi la thuoc chong viem va chong dinh lai?Chi cho em hoi la hai lan dung thuoc cua chi co dai khong?va chi uong thuoc gi vay?De hom sau em tim lai don thuoc post lai cho chi xem nhe.Em se co gang de cho tinhnthan thoai mai co le se tot hon dung k a?The chi da di canh trung chua chuc chi som thanh cong.Em cam on nhieu

buon
03-25-2009, 01:38 PM

mẹ Zauy ơi, cho hỏi phương pháp IuI là gì vậy. mẹ cho mình biết địa chỉ hay số điện thoại để liên lạc với bà Lâm ở Mỹ đình mà mẹ nói được không. Cảm ơn mẹ nó nhiều nha.

buon
03-25-2009, 02:03 PM
Các mẹ ơi, các mẹ có triệu chứng gì mà biết là mình bị dính tử cung vậy. nếu đi khám để xem mình có bị dính tử cung không thì BS sẽ làm như thế nào các mẹ. có tốn nhiểu tiền không, có đau lắm không các mẹ. Mong các mẹ chỉ giúp.
Àh có mẹ nào biết địa chỉ của bà Lâm ở Mỹ Đình thì chỉ gấp giúp mình nữa nha.

buon
03-25-2009, 04:51 PM
sao không thấy mẹ nào giúp mình vậy? có mẹ nào trả lời giúp mình với,. .
Nếu bị dính tử cung mà chua đi phẫu thuật tách dính tử cung ( vì chưa biết có bị dính hay không mà )thì uống thuốc của bà Lâm ở Mỹ đình có đỡ không các mẹ. Các mẹ mà biết địa chỉ bà Lâm thì chỉ gấp cho mình nhùâh, mà nếu mổ nội soi để tách tử ucng thì có lâu không, nằm điều trị tại bệnh viện là bao lâu vậy các mẹ? Mẹ nào biết chỉ gấp giúp với nha. Cảm ơn các mẹ nhiều.

hathu
06-05-2009, 11:32 PM
huhu ! em chao cac me ! em bi say? thai tu mung 8.1 sau đó bị mất kinh khoảng 3 thang rồi có kinh lại ! Bh king của em rất đều nhưng ra it lắm ( 2 ngày là hết ) hix ! H vc em muốn có e bé ma sao khó khăn wa ! 6 tháng sau khi sẩy rui ma chang thay baby ji ka? ! em Bun wa ! cac me giup em voi !

MOONKIDS
06-06-2009, 01:06 AM
sao không thấy mẹ nào giúp mình vậy? có mẹ nào trả lời giúp mình với,. .
Nếu bị dính tử cung mà chua đi phẫu thuật tách dính tử cung ( vì chưa biết có bị dính hay không mà )thì uống thuốc của bà Lâm ở Mỹ đình có đỡ không các mẹ. Các mẹ mà biết địa chỉ bà Lâm thì chỉ gấp cho mình nhùâh, mà nếu mổ nội soi để tách tử ucng thì có lâu không, nằm điều trị tại bệnh viện là bao lâu vậy các mẹ? Mẹ nào biết chỉ gấp giúp với nha. Cảm ơn các mẹ nhiều.

Bạn ơi dính tử cung k có triệu chứng j đâu,bạn thân của mình muốn có đứa thứ 2 mà canh mãi k có đi khám vẫn bt,khám mấy lần mới ra là bị dính tử cung ,vào viện C phẫu thuật nội soi bạn ạ,đơn giản nhanh lắm k gây sẹo to đâu 1 lỗ bé ở dưới rốn mà k những bị dính tử cung mà con dính ruột lung tung bên trong ấy.Tốt nhất là bạn đi khám đi k nên u thuốc tùy tiện bạn nhé.phẫu thuật chỉ nằm viện 2-3 ngày rồi về thôi.Chúc bạn sức khoẻ.

hathu
06-06-2009, 07:10 AM
em đang rất hoang mang va lo sợ ! co mẹ nao giup em với ! 6 tháng nay vc em chiến đều đặn ma sao baby vẫn chạy chốn ko thấy ji ka ! đi khám o 996 đê la thành thi ng ta bảo bi tắc vòi trứng ! kham o 56 hai ba trưng thi nguoi ta bao em bi dinh tu cung ! ko bit theo ai dey ! em kho wa cac me ơi! /ba me chồng em ma biet thi chac la se tra? em ve dịa phuogn mat ! huhu

