Đổi sữa mới cho con

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi mebongmh, 24/10/2010.

1. mebongmh

mebongmh Bắt đầu tích cực

bé nhà mình được 10 tháng, 8kg. B vẫn đang bú mẹ và ăn thêm sữa ngoài, đợt đầu mình dùng similac sau 6th mình chuyển qua friso. Trộm vía là b cũng khỏe mạnh chỉ mỗi tội tăng hơi ít kg. mình đang phân vân la có lên đổi sang sữa VNM cho bé không. Giờ ép lắm 1bữa cũng chỉ 90ml thôi. Mình thấy nhiều người bảo trong năm đầu tiên không nên thay đổi nhiều loại sữa, lại có người nói thay đổi cho bé biết thêm nhiều vị! mình khôgn biết thế nào nữa. Có mẹ nào giúp mình với!:confused:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebongmh
    Đang tải...

2. mua

mua Thành viên tập sự

Ðề: Đổi sữa mới cho con

Bé 10 tháng tuổi thì tăng cân cũng sẽ chậm hơn những tháng đầu. nếu bé tăng khoảng được 3-4 lạng 1 tháng thì tốt rồi. chị sợ bé không tăng cân thêm mà cứ giữ vững thôi. sữa thì có nhiều loại vấn đề là hợp với từng bé, và sở thích của bé nữa. bé nhà mình từ bé tới giờ toàn dùng XO thôi, bé thích uống sữa này lắm. bé nhà mình không mập nhưng được cái tăng cân đều giờ gần 1 tuổi được 11kg và 78 cm. mình cũng chưa muốn đổi sữa vì sợ bé không thích.mà mình nghĩ nếu bé khỏe mạnh không vấn đề gì về đường tiêu hóa, vẫn tăng cân thì không phải đổi sữa đâu.

3. Coc_cu

Coc_cu Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó thứ nghiên cứu sữa Physiolac, sữa số 1 của Pháp nhé, chất lượng rất tốt đấy ạ.

4. babe2010

babe2010 Thành viên tập sự

Mình thấy bảo sữa non tốt cho bé nên mua về dùng thử, sau này ko sợ bị dị ứng. Bé nhà mình mới 6 tháng thui.

5. Me_Ku_Bi

Me_Ku_Bi Bắt đầu tích cực

Mình cũng đang phân vân về chuyện đổi sữa cho con. Nhờ các mẹ tư vấn giúp nhé. Ku nhà mình đang dùng S26 của Sing từ lúc đẻ, có vẻ bé hợp sữa dù h là 8 tháng và ngày 1 cữ CT thôi + 2 cữ bú Mẹ + 2 bữa bột. Bé đc 9.4 kg và 79cm. Mình nghe bạn khuyên k nên uống S26 vì trẻ dễ béo hichic... Vậy có nên đổi sữa cho con k các mẹ thông thái ơi???? Mình định 1 tuổi sẽ đổi sang Meiji và sữa tuơi ;-)

6. Tungdzin

Tungdzin Thành viên sắp chính thức

Con của em họ e cũng uống S26, béo ú :)

7. me_cunxinhcunyeu

me_cunxinhcunyeu Thành viên đạt chuẩn

mẹ nó cho bé uống thử Celia nhập khẩu của pháp đi,sữa đó sử dụng đường lactose ngot dịu mà lại mát gần giống với sữa mẹ nữa đấy.chúc 2 mẹ con mạnh khỏe ,bé hay ăn nhé.

8. Chep & Cookie09

Chep & Cookie09 Bắt đầu nổi tiếng

Cái dòng đỏ đậm này không đúng rồi mẹ nó ơi. Con tớ 4 tháng đầu tiên toàn uống S26 chả lên cân mấy, tháng đầu lên 0.5kg, 3 tháng lên được 2.4 kg. Hic. Các bé thể trạng khác nhau nên sức hấp thu cũng khác nhau các mẹ nhé. Có điều tớ phải công nhận là con tớ và con bạn tớ uống S26 mọc răng ầm ầm. Sở dĩ hồi đó tớ cho con uống S26 11 tháng liền vì con tớ khó thay sữa lắm, uống sữa lạ vào là đi táo như chơi, do đó không dám thay. Vả lại tớ luôn hâm mộ đồ sữa Úc nên vẫn cho con uống.
    Việc thay sữa thì tùy vào điều kiện của các nhà và khẩu vị của con mà thay đổi các mẹ nhé. Có điều không nên nghĩ rằng, con uống sữa loại này thì tăng cân, loại kia thì chả tăng lạng nào. Sữa chỉ là một trong những đồ ăn của bé, giúp bé phát triển toàn diện thôi, không quyết định được yếu tố cân nặng đâu. Nếu uống sữa vào mà tăng cân ầm ầm thì sữa đó chỉ có trộn hooc-môn thôi. Hihi

Me_Ku_Bi thích bài này.
  9. khoaitaycarot

khoaitaycarot Thành viên sắp chính thức

Theo mình thì tùy mỗi bé hợp với một loại sữa khác nhau. Cho bé uống dòng sữa uy tín là ok rồi. Nếu bé uống đều đặn đủ liều lượng mà không nên cân. Thì phải kiểm tra bé có hay ói không, và ói do nguyên nhân. Hoặc là do bé bị bệnh. Nếu bé bị bệnh thì cần phải đến bác sĩ điều trị hết bệnh. Nguyên nhân bị bệnh bị loại trừ, thì bạn nên đổi sữa cho bé. Nên thay đổi dần dần , xen kẽ các cữ sữa mới với cữ sữa cũ và tăng dần cho đến khi thay thế hoàn toàn. Tác dụng của sữa phải để ít nhất 1 tháng mới có thể đánh giá được. Không nên thay đổi liên tục sữa, vì mỗi loại sữa có những thành phần khác nhau, hệ tiêu hóa của bé chưa thích ứng được.