Cho_Con
06-06-2009, 10:56 AM
em đang rất hoang mang va lo sợ ! co mẹ nao giup em với ! 6 tháng nay vc em chiến đều đặn ma sao baby vẫn chạy chốn ko thấy ji ka ! đi khám o 996 đê la thành thi ng ta bảo bi tắc vòi trứng ! kham o 56 hai ba trưng thi nguoi ta bao em bi dinh tu cung ! ko bit theo ai dey ! em kho wa cac me ơi! /ba me chồng em ma biet thi chac la se tra? em ve dịa phuogn mat ! huhu

Mình nghĩ bạn nên đến một BV nào đó uy tín để khảm tổng quát tiền sản xem, nếu có vần đề gì bs sẽ xử lý luôn. Mổ nội saoi cũng nhanh thôi ko co gì đâu. Sau vài tháng theo dõi thì sẽ trở lại bình thường mà. Chị họ mình cũng bị dính vỏi trứng cũng ko có con được sau khi mổ để thông vòi trứng thì có con ngay đó. Bạn cũng đừng lo lắng quá nhé. Gặp được bs tốt thì ko gì phải lo cả đâu. Chúc bạn may mắn nhé.

hathu
06-07-2009, 08:08 AM
cảm ơn cho_con nhiều nhé ! bạn co thể cho mình biết khám o chỗ nào tốt nhất ko ! ma hoi truoc chi ho ban kham va mo o day vay ! minh mong co be' wa ban a ! ma ko bit lam kai nay co ton kem ko ban nhi ! phat hien ra som chac la chua~ de^~ hon* phai ko ban ! cam on ban nhiu nhiu nhe ! ban da cho 1 minh hi vong le lói trong lòng rui !

lieu_20
04-13-2010, 09:30 PM

Bạn ơi , mình mới tham gia diễn đàn, mình cũng có triệu chứng bị dính buồng tử cung vì trước đây mình cũng hút thai , Mình muốn hỏi bãnem bạn đã khám và mổ ở đâu ,bạn tư vấn cho mình được không mình cảm ơn bạn rất nhiều, mình chờ tin bạn. Bạn cho minhoos điên thoại của bạn được không? mìnhmuoons nhờ mọi người tư vấn cho mình với.

lieu_20
04-13-2010, 09:34 PM
Chào bạn

Chào bạn, nếu bạn vào diễn đàn thì bạn cho mình số điên thoại của bạn nhé , mình muốn gọi điện trực tiếp cho bạn , nhờ bạn tư vấn cho mình xem khám và chữa dính buồng tử cung ở đâu nhé. mình cám ơn bạn.

windyhp
07-07-2010, 04:47 PM
Chao cac Me, Cac me cho minh tham gia voi nhe'.

Minh doc tren dien dan thay cac me dang trao doi ve benh dinh tu cung,nen minh muon hoi cac me mot chut. Me nao biet thi chi gium minh voi nhe'.
Minh lay chong gan 2 nam roi, nhung mai ma khong co em be. Di kham bac si thi bac si noi minh bi Buong Trung Da Nang va cho chua bang phuong phap kich thich trung. Sau do minh duoc Bac Si cho di chup Tu Cung - Voi trung thi ket qua la Voi trung cua minh thi thong nhung Buong Tu Cung bi dinh o vung day'.
Bac si dieu tri noi la minh muon co con thi rat kho, hien tai minh khong biet lam the nao. Mong cac me, ai biet thi chi cach giup minh nha.......

Cam on cac me nhieu !

me ty chuoi
07-17-2010, 05:20 PM
Mình cũng từng bị dính bán phần tử cung đây:
Nguyên nhân là do mình đặt vòng, đến khi bé đầu được 6T quyết định bỏ vòng để sinh tiếp nên đi tháo vòng. Sau khi tháo mình có hỏi chị bác sĩ quen là em có cần uống thuốc gì ko? Chị ý bảo là không vì mình ko bị viêm nhiễm gì. Sau đó mình thả mấy tháng mà ko dính, kinh thì ra ít đi chỉ hơn 1 ngày là hết. Mình đi khám mấy bác sỹ đều bảo do lớn tuổi (32) nên nội tiết kém và cho uống thuốc nhưng chẳng ăn thua. May có chị bạn mách cho mình đến khám Cô Kỳ - nguyên trưởng khoa phụ 2 BV C đã về hưu. Đến nơi cô ý nói luôn là có khả năng mình bị dính tử cung nên cho đi chụp phim. Kết quả đúng như vậy, thuốc cảm quang ko bơm lên được.
Một số người khuyên mình nên mổ nội soi nhưng cô Kỳ nói cho mình đi tách tử cung trước vì cô nghĩ mình mới bị (6-7 tháng từ lúc tháo vòng) nên có khả năng chỉ bị dính tử cung thôi. Mình vào viện C tách (ko phải mổ), rất đau nên bs phải tiêm 2 mũi gây tê: 1 ở tay, 1 trực tiếp vào cổ tử cung. Sau đó họ đặt vòng chống dính, giữ vòng 3 tháng, trong thời gian đó uống các thuốc nội tiết theo đơn để tái sinh niêm mạc TC. Sau khi lấy vòng mình đi chụp lại thì rất may là ko bị dính vòi trứng, tuy nhiên niêm mạc TC rất mỏng, phải 8 tháng sau mình mới có bầu. Chắc do uống các thuốc nội tiết nên sinh đôi :1 trai 1 gái (Tạ ơn trời và may mắn vì gặp được cô Kỳ). Bây giờ 2 đứa chuẩn bị vào lớp 1 rồi.
Mình thấy cô Kỳ chữa vô sinh mát tay (tuy cũng có người ko được - cái này mình nghĩ là do hợp thầy hợp thuốc). Cô hơi khó tính một chút vì các mẹ sốt ruột hay hỏi, nên tớ thì cứ nhất nhất nghe theo cô. Chỉ có lần xin cô : hay là cho con mổ nội soi tách TC vì sợ nhỡ dính vòi trứng thì làm luôn thế là bị cô mắng cho : bệnh đến đâu chữa đến đấy cứ cầm đèn chạy trước ô tô.
Bạn nào cần thì mình pm địa chỉ nhé.
Kinh nghiệm khi mong có em bé là tinh thần rất quan trọng. Mình đã có 1 bé trai rồi mà khi vô sinh thứ phát vẫn căng thẳng, nên những tháng trứng rất tốt, canh đúng ngày mà vẫn ko được. Đến tháng đó đi chơi quá cả ngày canh nên chắc mẩm tháng này ko trúng chả tính toán lo nghĩ, tinh thần thư giãn thì lại dính. Mình còn rất ngạc nhiên khi nhìn que thử vì thâm tâm nghĩ là ko có bầu.
Chúc các mẹ vui, khỏe, kiên trì trên hành trình tìm baby và sẽ gặp may như mình nhé.

chinxu
07-21-2010, 11:24 AM
ôi, gặp được topic này hay quá. e cũng đang trong quá trình tìm con yêu lần 2. e vừa bị tắc 1 bên, lại vừa dính nữa, đang theo bác sĩ Dũng ở Kim ngưu, có mẹ nào chữa có kqua thì chia sẻ cho e với nhé

trangha30
11-17-2010, 02:20 PM
mình sau lần sảy thai tự nhiên đến nay đã qua 3 chu kỳ kinh nguyệt. Thế nhưng lượng kinh rất ít, khoảng 2,5 ngày là hết. Chả biết là có phải dấu hiệu của dính buồng tử cung kg nữa. Chán

KjeuNhj
11-17-2010, 03:35 PM
hix Mình cũng chưa có em bé nè. Tháng trước mình vs chồng quan hệ vào n~ ngày gần giữa chu kì nhất. cách xa nhau lắm thì là 2 ngày không quan hệ, còn lại thì cách 1 ngày hoặc ngày nào cũng...Zay ma mình vẫn chưa có em bé mình đang lo lắm hix hix Mình sợ mình cũng giống mẹ nó, bị dính vòi trứng hoặc... nên k có em bé. Vs lại gần đây mình phát hiện bụng mình to hẳn lên ( to lên trông thấy nhìn như có bầu rồi ấy nhưng k phải vì tháng nào mình cũng có KN đều ) mình đang lo là ..chẳng may bị u nang buồng trứng... Hu Hu mình vừa lo vừa buồn hix Bao Giờ Mới có EM bé mình mong lắm rồi