Chúc bé mau lên cân cho mẹ vui

10. su_shi

su_shi Thành viên tích cực

Mẹ Bi ơi, Bé Bi phát triển thế là tốt đấy chiều cao và cân nặng đều vượt chuẩn, mẹ đừng sợ con béo phì mà đổi sữa tội con nhé, đợi khi bé 1t nếu bạn cảm thất bé có nguy cơ béo phì thì nên cho bé uống sữa tươi loại ít béo. 1 năm đầu đời uống sữa con k chỉ là tăng cân và tăng chiều cao như các mẹ đã thấy, mà còn còn phát triển trí não và thể trạng nữa nên các mẹ đừng thấy con k lên kg lại sốt ruột, miễn sao con khỏe mạnh thông minh là tốt rồi :)

Me_Ku_Bi thích bài này.
  11. Me_Ku_Bi

Me_Ku_Bi Bắt đầu tích cực

Cám ơn các mẹ tư vấn, mình lại cho B uống S26 tiếp hihi vừa đầu tư 1 thùng số 3 rùi, nghe mẹ su_shi nếu thấy con tăng cân quá thì cho uống sữa tươi, nhỉ??!

12. Phương xinh

Phương xinh Mẹ yêu bé Su và Bond

S26 mà tăng kg ầm ầm thì e cũng muốn cho con e uống lắm.

13. Coc_cu

Coc_cu Bắt đầu nổi tiếng

Các mẹ yêu quý ơi, sữa mà giúp bé tăng cân nhiều quá cũng không tốt đâu mẹ nó nhé, quan trọng là bé tăng cân đều, tiêu hóa tốt mới là lựa chọn đúng.

14. eric206

eric206 Thành viên tích cực

Mẹ nó ơi, nếu con tăng cân đủ rồi thì bổ sung thêm sữa phát triển chiều cao đi, Wakodo rất mát, không quá ngọt, mùi vị thuần khiết như sữa mẹ và đặc biệt chú trọng thành phần phát triển chiều cao cho trẻ nhỏ, tiêu hóa tốt để bé có thể phát triển toàn diện cả về trí và lực đấy. Mẹ nó nghiên cứu nhé.

15. hocon_ruby

hocon_ruby Me yeu ruby

em mới tham gia vào diễn đàn. Các chị cho em hỏi: bé nhà em được 3 tháng 1 tuần tuổi,mỗi tháng bé tăng được 1kg, giờ bé nhà em được 7kg, nhưng bé đi phân mầu xanh, ko phải mầu vàng như những bé khác.liệu có làm sao ko ạ?em ko có kinh nghiệm nên hơi lo.:(.Các chị giúp em với

16. hello.kitty

hello.kitty Bắt đầu nổi tiếng

Bé nhà mình sắp 12 tháng, đang uống Physiolac. Định đổi sang Pediasure nhưng nhiều mẹ khuyên là không nên uống lâu dài. Giờ mình quyết định đổi sữa Meji cho con uống nhưng nghe nói Meji có nhiều nguồn sữa (xách tay, VN phân phối, NK, Úc, Đức...)mà chăng hiểu gì. Nhờ các mẹ đã biết và đang cho con uống MJ chia sẻ cho mình với. Cảm ơn các mẹ.
    Nếu có thể cho mình giá của từng nguồn Meji nhé (Loại cho bé 1 tuổi nhé)

17. cun'con

cun'con Thành viên chính thức

Bé nhà bạn hơn 3 tháng mà được 7kg cơ à? Bằng con nhà mình ngày xưa 5 tháng đấy nhé! Trộm via con. Phân màu xanh là do sắc tố mật chưa chuyển hóa hết nên khi con đi tiêu mới có màu như vậy. Nếu như con vẫn đi tiêu bình thường phân của con có màu xanh nhưng k nhầy và lẫn các tia máu thì không sao cả đâu. Bạn tham khảo link này nhé:http://www.lamchame.com/forum/archive/index.php/t-7367.html

Nếu sữa của bạn nhiều thì đừng cho con uống sữa ngoài vội nhé! Để con được 4 tháng, mẹ phải đi làm mới bắt đầu cho uống bổ sung sữa ngoài.

18. smartbabysuanon

smartbabysuanon Banned

Mẹ của bé cho bé thử sữa smartbaby sua non có 2 loại dành cho bé dưới 12 tháng tuổi và từ 1 đến 3 tuổi . Sữa non smartbaby bổ sung DHA , Vitamin D3 , các Vitamin A, B (B1, B2, B6) và Canxi(Ca), các khoáng chất và Acid có vị ngọt nhẹ ..giúp trẻ phát triển khỏe mạnh một cách toàn diện . Các mẹ có thể tham khảo ở trang web : smartbabysuanon.com.vn

babe2010 thích bài này.
  19. momi'Bơ

momi'Bơ Thành viên tập sự

Sữa tăng chiều cao cho bé từ 1-9 tuổi, sữa cực kỳ dễ uống, bổ sung dưỡng chất, giúp bé tăng chiều cao, thêm thành phần sữa non tăng cường hệ miễn dịch cho bé, thêm lựa chọ cho mẹ nhé , Sữa Hikid đủ 3 vị: sữa, vani, chocolate.
    Em nhận oder sữa toàn quốc nhé! 540k/hộp 600gram+phí ship tính theo bưu điện

20. Tmttranminhthuy

Tmttranminhthuy Thành viên tập sự

Bạn thử
    https://m.facebook.com/photo.php?fb...94143.100001725155876&source=48&ref=bookmarks