KjeuNhj
11-17-2010, 03:38 PM
mình sau lần sảy thai tự nhiên đến nay đã qua 3 chu kỳ kinh nguyệt. Thế nhưng lượng kinh rất ít, khoảng 2,5 ngày là hết. Chả biết là có phải dấu hiệu của dính buồng tử cung kg nữa. Chán

Sao giống mình thế, gần đây tự dưng lượng kinh của mình giảm hản, tháng trc tời ngày thứ 3 vẫn còn khá nhiều nhưng đến ngày thứ 4 thì ...đi đâu hết hix hix Mình cũng lo, k hiểu lí do vì sao nữa

Tháng này thì ...cũng gần như vậy...lượng kinh ít hẳn trước đây, mới ngày thứ 2, thứ 3 thôi mà 12 tiếng chỉ có khoảng 1/2 đến 1/3 băng thôi...Có Sao k Vậy?

me ty chuoi
11-17-2010, 04:09 PM
Sao giống mình thế, gần đây tự dưng lượng kinh của mình giảm hản, tháng trc tời ngày thứ 3 vẫn còn khá nhiều nhưng đến ngày thứ 4 thì ...đi đâu hết hix hix Mình cũng lo, k hiểu lí do vì sao nữa

Tháng này thì ...cũng gần như vậy...lượng kinh ít hẳn trước đây, mới ngày thứ 2, thứ 3 thôi mà 12 tiếng chỉ có khoảng 1/2 đến 1/3 băng thôi...Có Sao k Vậy?

Tốt nhất là bạn nên đi khám sớm, như vậy vừa đỡ lo mà nếu đúng thì chữa càng sớm càng tốt. Để lâu dính lan lên hai vòi trứng thì khó chữa lắm.

sakura85
08-21-2011, 05:01 PM
em mới hút đựoc 1 tháng 3 ngày, hiện chưa thấy kinh trở lại nên rất sợ bị viêm dính tử cung.........lo lắng quá thôi. EM chở 7 ngày nữa ko thấy gì có thì phải đi khám ngay thôi. à bác sỹ Dũng ở Kim ngưu là trưởng khoa phụ II viên C -- > tóc bạc, cao to béo. Cá nhân em khuyên các mẹ ko nên theo bs này nhé. em từng năm viên khoa phụ II để dưỡng thai nên biét rất rõ bs này, bọn em vẫn gọi là quan huyện hinh. Sở dĩ phòng khám đông cũng chỉ nhờ các mác trưởng khoa mà thôi ạ

nguoithantoi
04-28-2013, 10:52 PM
cho em tham gia với các chị ơi!
chị gái em lấy chồng được hơn 1 năm nay! ngày trước khi chưa lấy chị đã bị u nang buồng trứng phải và đã mổ nội soi để bóc tách! cả nhà lo lắng, thế rùi chị lấy anh được 4 tháng thì có thai, cả nhà em ai cũng vui mừng lắm! thế mà đc 6 tuần thì thai lưu, rùi chị em mới đi khám Bs bảo bị nấm âm đạo, rùi lai còn bị dính tử cung do thai lưu lần trước! chị em suy sụp nhiều lắm, em cũng thấy buồn và cũng tìm thông tin về bệnh này! thấy các chị nói vậy em thấy có hy vong hơn! hy vọng chị gái em cũng sẽ may mắn như vậy!
cảm ơn mọi người rất nhiều

lengkeng001
05-05-2013, 08:11 PM
Chao cac Me, Cac me cho minh tham gia voi nhe'.

Minh doc tren dien dan thay cac me dang trao doi ve benh dinh tu cung,nen minh muon hoi cac me mot chut. Me nao biet thi chi gium minh voi nhe'.
Minh lay chong gan 2 nam roi, nhung mai ma khong co em be. Di kham bac si thi bac si noi minh bi Buong Trung Da Nang va cho chua bang phuong phap kich thich trung. Sau do minh duoc Bac Si cho di chup Tu Cung - Voi trung thi ket qua la Voi trung cua minh thi thong nhung Buong Tu Cung bi dinh o vung day'.
Bac si dieu tri noi la minh muon co con thi rat kho, hien tai minh khong biet lam the nao. Mong cac me, ai biet thi chi cach giup minh nha.......

Cam on cac me nhieu !

Chào bạn cho mình hỏi kinh nguyệt của bạn có đều không ? số lượng thế nào có ít ko? m nghe nói dính buồng thì sẽ vô kinh hoặc kinh rất ít